Plugins - Gutenberg - Development (trunk) - en to cy_GB translation catalogue (629 entries)

en: "%s" in theme.json settings.color.duotone is not a hex or rgb string.
cy_GB: Nid yw "%s" yn theme.json settings.color.duotone yn llinyn hecs neu rgb.

en: $store must be an instance of WP_Style_Engine_CSS_Rules_Store_Gutenberg
cy_GB: Rhaid i $store fod yn enghraifft o WP_Style_Engine_CSS_Rules_Store_Gutenberg

en: %1$s comment<span class="screen-reader-text"> on %2$s</span> | %1$s comments<span class="screen-reader-text"> on %2$s</span>
cy_GB[0]: %1$s sylw<span class="screen-reader-text"> ar %2$s</span>
cy_GB[1]: %1$s sylw<span class="screen-reader-text"> ar %2$s</span>
cy_GB[2]: %1$s sylw<span class="screen-reader-text"> ar %2$s</span>
cy_GB[3]: %1$s sylw<span class="screen-reader-text"> ar %2$s</span>

en: %1$s on %2$s
cy_GB: %1$s ar %2$s

en: %1$s response to %2$s | %1$s responses to %2$s
cy_GB[0]: %1$s ymateb i %2$s
cy_GB[1]: %1$s ymateb i %2$s
cy_GB[2]: %1$s ymateb i %2$s
cy_GB[3]: %1$s ymateb i %2$s

en: %1$s value "%2$s" must be a valid URL or file reference.
cy_GB: Rhaid i werth %1$s "%2$s" fod yn URL dilys neu'n gyfeirnod ffeil.

en: %d days
cy_GB: %d diwrnod

en: %d hours
cy_GB: %d awr

en: %d minutes
cy_GB: %d munud

en: %d months
cy_GB: %d mis

en: %d seconds
cy_GB: %d eiliad

en: %d years
cy_GB: %d blwyddyn

en: %s Avatar
cy_GB: Afatar %s

en: %s ago
cy_GB: %s yn ôl

en: %s cannot be empty.
cy_GB: Nid yw `%s` yn gallu bod yn wag.

en: %s cannot be updated.
cy_GB: Nid oes modd diweddaru %s.

en: %s from now
cy_GB: %s o nawr

en: %s minute | %s minutes
cy_GB[0]: %s munud
cy_GB[1]: %s funud
cy_GB[2]: %s munud
cy_GB[3]: %s munud

en: %s parameter must be a valid JSON string.
cy_GB: Rhaid i baramedr %s fod yn llinyn JSON dilys.

en: %s response | %s responses
cy_GB[0]: %s ymateb
cy_GB[1]: %s ymateb
cy_GB[2]: %s ymateb
cy_GB[3]: %s ymateb

en: %s submenu
cy_GB: %s is ddewislen

en: %s values must be non-empty strings.
cy_GB: Rhaid i werthoedd %s fod yn llinynnau nad ydynt yn wag.

en: %sX-Large
cy_GB: %sMawr iawn

en: %sX-Small
cy_GB: %sBach iawn

en: &larr; Go to Pattern Categories
cy_GB: ← Mynd i Gategorïau Patrymau

en: (%s author archive, opens in a new tab)
cy_GB: ( archif awdur %s , yn agor mewn tab newydd)

en: (%s website link, opens in a new tab)
cy_GB: ( dolen gwefan %s , yn agor mewn tab newydd)

en: (Home link, opens in a new tab)
cy_GB: (Dolen gartref, yn agor mewn tab newydd)

en: (no title)
cy_GB: (dim teitl)

en: ... like this one, which is right aligned.
cy_GB: ... fel yr un yma, sydd wedi'i alinio i'r dde.

en: A Picture is Worth a Thousand Words
cy_GB: Mae Darlun yn Werth Mil o Eiriau

en: A font face matching those settings already exists.
cy_GB: Mae wyneb ffont sy'n cyfateb i'r gosodiadau hynny eisoes yn bodoli.

en: A font family with slug "%s" already exists.
cy_GB: Mae teulu ffont gyda bonyn "%s" sy'n bodoli eisoes.

en: A huge benefit of blocks is that you can edit them in place and manipulate your content directly. Instead of having fields for editing things like the source of a quote, or the text of a button, you can directly change the content. Try editing the following quote:
cy_GB: Mantais mawr blociau yw y gallwch eu golygu yn eu lle a thrin eich cynnwys yn uniongyrchol. Yn lle cael meysydd ar gyfer golygu pethau fel ffynhonnell dyfyniad, neu destun botwm, gallwch newid y cynnwys yn uniongyrchol. Ceisiwch olygu'r dyfyniad canlynol:

en: A link to a pattern category.
cy_GB: Dolen i gategori patrymau.

en: A link to a post format
cy_GB: Dolen i fformat cofnod

en: Accessibility is important &mdash; don&#8217;t forget image alt attribute
cy_GB: Mae hygyrchedd yn bwysig - peidiwch ag anghofio priodwedd delwedd

en: Active theme color palette.
cy_GB: Palet lliw y thema weithredol.

en: Active theme font sizes.
cy_GB: Meintiau ffont y thema weithredol.

en: Active theme gradients.
cy_GB: Graddiannau'r thema weithredol.

en: Active theme spacing scale.
cy_GB: Graddfa bylchiad thema weithredol.

en: Active theme spacing sizes.
cy_GB: Meintiau bylchau thema gweithredol.

en: Add New Category
cy_GB: Ychwanegu Categori Newydd

en: Add or remove pattern categories
cy_GB: Ychwanegu neu ddileu categorïau patrymau

en: Adding an RSS feed to this site’s homepage is not supported, as it could lead to a loop that slows down your site. Try using another block, like the <strong>Latest Posts</strong> block, to list posts from the site.
cy_GB: Nid yw ychwanegu llif RSS i hafan y wefan hon yn cael ei gefnogi, gan y gallai arwain at ddolen sy'n arafu eich gwefan. Ceisiwch ddefnyddio bloc arall, fel y bloc <strong>Cofnodion Diweddaraf</strong>, i restru cofnodion o'r wefan.

en: An error has occurred, which probably means the feed is down. Try again later.
cy_GB: Digwyddodd gwall, sydd fel arfer yn golygu nad yw'r llif yn weithredol ar hyn o bryd. Ceisia eto'n hwyrach ymlaen.

en: And <em>Lists</em> like this one of course :)
cy_GB: A <em>Rhestrau</em> fel hyn, wrth gwrs :)

en: Any block can opt into these alignments. The embed block has them also, and is responsive out of the box:
cy_GB: Gallwch osod unrhyw floc i gyd-fynd â'r aliniadau hyn. Mae'r bloc mewnblannu hefyd yn gallu gwneud hynny ac yn ymatebol hefyd:

en: Archives
cy_GB: Archif

en: Available image dimensions.
cy_GB: Dimensiynau'r ddelwedd sydd ar gael.

en: Available image sizes.
cy_GB: Meintiau delwedd sydd ar gael.

en: Beautiful landscape
cy_GB: Tirwedd hardd

en: Block
cy_GB: Bloc

en: Block binding "%s" not found.
cy_GB: Heb ganfod rhwymiad bloc "%s".

en: Block bindings source "%s" already registered.
cy_GB: Mae ffynhonnell rhwymiadau bloc "%s" eisoes wedi'i chofrestru.

en: Block bindings source name must be a string.
cy_GB: Rhaid i enw ffynhonnell rhwymiadau bloc fod yn llinyn.

en: Block bindings source names must contain a namespace prefix. Example: my-plugin/my-custom-source
cy_GB: Rhaid i enwau ffynhonnell rhwymiadau bloc gynnwys rhagddodiad gofod enw. Enghraifft: my-plugin/my-custom-source

en: Block bindings source names must not contain uppercase characters.
cy_GB: Ni ddylai enwau ffynhonnell rhwymiadau bloc gynnwys nodau priflythrennau.

en: Block inspector tab display overrides.
cy_GB: Rhwystydd dangos tab arolygydd bloc.

[ctx: Block pattern category]
en: Audio
cy_GB: Sain

[ctx: Block pattern category]
en: Videos
cy_GB: Fideos

en: Blocks can be anything you need. For instance, you may want to add a subdued quote as part of the composition of your text, or you may prefer to display a giant stylized one. All of these options are available in the inserter.
cy_GB: Gall blociau fod yn unrhyw beth sydd eu hangen arnoch. Er enghraifft, efallai yr hoffech chi ychwanegu dyfyniad tawel fel rhan o gyfansoddiad eich testun, neu efallai y byddai'n well gennych ddangos un mawr arddulliedig. Mae'r holl opsiynau hyn ar gael yn y mewnosodwr.

en: CSS ascent-override value.
cy_GB: Gwerth ascent-override CSS.

en: CSS descent-override value.
cy_GB: Gwerth descent-override CSS.

en: CSS font-display value.
cy_GB: Gwerth font-display CSS.

en: CSS font-family value.
cy_GB: Gwerth font-family CSS.

en: CSS font-feature-settings value.
cy_GB: Gwerth font-feature-settings CSS.

en: CSS font-stretch value.
cy_GB: Gwerth font-stretch CSS.

en: CSS font-style value.
cy_GB: Gwerth font-style CSS.

en: CSS font-variant value.
cy_GB: Gwerth font-variant CSS.

en: CSS font-variation-settings value.
cy_GB: Gwerth font-variation-settings CSS.

en: CSS line-gap-override value.
cy_GB: Gwerth line-gap-override CSS.

en: CSS size-adjust value.
cy_GB: Gwerth size-adjust CSS.

en: CSS unicode-range value.
cy_GB: Gwerth unicode-range CSS.

en: Call %s to create an HTML Processor instead of calling the constructor directly.
cy_GB: Galw %s i greu Prosesydd HTML yn lle galw'r lluniwr yn uniongyrchol.

en: Cannot hook block to itself.
cy_GB: Nid oes modd bachu bloc iddo'i hun.

en: Cannot visit tag closers in HTML Processor.
cy_GB: Methu ymweld â chlowyr tagiau yn HTML Processor.

en: Categories
cy_GB: Categorïau

en: Choose from the most used pattern categories
cy_GB: Dewiswch o'r categorïau patrymau sy'n cael eu defnyddio fwyaf

en: Close
cy_GB: Cau

en: Close menu
cy_GB: Cau'r ddewislen

en: Color randomizer
cy_GB: Hapiwr lliw

en: Content
cy_GB: Cynnwys

en: Dataview type
cy_GB: Math dataview

en: Dataview types
cy_GB: Mathau dataview

en: Default size for images.
cy_GB: Maint rhagosodedig delweddau.

en: Demo
cy_GB: Gweld

en: Determines whether the current locale is right-to-left (RTL).
cy_GB: Yn pennu a yw'r locale presennol o'r dde i'r chwith (RTL).

en: Determines whether the image editing feature is enabled.
cy_GB: Yn pennu a yw'r nodwedd golygu delwedd wedi'i alluogi.

en: Different layouts containing audio.
cy_GB: Cynlluniau gwahanol yn cynnwys sain.

en: Different layouts containing videos.
cy_GB: Cynlluniau gwahanol yn cynnwys fideos.

en: Disable TinyMCE and Classic block
cy_GB: Analluogi TinyMCE a'r bloc Clasurol

en: Disables custom colors.
cy_GB: Yn analluogi lliwiau cyfaddas.

en: Disables custom font size.
cy_GB: Yn analluogi maint ffont cyfaddas.

en: Disables custom spacing sizes.
cy_GB: Yn analluogi meintiau bylchiad cyfaddas.

en: Disables output of layout styles.
cy_GB: Yn analluogi allbwn arddulliau gosodiad.

en: Display a list of assigned terms from the taxonomy: %s
cy_GB: Dangos rhestr o dermau a neilltuwyd o'r tacsonomeg: %s

en: Documentation
cy_GB: Dogfennaeth

en: Each font src must be a non-empty string.
cy_GB: Rhaid i bob ffont src fod yn llinyn nad yw'n wag.

en: Edit
cy_GB: Golygu

en: Edit Pattern Category
cy_GB: Golygu Categori Patrymau

en: Editor styles
cy_GB: Arddulliau golygydd

en: Embeds, like YouTube, Tweets, or other WordPress posts.
cy_GB: Mewnblaniadau, fel YouTube, Trydariadau, neu gofnodion WordPress eraill.

en: Enable the live collaboration and offline persistence between peers
cy_GB: Galluogi cydweithio byw a dyfalbarhad all-lein rhwng cyfoedion

en: Enable/Disable Wide/Full Alignments.
cy_GB: Galluogi/Analluogi Aliniadau Eang/Llawn.

en: Enable/disable layouts support in container blocks.
cy_GB: Galluogi/analluogi cynnal cynlluniau o fewn blociau cynwysyddion.

en: Enables custom line height.
cy_GB: Yn galluogi uchder llinell cyfaddas.

en: Enables custom spacing.
cy_GB: Yn galluogi bylchau cyfaddas.

en: Enables custom units.
cy_GB: Yn galluogi unedau cyfaddas.

en: Enables experimental Site Editor blocks
cy_GB: Yn galluogi blociau Golygu Gwefan arbrofol

en: Enlarge image
cy_GB: Chwyddo delwedd

en: Enlarge image: %s
cy_GB: Chwyddo delwedd: %s

en: Entries in dependencies array must be either strings or arrays with an id key.
cy_GB: Rhaid i gofnodion mewn arae dibyniaethau fod naill ai'n llinynnau neu'n araeau gydag allwedd id.

en: Error decoding the font collection JSON file contents.
cy_GB: Gwall wrth ddadgodio cynnwys casgliad ffontiau JSON.

en: Error decoding the font collection data from the HTTP response JSON.
cy_GB: Gwall wrth ddadgodio data casgliad ffontiau o ymateb JSON HTTP.

en: Error fetching the font collection data from "%s".
cy_GB: Gwall wrth estyn data casgliad ffont o "%s".

en: Expand search field
cy_GB: Ehangu maes chwilio

en: Experimental settings
cy_GB: Gosodiadau arbrofol

en: Experiments
cy_GB: Arbrofion

en: Experiments Settings
cy_GB: Gosodiadau Arbrofion

en: File %1$s must be used in %2$s.
cy_GB: Rhaid defnyddio ffeil %1$s yn %2$s.

en: Font Face
cy_GB: Wyneb Ffont

en: Font Faces
cy_GB: Wynebau Ffontiau

en: Font Families
cy_GB: Teuluoedd Ffontiau

en: Font Family
cy_GB: Teulu Ffontiau

en: Font collection "%1$s" has missing or empty property: "%2$s".
cy_GB: Mae gan casgliad ffontiau "%1$s" briodwedd coll neu wag: "%2$s."

en: Font collection "%s" not found.
cy_GB: Heb ganfod casgliad ffontiau "%s".

en: Font collection JSON file is invalid or does not exist.
cy_GB: Mae casgliad ffontiau ffeil JSON yn annilys neu nid yw'n bodoli.

en: Font collection not found.
cy_GB: Heb ganfod casgliad ffontiau.

en: Font collection slug "%s" is not valid. Slugs must use only alphanumeric characters, dashes, and underscores.
cy_GB: Nid yw bonyn casgliad ffont "%s" yn ddilys. Rhaid i fonion ddefnyddio nodau alffaniwmerig, llinellau toriad a than sgorio.

en: Font collection with slug: "%s" is already registered.
cy_GB: Casgliad ffontiau gyda bonyn: "%s" eisoes wedi'i gofrestru.

en: Font faces do not support trashing. Set "%s" to delete.
cy_GB: Nid yw wynebau ffont yn cefnogi trasio. Gosodwch '%s' i'w ddileu.

en: Font font-family must be a non-empty string.
cy_GB: Rhaid i ffont font-family fod yn llinyn nad yw'n wag.

en: Font font-weight must be a properly formatted string or integer.
cy_GB: Rhaid i bwysau ffont fod yn llinyn neu gyfanrif wedi'i fformatio'n gywir.

en: Font src must be a non-empty string or an array of strings.
cy_GB: Rhaid i ffont src fod yn llinyn nad yw'n wag neu'n gyfres o linynnau.

en: Footnotes
cy_GB: Troednodau

en: Form and input blocks
cy_GB: Ffurflenni a blociau mewnbynnu

en: Form submission
cy_GB: Cyflwyno ffurflen

en: Form submission from %1$s
cy_GB: Cyflwyno ffurflen gan %1$s

en: Galleries
cy_GB: Orielau

en: Global settings.
cy_GB: Gosodiadau eang.

en: Global styles.
cy_GB: Arddulliau Eang.

en: Go back to the theme showcase
cy_GB: Mynd nôl i'r arddangosfa thema

en: Go give it a try, you may discover things WordPress can already add into your posts that you didn&#8217;t know about. Here&#8217;s a short list of what you can currently find there:
cy_GB: Rhowch cynnig arno, fe allwch ddarganfod pethau y gall WordPress eu hychwanegu at eich cofnod nad oeddech chi'n gwybod amdanyn nhw. Dyma restr fer o'r hyn y gallwch chi ei gael yno ar hyn o bryd:

en: Grid interactivity
cy_GB: Rhyngweithiad grid

en: Gutenberg Team
cy_GB: Tîm Gutenberg

en: Gutenberg development mode requires files to be built. Run <code>npm install</code> to install dependencies, <code>npm run build</code> to build the files or <code>npm run dev</code> to build the files and watch for changes. Read the <a href="https://github.com/WordPress/gutenberg/blob/HEAD/docs/contributors/code/getting-started-with-code-contribution.md">contributing</a> file for more information.
cy_GB: Mae modd datblygu Gutenberg yn ei gwneud yn ofynnol i ffeiliau gael eu hadeiladu. Rhedwch <code>npm install</code> i osod y dibyniaethau, <code>npm run build</code> i adeiladu'r ffeiliau neu <code>npm run dev</code> i adeiladu'r ffeiliau a gwylio am newidiadau. Darllenwch y ffeil <a href="https://github.com/WordPress/gutenberg/blob/HEAD/docs/contributors/code/getting-started-with-code-contribution.md">cyfrannu</a> i gael mwy o wybodaeth.

en: Gutenberg requires WordPress %s or later to function properly. Please upgrade WordPress before activating Gutenberg.
cy_GB: Mae Gutenberg angen WordPress %s neu'n hwyrach i weithio'n iawn. Diweddarwch WordPress cyn gweithredu Gutenberg.

en: HTML title for the post, transformed for display.
cy_GB: Teitl HTML ar gyfer y cofnod, wedi ei drosi i'w ddangos.

en: Handling images and media with the utmost care is a primary focus of the new editor. Hopefully, you&#8217;ll find aspects of adding captions or going full-width with your pictures much easier and robust than before.
cy_GB: Mae delio â delweddau a chyfryngau gyda'r gofal mwyaf yn brif ffocws y golygydd newydd. Gobeithio y byddwch yn cael ychwanegu capsiynau neu fynd yn lled llawn â'ch lluniau yn llawer haws a chadarn nag o'r blaen.

en: Headings are separate blocks as well, which helps with the outline and organization of your content.
cy_GB: Mae penawdau hefyd yn flociau ar wahân, sy'n helpu gydag amlinell a threfniadaeth eich cynnwys.

en: Help build Gutenberg
cy_GB: Helpwch i adeiladu Gutenberg

en: Home
cy_GB: Cartref

en: Human readable text for the author.
cy_GB: Testun darllenadwy dynol i'r awdur.

en: ID of global styles config.
cy_GB: ID o ffurfweddiad arddulliau eang.

en: If you combine the new <strong>wide</strong> and <strong>full-wide</strong> alignments with galleries, you can create a very media rich layout, very quickly:
cy_GB: Os ydych chi'n cyfuno'r aliniadau newydd <strong>llydan</strong> a <strong>lled llawn</strong> gydag orielau, gallwch greu cynllun cyfrwng cyfoethog, yn gyflym iawn:

en: If you want to learn more about how to build additional blocks, or if you are interested in helping with the project, head over to the <a href="%s">GitHub repository</a>.
cy_GB: Os ydych chi eisiau dysgu mwy am sut i adeiladu blociau ychwanegol, neu os oes gennych ddiddordeb mewn helpu gyda'r prosiect, ewch i'r <a href="%s">storfa GitHub</a> .

en: If your theme supports it, you&#8217;ll see the "wide" button on the image toolbar. Give it a try.
cy_GB: Os yw'ch thema yn ei gefnogi, fe welwch y botwm "eang" ar y bar offer delwedd. Rhowch gynnig arni.

en: Images &amp; Videos
cy_GB: Delweddau a Fideos

en: Imagine everything that WordPress can do is available to you quickly and in the same place on the interface. No need to figure out HTML tags, classes, or remember complicated shortcode syntax. That&#8217;s the spirit behind the inserter—the <code>(+)</code> button you&#8217;ll see around the editor—which allows you to browse all available content blocks and add them into your post. Plugins and themes are able to register their own, opening up all sort of possibilities for rich editing and publishing.
cy_GB: Dychmygwch fod popeth y gall WordPress ei wneud ar gael i chi yn gyflym ac yn yr un lle ar y rhyngwyneb. Nid oes angen gweithio allan ystyr tagiau HTML, dosbarthiadau, na chofio cystrawen cymhlethdod codau byr. Dyna'r syniad y tu ôl i'r mewnosodwr — y botwm <code>(+)</code> byddwch yn ei weld o gwmpas y golygydd—sy'n eich galluogi i bori drwy'r holl flociau cynnwys sydd ar gael a'u hychwanegu i'ch cofnod. Gall ychwanegion a themâu gofrestru eu hunain, gan agor pob math o bosibiliadau ar gyfer golygu a chyhoeddi cyfoethog.

en: Indicates whether the current theme supports block-based templates.
cy_GB: Yn dangos a yw'r thema gyfredol yn cefnogi templedi sy'n seiliedig ar flociau.

en: Install from Google Fonts. Fonts are copied to and served from your site.
cy_GB: Gosod o Google Fonts. Mae ffontiau'n cael eu copïo a'u gwasanaethu o'ch gwefan.

en: Invalid attribute name.
cy_GB: Enw priodoledd annilys.

en: Invalid post parent ID.
cy_GB: ID rhiant cofnod annilys.

en: Invalid revision ID.
cy_GB: ID adolygiad annilys.

en: Jump to footnote reference %1$d
cy_GB: Symud i gyfeirnod troednodyn %1$d

en: Kebab-case unique identifier for the font family preset.
cy_GB: Dynodwr unigryw kebab faint ar gyfer rhagosodiad teulu ffontiau.

en: Layout blocks, like Buttons, Hero Images, Separators, etc.
cy_GB: Blociau cynllun, fel Botymau, Delweddau Trawiadol, Gwahanwyr, ac ati.

en: List of allowed block types.
cy_GB: Rhestr o'r mathau o flociau sy'n cael eu caniatáu.

en: List of allowed mime types and file extensions.
cy_GB: Rhestr o'r mathau mime ac estyniadau ffeiliau sy'n cael eu caniatáu.

en: List of available font weights, separated by a space.
cy_GB: Rhestr o bwysau ffont sydd ar gael, wedi'u gwahanu gan fwlch.

en: Live Collaboration and offline persistence
cy_GB: Cydweithio Byw a dyfalbarhad all-lein

en: Loading page, please wait.
cy_GB: Wrthi'n llwytho'r dudalen, arhoswch.

en: M j, Y g:i a
cy_GB: M j, Y @ G:i

en: Markup is not allowed in CSS.
cy_GB: Nid yw iaith tagio'n cael ei ganiatáu mewn CSS.

en: Maximum posts per page
cy_GB: Uchafswm cofnodion fesul tudalen

en: Maximum upload size in bytes allowed for the site.
cy_GB: Uchafswm maint llwytho mewn beitiau sy'n cael ei ganiatáu ar gyfer y wefan.

en: Media Rich
cy_GB: Cyfrwng Cyfoethog

en: Menu
cy_GB: Dewislen

en: Missing required id key in entry among dependencies array.
cy_GB: Allwedd id gofynnol ar goll yn y cofnod ymhlith arae dibyniaethau.

en: Name of the font family preset, translatable.
cy_GB: Enw'r rhagosodiad teulu ffontiau, cyfieithiadwy.

en: New Pattern Category Name
cy_GB: Enw Categori Patrwm Newydd

en: New admin views
cy_GB: Golygon gweinyddol newydd

en: Newer Comments
cy_GB: Sylwadau Diweddarach

en: Next Page
cy_GB: Y Dudalen Nesaf

en: No archives to show.
cy_GB: Dim archifau i'w dangos.

en: No comments to show.
cy_GB: Dim sylwadau i'w dangos.

en: No comments<span class="screen-reader-text"> on %s</span>
cy_GB: Dim sylwadau<span class="screen-reader-text"> ar %s</span>

en: No global styles config exist with that id.
cy_GB: Nid oes unrhyw arddulliau eang yn bodoli gyda'r id hwnnw.

en: No pattern categories
cy_GB: Dim categorïau patrymau

en: No pattern categories found.
cy_GB: Heb ganfod categorïau patrymau.

en: Of Mountains &amp; Printing Presses
cy_GB: Mynyddoedd a Gweisg Argraffu

en: Older Comments
cy_GB: Sylwadau Hŷn

en: One response
cy_GB: Un ymateb

en: One response to %s
cy_GB: Un ateb i %s

en: Open menu
cy_GB: Agor dewislen

en: Page Loaded.
cy_GB: Tudalen wedi'i Llwytho.

en: Page on front
cy_GB: Tudalen ar y blaen

en: Pagination
cy_GB: Tudaleniad

en: Paths or URLs to the font files.
cy_GB: Llwybrau neu URLs i'r ffeiliau ffont.

en: Pattern Categories list
cy_GB: Rhestr Categorïau Patrymau

en: Pattern Categories list navigation
cy_GB: Llywio rhestr Categorïau Patrymau

en: Pattern Category Link
cy_GB: Dolen Categori Patrymau

en: Please pass a query array to this function.
cy_GB: Pasiwch arae o ymholiadau i'r swyddogaeth hon.

en: Popular Pattern Categories
cy_GB: Categorïau Patrymau Poblogaidd

en: Post Format Link
cy_GB: Dolen Fformat Cofnod

en: Post which stores the different data views configurations
cy_GB: Cofnod sy'n storio'r gwahanol ffurfweddiadau golygfeydd data

en: Previous Page
cy_GB: Y Dudalen Flaenorol

en: Printing since 1440. This is the development plugin for the block editor, site editor, and other future WordPress core functionality.
cy_GB: Argraffu ers 1440. Dyma'r ategyn datblygu ar gyfer y golygydd bloc, golygydd gwefan, a swyddogaethau craidd WordPress eraill y dyfodol.

en: RSS Error:
cy_GB: Gwall RSS:

en: Raw size value must be a string, integer or a float.
cy_GB: Rhaid i werth maint crai fod yn llinyn, cyfanrif, neu arnofyn.

en: Read more
cy_GB: Darllen mwy

en: Response
cy_GB: Ymateb

en: Response to %s
cy_GB: Ateb i %s

en: Responses
cy_GB: Ymatebion

en: Responses to %s
cy_GB: Atebion i %s

en: Returns all the categories for block types that will be shown in the block editor.
cy_GB: Yn dychwelyd holl gategorïau'r mathau o flociau a fydd yn cael eu dangos yn y golygydd blociau.

en: Search
cy_GB: Chwilio

en: Search Pattern Categories
cy_GB: Chwilio'r Categorïau Patrymau

en: Search results
cy_GB: Canlyniadau Chwilio

en: Search results for: "%s"
cy_GB: Canlyniadau chwilio: '%s'

en: Select Category
cy_GB: Dewis Categori

en: Select Day
cy_GB: Dewis Diwrnod

en: Select Month
cy_GB: Dewis Mis

en: Select Post
cy_GB: Dewis Cofnod

en: Select Week
cy_GB: Dewis Wythnos

en: Select Year
cy_GB: Dewis Blwyddyn

en: Separate pattern categories with commas
cy_GB: Gwahanu categorïau patrymau gydag atalnodau

en: Settings consolidated from core, theme, and user origins.
cy_GB: Gosodiadau wedi'u cydgrynhoi o'r craidd, thema a defnyddiwr.

en: Show on front
cy_GB: Dangos ar y blaen

en: Site icon.
cy_GB: Eicon gwefan.

en: Site logo.
cy_GB: Logo gwefan.

en: Small
cy_GB: Bach

en: Some of the theme.json settings.spacing.spacingScale values are invalid
cy_GB: Mae rhai o werthoedd gosodiadau theme.json.spacing.spacingScale yn annilys

en: Sorry, you are not allowed to access font collections.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes caniatâd i chi gael mynediad i gasgliadau ffontiau.

en: Sorry, you are not allowed to access font faces.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes caniatâd i chi gael mynediad at wynebau ffont.

en: Sorry, you are not allowed to access font families.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes caniatâd i chi gael mynediad i deulu ffontiau.

en: Sorry, you are not allowed to access the global styles on this site.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes caniatâd i chi gyrchu'r arddulliau eang ar y wefan hon.

en: Sorry, you are not allowed to access this font face.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes caniatâd i chi gael mynediad i'r wyneb ffont hwn.

en: Sorry, you are not allowed to access this font family.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes caniatâd i chi gael mynediad i'r teulu ffontiau hwn.

en: Sorry, you are not allowed to edit posts in this post type.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes gennych hawl i olygu cofnodion yn yr math yma o gofnod.

en: Sorry, you are not allowed to edit this global style.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes caniatâd i chi olygu'r arddull gyffredinol.

en: Sorry, you are not allowed to read the block editor settings.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes gennych ganiatâd i ddarllen y gosodiadau golygydd blociau.

en: Sorry, you are not allowed to upload this file type.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes gennych hawl i lwytho'r math yma o ffeiliau.

en: Sorry, you are not allowed to view this global style.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes caniatâd i chi weld yr arddull gyffredinol.

en: Styles consolidated from core, theme, and user origins.
cy_GB: Arddulliau wedi'u cydgrynhoi o'r craidd, thema a defnyddwyr.

en: Submit Search
cy_GB: Cyflwyno Chwiliad

en: Support
cy_GB: Cymorth

en: Sure, the full-wide image can be pretty big. But sometimes the image is worth it.
cy_GB: Gall y ddelwedd lled lawn fod yn eithaf mawr. Ond ar adegau mae'r ddelwedd yn drawiadol iawn.

en: Tagline
cy_GB: Llinell tag

en: Template part has been deleted or is unavailable: %s
cy_GB: Mae rhan y templed wedi'i dileu neu nid yw ar gael: %s

en: Test a new zoomed out view on the site editor (Warning: The new feature is not ready. You may experience UX issues that are being addressed)
cy_GB: Profwch olwg chwyddo allan newydd yn y golygydd gwefan (Rhybudd: Nid yw'r nodwedd newydd yn barod. Efallai fyddwch yn profi nodweddion rhyngwyneb defnyddiwr sy'n derbyn sylw.)

en: Test enhancements to the Grid block that let you move and resize items in the editor canvas.
cy_GB: Profi g welliannau i'r bloc Grid sy'n caniatáu ichi symud a newid maint eitemau yng nghynfas y golygydd.

en: Test new blocks to allow building forms (Warning: The new feature is not ready. You may experience UX issues that are being addressed)
cy_GB: Profwch flociau newydd i ganiatáu adeiladu ffurflenni  (Rhybudd: Nid yw'r nodwedd newydd yn barod. Mae'n bosibl y byddwch chi'n profi problemau UX sy'n cael sylw gennym)

en: Test the Global Styles color randomizer; a utility that lets you mix the current color palette pseudo-randomly.
cy_GB: Profwch hapiwr lliw'r Arddulliau Eang; gwasanaeth sy'n gadael i chi gymysgu'r palet lliw presennol ar ffug-hap.

en: Test the new views for different entities like pages.
cy_GB: Profwch y golygon newydd ar gyfer gwahanol endidau fel tudalennau.

en: Text &amp; Headings
cy_GB: Penawdau a Thestun

en: Thanks for testing Gutenberg!
cy_GB: Diolch am brofi Gutenberg!

en: The "get_value_callback" parameter must be a valid callback.
cy_GB: Rhaid i'r paramedr "get_value_callback" fod yn alwad yn ôl dilys.

en: The "uses_context" parameter must be an array.
cy_GB: Rhaid i'r paramedr "uses_context" fod yn arae.

en: The $source_properties array contains invalid properties.
cy_GB: Mae'r arae $source_properties yn cynnwys priodweddau annilys.

en: The $source_properties must contain a "get_value_callback".
cy_GB: Rhaid i $source_properties gynnwys "get_value_callback".

en: The $source_properties must contain a "label".
cy_GB: Rhaid i $source_properties gynnwys "label".

en: The <em>Inserter</em> Tool
cy_GB: Y Teclyn <em>Mewnosod</em>

en: The ID for the author of the revision.
cy_GB: ID awdur yr adolygiad.

en: The ID for the parent font family of the font face.
cy_GB: Yr ID ar gyfer rhiant y teulu ffont y wyneb ffont.

en: The ID for the parent of the global styles revision.
cy_GB: Yr ID ar gyfer rhiant yr adolygiad arddulliau eang.

en: The ID for the parent of the revision.
cy_GB: ID rhiant yr adolygiad.

en: The IDs of the child font faces in the font family.
cy_GB: IDau wynebau ffontiau'r plentyn yn y teulu ffontiau.

en: The WordPress community
cy_GB: Cymuned WordPress

en: The above is a gallery with just two images. It&#8217;s an easier way to create visually appealing layouts, without having to deal with floats. You can also easily convert the gallery back to individual images again, by using the block switcher.
cy_GB: Mae'r uchod yn oriel gyda dim ond dwy ddelwedd. Mae'n ffordd haws o greu cynlluniau sy'n apelio'n weledol, heb orfod delio â rhai sy'n arnofio. Gallwch hefyd drawsnewid yr oriel yn ôl i ddelweddau unigol yn hawdd, trwy ddefnyddio'r bloc newid.

en: The block editor includes experimental features that are useable while they're in development. Select the ones you'd like to enable. These features are likely to change, so avoid using them in production.
cy_GB: Mae'r golygydd blociau yn cynnwys nodweddion arbrofol y mae modd eu defnyddio wrth iddyn nhw gael eu datblygu. Dewiswch y rhai yr hoffech eu galluogi. Mae'r nodweddion hyn yn debygol o newid, felly ceisiwch osgoi eu defnyddio wrth gynhyrchu.

en: The calendar block is hidden because there are no published posts.
cy_GB: Mae'r bloc calendr wedi'i guddio oherwydd nad oes unrhyw gofnod wedi'u cyhoeddi.

en: The categories for the font collection.
cy_GB: Y categorïau ar gyfer y casgliad ffontiau.

en: The date the revision was last modified, as GMT.
cy_GB: Y dyddiad y cafodd yr adolygiad ei addasu ddiwethaf, fel GMT.

en: The date the revision was last modified, in the site's timezone.
cy_GB: Y dyddiad y cafodd yr adolygiad ei addasu ddiwethaf, yn ôl cylch amser y wefan.

en: The date the revision was published, as GMT.
cy_GB: Y dyddiad y cyhoeddwyd yr adolygiad, fel GMT.

en: The date the revision was published, in the site's timezone.
cy_GB: Y dyddiad y cyhoeddwyd yr adolygiad, yng nghylch amser y wefan.

en: The description for the font collection.
cy_GB: Y disgrifiad ar gyfer y casgliad ffontiau.

en: The duotone id "%s" is not registered in theme.json settings
cy_GB: Nid yw'r rhif adnabod deuliw "%s" wedi'i gofrestru yng ngosodiadau theme.json

en: The editor will endeavor to create a new page and post building experience that makes writing rich posts effortless, and has “blocks” to make it easy what today might take shortcodes, custom HTML, or “mystery meat” embed discovery.
cy_GB: Bydd y golygydd yn ceisio creu tudalen newydd a phrofiad ôl-adeiladu sy'n gwneud ysgrifennu cofnodion cyfoethog yn hawdd, ac mae ganddo "flociau" i wneud yn hawdd yr hyn fyddai ar hyn o bryd yn cymryd codau byr, HTML cyfaddas, neu ddarganfod mewnblaniad  “mystery meat”.

en: The font face does not belong to the specified font family with id of "%d".
cy_GB: Nid yw'r wyneb ffont yn perthyn i'r teulu ffont penodedig gydag ID "%d"

en: The font families for the font collection.
cy_GB: Y teuluoedd ffontiau ar gyfer y casgliad ffontiau.

en: The goal of this new editor is to make adding rich content to WordPress simple and enjoyable. This whole post is composed of <em>pieces of content</em>—somewhat similar to LEGO bricks—that you can move around and interact with. Move your cursor around and you&#8217;ll notice the different blocks light up with outlines and arrows. Press the arrows to reposition blocks quickly, without fearing about losing things in the process of copying and pasting.
cy_GB: Nod y golygydd newydd hwn yw ychwanegu cynnwys cyfoethog i WordPress mewn ffordd syml a hwylus. Mae'r cofnod cyfan hwn yn cynnwys <em>darnau o gynnwys</em> - ychydig yn debyg i frics LOGO - y gallwch eu symud o gwmpas a rhyngweithio â nhw. Symudwch eich cyrchwr o gwmpas a byddwch yn sylwi ar y gwahanol flociau yn goleuo gydag amlinelliadau a saethau. Cliciwch y saethau i ailosod y blociau'n gyflym, heb ofni colli pethau yn y broses o gopïo a gludo.

en: The id of a template
cy_GB: Id templed

en: The information corresponding to the source of the quote is a separate text field, similar to captions under images, so the structure of the quote is protected even if you select, modify, or remove the source. It&#8217;s always easy to add it back.
cy_GB: Mae'r wybodaeth sy'n cyfateb i ffynhonnell y dyfyniad yn faes testun ar wahân, sy'n debyg i benawdau dan ddelweddau, felly mae strwythur y dyfyniad wedi'i ddiogelu hyd yn oed os ydych yn dewis, yn addasu, neu'n tynnu'r ffynhonnell. Mae bob amser yn hawdd ei roi yn ôl.

en: The name for the font collection.
cy_GB: Yr enw ar y casgliad ffontiau.

en: The page number requested is larger than the number of pages available.
cy_GB: Mae rhif y dudalen gofynnwyd amdani yn fwy na'r nifer o dudalennau sydd ar gael.

en: The query argument must be an array or a tag name.
cy_GB: Rhaid i ddadl yr ymholiad fod yn arae neu'n enw tag.

en: The revision does not belong to the specified parent with id of "%d"
cy_GB: Nid yw'r diwygiad yn perthyn i'r rhiant penodedig gydag id "%d"

en: The theme identifier
cy_GB: Dynodwr y thema

en: Theme not found.
cy_GB: Heb ganfod y thema.

en: There&#8217;s no content to show here yet.
cy_GB: Does dim cynnwys i'w ddangos yma eto.

en: This block is automatically inserted near any occurence of the block types used as keys of this map, into a relative position given by the corresponding value.
cy_GB: Mae'r bloc hwn yn cael ei fewnosod yn awtomatig ger unrhyw enghraifft o'r mathau o flociau sy'n cael eu defnyddio fel allweddi'r map hwn, i safle cymharol yn ôl y gwerth cyfatebol.

en: This content is password protected.
cy_GB: Mae'r cynnwys hwn wedi'i ddiogelu gan gyfrinair.

en: Title for the global styles variation, as it exists in the database.
cy_GB: Teitl ar gyfer yr amrywiad arddulliau eang, fel y mae'n bodoli yn y gronfa ddata.

en: Title of the global styles variation.
cy_GB: Teitl yr amrywiad arddulliau eang.

en: Too many bookmarks: cannot create any more.
cy_GB: Gormod o nodau tudalen: methu creu rhagor.

en: Too many calls to seek() - this can lead to performance issues.
cy_GB: Gormod o alwadau i seek() - gall hyn arwain at anhawsterau perfformiad.

en: Try selecting and removing or editing the caption, now you don&#8217;t have to be careful about selecting the image or other text by mistake and ruining the presentation.
cy_GB: Ceisiwch ddewis a dileu neu olygu'r caspiwn, nawr does dim angen i chi fod yn ofalus ynglŷn â dewis y ddelwedd neu destun arall trwy gamgymeriad a difetha'r cyflwyniad.

en: URL to a preview image of the font face.
cy_GB: URL i ragolwg ddelwedd o wyneb y ffont.

en: URL to a preview image of the font family.
cy_GB: URL i ddelwedd rhagolwg teulu ffontiau.

en: Unique identifier for the font collection.
cy_GB: Dynodwr unigryw ar gyfer y casgliad ffontiau.

en: Unique identifier for the font face.
cy_GB: Dynodwr unigryw ar gyfer wyneb ffont.

en: Unique identifier for the global styles revision.
cy_GB: Dynodwr unigryw yr adolygiad arddulliau byd-eang.

en: Unique identifier for the post.
cy_GB: Dynodwr unigryw y cofnod.

en: Unique identifier for the revision.
cy_GB: Dynodwr unigryw yr adolygiad.

en: Unknown author
cy_GB: Awdur anhysbys

en: Unknown bookmark name.
cy_GB: Enw nod tudalen anhysbys.

en: Untitled post %d
cy_GB: Cofnodion heb deitl %d

en: Update Pattern Category
cy_GB: Diweddaru Categori Patrwm

en: Version of the theme.json schema used for the typography settings.
cy_GB: Fersiwn o sgema theme.json sy'n cael ei ddefnyddio ar gyfer y gosodiadau teipograffeg.

en: View Pattern Category
cy_GB: Gweld Categori Patrwm

en: Visual Editing
cy_GB: Golygu Gweledol

en: Welcome to the Gutenberg Editor
cy_GB: Croeso i'r Golygydd Gutenberg

en: What you are reading now is a <strong>text block</strong> the most basic block of all. The text block has its own controls to be moved freely around the post...
cy_GB: Yr hyn rydych yn ei ddarllen nawr yw <strong>bloc testun</strong>, y bloc mwyaf sylfaenol oll. Mae gan y bloc testun ei reolaethau ei hun i'w symud yn rhydd o gwmpas y cofnod...

en: Where the template originally comes from e.g. 'theme'
cy_GB: O ble mae’r templed yn dod yn wreiddiol e.e. 'thema'

en: Whether the V2 of the list block that uses inner blocks should be enabled.
cy_GB: P'un ai a ddylid galluogi V2 y bloc rhestr sy'n defnyddio blociau mewnol.

en: Whether the V2 of the quote block that uses inner blocks should be enabled.
cy_GB: P'un ai dylid galluogi V2 y bloc dyfynnu sy'n defnyddio blociau mewnol.

en: Whether to bypass Trash and force deletion.
cy_GB: P'un ai i hepgor Sbwriel a gorfodi dileu.

en: Widget types to hide from Legacy Widget block.
cy_GB: Y mathau o declynnau i'w cuddio oddi wrth floc Hen Declynnau.

en: You can build any block you like, static or dynamic, decorative or plain. Here&#8217;s a pullquote block:
cy_GB: Gallwch adeiladu unrhyw floc fel yr hoffech chi, yn sefydlog neu'n ddeinamig, addurnol neu blaen. Dyma floc dangos dyfyniad:

en: You can change the amount of columns in your galleries by dragging a slider in the block inspector in the sidebar.
cy_GB: Gallwch newid y nifer o golofnau yn eich orielau trwy lusgo llithrydd yn yr archwilydd blociau yn y bar ochr.

en: Your %1$s file uses a dynamic value (%2$s) for the path at %3$s. However, the value at %3$s is also a dynamic value (pointing to %4$s) and pointing to another dynamic value is not supported. Please update %3$s to point directly to %4$s.
cy_GB: Mae eich ffeil %1$s yn defnyddio gwerth deinamig (%2$s) ar gyfer y llwybr yn %3$s. Fodd bynnag, mae'r gwerth yn %3$s hefyd yn werth deinamig (sy'n pwyntio at %4$s) ac nid yw pwyntio at werth deinamig arall yn cael ei gefnogi. Diweddarwch %3$s i bwyntio'n uniongyrchol at %4$s.

en: Your comment is awaiting moderation.
cy_GB: Mae eich sylw'n disgwyl ei gymedroli.

en: Your comment is awaiting moderation. This is a preview; your comment will be visible after it has been approved.
cy_GB: Mae'ch sylw yn disgwyl ei gymedroli. Rhagolwg yw hon, bydd eich sylw yn weladwy ar ôl iddo gael ei gymeradwyo.

en: Zoomed out view
cy_GB: Golwch chwyddo allan

en: [block rendering halted for pattern "%s"]
cy_GB: [rendro bloc wedi'i atal ar gyfer patrwm "%s"]

en: [block rendering halted]
cy_GB: [ataliwyd rendro blociau]

en: `boolean` type for second argument `$settings` is deprecated. Use `array()` instead.
cy_GB: Mae math `boolean` ar gyfer yr ail ymresymiad `$settings` yn anghymeradwy. Defnyddiwch `array()` yn lle hynny.

en: `experimental-link-color` is no longer supported. Use `link-color` instead.
cy_GB: Nid yw `experimental-link-color` yn cael ei gefnogi bellach. Defnyddiwch `link-color` yn lle hynny.

en: a day
cy_GB: diwrnod

en: a minute
cy_GB: munud

en: a month
cy_GB: mis

en: a second
cy_GB: eiliad

en: a year
cy_GB: blwyddyn

en: an hour
cy_GB: awr

[ctx: block bindings source]
en: Pattern Overrides
cy_GB: Diystyru'r Patrwm

[ctx: block bindings source]
en: Post Meta
cy_GB: Meta Cofnod

[ctx: block description]
en: A calendar of your site’s posts.
cy_GB: Calendr o gofnodion eich gwefan.

[ctx: block description]
en: A cloud of your most used tags.
cy_GB: Cwmwl o'ch tagiau amlycaf.

[ctx: block description]
en: A collection of blocks that allow visitors to get around your site.
cy_GB: Casgliad o flociau sy'n caniatáu i ymwelwyr symuid o amgylch eich gwefan.

[ctx: block description]
en: A form.
cy_GB: Ffurflen.

[ctx: block description]
en: A single column within a columns block.
cy_GB: Un golofn o fewn bloc colofnau.

[ctx: block description]
en: A submission button for forms.
cy_GB: Botwm cyflwyno ar gyfer ffurflenni.

[ctx: block description]
en: Add a block that displays content pulled from other sites, like Twitter or YouTube.
cy_GB: Ychwanegwch floc sy'n dangos cynnwys o wefannau eraill, fel Twitter neu YouTube.

[ctx: block description]
en: Add a link to a downloadable file.
cy_GB: Ychwanegu dolen at ffeil y mae modd ei llwytho i lawr.

[ctx: block description]
en: Add a page, link, or another item to your navigation.
cy_GB: Ychwanegwch dudalen, dolen, neu eitem arall at eich llywio.

[ctx: block description]
en: Add a submenu to your navigation.
cy_GB: Ychwanegu is ddewislen i'ch llywio.

[ctx: block description]
en: Add a user’s avatar.
cy_GB: Ychwanegu afatar defnyddiwr.

[ctx: block description]
en: Add an image or video with a text overlay.
cy_GB: Ychwanegu delwedd neu fideo gyda throshaen testun.

[ctx: block description]
en: Add custom HTML code and preview it as you edit.
cy_GB: Ychwanegu cod HTML arferol a'i ragweld wrth olygu.

[ctx: block description]
en: Add text that respects your spacing and tabs, and also allows styling.
cy_GB: Ychwanegwch destun sy'n parchu eich bylchu a'ch tabiau, a hefyd yn caniatáu addurno.

[ctx: block description]
en: Add white space between blocks and customize its height.
cy_GB: Ychwanegu gofod gwyn rhwng blociau a chyfaddasu ei uchder.

[ctx: block description]
en: An advanced block that allows displaying post comments using different visual configurations.
cy_GB: Bloc uwch sy'n caniatau dangos sylwadau cofnodion gan ddefnyddio ffurfweddiadau gweledol gwahanol.

[ctx: block description]
en: An advanced block that allows displaying post types based on different query parameters and visual configurations.
cy_GB: Bloc uwch sy'n caniatáu dangos mathau o gofnod yn seiliedig ar wahanol baramedrau ymholiad a ffurfweddiadau gweledol.

[ctx: block description]
en: Contains the block elements used to display a comment, like the title, date, author, avatar and more.
cy_GB: Yn cynnwys yr elfennau bloc sy'n cael eu defnyddio i ddangos sylw, fel y teitl, dyddiad, awdur, afatar a mwy.

[ctx: block description]
en: Contains the block elements used to render a post, like the title, date, featured image, content or excerpt, and more.
cy_GB: Yn cynnwys elfennau blociau sy'n cael eu ddefnyddio i greu cofnod, fel y teitl, dyddiad, delwedd nodwedd, cynnwys neu ddyfyniad, a rhagor.

[ctx: block description]
en: Contains the block elements used to render content when no query results are found.
cy_GB: Mae'n cynnwys yr elfennau bloc sy'n cael eu defnyddio i rendro cynnwys pan heb ganfod canlyniadau ymholiad.

[ctx: block description]
en: Content before this block will be shown in the excerpt on your archives page.
cy_GB: Bydd y cynnwys cyn y bloc hwn yn cael ei ddangos yn y dyfyniad ar eich tudalen archif.

[ctx: block description]
en: Create a break between ideas or sections with a horizontal separator.
cy_GB: Creu toriad rhwng syniadau neu adrannau gyda gwahanydd llorweddol.

[ctx: block description]
en: Create a bulleted or numbered list.
cy_GB: Creu rhestr bwled neu rifo.

[ctx: block description]
en: Create a link that always points to the homepage of the site. Usually not necessary if there is already a site title link present in the header.
cy_GB: Creu dolen sydd bob amser yn pwyntio at hafan y wefan. Fel arfer, nid oes angen un, os oes dolen teitl gwefan eisoes yn y pennawd.

[ctx: block description]
en: Create a list item.
cy_GB: Crëwch eitem rhestr.

[ctx: block description]
en: Create structured content in rows and columns to display information.
cy_GB: Crëwch gynnwys strwythuredig mewn rhesi a cholofnau i ddangos gwybodaeth.

[ctx: block description]
en: Describe in a few words what the site is about. The tagline can be used in search results or when sharing on social networks even if it’s not displayed in the theme design.
cy_GB: Disgrifiwch mewn ychydig eiriau beth yw pwrpas y wefan. Mae modd defnyddio'r llinell tag mewn canlyniadau chwilio neu wrth rannu ar rwydweithiau cymdeithasol hyd yn oed os nad yw wedi'i harddangos yn nyluniad y thema.

[ctx: block description]
en: Display a date archive of your posts.
cy_GB: Dangos archif dyddiad eich cofnodion.

[ctx: block description]
en: Display a legacy widget.
cy_GB: Dangos hen declynDangos hen declyn.

[ctx: block description]
en: Display a list of all categories.
cy_GB: Dangos rhestr o bob categori.

[ctx: block description]
en: Display a list of all pages.
cy_GB: Dangos rhestr o'r holl dudalennau.

[ctx: block description]
en: Display a list of your most recent comments.
cy_GB: Dangos rhestr o'ch sylwadau mwyaf diweddar.

[ctx: block description]
en: Display a list of your most recent posts.
cy_GB: Dangos restr o'ch cofnodion diweddaraf.

[ctx: block description]
en: Display a post's comments count.
cy_GB: Dangos cyfrif sylwadau cofnod.

[ctx: block description]
en: Display a post's comments form.
cy_GB: Dangos ffurflen sylwadau cofnod.

[ctx: block description]
en: Display a post's featured image.
cy_GB: Dangos delwedd nodwedd cofnod.

[ctx: block description]
en: Display an icon linking to a social media profile or site.
cy_GB: Dangos eicon sy'n cysylltu â phroffil neu wefan cyfryngau cymdeithasol.

[ctx: block description]
en: Display an image to represent this site. Update this block and the changes apply everywhere.
cy_GB: Dangoswch ddelwedd i gynrychioli'r wefan hon. Diweddarwch y bloc hwn ac mae'r newidiadau'n digwydd ym mhobman.

[ctx: block description]
en: Display code snippets that respect your spacing and tabs.
cy_GB: Dangos darnau cod sy'n parchu'ch bylchu a'ch tabiau.

[ctx: block description]
en: Display content in multiple columns, with blocks added to each column.
cy_GB: Dangos cynnwys mewn sawl colofn, gyda blociau wedi'u hychwanegu at bob colofn.

[ctx: block description]
en: Display entries from any RSS or Atom feed.
cy_GB: Dangos gofnodion o unrhyw lif RSS neu Atom.

[ctx: block description]
en: Display footnotes added to the page.
cy_GB: Dangos troednodiadau a ychwanegwyd at y dudalen.

[ctx: block description]
en: Display icons linking to your social media profiles or sites.
cy_GB: Dangos eiconau sy'n cysylltu â'ch proffiliau neu wefannau cyfryngau cymdeithasol.

[ctx: block description]
en: Display multiple images in a rich gallery.
cy_GB: Dangos delweddau lluosog mewn oriel gyfoethog.

[ctx: block description]
en: Display post author details such as name, avatar, and bio.
cy_GB: Dangos manylion awdur y cofnod e.e, enw, afatar a hanes.

[ctx: block description]
en: Display the description of categories, tags and custom taxonomies when viewing an archive.
cy_GB: Dangos y disgrifiad o gategorïau, tagiau a thacsonomeg cyfaddas wrth edrych ar archif.

[ctx: block description]
en: Display the excerpt.
cy_GB: Dangos darn y dyfyniad.

[ctx: block description]
en: Display the publish date for an entry such as a post or page.
cy_GB: Dangos dyddiad cyhoeddi cofnod fel cofnod neu dudalen.

[ctx: block description]
en: Display the query title.
cy_GB: Dangos teitl yr ymholiad.

[ctx: block description]
en: Displays a link to edit the comment in the WordPress Dashboard. This link is only visible to users with the edit comment capability.
cy_GB: Yn dangos dolen i olygu'r sylw ym Mwrdd Gwaith WordPress. Mae'r ddolen hon yn weladwy i ddim ond defnyddwyr sydd â'r gallu i olygu sylwadau.

[ctx: block description]
en: Displays a link to reply to a comment.
cy_GB: Yn dangos dolen i ymateb i sylw.

[ctx: block description]
en: Displays a list of page numbers for comments pagination.
cy_GB: Yn dangos rhestr o rifau tudalennau ar gyfer tudaleniad sylwadau.

[ctx: block description]
en: Displays a list of page numbers for pagination.
cy_GB: Yn dangos rhestr o rifau tudalennau ar gyfer tudaleniad.

[ctx: block description]
en: Displays a page inside a list of all pages.
cy_GB: Yn dangos tudalen o fewn rhestr o'r holl dudalennau.

[ctx: block description]
en: Displays a paginated navigation to next/previous set of comments, when applicable.
cy_GB: Yn dangos llywio tudaleniad i'r set nesaf/flaenorol o gofnodion, pan fo hynny'n berthnasol.

[ctx: block description]
en: Displays a paginated navigation to next/previous set of posts, when applicable.
cy_GB: Yn dangos llywio tudaleniad i'r set nesaf/flaenorol o gofnodion, pan fo hynny'n berthnasol.

[ctx: block description]
en: Displays a title with the number of comments.
cy_GB: Yn dangos teitl gyda nifer y sylwadau.

[ctx: block description]
en: Displays the contents of a comment.
cy_GB: Yn dangos cynnwys sylw.

[ctx: block description]
en: Displays the contents of a post or page.
cy_GB: Yn dangos cynnwys cofnod neu dudalen.

[ctx: block description]
en: Displays the date on which the comment was posted.
cy_GB: Yn dangos y dyddiad gafodd y cofnod ei gofnodi.

[ctx: block description]
en: Displays the link of a post, page, or any other content-type.
cy_GB: Yn dangos dolen cofnod, tudalen, neu unrhyw fath arall o gynnwys.

[ctx: block description]
en: Displays the link to the current post comments.
cy_GB: Yn dangos y ddolen i sylwadau'r cofnod cyfredol.

[ctx: block description]
en: Displays the name of the author of the comment.
cy_GB: Yn dangos enw awdur y sylw.

[ctx: block description]
en: Displays the name of this site. Update the block, and the changes apply everywhere it’s used. This will also appear in the browser title bar and in search results.
cy_GB: Yn dangos enw'r wefan hon. Diweddarwch y bloc, ac mae'r newidiadau yn digwydd ym mhobman y mae'n cael ei ddefnyddio. Bydd hyn hefyd yn ymddangos ym mar teitl y porwr ac mewn canlyniadau chwilio.

[ctx: block description]
en: Displays the next comment's page link.
cy_GB: Yn dangos dolen y dudalen sylwadau nesaf.

[ctx: block description]
en: Displays the next or previous post link that is adjacent to the current post.
cy_GB: Yn dangos dolen y cofnod nesaf neu flaenorol sydd nesaf at y cofnod gyfredol.

[ctx: block description]
en: Displays the next posts page link.
cy_GB: Yn dangos dolen y dudalen cofnod nesaf.

[ctx: block description]
en: Displays the previous comment's page link.
cy_GB: Yn dangos dolen y dudalen sylwadau blaenorol.

[ctx: block description]
en: Displays the previous posts page link.
cy_GB: Yn dangos dolen y dudalen cofnod blaenorol.

[ctx: block description]
en: Displays the title of a post, page, or any other content-type.
cy_GB: Yn dangos teitl cofnod, tudalen, neu unrhyw fath arall o gynnwys.

[ctx: block description]
en: Edit the different global regions of your site, like the header, footer, sidebar, or create your own.
cy_GB: Golygu gwahanol ardaloedd eang eich gwefan, fel y pennyn, y troedyn, y bar ochr, neu greu eich un eich hun.

[ctx: block description]
en: Embed a simple audio player.
cy_GB: Mewnblannu chwaraewr sain syml.

[ctx: block description]
en: Embed a video from your media library or upload a new one.
cy_GB: Mewnblannu fideo o'ch llyfrgell cyfryngau neu lwytho un newydd.

[ctx: block description]
en: Gather blocks in a layout container.
cy_GB: Crynhoi blociau i gynhwysydd cynllun.

[ctx: block description]
en: Give quoted text visual emphasis. "In quoting others, we cite ourselves." — Julio Cortázar
cy_GB: Rhoi pwyslais gweledol i destun wedi'i ddyfynnu. &quot;Wrth ddyfynnu eraill, rydym yn dyfynnu ein hunain.&quot; - Julio Cortázar

[ctx: block description]
en: Give special visual emphasis to a quote from your text.
cy_GB: Rhoi pwyslais gweledol arbennig i ddyfyniad o'ch testun.

[ctx: block description]
en: Help visitors find your content.
cy_GB: Helpwch ymwelwyr i ddod o hyd i'ch cynnwys.

[ctx: block description]
en: Hide and show additional content.
cy_GB: Cuddio a dangos cynnwys ychwanegol.

[ctx: block description]
en: Insert additional custom elements with a WordPress shortcode.
cy_GB: Mewnosod elfennau cyfaddas ychwanegol gyda chod byr o WordPress.

[ctx: block description]
en: Insert an image to make a visual statement.
cy_GB: Mewnosod delwedd i wneud datganiad gweledol.

[ctx: block description]
en: Insert poetry. Use special spacing formats. Or quote song lyrics.
cy_GB: Mewnosod barddoniaeth. Defnyddiwch fformatau bylchu arbennig. Neu ddyfynnu geiriau cân.

[ctx: block description]
en: Introduce new sections and organize content to help visitors (and search engines) understand the structure of your content.
cy_GB: Yn cyflwyno adrannau newydd a threfnu cynnwys i helpu ymwelwyr (a pheiriannau chwilio) i ddeall strwythur eich cynnwys.

[ctx: block description]
en: Post terms.
cy_GB: Amodau cofnodion.

[ctx: block description]
en: Prompt visitors to take action with a button-style link.
cy_GB: Annog ymwelwyr i weithredu gyda dolen fel botwm.

[ctx: block description]
en: Prompt visitors to take action with a group of button-style links.
cy_GB: Anogwch ymwelwyr i weithredu gyda grŵp o ddolenni ar ffurf botwm.

[ctx: block description]
en: Provide a notification message after the form has been submitted.
cy_GB: Darparwch neges hysbysu ar ôl i'r ffurflen gael ei chyflwyno.

[ctx: block description]
en: Reuse this design across your site.
cy_GB: Ailddefnyddio'r dyluniad hwn ar draws eich gwefan.

[ctx: block description]
en: Separate your content into a multi-page experience.
cy_GB: Rhannu eich cynnwys i brofiad aml-dudalen.

[ctx: block description]
en: Set media and words side-by-side for a richer layout.
cy_GB: Gosod cyfryngau a geiriau ochr yn ochr â'i gilydd am gynllun cyfoethocach.

[ctx: block description]
en: Show a block pattern.
cy_GB: Dangos patrwm bloc.

[ctx: block description]
en: Show login & logout links.
cy_GB: Dangos dolenni mewngofnodi ac allgofnodi.

[ctx: block description]
en: Show minutes required to finish reading the post.
cy_GB: Yn dangos sawl munud fydd ei hangen i ddarllen y cofnod.

[ctx: block description]
en: Start with the basic building block of all narrative.
cy_GB: Cychwynnwch gyda bloc sylfaenol adeiladu pob cynnwys testun.

[ctx: block description]
en: Summarize your post with a list of headings. Add HTML anchors to Heading blocks to link them here.
cy_GB: Crynhowch eich cofnod gyda rhestr o benawdau. Ychwanegwch angorau HTML i flociau Pennawd i'w cysylltu yma.

[ctx: block description]
en: The author biography.
cy_GB: Bywgraffiad yr awdur.

[ctx: block description]
en: The author name.
cy_GB: Enw awdur.

[ctx: block description]
en: The basic building block for forms.
cy_GB: Y bloc adeiladu sylfaenol ar gyfer ffurflenni.

[ctx: block description]
en: This block is deprecated. Please use the Avatar block instead.
cy_GB: Mae'r bloc hwn yn anghymeradwy. Defnyddiwch y bloc Afatar yn le.

[ctx: block description]
en: This block is deprecated. Please use the Columns block instead.
cy_GB: Mae'r bloc hwn yn anghymeradwy. Defnyddiwch y bloc Colofnau yn ei le.

[ctx: block description]
en: This block is deprecated. Please use the Comments block instead.
cy_GB: Mae'r bloc hwn yn anghymeradwy. Defnyddiwch y bloc Sylwadau yn ei le.

[ctx: block description]
en: Use the classic WordPress editor.
cy_GB: Defnyddio'r golygydd WordPress clasurol.

[ctx: block description]
en: Your site doesn’t include support for this block.
cy_GB: Nid yw eich gwefan yn cynnwys cefnogaeth i'r bloc hwn.

[ctx: block keyword]
en: accordion
cy_GB: acordion

[ctx: block keyword]
en: archive
cy_GB: archif

[ctx: block keyword]
en: blockquote
cy_GB: dyfyniad bloc

[ctx: block keyword]
en: bullet list
cy_GB: rhestr bwled

[ctx: block keyword]
en: button
cy_GB: botwm

[ctx: block keyword]
en: cite
cy_GB: dyfynnu

[ctx: block keyword]
en: container
cy_GB: cynhwysydd

[ctx: block keyword]
en: description
cy_GB: disgrifiad

[ctx: block keyword]
en: disclosure
cy_GB: datguddiad

[ctx: block keyword]
en: divider
cy_GB: rhannwr

[ctx: block keyword]
en: document
cy_GB: dogfen

[ctx: block keyword]
en: document outline
cy_GB: amlinelliad o'r ddogfen

[ctx: block keyword]
en: download
cy_GB: llwytho i lawr

[ctx: block keyword]
en: embed
cy_GB: mewnblannu

[ctx: block keyword]
en: feed
cy_GB: llif

[ctx: block keyword]
en: feedback
cy_GB: adborth

[ctx: block keyword]
en: find
cy_GB: canfod

[ctx: block keyword]
en: form
cy_GB: ffurflen

[ctx: block keyword]
en: horizontal-line
cy_GB: llinell lorweddol

[ctx: block keyword]
en: hr
cy_GB: awr

[ctx: block keyword]
en: image
cy_GB: delwedd

[ctx: block keyword]
en: images
cy_GB: delweddau

[ctx: block keyword]
en: input
cy_GB: mewnbwn

[ctx: block keyword]
en: link
cy_GB: dolen

[ctx: block keyword]
en: links
cy_GB: dolenni

[ctx: block keyword]
en: login
cy_GB: mewngofnodi

[ctx: block keyword]
en: logout
cy_GB: allgofnodi

[ctx: block keyword]
en: menu
cy_GB: dewislen

[ctx: block keyword]
en: message
cy_GB: neges

[ctx: block keyword]
en: movie
cy_GB: ffilm

[ctx: block keyword]
en: music
cy_GB: cerddoriaeth

[ctx: block keyword]
en: navigation
cy_GB: llywio

[ctx: block keyword]
en: next page
cy_GB: tudalen nesaf

[ctx: block keyword]
en: notification
cy_GB: hysbysiad

[ctx: block keyword]
en: numbered list
cy_GB: rhestr rifedig

[ctx: block keyword]
en: ordered list
cy_GB: rhestr drefnus

[ctx: block keyword]
en: page
cy_GB: tudalen

[ctx: block keyword]
en: pagination
cy_GB: tudaleniad

[ctx: block keyword]
en: photo
cy_GB: ffoto

[ctx: block keyword]
en: photos
cy_GB: ffotos

[ctx: block keyword]
en: picture
cy_GB: llun

[ctx: block keyword]
en: podcast
cy_GB: podlediad

[ctx: block keyword]
en: poem
cy_GB: cerdd

[ctx: block keyword]
en: poetry
cy_GB: barddoniaeth

[ctx: block keyword]
en: posts
cy_GB: cofnodion

[ctx: block keyword]
en: read more
cy_GB: darllen rhagor

[ctx: block keyword]
en: recent comments
cy_GB: sylwadau diweddar

[ctx: block keyword]
en: recent posts
cy_GB: cofnodion diweddar

[ctx: block keyword]
en: recording
cy_GB: recordio

[ctx: block keyword]
en: references
cy_GB: cyfeiriadau

[ctx: block keyword]
en: reusable
cy_GB: ailddefnyddiadwy

[ctx: block keyword]
en: row
cy_GB: rhes

[ctx: block keyword]
en: section
cy_GB: adran

[ctx: block keyword]
en: sound
cy_GB: sain

[ctx: block keyword]
en: submit
cy_GB: cyflwyno

[ctx: block keyword]
en: subtitle
cy_GB: isdeitl

[ctx: block keyword]
en: summary
cy_GB: crynodeb

[ctx: block keyword]
en: text
cy_GB: testun

[ctx: block keyword]
en: title
cy_GB: teitl

[ctx: block keyword]
en: toggle
cy_GB: toglo

[ctx: block keyword]
en: video
cy_GB: fideo

[ctx: block keyword]
en: wrapper
cy_GB: amlapiwr

[ctx: block style label]
en: Default
cy_GB: Rhagosodiad

[ctx: block style label]
en: Dots
cy_GB: Dotiau

[ctx: block style label]
en: Fill
cy_GB: Llanw

[ctx: block style label]
en: Logos Only
cy_GB: Logos yn Unig

[ctx: block style label]
en: Outline
cy_GB: Amlinelliad

[ctx: block style label]
en: Pill Shape
cy_GB: Siâp Pilsen

[ctx: block style label]
en: Plain
cy_GB: Plaen

[ctx: block style label]
en: Rounded
cy_GB: Crwn

[ctx: block style label]
en: Stripes
cy_GB: Streipiau

[ctx: block style label]
en: Wide Line
cy_GB: Llinell Llydan

[ctx: block title]
en: Archives
cy_GB: Archifau

[ctx: block title]
en: Audio
cy_GB: Sain

[ctx: block title]
en: Author
cy_GB: Awdur

[ctx: block title]
en: Author Biography
cy_GB: Bywgraffiad Awdur

[ctx: block title]
en: Author Name
cy_GB: Enw Awdur

[ctx: block title]
en: Avatar
cy_GB: Afatar

[ctx: block title]
en: Button
cy_GB: Botwm

[ctx: block title]
en: Buttons
cy_GB: Botymau

[ctx: block title]
en: Calendar
cy_GB: Calendr

[ctx: block title]
en: Categories List
cy_GB: Rhestr Categorïau

[ctx: block title]
en: Classic
cy_GB: Clasurol

[ctx: block title]
en: Code
cy_GB: Cod

[ctx: block title]
en: Column
cy_GB: Colofn

[ctx: block title]
en: Columns
cy_GB: Colofnau

[ctx: block title]
en: Comment (deprecated)
cy_GB: Sylw (anghymeradwy)

[ctx: block title]
en: Comment Author Avatar (deprecated)
cy_GB: Afatar Awdur Sylw (anghymeradwy)

[ctx: block title]
en: Comment Author Name
cy_GB: Enw Awdur Sylw

[ctx: block title]
en: Comment Content
cy_GB: Cynnwys Sylw

[ctx: block title]
en: Comment Date
cy_GB: Dyddiad Sylw

[ctx: block title]
en: Comment Edit Link
cy_GB: Dolen Golygu Sylw

[ctx: block title]
en: Comment Reply Link
cy_GB: Dolen Ateb Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comment Template
cy_GB: Templed Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments
cy_GB: Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments Count
cy_GB: Cyfrif Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments Form
cy_GB: Ffurflen Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments Link
cy_GB: Dolen Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments Next Page
cy_GB: Tudalen Nesaf Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments Page Numbers
cy_GB: Rhifau Tudalennau Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments Pagination
cy_GB: Tudaleniad Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments Previous Page
cy_GB: Tudalen Blaenorol Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments Title
cy_GB: Teitl Sylwadau

[ctx: block title]
en: Content
cy_GB: Cynnwys

[ctx: block title]
en: Cover
cy_GB: Clawr

[ctx: block title]
en: Custom HTML
cy_GB: HTML Cyfaddas

[ctx: block title]
en: Custom Link
cy_GB: Dolen Gyfaddas

[ctx: block title]
en: Date
cy_GB: Dyddiad

[ctx: block title]
en: Details
cy_GB: Manylion

[ctx: block title]
en: Embed
cy_GB: Mewnblannu

[ctx: block title]
en: Excerpt
cy_GB: Dyfyniad

[ctx: block title]
en: Featured Image
cy_GB: Delwedd Nodwedd

[ctx: block title]
en: File
cy_GB: Ffeil

[ctx: block title]
en: Footnotes
cy_GB: Troednodau

[ctx: block title]
en: Form
cy_GB: Ffurflen

[ctx: block title]
en: Form Submission Notification
cy_GB: Hysbysiad Cyflwyno Ffurflen

[ctx: block title]
en: Form Submit Button
cy_GB: Botwm Cyflwyno Ffurflenni

[ctx: block title]
en: Gallery
cy_GB: Oriel

[ctx: block title]
en: Group
cy_GB: Grŵp

[ctx: block title]
en: Heading
cy_GB: Pennyn

[ctx: block title]
en: Home Link
cy_GB: Cyswllt Cartref

[ctx: block title]
en: Image
cy_GB: Delwedd

[ctx: block title]
en: Input Field
cy_GB: Maes Mewnbwn

[ctx: block title]
en: Latest Comments
cy_GB: Sylwadau Diweddaraf

[ctx: block title]
en: Latest Posts
cy_GB: Cofnodion Diweddaraf

[ctx: block title]
en: Legacy Widget
cy_GB: Hen Declyn

[ctx: block title]
en: List
cy_GB: Rhestr

[ctx: block title]
en: List item
cy_GB: Eitem rhestr

[ctx: block title]
en: Login/out
cy_GB: Mewngofnodi/allgofnodi

[ctx: block title]
en: Media & Text
cy_GB: Cyfryngau a Thestun

[ctx: block title]
en: More
cy_GB: Rhagor

[ctx: block title]
en: Navigation
cy_GB: Llywio

[ctx: block title]
en: Next Page
cy_GB: Y Dudalen Nesaf

[ctx: block title]
en: No results
cy_GB: Dim canlyniadau

[ctx: block title]
en: Page Break
cy_GB: Toriad Tudalen

[ctx: block title]
en: Page List
cy_GB: Rhestr y Tudalen

[ctx: block title]
en: Page List Item
cy_GB: Eitem Rhestr Tudalen

[ctx: block title]
en: Page Numbers
cy_GB: Rhifau Tudalen

[ctx: block title]
en: Pagination
cy_GB: Tudaleniad

[ctx: block title]
en: Paragraph
cy_GB: Paragraff

[ctx: block title]
en: Pattern
cy_GB: Patrwm

[ctx: block title]
en: Pattern placeholder
cy_GB: Dalfan patrwm

[ctx: block title]
en: Post Navigation Link
cy_GB: Dolen Llywio Cofnod

[ctx: block title]
en: Post Template
cy_GB: Templed Cofnod

[ctx: block title]
en: Post Terms
cy_GB: Amodau Cofnodion

[ctx: block title]
en: Preformatted
cy_GB: Rhagffomatedig

[ctx: block title]
en: Previous Page
cy_GB: Y Dudalen Flaenorol

[ctx: block title]
en: Pullquote
cy_GB: Dyfyniad

[ctx: block title]
en: Query Loop
cy_GB: Cylch Ymholiad

[ctx: block title]
en: Query Title
cy_GB: Teitl Ymholiad

[ctx: block title]
en: Quote
cy_GB: Dyfyniad

[ctx: block title]
en: Read More
cy_GB: Darllen Rhagor

[ctx: block title]
en: Search
cy_GB: Chwilio

[ctx: block title]
en: Separator
cy_GB: Ymwahanydd

[ctx: block title]
en: Shortcode
cy_GB: Cod byr

[ctx: block title]
en: Site Logo
cy_GB: Logo Gwefan

[ctx: block title]
en: Site Tagline
cy_GB: Broliant Gwefan

[ctx: block title]
en: Site Title
cy_GB: Teitl y Wefan

[ctx: block title]
en: Social Icon
cy_GB: Eicon Cymdeithasol

[ctx: block title]
en: Social Icons
cy_GB: Eiconau Cymdeithasol

[ctx: block title]
en: Spacer
cy_GB: Bylchwr

[ctx: block title]
en: Submenu
cy_GB: Is ddewislen

[ctx: block title]
en: Table
cy_GB: Tabl

[ctx: block title]
en: Table of Contents
cy_GB: Tabl Cynnwys

[ctx: block title]
en: Tag Cloud
cy_GB: Cwmwl Tagiau

[ctx: block title]
en: Template Part
cy_GB: Rhan o Dempled

[ctx: block title]
en: Term Description
cy_GB: Disgrifiad Term

[ctx: block title]
en: Text Columns (deprecated)
cy_GB: Colofnau Testun (anghymeradwy)

[ctx: block title]
en: Time To Read
cy_GB: Amser i'w Ddarllen

[ctx: block title]
en: Title
cy_GB: Teitl

[ctx: block title]
en: Unsupported
cy_GB: Heb ei gynnal

[ctx: block title]
en: Verse
cy_GB: Pennill

[ctx: block title]
en: Video
cy_GB: Fideo

en: by %s
cy_GB: gan %s

[ctx: font category]
en: Handwriting
cy_GB: Llawysgrifen

en: font-face declaration in theme.json format, encoded as a string.
cy_GB: Datganiad wyneb-ffont mewn fformat theme.json, wedi'i amgodio fel llinyn.

en: font-face declaration in theme.json format.
cy_GB: datganiad font-face ar ffurf thema.json.

en: font-face definition in theme.json format.
cy_GB: diffiniad wyneb ffont mewn fformat theme.json.

en: font-family declaration in theme.json format, encoded as a string.
cy_GB: Datganiad font-family mewn fformat theme.json, wedi'i amgodio fel llinyn.

en: font_face_settings parameter must be a valid JSON string.
cy_GB: Rhaid i'r paramedr font_face_settings fod yn llinyn JSON dilys.

[ctx: label before the title of the next post]
en: Next:
cy_GB: Nesaf:

[ctx: label before the title of the previous post]
en: Previous:
cy_GB: Blaenorol:

[ctx: label for next post link]
en: Next
cy_GB: Nesaf

[ctx: label for previous post link]
en: Previous
cy_GB: Nôl

[ctx: taxonomy general name]
en: Pattern Categories
cy_GB: Categorïau Patrymau

[ctx: taxonomy singular name]
en: Pattern Category
cy_GB: Categori Patrwm

en: untitled post %s
cy_GB: cofnod heb deitl %s

en: … <a href="%1$s" rel="noopener noreferrer">Read more<span class="screen-reader-text">: %2$s</span></a>
cy_GB: … <a href="%1$s" rel="noopener noreferrer">Darllen rhagor <span class="screen-reader-text">: %2$s</span></a>
