WordPress.com - en to th translation catalogue (11322 entries)

en:  (%s ago)
th:  (%s มาแล้ว)

en:  and
th: และ

en: "%1$s" by %2$s.
th: "%1$s" โดย %2$s

en: "%1$s" from %2$s by %3$s.
th: "%1$s" จาก %2$s โดย %3$s

en: "%1$s" from %2$s.
th: "%1$s" จาก %2$s

en: "%1$s" is not a supported wp_template_part area value and has been added as "%2$s".
th: "%1$s" ไม่ใช่ค่าพื้นที่ wp_template_part ที่รองรับและถูกเพิ่มเป็น "%2$s" แล้ว

en: "%1$s" script should not be enqueued together with the new widgets editor (%2$s or %3$s).
th: ไม่ควรจัดคิวสคริปต์ "%1$s" ร่วมกับตัวแก้ไขวิดเจ็ตใหม่ (%2$s หรือ %3$s)

en: "%1$s" style should not be enqueued together with the new widgets editor (%2$s or %3$s).
th: ไม่ควรจัดคิวสไตล์ "%1$s" ร่วมกับตัวแก้ไขวิดเจ็ตใหม่ (%2$s หรือ %3$s)

en: "%s" could not be saved. Please review, ensure it is a valid URL and try again.
th: ไม่สามารถบันทึก "%s" โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าเป็น URL ที่ใช้งานได้และลองอีกครั้ง

en: "%s" deleted.
th: "%s" ถูกลบแล้ว

en: "%s" duplicated.
th: "%s" ซ้ำกัน

en: "%s" has already been applied and cannot be used in conjunction with other coupons.
th: "%s" ได้ถูกใช้ไปแล้วและไม่สามารถใช้ร่วมกับคูปองอื่นได้

en: "%s" has been restored.
th: "%s" ถูกกู้คืนแล้ว

en: "%s" is already registered.
th: "%s" ถูกใช้ลงทะเบียนแล้ว

en: "%s" is an invalid coupon code.
th: "%s" เป็นรหัสคูปองที่ไม่ถูกต้อง

en: "%s" shipping class cost
th: "%s" ค่าใช้จ่ายของประเภทการจัดส่ง

en: "%s" tax rates
th: "%s" อัตราภาษี

en: "%s".
th: "%s"

en: "From" address
th: "จาก" ที่อยู่

en: "From" name
th: "จาก" ชื่อ

en: #%d (no title)
th: #%d (ไม่มีชื่อ)

en: #%s is an invalid image ID.
th: #%s เป็นเลขไอดีรูปที่ไม่ถูกต้อง

en: % Comments
th: % ความเห็น

en: % comments
th: % ของความคิดเห็น

en: %.1F billion
th: %.1F พันล้าน

en: %.1F million
th: %.1F ล้าน

en: %.1F trillion
th: %.1F ล้านล้าน

en: %1$1sExplore our docs%2$2s for more information, or just get started!
th: %1$1sสำรวจเอกสารของเรา%2$2s สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม หรือเพียงแค่เริ่มต้น!

en: %1$d error found: %2$s. Please review the error above. | %1$d errors found: %2$s. Please review the errors above.
th[0]: พบข้อผิดพลาด %1$d: %2$s โปรดตรวจสอบข้อผิดพลาดด้านบน

en: %1$d item in cart, total price of %2$s | %1$d items in cart, total price of %2$s
th[0]: %1$d รายการในตะกร้าสินค้า ราคารวม %2$s

en: %1$d order was synced in %2$d seconds. | %1$d orders were synced in %2$d seconds.
th[0]: คำสั่งซื้อ %1$d รายการถูกย้ายใน %2$d วินาที

en: %1$d order was verified in %2$d seconds. | %1$d orders were verified in %2$d seconds.
th[0]: คำสั่งซื้อ %1$d รายการได้รับการยืนยันใน %2$d วินาที

en: %1$d out of 5
th: %1$d จาก 5

en: %1$d update functions completed. Database version is %2$s
th: %1$d ฟังก์ชั่นอัปเดตเสร็จสมบูรณ์ รุ่นฐานข้อมูลคือ %2$s

en: %1$s #%2$s details
th: %1$s #%2$s รายละเอียด

en: %1$s %2$d – %3$s %4$d, %5$d
th: %2$d %1$s – %4$d %3$s %5$d

en: %1$s %2$d–%3$d, %4$d
th: %2$d–%3$d %1$s %4$d

en: %1$s %2$s %3$s %4$s Feed
th: %1$s %2$s %3$s %4$s ฟีด

en: %1$s %2$s %3$s Category Feed
th: %1$s %2$s %3$s ฟีดหมวดหมู่

en: %1$s %2$s %3$s Comments Feed
th: %1$s %2$s %3$s ฟีดความเห็น

en: %1$s %2$s %3$s Feed
th: %1$s %2$s %3$s ฟีด

en: %1$s %2$s %3$s Tag Feed
th: %1$s %2$s %3$s ฟีดป้ายกำกับ

en: %1$s %2$s Comments Feed
th: %1$s %2$s ฟีดความเห็น

en: %1$s %2$s Feed
th: %1$s %2$s ฟีด

en: %1$s %2$s Posts by %3$s Feed
th: %1$s %2$s เรื่องโดย %3$s ฟีด

en: %1$s %2$s Search Results for &#8220;%3$s&#8221; Feed
th: %1$s %2$s ผลลัพธ์การค้นหาสำหรับ &#8220;%3$s&#8221; ฟีด

en: %1$s %2$s was deactivated due to incompatibility with WordPress %3$s, please upgrade to %1$s %4$s or later.
th: %1$s %2$s ถูกปิดการใช้งานแล้ว เนื่องจากไม่สามารถใช้งานเข้ากันได้กับ WordPress %3$s กรุณาอัปเกรดไปเป็น %1$s %4$s หรือใหม่กว่านั้น

en: %1$s %2$s was deactivated due to incompatibility with WordPress %3$s.
th: %1$s %2$s ถูกปิดการใช้งานแล้ว เนื่องจากไม่สามารถใช้งานเข้ากันได้กับ WordPress %3$s

en: %1$s %2$s, %3$s ago (%4$s)
th: %1$s %2$s, %3$s มาแล้ว (%4$s)

en: %1$s %2$s, %3$s at %4$s:%5$s
th: %2$s %1$s %3$s %4$s:%5$s

en: %1$s %2$sUpdate WordPress to enable the new navigation%3$s
th: %1$s %2$sอัปเดต WordPress เพื่อเปิดใช้งานการนำทางใหม่%3$s

en: %1$s (#%2$s)
th: %1$s (%2$s)

en: %1$s (%2$s of %3$s)
th: %1$s (%2$s จาก %3$s)

en: %1$s (since %2$s; %3$s)
th: %1$s (ตั้งแต่ %2$s; %3$s)

en: %1$s (since %2$s; no alternative available)
th: %1$s (ตั้งแต่ %2$s; ไม่มีตัวเลือกให้ใช้)

en: %1$s (since %2$s; use %3$s instead)
th: %1$s (ตั้งแต่ %2$s; ใช้ %3$s แทน)

en: %1$s (update to version %2$s is available)
th: %1$s (การอัปเดตเป็นรุ่น %2$s สามารถใช้ได้)

en: %1$s - There is a newer version of WordPress available (%2$s)
th: %1$s - มี WordPress รุ่นใหม่ (%2$s)

en: %1$s - We recommend using a prefix with less than 20 characters. See: %2$s
th: %1$s - เราแนะนำให้ใช้คำนำหน้าที่มีจำนวนอักขระน้อยกว่า 20 ตัวอักษร ดูที่: %2$s

en: %1$s Block. %2$s
th: บล็อก%1$s %2$s

en: %1$s Block. Column %2$d
th: บล็อก%1$s คอลัมน์ %2$d

en: %1$s Block. Column %2$d. %3$s
th: บล็อก%1$s คอลัมน์ %2$d %3$s

en: %1$s Block. Row %2$d
th: บล็อก %1$s แถว %2$d

en: %1$s Block. Row %2$d. %3$s
th: บล็อก%1$s แถว %2$d %3$s

en: %1$s Comment<span class="screen-reader-text"> on %2$s</span> | %1$s Comments<span class="screen-reader-text"> on %2$s</span>
th[0]: %1$s ความเห็น<span class="screen-reader-text"> บน %2$s</span>

en: %1$s MB (%2$s%%) Space Used
th: %1$s MB (%2$s%%) ขนาดที่ใช้ไป

en: %1$s and %2$s
th: %1$s และ %2$s

en: %1$s at %2$s
th: %1$s เวลา %2$s

en: %1$s at %2$s %3$s
th: %1$s เวลา %2$s %3$s

en: %1$s by %2$s pixels
th: %1$s คูณ %2$s พิกเซล

en: %1$s by %2$s.
th: %1$s โดย %2$s.

en: %1$s changed the comment status to %2$s.
th: %1$s เปลี่ยนสถานะความเห็นเป็น %2$s

en: %1$s could not be created: %2$s
th: %1$s ไม่สามารถสร้างได้: %2$s

en: %1$s does not match pattern %2$s.
th: %1$s ทำงานไม่เข้ากันกับแพตเทิร์น %2$s

en: %1$s ending in %2$s
th: %1$s ลงท้ายด้วย %2$s

en: %1$s ending in %2$s (expires %3$s/%4$s)
th: %1$s ลงท้ายด้วย %2$s (หมดอายุ %3$s/%4$s)

en: %1$s for %2$s item | %1$s for %2$s items
th[0]: %2$s รายการ - %1$s

en: %1$s has been removed from your cart because it has since been modified. You can add it back to your cart <a href="%2$s">here</a>.
th: %1$s ถูกนำออกจากตะกร้าสินค้าของคุณแล้วเนื่องจากมันมีการแก้ไข คุณสามารถเพิ่มมันกลับในตะกร้าสินค้าของคุณได้<a href="%2$s">ที่นี่</a>

en: %1$s in %2$s on line %3$s
th: %1$s ใน %2$s บนบรรทัดที่ %3$s

en: %1$s is deprecated. The callback from %2$s is used instead.
th: %1$s ถูกเลิกกใช้งานแล้ว แนะนำให้ใช้ %2$s แทน

en: %1$s is deprecated. Use %2$s instead.
th: %1$s ถูกเลิกใช้แล้ว ใช้งาน %2$s แทน

en: %1$s is low in stock. There are %2$d left.
th: %1$s ในสต็อกเหลือน้อย มีอยู่ %2$d

en: %1$s is not %2$s.
th: %1$s ไม่ใช่ %2$s

en: %1$s is not a valid %2$l.
th: %1$s ไม่ใช่ %2$l ที่ถูกต้อง

en: %1$s is not a valid %2$s. Reason: %3$s
th: %1$s ไม่ใช่ %2$s ที่ถูกต้อง สาเหตุ: %3$s

en: %1$s is not of type %2$s
th: %1$s ไม่ใช่ประเภท %2$s

en: %1$s is not of type %2$s.
th: %1$s ไม่ใช่ของประเภท %2$s

en: %1$s is not one of %2$l.
th: %1$s ไม่ใช่หนึ่งใน %2$l

en: %1$s is not one of %2$s.
th: %1$s ไม่ใช่หนึ่งใน %2$s

en: %1$s is proudly powered by %2$s
th: %1$s นั้นภูมิใจนำเสนอโดย %2$s

en: %1$s is set to %2$s. You won't be able to upload files on your site.
th: %1$s ถูกตั้งค่าให้เป็น %2$s ซึ่งทำให้คุณไม่สามารถอัปโหลดไฟล์ไปยังเว็บของคุณได้

en: %1$s is yours!
th: %1$s เป็นของคุณแล้ว

en: %1$s is yours! Start customizing it now.
th: %1$s เป็นของคุณแล้ว  เริ่มปรับแต่งมันเดี๋ยวนี้

en: %1$s liked your comment on %2$s.
th: %1$s ชอบความเห็นของคุณบน %2$s

en: %1$s must be between %2$d (exclusive) and %3$d (exclusive)
th: %1$s ต้องน้อยกว่า %2$d (ไม่รวม) และ %3$d (ไม่รวม)

en: %1$s must be between %2$d (exclusive) and %3$d (inclusive)
th: %1$s ต้องอยู่ระหว่าง %2$d (ไม่รวม) และ %3$d (รวม)

en: %1$s must be between %2$d (inclusive) and %3$d (exclusive)
th: %1$s ต้องอยู่ระหว่าง %2$d (รวม) และ %3$d (ไม่รวม)

en: %1$s must be between %2$d (inclusive) and %3$d (inclusive)
th: %1$s ต้องอยู่ระหว่าง %2$d (รวม) และ %3$d (ไม่รวม)

en: %1$s must be greater than %2$d
th: %1$s จะต้องมากกว่า %2$d

en: %1$s must be greater than or equal to %2$d
th: %1$s จะต้องไม่น้อยกว่า %2$d

en: %1$s must be less than %2$d
th: %1$s จะต้องน้อยกว่า %2$d

en: %1$s must be less than or equal to %2$d
th: %1$s จะต้องไม่เกิน %2$d

en: %1$s must contain at least %2$s item. | %1$s must contain at least %2$s items.
th[0]: %1$s ต้องประกอบด้วยอย่างน้อย %2$s รายการ

en: %1$s must contain at least %2$s property. | %1$s must contain at least %2$s properties.
th[0]: %1$s ต้องประกอบไปด้วยอย่างน้อย %2$s คุณลักษณะ

en: %1$s must contain at most %2$s item. | %1$s must contain at most %2$s items.
th[0]: %1$s ต้องประกอบด้วยอย่างมากไม่เกิน %2$s รายการ

en: %1$s needs to be a %2$s object.
th: %1$s จำเป็นที่จะต้องเป็นอ๊อบเจค %2$s

en: %1$s on %2$s
th: %1$s บน %2$s

en: %1$s or %2$s
th: %1$s หรือ %2$s

en: %1$s rating based on %2$s rating | %1$s rating based on %2$s ratings
th[0]: %1$s การจัดอันดับอิงกับ %2$s การจัดอันดับ

en: %1$s response to %2$s | %1$s responses to %2$s
th[0]: %1$s ตอบกลับไปที่ %2$s

en: %1$s review for %2$s | %1$s reviews for %2$s
th[0]: %2$s จาก %1$s รีวิว

en: %1$s sales in %2$s
th: %1$s ขายแล้วใน %2$s

en: %1$s units of %2$s have been backordered in order #%3$s.
th: จำนวน %1$s ชิ้นของ %2$s ได้ถูกจองแล้วในคำสั่งซื้อ #%3$s

en: %1$s version %2$s is out of date. The core version is %3$s
th: %1$s เวอร์ชั่น %2$s ล้ามัย, ปัจจุบันเวอร์ชั่น %3$s

en: %1$s via %2$s
th: %1$s - %2$s

en: %1$s ‹ %2$s ‹ Editor — WordPress
th: %1$s ‹ %2$s ‹ ตัวแก้ไข — WordPress

en: %1$s, and %2$s
th: %1$s และ %2$s

en: %1$s. There is %2$d event | %1$s. There are %2$d events
th[0]: %1$s. มี %2$d อีเว้นท์.

en: %d Plugin Update | %d Plugin Updates
th[0]: %d ปลั๊กอินถูกอัปเดต

en: %d Theme Update | %d Theme Updates
th[0]: %d  ธีมอัปเดตแล้ว

en: %d WordPress Update
th: %d WordPress ถูกอัปเดต

en: %d block | %d blocks
th[0]: %d บล็อก

en: %d block added. | %d blocks added.
th[0]: เพิ่มบล็อก %d เรียบร้อยแล้ว

en: %d confirmation request failed to resend. | %d confirmation requests failed to resend.
th[0]: %d การร้องขอการยืนยันล้มเหลวในการส่งอีกครั้ง

en: %d confirmation request re-sent successfully. | %d confirmation requests re-sent successfully.
th[0]: %d การร้องขอการยืนยันถูกส่งอีกครั้งเรียบร้อยแล้ว

en: %d item | %d items
th[0]: สินค้า %d ชิ้น

en: %d note | %d notes
th[0]: %d โน้ต

en: %d pixels
th: %d พิกเซล

en: %d posts have been restored.
th: %d เรื่องถูกกู้คืนแล้ว

en: %d product | %d products
th[0]: %d สินค้า

en: %d request deleted successfully. | %d requests deleted successfully.
th[0]: %d การร้องขอถูกลบเรียบร้อยแล้ว

en: %d request failed to delete. | %d requests failed to delete.
th[0]: %d การร้องขอล้มเหลวในการลบ

en: %d request marked as complete. | %d requests marked as complete.
th[0]: %d การร้องขอเสร็จสิ้นแล้ว

en: %d result found, use up and down arrow keys to navigate. | %d results found, use up and down arrow keys to navigate.
th[0]: พบ %d ผลลัพธ์ ให้ใช้ลูกศรขึ้นหรือลงเพื่อเรียกดู

en: %d result found. | %d results found.
th[0]: %d ผลการค้นหาที่พบ

en: %d selected
th: %d ที่เลือก

en: %d stars
th: %d ดาว

en: %d themes found
th: พบ %d ธีม

en: %d transients rows cleared
th: เคลียร์ Transient แล้ว %d แถว

en: %d variant | %d variants
th[0]: %d ตัวแปร

en: %d webhook permanently deleted. | %d webhooks permanently deleted.
th[0]: %d webhooks ถูกลบถาวร

en: %qty% variations
th: %qty% ตัวแปร

en: %s &#8220;%s&#8221; already exists.
th: %s &#8220;%s&#8221; มีอยู่แล้ว

en: %s (Copy)
th: %s (คัดลอก)

en: %s (Draft)
th: %s (ฉบับร่าง)

en: %s (Invalid)
th: %s (ใช้งานไม่ได้)

en: %s (Pending)
th: %s (รอตรวจสอบ)

en: %s (optional)
th: %s (ตัวเลือกเพิ่มเติม)

en: %s <span class="says">says:</span>
th: %s <span class="says">พูดว่า:</span>

en: %s <span class="screen-reader-text">Comment</span> | %s <span class="screen-reader-text">Comments</span>
th[0]: %s <span class="screen-reader-text">ความเห็น</span>

[ctx: %s = human-readable time difference]
en: %s ago
th: %s ที่ผ่านมา

en: %s Active Installations
th: การติดตั้งที่เปิดใช้งาน %s

en: %s Block
th: บล็อก%s

en: %s Comment | %s Comments
th[0]: %s ความเห็น

en: %s Comment in moderation | %s Comments in moderation
th[0]: %s ความเห็นรอตรวจสอบ

en: %s Comments
th: %s ความเห็น

en: %s MB Space Allowed
th: %s MB ขนาดที่อนุญาต

en: %s Page | %s Pages
th[0]: %s หน้า

en: %s Post | %s Posts
th[0]: %s เรื่อง

en: %s Review | %s Reviews
th[0]: %s รีวิว

en: %s Review in moderation | %s Reviews in moderation
th[0]: %s รีวิวอยู่ในการจัดการ

en: %s Settings
th: %s การตั้งค่า

en: %s [Autosave]
th: %s [บันทึกอัตโนมัติ]

en: %s [Current Revision]
th: %s[รุ่นปัจจุบัน]

en: %s actions
th: %s Actions

en: %s activated successfully. You will now receive updates for this product.
th: เปิดใช้งาน %s สำเร็จ คุณจะสามารถรับการอัปเดตผลิตภัณฑ์ได้แล้ว

en: %s address
th: %s ที่อยู่

en: %s ago
th: %s ที่ผ่านมา

en: %s and %d other region | %s and %d other regions
th[0]: %s และ %d ภูมิภาคอื่น

en: %s approved | %s approved
th[0]: %s อนุมัติ

en: %s approved comment | %s approved comments
th[0]: %s ความเห็นที่อนุมัติ

en: %s are out of stock and cannot be purchased. Please remove them from your cart.
th: %s สินค้าหมดและไม่สามารถซื้อได้ โปรดนำออกจากตะกร้าสินค้าของคุณ

en: %s average gross daily sales
th: %s ยอดขายเฉลี่ยรายวัน

en: %s average gross monthly sales
th: %s ยอดขายเฉลี่ยรายเดือน

en: %s average net daily sales
th: %s ยอดการขายต่อวันโดยเฉลี่ย

en: %s average net monthly sales
th: %s ยอดการขายต่อเดือนโดยเฉลี่ย

en: %s block added
th: เพิ่มบล็อก%sแล้ว

en: %s block selected. | %s blocks selected.
th[0]: %s บล็อกถูกเลือก

en: %s block. | %s blocks.
th[0]: %s บล็อก

en: %s cannot be empty.
th: %s ไม่สามารถเว้นว่าง

en: %s cannot be purchased. Please remove it from your cart.
th: %s ไม่สามารถซื้อได้ โปรดนำออกจากตะกร้าสินค้าของคุณ

en: %s cannot be purchased. Please remove them from your cart.
th: %s ไม่สามารถซื้อได้ โปรดนำออกจากตะกร้าสินค้าของคุณ

en: %s cannot be updated.
th: ไม่สามารถอัปเดต %s

en: %s charged for shipping
th: %s ชาร์จเพิ่มสำหรับการจัดส่งสินค้า

en: %s column | %s columns
th[0]: %s คอลัมน์

en: %s comment | %s comments
th[0]: %s ความเห็น

en: %s comment approved. | %s comments approved.
th[0]: อนุมัติ %s ความเห็นแล้ว

en: %s comment marked as spam. | %s comments marked as spam.
th[0]: บันทึก %s ความเห็นเป็นสแปม

en: %s comment moved to the Trash. | %s comments moved to the Trash.
th[0]: %s ความเห็นถูกย้ายไปถังขยะ

en: %s comment per minute | %s comments per minute
th[0]: %s ความเห็นต่อนาที

en: %s comment permanently deleted. | %s comments permanently deleted.
th[0]: ลบ %s ความเห็นถาวร

en: %s comment restored from the Trash. | %s comments restored from the Trash.
th[0]: %s ความเห็นกู้คืนจากถังขยะแล้ว

en: %s comment restored from the spam. | %s comments restored from the spam.
th[0]: กู้คืน %s ความเห็นจากสแปม

en: %s connected successfully
th: %s เชื่อมต่อสำเร็จ

en: %s could not be located. Please try another nearby city. For example: Kansas City; Springfield; Portland.
th: เราไม่สามารถหาที่อยู่ของ %s พบ โปรดลองเมืองอื่นที่อยู่ไกล้ๆ กัน เป็นต้นว่า Bangkok; Chiangmai; Songkhla;

en: %s coupon moved to the Trash. | %s coupons moved to the Trash.
th[0]: คูปอง %s ใบถูกย้ายไปถังขยะ

en: %s coupon not updated, somebody is editing it. | %s coupons not updated, somebody is editing them.
th[0]: ไม่สามารถอัปเดทคูปอง %s คูปองได้ เนื่องจากมีผู้อื่นกำลังแก้ไข

en: %s coupon permanently deleted. | %s coupons permanently deleted.
th[0]: คูปอง %s ใบถูกลบโดยถาวร

en: %s coupon restored from the Trash. | %s coupons restored from the Trash.
th[0]: คูปอง %s ใบถูกกู้คืนจากถังขยะแล้ว

en: %s coupon updated. | %s coupons updated.
th[0]: อัปเดทคูปอง %s คูปองเรียบร้อยแล้ว

en: %s coupons used in total
th: จำนวนคูปองที่ใช้ทั้งหมด %s

en: %s critical issue | %s critical issues
th[0]: %s ประเด็นสำคัญ

en: %s customer review | %s customer reviews
th[0]: %s บทวิจารณ์จากลูกค้า

en: %s data
th: %s ข้อมูล

en: %s day | %s days
th[0]: %s วัน

en: %s discount
th: ส่วนลด %s

en: %s discounts in total
th: จำนวนส่วนลดทั้งหมด %s

en: %s does not exist.
th: %s ไม่มี

en: %s download remaining | %s downloads remaining
th[0]: คงเหลือการดาวน์โหลด %s

en: %s ending in %s
th: %s สิ้นสุด ใน %s

en: %s exceeds the maximum upload size for the multi-file uploader when used in your browser.
th: %s มากกว่าขนาดไฟล์อัปโหลดสูงสุดสำหรับตัวอัปโหลดแบบหลายไฟล์เมื่อใช้ในเบราว์เซอร์ของคุณ

en: %s exceeds the maximum upload size for this site.
th: %s เกินกว่าขนาดอัปโหลดสูงสุดของเว็บนี้

en: %s failed to embed.
th: %s ล้มเหลวในการใช้งาน(embed)

en: %s failed. Contact your hosting provider.
th: %s ล้มเหลว ติดต่อผู้ให้บริการโฮสต์ของคุณ

en: %s false positive | %s false positives
th[0]: %s ด้านบวกปลอม

en: %s fee
th: ค่าธรรมเนียม %s

en: %s from now
th: %s จากตอนนี้่

en: %s gross sales in this period
th: %s ยอดการขายในช่วงเวลานี้

en: %s has been added to your cart. | %s have been added to your cart.
th[0]: เพิ่ม %s ในตะกร้าเรียบร้อย

en: %s has been logged out.
th: %s ได้ออกจากระบบแล้ว

en: %s has been removed from your cart because it can no longer be purchased. Please contact us if you need assistance.
th: %s ได้ถูกเอาออกจากตะกร้าของคุณ เนื่องจากสินค้าหมดแล้ว หากต้องการความช่วยเหลือกรุณาติดต่อเราได้ทันที

en: %s has been updated.
th: อัปเดต %s แล้ว

en: %s has duplicate items.
th: %s มีรายการซ้ำ

en: %s has taken over and is currently customizing.
th: %s ได้ดำเนินการและกำลังปรับแต่งอยู่

en: %s has taken over and is currently editing.
th: %s ได้แทนที่และกำลังถูกแก้ไขอยู่ในตอนนี้

en: %s hour | %s hours
th[0]: %s ชั่วโมง

en: %s in stock
th: มีสินค้าอยู่ %s

en: %s is a protected WP option and may not be modified
th: %s เป็นตัวเลือก WordPress ที่ถูกป้องกัน  และอาจจะแก้ไขไม่ได้

en: %s is a required field | %s are required fields
th[0]: %s ต้องใส่ข้อมูล

en: %s is a required field.
th: ต้องกรอก %s

en: %s is already associated with a WordPress.com Enterprise site
th: %s ได้ทำงานร่วมกับเว็บไซต์ WordPress.com Enterprise แล้ว

en: %s is already customizing this changeset. Do you want to take over?
th: %s กำลังปรับแต่งการเปลี่ยนแปลงนี้อยู่ คุณต้องการเข้าใช้งานแทนหรือไม่?

en: %s is already customizing this changeset. Please wait until they are done to try customizing. Your latest changes have been autosaved.
th: %s กำลังปรับแต่งการเปลี่ยนแปลงนี้อยู่ โปรดรอจนกว่าเขาจะทำงานเสร็จสิ้น การเปลี่ยนแปลงล่าสุดของคุณได้รับการบันทึกอัตโนมัติแล้ว

en: %s is already customizing this site. Do you want to take over?
th: %s กำลังปรับแต่งเว็บนี้อยู่ คุณต้องการเข้าใช้งานแทนหรือไม่?

en: %s is already customizing this site. Please wait until they are done to try customizing. Your latest changes have been autosaved.
th: %s กำลังปรับแต่งเว็บนี้อยู่ กรุณารอจนกว่าพวกเค้าปรับแต่งเรียบร้อย การเปลี่ยนแปลงล่าสุดของคุณได้ถูกบันทึกอัตโนมัติแล้ว

en: %s is available
th: %s นั้นว่างอยู่

en: %s is currently editing
th: %s กำลังทำการแก้ไข

en: %s is currently editing this post.
th: %s กำลังแก้ไขเรื่องนี้อยู่

en: %s is currently editing this post. Do you want to take over?
th: %s กำลังแก้ไขเรื่องนี้อยู่ คุณต้องการจะรับช่วงต่อใช่ไหม?

en: %s is forbidden
th: %s นั้นถูกห้าม

en: %s is not a valid IP address.
th: %s เป็นหมายเลขไอพีที่ใช้งานไม่ได้

en: %s is not a valid URL.
th: %s ไม่ใช่ URL ที่ใช้งานได้

en: %s is not a valid UUID.
th: %s ไม่ใช่ UUID ที่ใช้งานได้

en: %s is not a valid postcode / ZIP.
th: %s ไม่ใช่รหัสไปรษณีย์ที่ถูกต้อง

en: %s is out of stock and cannot be purchased. Please remove it from your cart.
th: %s สินค้าหมดและไม่สามารถซื้อได้ โปรดนำออกจากตะกร้าสินค้าของคุณ

en: %s is out of stock.
th: ไม่มี %s ในคลังสินค้า

en: %s is required
th: ต้องมี %s

en: %s is required to strip image meta.
th: ต้องระบุ %s จึงจะสามารถลบข้อมูล meta ของรูปได้

en: %s is required.
th: ต้องมี %s

en: %s is yours!
th: %s เป็นของคุณ

en: %s item | %s items
th[0]: %s รายการ

en: %s item with no issues detected | %s items with no issues detected
th[0]: พบ %s รายการที่ไม่มีปัญหา

en: %s items
th: %s ชิ้น

en: %s items purchased
th: %s ชิ้นถูกซื้อแล้ว

en: %s link deleted. | %s links deleted.
th[0]: %s ลิงก์ถูกลบ

en: %s media file attached. | %s media files attached.
th[0]: แนบ %s ไฟล์สื่อแล้ว

en: %s media file detached. | %s media files detached.
th[0]: เลิกแนบ %s ไฟล์สื่อแล้ว

en: %s media file moved to the Trash. | %s media files moved to the Trash.
th[0]: ย้าย %s ไฟล์สื่อไปถังขยะแล้ว

en: %s media file permanently deleted. | %s media files permanently deleted.
th[0]: ลบ %s ไฟล์สื่ออย่างถาวรแล้ว

en: %s media file restored from the Trash. | %s media files restored from the Trash.
th[0]: กู้คืน %s ไฟล์สื่อจากถังขยะแล้ว

en: %s min | %s mins
th[0]: %s นาที

en: %s minute | %s minutes
th[0]: %s นาที

en: %s missed spam | %s missed spam
th[0]: %s สแปมที่พลาดไป

en: %s month | %s months
th[0]: %s เดือน

en: %s must contain 2 numbers.
th: %s ต้องมี 2 ตัวเลข

en: %s net sales in this period
th: %s ยอดขายทั้งหมดในช่วงเวลานี้

en: %s net sales this month
th: %s ยอดขายรวมสุทธิของเดือนนี้

en: %s notes
th: %s โน๊ต

en: %s order moved to the Trash. | %s orders moved to the Trash.
th[0]: ย้ายรายการสินค้า %s รายการไปถังขยะเรียบร้อยแล้ว

en: %s order not updated, somebody is editing it. | %s orders not updated, somebody is editing them.
th[0]: ไม่สามารถอัปเดทรายการสินค้า %s รายการได้ เนื่องจากมีผู้อื่นกำลังแก้ไข

en: %s order permanently deleted. | %s orders permanently deleted.
th[0]: ลบรายการสินค้า %s รายการ เรียบร้อยแล้ว

en: %s order restored from the Trash. | %s orders restored from the Trash.
th[0]: กู้คืนรายการสินค้า %s รายการจากถังขยะเรียบร้อยแล้ว

en: %s order updated. | %s orders updated.
th[0]: อัปเดทรายการสินค้า %s รายการ เรียบร้อยแล้ว

en: %s orders placed
th: %s การสั่งซื้อเกิดขึ้น

en: %s out of 5
th: %s ใน 5

en: %s page
th: %s หน้า

en: %s page moved to the Trash. | %s pages moved to the Trash.
th[0]: ย้าย %s หน้าไปถังขยะแล้ว

en: %s page not updated, somebody is editing it. | %s pages not updated, somebody is editing them.
th[0]: %s หน้าไม่ถูกอัปเดต มีบางคนกำลังแก้ไขมันอยู่

en: %s page permanently deleted. | %s pages permanently deleted.
th[0]: ลบ %s หน้าอย่างถาวรแล้ว

en: %s page restored from the Trash. | %s pages restored from the Trash.
th[0]: กู้คืน %s หน้าจากถังขยะ

en: %s page updated. | %s pages updated.
th[0]: อัปเดต %s หน้า

en: %s parameter is missing
th: พารามิเตอร์ %s ตัวยังไม่ถูกใส่

en: %s pattern not updated, somebody is editing it. | %s patterns not updated, somebody is editing them.
th[0]: แพตเทิร์น %s ไม่ถูกอัปเดต มีบางคนกำลังแก้ไขอยู่

en: %s pattern restored from the Trash. | %s patterns restored from the Trash.
th[0]: %s แพตเทิร์นถูกกู้คืนจากถังขยะ

en: %s pending comment | %s pending comments
th[0]: %s ความเห็นรอตรวจสอบ

en: %s pending review | %s pending reviews
th[0]: %s รีวิวรอการตรวจสอบ

en: %s per year
th: %s ต่อปี

en: %s plugin deactivated during WordPress upgrade.
th: ปลั๊กอิน %s จะถูกปิดการใช้งานในระหว่างการอัปเกรด WordPress

en: %s post by this author | %s posts by this author
th[0]: %s เรื่องโดยผู้เขียนนี้

en: %s post moved to the Trash. | %s posts moved to the Trash.
th[0]: ย้าย %s เรื่องไปถังขยะแล้ว

en: %s post not updated, somebody is editing it. | %s posts not updated, somebody is editing them.
th[0]: %s เรื่องไม่ถูกอัปเดต  มีบางคนกำลังแก้ไขมันอยู่

en: %s post per minute | %s posts per minute
th[0]: %s เรื่องต่อนาที

en: %s post permanently deleted. | %s posts permanently deleted.
th[0]: ลบ %s เรื่องอย่างถาวรแล้ว

en: %s post restored from the Trash. | %s posts restored from the Trash.
th[0]: กู้คืน %s เรื่องจากถังขยะ

en: %s post updated. | %s posts updated.
th[0]: เรื่อง %s ถูกอัปเดต

en: %s previous order linked | %s previous orders linked
th[0]: %s ลิงก์รายการสั่งซื้อก่อนหน้า

en: %s product | %s products
th[0]: %s สินค้า

en: %s product imported | %s products imported
th[0]: %s สินค้าถูกนำเข้า

en: %s product moved to the Trash. | %s products moved to the Trash.
th[0]: ย้ายสินค้า %s ชิ้น ลงถังขยะเรียบร้อยแล้ว

en: %s product not updated, somebody is editing it. | %s products not updated, somebody is editing them.
th[0]: ไม่สามารถอัปเดทสินค้า %s ได้ เนื่องจากมีผู้อื่นกำลังแก้ไขอยู่

en: %s product permanently deleted. | %s products permanently deleted.
th[0]: ลบสินค้า %s ชิ้น เรียบร้อยแล้ว

en: %s product restored from the Trash. | %s products restored from the Trash.
th[0]: กู้คืนสินค้า %s ชิ้น จากถังขยะเรียบร้อยแล้ว

en: %s product updated | %s products updated
th[0]: %s สินค้าอัพเดต

en: %s product updated. | %s products updated.
th[0]: อัปเดทสินค้า %s เรียบร้อยแล้ว

en: %s product was skipped | %s products were skipped
th[0]: %s สินค้าถูกข้าม

en: %s purchases for the selected items
th: %s จำนวนการซื้อของรายการที่เลือก

en: %s quantity
th: จำนวน %s ชิ้น

en: %s rates
th: %s อัตราภาษี

en: %s rating
th: %s การจัดอันดับ

en: %s recommended improvement | %s recommended improvements
th[0]: %s การปรับปรุงที่แนะนำ

en: %s removed.
th: ลบ %s แล้ว

en: %s reported this comment as not spam.
th: %s รายงานความเห็นนี้ไม่ใช่สแปม

en: %s reported this comment as spam.
th: %s รายงานความเห็นนี้เป็นสแปม

en: %s response | %s responses
th[0]: %s การตอบรับ

en: %s review | %s reviews
th[0]: %s รีวิว

en: %s review approved | %s reviews approved
th[0]: %s รีวิวได้รับการอนุมัติ

en: %s review marked as spam. | %s reviews marked as spam.
th[0]: %s รีวิวถูกบันทึกเป็นสแปม

en: %s review moved to the Trash. | %s reviews moved to the Trash.
th[0]: ย้าย %s รีวิวไปถังขยะแล้ว

en: %s review permanently deleted | %s reviews permanently deleted
th[0]: %s รีวิวถูกลบถาวร

en: %s review restored from the Trash | %s reviews restored from the Trash
th[0]: %s รีวิวถูกกู้คืนจากถังขยะ

en: %s review restored from the spam | %s reviews restored from the spam
th[0]: %s รีวิวถูกกู้คืนจากบันทึกเป็นสแปม

en: %s review unapproved | %s reviews unapproved
th[0]: %s รีวิวไม่ผ่านการอนุมัติ

en: %s sales for the selected items
th: %s จำนวนการขายของรายการที่เลือก

en: %s second | %s seconds
th[0]: %s วินาที

en: %s settings.
th: %s การตั้งค่า

en: %s signups in this period
th: %s ลงทะเบียนในช่วงเวลานี้

en: %s site | %s sites
th[0]: %s เว็บ

en: %s styles.
th: %s สไตล์

en: %s submenu
th: %s เมนูย่อย

en: %s themes
th: %s ธีม

en: %s update available | %s updates available
th[0]: มี %s อัปเดตออกมาแล้ว

en: %s updated successfully.
th: %s อัปเดตสำเร็จแล้ว

en: %s user | %s users
th[0]: %s ผู้ใช้

en: %s user deleted. | %s users deleted.
th[0]: ลบ %s ผู้ใช้แล้ว

en: %s week | %s weeks
th[0]: %s สัปดาห์

en: %s worth of coupons used
th: %s มูลค่าของคูปองที่ใช้

en: %s would like to connect to your store
th: %s ต้องการเชื่อมต่อไปยังร้านของคุณ

en: %s year | %s years
th[0]: %s ปี

en: %s's Favorites
th: รายการชื่นชอบของ %s

en: %s's Profile
th: ข้อมูลส่วนตัวของ %s

en: %s's Replies Created
th: สร้างข้อความตอบกลับของ %s แล้ว

en: %s's Subscriptions
th: รายการรับข่าวของ %s

en: %s's Topics Started
th: เริ่มกระทู้ของ %s แล้ว

en: %s-star rating
th: ระดับ %s ดาว

en: %s: %l.
th: %s: %l

en: %s: This file is empty.
th: %s: ไฟล์นี้ว่างเปล่า

en: &#8220;%s&#8221; (Edit)
th: &#8220;%s&#8221; (แก้ไข)

en: &#8220;%s&#8221; has failed to upload.
th: &#8220;%s&#8221; ล้มเหลวในการอัปโหลด

en: &#8220;%s&#8221; is locked
th: &#8220;%s&#8221; ถูกล็อก

en: &#8592; Cancel audio playlist
th: &#8592; ยกเลิกรายชื่อเล่นไฟล์เสียง

en: &#8592; Cancel gallery
th: &#8592; ยกเลิกคลังรูป

en: &#8592; Cancel video playlist
th: &#8592; ยกเลิกรายชื่อเล่นไฟล์วีดีโอ

en: &#8592; Go to library
th: &#8592; ไปที่คลังสื่อ

en: &laquo; Back
th: &laquo; กลับไป

en: &laquo; Older Comments
th: &laquo; ความเห็นที่เก่ากว่า

en: &laquo; Previous
th: &laquo; ก่อนหน้า

en: &laquo; Previous Entries
th: กลับไปหน้าที่แล้ว

en: &laquo; Previous Page
th: &laquo; หน้าก่อนหน้า

en: &laquo; Return to Stats
th: &laquo; กลับไปที่สถิติ

en: &larr; Back to "%s" attributes
th: &larr; กลับไปที่คุณลักษณะ %s

en: &larr; Back to %s
th: &larr; กลับไป %s

en: &larr; Back to previous step
th: &larr; กลับไปยังขั้นตอนก่อนหน้า

en: &larr; Go to Categories
th: &larr; กลับไปที่หมวดหมู่

en: &larr; Go to Link Categories
th: &larr; กลับไปลิงก์หมวดหมู่

en: &larr; Go to Pattern Categories
th: &larr; ไปที่หมวดหมู่แพตเทิร์น

en: &larr; Go to Tags
th: &larr; ไปที่ป้ายกำกับ

en: &larr; Go to Users
th: &larr; ไปที่ ผู้ใช้

en: &larr; Go to editor
th: &larr; ไปที่ ตัวแก้ไข

en: &larr; Previous
th: &larr; ก่อนหน้า

en: &lt; Prev
th: &lt; ก่อนหน้า

en: &mdash; No Change &mdash;
th: &mdash; ไม่มีการเปลี่ยนแปลง &mdash;

en: &mdash; No role for this site &mdash;
th: &mdash; ไม่มีบทบาทสำหรับเว็บนี้ &mdash;

en: &mdash; Select &mdash;
th: &mdash; เลือก &mdash;

en: &nbsp;&ndash; Page %s
th: &nbsp;&ndash; หน้าที่ %s

en: &ndash;OR&ndash;
th: &ndash;หรือ&ndash;

en: &quot;%s&quot; is not available for purchase.
th: &quot;%s&quot; ไม่สามารถซื้อได้

en: &quot;%s&quot; is out of stock and cannot be purchased.
th: ไม่สามารถสั่งซื้อได้เนื่องจาก &quot;%s&quot; สินค้าหมด

en: '%s' is not a valid country code.
th: '%s' ไม่ใช่รหัสประเทศที่ถูกต้อง

en: (%s comment) | (%s comments)
th[0]: (%s ความเห็น)

en: (%s ratings)
th: (%s คะแนน)

en: (Does not support 64bit values)
th: (ไม่รองรับค่า 64bit )

en: (Edit)
th: (แก้ไข)

en: (Empty heading)
th: (หัวข้อว่าง)

en: (Home link, opens in a new tab)
th: เปิดลิงก์ไปหน้าหลักบนแท็บใหม่

en: (Incorrect heading level)
th: (ระดับหัวข้อไม่ถูกต้อง)

en: (Latest version: %s)
th: (รุ่นล่าสุด: %s)

en: (Leave at 0 for no rating.)
th: (เลือกที่ 0 เพื่อจะไม่จัดอันดับ)

en: (Multiple H1 headings are not recommended)
th: (ไม่แนะนำให้ใช้หัวเรื่อง H1 หลายอัน)

en: (Note: many devices and browsers do not display this text.)
th: (บันทึกเพิ่มเติม: อุปกรณ์และเบราว์เซอร์หลายอันจะไม่แสดงข้อความนี้)

en: (Private post)
th: (เรื่องส่วนตัว)

en: (Signup has been disabled. Only members of this site can comment.)
th: (การลงทะเบียนถูกปิดแล้ว เฉพาะสมาชิกของเว็บนี้เท่านั้นที่ให้ความเห็นได้)

en: (Supports 64bit values)
th: (รองรับค่า 64bit )

en: (Unattached)
th: (ไม่แนบ)

en: (Unsaved)
th: (ยังไม่บันทึก)

en: (Untitled)
th: (ยังไม่มีชื่อ)

en: (You can still access this product until %s)
th: (คุณสามารถใช้งานบริการนี้จนถึง %s)

en: (You will still have access to this product for the period that you originally paid for)
th: (คุณสามารถใช้งานบริการนี้สำหรับช่วงเวลาที่คุณได้จ่ายเงินไว้ตั้งแต่ตอนเริ่มต้น)

en: (Your site is performing updates over FTP due to file ownership. Talk to your hosting company.)
th: (เว็บของคุณกำลังทำการอัปเดท ผ่าน FTP เนื่องจากมีการกำหนดสิทธิของไฟล์, กรุณาติดต่อผู้ให้บริการเว็บเซิร์ฟเวอร์ของคุณ)

en: (Your theme may already use a H1 for the post title)
th: (ธีมของคุณอาจใช้ H1 สำหรับหัวข้อเรื่องแล้ว)

en: (at most 15)
th: (มากสุด 15)

en: (can be backordered)
th: (สามารถสั่งจองสินค้าได้)

en: (ex. VAT)
th: (ไม่รวม VAT)

en: (ex. tax)
th: (ไม่รวมภาษี)

en: (incl. VAT)
th: (รวม VAT)

en: (incl. tax)
th: (รวมภาษี)

en: (includes %s)
th: (รวม %s)

en: (more&hellip;)
th: (เพิ่มเติม&hellip;)

en: (no author)
th: ไม่มีชื่อผู้เขียน

en: (no parent)
th: (ไม่มีกลุ่มหลัก)

en: (no title)
th: (ไม่มีชื่อ)

en: (not found)
th: (ไม่พบ)

en: (opens in a new tab)
th: (เปิดในแท็บใหม่)

en: (required)
th: (ต้องการ)

en: (scroll to see more)
th: เลื่อนเพื่อดูรายละเอียดเพิ่มเติม

en: (undo)
th: (ยกเลิก)

en: * This category is also a tag. Converting it will add that tag to all posts that are currently in the category.
th: * หมวดหมู่นี้ยังเป็นป้ายกำกับด้วย การแปลงมันจะเพิ่มป้ายกำกับไปยังเรื่องทั้งหมดที่อยู่ภายในหมวดหมู่

en: * This category is also a tag. The converter has added that tag to all posts currently in the category. If you want to remove it, please confirm that all tags were added successfully, then delete it from the <a href="%s">Manage Categories</a> page.
th: * หมวดหมู่นี้ยังเป็นป้ายกำกับด้วย ตัวแปลงได้เพิ่มป้ายกำกับไปยังเรื่องทั้งหมดในหมวดหมู่ ถ้าคุณต้องการลบมัน  กรุณายืนยันว่าป้ายกำกับทั้งหมดถูกเพิ่มสำเร็จแล้ว  แล้วลบมันออกจากหน้า  <a href="%s">จัดการหมวดหมู่</a>

en: * This tag is also a category. The converter has added all posts from it to the category. If you want to remove it, please confirm that all posts were added successfully, then delete it from the <a href="%s">Manage Tags</a> page.
th: * ป้ายกำกับนี้ยังเป็นหมวดหมู่ด้วย ตัวแปลงได้เพิ่มเรื่องทั้งหมดจากป้ายกำกับนี้ไปอยู่ในหมวดหมู่ ถ้าคุณต้องการลบมัน กรุณายืนยันว่าเรื่องทั้งหมดถูกเพิ่มสำเร็จแล้ว แล้วลบมันออกจากหน้า <a href="%s">จัดการป้ายกำกับ</a>

en: * This tag is also a category. When converted, all posts associated with the tag will also be in the category.
th: * ป้ายกำกับนี้ยังเป็นหมวดหมู่้ด้วย เมื่อแปลงแล้ว เรื่องทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับป้ายกำกับจะยังอยู่ในหมวดหมู่

en: + Add Address Line 2
th: + เพิ่มที่อยู่บรรทัด 2

en: + Add New Category
th: + เพิ่มหมวดหมู่ใหม่

en: + Add New WordPress
th: เพิ่มเวิร์ดเพรสใหม่

en: + Add account
th: + เพิ่มบัญชี

en: + Create New Menu
th: + สร้างเมนูใหม่

en: - %1$s (from version %2$s to %3$s)
th: - %1$s (จากรุ่น %2$s ไปยัง %3$s)

en: - %1$s (from version %2$s to %3$s)%4$s
th: - %1$s (จากรุ่น %2$s ไปยัง %3$s)%4$s

en: - %1$s version %2$s
th: - %1$s รุ่น %2$s

en: - %1$s version %2$s%3$s
th: - %1$s รุ่น %2$s%3$s

en: - Custom -
th: - กำหนดเอง -

en: - Select -
th: - เลือก -

en: ...or something like this:
th: ...หรือบางสิ่งคล้ายกันนี้:

en: .blog Domain
th: .blog โดเมน

en: .htaccess rules
th: กฏของ .htaccess

en: 1 Comment
th: 1 ความเห็น

en: 1 Comment<span class="screen-reader-text"> on %s</span>
th: 1 ความเห็น <span class="screen-reader-text"> บน %s</span>

en: 1 comment
th: 1 ความเห็น

en: 1 hour
th: 1 ชั่วโมง

en: 1 item | %s items
th[0]: %s รายการ

en: 1 minute
th: 1 นาที

en: 1 minute per product
th: 1 นาทีต่อสินค้า

en: 1 page not updated, somebody is editing it.
th: หนึ่งหน้าไม่อัปเดต มีบางคนกำลังแก้ไขมันอยู่

en: 1 pattern not updated, somebody is editing it.
th: 1 แพตเทิร์นไม่ถูกอัปเดต มีบางคนกำลังแก้ไขอยู่

en: 1 post | %s posts
th[0]: %s เรื่อง

en: 1 post not updated, somebody is editing it.
th: หนึ่งเรื่องไม่อัปเดต มีบางคนกำลังแก้ไขมันอยู่

en: 2 minutes
th: 2 นาที

en: 24 hours
th: 24 ชั่วโมง

en: 3 days
th: ๓ วัน

en: 30 minutes
th: 30 นาที

en: 4 minutes
th: 4 นาที

en: 404 Error Message:
th: ข้อความ 404 Error:

en: 404: Not Found
th: ๔๐๔ หาไม่พบ

en: 7 days
th: ๗ วัน

en: <a href="%1$s" %2$s>Learn how to describe the purpose of the image%3$s</a>. Leave empty if the image is purely decorative.
th: <a href="%1$s" %2$s>เรียนรู้วิธีอธิบายวัตถุประสงค์ของภาพ%3$s</a> เว้นว่างไว้ หากรูปภาพเป็นเพียงการตกแต่งเท่านั้น

en: <a href="%1$s" class="update-browser-link">Update %2$s</a> or learn how to <a href="%3$s" class="browse-happy-link">browse happy</a>
th: <a href="%1$s" class="update-browser-link">อัปเดต %2$s</a> หรือเรียนรู้ที่จะใช้ <a href="%3$s" class="browse-happy-link">browse happy</a>

en: <a href="%1$s" target="_blank">Great passwords</a> use upper and lower case characters, numbers, and symbols like <em>%2$s</em>.
th: <a href="%1$s" target="_blank">รหัสผ่านที่ดี</a> ใช้ตัวอักษรตัวเล็กและตัวใหญ่  ตัวเลข และสัญลักษณ์อย่างเช่น <em>%2$s</em>

en: <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from %2$s spam comment already.  | <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from %2$s spam comments already.
th[0]: <a href="%1$s">Akismet</a> ได้ป้องกันเว็บไซต์ของคุณจาก %2$s ความเห็นสแปมแล้ว

en: <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from <a href="%2$s">%3$s spam comment</a>. | <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from <a href="%2$s">%3$s spam comments</a>.
th[0]: <a href="%1$s">Akismet</a> ได้ปกป้องเว็บคุณจาก <a href="%2$s">%3$s ความเห็นสแปม</a>.

en: <a href="%1$s">Edit</a> or <a href="%2$s">preview</a> your Privacy Policy page content.
th: <a href="%1$s">แก้ไข</a> หรือ <a href="%2$s">ชมตัวอย่าง</a> เนื้อหาหน้านโยบายความเป็นส่วนตัวของคุณ

en: <a href="%1$s">Edit</a> or <a href="%2$s">view</a> your Privacy Policy page content.
th: <a href="%1$s">แก้ไข</a> หรือ <a href="%2$s">ดู</a> เนื้อหาหน้านโยบายความเป็นส่วนตัวของคุณ

en: <a href="%1$s">Please update WordPress</a>, and then <a href="%2$s">learn more about updating PHP</a>.
th: <a href="%1$s">กรุณาอัปเดต WordPress</a> แล้ว <a href="%2$s">เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการอัปเดต PHP</a>

en: <a href="%1$s">WordPress %2$s</a> is available! <a href="%3$s" aria-label="%4$s">Please update now</a>.
th: <a href="%1$s"> WordPress รุ่น %2$s</a> ออกมาแล้ว! <a href="%3$s" aria-label="%4$s">โปรดอัปเดตตอนนี้</a>

en: <a href="%1$s">WordPress %2$s</a> is available! Please notify the site administrator.
th: <a href="%1$s">WordPress %2$s</a> ออกมาแล้ว! โปรดแจ้งผู้ดูแลเว็บ

en: <a href="%s" id="resend-verifyemail" data-nonce="%s">Resend confirmation email</a> | <a target="_blank" href="%s">Send to another email address</a>
th: <a href="%s" id="resend-verifyemail" data-nonce="%s">ส่งอีเมลยืนยันอีกครั้ง</a> | <a target="_blank" href="%s">ส่งไปยังที่อยู่อีเมลอื่น</a>

en: <a href="%s" target="_blank">YouTube instructions</a> %s
th: <a href="%s" target="_blank">วิธีใช้งาน YouTube</a> %s

en: <a href="%s">Akismet</a> blocks spam from getting to your blog.
th: <a href="%s">Akismet</a> จะทำการปิดกั้นความเห็นสแปมที่พยายามมายังบล็อกของคุณ

en: <a href="%s">Learn more about updating PHP</a>.
th: <a href="%s">เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการอัปเดต PHP</a>

en: <a href="%s">Links</a> / Add New Link
th: <a href="%s">ลิงก์</a> / เพิ่มลิงก์ใหม่

en: <a href="%s">Links</a> / Edit Link
th: <a href="%s">ลิงก์</a> / แก้ไขลิงก์

en: <a href="%s">Manage plugins</a>.
th: <a href="%s">จัดการปลั๊กอิน</a>

en: <a href="%s">Please update WordPress</a>.
th: <a href="%s">กรุณาอัปเดต WordPress</a>.

en: <a href="%s">You can change your profile picture on Gravatar</a>.
th: <a href="%s">คุณสามารถเปลี่ยนรูปภาพข้อมูลส่วนตัวของคุณได้ที่ Gravatar</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/appearance-menus-screen/">Documentation on Menus</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/appearance-menus-screen/">คู่มือเมนู</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/appearance-themes-screen/">Documentation on Managing Themes</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/appearance-themes-screen/">คู่มือจัดการธีม</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/comments-screen/">Documentation on Comments</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/comments-screen/">คู่มือความเห็น</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/dashboard-screen/">Documentation on Dashboard</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/dashboard-screen/">คู่มือแผงควบคุม</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/edit-media/">Documentation on Edit Media</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/edit-media/">คู่มือการแก้ไขสื่อ</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/media-add-new-screen/">Documentation on Uploading Media Files</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/media-add-new-screen/">คู่มือการอัปโหลดไฟล์สื่อ</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/media-library-screen/">Documentation on Media Library</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/media-library-screen/">คู่มือคลังสื่อ</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/pages-add-new-screen/">Documentation on Adding New Pages</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/pages-add-new-screen/">คู่มือการเพิ่มหน้าใหม่</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/pages-screen/">Documentation on Editing Pages</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/pages-screen/">คู่มือการแก้ไขหน้า</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/pages-screen/">Documentation on Managing Pages</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/pages-screen/">คู่มือการจัดการหน้า</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/posts-categories-screen/">Documentation on Categories</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/posts-categories-screen/">คู่มือหมวดหมู่</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/posts-screen/">Documentation on Managing Posts</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/posts-screen/">คู่มือการจัดการเรื่อง</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/posts-tags-screen/">Documentation on Tags</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/posts-tags-screen/">คู่มือป้ายกำกับ</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/revisions/">Revisions Management</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/revisions/">การจัดการรุ่น</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/roles-and-capabilities/">Descriptions of Roles and Capabilities</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/roles-and-capabilities/">คำอธิบายของบทบาทและความสามารถ</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/settings-discussion-screen/">Documentation on Discussion Settings</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/settings-discussion-screen/">คู่มือการตั้งค่าการสนทนา</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/settings-general-screen/">Documentation on General Settings</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/settings-general-screen/">คู่มือการตั้งค่าทั่วไป</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/settings-media-screen/">Documentation on Media Settings</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/settings-media-screen/">คู่มือการตั้งค่าสื่อ</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/settings-privacy-screen/">Documentation on Privacy Settings</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/settings-privacy-screen/">คู่มือการตั้งค่าความเป็นส่วนตัว</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/settings-reading-screen/">Documentation on Reading Settings</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/settings-reading-screen/">คู่มือการตั้งค่าการอ่าน</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/settings-writing-screen/">Documentation on Writing Settings</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/settings-writing-screen/">คู่มือการตั้งค่าการเขียน</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/site-health-screen/">Documentation on Site Health tool</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/site-health-screen/">คู่มือเครื่องมือสุขภาพเว็บไซต์</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/tools-erase-personal-data-screen/">Documentation on Erase Personal Data</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/tools-erase-personal-data-screen/">คู่มือการลบข้อมูลส่วนตัว</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/tools-export-personal-data-screen/">Documentation on Export Personal Data</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/tools-export-personal-data-screen/">คู่มือการส่งออกข้อมูลส่วนตัว</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/tools-export-screen/">Documentation on Export</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/tools-export-screen/">คู่มือการส่งออก</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/tools-import-screen/">Documentation on Import</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/tools-import-screen/">คู่มือการนำเข้า</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/tools-screen/">Documentation on Tools</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/tools-screen/">คู่มือเครื่องมือ</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/users-add-new-screen/">Documentation on Adding New Users</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/users-add-new-screen/">คู่มือการเพิ่มผู้ใช้ใหม่</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/users-screen/">Documentation on Managing Users</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/users-screen/">คู่มือการจัดการผู้ใช้</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/users-your-profile-screen/">Documentation on User Profiles</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/users-your-profile-screen/">คู่มือโปรไฟล์ผู้ใช้</a>

en: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/work-with-themes/">Documentation on Using Themes</a>
th: <a href="https://wordpress.org/documentation/article/work-with-themes/">คู่มือการใช้งานธีม</a>

en: <abbr title="Coordinated Universal Time">UTC</abbr> time is <code>%s</code>
th: <abbr title="Coordinated Universal Time">UTC</abbr> เวลาคือ <code>%s</code>

en: <b>%</b> Replies
th: <b>%</b> ความเห็น

en: <b>1</b> Reply
th: <b>1</b> ตอบ

en: <br />Adding tags <i>%s</i>...
th: <br />กำลังเพิ่มป้ายกำกับ <i>%s</i>...

en: <code>_blank</code> &mdash; new window or tab.
th: <code>_blank</code> &mdash; หน้าต่างหรือแท็บใหม่

en: <code>_none</code> &mdash; same window or tab.
th: <code>_none</code> &mdash; หน้าต่างหรือแท็บเดิม

en: <code>_top</code> &mdash; current window or tab, with no frames.
th: <code>_top</code> &mdash; หน้าต่างหรือแท็บปัจจุบัน โดยไม่มี frame

en: <p>We need to make sure that your email is actually yours to be able to send you notifications or in case you forget your password. <a href="%3$s">Read more about this here</a>.</p>
th: <p>เราต้องการให้แน่ใจว่าอีเมลนี้เป็นของคุณจริง ๆ เพื่อจะส่งการแจ้งเตือนหรือในกรณีที่คุณลืมรหัสผ่านของคุณ <a href="%3$s">อ่านเพิ่มเติมเกี่ยวกับสิ่งนี้ที่นี่</a></p>

en: <p>You do not have permission to access this page.</p>
th: <p>คุณไม่มีสิทธิ์เข้าถึงหน้านี้</p>

en: <span class="%1$s">Posted in</span> %2$s
th: <span class="%1$s">โพสท์ใน</span> %2$s

en: <span class="%1$s">Posted on</span> %2$s <span class="meta-sep">by</span> %3$s
th: <span class="%1$s">เขียนบน</span> %2$s <span class="meta-sep">โดย</span> %3$s

en: <span class="%1$s">Tagged</span> %2$s
th: <span class="%1$s">ติดป้ายกำกับ</span> %2$s

en: <span class="meta-nav">&larr;</span> Older Comments
th: <span class="meta-nav">&larr;</span> ความเห็นที่เก่ากว่า

en: <span class="meta-nav">&larr;</span> Older posts
th: <span class="meta-nav">&larr;</span> เรื่องที่เก่ากว่า

en: <span class="meta-nav">Next Post</span> %title
th: <span class="meta-nav">เรื่องต่อไป</span>%title

en: <span class="meta-nav">Previous Post</span> %title
th: <span class="meta-nav">เรื่องก่อนหน้า</span>%title

en: <strong class="count">%1$s spam</strong> blocked by <strong>Akismet</strong> | <strong class="count">%1$s spam</strong> blocked by <strong>Akismet</strong>
th[0]: <strong class="count">%1$s ความเห็นสแปม</strong> ถูกปิดกั้นโดย <strong>Akismet</strong>

en: <strong>%s order</strong> awaiting processing | <strong>%s orders</strong> awaiting processing
th[0]: <strong>%s รายการ</strong> รอเตรียมสินค้าเพื่อจัดส่ง

en: <strong>%s order</strong> on-hold | <strong>%s orders</strong> on-hold
th[0]: รอยืนยันการชำระเงิน <strong>%s รายการ</strong>

en: <strong>%s product</strong> low in stock | <strong>%s products</strong> low in stock
th[0]: <strong>%s รายการ</strong> สินค้าใกล้หมดแล้ว

en: <strong>%s product</strong> out of stock | <strong>%s products</strong> out of stock
th[0]: <strong>%s รายการ</strong> สินค้าหมดแล้ว

en: <strong>%s</strong> &mdash; This allows you to associate an image with your post without inserting it. This is usually useful only if your theme makes use of the image as a post thumbnail on the home page, a custom header, etc.
th: <strong>%s</strong> &mdash; จะอนุญาตให้คุณใช้รูปในเรื่องของคุณโดยไม่ต้องใส่รูปเพิ่มเติม คุณสมบัตินี้จะใช้ได้ก็ต่อเมื่อธีมของคุณใช้ประโยชน์จากรูปที่เป็นรูปย่อของเรื่องบนหน้าแรกของเว็บ  ส่วนหัวกำหนดเอง และอื่นๆ เท่านั้น

en: <strong>%s</strong> upload space remaining.
th: คงเหลือที่ใช้ได้อีก <strong>%s</strong>

en: <strong>%s</strong> used, <strong>%s</strong> (<strong>%0.1f%%</strong>) upload space remaining.
th: ถูกใช้ไปแล้ว <strong>%s</strong>, คงเหลือที่ใช้ได้อีก<strong>%s</strong> (<strong>%0.1f%%</strong>)

en: <strong><em>Note that password</em></strong> carefully! It is a <em>random</em> password that was generated just for you.
th: <strong><em>จดจำรหัสผ่านนั้น</em></strong> อย่างรอบคอบ!  รหัสผ่านถูก <em>สุ่มขึ้นมา</em> แค่เพียงเพื่อคุณ

en: <strong>Activity</strong> &mdash; Shows the upcoming scheduled posts, recently published posts, and the most recent comments on your posts and allows you to moderate them.
th: <strong>ความเคลื่อนไหว</strong> &mdash; แสดงเรื่องที่กำลังจะถูกเผยแพร่ เรื่องที่เผยแพร่ล่าสุด และความเห็นล่าสุดบนเรื่องของคุณ โดยอนุญาตให้คุณสามารถจัดการกับเรื่องของคุณได้เลย

en: <strong>At a Glance</strong> &mdash; Displays a summary of the content on your site and identifies which theme and version of WordPress you are using.
th: <strong>สรุปคร่าวๆ</strong> &mdash; แสดงบทสรุปของเนื้อหาบนเว็บของคุณ และระบุไปถึงธีมกับรุ่นของ WordPress ที่คุณใช้งานอยู่

en: <strong>Box Controls</strong> &mdash; Click the title bar of the box to expand or collapse it. Some boxes added by plugins may have configurable content, and will show a &#8220;Configure&#8221; link in the title bar if you hover over it.
th: <strong>การควบคุมกล่อง</strong> &mdash; ให้กดไปที่แถบชื่อของกล่องเพื่อย่อหรือขยาย บางกล่องที่ถูกเพิ่มมาโดยปลั๊กอินบางอันอาจจะมีเนื้อหาที่สามารถปรับแต่งได้ และจะแสดงลิงก์ &#8220;ปรับแต่ง&#8221; ในแถบชื่อของกล่องเมื่อคุณลากเม้าส์ผ่าน

en: <strong>Clicking the arrow to the right of any menu item</strong> in the editor will reveal a standard group of settings. Additional settings such as link target, CSS classes, link relationships, and link descriptions can be enabled and disabled via the Screen Options tab.
th: <strong>การกดลูกศรที่อยู่ด้านขวาของรายการเมนูใดๆ</strong> ในตัวแก้ไขจะเผยกลุ่มการตั้งค่าแบบมาตรฐาน การตั้งค่าอื่นๆ อย่างเช่นลิงก์เป้าหมาย, CSS classes, ลิงก์ความสัมพันธ์และคำอธิบายลิงก์จะสามารถเปิดและปิดการใช้งานได้โดยผ่านแถบตัวเลือกหน้าจอ

en: <strong>Comments</strong> &mdash; For user comments, Email Address, IP Address, User Agent (Browser/OS), Date/Time, Comment Content, and Content URL.
th: <strong>ความเห็น</strong> &mdash; สำหรับทุกๆ ความเห็นผู้ใช้ ที่อยู่อีเมล ที่อยู่ไอพี ตัวแทนผู้ใช้ (เบราว์เซอร์/โอเอส) วัน/เวลา เนื้อหาความเห็น และ URL ของเนื้อหา

en: <strong>Community Events Location</strong> &mdash; The IP Address of the user which is used for the Upcoming Community Events shown in the dashboard widget.
th: <strong>สถานที่จัดกิจกรรมชุมชน</strong> &mdash; ที่อยู่ไอพีของผู้ใช้ที่ถูกใช้สำหรับกิจกรรมชุมชนเร็วๆ นี้ ถูกแสดงในวิดเจ็ตแผงควบคุม

en: <strong>Connection lost.</strong> Saving has been disabled until you are reconnected.
th: <strong>การเชื่อมต่อหลุดไป</strong> ไม่สามารถบันทึกการเปลี่ยงแปลงได้จนกว่าคุณจะเชื่อมต่ออีกครั้ง

en: <strong>Delete</strong> brings you to the Delete Users screen for confirmation, where you can permanently remove a user from your site and delete their content. You can also delete multiple users at once by using bulk actions.
th: <strong>ลบ</strong> จะนำคุณมายังหน้าจอยืนยันการลบผู้ใช้ ที่ซึ่งคุณสามารถลบผู้ใช้ได้อย่างถาวรออกจากเว็บของคุณ รวมไปถึงเนื้อหาของพวกเขา คุณยังสามารถที่จะลบผู้ใช้ครั้งละหลายๆ คนได้ในคราวเดียวกันโดยการใช้คำสั่งแบบกลุ่ม

en: <strong>Description</strong> &mdash; The description is not prominent by default; however, some themes may display it.
th: <strong>คำอธิบาย</strong> &mdash; คำอธิบายอาจจะไม่แสดงขึ้นมาทุกครั้ง แต่บางธีมก็อาจจะนำมันมาแสดงด้วย

en: <strong>Discussion</strong> &mdash; You can turn comments and pings on or off, and if there are comments on the post, you can see them here and moderate them.
th: <strong>การสนทนา</strong> &mdash; คุณสามารถเปิดหรือปิดการให้ความเห็นหรือ pings  ถ้ามีความเห็นอยู่บนเรื่อง  คุณสามารถดูได้ที่นี่และจัดการมัน

en: <strong>Drag and Drop</strong> &mdash; To rearrange the boxes, drag and drop by clicking on the title bar of the selected box and releasing when you see a gray dotted-line rectangle appear in the location you want to place the box.
th: <strong>ลากและวาง</strong> &mdash; เพื่อจัดแจงกล่องใหม่ ให้ลากและวางโดยกดไปที่แถบชื่อของกล่องที่เลือก และปล่อยมันเมื่อคุณเห็นเส้นประสีเทาปรากฎในที่ที่คุณต้องการจะวางกล่อง

en: <strong>Drag and drop</strong> your files into the area below. Multiple files are allowed.
th: <strong>ลากและวาง</strong> ไฟล์ของคุณลงในพื้นที่ด้านล่าง  หลายไฟล์ก็สามารถทำได้

en: <strong>ERROR</strong>
th: <strong>ผิดพลาด</strong>

en: <strong>ERROR</strong>: Are you sure you wanted to do that?
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณแน่ใจรึเปล่าว่าคุณต้องการทำแบบนั้น?

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid username or e-mail.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ชื่อผู้ใช้หรืออีเมลไม่มีในระบบ

en: <strong>ERROR</strong>: That email address is already used by someone else.
th: <strong>ERROR</strong>: ที่อยู่อีเมลนั้นถูกใช้งานโดยผู้อื่นแล้ว

en: <strong>ERROR</strong>: The password you entered for the username <strong>%1$s</strong> is incorrect. <a href="%2$s" title="Password Lost and Found">Lost your password</a>?
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: รหัสผ่านที่คุณใส่สำหรับชื่อผู้ใช้ <strong>%1$s</strong> ไม่ถูกต้อง <a href="%2$s" title="Password Lost and Found">จำรหัสผ่านของคุณไม่ได้</a>?

en: <strong>ERROR</strong>: You don't have permission to do this!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณไม่มีสิทธิทำเช่นนั้น

en: <strong>Edit</strong> takes you to the editable profile screen for that user. You can also reach that screen by clicking on the username.
th: <strong>การแก้ไข</strong> จะนำคุณไปที่หน้าแก้ไขข้อมูลส่วนตัวของผู้ใช้รายนั้น หรือไปที่หน้าแก้ไขนั้น โดยกดที่ชื่อผู้ใช้ได้เลย

en: <strong>Edit</strong> takes you to the editing screen for that post. You can also reach that screen by clicking on the post title.
th: <strong>แก้ไข</strong> จะพาคุณไปยังหน้าจอแก้ไขสำหรับเรื่องนั้น  คุณสามารถไปที่หน้าจอนั้นโดยกดที่หัวข้อเรื่อง

en: <strong>Error:</strong> Cookies are blocked due to unexpected output. For help, please see <a href="%1$s">this documentation</a> or try the <a href="%2$s">support forums</a>.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> Cookie ถูกปิดกั้นเนื่องจากผลลัพธ์ที่ไม่คาดคิด สำหรับความช่วยเหลือในเรื่องนี้ โปรดดูที่ <a href="%1$s">คู่มือนี้</a> หรือลองไปที่ <a href="%2$s">ฟอรั่มสนับสนุน</a>

en: <strong>Error:</strong> Cookies are blocked or not supported by your browser. You must <a href="%s">enable cookies</a> to use WordPress.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: Cookie ถูกปิดกั้นหรือเบราว์เซอร์ของคุณไม่สนับสนุน คุณต้อง <a href="%s">เปิดใช้งาน cookie</a> เพื่อใช้งาน WordPress

en: <strong>Error:</strong> Invalid username, email address or incorrect password.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> ชื่อผู้ใช้ ที่อยู่อีเมลหรือรหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: <strong>Error:</strong> Passwords do not match. Please enter the same password in both password fields.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong>รหัสผ่านไม่ตรงกัน โปรดใส่รหัสผ่านแบบเดียวกันทั้งสองช่อง

en: <strong>Error:</strong> Passwords may not contain the character "\".
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> รหัสผ่านจะต้องไม่มีตัวอักขระ "\"

en: <strong>Error:</strong> Please enter a nickname.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> โปรดใส่ชื่อเล่น

en: <strong>Error:</strong> Please enter a password.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> โปรดใส่รหัสผ่าน

en: <strong>Error:</strong> Please enter a username or email address.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> ใส่ชื่อผู้ใช้หรือที่อยู่อีเมล

en: <strong>Error:</strong> Please enter a username.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> โปรดใส่ชื่อผู้ใช้

en: <strong>Error:</strong> Please enter a valid email address.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> โปรดใส่อีเมลที่ใช้งานได้

en: <strong>Error:</strong> Please enter an email address.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> โปรดใส่ที่อยู่อีเมล

en: <strong>Error:</strong> Please fill the required fields.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> โปรดใส่ข้อมูลในช่องที่ต้องการ

en: <strong>Error:</strong> Please type your comment text.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> กรุณาใส่ความเห็น

en: <strong>Error:</strong> Please type your email address.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> โปรดพิมพ์ที่อยู่อีเมลของคุณ

en: <strong>Error:</strong> Site URL you&#8217;ve entered is already taken.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> เว็บ URL ที่คุณใส่มานั้นมีคนใช้อยู่แล้ว

en: <strong>Error:</strong> Sorry, that username is not allowed.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> ขออภัย ไม่อนุญาตให้ใช้ชื่อผู้ใช้นั้น

en: <strong>Error:</strong> The %s options page is not in the allowed options list.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> หน้าตัวเลือก %s นี้ไม่อยู่ในรายชื่อตัวเลือกที่อนุญาติ

en: <strong>Error:</strong> The comment could not be saved. Please try again later.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> ไม่สามารถบันทึกความเห็น โปรดลองใหม่อีกครั้งภายหลัง

en: <strong>Error:</strong> The email address is already used.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> อีเมลถูกใช้งานแล้ว

en: <strong>Error:</strong> The email address is not correct.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> อีเมลไม่ถูกต้อง

en: <strong>Error:</strong> The email could not be sent. Your site may not be correctly configured to send emails. <a href="%s">Get support for resetting your password</a>.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> ไม่สามารถส่งอีเมลได้ เว็บของคุณอาจจะไม่ได้ตั้งค่าการส่งอีเมลอย่างถูกต้อง <a href="%s">ขอความช่วยเหลือในการกำหนดรหัสผ่านใหม่</a>

en: <strong>Error:</strong> The email field is empty.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> ช่องข้อมูลอีเมลว่างเปล่า

en: <strong>Error:</strong> The password field is empty.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> คุณยังไม่ได้ใส่รหัสผ่าน

en: <strong>Error:</strong> The password you entered for the email address %s is incorrect.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> รหัสผ่านที่คุณป้อนสำหรับที่อยู่อีเมล %s ไม่ถูกต้อง

en: <strong>Error:</strong> The password you entered for the username %s is incorrect.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> รหัสผ่านที่คุณกรอกสำหรับผู้ใช้ %s นั้นไม่ถูกต้อง

en: <strong>Error:</strong> The passwords do not match.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> รหัสผ่านไม่ตรงกัน

en: <strong>Error:</strong> The username <strong>%s</strong> is not registered on this site. If you are unsure of your username, try your email address instead.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> ชื่อผู้ใช้<strong>%s</strong> ไม่อยู่ในระบบของเว็บไซต์นี้ หากไม่แน่ใจเรื่องชื่อผู้ใช้ของคุณ กรุณาใช้อีเมลเพื่อลองใหม่อีกครั้ง

en: <strong>Error:</strong> The username field is empty.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> คุณยังไม่ได้ใส่ชื่อผู้ใช้

en: <strong>Error:</strong> There is no account with that username or email address.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> ไม่พบบัญชีที่ตรงกับชื่อผู้ใช้หรือที่อยู่อีเมลของคุณ

en: <strong>Error:</strong> There was a problem creating site entry.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong>มีปัญหาในการสร้างทางเข้าเว็บ

en: <strong>Error:</strong> This email is already registered. Please choose another one.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> อีเมลนี้ได้ทำการลงทะเบียนแล้ว  โปรดใช้อีเมลอื่น

en: <strong>Error:</strong> This username is already registered. Please choose another one.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> ชื่อผู้ใช้นี้ถูกใช้ลงทะเบียนแล้ว โปรดเลือกชื่ออื่น

en: <strong>Error:</strong> This username is invalid because it uses illegal characters. Please enter a valid username.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> ชื่อผู้ใช้นี้ไม่สามารถใช้งานได้เพราะใช้ตัวอักษรที่ผิดกฎ โปรดใส่ชื่อผู้ใช้ที่ใช้งานได้

en: <strong>Error:</strong> Unknown email address. Check again or try your username.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> ไม่ทราบอีเมล โปรดตรวจสอบอีกครั้งหรือลองด้วยชื่อผู้ใช้งาน

en: <strong>Error:</strong> User registration is currently not allowed.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong>ไม่อนุญาตการลงทะเบียนผู้ใช้

en: <strong>Error:</strong> Your URL is too long.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> URL ของคุณยาวเกินไป

en: <strong>Error:</strong> Your account has been marked as a spammer.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong>บัญชีของคุณถูกตั้งว่าเป็น spammer

en: <strong>Error:</strong> Your comment is too long.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> ความเห็นของคุณยาวเกินไป

en: <strong>Error:</strong> Your email address is too long.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> ที่อยู่อีเมลของคุณยาวเกินไป

en: <strong>Error:</strong> Your name is too long.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> ชื่อของคุณยาวเกินไป

en: <strong>Error:</strong> Your password reset link appears to be invalid. Please request a new link below.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong>  ลิงก์ล้างค่ารหัสผ่านของคุณดูเหมือนว่าจะใช้งานไม่ได้  โปรดร้องขอลิงก์ใหม่ด้านล่าง

en: <strong>Error:</strong> Your password reset link has expired. Please request a new link below.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> ลิงก์ล้างค่ารหัสผ่านหมดอายุ โปรดร้องขอลิงก์ใหม่ด้านล่าง

en: <strong>Error</strong>: %s
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: %s

en: <strong>Error</strong>: Please enter a username or email address.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ใส่ชื่อผู้ใช้หรือที่อยู่อีเมล

en: <strong>Error</strong>: The email could not be sent. Your site may not be correctly configured to send emails. <a href="%s">Get support for resetting your password</a>.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่สามารถส่งอีเมลได้ เว็บของคุณอาจจะไม่ได้ตั้งค่าการส่งอีเมลอย่างถูกต้อง <a href="%s">ขอความช่วยเหลือในการกำหนดรหัสผ่านใหม่</a>.

en: <strong>Error</strong>: There is no account with that username or email address.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบบัญชีที่ตรงกับชื่อผู้ใช้หรือที่อยู่อีเมลของคุณ

en: <strong>Heads up!</strong> The versions of the following plugins you're running haven't been tested with WooCommerce %s. Please update them or confirm compatibility before updating WooCommerce, or you may experience issues:
th: <strong>โปรดระวัง!</strong> เวอร์ชั่นของปลั๊กอินที่คุณใช้อยู่ยังไม่ได้ทำการทดสอบกับ WooCommerce %s โปรดอัปเดตหรือตรวจสอบให้มั่นใจเรื่องความเข้ากันได้ของเวอร์ชั่น WooCommerce ที่กำลังจะอัปเดต หรือไม่ คุณอาจจะพบปัญหาในการใช้งาน

en: <strong>Howdy %1$s</strong>
th: <strong>สวัสดี %1$s</strong>

en: <strong>Info</strong> &mdash; The site URL is rarely edited as this can cause the site to not work properly. The Registered date and Last Updated date are displayed. Network admins can mark a site as archived, spam, deleted and mature, to remove from public listings or disable.
th: <strong>ข้อมูล</strong> &mdash; URL เว็บมักจะไม่ค่อยถูกแก้ไขเนื่องจากอาจจะทำให้ไม่สามารถเข้าใช้งานเว็บได้ตามปกติ วันลงทะเบียนและวันที่มีการแก้ไขครั้งสุดท้ายจะถูกแสดงผล ผู้ดูแลเครือข่ายสามารถให้สถานะกับเว็บเป็น เก่าเก็บ สแปม ลบแล้ว และเก่าแก่ เพื่อนำออกจากรายชื่อเว็บเผยแพร่ หรือปิดการใช้งานไปเลย

en: <strong>Manage</strong> multiple sites and plugins centrally.
th: <strong>จัดการ</strong> หลาย ๆ เว็บไซต์และปลั๊กอินในที่เดียว

en: <strong>Media</strong> &mdash; A list of URLs for all media file uploads made by the user.
th: <strong>สื่อ</strong> &mdash; รายชื่อของ URL สำหรับไฟล์สื่อทั้งหมดที่ถูกอัปโหลดโดยผู้ใช้

en: <strong>Media</strong> &mdash; A list of URLs for media files the user uploads.
th: <strong>ไฟล์สื่อ</strong> &mdash; รายชื่อของ URLs สำหรับไฟล์สื่อที่ผู้ใช้อัปโหลด

en: <strong>NOTE:</strong> If the import process is interrupted for <em>any</em> reason, come back to this page and it will continue from where it stopped automatically.
th: <strong>หมายเหตุ:</strong> ถ้าขั้นตอนนำเข้าถูกขัดขวางเนื่องจากเหตุผล <em>ใด ๆ</em> กลับมาที่หน้านี้และมันจะทำต่อจากอะไรที่มันหยุดไปโดยอัตโนมัติ

en: <strong>NOTE:</strong> You appear to have JavaScript disabled, so you will need to manually click through each step of this importer. If you enable JavaScript, it will step through automatically.
th: <strong>หมายเหตุ:</strong> ดูเหมือนว่าคุณปิดการใช้งาน JavaScript ดังนั้นคุณจะต้องกดแต่ละขั้นตอนของตัวนำเข้านี้ด้วยตัวเอง  ถ้าคุณเปิดใช้งาน JavaScript  ทุกขั้นตอนจะทำงานเองอัตโนมัติ

en: <strong>Name</strong> &mdash; The name is how it appears on your site.
th: <strong>ชื่อ</strong> &mdash; ชื่อคือสิ่งที่ปรากฏอยู่บนเว็บของคุณ

en: <strong>Order</strong> &mdash; Pages are usually ordered alphabetically, but you can choose your own order by entering a number (1 for first, etc.) in this field.
th: <strong>การเรียงลำดับ</strong> &mdash; หน้านั้นจะถูกเรียงตามตัวอักษร  แต่คุณสามารถใส่ตัวเลขเพื่อเปลี่ยนลำดับหน้าที่จะปรากฎ (1 สำหรับลำดับแรก) ในช่องนี้

en: <strong>Parent</strong> &mdash; Categories, unlike tags, can have a hierarchy. You might have a Jazz category, and under that have child categories for Bebop and Big Band. Totally optional. To create a subcategory, just choose another category from the Parent dropdown.
th: <strong>หมวดหมู่หลัก</strong> &mdash; หมวดหมู่สามารถมีลำดับขั้นซึ่งไม่เหมือนกับป้ายกำกับ คุณสามารถมีหมวดหมู่แจ๊ส และภายใต้หมวดหมู่นั้นก็สามารถมีหมวดหมู่ย่อยของบีบ๊อบและบิ๊กแบนด์ได้ สามารถเป็นได้โดยไม่จำกัด เพื่อที่จะสร้างหมวดหมู่ย่อย เพียงแค่เลือกหมวดหมู่อื่นจากเมนูเลื่อนลงของหมวดหมู่หลัก

en: <strong>Parent</strong> &mdash; You can arrange your pages in hierarchies. For example, you could have an &#8220;About&#8221; page that has &#8220;Life Story&#8221; and &#8220;My Dog&#8221; pages under it. There are no limits to how many levels you can nest pages.
th: <strong>หน้าแม่</strong> &mdash; คุณสามารถจัดเรียงหน้าของคุณเป็นขั้นได้  ตัวอย่างเช่น  คุณอาจจะมีหน้า &#8220;เกี่ยวกับผู้เขียน&#8221; ซึ่งอาจจะมีหน้า &#8220;ประวัติของฉัน&#8221; และ &#8220;สุนัขของฉัน&#8221; อยู่ใต้หน้านี้  ซึ่งไม่มีจำกัดในการสร้างหน้าย่อยรอง ๆ ลงไป

en: <strong>Post editor</strong> &mdash; Enter the text for your post. There are two modes of editing: Visual and Text. Choose the mode by clicking on the appropriate tab.
th: <strong>ตัวแก้ไขเรื่อง</strong>  &mdash; การเขียนข้อความสำหรับเรื่องของคุณ  คุณสามารถเขียนเรื่องได้สองโหมด: แบบเสมือนจริงและตัวอักษร  เลือกโหมดโดยการกดที่แถบที่เหมาะสม

en: <strong>Preview</strong> will show you what your draft post will look like if you publish it. View will take you to your live site to view the post. Which link is available depends on your post&#8217;s status.
th: การ<strong>ชมตัวอย่าง</strong> จะแสดงให้คุณเห็นว่าฉบับร่างจะเป็นอย่างไรเมื่อคุณเผยแพร่มัน การดูจะนำคุณไปยังเว็บจริงของคุณเพื่อที่จะดูเรื่องนั้นได้ ลิงก์ใดจะใช้ได้นั้นก็ขึ้นอยู่กับสถานะเรื่องของคุณ

en: <strong>Profile Information</strong> &mdash; user email address, username, display name, nickname, first name, last name, description/bio, and registration date.
th: <strong>ข้อมูลส่วนตัว</strong> &mdash; ที่อยู่อีเมลผู้ใช้ ชื่อผู้ใช้ ชื่อที่แสดง ชื่อเล่น ชื่อต้น ชื่อสกุล รายละเอียด/ชีวประวัติ และวันลงทะเบียน

en: <strong>Protect</strong> you from brute force attacks.
th: <strong>ป้องกัน</strong> คุณจากการโจมตีผิดปกติ (brute force attacks)

en: <strong>Publish</strong> &mdash; You can set the terms of publishing your post in the Publish box. For Status, Visibility, and Publish (immediately), click on the Edit link to reveal more options. Visibility includes options for password-protecting a post or making it stay at the top of your blog indefinitely (sticky). The Password protected option allows you to set an arbitrary password for each post. The Private option hides the post from everyone except editors and administrators. Publish (immediately) allows you to set a future or past date and time, so you can schedule a post to be published in the future or backdate a post.
th: <strong>เผยแพร่</strong> &mdash; คุณสามารถตั้งค่าการเผยแพร่เรื่องของคุณในช่องการเผยแพร่ สำหรับสถานะ การมองเห็น และการเผยแพร่ (ทันที) โดยการกดไปที่ลิงก์แก้ไขเพื่อแสดงตัวเลือกเพิ่มเติมออกมา การมองเห็นจะมีตัวเลือกสำหรับการปกป้องเรื่องด้วยรหัสผ่าน หรือตัวเลือกในการทำให้มันอยู่ด้านบนของบล็อกตลอดไป (ปักหมุด) สำหรับตัวเลือกการปกป้องด้วยรหัสผ่านจะอนุญาตให้คุณตั้งค่ารหัสผ่านเฉพาะสำหรับแต่ละเรื่อง สำหรับตัวเลือกส่วนตัวจะซ่อนเรื่องจากทุกคนยกเว้นผู้ตรวจทานและผู้ดูแล สำหรับตัวเลือกการเผยแพร่ (ทันที) จะอนุญาตให้คุณตั้งวันและเวลาได้ทั้งในอดีตหรืออนาคต ซึ่งนั่นจะทำให้คุณสามารถที่จะกำหนดเวลาเพื่อเผยแพร่เรื่องในอนาคตหรือเผยแพร่เรื่องในเวลาย้อนหลังกลับไปได้

en: <strong>Quick Draft</strong> &mdash; Allows you to create a new post and save it as a draft. Also displays links to the 3 most recent draft posts you've started.
th: <strong>ฉบับร่างอย่างเร็ว</strong> &mdash; อนุญาตคุณให้สร้างเรื่องใหม่และบันทึกเป็นฉบับร่าง และยังแสดงลิงก์ไปยังฉบับร่างล่าสุด 3 บทความที่คุณได้ทำไว้

en: <strong>Quick Edit</strong> provides inline access to the metadata of your post, allowing you to update post details without leaving this screen.
th: <strong>แก้ไขอย่างเร็ว</strong> ทำให้เข้าถึง metadata ของเรื่องของคุณ  อนุญาตคุณให้อัปเดตรายละเอียดเรื่องโดยไม่ออกจากหน้าจอนี้

en: <strong>Random:</strong> Show a different image on each page.
th: <strong>สุ่ม:</strong> แสดงรูปที่แตกต่างกันบนแต่ละหน้า

en: <strong>Remove</strong> allows you to remove a user from your site. It does not delete their content. You can also remove multiple users at once by using bulk actions.
th: <strong>ลบออก</strong> อนุญาตให้คุณลบผู้ใช้ออกจากเว็บของคุณ ซึ่งจะไม่มีการลบเนื้อหาของผู้ใช้ดังกล่าว คุณยังสามารถที่จะลบผู้ใช้ครั้งละหลายๆ คนได้ในคราวเดียวกันโดยการใช้คำสั่งแบบกลุ่ม

en: <strong>Screen Options</strong> &mdash; Use the Screen Options tab to choose which Dashboard boxes to show.
th: <strong>ตัวเลือกหน้าจอ</strong> &mdash; ให้ใช้แถบตัวเลือกหน้าจอเพื่อเลือกว่าจะแสดงผลกล่องบนแผงควบคุมอันไหนบ้าง

en: <strong>Send Trackbacks</strong> &mdash; Trackbacks are a way to notify legacy blog systems that you&#8217;ve linked to them. Enter the URL(s) you want to send trackbacks. If you link to other WordPress sites they&#8217;ll be notified automatically using pingbacks, and this field is unnecessary.
th: <strong>ส่ง Trackbacks</strong> &mdash; Trackbacks เป็นวิธีการที่จะแจ้งกับระบบบล็อกว่า คุณได้ทำลิงก์หาพวกเขา ใส่ URL ถ้าคุณต้องการส่ง trackbacks  ถ้าคุณลิงก์หาบล็อก WordPress อื่น  พวกเขาจะได้รับการแจ้งโดยอัตโนมัติโดยใช้ pingbacks โดยที่คุณไม่ต้องใส่ข้อมูลในช่องนี้

en: <strong>Session Tokens</strong> &mdash; User login information, IP Addresses, Expiration Date, User Agent (Browser/OS), and Last Login.
th: <strong>หลักฐานช่วงเวลาการใช้งาน</strong> &mdash; ข้อมูลการเข้าสู่ระบบของผู้ใช้ ที่อยู่ไอพี วันหมดอายุ ตัวแทนผู้ใช้ (เบราว์เซอร์/โอเอส) และการเข้าสู่ระบบครั้งสุดท้าย

en: <strong>Settings</strong> &mdash; This page shows a list of all settings associated with this site. Some are created by WordPress and others are created by plugins you activate. Note that some fields are grayed out and say Serialized Data. You cannot modify these values due to the way the setting is stored in the database.
th: <strong>การตั้งค่า</strong> &mdash; หน้านี้แสดงรายการการตั้งค่าทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับเว็บนี้ รายการบางส่วนเป็นของ WordPress และที่เหลือเป็นของปลั๊กอินที่เปิดใช้งาน โปรดทราบว่าบางรายการที่ถูกระบายสีเทาและแจ้งว่า Serialized Data คุณไม่สามารถเปลี่ยนแปลงข้อมูลชุดนี้ได้เนื่องจากวิธีการตั้งค่านี้ถูกบันทึกลงในฐานข้อมูล

en: <strong>Site Health Status</strong> &mdash; Informs you of any potential issues that should be addressed to improve the performance or security of your website.
th: <strong>สถานะสุขภาพเว็บ</strong> &mdash; แจ้งเตือนคุณเกี่ยวกับปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นซึ่งคุณควรจะเพิ่มสมรรถนะหรือมาตรการความปลอดภัยให้กับเว็บของคุณ

en: <strong>Slug</strong> &mdash; The &#8220;slug&#8221; is the URL-friendly version of the name. It is usually all lowercase and contains only letters, numbers, and hyphens.
th: <strong>Slug</strong> &mdash; &#8220;slug&#8221; คือชื่อในรูปแบบที่เป็นมิตรกับ URL โดยปกติแล้วทั้งหมดจะใช้เป็นอักขระตัวเล็ก และใช้แค่เพียงตัวอักษร ตัวเลขและขีดกลาง (Hyphen) เท่านั้น

en: <strong>Speed up</strong> your images and photos.
th: <strong>เร่งความเร็ว</strong> รูปและภาพของคุณ

en: <strong>Template</strong> &mdash; Some themes have custom templates you can use for certain pages that might have additional features or custom layouts. If so, you&#8217;ll see them in this dropdown menu.
th: <strong>เทมเพลต</strong> &mdash; บางธีมมีเทมเพลตกำหนดเองที่คุณสามารถใช้สำหรับหน้าบางหน้าซึ่งอาจจะมีคุณสมบัติพิเศษเพิ่มเติม หรือเค้าโครงกำหนดเองได้ หากเป็นเช่นนั้นแล้ว คุณสามารถที่จะดูพวกมันได้ในเมนู dropdown นี้

en: <strong>Themes</strong> &mdash; This area shows themes that are not already enabled across the network. Enabling a theme in this menu makes it accessible to this site. It does not activate the theme, but allows it to show in the site&#8217;s Appearance menu. To enable a theme for the entire network, see the <a href="%s">Network Themes</a> screen.
th: <strong>ธีม</strong> &mdash; พื้นที่ส่วนนี้แสดงรายชื่อธีมที่ยังไม่ได้เปิดใช้งานทั่วเครือข่าย การเปิดใช้งานธีมจากเมนูนี้ เป็นเพียงการทำให้ธีมสามารถใช้กับเว็บนี้ได้เท่านั้น ไม่ได้เป็นการเปิดใช้งานธีม แต่เป็นการอนุญาตให้มันแสดงผลได้ในเมนูรูปลักษณ์ เพื่อเปิดใช้งานธีมนี้สำหรับเครือข่ายทั้งหมด ให้ไปที่หน้าจอ <a href="%s">ธีมบนเครือข่าย</a>

en: <strong>Title</strong> &mdash; Enter a title for your post. After you enter a title, you&#8217;ll see the permalink below, which you can edit.
th: <strong>ชื่อ</strong> &mdash; ใส่ชื่อเรื่องของคุณ หลังจากที่คุณใส่ชื่อแล้วคุณจะเห็นลิงก์ถาวรทางด้านล่างซึ่งคุณสามารถแก้ไขได้

en: <strong>Trash</strong> removes your post from this list and places it in the Trash, from which you can permanently delete it.
th: <strong>ถังขยะ</strong>ลบเรื่องของคุณจากรายการนี้และส่งไปทิ้งที่ถังขยะ ที่ซึ่งคุณสามารถจะลบเรื่องได้อย่างถาวร

en: <strong>Users</strong> &mdash; This displays the users associated with this site. You can also change their role, reset their password, or remove them from the site. Removing the user from the site does not remove the user from the network.
th: <strong>ผู้ใช้</strong> &mdash; รายชื่อผู้ใช้ที่ร่วมดูแลเว็บไซต์นี้ คุณสามารถเปลี่ยนบทบาท ล้างค่ารหัสผ่าน หรือนำพวกเค้าออกจากรายชื่อนี้ได้ ทั้งนี้ การนำผู้ใช้ออก จะมีผลเฉพาะเว็บไซต์นี้เท่านั้น ผู้ใช้จะยังคงอยู่ในเครือข่าย

en: <strong>WARNING:</strong> This can take a really long time if you have a lot of entries in your LiveJournal, or a lot of comments. Ideally, you should only start this process if you can leave your computer alone while it finishes the import.
th: <strong>คำเตือน:</strong> นี่อาจต้องใช้เวลานานมากถ้าคุณมีบทความจำนวนมากใน LiveJournal ของคุณหรือมีความเห็นจำนวนมาก  เพื่อผลที่ดีเลิศ คุณควรจะเริ่มขั้นตอนนี้ถ้าคุณสามารถออกจากหน้าจอให้คอมพิวเตอร์ของคุณทำงานจนเสร็จการนำเข้า

en: <strong>Warning:</strong> these pages should not be the same as your Privacy Policy page!
th: <strong>คำเตือน:</strong> หน้าเหล่านี้ไม่ควรจะเหมือนกันกับหน้านโยบายความเป็นส่วนตัว!

en: <strong>Warning:</strong> these pages should not be the same!
th: <strong>คำเตือน:</strong> หน้าเหล่านี้ไม่ควรจะเหมือนกัน!

en: <strong>Welcome to WooCommerce</strong> &#8211; You&lsquo;re almost ready to start selling :)
th: <strong>ยินดีต้อนรับสู่ WooCommerce</strong> &#8211; คุณเกือบที่จะพร้อมขายสินค้าแล้ว :)

en: <strong>Welcome</strong> &mdash; Shows links for some of the most common tasks when setting up a new site.
th: <strong>ยินดีต้อนรับ</strong> &mdash; แสดงลิงก์บางอันสำหรับงานที่จะต้องทำส่วนใหญ่เมื่อติดตั้งเว็บใหม่

en: <strong>WordPress Events and News</strong> &mdash; Upcoming events near you as well as the latest news from the official WordPress project and the <a href="%s">WordPress Planet</a>.
th: <strong>ข่าวและกิจกรรมเกี่ยวกับ WordPress</strong> &mdash; กิจกรรมที่กำลังจะเกิดขึ้นใกล้ๆ คุณและข่าวสารล่าสุดจากโครงการ WordPress ที่เป็นทางการและจาก <a href="%s">WordPress Planet</a>.

en: A 2 digit country code, e.g. US. Leave blank to apply to all.
th: รหัสประเทศสองตัวอักษร เช่น US สำหรับประเทศอเมริกา   ทิ้งว่างไว้เพื่อใช้รหัสเดียวกันทั้งหมด

en: A 2 digit state code, e.g. AL. Leave blank to apply to all.
th: รหัสมลรัฐสองตัวอักษร เช่น AL สำหรับรัฐอลาบาม่า ทิ้งว่างไว้เพื่อใช้รหัสเดียวกันทั้งหมด

en: A <a href="%s">static page</a> (select below)
th: <a href="%s">หน้าตายตัว</a> (เลือกด้านล่าง)

en: A WordPress Commenter
th: ผู้แสดงความเห็น WordPress

en: A calendar of your site’s posts.
th: ปฏิทินของเรื่องในเว็บของคุณ

en: A city in the same timezone as you.
th: เมืองที่อยู่ในเขตเวลาเดียวกับคุณ

en: A cloud of your most used tags.
th: กลุ่มป้ายกำกับที่คุณใช้บ่อยที่สุด

en: A collection of stats from around WordPress.com that we’ve decided to share with the world. Our mission is to democratize publishing one website at a time.
th: การเก็บสถิติจากทุก ๆ สิ่งบน WordPress.com ที่เราตัดสินใจที่จะแบ่งปันกับคนทั้งโลก  จุดมุ่งหมายของเราคือการเผยแพร่เว็บทุกเว็บอย่างเท่าเทียมกัน

en: A comment is held for moderation
th: ความเห็นถูกพักไว้เพื่อรอตรวจสอบ

en: A credit card used to renew your subscription has expired or is going to expire before the next renewal on %s
th: บัตรเครดิตที่ใช้ต่ออายุสมาชิกของคุณหมดอายุแล้ว หรือมันกำลังจะหมดอายุก่อนการต่อสมาชิกครั้งต่อไปเมื่อ %s

en: A credit card used to renew your subscription has expired or is going to expire before the next renewal on %s.
th: บัตรเครดิตที่ใช้ต่ออายุสมาชิกของคุณหมดอายุแล้ว หรือมันกำลังจะหมดอายุก่อนการต่อสมาชิกครั้งต่อไปเมื่อ %s

en: A date format for all date strings.
th: รูปแบบการแสดงผลของวันที่

en: A day number of the week that the week should start on.
th: เลขวันของสัปดาห์ที่สับดาห์ควรจะใช้เริ่มต้น

en: A description of the theme.
th: คำอธิบายของธีม

en: A duplicate event already exists.
th: เหตุการณ์นี้มีอยู่แล้ว

en: A friendly name for the webhook.
th: ชื่อที่เป็นมิตรสำหรับ webhook

en: A friendly summary of the response including the HTTP response code, message, and body.
th: สรุปแบบเข้าใจง่ายของการตอบสนองรวมถึงรหัสการตอบสนอง HTTP ข้อความ และส่วนเนื้อหา

en: A human readable description for the setting used in interfaces.
th: รายละเอียดสำหรับหน้าการตั้งค่า ที่จะใช้ในหน้าอินเตอร์เฟส

en: A human-readable description of the post type.
th: คำอธิบายของประเภทเรื่องที่ผู้ใช้สามารถอ่านได้เข้าใจ

en: A human-readable description of the resource.
th: รายละเอียดของ resource ที่ผู้ใช้เห็น

en: A human-readable description of the taxonomy.
th: คำอธิบายที่คนอ่านได้ของหมวดคำศัพท์

en: A link to a pattern category.
th: ลิงก์ไปที่หมวดหมู่แพตเทิร์น

en: A link to a post format
th: ลิงก์ไปที่รูปแบบเรื่อง

en: A link to a product category.
th: ลิงก์ไปยังหมวดหมู่สินค้า

en: A link to a product tag.
th: ลิงก์ไปยังแท็กสินค้า

en: A link to a product.
th: ลิงก์ไปยังสินค้า

en: A list of taxonomy terms that can be used in regard to order/product statuses.
th: รายชื่อเงื่อนไขลำดับขั้นที่ถูกเรียกใช้โดยอิงกับสถานะ รายการสั่งซื้อ/สินค้า

en: A list of your site&#8217;s Pages.
th: รายชื่อหน้าของเว็บของคุณ

en: A list of your store's products.
th: รายการสินค้าในร้านค้าของคุณ

en: A list or dropdown of categories.
th: รายชื่อหรือดรอปดาวน์ของหมวดหมู่

en: A list or dropdown of product categories.
th: รายการ หรือ Dropdown ของหมวดหมู่สินค้า

en: A media item.
th: ไฟล์สื่อ

en: A minimum order amount
th: คำสั่งซื้อขั้นต่ำทั้งหมด

en: A minimum order amount AND a coupon
th: ยอดขั้นต่ำในการสั่งซื้อ และคูปอง

en: A minimum order amount OR a coupon
th: ยอดขั้นต่ำในการสั่งซื้อ หรือคูปอง

en: A monthly archive of your site&#8217;s Posts.
th: คลังเก็บรายเดือนของเรื่องบนเว็บของคุณ

en: A name is required for this term.
th: จำเป็นจะต้องมีชื่อสำหรับคำศัพท์นี้

en: A named status for the object.
th: สถานะชื่อสำหรับ object

en: A named status for the post.
th: ชื่อสถานะสำหรับเรื่อง

en: A new comment on the post "%s" is waiting for your approval
th: มีความเห็นบนเรื่อง "%s" กำลังรอการอนุมัติของคุณ

en: A new minor update is available for your site. Because minor updates often address security, it&#8217;s important to install them.
th: การอัปเดตรุ่นย่อยพร้อมแล้วสำหรับเว็บของคุณ เนื่องด้วยการอัปเดตรุ่นย่อยโดยส่วนใหญ่จะเกี่ยวข้องกับมาตรการความปลอดภัย จึงเป็นการสำคัญที่จะต้องติดตั้งมัน

en: A new pingback on the post "%s" is waiting for your approval
th: มี pingback บนเรื่อง "%s" กำลังรอการอนุมัติของคุณ

en: A new trackback on the post "%s" is waiting for your approval
th: มี trackback บนเรื่อง "%s" กำลังรอการอนุมัติของคุณ

en: A new version of WordPress is available.
th: มี WordPress รุ่นใหม่ให้ใช้ได้

en: A note has been added to your order
th: บันทึกเพิ่มเติมสำหรับการสั่งซื้อ

en: A page reload is required for this change. Make sure your content is saved before reloading.
th: การโหลดขึ้นมาใหม่ของหน้าจำเป็นสำหรับการเปลี่ยนแปลงนี้ ดูให้แน่ใจว่ามีการบันทึกเนื้อหาแล้วก่อนที่จะโหลดขึ้นมาใหม่

en: A password protected post can not be set to sticky.
th: เรื่องแบบมีรหัสผ่านป้องกัน ไม่สามารถปักหมุดได้

en: A password reset email has been sent to the email address on file for your account, but may take several minutes to show up in your inbox. Please wait at least 10 minutes before attempting another reset.
th: ส่งอีเมลล้างค่ารหัสผ่านไปทางอีเมลที่ตั้งค่าไว้ในบัญชีแล้ว อาจใช้เวลาสักครู่กว่าท่านจะได้รับอีเมลฉบับดังกล่าว และกรุณารออย่างน้อย 10 นาทีก่อนที่จะร้องขอเปลี่ยนรหัสผู้ใช้ครั้งใหม่

en: A password reset link was emailed to %s.
th: ลิงก์เพื่อล้างค่ารหัสผ่านถูกส่งอีเมลไปยัง %s

en: A password to protect access to the content and excerpt.
th: รหัสผ่านเพื่อป้องกันการเข้าถึงเนื้อหาและเกริ่นนำ

en: A plugin disallowed this event.
th: มีปลั๊กอินไม่อนุญาต event นี้

en: A plugin has prevented updates by disabling %s.
th: ปลั๊กอินไม่ให้อัปเดตโดยปิดการใช้งาน %s

en: A plugin prevented the event from being rescheduled.
th: มีปลั๊กอินไประงับ event ไม่ให้ rescheduled

en: A plugin prevented the event from being scheduled.
th: มีปลั๊กอินไประงับ event ไม่ให้ scheduled

en: A plugin prevented the event from being unscheduled.
th: มีปลั๊กอินไประงับการ unscheduled

en: A plugin prevented the hook from being cleared.
th: มีปลั๊กอินไประงับการล้างค่า hook

en: A post ID mismatch has been detected.
th: ตรวจพบว่า ID ของเรื่องไม่ถูกต้อง

en: A post can not be sticky and have a password.
th: เรื่องไม่สามารถปักหมุด และตั้งรหัสผ่านได้

en: A post type mismatch has been detected.
th: ตรวจพบว่าประเภทเรื่องไม่ถูกต้อง

en: A previous automatic background update could not occur.
th: การอัปเดตอยู่เบื้องหลังที่ทำงานก่อนหน้านี้ไม่สามารถทำงานได้

en: A previous automatic background update ended with a critical failure, so updates are now disabled.
th: การอัปเดตเบื้องหลังอย่างอัตโนมัติก่อนหน้านี้จบลงด้วยความล้มเหลวโดยสิ้นเชิง เพราะฉะนั้นทุกการอัปเดตต่อจากนี้ถูกปิดลง

en: A product attribute term with the provided ID could not be found
th: ไม่พบสินค้าที่มีค่าคุณสมบัติจาก ID ที่กำหนด

en: A product attribute with the provided ID could not be found
th: ไม่พบคุณสมบัติสินค้าจาก ID ที่กำหนด

en: A product category with the provided ID could not be found
th: ไม่พบรหัสหมวดหมู่สินค้าที่ให้มา

en: A product shipping class with the provided ID could not be found
th: ไม่พบประเภทการจัดส่งตามรหัสที่ระบุ

en: A product tag with the provided ID could not be found
th: ไม่พบป้ายกำกับสินค้าตามรหัสที่ระบุ

en: A product with this ID already exists.
th: สินค้าตามไอดีนี้ยังคงมีอยู่

en: A product with this SKU already exists.
th: มีสินค้าที่ใช้ SKU นี้อยู่แล้ว

en: A recovery link was already sent %1$s ago. Please wait another %2$s before requesting a new email.
th: ส่งลิงก์เพื่อกู้คืนแล้วเมื่อ %1$s ที่แล้ว กรุณารอ %2$s ก่อนส่งอีเมลคำขอใหม่

en: A red bar on the left means the comment is waiting for you to moderate it.
th: แถบสีแดงด้านซ้ายหมายถึงความนี้กำลังรอการตรวจสอบจากคุณ

en: A scheduled event has failed
th: งานที่ตั้งเวลาไว้ล้มเหลว

en: A scheduled event is late
th: เหตุการณ์ที่ตั้งเวลาไว้สายแล้ว

en: A search form for your site.
th: แบบฟอร์มการค้นหาสำหรับเว็บของคุณ

en: A search form for your store.
th: ค้นหาจากร้านค้าของคุณ

en: A shipping zone is a geographic region where a certain set of shipping methods and rates apply.
th: โซนการจัดส่งคือภูมิภาคเชิงภูมิศาสตร์ที่สามารถนำชุดและอัตราของวิธีการจัดส่งบางอย่างมาใช้ได้

en: A shipping zone is a geographic region where a certain set of shipping methods are offered.
th: โซนการจัดส่ง คือ พื้นที่ทางภูมิศาสตร์ ที่มีการเสนอวิธีการจัดส่งให้

en: A short description of the block, in human readable format.
th: คำอธิบายบล็อกสั้น ๆ ที่ผู้อ่านเข้าใจได้

en: A simple offline gateway that lets you accept BACS payment.
th: ช่องทางการจ่ายเงินออฟไลน์แบบง่าย ๆ ที่ให้คุณรับชำระเงินผ่านการโอนเข้าบัญชีธนาคาร

en: A simple offline gateway that lets you accept a check as method of payment.
th: ช่องทางการจ่ายเงินออฟไลน์แบบง่ายที่จะทำให้คุณสามารถยอมรับเช็คให้เป็นวิธีการชำระเงินได้

en: A simple offline gateway that lets you accept cash on delivery.
th: ช่องทางการจ่ายเงินออฟไลน์แบบง่าย ๆ ที่ให้คุณรับชำระเงินสดขณะจัดส่งถึงมือลูกค้า

en: A static page
th: หน้าตายตัว

en: A sticky post can not be password protected.
th: เรื่องแบบปักหมุด ไม่สามารถเปิดใช้งานรหัสผ่านป้องกันได้

en: A structure tag is required when using custom permalinks. <a href="%s">Learn more</a>
th: ต้องการโครงสร้างป้ายกำกับเมื่อใช้งานลิงก์ถาวรปรับแต่ง <a href="%s">เรียนรู้เพิ่มเติม</a>

en: A tax rate with the provided ID could not be found
th: ไม่พบอัตราภาษีจาก ID ที่กำหนด

en: A term with the name provided already exists in this taxonomy.
th: คำศัพท์ที่มีชื่ออยู่แล้วปรากฏอยู่ในหมวดหมู่คำศัพท์นี้แล้ว

en: A term with the name provided already exists with this parent.
th: คำศัพท์ที่มีชื่ออยู่แล้วปรากฏอยู่ในหมวดหมู่คำศัพท์หลักนี้แล้ว

en: A test is unavailable
th: ไม่มีการทดสอบนี้

en: A time format for all time strings.
th: รูปแบบการแสดงผลของเวลา

en: A valid URL was not provided.
th: ยังไม่ได้ให้ URL ที่ใช้งานได้

en: A valid email address is required
th: ต้องการอีเมลที่ใช้งานได้

en: A valid email address is required.
th: ต้องการอีเมลที่ใช้งานได้

en: A valid email address must be given.
th: ต้องใส่ที่อยู่อีเมลที่ใช้งานได้

en: A valid free shipping coupon
th: คูปองฟรีค่าจัดส่ง

en: A variable mismatch has been detected.
th: ตรวจพบตัวแปรที่ไม่ตรงกัน

en: A widget containing a block.
th: วิดเจ็ตมีบล็อกเป็นส่วนประกอบ

en: A → Z
th: A 	 Z

en: ADD MEDIA
th: เพิ่มไฟล์สื่อ

en: AND
th: และ

en: API Key generated successfully. Make sure to copy your new keys now as the secret key will be hidden once you leave this page.
th: สร้าง API Key สำเร็จ ต้องแน่ใจว่าคุณได้คัดลอกคีย์ไว้เรียบร้อยแล้ว เพราะคีย์นี้จะหายไปเมื่อคุณออกจากหน้านี้

en: API Key updated successfully.
th: แก้ไขรหัส API เรียบร้อย

en: API Version
th: เวอร์ชั่น API

en: API credentials
th: API Credentials

en: API docs
th: API Docs

en: API enabled
th: เปิดใช้งาน API

en: API key
th: API Key

en: API user is invalid
th: API ผู้ใช้ ไม่ถูกต้อง

en: ASC
th: น้อยไปมาก

en: Abort
th: ยกเลิก

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: About Pages
th: หน้าเกี่ยวกับ

en: About Us
th: เกี่ยวกับเรา

en: About WooCommerce
th: เกี่ยวกับ WooCommerce

en: About WordPress
th: เกี่ยวกับ WordPress

en: About Yourself
th: ข้อมูลของคุณ

en: About me
th: เกี่ยวกับฉัน

en: About the user
th: ข้อมูลผู้ใช้

en: Above each blog page
th: อยู่เหนือแต่ละหน้าบล็อก

en: Accept COD if the order is virtual
th: ยอมรับ COD ถ้ารายการสั่งซื้อเป็นการสั่งซื้อเสมือน

en: Accept credit and debit cards, offline (cash or bank transfer) and logged-in payments with money in Mercado Pago. Safe and secure payments with the leading payment processor in LATAM.
th: รับบัตรเครดิตและเดบิต ออฟไลน์ (เงินสดหรือโอนเงินผ่านธนาคาร) และชำระเงินด้วยการเข้าสู่ระบบด้วยบัญชี Mercado Pago เป็นการชำระเงินที่ปลอดภัยด้วยตัวประมวลผลการชำระเงินชั้นนำใน LATAM

en: Accept for virtual orders
th: ยอมรับการสั่งซื้อจำลอง

en: Accept payments via PayPal using account balance or credit card.
th: รับชำระด้วย PayPal โดยใช้เงินในบัญชี หรือบัตรเครดิต

en: Accepted
th: ยอมรับแล้ว

en: Access all block and document tools in a single place
th: เข้าถึงบล็อกทั้งหมดและเครื่องมือของเอกสารในที่เดียว

en: Access all block and document tools in a single place.
th: เข้าถึงบล็อกทั้งหมดและเครื่องมือของเอกสารในที่เดียว

en: Access denied
th: Access Denied

en: Access expires
th: สิทธิในการเข้าถึง หมดอายุ

en: Access granted
th: สิทธิ์การเข้าถึง

en: Access restriction
th: จำกัดการเข้าใช้งาน

en: Access to Purchased Downloads
th: เข้าถึงข้อมูลดาวน์โหลดที่ชำระแล้ว

en: Accessibility Ready
th: พร้อมด้วยการเข้าถึง

en: Account
th: บัญชี

en: Account %s activated
th: เปิดใช้งานบัญชี %s แล้ว

en: Account Details
th: รายละเอียดบัญชี

en: Account Management
th: การจัดการบัญชี

en: Account Settings
th: การตั้งค่าบัญชี

en: Account creation
th: สร้างบัญชีของฉัน

en: Account details
th: รายละเอียดบัญชี

en: Account details changed successfully.
th: เปลี่ยนรายละเอียดบัญชีเรียบร้อยแล้ว

en: Account details:
th: รายละเอียดบัญชี

en: Account erasure requests
th: การขอลบบัญชี

en: Account name
th: ชื่อบัญชี

en: Account number
th: หมายเลขบัญชี

en: Account pages
th: หน้าบัญชี

en: Account settings
th: การตั้งค่าบัญชี

en: Account username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Accounts &amp; Privacy
th: บัญชีและความเป็นส่วนตัว

en: Accuracy
th: ความถูกต้อง

en: Action
th: คำสั่ง

en: Action Status
th: สถานะการกระทำ

en: Action event
th: เหตุการณ์การดำเนินการ

en: Action failed. Please refresh the page and retry.
th: ดำเนินการล้มเหลว โปรดรีเฟรชหน้าเว็บและลองใหม่อีกครั้ง

en: Action has been confirmed.
th: คำสั่งได้รับการยืนยันแล้ว

en: Action required!
th: การดำเนินงานที่จำเป็น

[ctx: Action shown in stats to download data as csv.]
en: Download data as CSV
th: ดาวน์โหลดข้อมูลเป็นไฟล์ CSV

en: Action/Status
th: การกระทำ/สถานะ

en: Actions
th: เลือกคำสั่ง

en: Activate
th: ใช้งาน

en: Activate %1$s
th: เปิดใช้งาน %1$s

en: Activate %s
th: ใช้งาน "%s"

en: Activate %s & Save
th: เปิดใช้งาน %s และบันทึก

en: Activate &#8220;%s&#8221;
th: ใช้งาน &#8220;%s&#8221;

en: Activate &amp; Publish
th: เปิดใช้งานและเผยแพร่

en: Activate &raquo;
th: เปิดใช้งาน &raquo;

en: Activate Plugin
th: เปิดใช้งานปลั๊กอิน

en: Activate Plugin &amp; Go to Press This
th: เปิดใช้งานปลั๊กอิน &amp; กลับไปที่กดที่นี่

en: Activate Plugin &amp; Run Importer
th: ใช้งานปลั๊กอิน &amp; ใช้งานตัวนำเข้า

en: Activate Press This
th: เปิดใช้งาน Press This

en: Activate Site
th: เปิดใช้งานเว็บ

en: Activate this plugin
th: ใช้งานปลั๊กอินนี้

en: Activate your Akismet.com account %s
th: ยืนยันแอคเคาท์ %s บน Akismet.com ของคุณ

en: Activate:
th: ใช้งาน

en: Activated
th: ใช้งาน?

en: Activating %s
th: กำลังเปิดใช้งาน %s

en: Activation Key Required
th: ต้องการรหัสเปิดการใช้งาน

en: Activation Key:
th: รหัสเปิดใช้งาน:

en: Active
th: เปิดการทำงาน

en: Active Child Theme
th: ธีมลูกที่เปิดใช้งาน

en: Active Plugins
th: ปลั๊กอินที่กำลังใช้งาน

en: Active Theme
th: ธีมที่กำลังใช้งาน

en: Active editor
th: เปิดใช้งานตัวแก้ไข

en: Active filters
th: ตัวกรองที่เปิดใช้

[ctx: Active plugin installations]
en: %s+ Million | %s+ Million
th[0]: %s+ ล้าน

[ctx: Active plugin installations]
en: Less Than 10
th: น้อยกว่า 10

en: Active plugins
th: เปิดใช้งานปลั๊กอิน

en: Active plugins.
th: เปิดใช้งานปลั๊กอิน

en: Active theme
th: ธีมที่ใช้งานอยู่

en: Active theme: %1$s (version %2$s)
th: ธีมปัจจุบัน: %1$s (รุ่น %2$s)

en: Activity
th: ความเคลื่อนไหว

en: AdControl
th: การควบคุมโฆษณา

en: Add
th: เพิ่ม

en: Add "read more" link text
th: เพิ่มข้อความลิงก์ "อ่านต่อ"

en: Add %s
th: เพิ่ม %s

en: Add &ldquo;%s&rdquo; to your cart
th: เพิ่มตัวเลือกสำหรับ &ldquo;%s&rdquo; ไปที่ตะกร้าสินค้าของคุณ

en: Add Audio
th: ใส่เสียง

en: Add Comment
th: เพิ่มความเห็น

en: Add Custom Field
th: เพิ่มช่องกำหนดเอง

en: Add Data Erasure Request
th: เพิ่มคำร้องขอการลบข้อมูล

en: Add Data Export Request
th: เพิ่มคำร้องขอการส่งออกข้อมูล

en: Add Existing User
th: เพิ่มผู้ใช้ที่มีอยู่แล้ว

en: Add File
th: เพิ่มไฟล์

en: Add Items
th: เพิ่มรายการ

en: Add Link
th: เพิ่มลิงก์

en: Add Media
th: เพิ่มสื่อ

en: Add Menu Items
th: เพิ่มรายการเมนู

en: Add New
th: เพิ่มใหม่

en: Add New Application Password
th: เพิ่มรหัสผ่านใหม่สำหรับแอปพลิเคชัน

en: Add New Category
th: สร้างหมวดหมู่ใหม่

en: Add New Changeset
th: เพิ่มเซตของการเปลี่ยนแปลง

en: Add New Comment
th: เพิ่มความเห็นใหม่

en: Add New Custom Field:
th: เพิ่มช่องกำหนดเองใหม่:

en: Add New Header Image
th: เพิ่มรูปภาพส่วนหัวใหม่

en: Add New Image
th: เพิ่มรูปภาพใหม่

en: Add New Link
th: เพิ่มลิงก์ใหม่

en: Add New Link Category
th: เพิ่มหมวดหมู่ลิงก์ใหม่

en: Add New Page
th: เพิ่มหน้าใหม่

en: Add New Post
th: เพิ่มเรื่องใหม่

en: Add New Project
th: เพิ่มโปรเจ็คใหม่

en: Add New Project Type
th: แก้ไขประเภทของโปรเจ็ค

en: Add New Site
th: เพิ่มเว็บไซต์ใหม่

en: Add New Tag
th: เพิ่มป้ายกำกับใหม่

en: Add New Template
th: เพิ่มเทมเพลตใหม่

en: Add New Theme
th: เพิ่มธีมใหม่

en: Add New Topic
th: เพิ่มกระทู้ใหม่

en: Add New User
th: เพิ่มผู้ใช้ใหม่

en: Add Site
th: เพิ่มเว็บ

en: Add Video
th: ใส่วีดีโอ

en: Add Widget
th: เพิ่มวิดเจ็ต

en: Add a Widget
th: เพิ่มวิดเจ็ต

en: Add a block
th: เพิ่มบล็อก

en: Add a featured image
th: เพิ่มรูปเด่น

en: Add a menu
th: เพิ่มเมนู

en: Add a navigation menu to your sidebar.
th: เพิ่มเมนูแนะแนวที่แถบด้านข้าง

en: Add a new page
th: เพิ่มหน้าใหม่

en: Add a note for your reference, or add a customer note (the user will be notified).
th: เพิ่มข้อความสำหรับการอ้างอิงของคุณ หรือเพิ่มข้อความสำหรับลูกค้า (ผู้ใช้จะได้รับการแจ้งเตือน)

en: Add a product
th: เพิ่มสินค้า

en: Add a review
th: เพิ่มบทวิจารณ์

en: Add a sharing button
th: เพิ่มปุ่มแบ่งปัน

en: Add alternate sources for maximum HTML5 playback
th: เพิ่มแหล่งทางเลือกสำหรับการเล่น HTML5 สูงสุด

en: Add an Image
th: ใส่รูปภาพ

en: Add an Instagram widget
th: เพิ่มวิดเจ็ต Instagram

en: Add an anchor
th: เพิ่มสมอยึด

en: Add as many zones as you need &ndash; customers will only see the methods available for their address.
th: ใส่เขตจัดส่งเพิ่มเท่าที่ท่านต้องการ &ndash; ลูกค้าจะเห็นเพียงแค่วิธีการจัดส่งเหมาะสมกับที่อยู่ของลูกค้า

en: Add attribute
th: เพิ่มคุณสมบัติ

en: Add audio source
th: เพิ่มแหล่งไฟล์เสียง

en: Add block
th: เพิ่มบล็อก

en: Add button text…
th: เพิ่มข้อความของปุ่ม

en: Add citation
th: เพิ่มอ้างอิง

en: Add color
th: เพิ่มสี

en: Add coupon
th: เพิ่มคูปอง

en: Add fee
th: เพิ่มค่าใช้จ่ายอื่น ๆ

en: Add file
th: เพิ่มไฟล์

en: Add fonts
th: เพิ่มแบบอักษร

en: Add gradient
th: เพิ่มระดับสี

en: Add images to product gallery
th: เพิ่มรูปภาพในคลังรูปสินค้า

en: Add item
th: เพิ่มรายการ

en: Add item(s)
th: เพิ่มสินค้า

en: Add key
th: เพิ่มคีย์

en: Add label…
th: เพิ่มชื่อป้าย...

en: Add link
th: เพิ่มลิงก์

en: Add link to featured image
th: เพิ่มลิงก์ให้กับรูปภาพพิเศษ

en: Add logo
th: เพิ่มรูปโลโก้

en: Add manually
th: เพิ่มสินค้าด้วยตนเอง

en: Add media
th: เพิ่มไฟล์สื่อ

en: Add media files from your computer
th: เพิ่มไฟล์สื่อจากเครื่องคอมฯของคุณ

en: Add menu items
th: เพิ่มเมนูไอเทม

en: Add menu items from the column on the left.
th: เพิ่มรายการเมนูจากคอลัมน์ทางด้านซ้าย

en: Add my products
th: เพิ่มสินค้าของฉัน

en: Add new
th: สร้างใหม่

en: Add new %s
th: เพิ่ม %s ใหม่

en: Add new Term
th: เพิ่มเงื่อนไขใหม่

en: Add new attribute
th: เพิ่มคุณสมบัติใหม่

en: Add new category
th: เพิ่มหมวดหมู่ใหม่

en: Add new coupon
th: เพิ่มคูปองใหม่

en: Add new order
th: รายการสั่งซื้อใหม่

en: Add new page
th: เพิ่มหน้าใหม่

en: Add new post
th: เพิ่มเรื่องใหม่

en: Add new product
th: เพิ่มสินค้าใหม่

en: Add new shipping class
th: เพิ่มประเภทการจัดส่ง

[ctx: Add new subset (greek, cyrillic, devanagari, vietnamese)]
en: no-subset
th: thai

en: Add new tag
th: เพิ่มป้ายกำกับใหม่

en: Add new term
th: เพิ่มเงื่อนไขใหม่

en: Add note
th: เพิ่มข้อความ

en: Add one or several items at once by <strong>selecting the checkbox next to each item and clicking Add to Menu</strong>
th: เพิ่มหนึ่งหรือหลายๆ รายการในคราเดียวโดย <strong>การเลือกช่องทำเครื่องหมายที่อยู่ข้างๆ แต่ละรายการ และกดเพิ่มไปที่เมนู</strong>

en: Add or remove menu items
th: เพิ่มหรือลบรายการเมนู

en: Add or remove pattern categories
th: เพิ่มหรือลบหมวดหมู่แพตเทิร์น

en: Add or remove tags
th: เพิ่มหรือลบป้ายกำกับ

en: Add order
th: เพิ่มรายการสั่งซื้อ

en: Add payment method
th: เพิ่มวิธีการชำระเงิน

en: Add product gallery images
th: เพิ่มคลังภาพสำหรับสินค้า

en: Add product(s)
th: เพิ่มสินค้า

en: Add products
th: เพิ่มสินค้า

en: Add quote
th: เพิ่มคำกล่าวอ้าง

en: Add recommended marketing tools to reach new customers and grow your business
th: เพิ่มเครื่องมือการตลาดที่แนะนำ เพิ่มโอกาสเข้าถึงลูกค้าใหม่ ๆ เพื่อขยายธุรกิจของคุณ

en: Add shipping class
th: เพิ่มประเภทการจัดส่ง

en: Add shipping method
th: เพิ่มรูปแบบการจัดส่งสินค้า

en: Add shipping methods &amp; zones
th: เพิ่มวิธีจัดส่งสินค้า &amp; เขตจัดส่ง

en: Add shipping zone
th: เพิ่มเขตการจัดส่ง

en: Add store details
th: แก้ไขรายละเอียดร้าน

en: Add subtitles
th: เพิ่มซับไตเติ้ล

en: Add tags
th: เพิ่มป้ายกำกับ

en: Add tax
th: เพิ่มภาษี

en: Add tax rates
th: เพิ่มค่าอัตราภาษี

en: Add text over image
th: เพิ่มข้อความบนรูปภาพ

en: Add text…
th: เพิ่มข้อความ...

en: Add the following to your %1$s file in %2$s <strong>above</strong> the line reading %3$s:
th: เพิ่มสิ่งต่อไปนี้ไปที่ไฟล์ %1$s ของคุณใน %2$s <strong>เหนือ</strong> บรรทัดที่เขียนว่า %3$s:

en: Add the following to your %1$s file in %2$s, <strong>replacing</strong> other WordPress rules:
th: เพิ่มข้อความเหล่านี้ไปที่ไฟล์ %1$s ใน %2$s, <strong>แทนที่</strong> กฎ WordPress อื่น ๆ:

en: Add the user without sending an email that requires their confirmation
th: เพิ่มผู้ใช้งานโดยไม่ส่งอีเมลยืนยันการตอบรับจากพวกเขา

en: Add title
th: ใส่ชื่อ

en: Add to Audio Playlist
th: เพิ่มไปยังรายชื่อเล่นไฟล์เสียง

en: Add to Cart
th: เพิ่มลงตะกร้า

en: Add to Dictionary
th: เพิ่มไปยังพจนานุกรม

en: Add to Menu
th: เพิ่มลงเมนู

en: Add to Widget
th: เพิ่มไปยังวิดเจ็ต

en: Add to audio playlist
th: เพิ่มไปยังรายชื่อเล่นไฟล์เสียง

en: Add to cart
th: หยิบใส่ตะกร้า

en: Add to cart behaviour
th: พฤติกรรมเพิ่มในตะกร้าสินค้า

en: Add to gallery
th: เพิ่มไฟล์ไปยังคลังภาพ

en: Add to menu
th: เพิ่มลงเมนู

en: Add to menu: %1$s (%2$s)
th: เพิ่มไปเมนู: %1$s (%2$s)

en: Add to video Playlist
th: เพิ่มไปที่รายชื่อเล่นไฟล์วีดีโอ

en: Add to video playlist
th: เพิ่มไปที่รายชื่อเล่นไฟล์วีดีโอ

en: Add to: %s
th: เพิ่มไปที่: %s

en: Add video source
th: เพิ่มแหล่งที่มาไฟล์วีดีโอ

en: Add webhook
th: เพิ่ม Webhook

en: Add widget: %s
th: เพิ่มวิดเจ็ต: %s

en: Add your first product
th: เพิ่มสินค้าแรกของคุณ

en: Add your logo, create a homepage, and start designing your store.
th: เพิ่มรูปโลโก้ของคุณ สร้างหน้าแรก และเริ่มต้นออกแบบร้านค้าของคุณ

en: Add your own CSS code here to customize the appearance and layout of your site.
th: เพิ่มโค้ด CSS ของคุณเองที่นี่เพื่อกำหนดรูปลักษณ์และเค้าโครงเว็บของคุณ

en: Add&nbsp;meta
th: เพิ่ม&nbsp;meta

en: Add, organize, and modify individual menu items
th: เพิ่ม จัดเรียงและปรับแต่งแต่ละรายการเมนู

en: Add-on
th: ส่วนเพิ่ม

en: Add-on CSS <b>(Recommended)</b>
th: ส่วนเพิ่ม CSS <b>(แนะนำ)</b>

en: Add/remove code tag
th: เพิ่ม/ลบ ป้ายกำกับโค้ด

en: Added
th: เพิ่มแล้ว

en: Added:
th: เพิ่มขึ้นมา:

en: Adding Categories
th: การเพิ่มหมวดหมู่

en: Adding Tags
th: การเพิ่มป้ายกำกับ

en: Adding Themes
th: การเพิ่มธีม

en: Additional CSS
th: CSS เพิ่มเติม

en: Additional CSS class(es)
th: CSS Class เพิ่มเติม

en: Additional Capabilities
th: ความสามารถเพิ่มเติม

en: Additional data to pass to the extension
th: ข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อส่งต่อไปยังส่วนขยาย

en: Additional images added to this gallery: %s
th: รูปภาพเพิ่มเติมถูกเพิ่มไปที่คลังภาพนี้: %s

en: Additional information
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: Additional items found: %d
th: รายการเพิ่มเติมที่พบ: %d

en: Additional rates
th: อัตราเพิ่มเติม

en: Additional settings
th: การตั้งค่าเพิ่มเติม

en: Additional shortcuts,
th: คีย์ลัดเพิ่มเติม

en: Additional tax classes
th: กลุ่มภาษีเพิ่มเติม

en: Address | Addresses
th[0]: ที่อยู่

en: Address (optional)
th: ที่อยู่ (ถ้ามี)

en: Address 1
th: ที่อยู่ 1

en: Address 2
th: ที่อยู่ 2

en: Address changed successfully.
th: การเปลี่ยนแปลงที่อยู่เรียบร้อยแล้ว

en: Address line 1
th: ที่อยู่ (บรรทัดที่ 1)

en: Address line 1.
th: ที่อยู่ บรรทัดที่ 1

en: Address line 2
th: ที่อยู่ (บรรทัดที่ 2)

en: Address line 2.
th: ที่อยู่ บรรทัดที่ 2

en: Address override
th: แทนที่ที่อยู่

en: Address:
th: ที่อยู่:

en: Addresses
th: ที่อยู่

en: Adds a category with the most frequently used blocks in the inserter.
th: เพิ่มหมวดหมู่ที่มีบล็อกที่ใช้บ่อยที่สุดในตัวแทรก

en: Adds an option to the orders screen for removing personal data in bulk. Note that removing personal data cannot be undone.
th: เพิ่มตัวเลือกในหน้าคำสั่งซื้อสำหรับลบข้อมูลส่วนตัวจำนวนมากในครั้งเดียว หมายเหตุ: ข้อมูลส่วนตัวไม่สามารถกู้คืนได้

en: Adds the new WooCommerce settings UI.
th: เพิ่มหน้าต่างตั้งค่า WooCommerce แบบใหม่

en: Admin
th: ผู้ควบคุม

en: Admin Color Scheme
th: เฉดสีการดูแลเว็บ

[ctx: Admin menu name]
en: Categories
th: หมวดหมู่

[ctx: Admin menu name]
en: Coupons
th: คูปอง

[ctx: Admin menu name]
en: Orders
th: คำสั่งซื้อ

[ctx: Admin menu name]
en: Products
th: สินค้า

[ctx: Admin menu name]
en: Shipping classes
th: ประเภทการจัดส่ง

[ctx: Admin menu name]
en: Tags
th: ป้ายกำกับ

en: Administration Email Address
th: ที่อยู่อีเมล์การบริหารงาน

en: Administration email verification
th: การยืนยันอีเมลผู้ควบคุมเว็บ

en: Administrator
th: ผู้ควบคุม

en: Administrators have access to all the administration features.
th: ผู้ดูแลสามารถเข้าถึงคุณสมบัติพิเศษสำหรับการจัดการเว็บทั้งหมด

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Advanced Options
th: ตัวเลือกขั้นสูง

en: Advanced Settings
th: ตั้งค่าขั้นสูง

en: Advanced caching plugin.
th: ระบบเก็บปลั๊กอินขั้นสูง

en: Advanced customization
th: ปรับตั้งค่าขั้นสูง

en: Advanced options
th: ตัวเลือกระดับสูง

en: Advanced.
th: ขั้นสูง

en: Advertisements
th: โฆษณา

en: Afghan afghani
th: อัฟกัน อัฟกานี่

en: Afrikaans
th: ภาษาแอฟริคานส์

en: After Conversion
th: หลังจากแปลงแล้ว

en: After pre-tax discounts.
th: หลังส่วนลดก่อนภาษี

en: After your Privacy Policy page is set, you should edit it.
th: หลังจากตั้งค่าหน้านโยบายความเป็นส่วนตัวแล้ว คุณควรแก้ไขมัน

en: Akismet %s requires WordPress %s or higher.
th: Akismet %s ต้องการเวิร์ดเพรสรุ่น %s หรือสูงกว่า

en: Akismet Configuration
th: การปรับค่าอะคิสเมท (Akismet)

en: Akismet FAQ
th: Akismet คำถามที่ถามบ่อย

en: Akismet Setup
th: การตั้งค่า Akismet

en: Akismet Stats
th: สถิติของ Akismet

en: Akismet Support
th: ฝ่ายช่วยเหลือ Akismet

en: Akismet caught this comment as spam during an automatic retry.
th: Akismet พบว่าความเห็นนี้เป็นสแปมระหว่างตรวจสอบอีกครั้งอัตโนมัติ

en: Akismet caught this comment as spam.
th: Akismet พบว่าความเห็นนี้เป็นสแปม

en: Akismet cleared this comment during an automatic retry.
th: Akismet ล้างความเห็นนี้ระหว่างการลองใหม่อัตโนมัติ

en: Akismet cleared this comment.
th: Akismet ลบความเห็นนี้

en: Akismet encountered a problem with a previous SSL request and disabled it temporarily. It will begin using SSL for requests again shortly.
th: Akismet พบปัญหากับการร้องขอ SSL ล่าสุดและได้ทำการปิดใช้งานชั่วคราว  มันจะเริ่มใช้งาน SSL สำหรับการร้องขออีกครั้งเร็ว ๆ นี้

en: Akismet filters out spam, so you can focus on more important things.
th: Akismet ช่วยกรองสแปมให้  เพื่อที่คุณจะได้สนใจกับสิ่งที่สำคัญกว่า

en: Akismet has detected a problem.
th: Akismet ตรวจพบปัญหา

en: Akismet has saved you %d hour! | Akismet has saved you %d hours!
th[0]: Akismet ช่วยคุณประหยัดเวลาได้ %d ชั่วโมง

en: Akismet has saved you %d minute! | Akismet has saved you %d minutes!
th[0]: Akismet ช่วยคุณประหยัดเวลาได้ %d นาที

en: Akismet has saved you %s day! | Akismet has saved you %s days!
th[0]: Akismet ช่วยคุณประหยัดเวลาได้ %s วัน

en: Akismet re-checked and caught this comment as spam
th: Akismet ตรวจสอบซ้ำและพบว่าความเห็นนี้เป็นสแปม

en: Akismet re-checked and caught this comment as spam.
th: Akismet ตรวจสอบใหม่และจับความเห็นนี้เป็นสแปม

en: Akismet re-checked and cleared this comment
th: Akismet ตรวจสอบซ้ำและลบความเห็นนี้

en: Akismet re-checked and cleared this comment.
th: Akismet ตรวจสอบใหม่และล้างค่าความเห็นนี้แล้ว

en: Akismet stats
th: สถิติของ Akismet

en: Akismet was unable to check this comment (response: %s) but will automatically retry later.
th: Akismet ไม่สามารถตรวจความเห็นนี้ (การตอบรับ: %s) แต่จะทำการลองอีกครั้งโดยอัตโนมัติในภายหลัง

en: Akismet was unable to recheck this comment (response: %s).
th: Akismet ไม่สามารถตรวจสอบซ้ำความเห็นนี้ (การตอบรับ: %s)

en: Albanian
th: ภาษาแอลเบเนีย

en: Albanian lek
th: เลคอัลเบเนีย

en: Album
th: อัลบั้ม

en: Alert
th: แจ้งเตือน

en: Algerian dinar
th: ดีนาร์แอลจีเรีย

en: Align
th: จัดตำแหน่ง

en: Align Center
th: จัดตรงกลาง

en: Align Left
th: จัดชิดซ้าย

en: Align Right
th: จัดชิดขวา

en: Align center
th: กึ่งกลาง

en: Align column center
th: จัดคอลัมน์ชิดด้านขวา

en: Align column left
th: จัดคอลัมน์ชิดด้านซ้าย

en: Align column right
th: จัดคอลัมน์ชิดขวา

en: Align left
th: ชิดซ้าย

en: Align right
th: ชิดขวา

en: Align text center
th: จัดข้อความตรงกลาง

en: Align text left
th: จัดข้อความชิดซ้าย

en: Align text right
th: จัดข้อความชิดขวา

en: Alignment
th: การจัดตำแหน่ง

en: All
th: ทั้งหมด

en: All %s
th: ทั้งหมด %s

en: All Authors
th: ผู้เขียนทั้งหมด

en: All Categories
th: หมวดหมู่ทั้งหมด

en: All Changesets
th: เซตของการเปลี่ยนแปลงทั้งหมด

en: All Comments
th: ความเห็นทั้งหมด

en: All Link Categories
th: หมวดหมู่ลิงก์ทั้งหมด

en: All Links
th: ลิงก์ทั้งหมด

en: All My Sites
th: เว็บทั้งหมดของฉัน

en: All Pages
th: หน้าทั้งหมด

en: All Posts
th: เรื่องทั้งหมด

en: All Products
th: สินค้าทั้งหมด

en: All Project Types
th: ประเภทของโปรเจ็คทั้งหมด

en: All Projects
th: โปรเจ็คทั้งหมด

en: All Settings
th: การตั้งค่าทั้งหมด

en: All Sites
th: เว็บไซต์ทั้งหมด

en: All Tabs:
th: แท็บทั้งหมด

en: All Tags
th: ป้ายกำกับทั้งหมด

en: All Templates
th: เทมเพลตทั้งหมด

en: All Types
th: ชนิดทั้งหมด

en: All Users
th: ผู้ใช้ทั้งหมด

en: All allowed countries
th: ประเทศที่เปิดทั้งหมด

en: All automatic updates are disabled.
th: การอัปเดตโดยอัตโนมัติทั้งหมดถูกปิดใช้งาน

en: All capabilities assigned to the user.
th: สิทธิ์ทั้งหมดที่มอบหมายให้กับผู้ใช้

en: All capabilities used by the post type.
th: ความสามารถทั้งหมดที่ใช้โดยประเภทเรื่อง

en: All capabilities used by the taxonomy.
th: ความสามารถทั้งหมดที่ถูกใช้ได้โดยหมวดคำศัพท์

en: All categories
th: หมวดหมู่ทั้งหมด

en: All comment types
th: ประเภทความเห็นทั้งหมด

en: All content
th: บทความทั้งหมด

en: All content copied.
th: คัดลอกเนื้อหาทั้งหมด

en: All coupons
th: คูปองทั้งหมด

en: All dates
th: วันที่ทั้งหมด

en: All done!
th: ทุกอย่างเสร็จแล้ว

en: All done.
th: ทั้งหมดสำเร็จแล้ว

en: All done. <a href="%s">Have fun!</a>
th: สำเร็จแล้ว <a href="%s">ขอให้มีความสุขกับการเขียนบล็อก</a>

en: All features, supported by the post type.
th: ฟีเจอร์ทั้งหมด รองรับโดยประเภทเรื่อง

en: All formats
th: รูปแบบทั้งหมด

en: All forums
th: ทุกฟอรั่ม

en: All image sizes
th: ทุกขนาดรูปภาพ

en: All levels
th: ทุกระดับ

en: All media items
th: ไฟล์สื่อทั้งหมด

en: All missing WooCommerce pages successfully installed
th: หน้า WooCommerces ที่หายไปหมดทั้ง ได้ทำการติดตั้งเรียบร้อยแล้ว

en: All of the blocks available to you live in the block library. You’ll find it wherever you see the <InserterIconImage /> icon.
th: บล็อกทุกอันที่คุณสามารถใช้งานได้พร้อมอยู่แล้วที่คลังบล็อก คุณสามารถใช้งานคลังบล็อกได้ก็ต่อเมื่อคุณเห็นไอคอน <InserterIconImage />

en: All of your WordPress files are writable.
th: ไฟล์ WordPress ทั้งหมดของคุณสามารถเขียนทับได้

en: All posts were added to the category with the same name.
th: เรื่องทั้งหมดถูกเพิ่มไปยังหมวดหมู่ด้วยชื่อเดิม

en: All posts were imported with the current user as author. Use this form to move each Blogger user&#8217;s posts to a different WordPress user. You may <a href="users.php">add users</a> and then return to this page and complete the user mapping. This form may be used as many times as you like until you activate the &#8220;Restart&#8221; function below.
th: เรื่องทั้งหมดถูกนำเข้ามาโดยมีผู้ใช้ปัจจุบันเป็นผู้เขียน  ใช้แบบฟอร์มนี้เพื่อนำเรื่องของผู้ใช้บล็อกเกอร์แต่ละคนมายังผู้ใช้เวิร์ดเพรสแต่ละคนแทน  คุณอาจจะ <a href="users.php">เพิ่มผู้ใช้</a> แล้วกลับมาหน้านี้และจับคู่เรื่องต่อให้เสร็จ  แบบฟอร์มนี้อาจจะใช้ได้บ่อยเท่าที่คุณต้องการ  กระทั่งคุณเปิดใช้งานคำสั่ง &#8220;Restart&#8221; ด้านล่าง

en: All products
th: สินค้าทั้งหมด

en: All shipping classes
th: ประเภทการจัดส่งทั้งหมด

en: All sites
th: เว็บทั้งหมด

en: All sizes except thumbnail
th: ทุกขนาดยกเว้นรูปขนาดเล็ก

en: All sources
th: รายการทรัพยากร ทั้งหมด

en: All systems functional.
th: คำสั่งของระบบทั้งหมด

en: All tags
th: ป้ายกำกับ ทั้งหมด

en: All templates
th: เทมเพลตทั้งหมด

en: All the files you&#8217;ve uploaded are listed in the Media Library, with the most recent uploads listed first.
th: ไฟล์ทั้งคุณที่คุณอัปโหลดจะถูกรวมเป็นรายชื่อในคลังไฟล์สื่อ  โดยจะเรียงตามไฟล์ที่อัปโหลดล่าสุดขึ้นก่อน

en: All the files you&#8217;ve uploaded are listed in the Media Library, with the most recent uploads listed first. You can use the Screen Options tab to customize the display of this screen.
th: ไฟล์ทั้งหมดที่คุณอัปโหลดแล้วจะถูกเก็บไว้ในคลังสื่อ โดยไฟล์ที่อัปโหลดล่าสุดจะอยู่ด้านบน  คุณสามารถใช้แถบตัวเลือกหน้าจอเพื่อปรับแต่งการแสดงผลบนหน้าจอนี้ได้

en: All time
th: เวลาทั้งหมด

en: All topics
th: กระทู้ทั้งหมด

en: All updates have been completed.
th: การอัปเดตทั้งหมดเสร็จสิ้นแล้ว

en: All-time views.
th: ผู้ชมตลอดเวลา

en: Allow
th: อนุญาต

en: Allow Comments
th: ให้แสดงความเห็นได้

en: Allow Pings
th: อนุญาต Pings

en: Allow backorders?
th: สินค้าสามารถสั่งจองได้?

en: Allow comments
th: อนุญาตการแสดงความเห็น

en: Allow customer reviews?
th: เปิดให้ผู้ใช้รีวิวสินค้า?

en: Allow customers to create an account during checkout
th: อนุญาตให้ลูกค้าสร้างบัญชีระหว่างการสั่งซื้อและชำระเงิน

en: Allow customers to create an account on the "My account" page
th: อนุญาตให้ลูกค้าสร้างบัญชีในหน้า "บัญชีของฉัน"

en: Allow customers to log into an existing account during checkout
th: อนุญาตให้ลูกค้าลงชื่อเข้าใช้บัญชีที่มีอยู่ระหว่างการสั่งซื้อและชำระเงิน

en: Allow customers to pick up orders themselves. By default, when using local pickup store base taxes will apply regardless of customer address.
th: อนุญาตให้ลูกค้ามารับสินค้าด้วยตนเอง ซึ่งโดยปกติจะคิดภาษีตามที่อยู่ร้านค้า ไม่ใช่ที่อยู่ลูกค้า

en: Allow customers to place orders without an account
th: อนุญาตให้ลูกค้าซื้อได้โดยไม่ต้องมีบัญชีสมาชิก

en: Allow free shipping
th: ยกเว้นค่าจัดส่งสินค้า

en: Allow link notifications from other blogs (pingbacks and trackbacks)
th: อนุญาตการเตือนว่ามีลิงก์มาจากบล็อกอื่น  (pingbacks and trackbacks)

en: Allow link notifications from other blogs (pingbacks and trackbacks) on new articles.
th: อนุญาตให้มีการแจ้งเตือนของลิงก์ที่มาจากบล็อกอื่นๆ (pingbacks และ trackbacks) บนบทความใหม่

en: Allow link notifications from other blogs (pingbacks and trackbacks) on new posts
th: อนุญาตให้ส่งลิงก์การแจ้งเตือนจากบล็อกอื่น (pingbacks และ trackbacks) ในเรื่องใหม่

en: Allow link notifications from other blogs (pingbacks and trackbacks) on new posts.
th: อนุญาตการแจ้งเตือนของลิงก์จากบล็อกอื่นๆ (pingbacks และ trackbacks) ในเรื่องใหม่ๆ

en: Allow new users to sign up
th: อนุญาตให้ผู้ใช้ใหม่สมัครใช้งานได้

en: Allow one item to be bought in a single order.
th: อนุญาตให้สั่งซื้อสินค้าเพียง 1 ชิ้นในแต่ละคำสั่งซื้อ

en: Allow people to post comments on new articles
th: อนุญาตให้ผู้เยี่ยมชมสามารถแสดงความเห็นบนบทความใหม่

en: Allow people to submit comments on new posts
th: อนุญาตให้ผู้อื่นแสดงความเห็นในเรื่องที่ถูกสร้างขึ้นใหม่

en: Allow people to submit comments on new posts.
th: อนุญาตให้ผู้อื่นแสดงความเห็นในเรื่องที่ถูกสร้างขึ้นใหม่

en: Allow personal data to be removed in bulk from orders
th: อนุญาตให้ลบข้อมูลส่วนตัวจากคำสั่งซื้อ

en: Allow readers to easily share your posts with others by adding sharing buttons throughout your site.
th: อนุญาตผู้อ่านแบ่งปันบทความของคุณร่วมกับผู้อื่น โดยการเพิ่มปุ่มแบ่งปันทั้งเว็บไซต์ของคุณ

en: Allow reviews.
th: อนุญาตให้รีวิว

en: Allow search engines to index this site
th: อนุญาตให้โปรแกรมช่วยสืบค้นข้อมูลจัดทำดัชนีของเว็บนี้

en: Allow using redirect mode (insecure) as a last resort
th: อนุญาตให้ใช้โหมดเปลี่ยนเส้นทาง (ไม่ปลอดภัย) เป็นทางเลือกสุดท้าย

en: Allow, but notify customer
th: ยินยอม แต่ต้องระบุลูกค้า

en: Allowed Files
th: ไฟล์ที่อนุญาต

en: Allowed ZIP/post codes
th: รหัสไปรษณีย์ที่อนุญาต

en: Allowed file types: <strong>%s</strong>.
th: ชนิดไฟล์ที่อนุญาต: <strong>%s</strong>.

en: Allows use of HTML5 markup for search forms, comment forms, comment lists, gallery, and caption.
th: อนุญาตให้ใช้ markup ของ html5 ในการสืบค้นฟอร์ม ฟอร์มความเห็น รายการความเห็น คลังและคำบรรยาย

en: Alphabetical
th: ตามตัวอักษร

en: Already Installed
th: ติดตั้งเรียบร้อยแล้ว

en: Already know what you&#8217;re doing? <a class="vertical-welcome-panel-hide" href="%s">Dismiss this message</a>.
th: รู้ว่าคุณกำลังทำอะไรอยู่หรือไม่? <a class="vertical-welcome-panel-hide" href="%s">ไม่สนใจข้อความนี้</a>

en: Already pinged:
th: ping เสร็จแล้ว:

en: Alt Text
th: ข้อความ Alt

en: Alt text for the image, e.g. &#8220;The Mona Lisa&#8221;
th: ข้อความสำรองสำหรับรูปภาพ เช่น &#8220;โมนาลิซา&#8221;

en: Alternative Text
th: ข้อความสำรอง

en: Alternative source
th: แหล่งที่มาทางเลือก

en: Alternative text to display when attachment is not displayed.
th: ข้อความทางเลือกที่จะแสดงเมื่อไฟล์แนบแสดงไม่ได้

en: Always put spam in the Spam folder for review.
th: ย้ายข้อความสแปมไปไว้ในโฟลเดอร์สแปมเสมอเพื่อรอการตรวจสอบ

en: Always show pre-publish checks.
th: แสดงการตรวจสอบก่อนเผยแพร่เสมอ

en: Always show quantity remaining in stock e.g. "12 in stock"
th: แสดงจำนวนที่เหลืออยู่ในคลังเสมอ เช่น มี 12 ชิ้นในคลัง

en: Always use https when visiting the admin
th: มักจะใช้ https เมื่อเยี่ยมชมผู้ควบคุมเว็บ

en: American English
th: ภาษาอังกฤษแบบอเมริกัน

en: American Express
th: อเมริกัน เอ็กซ์เพรส

en: Amnat Charoen
th: อำนาจเจริญ

en: Amount
th: จำนวน

en: Amount already refunded
th: จำนวนเงินที่คืนลูกค้าแล้ว

en: Amount of reviews that the product have.
th: จำนวนรีวิวของสินค้า

en: Amount of sales.
th: จำนวนการขาย

en: An HTTPS connection is a more secure way of browsing the web. Many services now have HTTPS as a requirement. HTTPS allows you to take advantage of new features that can increase site speed, improve search rankings, and gain the trust of your visitors by helping to protect their online privacy.
th: การเชื่อมต่อแบบ HTTPS เป็นวิถีทางที่ปลอดภัยยิ่งขึ้นในการเล่นเว็บ HTTPS เป็นสิ่งจำเป็นสำหรับบริการมากมายในตอนนี้ HTTPS อนุญาตให้คุณใช้ประโยชน์จากคุณสมบัติพิเศษใหม่เพื่อเพิ่มความเร็วของเว็บขึ้น ปรับปรุงลำดับขั้นการค้นหา และทำให้ผู้เข้าชมเว็บของคุณมั่นใจยิ่งขึ้นด้วยการช่วยปกป้องความเป็นส่วนตัวออนไลน์ของพวกเขาเหล่านั้น

en: An account is already registered with that username. Please choose another.
th: บัญชีนี้สมัครใช้โดยผู้ใช้ท่านอื่นแล้ว กรุณาเลือกชื่อบัญชีใหม่

en: An additional, optional address line for your business location.
th: บรรทัดที่อยู่เพิ่มเติมสำหรับสถานที่ตั้งธุรกิจของคุณ

en: An alphanumeric identifier for the post type.
th: ค่าตัวแปรในรูปแบบตัวอักษรและตัวเลขสำหรับประเภทของเรื่อง

en: An alphanumeric identifier for the post unique to its type.
th: ค่าตัวแปรในรูปแบบตัวอักษรและตัวเลขซึ่งเป็นค่าโดยเฉพาะสำหรับเรื่อง

en: An alphanumeric identifier for the resource unique to its type.
th: ตัวระบุโดยใช้ตัวเลขและ/หรือตัวอักษร สำหรับแหล่งข้อมูลที่ไม่ซ้ำกันในประเภทเดียวกัน

en: An alphanumeric identifier for the resource.
th: ตัวอักษรและ/หรือตัวเลขที่ใช้ระบุ สำหรับ resource

en: An alphanumeric identifier for the revision unique to its type.
th: ค่าตัวแปรในรูปแบบตัวอักษรและตัวเลขซึ่งเป็นค่าโดยเฉพาะสำหรับสำเนาการแก้ไข

en: An alphanumeric identifier for the status.
th: ค่าตัวแปรในรูปแบบตัวอักษรและตัวเลขสำหรับสถานะ

en: An alphanumeric identifier for the taxonomy.
th: ค่าตัวแปรในรูปแบบตัวอักษรและตัวเลขสำหรับการจัดหมวดหมู่

en: An alphanumeric identifier for the term unique to its type.
th: ค่าตัวแปรในรูปแบบตัวอักษรและตัวเลขซึ่งเป็นค่าโดยเฉพาะสำหรับคำศัพท์

en: An alphanumeric identifier for the user.
th: ค่าตัวแปรในรูปแบบตัวอักษรและตัวเลขสำหรับผู้ใช้

en: An anonymized string created from your email address (also called a hash) may be provided to the Gravatar service to see if you are using it. The Gravatar service privacy policy is available here: https://automattic.com/privacy/. After approval of your comment, your profile picture is visible to the public in the context of your comment.
th: สตริงนิรนามถูกสร้างขึ้นจากอีเมลของคุณ (หรือที่เรียกว่าแฮช) อาจจะถูกส่งให้บริการ Gravatar เพื่อดูว่าคุณใช้งานหรือไม่ นโยบายความเป็นส่วนตัวของบริการ Gravatar สามารถดูได้ที่นี่: https://automattic.com/privacy/ หลังจากได้รับการยืนยันความเห็นของคุณ รูปภาพข้อมูลส่วนตัวของคุณจะปรากฏสู่สาธารณะในบริบทของความเห็นของคุณ

en: An application name is required to create an application password.
th: ต้องกรอกชื่อแอปพลิเคชันเพื่อสร้างรหัสผ่านของแอปพลิเคชัน

en: An application would like to connect to your account.
th: แอปพลิเคชันอยากจะเชื่อมต่อมายังบัญชีของคุณ

en: An automated WordPress update has failed to complete - <a href="%s">please attempt the update again now</a>.
th: การอัปเดต WordPress โดยอัตโนมัติล้มเหลว - <a href="%s">กรุณาพยายามอัปเดตอีกครั้ง</a>.

en: An automated WordPress update has failed to complete! Please notify the site administrator.
th: การอัปเดต WordPress โดยอัตโนมัติล้มเหลว! กรุณาแจ้งต่อผู้ดูแลเว็บ

en: An error has occurred when activating %s. Please try again later.
th: พบข้อผิดพลาดระหว่างการเปิดการใช้งาน %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: An error has occurred when deactivating the extension %1$s. Please proceed to the <a href="%2$s">Plugins screen</a> to deactivate it manually.
th: เกิดข้อผิดพลาดเมื่อปิดการใช้งานส่วนขยาย %1$s กรุณาดำเนินการ <a href="%2$s">หน้าจอปลั๊กอิน</a> เพื่อปิดการทำงานด้วยมือ

en: An error has occurred when deactivating the subscription for %s. Please try again later.
th: มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นจากการปิดการใช้งานรับข่าวสารสำหรับ %s กรุณาลองใหม่อีกครั้งในภายหลัง

en: An error has occurred, which probably means the feed is down. Try again later.
th: มีความผิดพลาดเกิดขึ้น  อาจหมายถึงฟีดใช้งานไม่ได้ชั่วคราว กรุณาลองใหม่อีกครั้งภายหลัง

en: An error has occurred. Please reload the page and try again.
th: มีความผิดพลาดเกิดขึ้น โปรดโหลดหน้าใหม่และลองอีกครั้ง

en: An error has occurred; the feed is probably down. Try again later.
th: มีความผิดพลาดเกิดขึ้น feed อาจใช้งานไม่ได้ชั่วคราว  ลองใหม่อีกครั้งภายหลัง

en: An error occurred adding you to this site. Go to the <a href="%s">homepage</a>.
th: เกิดความผิดพลาดในขณะเพิ่มคุณไปที่เว็บนี้ กลับไปที่ <a href="%s">หน้าแรก</a>

en: An error occurred in the request and at the time were unable to send the consumer data
th: มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นในการขอ และในขณะนั้น ไม่สามารถส่งข้อมูลผู้บริโภคได้

en: An error occurred in the upload. Please try again later.
th: มีความผิดพลาดในระหว่างการอัปโหลด โปรดลองอีกครั้งภายหลัง

en: An error occurred while attempting to create the refund using the payment gateway API.
th: พบความผิดพลาดขณะทำรายการชำระเงินคืน ผ่าน Payment Gateway API

en: An error occurred while deactivating %(plugin)s on %(site)s.
th: มีความผิดพลาดเกิดขึ้นในขณะเลิกใช้งาน %(plugin)s บน %(site)s

en: An error occurred while deleting the pattern category.
th: มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นขณะลบหมวดหมู่แพตเทิร์น

en: An error occurred while permanently deleting the post.
th: ข้อผิดพลาดเกิดขึ้นขณะกำลังลบเรื่องอย่างถาวร

en: An error occurred while permanently deleting the posts.
th: มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นขณะกำลังลบเรื่องอย่างถาวร

en: An error occurred while reverting the templates.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะที่กำลังย้อนกลับเทมเพลต

en: An error occurred while saving. Please wait and try again in a minute.
th: มีปัญหาเกิดขึ้นในระหว่างการบันทึก โปรดรอและลองใหม่อีกครั้งในอีกหนึ่งนาที

en: An error occurred while updating %1$s: %2$s
th: มีความผิดพลาดระหว่างการอัปเดต %1$s: %2$s

en: An error occurred.
th: มีความผิดพลาดเกิดขึ้น

en: An error occurred. Please try again.
th: เกิดข้อผิดพลาด กรุณาลองอีกครั้ง

en: An error of type %1$s was caused in line %2$s of the file %3$s. Error message: %4$s
th: ข้อผิดพลาดของประเภท %1$s เกิดขึ้นในบรรทัด %2$s ของไฟล์ %3$s. ข้อความผิดพลาด: %4$s

en: An example title
th: หัวข้อตัวอย่าง

en: An exporter has improperly used the registration filter.
th: ตัวส่งออกมีการใช้ตัวกรองการลงทะเบียนอย่างไม่ถูกต้อง

en: An incomplete personal data request for this email address already exists.
th: คำร้องขอข้อมูลส่วนตัวซึ่งยังไม่สมบูรณ์สำหรับที่อยู่อีเมลนี้มีอยู่แล้ว

en: An item which is no longer available was removed from your cart.
th: สินค้าที่หมดสต็อกได้นำออกจากตะกร้าของคุณแล้ว

en: An order note with the provided ID could not be found
th: ไม่พบรหัสบันทึกของรายการสั่งซื้อที่ให้มา

en: An order refund with the provided ID could not be found.
th: ไม่พบรหัสการคืนเงินของรายการสั่งซื้อที่ให้มา

en: An unknown error occurred
th: เกิดความผิดพลาดที่ไม่ทราบสาเหตุ

en: An unknown error occurred during creation. Please try again.
th: เกิดความผิดพลาดโดยไม่ทราบสาเหตุในระหว่างการสร้าง โปรดลองอีกครั้ง

en: An unknown error occurred.
th: เกิดความผิดพลาดที่ไม่ทราบสาเหตุ

en: Analytics
th: การวิเคราะห์

en: Ang Thong
th: อ่างทอง

en: Angle
th: มุม

en: Angolan kwanza
th: กวันซาแองโกลา

en: Anhui / 安徽
th: อานฮุย / 安徽

en: Anonymous
th: นิรนาม

en: Another update is currently in progress.
th: มีความคืบหน้าการอัปเดตอื่นในตอนนี้

en: Any %s
th: ทุกๆ %s

en: Any %s&hellip;
th: ใดๆ %s&hellip;

en: Any category
th: เลือกหมวดหมู่

en: Any extra capabilities assigned to the user.
th: สิทธิ์เพิ่มเติมใดๆ ที่จะมอบให้กับผู้ใช้

en: Anyone can register
th: ใครก็สามารถสมัครได้

en: Anyone posts a comment
th: มีคนใดคนหนึ่งแสดงความเห็น

en: Apartment, suite, unit, etc.
th: แขวง / ตำบล

en: Apartment, suite, unit, etc. (optional)
th: แขวง / ตำบล

en: Apologies, but the page you requested could not be found. Perhaps searching will help.
th: ขอโทษ ไม่พบหน้าที่คุณต้องการหา บางทีคำสั่งค้นหาอาจจะช่วยคุณได้

en: Appearance
th: รูปลักษณ์

en: Append a unique string to filename for security
th: เลือกใช้คำต่อท้ายสตริงที่ไม่ซ้ำกับชื่อไฟล์เพื่อความปลอดภัย

en: Application Passwords
th: รหัสผ่านแอปพลิเคชัน

en: Application authentication request
th: ร้องขอการรับรองความถูกต้อง

en: Application password not found.
th: ไม่พบรหัสผ่านของแอปพลิเคชัน

en: Application passwords allow authentication via non-interactive systems, such as XML-RPC or the REST API, without providing your actual password. Application passwords can be easily revoked. They cannot be used for traditional logins to your website.
th: รหัสผ่านแอปพลิเคชันอนุญาตให้มีการอนุมัติผ่านระบบที่ไม่การโต้ตอบ เป็นต้นว่า XML-RPC หรือ REST API โดยไม่จำเป็นต้องใช้รหัสผ่านจริงของคุณ รหัสผ่านแอปพลิเคชันสามารถที่จะถอนได้โดยง่าย โดยพวกมันจะไม่สามารถถูกใช้สำหรับการเข้าสู่ระบบเว็บของคุณแบบปกติ

en: Application passwords are not available for your account. Please contact the site administrator for assistance.
th: รหัสผ่านของแอปพลิเคชันไม่สามารถใช้งานได้สำหรับบัญชีของคุณ โปรดติดต่อผู้ดูแลเว็บหากต้องการความช่วยเหลือ

en: Application passwords are not available.
th: รหัสผ่านแอปพลิเคชันไม่สามารถใช้งานได้

en: Application passwords grant access to <a href="%1$s">the %2$s site in this installation that you have permissions on</a>. | Application passwords grant access to <a href="%1$s">all %2$s sites in this installation that you have permissions on</a>.
th[0]: รหัสผ่านแอปพลิเคชันยินยอมให้มีการเข้าถึง<a href="%1$s">%2$s เว็บในการติดตั้งซึ่งคุณมีสิทธิ์ครั้งนี้</a>

en: Application passwords grant access to <a href="%1$s">the %2$s site on the network as you have Super Admin rights</a>. | Application passwords grant access to <a href="%1$s">all %2$s sites on the network as you have Super Admin rights</a>.
th[0]: รหัสผ่านแอปพลิเคชันยินยอมให้มีการเข้าถึง<a href="%1$s">%2$s เว็บบนเครือกข่ายที่คุณมีสิทธิ์ผู้ควบคุมที่เหนือกว่า</a>

en: Apply
th: นำไปใช้

en: Apply Changes
th: ดำเนินการแก้ไข

en: Apply changes to:
th: ใช้งานการเปลี่ยนแปลงไปที่:

en: Apply coupon
th: ใช้คูปอง

en: Apply duotone filter
th: ใช้ฟิลเตอร์ดูโอ้โทน

en: Apply the "%1$s" format.
th: ใช้งานรูปแบบ "%1$s"

en: Approve
th: อนุมติ

en: Approve and Reply
th: อนุมัติและตอบกลับ

en: Approve comment
th: อนุมัติความเห็น

en: Approve it: %s
th: อนุมัติ: %s

en: Approve this comment
th: อนุมัติความเห็นนี้

en: Approved
th: อนุมัติ

en: Approved Download Directories
th: ไดเรกทอรีดาวน์โหลดที่ได้รับอนุมัติ

en: Approved download directories
th: ไดเรกทอรีดาวน์โหลดที่ได้รับอนุมัติ

en: Apr
th: เม.ย.

en: April
th: เมษายน

[ctx: April abbreviation]
en: Apr
th: เม.ย.

en: Arabic
th: ภาษาอาหรับ

en: Arbitrary HTML code.
th: เนื้อหา HTML ที่ต้องการ

en: Arbitrary text.
th: ข้อความที่ต้องการ

en: Archive <span class="count">(%s)</span> | Archives <span class="count">(%s)</span>
th[0]: เก่าเก็บ <span class="count">(%s)</span>

en: Archive Title
th: ชื่อคลังเก็บ

en: Archive for %s
th: กรุสำหรับ %s

en: Archive for the %s Tag
th: เก็บแท็ก%s เข้าคลัง

en: Archive template
th: เทมเพลตคลังเก็บ

en: Archive title
th: ชื่อคลังเก็บ

en: Archived
th: คลังเก็บ

en: Archived <span class="count">(%s)</span> | Archived <span class="count">(%s)</span>
th[0]: เก็บเข้าคลังแล้ว <span class="count">(%s)</span>

en: Archives
th: คลังเก็บ

en: Are WordPress cron jobs enabled?
th: เปิดใช้งาน เวิร์ดเพรส cron jobs?

en: Are you lost?
th: คุณจำไม่ได้?

en: Are you ready to publish?
th: คุณพร้อมที่จะเผยแพร่หรือยัง?

en: Are you ready to save?
th: คุณพร้อมที่จะบันทึกหรือยัง?

en: Are you ready to schedule?
th: คุณพร้อมที่จะตั้งเวลาล่วงหน้าหรือยัง?

en: Are you ready to submit for review?
th: คุณพร้อมจะส่งให้ตรวจทานหรือยัง?

en: Are you sure it exists?
th: คุณแน่ใจว่าสิ่งนี้มีจริง?

en: Are you sure the database server is not under particularly heavy load?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าฐานข้อมูลเซิร์ฟเวอร์ไม่ได้ทำงานหนัก?

en: Are you sure the database server is running?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าฐานข้อมูลเซิร์ฟเวอร์ทำงานเป็นปกติ?

en: Are you sure you have the correct username and password?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่ามีชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านที่ถูกต้อง?

en: Are you sure you have typed the correct hostname?
th: คุณมั่นใจหรือไม่ว่าได้กรอกชื่อโฮสต์ (hostname) ถูกต้อง?

en: Are you sure you want to clear all logs from the database?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการล้างบันทึกทั้งหมดจากฐานข้อมูล?

en: Are you sure you want to delete "%s"?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบ "%s"?

en: Are you sure you want to delete all variations? This cannot be undone.
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบรูปแบบทั้งหมดหรือไม่ คุณจะไม่สามารถยกเลิกได้

en: Are you sure you want to delete this Navigation Menu?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าคุณต้องการลบเมนูแนะแนวนี้

en: Are you sure you want to delete this attribute?
th: คุณแน่ใจที่จะลบคุณสมบัตินี้?

en: Are you sure you want to delete this item?
th: คุณแน่ใจที่จะลบสิ่งนี้?

en: Are you sure you want to delete this log?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบบันทึกนี้?

en: Are you sure you want to delete this template file?
th: แน่ใจแล้วใช่ไหม ว่าจะลบไฟล์ Template นี้ทิ้ง?

en: Are you sure you want to delete this theme?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบธีมนี้?

en: Are you sure you want to discard your unpublished changes?
th: คุณแน่ใจว่าคุณจะโละการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ถูกเผยแพร่ทิ้งไปใช่มั้ย?

en: Are you sure you want to do this?
th: คุณแน่ใจที่จะทำสิ่งนี้?

en: Are you sure you want to log out? <a href="%s">Confirm and log out</a>
th: ต้องการออกจากระบบ? <a href="%s">ยืนยันการออกจากระบบ</a>

en: Are you sure you want to remove the selected items?
th: คุณแน่ใจที่จะลบรายการเหล่านี้ ?

en: Are you sure you want to remove this variation?
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการที่จะลบรูปแบบนี้หรือไม่?

en: Are you sure you want to revoke access to this download?
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการ ยกเลิกการเข้าถึง เพื่อดาวน์โหลดนี้ หรือ ไม่?

en: Are you sure you want to run this tool?
th: คุณแน่ใจที่จะใช้งานเครื่องนี้ ?

en: Are you sure you want to unpublish this post?
th: คุณแน่ใจว่าคุณอยากจะยกเลิกการเผยแพร่เรื่องนี้?

en: Are you sure you want to unschedule this post?
th: คุณแน่ใจว่าคุณอยากจะยกเลิกการตั้งเวลาเรื่องนี้?

en: Are you sure you wish to delete this note? This action cannot be undone.
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบบันทึกนี้หรือไม่ การดำเนินการนี้จะไม่สามารถย้อนกลับได้

en: Are you sure you wish to delete this refund? This action cannot be undone.
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการลบการคืนเงินนี้ หรือ ไม่ ? การดำเนินการนี้ไม่สามารถยกเลิกได้

en: Are you sure you wish to delete this tax column? This action cannot be undone.
th: คุณแน่ใจแล้วหรือ ว่าต้องการลบคอลัมน์ภาษีนี้ หรือ ไม่? การดำเนินการนี้ไม่สามารถยกเลิกได้

en: Are you sure you wish to process this refund? This action cannot be undone.
th: คุณจะแน่ใจว่าคุณต้องการที่จะดำเนินการคืนเงินนี้หรือไม่ ? การดำเนินการนี้ไม่สามารถยกเลิกได้

en: Are you sure?
th: คุณแน่ใจ?

en: Armenian dram
th: ดรัมอาร์มีเนีย

en: Arrange blocks horizontally.
th: เรียงบล็อกตามแนวนอน

en: Arrange blocks vertically.
th: เรียงบล็อกตามแนวตั้ง

en: Array of the response headers from the receiving server.
th: ชุดคำสั่งของการตอบรับส่วนหัวจากเซิร์ฟเวอร์ที่รับข้อมูล

en: Art
th: ศิลปะ

en: Articles on this site may include embedded content (e.g. videos, images, articles, etc.). Embedded content from other websites behaves in the exact same way as if the visitor has visited the other website.
th: บทความบนเว็บไซต์นี้อาจจะมีเนื้อหาที่ถูกแนบไว้ (เช่น วีดีโอ รูปภาพ บทความ เป็นต้น) เนื้อหาที่ถูกแนบไว้จากเว็บไซต์อื่นปฏิบัติในแนวทางเดียวกันกับที่ผู้เยี่ยมชมได้เข้าชมเว็บไซต์อื่น

en: Artist
th: ศิลปิน

en: Aruban florin
th: ฟอร์รินอารูบา

en: As a browser icon
th: เป็นรูปไอคอนเบราว์เซอร์

en: As a new WordPress user, you should go to <a href="%s">your dashboard</a> to delete this page and create new pages for your content. Have fun!
th: ในฐานะผู้ใช้ WordPress ใหม่ คุณควรจะไปที่ <a href="%s">แผงควบคุมของคุณ</a> เพื่อลบหน้านี้ และสร้างหน้าใหม่สำหรับเนื้อหาของคุณ สนุกกัน!

en: As a single total
th: เป็นยอดรวมเดี่ยว

en: As a website owner, you may need to follow national or international privacy laws. For example, you may need to create and display a privacy policy.
th: ในฐานะเจ้าของเว็บไซต์ คุณอาจจำเป็นต้องปฏิบัติตามกฎหมายความเป็นส่วนตัวของชาติหรือสากล ยกตัวอย่างเช่น คุณจำเป็นต้องสร้างและแสดงนโยบายความเป็นส่วนตัว

en: As an app icon
th: เป็นรูปไอคอนแอพ

en: Ascending
th: น้อยไปหามาก

en: Ascending.
th: น้อยไปหามาก

en: Aside
th: ข้างเคียง

en: Aspect Ratio
th: อัตราส่วนภาพ

en: Aspect ratio:
th: ขนาดสัมพันธ์รูป:

en: Assign Authors
th: มอบหมายผู้เขียน

en: Assign a parent term to create a hierarchy. The term Jazz, for example, would be the parent of Bebop and Big Band.
th: กำหนดป้ายคำสำหรับสร้างลำดับชั้น  เช่นป้ายคำ Rock สำหรับเป็นลำดับชั้นหลักของ Big Ass และ Bodyslam

en: Assigned Menu
th: มอบหมายเมนู

en: At WordPress.com, our mission is to democratize publishing one website at a time. Automattic, Inc, is passionate about making the web a better place.
th: ที่ WordPress.com จุดมุ่งหมายของเราคือเผยแพร่เว็บไซต์ทุกเว็บอย่างเท่าเทียม  บริษัท Automattic มีความปรารถนาที่จะทำให้เว็บเป็นสิ่งที่ดียิ่งขึ้น

en: At a Glance
th: สรุปคร่าวๆ

en: Attach
th: แนบ

en: Attach &#8220;%s&#8221; to existing content
th: แนบไฟล์ &#8220;%s&#8221; ไปยังบทความที่มีอยู่

en: Attach to existing content
th: แนบไปยังบทความที่มีอยู่

en: Attaching Files
th: กำลังแนบไฟล์

en: Attachment
th: ไฟล์แนบ

en: Attachment Attributes
th: คุณสมบัติไฟล์แนบ

en: Attachment Details
th: รายละเอียดไฟล์แนบ

en: Attachment Display Settings
th: การตั้งค่าการแสดงผลไฟล์แนบ

en: Attachment Page
th: หน้าไฟล์แนบ

en: Attachment Post URL
th: URL ส่วนแนบของเรื่อง

en: Attachment Preview
th: ชมไฟล์แนบก่อน

en: Attachment details
th: รายละเอียดไฟล์แนบ

en: Attachment page
th: หน้าไฟล์แนบ

en: Attachment post ID
th: ID ของเรื่องที่แนบไฟล์

en: Attachment type.
th: ประเภทไฟล์แนบ

en: Attachments
th: ไฟล์แนบ

en: Attempt Block Recovery
th: กู้คืนบล๊อก

en: Attempt to notify any blogs linked to from the article
th: พยายามที่จะเตือนว่ามีบล็อกใด ๆ ลิงก์มาหาจากบทความ

en: Attempt to notify any blogs linked to from the post
th: ส่งแจ้งเตือนเมื่อมีบล็อกที่ลิงก์มาจากเรื่อง

en: Attempted to set image quality outside of the range [1,100].
th: พยายามตั้งค่าความละเอียดรูปภาพนอกเหนือขอบเขต [1,100]

en: Attempting to parse a shortcode without a valid callback: %s
th: กำลังพยายามที่จะวิเคราะห์โค้ดย่อโดยไม่มี callback ที่ใช้งานได้: %s

en: Attend an upcoming event near %s.
th: เข้าร่วมกิจกรรมที่กำลังจะเกิดขึ้นใกล้ๆ คุณที่ %s

en: Attribute
th: คุณสมบัติ

en: Attribute %d default
th: คุณสมบัติค่าเริ่มต้น %d

en: Attribute %d global
th: คุณสมบัติทั่วไป %d

en: Attribute %d name
th: ชื่อคุณสมบัติ %d

en: Attribute %d value(s)
th: ค่าคุณสมบัติ %d

en: Attribute %d visible
th: คุณสมบัติภายนอกที่เห็นได้ %d

en: Attribute ID.
th: คุณสมบัติของ ID

en: Attribute all content to:
th: ย้ายบทความทั้งหมดไปที่:

en: Attribute name
th: ชื่อคุณสมบัติ

en: Attribute name.
th: ชื่อคุณสมบัติ

en: Attribute position.
th: ตำแหน่งคุณสมบัติ

en: Attribute slug.
th: คุณสมบัติ slug

en: Attribute terms can be assigned to products and variations.<br/><br/><b>Note</b>: Deleting a term will remove it from all products and variations to which it has been assigned. Recreating a term will not automatically assign it back to products.
th: คุณสมบัติต่างๆ สามารถนำไปใช้กับสินค้าและรูปแบบสินค้าได้ .<br/><br/><b>หมายเหตุ</b>: หากลบค่าคุณสมบัติใดๆ ออก ข้อมูลนั้นจะถูกลบออกจากสินค้าด้วย ในขณะที่การสร้างคุณสมบัติใหม่ จะไม่ได้นำไปใช้กับสินค้าโดยอัตโนมัติ

en: Attribute updated successfully
th: อัปเดทคุณสมบัติเรียบร้อยแล้ว

en: Attribute value(s)
th: ค่าคุณสมบัติ

en: Attribute visibility
th: คุณสมบัติทั่วไปที่มองเห็น

en: Attributes for the block.
th: แอตทริบิวต์สำหรับบล็อก

en: Attributes let you define extra product data, such as size or color. You can use these attributes in the shop sidebar using the "layered nav" widgets.
th: แอตทริบิวต์ให้คุณสามารกำหนดข้อมูลสินค้าเพิ่มได้ เช่น ขนาด หรือ สี คุณสามารถใช้แอตทริบิวต์ใน ด้านข้างของร้านค้า ( Shop sidebar ) โดยใช้งานคู่ "layered nav" วิดเจ็ต

en: Audio
th: ไฟล์เสียง

en: Audio <span class="count">(%s)</span> | Audio <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ไฟล์เสียง <span class="count">(%s)</span>

en: Audio Codec:
th: codec ไฟล์เสียง:

en: Audio File URL
th: URL ของไฟล์เสียง

en: Audio Format:
th: รูปแบบไฟล์เสียง

en: Audio Player
th: ตัวเล่นไฟล์เสียง

en: Audio Widget
th: วิดเจ็ตเสียง

en: Audio Widget (%d) | Audio Widget (%d)
th[0]: วิดเจ็ตเสียง (%d)

en: Audio caption text
th: ข้อความบรรยายเสียง

en: Audio details
th: รายละเอียดไฟล์เสียง

en: Audio title
th: ชื่อไฟล์เสียง

en: Audio title&hellip;
th: ชื่อไฟล์เสียง&hellip;

en: Audio, Video, or Other File
th: ไฟล์เสียง วีดีโอ หรืออื่น ๆ

en: Aug
th: ส.ค.

en: August
th: สิงหาคม

[ctx: August abbreviation]
en: Aug
th: ส.ค.

en: Australian dollar
th: Australian Dollars

en: Authentication
th: การยืนยัน

en: Author
th: ผู้เขียน

en: Author Biography
th: ประวัติผู้เขียน

en: Author URL
th: URL ของผู้เขียน

en: Author URL of the user.
th: URL ผู้เขียนของผู้ใช้

en: Author mapping
th: การจับคู่ผู้เขียน

en: Author website
th: เว็บไซต์ของผู้เขียน

en: Author:
th: ผู้เขียน:

en: Author: %1$s (IP address: %2$s, %3$s)
th: ผู้เขียน: %1$s (หมายเลขไอพี: %2$s, %3$s)

en: Author: %s
th: ผู้เขียน: %s

en: Authorization failed
th: การให้สิทธิ์ล้มเหลว

en: Authorization header
th: ส่วนหัวการขออนุญาต

en: Authorize
th: อนุญาต

en: Authorize Application
th: อนุญาตการใช้งานแอปพลิเคชัน

en: Authorizing&hellip;
th: กำลังได้รับมอบหมาย&hellip;

en: Authors can publish and manage their own posts, and are able to upload files.
th: ผู้เขียนสามารถเผยแพร่และจัดการเรื่องของพวกเขา และยังสามารถอัปโหลดไฟล์ได้

en: Authors:
th: ผู้เขียน:

en: Auto
th: อัตโนมัติ

en: Auto Draft
th: บันทึกฉบับร่างอัตโนมัติ

en: Auto add pages
th: เพิ่มหน้าอัตโนมัติ

en: Auto renews on:
th: ต่ออายุอัตโนมัติวันที่:

en: Auto-update
th: อัปเดตอัตโนมัติ

en: Auto-updates
th: อัปเดตอัตโนมัติ

en: Auto-updates Disabled <span class="count">(%s)</span> | Auto-updates Disabled <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ปิดใช้งานอัปเดตอัตโนมัติ <span class="count">(%s)</span>

en: Auto-updates Enabled <span class="count">(%s)</span> | Auto-updates Enabled <span class="count">(%s)</span>
th[0]: เปิดใช้งานอัปเดตอัตโนมัติ <span class="count">(%s)</span>

en: Auto-updates disabled
th: ปิดการอัปเดตอัตโนมัติ

en: Auto-updates enabled
th: เปิดใช้งานอัปเดตอัตโนมัติ

en: Auto-updates for plugins and themes appear to be disabled. This will prevent your site from receiving new versions automatically when available.
th: ดูเหมือนว่าการอัปเดตอัตโนมัติของปลั๊กอินและธีมจะถูกปิดการใช้งานอยู่ นี่จะเป็นการปิดกั้นไม่ให้เว็บของคุณได้รับปลั๊กอินและธีมรุ่นใหม่ๆ โดยอัตโนมัติเมื่อถึงเวลาอันควร

en: Auto-updates for plugins and/or themes appear to be disabled, but settings are still set to be displayed. This could cause auto-updates to not work as expected.
th: ดูเหมือนว่าการอัปเดตอัตโนมัติสำหรับปลั๊กอินและ/หรือธีมจะถูกปิดการใช้งานอยู่ แต่การตั้งค่ายังคงถูกกำหนดไว้ให้แสดงผลอยู่ ซึ่งนี่อาจจะเป็นสาเหตุให้การอัปเดตอัตโนมัติไม่เป็นไปตามคาด

en: Auto-updates for plugins appear to be disabled. This will prevent your site from receiving new versions automatically when available.
th: ดูเหมือนว่าการอัปเดตอัตโนมัติของปลั๊กอินจะถูกปิดการใช้งานอยู่ นี่จะเป็นการปิดกั้นไม่ให้เว็บของคุณได้รับปลั๊กอินรุ่นใหม่ๆ โดยอัตโนมัติเมื่อถึงเวลาอันควร

en: Auto-updates for themes appear to be disabled. This will prevent your site from receiving new versions automatically when available.
th: ดูเหมือนว่าการอัปเดตอัตโนมัติของธีมจะถูกปิดการใช้งานอยู่ นี่จะเป็นการปิดกั้นไม่ให้เว็บของคุณได้รับธีมรุ่นใหม่ๆ โดยอัตโนมัติเมื่อถึงเวลาอันควร

en: Automatic Updates
th: อัปเดตอัตโนมัติ

en: Automatic update not scheduled. There may be a problem with WP-Cron.
th: อัปเดตอัตโนมัติไม่ถูกกำหนด อาจเกิดปัญหากับ WP-Cron

en: Automatic update overdue by %s. There may be a problem with WP-Cron.
th: อัปเดตอัตโนมัติเกินกำหนด %s อาจเกิดปัญหากับ WP-Cron

en: Automatic update scheduled in %s.
th: อัปเดตอัตโนมัติในอีก %s

en: Automatically add new top-level pages to this menu
th: เพิ่มระดับหน้าสูงสุดใหม่อัตโนมัติมาที่เมนูนี้

en: Automatically add paragraphs
th: เพิ่มย่อหน้าอัตโนมัติ

en: Automatically close comments on articles older than {{numberOfDays /}} day | Automatically close comments on articles older than {{numberOfDays /}} days
th[0]: ปิดความเห็นบนบทความอัตโนมัติเมื่อเก่ากว่า {{numberOfDays /}} วัน

en: Automatically close comments on posts older than %s days
th: ปิดการแสดงความเห็นโดยอัตโนมัติสำหรับเรื่องที่เก่ากว่า %s วัน

en: Autoplay
th: เล่นอัตโนมัติ

en: Autoplay may cause usability issues for some users.
th: การเล่นอัตโนมัติอาจทำให้เกิดปัญหาการใช้งานสำหรับผู้ใช้บางคน

en: Autosave by %s
th: บันทึกอัตโนมัติโดย %s

en: Autosaving
th: บันทึกอัตโนมัติ

en: Autoupdate
th: อัปเดตอัตโนมัติ

en: Availability
th: มีสินค้า

en: Available Actions
th: คำสั่งที่ใช้งานได้

en: Available Tools
th: เครื่องมือที่ใช้งานได้

en: Available Widgets
th: วิดเจ็ตที่ใช้งานได้

en: Available block types
th: ใช้มากสุด

en: Available downloads
th: สามารถดาวน์โหลดได้

en: Available on backorder
th: สั่งจองสินค้าได้

en: Available placeholders: %s
th: ตัวอย่างข้อความที่มีให้ใช้งาน : %s

en: Avatar
th: รูปประจำตัว

en: Avatar Display
th: การแสดงผลรูปแทนตัว

en: Avatar URL with image size of %d pixels.
th: URL รูปประจำตัวขนาด %d พิกเซล

en: Avatar URL.
th: URL ของ Avatar

en: Avatar URLs for the comment author.
th: URL รูปประจำตัวของผู้เขียนความเห็น

en: Avatar URLs for the user.
th: URL รูปประจำตัวของผู้ใช้

en: Avatar background color:
th: สีพื้นหลังอวตาร:

en: Avatars
th: รูปแทนตัว

en: Average
th: ปานกลาง

en: Average Rating
th: ค่าการจัดอันดับโดยเฉลี่ย

en: Average comments per month:
th: ความเห็นเฉลี่ยต่อเดือน:

en: Average gross sales amount
th: เฉลี่ยยอดขายรวม

en: Average net daily sales.
th: ยอดขายสุทธิเฉลี่ยต่อวัน

en: Average net sales amount
th: มูลค่ายอดขายสุทธิเฉลี่ย

en: Average per Day
th: เฉลี่ยต่อวัน

en: Average per day
th: เฉลี่ยต่อวัน

en: Average rating
th: คะแนนเฉลี่ย

en: Average total spend per customer.
th: ยอดใช้จ่ายทั้งหมดโดยเฉลี่ยต่อลูกค้าหนึ่งราย

en: Awaiting BACS payment
th: กำลังรอชำระเงินโดยการโอนเงินทางธนาคาร

en: Awaiting product image
th: กำลังรอรูปภาพสินค้า

en: Awaiting spam check
th: กำลังรอการตรวจสอบสแปม

en: Ayutthaya
th: พระนครศรีอยุธยา

en: Azerbaijani manat
th: มานัตอาเซอร์ไบจาน

en: Aïn Defla
th: ไอน์ เดฟลา

en: BETA TESTING?
    =============
    
    This debugging email is sent when you are using a development version of WordPress.
    
    If you think these failures might be due to a bug in WordPress, could you report it?
     * Open a thread in the support forums: https://wordpress.org/support/forum/alphabeta
     * Or, if you're comfortable writing a bug report: https://core.trac.wordpress.org/
    
    Thanks! -- The WordPress Team
th: รุ่นทดลอง?
    =============
    
    อีเมลแก้ปัญหานี้ถูกส่งให้คุณเมื่อคุณใช้งานรุ่นทดลองของ WordPress 
    
    ถ้าคุณคิดว่าความล้มเหลวนี้อาจจะเป็นข้อผิดพลาดใน WordPress  คุณจะรายงานมันหรือไม่?
     * เปิดกระทู้ใหม่ในฟอรั่มสนับสนุน: https://th.wordpress.org/support/forum/problems/
     * หรือถ้าคุณสะดวกในการเขียนรายงานข้อผิดพลาด: https://core.trac.wordpress.org/
    
    ขอบคุณครับ -- ทีมงาน WordPress

en: Back
th: กลับไป

en: Back to Attributes
th: กลับไปยัง คุณสมบัติ

en: Back to Plans
th: กลับไปที่แผน

en: Back to post
th: กลับไปยังเรื่อง

en: Back to post options
th: กลับไปยังตัวเลือกเรื่อง

en: Back to top
th: กลับขึ้นไปด้านบน

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Background Color
th: สีพื้นหลัง

en: Background Image
th: รูปพื้นหลัง

[ctx: Background Preset]
en: Preset
th: ตั้งล่วงหน้า

[ctx: Background Repeat]
en: Repeat
th: ซ้ำ

[ctx: Background Scroll]
en: Scroll
th: เลื่อน

en: Background color
th: สีพื้นหลัง

en: Background updated. <a href="%s">Visit your site</a> to see how it looks.
th: อัปเดตพื้นหลังแล้ว <a href="%s">เยี่ยมชมเว็บคุณ</a> เพื่อดูหน้าตาเว็บ

en: Background updates are not working as expected
th: การอัปเดตอยู่เบื้องหลังอาจจะไม่ทำงานตามที่คาดหวัง

en: Background updates are working
th: การอัปเดตกำลังทำงานอยู่เบื้องหลัง

en: Background updates ensure that WordPress can auto-update if a security update is released for the version you are currently using.
th: การอัปเดตเบื้องหลังทำให้มั่นใจได้ว่า WordPress สามารถที่จะอัปเดตได้โดยอัตโนมัติ หากมีการอัปเดทมาตรการความปลอดภัยสำหรับรุ่นที่คุณกำลังใช้งานอยู่ในปัจจุบัน

en: Background updates may not be working properly
th: การอัปเดตอยู่เบื้องหลังอาจจะทำงานไม่เหมาะสม

en: Backordered
th: จองสินค้า

en: Backorders allowed?
th: อนุญาตให้จองสินค้าหรือไม่

en: Backorders?
th: จองสินค้า?

en: Backtick
th: เกรฟ (`)

en: Bad login/pass combination.
th: ชื่อและรหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: Bahamian dollar
th: ดอลลาร์บาฮามาส

en: Bahraini dinar
th: ดีนาร์บาห์เรน

en: Bangkok
th: Bangkok (กรุงเทพฯ)

en: Bangladeshi taka
th: Bangladeshi Taka

en: Bank
th: ธนาคาร

en: Bank code
th: รหัสธนาคาร

en: Bank name
th: ชื่อธนาคาร

en: Bank transfer (BACS) payments
th: ชำระเงินผ่านการโอนเข้าบัญชีธนาคาร

en: Bank transit number
th: หมายเลขบัญชีที่โอนเงิน

en: Barbadian dollar
th: ดอลลาร์บาร์เบโดส

en: Barishal
th: Barisal

en: Base color
th: สีหลัก

en: Be sure to save this in a safe location. You will not be able to retrieve it.
th: มั่นใจแล้วใช่ไหมว่าบันทึกสิ่งนี้ไว้ในที่ที่ปลอดภัย คุณไม่สามารถที่จะเรียกคืนมันได้

en: Be the first to review &ldquo;%s&rdquo;
th: มาเป็นคนแรกที่วิจารณ์ &ldquo;%s&rdquo;

en: Because this post does not have revisions, you will not be able to revert any changes you make in the Classic Editor.
th: เนื่องจากโพสต์นี้ไม่มีประวัติการแก้ไข  คุณจะไม่สามาระย้อนกลับการเปลี่ยนแปลงใดๆ ที่เกิดขึ้นในตัวแก้ไขแบบเดิมได้

en: Because you are using %1$s, the sites in your WordPress network must use sub-directories. Consider using %2$s if you wish to use sub-domains.
th: เว็บในเครือข่าย WordPress ของคุณต้องใช้งานแบบไดเรกทอรีย่อย เนื่องจากคุณกำลังใช้งาน %1$s ถ้าคุณต้องการใช้งานแบบโดเมนย่อย กรุณาใช้งาน %2$s แทน

en: Before a comment appears
th: ก่อนที่ความเห็นจะปรากฏ

en: Before asking for help, we recommend checking the system status page to identify any problems with your configuration.
th: ก่อนที่จะร้องขอความช่วยเหลือ เราขอแนะนำให้ตรวจสอบหน้าสถานะของระบบก่อน เพื่อตรวจสอบปัญหาที่เกิดจากการตั้งค่า

en: Before you can upload your import file, you will need to fix the following error:
th: ก่อนที่คุณสามารถอัปโหลดไฟล์นำเข้าของคุณ  คุณต้องการแก้ไขความผิดพลาดต่อไปนี้:

en: Belarusian
th: ภาษาเบลารุส

en: Belarusian ruble
th: เบลารุส รูเบิ้ล

en: Belize dollar
th: เบลีซ ดอลล่าร์

en: Below each blog page
th: อยู่ใต้แต่ละหน้าบล็อก

en: Bermudian dollar
th: ดอลลาร์เบอร์มิวดา

en: Better security
th: ความปลอดภัยที่ดีกว่า

en: Between %1$s and %2$s
th: ระหว่าง %1$s และ %2$s

en: Bhutanese ngultrum
th: งุลตรัมภูฏาน

en: Billed to
th: เก็บเงินที่

en: Billing
th: ใบเสร็จ

en: Billing &amp; Shipping
th: ใบเสร็จ &amp; จัดส่ง

en: Billing Address
th: ที่อยู่ในการออกใบเสร็จ

en: Billing Address 2
th: ที่อยู่ในใบเสร็จ

en: Billing Country / Region
th: ประเทศในใบเสร็จ

en: Billing Details
th: รายละเอียดที่อยู่ในใบเสร็จ

en: Billing History
th: ประวัติการสั่งซื้อ

en: Billing Phone Number
th: หมายเลขโทรศัพท์สำหรับการเรียกเก็บเงิน

en: Billing address
th: ที่อยู่ในใบเสร็จ

en: Billing address.
th: ที่อยู่สำหรับส่งใบเสร็จ

en: Billing details
th: รายละเอียดที่อยู่ในใบเสร็จ

en: Billing email
th: อีเมลสำหรับจัดส่งใบเสร็จ

en: Bio:
th: ข้อมูลส่วนตัว:

en: Biographical Info
th: ข้อมูลชีวประวัติ

en: Bitcoin
th: บิทคอยน์

en: Bitrate
th: บิทเรท (ฺBitrate)

en: Bitrate Mode
th: โหมดบิทเรท

en: Bitrate:
th: บิทเรท(Bitrate):

en: Black
th: สีดำ

en: Blank
th: ว่างเปล่า

en: Blavatar
th: รูปประจำตัวบล็อก

en: Block
th: บล็อก

en: Block "%1$s" does not contain a style named "%2$s".
th: บล็อก "%1$s" ไม่มีสไตล์ชื่อว่า "%2$s"

en: Block %1$d of %2$d, Level %3$d.
th: บล็อก %1$d ของ %2$d, ระดับ %3$d

en: Block %1$s is at the beginning of the content and can’t be moved left
th: บล็อก %1$s อยู่ที่ตำแหน่งเริ่มต้นของเนื้อหาและไม่สามารถเลื่อนไปทางซ้ายได้

en: Block %1$s is at the beginning of the content and can’t be moved up
th: บล็อก %1$s อยู่ที่ตำแหน่งเริ่มต้นของเนื้อหาและไม่สามารถเลื่อนขึ้นบนได้

en: Block %1$s is at the end of the content and can’t be moved down
th: บล็อก %1$s อยู่ที่ตำแหน่งสุดท้ายของเนื้อหาและไม่สามารถเลื่อนลงล่างได้

en: Block %1$s is at the end of the content and can’t be moved left
th: บล็อก %1$s อยู่ที่ตำแหน่งสุดท้ายของเนื้อหาและไม่สามารถเลื่อนไปทางซ้ายได้

en: Block %s is the only block, and cannot be moved
th: บล็อก %s เป็นบล็อกเดียวและไม่สามารถย้ายได้

en: Block Editor Patterns
th: แม่แบบของตัวแก้ไขบล็อก

en: Block Editor Styles
th: สไตล์ตัวแก้ไขบล็อก

en: Block HTML:
th: บล็อก HTML

en: Block Library
th: บล็อกไลบรารี่

en: Block Patterns
th: แพตเทิร์นของบล็อก

en: Block attributes.
th: บล็อกแอตทริบิวต์

en: Block breadcrumb
th: การโปรยบล็อก

en: Block category.
th: หมวดหมู่บล็อก

en: Block example.
th: ตัวอย่างบล็อก

en: Block has been deleted or is unavailable.
th: บล็อกถูกลบหรือไม่สามารถใช้ได้

en: Block keywords.
th: บล็อกคีย์เวิร์ด

en: Block name is required.
th: ต้องระบุชื่อบล็อก

en: Block name.
th: ชื่อบล็อก

en: Block namespace.
th: namespace ของบล็อก

en: Block navigation structure
th: โครงสร้างตัวแนะแนวบล็อก

en: Block pattern "%s" inserted.
th: แทรก "%s" บล็อกแพตเทิร์นแล้ว

[ctx: Block pattern category]
en: Buttons
th: ปุ่ม

[ctx: Block pattern category]
en: Columns
th: คอลัมน์

[ctx: Block pattern category]
en: Gallery
th: แกลเลอรี

[ctx: Block pattern category]
en: Headers
th: ส่วนหัว

[ctx: Block pattern category]
en: Media
th: ไฟล์สื่อ

[ctx: Block pattern category]
en: Posts
th: เรื่อง

[ctx: Block pattern category]
en: Team
th: ทีม

[ctx: Block pattern category]
en: Text
th: ข้อความ

en: Block pattern category "%s" not found.
th: ไม่พบ "%s" ในหมวดหมู่ของบล็อกแพตเทิร์น

en: Block pattern category name must be a string.
th: ชื่อหมวดหมู่ของบล็อกแพตเทิร์นต้องเป็นตัวหนังสือ

[ctx: Block pattern title]
en: Grid
th: ตาราง

[ctx: Block pattern title]
en: Image at left
th: รูปภาพด้านซ้าย

[ctx: Block pattern title]
en: Large title
th: ชื่อขนาดใหญ่

[ctx: Block pattern title]
en: Offset
th: ชดเชย

[ctx: Block pattern title]
en: Small image and title
th: รูปภาพขนาดเล็กและชื่อ

[ctx: Block pattern title]
en: Social links with a shared background color
th: ลิงก์โซเชียลด้วยสีพื้นที่ถูกแบ่งปันต่อๆ กันมา

[ctx: Block pattern title]
en: Standard
th: มาตรฐาน

en: Block patterns
th: แพตเทิร์นของบล็อก

en: Block rendered as empty.
th: บล็อกถูกแปลงให้ว่าง

en: Block shortcuts
th: แป้นลัดสำหรับบล็อก

en: Block spacing
th: ช่องว่างของบล็อก

en: Block style name must be a string.
th: ชื่อสไตล์ของบล๊อกต้องเป็นสตริง

en: Block style variations.
th: ตัวแปรของบล๊อกสไตล์

en: Block supports.
th: ส่วนสนับสนุนบล๊อก

en: Block type "%s" is already registered.
th: ประเภทบล็อก "%s" ถูกลงทะเบียนแล้ว

en: Block type "%s" is not registered.
th: ประเภทบล็อก "%s" ยังไม่ถูกลงทะเบียน

en: Block type names must be strings.
th: ชื่อของประเภทบล็อกต้องเป็นประเภทสตริง

en: Block type names must contain a namespace prefix. Example: my-plugin/my-custom-block-type
th: ชื่อประเภทบล็อกจะต้องมีชื่อนำหน้าเฉพาะ เช่น: my-plugin/my-custom-block-type

en: Block type names must not contain uppercase characters.
th: ชื่อของประเภทบล็อกต้องไม่มีตัวพิมพ์ใหญ่

en: Block variations
th: ตัวแปรบล็อก

[ctx: Block vertical alignment setting]
en: Align bottom
th: จัดตำแหน่งด้านล่าง

[ctx: Block vertical alignment setting]
en: Align middle
th: จัดตำแหน่งตรงกลาง

[ctx: Block vertical alignment setting]
en: Align top
th: จัดตำแหน่งด้านบน

[ctx: Block vertical alignment setting label]
en: Change vertical alignment
th: เปลี่ยนการจัดตำแหน่งแนวตั้ง

en: Block: %s
th: บล็อก: %s

en: Blocked
th: ผู้ใช้ถูกปิดกั้น

en: Blockquote
th: ข้อความอ้างอิง

en: Blocks
th: บล็อก

en: Blocks cannot be moved down as they are already at the bottom
th: บล็อกไม่สามารถเลื่อนลงไปได้เนื่องจากมันอยู่ด้านล่างสุดแล้ว

en: Blocks cannot be moved up as they are already at the top
th: บล็อกไม่สามารถเลื่อนขึ้นไปได้เนื่องจากมันอยู่ด้านบนสุดแล้ว

en: Blog
th: บล็อกส่วนตัว

en: Blog Archives
th: คลังเก็บบล็อก

en: Blog Name
th: ชื่อบล็อก

en: Blog Posts
th: เรื่องของบล็อก

en: Blog Stats
th: สถิติบล็อก

en: Blog Title
th: หัวข้อบล็อก

en: Blog URL
th: URL ของบล๊อก

en: Blog URL:
th: URL ของบล็อก:

en: Blog at WordPress.com
th: บลอกที่ WordPress.com

en: Blog pages show at most
th: ในหนึ่งหน้าบล็อกจะแสดง

en: Blog pages show at most.
th: หน้าบล็อกแสดงมากสุด

en: Blog posts can be “stickied”, a feature that places them at the top of the front page of posts, keeping it there until new sticky posts are published.
th: เราสามารถ"ปักหมุดเรื่อง"ได้ ด้วยฟีเจอร์นี้เราสามารถปักหมุด "เรื่อง" ให้อยู่อันดับบนสุดในหน้าแรกของเรื่องนั้นๆ โดยเรื่องที่ถูกหมุดจะติดอยู่อันดับบนสุด จนกว่าจะมีการเผยแพร่และปักหมุดเรื่องใหม่มาแทนที่

en: Blog token not found.
th: ไม่พบโทเคนบล็อก

en: Blogger
th: บล็อกเกอร์

en: Blogger Blogs
th: บล็อก Blogger

en: Blogger username
th: ชื่อผู้ใช้งาน Blogger

en: Blogs
th: บล็อก

en: Blogs I Follow
th: บล็อกที่ฉันติดตาม

en: Blue
th: สีน้ำเงิน

en: Blush bordeaux
th: บอร์โดหลากสี

en: Blush light purple
th: ม่วงอ่อนเลื่อมลาย

en: Body background color
th: สีพื้นหลัง

en: Body cell text
th: ข้อความในเซล

en: Body text color
th: สีตัวอักษรบทความ

en: Bogura
th: Bogra

en: Bold
th: ตัวหนา

en: Bolivian boliviano
th: โบลีเวียโนโบลิเวีย

en: Bonus reasons you'll love Jetpack
th: อีกเหตุผลที่คุณจะรัก Jetpack

en: Bookings
th: การจองนัดหมาย

en: Bookmark the <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">permalink</a>.
th: คั่นหน้า <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">ลิงก์ถาวร</a>

en: Bookmarks
th: ที่คั่นหน้า

en: Books
th: หนังสือ

en: Boot Repair
th: ซ่อมรองเท้า

en: Border
th: ขอบ

en: Border color
th: สีขอบ

en: Border radius
th: รัศมีขอบ

en: Border width
th: ความหนาเส้นขอบ

en: Bordj Bou Arréridj
th: บอร์ดจ์ บู อาเรริดจ์

en: Bosnia and Herzegovina convertible mark
th: มาร์กคอนเวอร์ทิเบิลบอสเนียและเฮอร์เซโกวีนา

en: Both
th: ทั้งสอง

en: Both registration and last updated dates must be provided.
th: กรุณาให้ทั้งวันที่ที่ใช้ในการลงทะเบียนและวันที่ที่อัพเดตข้อมูล

en: Both registration and last updated dates must be valid dates.
th: การลงทะเบียน และ วันที่อัพเดทล่าสุด ต้องเป็นวันที่ที่ถูกต้อง

en: Botswana pula
th: บอสวาน่า ปูล่า

en: Bottom
th: ด้านล่าง

en: Bottom Center
th: กลางล่าง

en: Bottom Left
th: ซ้ายล่าง

en: Bottom Right
th: ขวาล่าง

en: Bottom left
th: ซ้ายล่าง

en: Bottom right
th: ขวาล่าง

en: Boumerdès
th: บูแมร์เดซ

en: Box Control
th: กล่องควบคุม

en: Branch code
th: รหัสสาขา

en: Branch sort
th: เรียงลำดับสาขา

en: Brazilian real
th: Brazilian Real

en: Break comments into pages with %1$s top level comments per page and the %2$s page displayed by default
th: แตกความเห็นออกเป็นหน้าโดยให้มี %1$s ความเห็นระดับสูงต่อหน้า และให้หน้า %2$s ถูกแสดงเป็นค่าเริ่มต้น

en: Break comments into pages with {{numComments /}} top level comments per page and the {{firstOrLast /}} page displayed by default
th: แบ่งความเห็นออกเป็นแต่ละหน้าด้วย {{numComments /}} ความเห็นสูงสุดต่อหน้าและหน้า {{firstOrLast /}} ที่แสดงโดยค่าเริ่มต้น

en: Briefly unavailable for scheduled maintenance. Check back in a minute.
th: ใช้งานไม่ได้ชั่วครู่เนื่องจากการดูแลรักษาตามตารางเวลา  โปรดลองอีกครั้งในอีกสองสามนาทีข้างหน้า

en: British English
th: ภาษาอังกฤษแบบบริติช

en: Brown
th: สีน้ำตาล

en: Browse Extensions
th: รายการส่วนขยาย

en: Browse all
th: ดูทั้งหมด

en: Browse by Topic
th: เปิดดูโดยหัวข้อ

en: Browse products
th: เลือกดูสินค้า

en: Browse revisions
th: เรียกดูสำเนาการแก้ไข

en: Browser default
th: ค่าเริ่มต้นของเบราว์เซอร์

en: Brunei dollar
th: ดอลลาร์บรูไน

en: Bueng Kan
th: บึงกาฬ

en: Bulgarian
th: ภาษาบัลแกเรีย

en: Bulgarian lev
th: Bulgarian Lev

en: Bulk Actions
th: คำสั่งจำนวนมาก

en: Bulk Edit
th: แก้ไขเหมา

en: Bulk Select
th: เลือกเหมา

en: Bulk actions
th: คำสั่งแบบกลุ่ม

en: Bulk edit
th: แก้ไขจำนวนมาก

en: Bulk select
th: เลือกจำนวนมาก

en: Bulleted list
th: รายการหัวข้อ

en: Bundles
th: การรวมกลุ่มสินค้า

en: Buri Ram
th: บุรีรัมย์

en: Burmese kyat
th: จ๊าดพม่า

en: Burundian franc
th: ฟรังก์บุรุนดี

en: Business
th: ธุรกิจ

en: Button
th: ปุ่ม

en: Button description.
th: รายละเอียดของปุ่ม

en: Button inside
th: ปุ่มภายใน

[ctx: Button label for a next revision]
en: Next
th: ถัดไป

[ctx: Button label for a previous revision]
en: Previous
th: ก่อนหน้า

[ctx: Button label to reveal tool panel options]
en: %s options
th: %s ตัวเลือก

en: Button only
th: ปุ่มเท่านั้น

en: Button outside
th: ปุ่มภายนอก

en: Button text
th: ข้อความของปุ่ม

en: Button text.
th: ข้อความของปุ่ม

en: Button width
th: ความกว้างปุ่ม

en: Buttons
th: ปุ่ม

en: Buy &ldquo;%s&rdquo;
th: ซื้อ &ldquo;%s&rdquo;

en: Buy now
th: ซื้อเลย

en: By %(author)s
th: โดย %(author)s

en: By %s
th: โดย %s

en: By %s.
th: โดย %s.

en: By connecting your site you agree to our fascinating <a href="%1$s" target="_blank">Terms of Service</a> and to <a href="%2$s" target="_blank">share details</a> with WordPress.com
th: โดยการเชื่อมต่อเว็บไซต์ของคุณ คุณต้องยอมรับ <a href="%1$s" target="_blank">ข้อตกลง</a> และ <a href="%2$s" target="_blank">เงื่อนไข</a> ของ WordPress.com

en: By default WordPress does not collect any analytics data. However, many web hosting accounts collect some anonymous analytics data. You may also have installed a WordPress plugin that provides analytics services. In that case, add information from that plugin here.
th: ในเบื้องต้นแล้ว WordPress จะไม่ทำการเก็บข้อมูลการวิเคราะห์ใดๆ แต่อย่างไรก็ตามบัญชีเว็บโฮสติ้งจำนวนมากจะมีการเก็บข้อมูลการวิเคราะห์สำหรับผู้ไม่ประสงค์ออกนาม และคุณก็อาจจะมีการติดตั้งปลั๊กอินที่ให้บริการการวิเคราะห์ข้อมูลไว้แล้ว หากเป็นกรณีนั้นแล้วล่ะก็ให้คุณใส่รายละเอียดของปลั๊กอินได้ที่นี่

en: By default WordPress does not collect any personal data about visitors, and only collects the data shown on the User Profile screen from registered users. However some of your plugins may collect personal data. You should add the relevant information below.
th: โดยเบื้องต้น WordPress ไม่มีการเก็บข้อมูลส่วนตัวของผู้เยี่ยมชมใด ๆ และเก็บข้อมูลจากผู้ใช้ที่ถูกแสดงบนหน้าจอข้อมูลส่วนตัวจากผู้ใช้ที่ลงทะเบียนแล้วเท่านั้น ถึงอย่างไรก็ตาม บางปลั๊กอินอาจจะเก็บข้อมูลส่วนตัว คุณควรจะเพิ่มรายละเอียดที่เกี่ยวข้องด้านล่างนี้

en: By default WordPress does not share any personal data with anyone.
th: โดยเบื้องต้นแล้ว WordPress ไม่ได้แชร์ข้อมูลส่วนตัวกับใครก็ตาม

en: By default, WordPress does not include a contact form. If you use a contact form plugin, use this subsection to note what personal data is captured when someone submits a contact form, and how long you keep it. For example, you may note that you keep contact form submissions for a certain period for customer service purposes, but you do not use the information submitted through them for marketing purposes.
th: โดยเบื้องต้น WordPress ไม่มีแบบฟอร์มติดต่อรวมมาด้วย ถ้าคุณใช้งานปลั๊กอินแบบฟอร์มติดต่อ ใช้หมวดย่อยนี้ในการระบุถึงข้อมูลส่วนตัวอะไรบ้างที่ถูกเก็บเมื่อมีคนส่งฟอร์มติดต่อ และเก็บไว้นานเท่าใด ยกตัวอย่างเช่น คุณอาจจะระบุว่าคุณเก็บข้อมูลการส่งฟอร์มติดต่อเพื่อช่วงเวลาที่แน่นอนสำหรับวัตถุประสงค์ในการบริการลูกค้า แต่คุณไม่ได้ใช้ข้อมูลที่ถูกส่งมาเพื่อวัตถุประสงค์ในการทำการตลาด

en: By default, new users will receive an email letting them know they&#8217;ve been added as a user for your site. This email will also contain a password reset link. Uncheck the box if you do not want to send the new user a welcome email.
th: โดยเบื้องต้นแล้ว ผู้ใช้ใหม่จะได้รับอีเมลบอกให้รู้ว่าพวกเขาได้เป็นผู้ใช้บนเว็บของคุณ ซึ่งอีเมลนี้จะประกอบไปด้วย ลิงก์ล้างค่ารหัสผ่าน ให้กดติ๊กออกหากคุณไม่ต้องการส่งอีเมลต้อนรับให้กับผู้ใช้ใหม่

en: By: %s
th: โดย: %s

en: Béchar
th: เบชาร์

en: Béjaïa
th: เบจายา

en: CFP franc
th: ฟรังซ์ CFP

en: CSS Classes (optional)
th: CSS Classes (ทางเลือก)

en: CSS code
th: โค้ด CSS

en: CSV Delimiter
th: ตัวคั่นใน CSV

en: Calculate coupon discounts sequentially
th: คำนวณส่วนลดคูปองตามลำดับ

en: Calculate shipping
th: คำนวนค่าจัดส่ง

en: Calculate tax based on
th: คำนวณภาษีโดยอิงจาก

en: Calculation type
th: วิธีการคำนวณ

en: Calculations
th: การคำนวณ

en: Calendar
th: ปฎิทิน

en: Cambodian riel
th: เรียลกัมพูชา

en: Cameras & Photography
th: กล้องและการถ่ายภาพ

en: Can I install my own theme?
th: ฉันจะติดตั้งธีมของตัวเองได้หรือไม่?

en: Can anyone register on this site?
th: ใครๆ ก็สามารถลงทะเบียนบนเว็บนี้ได้หรือไม่?

en: Can communicate with WordPress.org
th: สามารถติดต่อสื่อสารกับ WordPress.org

en: Can not set resource parent, taxonomy is not hierarchical.
th: ไม่สามารถตั้งแหล่งข้อมูลหลัก, ลำดับขั้นไม่ได้เรียงตามลำดับ

en: Canadian dollar
th: Canadian Dollars

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cancel %s
th: ยกเลิก %s

en: Cancel &amp; start a new import
th: ยกเลิกและเริ่มนำเข้าใหม่

en: Cancel Edit
th: ยกเลิกการแก้ไข

en: Cancel and go back
th: ยกเลิกและกลับไป

en: Cancel changes
th: ยกเลิกการเปลี่ยนแปลง

en: Cancel edit
th: ยกเลิกการแก้ไข

en: Cancel password change
th: ยกเลิกการเปลี่ยนรหัสผ่าน

en: Cancel reply
th: ยกเลิกการตอบ

en: Cancel schedule
th: ยกเลิกตารางเวลา

en: Canceled
th: ยกเลิก

en: Cancellation Details
th: รายละเอียดการยกเลิก

en: Cancelled
th: ยกเลิก

en: Cancelled <span class="count">(%s)</span> | Cancelled <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ยกเลิก  <span class="count">(%s)</span> แล้ว

en: Cancelled order
th: ยกเลิกรายการสั่งซื้อ

en: Cancelled order emails are sent to chosen recipient(s) when orders have been marked cancelled (if they were previously processing or on-hold).
th: ส่งอีเมลยกเลิกคำสั่งซื้อไปยังผู้รับที่กำหนด เมื่อคำสั่งซื้อเปลี่ยนสถานะเป็น ยกเลิก (ถ้าก่อนหน้านั้นสถานะคำสั่งซื้อเป็น กำลังเตรียมสินค้าเพื่อจัดส่ง หรือ รอยืนยันการชำระเงิน)

en: Cancelled orders are unpaid and may have been cancelled by the store owner or customer. They will be trashed after the specified duration.
th: คำสั่งซื้อที่ถูกยกเลิกคือคำสั่งซื้อที่ยังไม่ได้ชำระเงินและอาจจะถูกยกเลิกโดยเจ้าของร้านค้าหรือลูกค้าก็ได้ พวกมันจะถูกทิ้งลงถังขยะหลังจากระยะเวลาที่กำหนด

en: Cannot Authorize Application
th: ไม่สามารถอนุญาตการใช้งานแอปพลิเคชัน

en: Cannot create a comment with that type.
th: ไม่สามารถสร้างความเห็นด้วยประเภทนั้น

en: Cannot create a revision of a revision
th: ไม่สามารถสร้างรุ่นของการปรับปรุงได้

en: Cannot create a user with an empty login name.
th: ไม่สามารถสร้างชื่อผู้ใช้ที่มีแต่ช่องว่างได้

en: Cannot create existing %s.
th: ไม่สามารถสร้าง %s.

en: Cannot create existing comment.
th: ไม่สามารถเขียนความเห็นที่มีอยู่

en: Cannot create existing post.
th: ไม่สามารถสร้างเรื่องที่มีอยู่

en: Cannot create existing resource.
th: แหล่งที่มามีอยู่แล้ว ไม่สามารถสร้างได้

en: Cannot create existing user.
th: ไม่สามารถสร้างผู้ใช้ที่มีอยู่แล้ว

en: Cannot create line item, try again.
th: ไม่สามารถสร้าง line item, ลองอีกครั้ง

en: Cannot create order note, please try again.
th: ไม่สามารถสร้างบันทึกใบสั่งซื้อ, โปรดลองอีกครั้ง

en: Cannot create order refund, please try again.
th: ไม่สามารถทำรายการชำระเงินคืนได้ กรุณาลองอีกครั้ง

en: Cannot create order: %s
th: ไม่สามารถสร้างรายการสั่งซื้อ %s ได้

en: Cannot delete an active plugin. Please deactivate it first.
th: ไม่สามารถลบปลั้กอินที่ใช้งานอยู่ กรุณาปิดการใช้งานปลั้กอินก่อน

en: Cannot load %s.
th: ไม่สามารถโหลด %s.

en: Cannot load image metadata.
th: ไม่สามารถโหลด metadata ของรูปภาพ

en: Cannot resize the image. Both width and height are not set.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนขนาดรูปภาพได้ ไม่ได้มีการกำหนดทั้งความกว้างและความสูงไว้

en: Cannot save image metadata.
th: ไม่สามารถบันทึก metadata รูปภาพ

en: Cannot send password reset, permission denied.
th: ไม่ได้รับอนุญาต ไม่สามารถส่งการล้างค่ารหัสผ่านได้

en: Cannot set parent term, taxonomy is not hierarchical.
th: ไม่สามารถกำหนดคำศัพท์หลักได้ เนื่องจากหมวดคำศัพท์ไม่เป็นลำดับขั้น

en: Cannot update coupon, try again.
th: ไม่สามารถอัปเดทคูปองได้, ลองใหม่อีกครั้ง

en: Cannot update fee, try again.
th: ไม่สามารถอัปเดทค่าธรรมเนียม, ลองอีกครั้ง

en: Cannot update shipping method, try again.
th: ไม่สามารถอัปเดทวิธีการจัดส่ง, กรุณาลองอีกครั้ง.

en: Cannot view post type.
th: ไม่สามารถดูประเภทเรื่อง

en: Cannot view status.
th: ไม่สามารถดูสถานะ

en: Canton
th: เขตการปกครอง

en: Capabilities
th: ความสามารถ

en: Cape Verdean escudo
th: เอสคุโดเคปเวิร์ด

en: Capitalize
th: เริ่มต้นด้วยตัวพิมพ์ใหญ่

en: Caption
th: คำบรรยายภาพ

en: Caption for the attachment, as it exists in the database.
th: คำบรรยาย สำหรับไฟล์แนบ เท่าที่มีอยู่ในฐานข้อมูล

en: Caption&hellip;
th: คำบรรยาย&hellip;

en: Captions
th: คำบรรยาย

en: Captions/Subtitles
th: คำอธิบาย/คำแปล

en: Card Expiring
th: บัตรหมดอายุ

en: Card code
th: รหัสบัตร

en: Card number
th: หมายเลขบัตร

en: Card:
th: บัตร:

en: Cart
th: รถเข็น

en: Cart Page
th: หน้าตะกร้าสินค้า

en: Cart page
th: หน้าตะกร้าสินค้า

en: Cart totals
th: ยอดรวม

en: Cart updated.
th: ปรับปรุงรายการในตะกร้าแล้ว

en: Cash on delivery
th: ชำระเงินปลายทาง

en: Catalan
th: ภาษาคาตาลัน

en: Catalog
th: แค็ตตาล็อก

en: Catalog &amp; search
th: แค็ตตาล็อก &amp; ค้นหา

en: Catalog visibility.
th: การมองเห็นแค็ตตาล็อก

en: Catalog visibility:
th: แสดงแค็ตตาล็อก:

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: Categories and Tags Converter
th: ตัวแปลงหมวดหมู่และป้ายกำกับ

en: Categories can be selectively converted to tags using the <a href="%s">category to tag converter</a>.
th: หมวดหมู่สามารถเลือกเฟ้นเพื่อแปลงเป็นป้ายกำกับได้โดยใช้ <a href="%s">ตัวแปลงหมวดหมู่เป็นป้ายกำกับ</a>.

en: Categories deleted.
th: ลบหมวดหมู่แล้ว

en: Categories have hierarchy, meaning that you can nest sub-categories. Tags do not have hierarchy and cannot be nested. Sometimes people start out using one on their posts, then later realize that the other would work better for their content.
th: หมวดหมู่มีลำดับขั้น หมายถึงคุณสามารถซ้อนหมวดหมู่ย่อยได้ ส่วนป้ายกำกับไม่มีลำดับขั้นและไม่สามารถซ้อนทับกันได้ บางครั้งคนเราอาจจะเริ่มต้นโดยใช้อย่างใดอย่างหนึ่งกับเรื่องของพวกเขา แต่ต่อมาก็รู้สึกว่าอีกอย่างน่าจะเหมาะสมกับเนื้อหาของพวกเขามากกว่า

en: Categories list
th: รายชื่อหมวดหมู่

en: Categories list navigation
th: แนะแนวรายชื่อหมวดหมู่

en: Categories to Tags
th: หมวดหมู่เป็นป้ายกำกับ

en: Categories, unlike tags, can have a hierarchy. You might have a Jazz category, and under that have children categories for Bebop and Big Band. Totally optional.
th: หมวดหมู่สามารถมีลำดับขั้นได้ซึ่งไม่เหมือนกับป้ายกำกับ คุณอาจจะมีหมวดหมู่แจ๊ส และภายใต้หมวดหมู่นั้นก็สามารถมีหมวดหมู่ย่อยของบีบ๊อบและบิ๊กแบนด์ได้  สามารถเป็นได้โดยไม่จำกัด

en: Categories:
th: หมวดหมู่:

en: Categories:
th: หมวดหมู่:

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Category %s doesn&#8217;t exist!
th: หมวดหมู่  %s ไม่มีอยู่จริง

en: Category ID.
th: ID ของหมวดหมู่

en: Category added.
th: เพิ่มหมวดหมู่แล้ว

en: Category archive display type.
th: ประเภทการแสดงผลของหมวดหมู่

en: Category deleted.
th: ลบหมวดหมู่แล้ว

en: Category display
th: หมวดหมู่ที่จะแสดง

en: Category link
th: ลิงก์หมวดหมู่

en: Category name
th: ชื่อหมวดหมู่

en: Category name.
th: ชื่อหมวดหมู่

en: Category not added.
th: หมวดหมู่ยังไม่ถูกเพิ่ม

en: Category not updated.
th: หมวดหมู่ยังไม่ถูกอัปเดต

en: Category order
th: เรียงลำดับหมวดหมู่

en: Category slug.
th: slug ของหมวดหมู่

en: Category updated.
th: อัปเดตหมวดหมู่แล้ว

en: Category: | Categories:
th[0]: หมวดหมู่:

en: Caution:
th: ข้อควรระวัง:

en: Cayman Islands dollar
th: ดอลลาร์เกาะเคย์แมน

en: Cell padding
th: การขยายเซลล์

en: Cell spacing
th: ช่องว่างเซลล์

en: Cell type
th: ประเภทเซลล์

en: Center
th: ตรงกลาง

en: Center Left
th: ซ้ายกลาง

en: Center Right
th: ขวากลาง

en: Centimeters
th: เซนติเมตร

en: Centimeters (cm)
th: เซนติเมตร (ซม.)

en: Central African CFA franc
th: ฟรังซ์แอฟฟริกากลาง

en: Chachoengsao
th: ฉะเชิงเทรา

en: Chai Nat
th: ชัยนาท

en: Chaiyaphum
th: ชัยภูมิ

en: Change
th: เปลี่ยน

en: Change Date
th: เปลี่ยนวันที่

en: Change Frequency
th: เปลี่ยนความถี่

en: Change Permalink Structure
th: แก้โครงสร้างลิงก์ถาวร

en: Change Theme
th: เปลี่ยน Themes

en: Change address
th: เปลี่ยนที่อยู่

en: Change alignment
th: เปลี่ยนการจัดตำแหน่ง

en: Change audio
th: เปลี่ยนไฟล์เสียง

en: Change button position
th: เปลี่ยนตำแหน่งปุ่ม

en: Change column alignment
th: เปลี่ยนการจัดตำแหน่งคอลัมน์

en: Change content position
th: เปลี่ยนตำแหน่งข้อความ

en: Change file
th: เปลี่ยนไฟล์

en: Change footer credit
th: เปลี่ยนเครดิตด้านล่าง

en: Change image
th: เปลี่ยนรูปภาพ

en: Change logo
th: เปลี่ยนรูปโลโก้

en: Change order status to completed
th: เปลี่ยนสถานะการสั่งซื้อเป็น เสร็จสมบูรณื

en: Change order status to on-hold
th: เปลี่ยนสถานะการสั่งซื้อเป็น ระงับชั่วคราว

en: Change order status to processing
th: เปลี่ยนสถานะคำสั่งซื้อเป็นกำลังดำเนินการ

en: Change publish date
th: เปลี่ยนวันเผยแพร่

en: Change role to&hellip;
th: เปลี่ยนบทบาทเป็น &hellip;

en: Change site address
th: เปลี่ยนที่อยู่ไซต์

en: Change status to cancelled
th: เปลี่ยนสถานะเป็นยกเลิก

en: Change status to completed
th: เปลี่ยนสถานะเป็นเสร็จสิ้น

en: Change status to on-hold
th: เปลี่ยนสถานะเป็นหยุดชั่วคราว

en: Change status to processing
th: เปลี่ยนสถานะเป็นประมวลผลอยู่

en: Change status:
th: เปลี่ยนสถานะ:

en: Change text alignment
th: เปลี่ยนการจัดตำแหน่งข้อความ

en: Change the block type after adding a new paragraph.
th: เปลี่ยนประเภทของบล็อกถัดจากการเพิ่มย่อหน้าใหม่

en: Change theme
th: เปลี่ยนธีม

en: Change to:
th: เปลี่ยนเป็น:

en: Change type of %d block | Change type of %d blocks
th[0]: เปลี่ยนประเภทของบล็อก %d

en: Change video
th: เปลี่ยนวีดีโอ

en: Change your Gravatar
th: เปลี่ยน Gravatar ของคุณ

en: Change your Privacy Policy page
th: เปลี่ยนแปลงหน้านโยบายความเป็นส่วนตัวของคุณ

en: Changed roles.
th: เปลี่ยนบทบาทแล้ว

en: Changes have already been trashed.
th: การเปลี่ยนแปลงถูกทิ้งลงในถังขยะแล้ว

en: Changes saved.
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลงแล้ว

en: Changes trashed successfully.
th: เปลี่ยนถังขยะเรียบร้อยแล้ว

en: Changeset is being edited by other user.
th: การแก้ไขกำลังแก้ไขโดยผู้ใช้รายอื่น

en: Changing to %s
th: เปลี่ยนเป็น %s

en: Chanthaburi
th: จันทบุรี

en: Chapters
th: บท

en: Chat
th: สนทนา

en: Cheatin&#8217; huh?
th: คุณกำลังโกงอยู่หรือ?

en: Cheatin&#8217; uh?
th: คุณกำลังตั้งใจโกงอยู่รึ?

en: Check All
th: เลือกทั้งหมด

en: Check Spelling
th: เช็คคำผิด

en: Check for Spam
th: เลือกเป็นสแปม

en: Check for updates manually
th: ทำการตรวจสอบการอัปเดตเอง

en: Check out the themes that are compatible with WooCommerce and choose one aligned with your brand and business needs.
th: ตรวจสอบธีมที่เข้ากันได้กับ WooCommerce และเลือกธีมที่สอดคล้องกับแบรนด์และความต้องการของธุรกิจของคุณ

[ctx: Check payment method]
en: Awaiting check payment
th: รอตรวจสอบการชำระเงิน

[ctx: Check payment method]
en: Check payments
th: ชำระด้วยเช็คธนาคาร

en: Check this box if the coupon cannot be used in conjunction with other coupons.
th: เลือก หากคูปองไม่สามารถใช้ร่วมกับคูปองอื่นๆได้

en: Check this box if the coupon should not apply to items on sale. Per-item coupons will only work if the item is not on sale. Per-cart coupons will only work if there are items in the cart that are not on sale.
th: เลือก หากคูปองไม่สามารถใช้ร่วมกับสินค้าลดราคาได้
    โดยคูปองส่วนลดสินค้าจะสามารถใช้ได้เฉพาะกับสินค้าราคาปกติเท่านั้น 
    หรือคูปองส่วนลดตะกร้าสินค้าจะสามารถใช้ได้เฉพาะกับตะกร้าสินค้าที่ไม่มีสินค้าลดราคาเท่านั้น

en: Check your email
th: ตรวจสอบอีเมล

en: Check your email for the confirmation link.
th: เช็คอีเมลของคุณสำหรับลิงก์ยืนยัน

en: Check your email for your new password.
th: เช็คอีเมลของคุณสำหรับรหัสผ่านใหม่

en: Checking...
th: กำลังตรวจสอบ...

en: Checkout
th: ทำการสั่งซื้อและชำระเงิน

en: Checkout Page
th: หน้าสั่งซื้อและชำระเงิน

en: Checkout endpoints
th: จุดสุดท้ายของการชำระเงิน

en: Checkout is not available whilst your cart is empty.
th: ไม่สามารถชำระเงินได้เนื่องจากไม่มีสินค้าในตะกร้า

en: Checkout page
th: หน้าสั่งซื้อและชำระเงิน

en: Checkout privacy policy
th: นโยบายความเป็นส่วนตัวในการสั่งซื้อ

en: Chiang Mai
th: เชียงใหม่

en: Chiang Rai
th: เชียงราย

en: Child of {{PageTitle/}}
th: ลูกของ {{PageTitle/}}

en: Child theme
th: ธีมลูก

en: Child theme of %s
th: ธีมลูกของ %s

en: Chilean peso
th: Chilean Peso

en: Chinese
th: ภาษาจีน

en: Chinese (Simplified)
th: ภาษาจีน (ประยุกต์)

en: Chinese (Traditional)
th: ภาษาจีน (ดั้งเดิม)

en: Chinese yuan
th: Chinese Yuan

en: Chonburi
th: ชลบุรี

en: Choose
th: เลือก

en: Choose Image
th: เลือกรูปภาพ

en: Choose a Background Image
th: เลือกรูปภาพพื้นหลัง

en: Choose a CSV file from your computer:
th: เลือกไฟล์ CSV จากคอมพิวเตอร์ของคุณ

en: Choose a Custom Header
th: เลือกส่วนหัวกำหนดเอง

en: Choose a Site Icon
th: เลือกรูปไอคอนเว็บ

en: Choose a WXR (.xml) file to upload, then click Upload file and import.
th: เลือกไฟล์ WXR (.xml) ที่ต้องการอัปโหลด แล้วกดอัปโหลดไฟล์และนำเข้า

en: Choose a WordPress WXR file to upload, then click Upload file and import.
th: เลือกไฟล์ WordPress WXR เพื่ออัปโหลด  แล้วกดอัปโหลดไฟล์และนำเข้า

en: Choose a category to view stats
th: เลือกหมวดหมู่เพื่อดูสถิติ

en: Choose a city in the same timezone as you.
th: เลือกเมืองที่อยู่ในเขตเวลาเดียวกับคุณ

en: Choose a country / region&hellip;
th: เลือกประเทศ&hellip;

en: Choose a currency&hellip;
th: เลือกสกุลเงิน...

en: Choose a file from your computer:
th: เลือกไฟล์จากเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณ

en: Choose a priority for this tax rate. Only 1 matching rate per priority will be used. To define multiple tax rates for a single area you need to specify a different priority per rate.
th: เลือกลำดับความสำคัญสำหรับอัตราภาษี โดย 1 อัตราภาษีที่ลำดับความสำคัญเท่ากันจะถูกเลือกมาใช้ หากต้องการกำหนดอัตราภาษีหลายอัตราในพื้นที่เดียวกัน คุณต้องกำหนดลำดับความสำคัญที่แตกต่างกัน

en: Choose a state&hellip;
th: เลือกจังหวัด

en: Choose a tax class for this product. Tax classes are used to apply different tax rates specific to certain types of product.
th: เลือกกลุ่มภาษีสำหรับสินค้านี้  กลุ่มภาษีถูกใช้อัตราภาษีที่แตกต่างกันที่ระบุสำหรับประเภทสินค้าที่แน่นอน

en: Choose a theme
th: เลือกธีม

en: Choose an image
th: เลือกภาพ

en: Choose an image from your computer:
th: เลือกรูปจากเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณ:

en: Choose an option
th: เลือก

en: Choose audio
th: เลือกไฟล์เสียง

en: Choose either a city in the same timezone as you or a %s (Coordinated Universal Time) time offset.
th: เลือกเมืองที่อยู่ในเขตเวลาเดียวกันกับคุณ หรือ %s (เวลาสากลเชิงพิกัด)

en: Choose file
th: เลือกไฟล์

en: Choose from the most used tags
th: เลือกจากป้ายกำกับที่ใช้กันบ่อย

en: Choose how long to retain personal data when it's no longer needed for processing. Leave the following options blank to retain this data indefinitely.
th: เลือกระยะเวลาที่จะเก็บข้อมูลส่วนบุคคลต่อไปอีกเมื่อไม่จำเป็นต้องใช้ข้อมูลนี้ในการประมวลผลแล้ว ปล่อยตัวเลือกต่อไปนี้ว่างไว้เพื่อเก็บข้อมูลนี้ต่อไปโดยไม่มีกำหนด

en: Choose image
th: เลือกรูปภาพ

en: Choose logo
th: เลือกรูปโลโก้

en: Choose payment providers and enable payment methods at checkout.
th: เลือกผู้ให้บริการชำระเงินและเปิดใช้งานวิธีการชำระเงิน

en: Choose the part of the image you want to use as your header.
th: เลือกส่วนของรูปภาพที่คุณต้องการเพื่อใช้เป็นรูปภาพส่วนหัวของบล็อกคุณ

en: Choose the shipping method you wish to add. Only shipping methods which support zones are listed.
th: เลือกวิธีการจัดส่งที่คุณต้องการจะเพิ่ม จะแสดงเฉพาะวิธีการจัดส่งที่รองรับโซนเท่านั้น

en: Choose the target frame for your link.
th: เลือกขอบเขตเป้าหมายสำหรับลิงก์ของคุณ

en: Choose to either discard the worst spam automatically or to always put all spam in spam folder.
th: กรุณาเลือกว่าจะลบความเห็นสแปมแย่ ๆ โดยอัตโนมัติหรือจะนำสแปมทั้งหมดเข้าไปเก็บไว้ในโฟลเดอร์สแปม

en: Choose variation
th: เลือกตัวแปร

en: Choose video
th: เลือกวีดีโอ

en: Choose what to display on product category pages.
th: เลือกสิ่งที่จะแสดงบนสินค้าในหน้าหมวดหมู่

en: Choose what to display on the main shop page.
th: เลือกสิ่งที่จะแสดงบนหน้าหลักของร้านค้า

en: Choose what to export
th: เลือกสิ่งที่จะนำออก

en: Choose whether or not this is a compound rate. Compound tax rates are applied on top of other tax rates.
th: เลือกว่าอัตรานี้เป็นอัตราผสมหรือไม่ อัตราภาษีแบบผสมจะถูกนำไปใช้เพิ่มเติมกับอัตราภาษีอื่นๆ

en: Choose whether or not this tax rate also gets applied to shipping.
th: เลือกว่าอัตราภาษีนี้จะนำไปใช้กับการจัดส่งด้วยหรือไม่

en: Choose whether you wish to capture funds immediately or authorize payment only.
th: เลือกว่าคุณต้องการที่จะ ตัดเงินจาก Paypal ลูกค้าทันที หรือ อนุมัติการตัดเงิน เท่านั้น

en: Choose which countries you want to ship to, or choose to ship to all locations you sell to.
th: เลือกประเทศที่คุณต้องการส่งสินค้า หรือเลือกที่จะส่งไปยังทุกพื้นที่ที่คุณขายสินค้าได้

en: Choose which format of email to send.
th: เลือกรูปแบบของอีเมลที่ต้องการส่ง

en: Choosing a theme?
th: เลือกธีม?

en: Chumphon
th: ชุมพร

en: Cincinnati
th: Bangkok (กรุงเทพฯ)

en: Cities for this rule. Semi-colon (;) separate multiple values. Leave blank to apply to all cities.
th: เมืองสำหรับกฎนี้ เครื่องหมายอัฒภาค (;) จะแบ่งค่าหลายๆ ค่า ปล่อยให้ว่างไว้เพื่อใช้กับเมืองทั้งหมด

en: City
th: เมือง

en: City (optional)
th: เมือง (ทางเลือก)

en: City name.
th: ชื่อเมือง

en: City.
th: เมือง

en: City:
th: เมือง

en: Class name
th: ชื่อคลาส

en: Classic
th: ดั้งเดิม

en: Classic Block Keyboard Shortcuts
th: แป้นลัด Classic Block

en: Classic Editor
th: ตัวแก้ไขแบบคลาสสิค

en: Cleaning up spam takes time.
th: การลบข้อความสแปมต้องใช้เวลาบ้าง

en: Clear
th: ล้างค่า

en: Clear All
th: เคลียร์ข้อมูลทั้งหมด

en: Clear All Filters
th: ล้างค่าตัวกรองทั้งหมด

en: Clear Inactive Widgets
th: ล้างวิดเจ็ตที่ไม่ใช้งาน

en: Clear Media
th: ล้างไฟล์สื่อ

en: Clear Results
th: ล้างค่าผลลัพท์

en: Clear all
th: เคลียร์ข้อมูลทั้งหมด

en: Clear formatting
th: ล้างรูปแบบ

en: Clear selection.
th: ล้างค่าที่เลือกไว้

en: Clear transients
th: ลบ Transients

en: Cleared by Akismet
th: เคลียร์โดย Akismet

en: Click &#8220;Add New Image&#8221; to upload an image file from your computer. Your theme works best with an image that matches the size of your video &#8212; you&#8217;ll be able to crop your image once you upload it for a perfect fit.
th: กด &#8220;เพิ่มรูปภาพใหม่&#8221; เพื่ออัปโหลดไฟล์รูปภาพจากเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณ ธีมของคุณทำงานได้ดีที่สุดกับรูปภาพที่มีขนาดเท่ากับไฟล์วีดีโอของคุณ เมื่อคุณอัปโหลดรูปภาพเรียบร้อยแล้ว คุณสามารถตัดส่วนของรูปภาพออกได้เพื่อให้มีขนาดที่เหมาะสม

en: Click &#8220;Add New Image&#8221; to upload an image file from your computer. Your theme works best with an image with a header height of %s pixels &#8212; you&#8217;ll be able to crop your image once you upload it for a perfect fit.
th: กด &#8220;เพิ่มรูปภาพใหม่&#8221; เพื่ออัปโหลดไฟล์รูปภาพจากเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณ ธีมของคุณทำงานได้ดีที่สุดกับรูปภาพส่วนหัวที่มีความสูง %s พิกเซล &#8212; เมื่อคุณอัปโหลดรูปภาพเรียบร้อยแล้ว คุณสามารถตัดส่วนของรูปภาพออกได้เพื่อให้มีขนาดที่เหมาะสม

en: Click &#8220;Add New Image&#8221; to upload an image file from your computer. Your theme works best with an image with a header size of %s pixels &#8212; you&#8217;ll be able to crop your image once you upload it for a perfect fit.
th: กด &#8220;เพิ่มรูปภาพใหม่&#8221; เพื่ออัปโหลดไฟล์รูปภาพจากเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณ ธีมของคุณทำงานได้ดีที่สุดกับรูปภาพส่วนหัวที่มีขนาด %s พิกเซล &#8212; เมื่อคุณอัปโหลดรูปภาพเรียบร้อยแล้ว คุณสามารถตัดส่วนของรูปภาพออกได้ เพื่อให้มีขนาดที่เหมาะสม

en: Click &#8220;Add New Image&#8221; to upload an image file from your computer. Your theme works best with an image with a header width of %s pixels &#8212; you&#8217;ll be able to crop your image once you upload it for a perfect fit.
th: กด &#8220;เพิ่มรูปภาพใหม่&#8221; เพื่ออัปโหลดไฟล์รูปภาพจากเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณ ธีมของคุณทำงานได้ดีที่สุดกับรูปภาพส่วนหัวที่มีความกว้าง %s พิกเซล &#8212; เมื่อคุณอัปโหลดรูปภาพเรียบร้อยแล้ว คุณสามารถตัดส่วนของรูปภาพออกได้เพื่อให้มีขนาดที่เหมาะสม

en: Click &#8220;Next&#8221; to start adding links to your new menu.
th: กด &#8220;ถัดไป&#8221; เพื่อเริ่มการเพิ่มลิงก์ที่เมนูใหม่ของคุณ

en: Click Customize for the active theme or Live Preview for any other theme to see a live preview
th: กดปรับแต่งสำหรับธีมที่เปิดใช้งานอยู่ หรือกดชมตัวอย่างสด สำหรับธีมอื่นๆ เพื่อแสดงตัวอย่างสด

en: Click Save Menu to make pending menu items public.
th: กดบันทึกเมนูเพื่อสร้างเมนูที่ทำค้างอยู่ให้ใช้งานได้

en: Click here
th: คลิ้กที่นี่

en: Click here to cancel reply.
th: กดที่นี่เพื่อยกเลิกการตอบ

en: Click here to enter your code
th: คลิกที่นี่เพื่อใส่รหัสคูปอง

en: Click here to login
th: คลิกที่นี่เพื่อเข้าใช้งาน(login).

en: Click here to reset your password
th: คลิกที่นี่เพื่อตั้งรหัสผ่านใหม่

en: Click here to set your new password.
th: คลิกที่นี่เพื่อตั้งรหัสผ่านใหม่

en: Click on the theme to see the theme name, version, author, description, tags, and the Delete link
th: กดบนธีม เพื่อดูชื่อธีม, รุ่น, ผู้เขียน, คำอธิบาย, ป้ายกำกับ และลิงก์ลบ

en: Click on this box to edit it and add your own information.
th: กดที่กล่องนี้เพื่อแก้ไขมันและเพิ่มข้อมูลของคุณ

en: Click plus to add
th: กดบวกเพื่อเพิ่ม

en: Click the Save Menu button to save your changes.
th: กดปุ่มบันทึกเมนูเพื่อบันทึกการเปลี่ยนแปลงของคุณ

en: Click the Use this Key button.
th: กดที่ปุ่มใช้คำนี้

en: Click the image to edit or update
th: กดที่รูปเพื่อแก้ไขหรืออัปเดต

en: Click to edit the site title.
th: กดเพื่อแก้ไขหัวข้อเว็บ

en: Click to edit this element.
th: กดเพื่อแก้ไขส่วนประกอบนี้

en: Click to edit this menu.
th: กดเพื่อแก้ไขเมนูนี้

en: Click to edit this widget.
th: กดเพื่อแก้ไขวิดเจ็ตนี้

en: Click to toggle
th: กดเพื่อเปิด/ปิด

en: Clicking <strong>Select Files</strong> opens a navigation window showing you files in your operating system. Selecting <strong>Open</strong> after clicking on the file you want activates a progress bar on the uploader screen.
th: กด <strong>เลือกไฟล์</strong> เพื่อเปิดหน้าต่างแสดงไฟล์ที่อยู่ในระบบปฎิบัติการของคุณ การเลือก <strong>เปิด</strong> หลังจากกดไปยังไฟล์ที่คุณต้องการ ซึ่งจะทำให้แถบความคืบหน้าบนหน้าจออัปโหลดปรากฏขึ้นมา

en: Clicking an item will display an Attachment Details dialog, which allows you to preview media and make quick edits. Any changes you make to the attachment details will be automatically saved.
th: การกดที่รายการจะแสดงรายละเอียดไฟล์แนบ ที่อนุญาตคุณให้ชมตัวอย่างไฟล์สื่อและทำการแก้ไขอย่างเร็ว  การเปลี่ยนแปลงใด ๆ ที่คุณทำกับรายละเอียดไฟล์แนบจะถูกบันทึกโดยอัตโนมัติ

en: Clicks
th: คลิก

en: Client version
th: รุ่นผู้ใช้บริการ

en: Close
th: ปิด

en: Close (Esc)
th: ปิด (Esc)

en: Close Window
th: ปิดหน้าจอ

en: Close account
th: ปิดบัญชีผู้ใช้

en: Close all open tags
th: ปิดป้ายกำกับที่เปิดอยู่ทั้งหมด

en: Close blockquote tag
th: ปิดป้ายกำกับ blockquote

en: Close bold tag
th: ปิดป้ายกำกับตัวหนา

en: Close bulleted list tag
th: ปิดการใส่รายการหัวข้อป้ายกำกับ

en: Close code tag
th: ปิดโค้ดป้ายกำกับ

en: Close deleted text tag
th: ปิดป้ายกำกับลบข้อความแล้ว

en: Close details dialog
th: ปิดรายละเอียดการโต้ตอบ

en: Close dialog
th: ปิดการโต้ตอบ

en: Close inserted text tag
th: ปิดการใส่ข้อความป้ายกำกับ

en: Close italic tag
th: ปิดป้ายกำกับตัวเอียง

en: Close list item tag
th: ปิดรายชื่อรายการป้ายกำกับ

en: Close media attachment panel
th: ปิดส่วนการแนบไฟล์สื่อ

en: Close menu
th: ปิดเมนู

en: Close modal panel
th: ปิด modal panel

en: Close numbered list tag
th: ปิดการใส่หัวข้อตัวเลขป้ายกำกับ

en: Close overlay
th: ปิดการทับ

en: Close panel
th: ปิด

en: Close plugin
th: ปิดปลั๊กอิน

en: Close reorder mode
th: ปิดโหมดการเรียงใหม่

en: Close search
th: ปิดการค้นหา

en: Close sharing dialog
th: ปิดการแบ่งปันการโต้ตอบ

en: Close the Customizer and go back to the previous page
th: ปิดตัวปรับแต่งและกลับไปที่หน้าก่อนหน้า

en: Close this notice
th: ปิดคำเตือนนี้

en: Close uploader
th: ปิดตัวอัปโหลด

en: Closed
th: ปิด

en: Cmd + letter:
th: Cmd + ตัวอักษร:

en: Code
th: โค้ด

en: Code Is Poetry
th: โค้ดเป็นดั่งบทกวี

en: Code editor
th: ตัวแก้ไขโค้ด

en: Code editor selected
th: ตัวแก้ไขโค้ดถูกเลือกไว้

en: Code is Poetry
th: โค้ดเป็นดั่งบทกวี

en: Collapse Main menu
th: ยุบเมนูหลัก

en: Collapse menu
th: ย่อเมนู

en: Colombian peso
th: Colombian Peso

en: Color
th: สี

en: Color %s
th: สี: %s

en: Color Scheme
th: เฉดสี

en: Color Settings
th: การตั้งค่าสี

en: Color code: %s
th: โค้ดสี: %s

en: Color scheme
th: เฉดสี

en: Color: %s
th: สี: %s

en: Colors
th: สี

en: Column
th: คอลัมน์

en: Column count
th: จำนวนคอลัมน์

en: Column group
th: กลุ่มคอลัมน์

en: Column mapping
th: ผนวกเข้ากับคอลัมน์

en: Column name
th: ชื่อคอลัมน์

en: Columns
th: คอลัมน์

en: Comma
th: คอมม่า

[ctx: Comma-separated list of search stopwords in your language]
en: about,an,are,as,at,be,by,com,for,from,how,in,is,it,of,on,or,that,the,this,to,was,what,when,where,who,will,with,www
th: เกี่ยว,หนึ่ง,เป็น,ที่,โดย,com,สำหรับ,จาก,อย่างไร,ใน,คือ,มัน,ของ,บน,หรือ,นั้น,นั่น,นี่,อยู่,อะไร,เมื่อไหร่,ที่ไหน,ใคร,จะ,ด้วย,www

en: Comment
th: ความเห็น

en: Comment %d contains personal data but could not be anonymized.
th: ความเห็น %d มีข้อมูลส่วนตัวอยู่แต่ไม่สามารถทำให้ไม่ระบุตัวตนได้

en: Comment %d does not exist
th: ความเห็น %d ไม่มีอยู่จริง

en: Comment Author
th: ความเห็นผู้เขียน

en: Comment Author Email
th: อีเมลผู้เขียนความเห็น

en: Comment Author IP
th: ไอพีผู้เขียนความเห็น

en: Comment Author URL
th: URL ผู้เขียนความเห็น

en: Comment Author User Agent
th: User Agent ของผู้เขียนความเห็น

en: Comment Content
th: เนื้อหาความเห็น

en: Comment Date
th: วันที่แสดงความเห็น

en: Comment History
th: ประวัติความเห็น

en: Comment Moderation
th: การจัดการความเห็น

en: Comment Submission Failure
th: การส่งความเห็นล้มเหลว

en: Comment URL
th: URL ความเห็น

en: Comment author must fill out name and e-mail
th: ผู้แสดงความเห็นต้องเขียนชื่อและอีเมล

en: Comment author must fill out name and email
th: การแสดงความเห็นให้กับผู้เขียนจะต้องใส่ชื่อและอีเมล

en: Comment author must have a previously approved comment
th: การแสดงความเห็นให้กับผู้เขียนจะต้องมีความเห็นก่อนหน้านี้ที่ได้รับการอนุมัติแล้ว

en: Comment author name and email are required
th: ต้องใส่ชื่อผู้เขียนความเห็นและอีเมลด้วย

en: Comment author name and email are required.
th: ต้องใส่ชื่อผู้เขียนความเห็นและอีเมลด้วย

en: Comment by %s marked as spam.
th: ความเห็นของ %s ถูกบันทึกเป็นสแปม

en: Comment by %s moved to the Trash.
th: ย้ายความเห็นของ %s ไปถังขยะแล้ว

en: Comment field exceeds maximum length allowed.
th: ช่องความเห็นเกินกว่าความยาวสูงสุดที่อนุญาต

en: Comment has already been deleted by another session.
th: ความคิดเห็นถูกลบแล้วโดยส่วนอื่น ๆ

en: Comment is required.
th: ต้องใส่ความเห็น

en: Comment marked as spam
th: บันทึกความเห็นเป็นสแปม

en: Comment metadata downloaded successfully, proceeding with comment bodies...
th: ดาวน์โหลด metadata ความเห็นสำเร็จแล้ว  กำลังดำเนินการกับเนื้อหาความเห็น...

en: Comment moderation
th: การจัดการความเห็น

en: Comment must be manually approved
th: ความเห็นจะต้องถูกอนุมัติโดยคนหนึ่งคนใด

en: Comment navigation
th: เมนูนำทางความเห็น

[ctx: Comment number declension: on or off]
en: off
th: ปิด

en: Comment on %1$s by %2$s
th: ความเห็นบน %1$s โดย %2$s

en: Comment on this post?
th: เขียนความเห็นบนเรื่องนี้?

en: Comment status
th: สถานะความเห็น

en: Comment status was changed to %s
th: สถานะความเห็นเปลี่ยนเป็น %s

en: Comment:
th: ความเห็น:

en: Comment: %s
th: ความเห็น: %s

en: Commenter avatars come from <a>Gravatar</a>.
th: รูปประจำตัวผู้แสดงความเห็นมาจาก <a>Gravatar</a>

en: Comments
th: ความเห็น

en: Comments %s
th: ความเห็น %s

en: Comments (%1$s) on &#8220;%2$s&#8221;
th: ความเห็น (%1$s) บน &#8220;%2$s&#8221;

en: Comments (%s)
th: ความเห็น (%s)

en: Comments Feed
th: ฟีดความเห็น

en: Comments Off<span class="screen-reader-text"> on %s</span>
th: ปิดความเห็น <span class="screen-reader-text"> บน %s</span>

en: Comments are closed.
th: การแสดงความเห็นถูกปิด

en: Comments feed
th: แสดงความเห็นฟีด

en: Comments for %1$s searching on %2$s
th: ความเห็นสำหรับ %1$s กำลังค้นหาบน %2$s

en: Comments for %s
th: ความเห็นสำหรับ %s

en: Comments list
th: รายชื่อความเห็น

en: Comments list navigation
th: แนะแนวรายชื่อความเห็น

en: Comments navigation
th: แนะแนวความเห็น

en: Comments off
th: ไม่อนุญาตให้ใส่คอมเมนต์

en: Comments on %s
th: ความเห็นต่อ %s

en: Comments on &#8220;%s&#8221;
th: ความเห็นบน &#8220;%s&#8221;

en: Comments on: %s
th: ความเห็นบน: %s

en: Comments should be displayed with the %s comments at the top of each page
th: ความเห็นควรจะถูกแสดงร่วมกับความเห็น %s ที่ด้านบนของแต่ละหน้า

en: Communicating with the WordPress servers is used to check for new versions, and to both install and update WordPress core, themes or plugins.
th: การเชื่อมต่อกับ WordPress เซิร์ฟเวอร์ ใช้เพื่อตรวจสอบรุ่นใหม่, พร้อมติดตั้งและอัปเดต WordPress, ธีมหรือปลั๊กอิน

en: Communication with WordPress.org
th: ติดต่อสื่อสารกับ WordPress.org

en: Community
th: สังคม

en: Community Events Location
th: ตำแหน่งที่ตั้งของกิจกรรมชุมชน

en: Community Support
th: ชุมชนช่วยเหลือ

en: Community forum
th: ฟอรั่มชุมชน

en: Community support
th: ชุมชนสนับสนุน

en: Comorian franc
th: ฟรังก์คอโมโรส

en: Compact view
th: มุมมองย่อ

en: Company
th: บริษัท

en: Company (optional)
th: บริษัท (ถ้ามี)

en: Company name
th: บริษัท

en: Company name.
th: ชื่อบริษัท

en: Compare Revisions of &#8220;%s&#8221;
th: เปรียบเทียบสำเนาการแก้ไขของ &#8220;%s&#8221;

en: Compare any two revisions
th: เปรียบเทียบระหว่างสองสำเนาการแก้ไขใดๆ

en: Compare two different revisions by <strong>selecting the &#8220;Compare any two revisions&#8221; box</strong> to the side.
th: เปรียบเทียบสองสำเนาการแก้ไขที่ต่างกันโดย <strong>เลือกช่อง&#8220;เปรียบเทียบสองสำเนาการแก้ไข&#8221;</strong> ที่อยู่ทางด้านข้าง

en: Complete
th: สำเร็จ

en: Complete request
th: เสร็จสิ้นการร้องขอ

en: Completed
th: เสร็จสิ้น

en: Completed <span class="count">(%s)</span> | Completed <span class="count">(%s)</span>
th[0]: เสร็จสมบูรณ์ <span class="count">(%s)</span>

en: Completed order
th: ส่งของแล้ว

en: Completed processing action %1$s with hook: %2$s
th: การทำงาน: %1$s สำเร็จ โดย Hook: %2$s

en: Completed product image regeneration job.
th: งานสร้างรูปภาพอัตโนมัติเสร็จสิ้น

en: Compound
th: ส่วนประกอบ

en: Configure
th: ปรับแต่ง

en: Configure terms
th: ตั้งค่าข้อตกลงและเงื่อนไข

en: Configuring this is optional. By default, it should be blank.
th: การตั้งค่านี้เป็นทางเลือก  โดยปกติแล้วค่านี้ไม่ควรใส่อะไร

en: Confirm
th: ยืนยัน

en: Confirm Deletion
th: ยืนยันการลบ

en: Confirm Email Address
th: ยืนยันที่อยู่อีเมล

en: Confirm Password
th: ยืนยันรหัสผ่าน

en: Confirm Removal
th: ยืนยันการลบ

en: Confirm navigation
th: ยืนยันตัวนำทาง

en: Confirm new password
th: ยืนยันรหัสผ่านใหม่

en: Confirm the "%s" action
th: ยืนยันคำสั่ง "%s"

en: Confirm use of weak password
th: ยืนยันการใช้งานรหัสผ่านที่ไม่ปลอดภัย

en: Confirm your administration email
th: ยืนยันอีเมลผู้ควบคุมของคุณ

en: Confirmation
th: ยืนยัน

en: Confirmation email
th: อีเมลสำหรับการยืนยัน

en: Confirmation request initiated successfully.
th: การยืนยันคำร้องขอได้ริเริ่มสำเร็จ

en: Confirmation request sent again successfully.
th: การยืนยันคำร้องขอถูกส่งอีกครั้งสำเร็จแล้ว

en: Confirmed
th: ยืนยันแล้ว

en: Confirmed <span class="count">(%s)</span> | Confirmed <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ได้รับการยืนยัน <span class="count">(%s)</span>

en: Congolese franc
th: ฟรังก์คองโก

en: Congratulations on the sale.
th: ขอให้ขายดียิ่งๆ ขึ้นไป

en: Congratulations!
th: ยินดีด้วย

en: Connect
th: เชื่อมต่อ

en: Connect Jetpack
th: เชื่อมต่อ Jetpack

en: Connect to Google Fonts
th: เชื่อมต่อกับแบบอักษรของ Google

en: Connect to LiveJournal and Import
th: เชื่อมต่อไปยัง LiveJournal และนำเข้า

en: Connect to Tumblr
th: เชื่อมไปยัง Tumblr

en: Connect with %s
th: เชื่อมต่อกับ %s

en: Connect with your WordPress.com account:
th: เชื่อมต่อด้วยบัญชี WordPress.com ของคุณ

en: Connect your store
th: เชื่อมต่อร้านค้าของคุณ

en: Connect your store to Jetpack
th: เชื่อมต่อร้านของคุณกับ Jetpack

en: Connect your store to Jetpack to enable extra features
th: เชื่อมต่อร้านของคุณกับ Jetpack เพื่อใช้งานฟีเจอร์พิเศษ

en: Connected to %s
th: เชื่อมต่อแล้วที่ %s

en: Connected to WooCommerce.com
th: ทำการเชื่อมต่อ WooCommerce.com แล้ว

en: Connecting as: %s
th: เชื่อมต่อในฐานะ: %s

en: Connection lost or the server is busy. Please try again later.
th: สูญเสียการเชื่อมต่อหรือเซิร์ฟเวอร์ทำงานหนักในตอนนี้  โปรดลองใหม่อีกครั้งภายหลัง

en: Constrain proportions
th: อัตราส่วนบังคับ

en: Consumer Secret is invalid.
th: Consumer Secret ไม่ถูกต้อง

en: Consumer key
th: Consumer Key

en: Consumer key ending in
th: Consumer Key ลงท้ายด้วย

en: Consumer key is invalid.
th: Consumer Key ไม่ถูกต้อง

en: Consumer key is missing.
th: รหัสลูกค้าสูญหาย

en: Consumer secret
th: ความลับลูกค้า

en: Consumer secret is invalid.
th: รหัสลับของลูกค้าไม่ถูกต้อง

en: Consumer secret is missing.
th: รหัสลับของลูกค้าสูญหาย

en: Contact
th: ติดต่อ

en: Contact Info
th: ข้อมูลติดต่อ

en: Contact Us
th: ติตต่อเรา

en: Contact forms
th: แบบฟอร์มติดต่อ

en: Contact information
th: ข้อมูลการติดต่อ

en: Contact us
th: ติดต่อเรา

en: Content
th: เนื้อหา

en: Content for the comment, as it exists in the database.
th: เนื้อหาความเห็นตามที่ปรากฏในฐานข้อมูล

en: Content for the post, as it exists in the database.
th: เนื้อหาของเรื่อง ตามที่ปรากฏอยู่ในฐานข้อมูล

en: Content hash did not match expected.
th: ค่า hash ไม่ถูกต้อง

en: Content of template.
th: เนื้อหาของเทมเพลต

en: Content to export
th: บทความที่จะส่งออก

en: Content type
th: ชนิดเนื้อหา

en: Content, title, and excerpt are empty.
th: เนื้อหา ชื่อ และคำเกริ่นนำว่างเปล่า

en: Content:
th: เนื้อหา:

en: Contextual Help Tab
th: แถบบริบทความช่วยเหลือ

en: Continue
th: ต่อไป

en: Continue Reading &raquo;
th: อ่านต่อ &raquo;

en: Continue previous import
th: ทำต่อการนำเข้าครั้งก่อนหน้า

en: Continue reading
th: อ่านต่อ

en: Continue reading %s
th: อ่านเพิ่มเติม %s

en: Continue reading %s <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: อ่านเพิ่มเติม %s <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Continue reading <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: อ่านเพิ่มเติม <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Continue reading<span class="screen-reader-text"> "%s"</span>
th: อ่านเพิ่มเติม<span class="screen-reader-text"> "%s"</span>

en: Continue shopping
th: เลือกซื้อสินค้าต่อ

en: Continue to Classic Editor
th: ใช้งานตัวแก้ไขแบบเดิม

en: Continue with Free plan
th: ใช้งานต่อกับแบบฟรีค่าใช้จ่าย

en: Continue with Jetpack
th: ไปต่อกับ Jetpack

en: Continuing in %d&#8230;
th: ทำต่อใน %d&#8230;

en: Continuing&#8230;
th: ทำต่อ&#8230;

en: Contributors can write and manage their posts but not publish posts or upload media files.
th: ผู้มีส่วนร่วมสามารถเขียนและจัดการเรื่องของพวกเขาได้  แต่ไม่สามารถเผยแพร่เรื่องหรืออัปโหลดไฟล์สื่อได้

en: Controls whether or not the product is listed as "in stock" or "out of stock" on the frontend.
th: ต้องการที่จะแสดงคำว่า "มีสินค้าอยู่" หรือ "สินค้าหมด" ในหน้าสินค้าหรือไม่

en: Controls whether or not the variation is listed as "in stock" or "out of stock" on the frontend.
th: จะควบคุมว่าตัวเลือกได้ถูกแสดงเป็น “มีสินค้า” หรือ “สินค้าหมด” บนหน้าร้าน

en: Convert Categories to Tags
th: แปลงหมวดหมู่เป็นป้ายกำกับ

en: Convert Category to Tag. | Convert Categories (%d) to Tags.
th[0]: แปลงหมวดหมู่เป็น (%d) ป้ายกำกับ

en: Convert Tag to Category. | Convert Tags (%d) to Categories.
th[0]: แปลงป้ายกำกับ (%d) เป็นหมวดหมู่

en: Convert Tags to Categories
th: แปลงป้ายกำกับเป็นหมวดหมู่

en: Convert emoticons like :-) and :-P to graphics on display.
th: แปลง emoticons เช่น :-) และ :-P ให้เป็นรูปกราฟฟิกเมื่อแสดง

en: Convert emoticons like <code>:-)</code> and <code>:-P</code> to graphics on display
th: การแปลงสัญลักษณ์อารมณ์เช่น  <code>:-)</code> และ <code>:-P</code> เป็นรูปภาพแสดงอารมณ์

en: Convert existing categories to tags or tags to categories, selectively.
th: แปลงหมวดหมู่ที่มีให้เป็นป้ายกำกับ  หรือแปลงป้ายกำกับเป็นหมวดหมู่ แล้วแต่จะเลือก

en: Convert the selected text into a link.
th: แปลงข้อความที่เลือกเป็นลิงก์

en: Convert to Blocks
th: แปลงเป็นบล็อก

en: Convert to Classic Block
th: แปลงเป็นบล็อกดั้งเดิม

en: Convert to HTML
th: แปลงเป็น HTML

en: Convert to Link
th: แปลงเป็นลิงก์

en: Convert to ordered list
th: แปลงเป็นรายการที่มีลำดับ

en: Convert to unordered list
th: แปลงเป็นรายการที่ไม่มีลำดับ

en: Converted successfully.
th: ทำการแปลงสำเร็จแล้ว

en: Converting category <strong>%s</strong> ...
th: กำลังแปลงหมวดหมู่ <strong>%s</strong> ...

en: Converting tag <strong>%s</strong> ...
th: กำลังแปลงป้ายกำกับ <strong>%s</strong> ...

en: Cookie expired.
th: คุกกี้หมดอายุแล้ว

en: Cookies
th: คุกกี้

en: Cool to warm spectrum
th: สเปคตรัมเย็นถึงอุ่น

en: Copied
th: คัดลอกแล้ว

en: Copied "%s" to clipboard.
th: ได้คัดลอก "%s" ไปยังคลิปบอร์ดแล้ว

en: Copied %d block to clipboard. | Copied %d blocks to clipboard.
th[0]: ได้คัดลอก %d บล็อกไปยังคลิปบอร์ดแล้ว

en: Copied URL to clipboard.
th: ได้คัดลอก URL ไปยังคลิปบอร์ดแล้ว

en: Copied!
th: คัดลอกแล้ว

en: Copy
th: คัดลอก

en: Copy &#8220;%s&#8221; URL to clipboard
th: คัดลอก &#8220;%s&#8221; URL ไปยังคลิปบอร์ด

en: Copy &#8220;Press This&#8221; bookmarklet code
th: คัดลอก &#8220;Press This&#8221; โค้ด bookmarklet

en: Copy Error
th: คัดลอกผิดพลาด

en: Copy HTML
th: คัดลอก HTML

en: Copy Link
th: คัดลอกลิงก์

en: Copy Post Text
th: คัดลอกข้อความของเรื่อง

en: Copy URL
th: คัดลอก URL

en: Copy URL to clipboard
th: คัดลอก URL ไปยังคลิปบอร์ด

en: Copy and paste the API key into the text field.
th: คัดลอกและวาง API key ในช่องข้อความ

en: Copy and paste this URL into your WordPress site to embed
th: คัดลอกและวาง URL นี้ลงในเว็บ WordPressของคุณเพื่อเล่น

en: Copy and paste this code into your site to embed
th: คัดลอกและวางโค้ดนี้ในเว็บของคุณเพื่อเล่น

en: Copy billing address
th: คัดลอก ที่อยู่ในใบเสร็จ

en: Copy billing information to shipping information? This will remove any currently entered shipping information.
th: คัดลอกข้อมูลการเรียกเก็บเงินข้อมูลการจัดส่งนี้ ? จะลบข้อมูลการจัดส่งสินค้าที่ป้อนปัจจุบัน

en: Copy favoriters to the new topic
th: คัดลอกรายการโปรดไปยังกระทู้ใหม่

en: Copy file to theme
th: คัดลอกไฟล์ไปยัง Theme

en: Copy for support
th: คัดลอกข้อความเพื่อส่งทีม Support

en: Copy from billing address
th: คัดลอก จากในใบเสร็จ

en: Copy link
th: คัดลอกลิงก์

en: Copy site info to clipboard
th: คัดลอกข้อมูลเว็บไปยังคลิปบอร์ด

en: Copy subscribers to the new topic
th: คัดลอกรายชื่อผู้รับข่าวไปยังกระทู้ใหม่

en: Copy suggested policy text from %s.
th: คัดลอกข้อความนโยบายที่แนะนำจาก %s

en: Copy suggested policy text to clipboard
th: คัดลอกข้อความนโยบายที่แนะนำไปไว้ที่คลิปบอร์ด

en: Copy table row
th: คัดลอกแถวตาราง

en: Copy to a new draft
th: คัดลอกเป็นฉบับร่างใหม่

en: Copy topic tags to the new topic
th: คัดลอกป้ายกำกับกระทู้ไปยังกระทู้ใหม่

en: Copying to clipboard failed. Please press Ctrl/Cmd+C to copy.
th: การคัดลอกไปคลิปบอร์ดล้มเหลว กรุณากด Ctrl/Cmd+C เพื่อคัดลอก

en: Copying to clipboard failed. You should be able to right-click the button and copy.
th: การคัดลอกไปที่คลิปบอร์ดล้มเหลว คุณควรกดคลิกขวาที่ปุ่มแล้วเลือกคัดลอกแทน

en: Copyright
th: สงวนลิขสิทธิ์

en: Cost
th: ราคา

en: Costa Rican col&oacute;n
th: โคลอนคอสตาริกา

en: Could not access filesystem
th: ไม่สามารถเข้าถึงไฟล์ระบบ

en: Could not access filesystem.
th: ไม่สามารถเข้าถึงระบบไฟล์

en: Could not calculate resized image dimensions
th: ไม่สามารถคำนวณขนาดของรูปภาพที่ถูกย่อได้

en: Could not connect to %s
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับ %s

en: Could not connect to https://www.google.com
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับ https://www.google.com

en: Could not copy file.
th: ไม่สามารถคัดลอกไฟล์

en: Could not copy files.
th: ไม่สามารถคัดลอกไฟล์

en: Could not copy files. You may have run out of disk space.
th: ไม่สามารถคัดลอกไฟล์ได้  คุณอาจจะมีพื้นที่ไม่เพียงพอ

en: Could not create directory.
th: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรี่ได้

en: Could not create user
th: ไม่สามารถสร้างผู้ใช้ได้

en: Could not delete application password.
th: ไม่สามารถลบรหัสผ่านของแอปพลิเคชัน

en: Could not delete meta value from database.
th: ไม่สามารถลบค่า meta จากฐานข้อมูล

en: Could not delete site from the database.
th: ไม่สามารถลบไซต์ในฐานข้อมูล

en: Could not delete the attribute
th: ไม่สามารถลบคุณสมบัติได้

en: Could not delete the category
th: ไม่สามารถลบหมวดหมู่ได้

en: Could not delete the shipping class
th: ไม่สามารถลบประเภทการจัดส่ง

en: Could not delete the tag
th: ไม่สามารถลบป้ายกำกับ

en: Could not delete the tax class
th: ไม่สามารถลบกลุ่มภาษี

en: Could not delete the tax rate
th: ไม่สามารถลบอัตราภาษี

en: Could not edit image. %s
th: ไม่สามารถแก้ไขรูปภาพ %s

en: Could not edit the attribute
th: ไม่สามารถแก้ไขคุณสมบัติได้

en: Could not edit the category
th: ไม่สามารถแก้ไขหมวดหมู่ได้

en: Could not edit the shipping class
th: ไม่สามารถแก้ไขประเภทการจัดส่ง

en: Could not edit the tag
th: ไม่สามารถแก้ไขแท็ก (tag)

en: Could not find an application password with that id.
th: ไม่พบรหัสผ่านของแอปพลิเคชันจาก ID นี้

en: Could not find any subscriptions on your WooCommerce.com account
th: ไม่สามารถหาการสมัครรับข่าวสารใดๆ เจอในบัญชีของคุณบน WooCommerce.com

en: Could not find the specified string.
th: ไม่สามารถค้นหาคำที่ระบุ

en: Could not fully remove the plugin %s.
th: ไม่สามารถนำปลั๊กอิน %s ออกได้อย่างสมบูรณ์

en: Could not fully remove the plugins %s.
th: ไม่สามารถนำปลั๊กอิน %s ออกได้อย่างสมบูรณ์

en: Could not fully remove the theme %s.
th: ไม่สามารถลบธีม %s ออกอย่างสมบูรณ์

en: Could not generate XML sitemap due to missing %s extension
th: ไม่สามารถสร้าง XML แผนผังเว็บไซต์เนื่องจากไม่มีส่วนขยาย %s

en: Could not get a cookie from LiveJournal. Please try again soon.
th: ไม่สามารถรับ cookie จาก LiveJournal โปรดลองใหม่อีกครั้งเร็ว ๆ นี้

en: Could not grant access - the user may already have permission for this file or billing email is not set. Ensure the billing email is set, and the order has been saved.
th: ไม่สามารถให้สิทธิ์การเข้าถึง - ผู้ใช้อาจไม่ได้รับสิทธิ์สำหรับแฟ้มนี้หรืออีเมลการเรียกเก็บเงินไม่ได้ตั้งค่า ตรวจสอบอีเมลการเรียกเก็บเงินมีการตั้งค่าและการสั่งซื้อได้รับการบันทึก

en: Could not insert term relationship into the database.
th: ไม่สามารถเพิ่มความเชื่อมโยงของคำศัพท์ลงในฐานข้อมูล

en: Could not log out user sessions. Please try again.
th: ไม่สามารถออกจากระบบของบัญชีผู้ใช้ โปรดลองใหม่อีกครั้ง

en: Could not open file handle.
th: ไม่สามารถเปิดตัวจัดการไฟล์

en: Could not reach WordPress.org
th: ไม่สามารถเข้าถึง WordPress.org

en: Could not read file %s
th: ไม่สามารถอ่านไฟล์ %s

en: Could not read image size.
th: ไม่สามารถอ่านขนาดรูปภาพ

en: Could not remove the current plugin.
th: ไม่สามารถลบปลั๊กอินนี้ได้

en: Could not remove the old plugin.
th: ไม่สามารถลบปลั๊กอินเก่า

en: Could not remove the old theme.
th: ไม่สามารถลบธีมเก่า

en: Could not remove the old translation.
th: ไม่สามารถลบการแปลก่อนหน้านี้ได้

en: Could not resume the plugin.
th: ไม่สามารถดำเนินการปลั๊กอินนี้ต่อได้

en: Could not resume the theme.
th: ไม่สามารถดำเนินการธีมนี้ต่อได้

en: Could not retrieve site data.
th: ไม่สามารถดึงข้อมูลของเว็บได้

en: Could not save application password.
th: ไม่สามารถบันทึกรหัสผ่านของแอปพลิเคชัน

en: Could not split shared term.
th: ไม่สามารถแยกคำศัพท์ร่วมได้

en: Could not update attachment in the database.
th: ไม่สามารถอัปเดตไฟล์แนบในฐานข้อมูล

en: Could not update comment status.
th: ไม่สามารถอัปเดตสถานะความเห็น

en: Could not update site in the database.
th: ไม่สามารถอัปเดตเว็บในฐานข้อมูล

en: Could not update the email last sent time.
th: ไม่สามารถอัปเดตเวลาส่งอีเมลล่าสุดได้

en: Could not update the meta value of %s in database.
th: ไม่สามารถอัปเดตค่าอภิพันธุ์ของ %s ในฐานข้อมูล

en: Could not write file %1$s (%2$s).
th: ไม่สามารถเขียนไฟล์ %1$s (%2$s)

en: Could not write file %s
th: ไม่สามารถเขียนไฟล์ %s

en: Could not write to template file.
th: ไม่สามารถเขียนไฟล์ Template

en: Couldn&#8217;t get post ID
th: ไม่สามารถรับเลขที่เรื่อง

en: Couldn&#8217;t get post ID (creating post failed!)
th: ไม่สามารถรับเลขที่เรื่อง (การสร้างเรื่องล้มเหลว)

en: Couldn't retrieve a list of the checksums for WordPress %s.
th: ไม่สามารถเรียกรายการการตรวจสอบความถูกต้องของข้อมูลสำหรับ WordPress %s

en: Count
th: นับ

en: Countries
th: ประเทศ

en: Country
th: ประเทศ

en: Country / Region
th: ประเทศ

en: Country / Region.
th: ประเทศ

en: Country / State
th: ประเทศ/รัฐ

en: Country ISO 3166 code.
th: รหัสประเทศตามหลัก ISO 3166

en: Country code
th: รหัสประเทศ

en: Country code in ISO 3166-1 alpha-2 format.
th: รหัสประเทศในรูปแบบ ISO 3166-1 alpha-2

en: Country&nbsp;code
th: รหัสประเทศ

en: Country/Region
th: ประเทศ

en: County
th: ประเทศ

en: Coupon
th: คูปอง

en: Coupon "%s" does not exist!
th: ไม่มีคูปอง "%s"

en: Coupon amount
th: จำนวนส่วนลด

en: Coupon code
th: รหัสคูปอง

en: Coupon code "%s" has already been applied.
th: รหัสคูปอง "%s" นี้ถูกใช้แล้ว

en: Coupon code already applied!
th: รหัสคูปองถูกนำมาใช้เรียบร้อยแล้ว!

en: Coupon code already exists - customers will use the latest coupon with this code.
th: รหัสคูปองมีอยู่แล้ว - ลูกค้าจะใช้คูปองล่าสุดด้วยรหัสนี้

en: Coupon code applied successfully.
th: ใช้รหัสคูปองเรียบร้อยแล้ว

en: Coupon code is required.
th: ต้องการรหัสคูปอง

en: Coupon code removed successfully.
th: เอารหัสคูปองออกเรียบร้อยแล้ว

en: Coupon code.
th: รหัสคูปอง

en: Coupon created
th: สร้างคูปองใหม่เรียบร้อยแล้ว

en: Coupon data
th: ข้อมูลคูปอง

en: Coupon deleted
th: ลบคูปองเรียบร้อยแล้ว

en: Coupon description.
th: คำอธิบายคูปอง

en: Coupon discount total must be a positive amount.
th: ผลรวมคูปองส่วนลดต้องเป็นเลขจำนวนบวก

en: Coupon does not exist!
th: คูปองนี้ไม่มีอยู่!

en: Coupon draft updated.
th: บันทึกคูปองฉบับร่างเรียบร้อยแล้ว

en: Coupon expiry date
th: วันที่คูปองหมดอายุ

en: Coupon has been removed.
th: คูปองถูกนำออกเรียบร้อย

en: Coupon is not valid.
th: คูปองไม่สามารถใช้งานได้

en: Coupon management has moved!
th: การจัดการคูปองได้มีการย้ายตำแหน่งเมนู!

en: Coupon restored
th: กู้คืนคูปอง

en: Coupon saved.
th: บันทึกคูปองเรียบร้อยแล้ว

en: Coupon scheduled for: %s.
th: คูปองที่ถูกตั้งเวลาไว้: %s

en: Coupon submitted.
th: เพิ่มคูปองเรียบร้อยแล้ว

en: Coupon type
th: รูปแบบคูปอง

en: Coupon updated
th: อัปเดทคูปองเรียบร้อยแล้ว

en: Coupon updated.
th: อัปเดทคูปองเรียบร้อยแล้ว

en: Coupon usage limit has been reached.
th: คูปองถูกใช้ครบตามจำนวนที่ได้กำหนดไว้แล้ว

en: Coupon(s)
th: คูปอง

en: Coupon:
th: คูปอง:

en: Coupon: %s
th: คูปอง :%s

en: Coupons
th: คูปอง

en: Coupons are a great way to offer discounts and rewards to your customers. They will appear here once created.
th: คูปองเป็นวิธีที่ดีในการให้ส่วนลด และสมนาคุณกับลูกค้า โดยข้อมูลคูปองทั้งหมดจะแสดงผลที่นี่

en: Coupons by date
th: การใช้คูปองเรียงตามวันที่

en: Coupons can be applied from the cart and checkout pages.
th: สามารถใส่คูปองในหน้าตะกร้าสินค้าและหน้าการสั่งซื้อ

en: Coupons can now be managed from Marketing > Coupons. Click the button below to remove the legacy WooCommerce > Coupons menu item.
th: เมนูคูปอง ตอนนี้สามารถจัดการได้ใน เมนูการตลาด > คูปอง, กดปุ่มเมนูที่กำลังจะถูกลบออกนี้ได้ด้านล่างในเมนู WooCommerce > คูปอง เมนูนี้

en: Coupons discounts
th: คูปองส่วนลด

en: Coupons line data.
th: รายการคูปอง

en: Coupons list
th: ดูรายการคูปอง

en: Coupons navigation
th: ตัวนำทางคูปอง

en: Cover
th: ภาพปก

en: Create
th: สร้าง

en: Create Blog
th: สร้างบล็อก

en: Create Menu
th: สร้างเมนู

en: Create New Menu
th: สร้างเมนูใหม่

en: Create Product
th: สร้างสินค้า

en: Create Site
th: สร้างเว็บ

en: Create Table
th: สร้างตาราง

en: Create WordPress.com account
th: สร้างบัญชีผู้ใช้ของคุณบน Wordpress.com

en: Create a Configuration File
th: สร้างไฟล์สำหรับกำหนดค่า (Configuration file)

en: Create a New Post
th: สร้างเรื่องใหม่

en: Create a New Site
th: สร้างเว็บใหม่

en: Create a New User
th: สร้างผู้ใช้ใหม่

en: Create a brand new user and add them to this site.
th: สร้างผู้ใช้ใหม่และเพิ่มพวกเขาไปยังเว็บไซต์นี้

en: Create a free website at WordPress.com
th: สร้างเว็บไซต์ฟรีที่ WordPress.com

en: Create a free website or blog at WordPress.com
th: สร้างเว็บไซต์หรือบล็อกฟรีที่ WordPress.com

en: Create a menu for this location
th: สร้างเมนูสำหรับตำแหน่งนี้

en: Create a new Privacy Policy page
th: สร้างหน้านโยบายความเป็นส่วนตัวใหม่

en: Create a new gallery
th: สร้างคลังภาพใหม่

en: Create a new playlist
th: สร้างรายชื่อเล่นไฟล์ใหม่

en: Create a new video playlist
th: สร้างรายชื่อเล่นไฟล์วีดีโอใหม่

en: Create a new webhook
th: สร้าง webhook ใหม่

en: Create a product
th: สร้างสินค้าใหม่

en: Create account password
th: สร้างรหัสผ่าน

en: Create an API key
th: สร้าง API คีย์

en: Create an Account
th: สร้างบัญชี

en: Create an account
th: สร้างบัญชี

en: Create an account?
th: ต้องการสร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่หรือไม่?

en: Create audio playlist
th: สร้างรายชื่อเล่นไฟล์เสียง

en: Create coupons
th: สร้างคูปอง

en: Create custom template
th: สร้างปรับแต่งเทมเพลต

en: Create customers
th: สร้างลูกค้า

en: Create draft
th: สร้างฉบับร่าง

en: Create gallery
th: สร้างคลังรูปภาพ

en: Create orders
th: สร้างคำสั่งซื้อ

en: Create page: <mark>%s</mark>
th: สร้าง หน้า: <mark>%s</mark>

en: Create password
th: สร้างรหัสผ่าน

en: Create pattern/reusable block
th: สร้างแพตเทิร์น/บล็อคที่ใช้ซ้ำได้

en: Create products
th: สร้างสินค้า

en: Create user %1$s or map to existing
th: สร้างผู้ใช้ %1$s หรือเชื่อมไปยังผู้ใช้ในระบบ

en: Create video playlist
th: สร้างรายชื่อเล่นไฟล์วีดีโอ

en: Create webhooks
th: สร้าง Webhooks

en: Create your first coupon
th: สร้างคูปองแรกของคุณ

en: Create your first menu below.
th: สร้างเมนูแรกด้านล่าง

en: Create, edit, and delete menus
th: สร้าง แก้ไขและลบเมนู

en: Create: <mark>%s</mark>
th: สร้าง: <mark>%s</mark>

en: Created
th: สร้างแล้ว

en: Created at
th: สร้างที่

en: Creating
th: การสร้าง

en: Creating a Page is very similar to creating a Post, and the screens can be customized in the same way using drag and drop, the Screen Options tab, and expanding/collapsing boxes as you choose. This screen also has the distraction-free writing space, available in both the Visual and Text modes via the Fullscreen buttons. The Page editor mostly works the same as the Post editor, but there are some Page-specific features in the Page Attributes box.
th: การสร้างหน้านั้นจะคล้ายกับการสร้างเรื่อง และการแสดงผลบนหน้าจอนั้น ก็สามารถปรับแต่งได้ด้วยวิธีเดียวกัน โดยวิธีการลากและวาง การใช้งานแถบตัวเลือกหน้าจอ และการขยายและย่อกล่องที่คุณเลือก การแสดงผลบนหน้าจอนี้ยังมีพื้นที่การเขียนแบบไร้สิ่งรบกวน ซึ่งใช้งานได้ทั้งโหมดการเขียนแบบเสมือนจริงและแบบตัวอักษร โดยผ่านทางปุ่มเต็มหน้าจอ ตัวแก้ไขหน้านั้นก็จะทำงานแบบเดียวกันกับตัวแก้ไขเรื่อง แต่จะมีคุณสมบัติพิเศษบางอย่างของหน้านั้นๆ ในกล่องแอตทริบิวต์ของหน้า

en: Creating a comment requires valid author name and email values.
th: การเขียนความเห็นต้องมีชื่อผู้เขียนและอีเมลที่ใช้งานได้

en: Creating comment failed.
th: การสร้างความเห็นล้มเหลว

en: Creating product review failed.
th: เพิ่ม รีวิวสินค้า ไม่สำเร็จ

en: Creator
th: ผู้สร้าง

en: Credit Card
th: บัตรเครดิต

en: Credit card
th: บัตรเครดิต

en: Credits
th: เครดิต

en: Critical
th: ร้ายแรง

en: Croatian
th: ภาษาโครเอเชีย

en: Croatian kuna
th: Croatia kuna

en: Crop
th: ตัด

en: Crop Aspect Ratio
th: ตัดขนาดสัมพันธ์

en: Crop Header Image
th: ตัดรูปส่วนหัว

en: Crop Image
th: ตัดรูป

en: Crop Selection
th: ตัดส่วนที่เลือก

en: Crop and Publish
th: ตัดและเผยแพร่

en: Crop image
th: ตัดรูป

en: Crop images
th: ตัดรูปภาพ

en: Crop thumbnail to exact dimensions
th: ตัดรูปขนาดเล็กสำหรับอัตราส่วนที่แน่นอน

en: Crop thumbnail to exact dimensions (normally thumbnails are proportional)
th: ครอบรูปย่อให้มีสัดส่วนที่แน่นอน (โดยทั่วไปแล้วขนาดของรูปย่อทั้งหลายจะเท่ากันพอดี)

en: Crop your image
th: ตัดรูปของคุณ

en: Cropping&hellip;
th: ตัดรูป&hellip;

en: Cross-sells are products which you promote in the cart, based on the current product.
th: Cross-sells คือสินค้าที่คุณต้องการโปรโมทในหน้าตะกร้าสินค้า อ้างอิงจากสินค้าปัจจุบันที่เลือก

en: Cryptographic hash of the instance settings.
th: ตั้งค่าแฮช Cryptographic ของ instance

en: Ctrl + Alt + letter:
th: Ctrl + Alt + ตัวอักษร:

en: Ctrl + letter:
th: Ctrl + ตัวอักษร:

en: Cuban convertible peso
th: เปโซแปลงสภาพคิวบา

en: Cuban peso
th: เปโซคิวบา

en: Cumilla
th: Comilla

en: Currency
th: สกุลเงิน

en: Currency options
th: ตัวเลือกสกุลเงิน

en: Currency position
th: ตำแหน่งของสกุลเงิน

en: Currency position.
th: ตำแหน่งของสกุลเงิน

en: Currency symbol.
th: สัญลักษณ์ ค่าเงิน

en: Currency the order was created with, in ISO format.
th: สกุลเงินของคำสั่งซื้อ ในรูปแบบ ISO

en: Currency.
th: ค่าเงิน

en: Current
th: ปัจจุบัน

en: Current Background Image
th: รูปพื้นหลังปัจจุบัน

en: Current Header Image
th: รูปส่วนหัวปัจจุบัน

en: Current Header Video
th: วิดีโอส่วนหัวปัจจุบัน

en: Current Page
th: หน้าปัจจุบัน

en: Current Revision by %s
th: สำเนาการแก้ไขในปัจจุบันโดย %s

en: Current administration email: %s
th: อีเมลปัจจุบันของผู้ควบคุม: %s

en: Current annual revenue of the store.
th: รายได้ปัจจบันของร้านค้าของคุณ

en: Current header
th: ส่วนหัวปัจจุบัน

en: Current image: %s
th: ภาพปัจจุบัน: %s

en: Current media URL:
th: URL ไฟล์สื่อปัจจุบัน

en: Current page
th: หน้าปัจจุบัน

en: Current page of the collection.
th: หน้าปัจจุบันของชุด

en: Current password (leave blank to leave unchanged)
th: รหัสผ่านปัจจุบัน (ปล่อยว่างไว้ ถ้าไม่ต้องการเปลี่ยน)

en: Current plugin: %1$s (version %2$s)
th: ปลั๊กอินปัจจุบัน: %1$s (รุ่น %2$s)

en: Current product price.
th: ราคาสินค้าปัจจุบัน

en: Current thumbnail
th: รูปขนาดเล็กปัจจุบัน

en: Current variation price.
th: ราคาความแตกต่างปัจจุบัน

en: Currently %s comment is waiting for approval. Please visit the moderation panel: | Currently %s comments are waiting for approval. Please visit the moderation panel:
th[0]: เวลานี้มี %s ความเห็นกำลังรอการอนุมัติอยู่  กรุณาเข้าไปในส่วนจัดการความเห็น:

en: Currently selected
th: เลือกอยู่ ณ ตอนนี้

en: Currently selected font size: %s
th: ขนาดแบบอักษรที่เลือกในปัจจุบัน: %s

en: Currently selected link settings
th: ตั้งค่าลิงก์ที่เลือกอยู่ ณ ตอนนี้

en: Currently selected: %s
th: เลือกอยู่ในขณะนี้: %s

en: Custom
th: ปรับแต่ง

en: Custom Background
th: พื้นหลังกำหนดเอง

en: Custom CSS
th: ปรับแต่ง CSS

en: Custom Colors
th: สีกำหนดเอง

en: Custom Fields
th: ช่องกำหนดเอง

en: Custom HTML
th: เนื้อหา HTML

en: Custom HTML Preview
th: ตัวอย่าง HTML กำหนดเอง

en: Custom HTML Widget
th: วิดเจ็ต HTML แบบกำหนดเอง

en: Custom Header
th: ส่วนหัวกำหนดเอง

en: Custom JavaScript
th: JavaScript ปรับแต่ง

en: Custom JavaScript Editor
th: ตัวแก้ไข JavaScript ปรับแต่ง

en: Custom Link
th: ลิงก์ปรับแต่ง

en: Custom Links
th: ปรับแต่งลิงก์

en: Custom Logo
th: รูปโลโก้กำหนดเอง

en: Custom Menu
th: ปรับแต่งเมนู

en: Custom PHP error message.
th: ข้อความผิดพลาดจาก PHP กำหนดเอง

en: Custom PHP fatal error handler.
th: ตัวจัดการข้อผิดพลาดร้ายแรงของ PHP กำหนดเอง

[ctx: Custom Preset]
en: Custom
th: ปรับแต่ง

en: Custom Size
th: ขนาดปรับแต่ง

en: Custom Structure
th: โครงสร้างกำหนดเอง

en: Custom Template
th: ปรับแต่งเทมเพลต

en: Custom URL
th: URL ปรับแต่ง

en: Custom background if defined by the theme.
th: พื้นหลังกำหนดเองหากมีการกำหนดโดยธีม

en: Custom base
th: พื้นฐานปรับแต่ง

en: Custom color
th: สีปรับแต่ง

en: Custom color palette if defined by the theme.
th: ถาดสีกำหนดเองหากมีการกำหนดโดยธีม

en: Custom color picker.
th: ตัวเลือกสีแบบกำหนดเอง

en: Custom date format:
th: รูปแบบวันที่กำหนดเอง:

en: Custom field deleted.
th: ลบช่องกำหนดเองแล้ว

en: Custom field updated.
th: ิอัปเดตช่องกำหนดเองแล้ว

en: Custom fields
th: ช่องกำหนดเอง

en: Custom fields can be used to add extra metadata to a post that you can <a href="%s">use in your theme</a>.
th: ช่องกำหนดเองสามารถใช้เพื่อเพิ่ม metadata เพิ่มเติมไปยังเรื่องที่คุณสามารถ <a href="%s">ใช้ในธีมของคุณ</a>

en: Custom font sizes if defined by the theme.
th: ขนาดแบบอักษรกำหนดเองหากมีการกำหนดโดยธีม

en: Custom gradient presets if defined by the theme.
th: ชุดริเริ่มการไล่ระดับสีกำหนดเองหากมีการกำหนดโดยธีม

en: Custom header if defined by the theme.
th: ส่วนหัวกำหนดเองหากมีการกำหนดโดยธีม

en: Custom installation script.
th: สคริปต์การติดตั้งกำหนดเอง

en: Custom logo if defined by the theme.
th: รูปโลโก้กำหนดเองหากมีการกำหนดโดยธีม

en: Custom maintenance message.
th: ข้อความการดูแลรักษากำหนดเอง

en: Custom ordering
th: เรียงลำดับเอง

en: Custom ordering position.
th: จัดเรียงลำดับเอง

en: Custom rules have been added to your %s file.
th: กฎแบบกำหนดเองถูกเพิ่มไปในไฟล์ %s ของคุณ

en: Custom site deleted message.
th: ข้อความที่ถูกลบของเว็บกำหนดเอง

en: Custom site inactive message.
th: ข้อความที่ไม่ได้ใช้งานของเว็บกำหนดเอง

en: Custom site suspended message.
th: ข้อความที่ถูกระงับของเว็บกำหนดเอง

en: Custom template created. You're in template mode now.
th: ตัวแก้ไขเทมเพลตได้ถูกสร้าง ขณะนี้คุณอยู่ในโหมดเทมเพลต

en: Custom time format:
th: รูปแบบเวลากำหนดเอง:

en: Custom:
th: กำหนดเอง:

en: Customer
th: ลูกค้า

en: Customer "new account" emails are sent to the customer when a customer signs up via checkout or account pages.
th: อีเมลสำหรับ "บัญชีใหม่" ของลูกค้าจะถูกส่งไปยังลูกค้าเมื่อลูกค้าสมัครสมาชิกผ่านหน้าชำระเงินหรือหน้าบัญชี

en: Customer "reset password" emails are sent when customers reset their passwords.
th: เมื่อลูกค้าต้องการรีเซ็ตรหัสผ่าน อีเมลสำหรับ "รีเซ็ตรหัสผ่าน" จะถูกส่งออกไป

en: Customer Actions
th: การดำเนินการของลูกค้า

en: Customer Data
th: ข้อมูลลูกค้า

en: Customer ID is invalid.
th: Customer ID ไม่ถูกต้อง.

en: Customer ID.
th: IP ลูกค้า

en: Customer IP: %s
th: ไอพีแอดเดรสลูกค้า: %s

en: Customer billing address
th: ที่อยู่สำหรับส่งใบเสร็จรับเงิน

en: Customer created
th: สร้างลูกค้าใหม่เรียบร้อยแล้ว

en: Customer deleted
th: ลบข้อมูลลูกค้าเรียบร้อยแล้ว

en: Customer details
th: รายละเอียดของลูกค้า

en: Customer download link
th: ลิงก์ดาวน์โหลดสำหรับลูกค้า

en: Customer download log
th: Download log สำหรับลูกค้า

en: Customer downloads
th: ดาวน์โหลดสำหรับลูกค้า

en: Customer first name.
th: ชื่อจริงของลูกค้า

en: Customer invoice / Order details
th: ใบแจ้งหนี้ของลูกค้า / รายละเอียดการสั่งซื้อ

en: Customer invoice emails can be sent to customers containing their order information and payment links.
th: อีเมลใบสั่งซื้อสินค้าของลูกค้าจะถูกส่งไปยังลูกค้า ซึ่งมีข้อมูลเกี่ยวกับรายการสั่งซื้อสินค้าและลิงก์การชำระเงิน

en: Customer last name.
th: นามสกุลของลูกค้า

en: Customer list
th: รายชื่อลูกค้า

en: Customer login name.
th: ชื่อเข้าสู่ระบบของลูกค้า

en: Customer note
th: บันทึกจากลูกค้า

en: Customer note emails are sent when you add a note to an order.
th: อีเมลบันทึกเพิ่มเติของลูกค้าจะถูกส่งเมื่อคุณเพิ่มบันทึกลงในรายการสั่งซื้อ

en: Customer notes about the order
th: ข้อความที่ลูกค้าให้เกี่ยวกับรายการสั่งซื้อ

en: Customer orders
th: คำสั่งซื้อของลูกค้า

en: Customer password.
th: รหัสผ่านของลูกค้า

en: Customer payment page &rarr;
th: หน้า การชำระเงินของลูกค้า

en: Customer provided note
th: ข้อความที่ลูกค้าให้

en: Customer role.
th: ยอดขายจากสมาชิก

en: Customer shipping address
th: ที่อยู่สำหรับจัดส่งสินค้า

en: Customer updated
th: อัปเดทข้อมูลลูกค้าเรียบร้อยแล้ว

en: Customer's IP address.
th: ที่อยู่ ไอพี ของลูกค้า

en: Customer:
th: ลูกค้า

en: Customers
th: ลูกค้า

en: Customers do not support trashing.
th: ข้อมูลลูกค้าไม่รองรับการลบ

en: Customers vs. guests
th: ลูกค้าที่เป็นสมาชิก กับ ลูกค้าที่ไม่ได้เป็นสมาชิก

en: Customers will not be able to purchase physical goods from your store until a shipping method is available.
th: ลูกค้าจะไม่สามารถซื้อสินค้าที่จับต้องได้จากร้านค้าของคุณได้ จนกว่าจะมีวิธีการจัดส่ง

en: Customization Draft
th: ฉบับร่างกำหนดเอง

en: Customize
th: ปรับแต่ง

en: Customize %s
th: ปรับแต่ง %s

en: Customize &#8220;%s&#8221;
th: ปรับแต่ง &#8220;%s&#8221;

en: Customize It!
th: ปรับแต่งมัน

en: Customize New Changes
th: ปรับแต่งการเปลี่ยนแปลงใหม่

en: Customize Your Site
th: ปรับแต่งเว็บของคุณ

en: Customize the width for all elements that are assigned to the center or wide columns.
th: ปรับความกว้างขององค์ประกอบให้อยู่ตรงกลาง หรือตามความกว้างของคอลัมน์

en: Customize theme: %s
th: ปรับแต่งธีม: %s

en: Customize: %s
th: ปรับแต่ง: %s

en: Customizer
th: ตัวปรับแต่ง

en: Customizing
th: การปรับแต่ง

en: Customizing &#9656; %s
th: ปรับแต่ง &#9656; %s

en: Customizing This Display
th: ปรับแต่งหน้าจอนี้

en: Cut
th: ตัด

en: Cut table row
th: ตัดแถวตาราง

en: Cyan bluish gray
th: สีเทาอมฟ้า

en: Czech
th: ภาษาเช็ก

en: Czech koruna
th: Czech Koruna

en: DESC
th: มากไปน้อย

en: DOMDocument
th: DOM Document

en: Dadra and Nagar Haveli
th: Dadar and Nagar Haveli

en: Danish
th: ภาษาเดนมาร์ก

en: Danish krone
th: Danish Krone

en: Dark
th: มืด

en: Dashboard
th: แผงควบคุม

en: Dashed
th: เส้นประ

en: Data erasure has failed.
th: การลบข้อมูลล้มเหลว

en: Data store:
th: ที่เก็บข้อมูล :

en: Database
th: ฐานข้อมูล

en: Database Error
th: ฐานข้อมูลผิดพลาด

en: Database Server version
th: รุ่นของเซิร์ฟเวอร์ฐานข้อมูล

en: Database charset
th: อักขระในฐานข้อมูล

en: Database collation
th: การเรียงข้อมูลในฐานข้อมูล

en: Database error.
th: ฐานข้อมูลผิดพลาด

en: Database information:
th: รายละเอียดฐานข้อมูล

en: Database prefix
th: คำนำหน้า ชื่อตาราง ในฐานข้อมูล

en: Database prefix.
th: คำเติมหน้าฐานข้อมูล

en: Database settings
th: การตั้งค่าฐานข้อมูล

en: Database size
th: ขนาดของฐานข้อมูล

en: Database tables.
th: ตาราง ฐานข้อมูล

en: Database.
th: ฐานข้อมูล

en: Date
th: วันที่

en: Date Format
th: รูปแบบวันที่

en: Date and time
th: วันที่และเวลา

en: Date and time format
th: รูปแบบวันและเวลา:

en: Date created:
th: วันที่สร้าง:

en: Date range:
th: ระหว่างวันที่:

en: Date registered GMT.
th: วันที่ลงทะเบียน

en: Date registered.
th: วันที่ลงทะเบียน

en: Date sale price ends
th: วันสิ้นสุดการลดราคา

en: Date sale price starts
th: วันเริ่มต้นลดราคา

en: Date/Time
th: วัน/เวลา

en: Date/time
th: วัน/เวลา

en: Date:
th: วันที่:

en: Day
th: วัน

en: Day and name
th: วันที่และชื่อ

en: Day(s)
th: วัน

en: Daylight saving time begins on: %s.
th: เวลาออมแสง (Daylight saving time) เริ่มต้นเมื่อ: %s

en: Daylight saving time begins on: <code>%s</code>.
th: Daylight savings time เริ่มต้นบน: <code>%s</code>

en: Days
th: วัน

en: Deactivate
th: ปิดใช้งาน

en: Deactivate this plugin
th: เลิกใช้งานปลั๊กอินนี้

en: Debug log
th: Debug Log

en: Debug mode is often enabled to gather more details about an error or site failure, but may contain sensitive information which should not be available on a publicly available website.
th: โหมดการแก้จุดบกพร่อง โดยส่วนมากจะถูกรวมกับข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นกับเว็บไซต์บ่อยๆ แต่อาจจะมีข้อมูลที่อ่อนไหว ซึ่งไม่ควรถูกเรียกแสดงผลได้ในหน้าสาธารณะ

en: Debugging enabled
th: เปิดใช้งาน​ Debugging

en: Dec
th: ธ.ค.

en: December
th: ธันวาคม

en: December 6, 2018
th: วันที่ 6 ธันวาคม 2561

[ctx: December abbreviation]
en: Dec
th: ธ.ค.

en: Decimal separator
th: สัญลักษณ์คั่นทศนิยม

en: Decimal separator.
th: สัญลักษณ์คั่นทศนิยม

en: Decoration
th: การตกแต่ง

en: Decrease existing price by (fixed amount or %):
th: ลดราคาปกติ โดย (จำนวนเต็ม หรือ %)

en: Decrease indent
th: ลดย่อหน้า

en: Decrease regular prices (fixed amount or percentage)
th: ลดราคาปกติของสินค้า (แบบเป็นจำนวนเต็มหรือเปอร์เซ็น)

en: Decrease sale prices (fixed amount or percentage)
th: ลดราคาลดราคาของสินค้า (แบบเป็นจำนวนเต็มหรือเปอร์เซ็น)

en: Default
th: ค่าหลัก

en: Default (<div>)
th: ค่าเริ่มต้น (<div>)

en: Default Avatar
th: รูปแทนตัว (Avatar) เริ่มต้น

en: Default Data
th: ข้อมูลเบื้องต้น

en: Default Date Range
th: ช่วงวันที่เริ่มต้น

en: Default Form Values
th: ค่าเริ่มต้นฟอร์ม

en: Default Images
th: รูปภาพมาตรฐาน

en: Default Link Category
th: หมวดหมู่ลิงก์หลัก

en: Default Mail Category
th: หมวดหมู่เมล์หลัก

en: Default Post Category
th: หมวดหมู่เรื่องหลัก

en: Default Post Format
th: รูปแบบเรื่องเริ่มต้น

[ctx: Default Preset]
en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

en: Default Style
th: สไตล์เริ่มต้น

en: Default article settings
th: การตั้งค่าเริ่มต้นของบทความ

en: Default attribute
th: คุณสมบัติค่าเริ่มต้น

en: Default comment status
th: สถานะเริ่มต้นของความเห็น

en: Default customer location
th: ค่าตั้งต้นของตำแหน่งที่ตั้งของลูกค้า

en: Default is %s
th: ค่าเริ่มต้นคือ %s

[ctx: Default link category slug]
en: Blogroll
th: ลิงก์น่าสนใจ

[ctx: Default page slug]
en: about
th: เกี่ยวกับ

[ctx: Default page title]
en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Default post category.
th: หมวดหมู่เริ่มต้นของเรื่อง

en: Default post format
th: ชนิดเรื่องมาตรฐาน

en: Default post format.
th: รูปแบบเรื่องเริ่มต้น

en: Default post settings
th: การตั้งค่าเรื่องเริ่มต้น

en: Default product sorting
th: จัดเรียงสินค้าแบบปกติ

en: Default shortcuts,
th: คีย์ลัดค่าเริ่มต้น

en: Default sort order
th: การเรียงลำดับ

en: Default sort order.
th: ค่าเริ่มต้นในการจัดเรียง

en: Default sorting
th: การเรียงลำดับ

en: Default sorting (custom ordering + name)
th: จัดเรียงแบบปกติ (คำสั่งซื้อสินค้าแบบพิเศษ + ชื่อ)

en: Default template
th: เท็มเพลตปริยาย

en: Default timezone is %s - it should be UTC
th: ค่าเริ่มต้นเวลาท้องถิ่นคือ %s - ซึ่งควรจะเป็น UTC

en: Default timezone is UTC
th: ค่าเริ่มต้นเวลาท้องถิ่นคือ UTC

en: Default timezone.
th: ค่า เขตเวลา เริ่มต้ม

en: Default to customer billing address
th: ค่าที่อยู่ตั้งต้นในใบเสร็จ

en: Default to customer shipping address
th: ค่าตั้งต้นของที่อยู่จัดส่งสินค้าของลูกค้า

en: Default value for the setting.
th: ค่าเริ่มต้นของการตั้งค่า

en: Defaults variation attributes.
th: ค่าตั้งต้นคุณสมบัติของ variation

en: Define if the attribute can be used as variation.
th: กำหนดถ้าคุณสมบัติจะสามารถใช้เป็นตัวแปร

en: Define if the attribute is visible on the "Additional information" tab in the product's page.
th: กำหนดถ้าคุณสมบัติจะมองเห็นได้บนแถบ "ข้อมูลเพิ่มเติม" ในหน้าสินค้า

en: Define if the order is paid. It will set the status to processing and reduce stock items.
th: ยืนยันว่าได้รับการชำระเงินจากคำสั่งซื้อเรียบร้อยแล้ว โดยจะเปลี่ยนสถานะคำสั่งซื้อเป็น กำลังเตรียมสินค้าเพื่อจัดส่ง และลดจำนวนสินค้าในคลังสินค้า

en: Define text to show after your product prices. This could be, for example, "inc. Vat" to explain your pricing. You can also have prices substituted here using one of the following: {price_including_tax}, {price_excluding_tax}.
th: กำหนดข้อความที่จะแสดงหลังราคาสินค้าของคุณ ข้อความนี้อาจเป็น ตัวอย่างเช่น “รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม” เพื่ออธิบายการตั้งราคาของคุณ คุณยังสามารถมีราคาที่ใช้แทนที่นี่ได้เช่นกันโดยใช้หนึ่งในตัวเลือกต่อไปนี้: {price_including_tax}, {price_excluding_tax}

en: Define whether or not the entire product is taxable, or just the cost of shipping it.
th: กำหนดให้สินค้าทั้งหมดสามารถเรียกเก็บภาษีได้หรือไม่ หรือมีเพียงค่าจัดส่ง

en: Delete
th: ลบ

en: Delete "%s" permanently
th: ลบ "%s" อย่างถาวร

en: Delete "%s"?
th: ลบ "%s"?

en: Delete %d item? | Delete %d items?
th[0]: ลบ %d รายการ?

en: Delete &#8220;%s&#8221;
th: ลบ &#8220;%s&#8221;

en: Delete &#8220;%s&#8221; permanently
th: ลบ &#8220;%s&#8221; อย่างถาวร

en: Delete Menu
th: ลบเมนู

en: Delete My Site Permanently
th: ลบเว็บของฉันอย่างถาวร

en: Delete Permanently
th: ลบถาวร

en: Delete Site
th: ลบเว็บ

en: Delete Users
th: ลบผู้ใช้

en: Delete WooCommerce tax rates
th: ลบอัตราภาษีทั้งหมดจาก WooCommerce

en: Delete a menu item by <strong>expanding it and clicking the Remove link</strong>
th: ลบรายการเมนูโดย <strong>ขยายมันและกดที่ลิงก์ลบออก</strong>

en: Delete all content.
th: ลบบทความทั้งหมด

en: Delete all variations
th: ลบความแตกต่างทั้งหมด

en: Delete column
th: ลบคอลัมน์

en: Delete image
th: ลบภาพ

en: Delete it: %s
th: ลบ: %s

en: Delete item
th: ลบสินค้า

en: Delete log
th: ลบบันทึก

en: Delete menu
th: ลบเมนู

en: Delete note
th: ลบบันทึกทิ้ง

en: Delete payment method
th: ลบวิธีการการชำระเงิน

en: Delete permanently
th: ลบถาวร

en: Delete requests
th: ลบการร้องขอ

en: Delete row
th: ลบแถว

en: Delete table
th: ลบตาราง

en: Delete template file
th: ลบไฟล์ Template

en: Delete this comment permanently
th: ลบความเห็นนี้ถาวร

en: Delete this item permanently
th: ลบรายการถาวร

en: Delete this page permanently?
th: ต้องการลบหน้านี้อย่างถาวร?

en: Deleted
th: ลบ

en: Deleted %s
th: ลบ %s แล้ว

en: Deleted <span class="count">(%s)</span> | Deleted <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ลบแล้ว <span class="count">(%s)</span>

en: Deleted menu item: %s.
th: รายการเมนูที่ลบแล้ว: %s

en: Deleted text (strikethrough)
th: ลบข้อความแล้ว (ขีดฆ่า)

en: Deleted:
th: ลบแล้ว:

en: Deleting Links
th: กำลังลบลิงก์

en: Deleting a category does not delete the posts in that category. Instead, posts that were only assigned to the deleted category are set to the default category %s. The default category cannot be deleted.
th: การลบหมวดหมู่จะไม่ได้ทำการลบเรื่องที่อยู่ในหมวดหมู่นี้ไปด้วย เรื่องที่เคยอยู่ในหมวดหมู่ที่ถูกลบแล้วจะถูกย้ายไปอยู่ภายใต้หมวดหมู่เริ่มต้น %s ทั้งนี้ หมวดหมู่เริ่มต้นไม่สามารถที่จะลบได้

en: Delimiter
th: คั่น

en: Delivery fee
th: ค่าธรรมเนียมในการจัดส่ง

en: Demo
th: ตัวอย่าง

en: Denied: %s
th: ปฏิเสธ: %s

en: Deny
th: ปฏิเสธ

en: Descending
th: มากไปหาน้อย

en: Descending.
th: มากไปหาน้อย

en: Describe the purpose of the image.
th: บรรยายจุดประสงค์ของภาพ

en: Describe the role of this image on the page.
th: อธิบายบทบาทของรูปภาพนี้ของหน้า

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Description (optional)
th: คำอธิบาย (ถ้ามี)

en: Description for the attachment, as it exists in the database.
th: คำอธิบายสำหรับไฟล์แนบ ตามที่ปรากฎอยู่ในฐานข้อมูล

en: Description for your reference
th: คำอธิบายสำหรับแหล่งอ้างอิงของคุณ

en: Description is missing.
th: ไม่พบคำอธิบาย

en: Description of block type.
th: คำอธิบายชนิดของบล๊อก

en: Description of sidebar.
th: คำอธิบายของแถบด้านข้าง

en: Description of template.
th: คำอธิบายของเทมเพลต

en: Description of the user.
th: คำอธิบายของผู้ใช้

en: Description of the widget.
th: คำอธิบายวิดเจ็ต

en: Descriptions
th: คำอธิบาย

en: Deselect
th: ยกเลิกที่เลือก

en: Deselect item
th: ยกเลิกการเลือกรายการ

en: Deselect item: %s
th: ยกเลิกการเลือกรายการ: %s

en: Design
th: ออกแบบ

en: Designer
th: ผู้ออกแบบ

en: Desktop
th: เดสก์ท็อป

en: Destination folder already exists.
th: โฟลเดอร์มีอยู่แล้ว

en: Detach
th: ถอดออก

en: Detach from &#8220;%s&#8221;
th: ถอดจาก &#8220;%s&#8221;

en: Details
th: รายละเอียด

en: Details about the media file, specific to its type.
th: รายละเอียดเกี่ยวกับไฟล์สื่อ, กำหนดประเภทของสื่อ

en: Details are shown above. The importer will now try again with a different parser...
th: รายละเอียดที่แสดงข้างบน ตัวนำเข้าจะลองใหม่อีกครั้งตอนนี้ด้วยตัวแปลอื่น...

en: Details for theme: %s
th: รายละเอียดของธีม: %s

en: Determines how this attribute's values are displayed.
th: กำหนดวิธีการแสดงค่าของแอตทริบิวต์นี้

en: Determines the sort order of the terms on the frontend shop product pages. If using custom ordering, you can drag and drop the terms in this attribute.
th: กำหนดการเรียงลำดับค่าต่างๆ ของ คุณสมบัติในหน้าเว็บไซต์ หากเลือก "เรียงลำดับเอง" คุณจะสามารถลากวางเพื่อจัดเรียงค่าต่างๆ ได้

en: Determines the type of discount that will be applied.
th: กำหนดประเภทของส่วนลดที่จะประยุกต์ใช้งาน

en: Developer
th: ผู้พัฒนา

en: Developers
th: นักพัฒนา

en: Dhaulagiri
th: Dhawalagiri

en: Did not receive array from %1$s eraser (index %2$d).
th: ไม่ได้รับอาร์เรย์จากตัวลบ %1$s (ดัชนี %2$d)

en: Did you just paste HTML?
th: คุณเพิ่งวางเนื้อหา HTML หรือเปล่า?

en: Did you know there is a &#8220;Custom HTML&#8221; widget now? You can find it by pressing the &#8220;<a class="add-widget" href="#">Add a Widget</a>&#8221; button and searching for &#8220;HTML&#8221;. Check it out to add some custom code to your site!
th: เฮ้! คุณรู้หรือยังว่าตอนนี้เรามีวิดเจ็ต "HTML แบบกำหนดเอง" แล้วนะ ลองใช้ได้ทันทีด้วยการกดปุ่ม &#8220;<a class="add-widget" href="#">เพิ่มวิดเจ็ต</a>&#8221; และมองหาคำว่า &#8220;HTML&#8221; ลองใช้งานดู ลองเพิ่มโค้ด HTML ตามที่ต้องการในเว็บไซต์ของคุณ!

en: Did you know there is a &#8220;Custom HTML&#8221; widget now? You can find it by scanning the list of available widgets on this screen. Check it out to add some custom code to your site!
th: เฮ้! คุณได้ข่าวหรือยังว่าตอนนี้เรามีวิดเจ็ต "HTML ที่กำหนดเอง" แล้วนะ! คุณสามารถลองใช้ได้ตอนนี้เลย ลองหาดูในรายการวิดเจ็ตดูสิ ลองใช้งานดูหากต้องการเพิ่มโค้ด HTML ลงในเว็บ!

en: Did you know?
th: คุณรู้หรือไม่?

en: Did you lose your phone or leave your account logged in at a public computer? You can log out everywhere else, and stay logged in here.
th: คุณทำมือถือของคุณหายหรือไม่ได้ออกจากระบบบัญชีของคุณในคอมพิวเตอร์สาธารณะ  คุณสามารถออกจากระบบที่อื่นทั้งหมดได้และคงสถานะเข้าสู่ระบบเครื่องที่ใช้อยู่

en: Dimensions
th: ขนาด

en: Dimensions (%s)
th: ขนาด (%s)

en: Dimensions unit
th: หน่วยความกว้าง x ความยาว x ความสูง

en: Dimensions:
th: มิติของไฟล์:

en: Diners
th: ไดเนอร์ส

en: Direct bank transfer
th: โอนเงินเข้าบัญชีธนาคาร

en: Direct link (best for mobile)
th: ลิงก์ตรง (ดีที่สุดสำหรับอุปกรณ์มือถือ)

en: Direct payments to email address:
th: จ่ายเงินแบบโอนตรงไปที่ที่อยู่อีเมล

en: Direct updates
th: อัปเดตโดยตรง

en: Directories and Sizes
th: ไดเรกทอรี่และขนาด

en: Directory sizes could not be returned.
th: ไม่สามารถคืนค่าขนาดไดเร็กทอรี

en: Disable
th: ปิดการใช้งาน

en: Disable %s
th: ปิดการใช้งาน %s

en: Disable Auto-updates
th: ปิดใช้งานอัปเดตอัตโนมัติ

en: Disable Post By Email
th: ยกเลิกการโพสต์ผ่านอีเมล

en: Disable Post by Email
th: ยกเลิกการโพสต์ผ่านอีเมล

en: Disable accessibility mode
th: เลิกใช้โหมดการช่วยการเข้าถึง

en: Disable auto-updates
th: ปิดใช้งานอัปเดตอัตโนมัติ

en: Disable shipping &amp; shipping calculations
th: ปิดการจัดส่ง และการคำนวณการจัดส่ง

en: Disable syntax highlighting when editing code
th: ปิดใช้งานการเน้นไวยากรณ์ระหว่างการแก้ไขโค้ด

en: Disable the visual editor when writing
th: ยกเลิกแก้ไขเสมือนจริงเมื่อกำลังเขียน

en: Disable tips
th: ปิดคำแนะนำ

en: Disabled
th: ปิดการใช้งาน

en: Disabled.
th: ปิดใช้งานแล้ว

en: Disallowed Comment Keys
th: ถอนการอนุมัติคีย์ความเห็น

en: Discard any changes and restore the original image.
th: ไม่สนใจการเปลี่ยนแปลงของรูปและกู้รูปดั้งเดิม

en: Discard changes
th: ละทิ้งการเปลี่ยนแปลง

en: Disconnect
th: ตัดการเชื่อมต่อ

en: Disconnect this account
th: ตัดการเชื่อมต่อบัญชีนี้

en: Discount
th: ส่วนลด

en: Discount amount
th: ส่วนลด

en: Discount total tax.
th: ภาษีของส่วนลดทั้งหมด

en: Discount total.
th: ส่วนลดทั้งหมด

en: Discount type
th: ประเภทส่วนลด

en: Discount type.
th: ประเภทส่วนลด

en: Discount:
th: ส่วนลด:

en: Discourage search engines from indexing this site
th: ปิดกั้นโปรแกรมช่วยสืบค้นข้อมูลไม่ให้จัดทำดัชนีของเว็บนี้

en: Discover
th: ดิสคัฟเวอร์

en: Discussion
th: การสนทนา

en: Discussion Settings
th: ตั้งค่าการสนทนา

en: Dismiss
th: ปิด

en: Dismiss errors
th: ไม่สนใจความผิดพลาด

en: Dismiss message
th: ไม่สนใจข้อความนี้

en: Dismiss the browser warning panel
th: ยกเลิกหน้าจอการเตือนเบราว์เซอร์

en: Dismiss the welcome panel
th: ปลดแผงยินดีต้อนรับ

en: Dismiss this notice
th: ปิดข้อความเตือน

en: Dismiss this notice.
th: ยกเลิกคำเตือนนี้

en: Dismiss this suggestion
th: ปิดคำแนะนำนี้

en: Display Header Text
th: แสดงตัวอักษรส่วนหัว

en: Display Options
th: ตัวเลือกการแสดง

en: Display Settings
th: การตั้งค่าแสดงผล

en: Display Site Title and Tagline
th: แสดงหัวข้อเว็บและคำโปรย

en: Display a list of your most recent posts, excluding sticky posts.
th: แสดงรายการล่าสุดของเรื่อง, โดยไม่รวมเรื่องที่ปักหมุด

en: Display as dropdown
th: แสดงผลแบบ drop down

en: Display author
th: แสดงผู้เขียน

en: Display author name
th: แสดงชื่อผู้เขียน

en: Display avatar
th: แสดงภาพแทนตัว

en: Display date
th: แสดงวันที่

en: Display entries from any RSS or Atom feed.
th: แสดงรายการใด ๆ จาก RSS หรือ Atom ฟีด

en: Display excerpt
th: แสดงข้อความเกริ่นนำ

en: Display item author if available?
th: แสดงผู้เขียนเรื่อง (ถ้ามี)?

en: Display item content?
th: แสดงเนื้อเรื่อง?

en: Display item date?
th: แสดงวันที่รายการ?

en: Display location
th: แสดงที่อยู่

en: Display login as form
th: แสดงหน้าเข้าสู่ระบบในรูปแบบฟอร์ม

en: Display name
th: ชื่อที่แสดง

en: Display name cannot be changed to email address due to privacy concern.
th: ชื่อที่แสดงไม่สามารถเปลี่ยนเป็นที่อยู่อีเมลเนื่องมาจากการตระหนักถึงความเป็นส่วนตัว

en: Display name for the comment author.
th: ชื่อที่แสดงของผู้เขียนความเห็น

en: Display name for the user.
th: ชื่อที่แสดงของผู้ใช้

en: Display name publicly as
th: ชื่อที่แสดงให้คนทั่วไปเห็น

en: Display post date
th: แสดงวันที่เขียนเรื่อง

en: Display post date?
th: แสดงวันที่ของเรื่อง?

en: Display prices during cart and checkout
th: แสดงราคาระหว่างตะกร้าสินค้าและชำระเงิน

en: Display prices in the shop
th: แสดงราคาในร้านค้า

en: Display settings
th: ตั้งค่าการแสดง

en: Display suggestions within WooCommerce
th: แสดงคำแนะนำใน WooCommerce

en: Display tax totals
th: แสดงผลรวมภาษี

en: Display the archive title based on the queried object.
th: แสดงชื่อคลังเก็บตามอ๊อบเจคที่สืบค้นมา

en: Display the number of spam comments Akismet has caught
th: แสดงตัวเลขความเห็นสแปมที่ Akisment ดักจับได้

en: Display these keyboard shortcuts.
th: แสดงคีย์ลัดแป้นพิมพ์

en: Display type
th: แสดงประเภท

en: Displayed on attachment pages.
th: แสดงผลบนหน้าไฟล์แนบแล้ว

en: Displaying %1$s&#8211;%2$s of %3$s
th: กำลังแสดง %1$s&#8211;%2$s ของ %3$s

en: Displaying %d themes
th: กำลังแสดง %d ธีม

en: Displaying %s&#8211;%s of %s
th: กำลังแสดง %s&#8211;%s of %s

en: Displays a video from the media library or from YouTube, Vimeo, or another provider.
th: แสดงวิดีโอจากคลังสื่อหรือจากยูทูบ, วิมีโอ, หรือผู้ให้บริการอื่นๆ

en: Displays an audio player.
th: แสดงตัวเล่นเสียง

en: Displays an image gallery.
th: แสดงคลังรูปภาพ

en: Displays an image.
th: แสดงรูปภาพ

en: Displays taxonomy: %s.
th: แสดงหมวดคำศัพท์: %s

en: Displays when a visitor views a non-existent page, such as a dead link or a mistyped URL.
th: แสดงเมื่อผู้ใช้งานเข้าหน้าเว็ปที่ไม่มีอยู่เช่นลิงก์เสีย หรือ เขียนผิด

en: Displays whether or not WP Cron Jobs are enabled.
th: แสดงไม่ว่า WP Cron เปิดใช้งานหรือไม่

en: Displays whether or not WordPress is in Debug Mode.
th: WordPress อยู่ใน Debug Mode หรือไม่

en: Displays whether or not the current active theme declares WooCommerce support.
th: แสดงผลว่าธีมที่ใช้อยู่ปัจจุบัน รองรับ WooCommerce หรือไม่

en: Displays whether or not the current theme is a child theme.
th: แสดงหรือไม่ ว่าธีมปัจจุบันคือธีมลูก

en: Distraction-free writing mode
th: โหมดการเขียนแบบไร้สิ่งรบกวน

en: District
th: ตำบล

en: Djiboutian franc
th: ฟรังค์จิบูตี

en: Do not allow
th: ไม่อนุญาต

en: Do not deregister the %1$s script in the administration area. To target the front-end theme, use the %2$s hook.
th: อย่าเลิกลงทะเบียนสคริป %1$s ในส่วนควบคุม   เพื่อตั้งเป้าไปยังธีมส่วนหน้า  ให้ใช้ตัวเชื่อม %2$s

en: Do not forget to click &#8220;Save Changes&#8221; when you are done!
th: อย่าลืมกด &#8220;บันทึกการเปลี่ยนแปลง&#8221; เมื่อคุณตั้งค่าเสร็จแล้ว

en: Do not forget to click on the Save Changes button when you are finished.
th: อย่าลืมที่จะกดปุ่มบันทึกการเปลี่ยนแปลงเมื่อคุณทำเสร็จแล้ว

en: Do not import
th: ไม่นำข้อมูลเข้า

en: Do not pass %1$s tags to %2$s.
th: จะไม่ส่งต่อป้ายกำกับ %1$s ไปที่ %2$s

en: Do you really want to <a href="%s">log out</a>?
th: คุณต้องการที่จะ <a href="%s">ออกจากระบบ</a>?

en: Do you want to sell online courses?
th: คุณต้องการขายคอร์สออนไลน์?

en: Do you wish to save your changes first? Your changed data will be discarded if you choose to cancel.
th: คุณต้องการบันทึกการเปลี่ยนแปลงก่อนหรือไม่? ข้อมูลที่คุณเปลี่ยนแปลงไว้จะถูกลบทิ้งถ้าคุณเลือก ยกเลิก

en: Docs
th: เอกสาร

en: Document
th: เอกสาร

en: Document <span class="count">(%s)</span> | Documents <span class="count">(%s)</span>
th[0]: เอกสาร <span class="count">(%s)</span>

en: Document Outline
th: ภาพรวมเอกสาร

en: Document Preview
th: ตัวอย่างเอกสาร

en: Document Statistics
th: สถิติเอกสาร

en: Document not found
th: ไม่พบเอกสาร

en: Document properties
th: คุณสมบัติเอกสาร

en: Document settings
th: ตั้งค่าเอกสาร

en: Documentation
th: เอกสารประกอบ

en: Documents
th: เอกสาร

en: Does the user %1$s have permission to use the %2$s database?
th: ผู้ใช้ %1$s มีสิทธิใช้ฐานข้อมูล %2$s หรือไม่?

en: Does this theme have outdated templates?
th: ธีมนี้ มีเทมเพลตเวอร์ชั่นที่เก่า?

en: Does your site force a SSL Certificate for transactions?
th: เว็บไซต์รองรับการทำธุรกรรมแบบ SSL หรือไม่?

en: Does your site have REST API enabled?
th: เว็บไซต์รองรับ REST API หรือไม่?

en: Domain
th: โดเมน

en: Domains
th: โดเมน

en: Dominican peso
th: Dominican Peso

en: Don't charge for shipping.
th: ไม่เก็บค่าส่งสินค้า

en: Don't forget to test your checkout
th: อย่าลืมทดสอบการชำระเงินของคุณ

en: Donate
th: บริจาค

en: Done
th: สำเร็จ

en: Done!
th: เสร็จแล้ว

en: Dotted
th: จุด

en: Double-check your settings before publishing.
th: ตรวจทานการตั้งค่าอีกรอบก่อนการเผยแพร่

en: Down one
th: ลงหนึ่ง

en: Downgrading the plugin&#8230;
th: กำลังดาวน์เกรดปลั๊กอิน&#8230;

en: Downgrading the theme&#8230;
th: กำลังปรับลดรุ่นธีม&#8230;

en: Download
th: ดาวน์โหลด

en: Download %d
th: ดาวน์โหลด %d

en: Download %d ID
th: ดาวน์โหลด ID %d

en: Download %d URL
th: URL ดาวน์โหลด %d

en: Download %d name
th: ชื่อดาวน์โหลด %d

en: Download &amp; install
th: ดาวน์โหลด &amp; ติดตั้ง

en: Download Export File
th: ดาวน์โหลดไฟล์นำเข้า

en: Download File
th: ดาวน์โหลดไฟล์

en: Download ID
th: รหัสดาวน์โหลด

en: Download ID (MD5).
th: ดาวน์โหลด ID (MD5)

en: Download ID.
th: Download ID

en: Download URL
th: URL ดาวน์โหลด

en: Download and import file attachments
th: ดาวน์โหลดและนำเข้าไฟล์แนบ

en: Download button text
th: ข้อความปุ่มดาวน์โหลด

en: Download count
th: การดาวน์โหลดคงเหลือ

en: Download expiry
th: วันที่หมดอายุ

en: Download expiry days
th: วันหมดอายุดาวน์โหลด

en: Download failed.
th: ดาวน์โหลดล้มเหลว

en: Download file
th: ดาวน์โหลดไฟล์

en: Download file URL.
th: URL ดาวน์โหลดไฟล์

en: Download limit
th: ลิมิตจำนวนดาวน์โหลด

en: Download my comments &raquo;
th: ดาวน์โหลดความเห็นของฉัน &raquo;

en: Download name
th: ชื่อดาวน์โหลด

en: Download personal data
th: ดาวน์โหลดข้อมูลส่วนตัว

en: Download personal data again
th: ดาวน์โหลดข้อมูลส่วนตัวอีกครั้ง

en: Download type, this controls the schema on the front-end.
th: ประเภทของการดาวน์โหลด, ใช้ควบคุม schema ของ front-end

en: Downloadable
th: ดาวน์โหลดได้

en: Downloadable file name.
th: ชื่อไฟล์ที่ดาวน์โหลดได้

en: Downloadable files
th: ไฟล์ที่สามารถดาวน์โหลดได้

en: Downloadable product ID.
th: ID สินค้าที่ดาวน์โหลดได้

en: Downloadable product permissions
th: การอนุญาตสำหรับสินค้าที่ดาวน์โหลดได้

en: Downloadable products
th: รายชื่อสินค้าดาวน์โหลด

en: Downloadable products give access to a file upon purchase.
th: สินค้าที่ดาวน์โหลดได้จะให้การเข้าถึงไฟล์เมื่อมีการซื้อเกิดขึ้น

en: Downloaded %s time | Downloaded %s times
th[0]: จำนวนที่ถูกดาวน์โหลด %s ครั้ง

en: Downloading Comments&#8230;
th: กำลังดาวน์โหลดความเห็น&#8230;

en: Downloading data...
th: กำลังดาวน์โหลดข้อมูล...

en: Downloading installation package from %s&#8230;
th: กำลังดาวน์โหลดแพคเกจการติดตั้งจาก %s&#8230;

en: Downloading translation from %s&#8230;
th: กำลังดาวน์โหลดการแปลจาก %s&#8230;

en: Downloading update from %s&#8230;
th: กำลังดาวน์โหลดการอัปเดตจาก %s&#8230;

en: Downloading your new theme&hellip;
th: กำลังดาวน์โหลด ธีม&hellip; ใหม่ของคุณ

en: Downloads
th: ดาวน์โหลด

en: Downloads remaining
th: จำนวนการดาวน์โหลดคงเหลือ

en: Downloads require login
th: ต้องเข้าสู่ระบบสมาชิกก่อนดาวน์โหลดเสมอ

en: Draft
th: ฉบับร่าง

en: Draft <span class="count">(%s)</span> | Drafts <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ร่างเอาไว้ <span class="count">(%s)</span>

en: Draft Saved
th: บันทึกฉบับร่างแล้ว

en: Draft created on %1$s at %2$s
th: สร้างฉบับร่างแล้วเมื่อ %1$s เวลา %2$s

en: Draft saved at %s.
th: บันทึกฉบับร่างเมื่อ %s

en: Drafts
th: ฉบับร่าง

en: Drafts <span class="count">(%s)</span> | Drafts <span class="count">(%s)</span>
th[0]: จำนวนแบบร่าง <span class="count">(%s)</span>

en: Drafts Imported
th: นำเข้าโครงเรื่องแล้ว

en: Drag and drop to re-order your custom zones. This is the order in which they will be matched against the customer address.
th: ลากและวางเพื่อสลับลำดับโซนของคุณ โดยลำดับนี้จะแสดงผลโดยดูจากที่อยู่ของลูกค้า

en: Drag and drop to reorder media files.
th: ลากและวางเพื่อจัดเรียงไฟล์สื่อ

en: Drag and drop to reorder tracks.
th: ลากและวางเพื่อเรียงรายชื่อไฟล์เสียง

en: Drag and drop to reorder videos.
th: ลากและวางเพื่อเรียงวีดีโอ

en: Drag and drop, or click to set admin variation order
th: ลากและวาง หรือกดเพื่อตั้งค่าการเปลี่ยนแปลงคำสั่งผู้ควบคุม

en: Drag files into the editor to automatically insert media blocks.
th: ลากไฟล์ใส่ในตัวแก้ไข ระบบจะแทรกบล็อกสื่อให้อัตโนมัติ

en: Drag images, upload new ones or select files from your library.
th: ลากไฟล์รูปภาพหลายไฟล์, อัปโหลด หรือเลือกไฟล์จำนวนมากจากไลบรารี่ของคุณ

en: Drag the bookmarklet below to your bookmarks bar. Then, when you&#8217;re on a page you want to share, simply &#8220;press&#8221; it.
th: ลาก bookmarklet ด้านล่างไปที่แถบที่คั่นหน้าเว็บของคุณ  แล้วเมื่อคุณเปิดหน้าที่คุณต้องการจะแบ่งปัน ก็เพียง &#8220;กด&#8221; มัน

en: Drag the items into the order you prefer. Click the arrow on the right of the item to reveal additional configuration options.
th: ลากแต่ละรายการมาเพื่อเรียงลำดับตามที่คุณต้องการ กดไปที่ลูกศรทางด้านขวาของรายการเพื่อแสดงตัวเลือกในการปรับแต่งเพิ่มเติม

en: Drag to resize
th: ลากเพื่อเปลี่ยนขนาด

en: Drag widgets here to remove them from the sidebar but keep their settings.
th: ลากวิดเจ็ตมาที่นี่เพื่อลบพวกมันออกจากแถบด้านข้าง แต่ยังเก็บค่าการตั้งค่าของพวกมันเอาไว้

en: Dried Fruit & Nut Store
th: ร้านผลไม้อบแห้งและถั่ว

en: Drop cap
th: Drop Cap

en: Drop files to upload
th: วางไฟล์เพื่ออัปโหลด

en: Drop-ins
th: ดร้อปอิน

en: Drop-ins are single files, found in the %s directory, that replace or enhance WordPress features in ways that are not possible for traditional plugins.
th: ดร้อปอินเป็นไฟล์เดี่ยวๆ พบได้ในไดเรกทอรี่ %s เพื่อแทนที่หรือปรับปรุงคุณสมบัติพิเศษของ WordPress ด้วยวิถีทางที่ปลั๊กอินธรรมดาทำไม่ได้

en: Duotone
th: ดูโอโทน

en: Duotone code: %s
th: รหัส ดูโอ้โทน: %s

en: Duotone: %s
th: ดูโอ้โทน: %s

en: Duplicate
th: ทำสำเนา

en: Duplicate comment detected; it looks as though you&#8217;ve already said that!
th: พบว่ามีความเห็นที่ซ้ำกัน  ดูเหมือนว่าคุณได้ส่งความเห็นนี้เข้ามาแล้ว

en: Duplicate pattern
th: แพตเทิร์นซ้ำ

en: Duplicate the selected block(s).
th: สำเนาบล็อกที่เลือก

en: Duration
th: ระยะเวลา

en: Dutch
th: ภาษาดัตช์

en: E-Commerce
th: อีคอมเมิร์ช

en: E-Mail
th: อีเมล์

en: E-mail
th: อีเมล

en: E-mail me whenever
th: อีเมลหาฉันเมื่อ

en: E-mail:
th: อีเมล:

en: E-mail: %s
th: อีเมล: %s

en: ERROR: please type a comment.
th: ผิดพลาด: กรุณาใส่ความเห็น

en: ERROR: you are replying to a comment on a draft post.
th: ผิดพลาด: คุณกำลังใส่ความเห็นบนเรื่องที่เป็นฉบับร่าง

en: Each block comes with its own set of controls for changing things like color, width, and alignment. These will show and hide automatically when you have a block selected.
th: แต่ละบล็อกจะมาพร้อมกับตัวควบคุมสิ่งต่างๆ เช่น สี ความกว้างและการจัดตำแหน่งของมันเอง ซึ่งจะแสดงหรือซ่อนโดยอัตโนมัติเมื่อคุณเลือกบล็อก

en: Each navigation menu may contain a mix of links to pages, categories, custom URLs or other content types. Menu links are added by selecting items from the expanding boxes in the left-hand column below.
th: แต่ละเมนูแนะแนวอาจจะประกอบไปด้วยลิงก์หลายหลากที่จะนำไปยังหน้า หมวดหมู่ URL กำหนดเอง หรือประเภทของเนื้อหาแบบอื่น ลิงก์เมนูจะถูกเพิ่มโดยการเลือกรายชื่อจากกล่องที่ขยายออกมาในคอลัมน์ซ้ายมือทางด้านล่าง

en: East Caribbean dollar
th: ดอลล่าร์แคริบเบี้ยนตะวันออก

en: Edit
th: แก้ไข

en: Edit %(title)s
th: แก้ไข %(title)s

en: Edit %d item | Edit %d items
th[0]: แก้ไข %d รายการ

en: Edit %s
th: แก้ไข %s

en: Edit %s page
th: แก้ไขหน้า %s

en: Edit &#8220;%s&#8221;
th: แก้ไข &#8220;%s&#8221;

en: Edit CSS
th: แก้ไข CSS

en: Edit Category
th: แก้ไขหมวดหมู่

en: Edit Changeset
th: แก้ไขเซตของการเปลี่ยนแปลง

en: Edit Comment
th: แก้ไขความเห็น

en: Edit Image
th: แก้ไขรูป

en: Edit Link
th: แก้ไขลิงก์

en: Edit Link Category
th: แก้ไขลิงก์หมวดหมู่

en: Edit Media
th: แก้ไขสื่อ

en: Edit Menu
th: แก้ไขเมนู

en: Edit Menu Item
th: แก้ไขเมนูต่าง ๆ

en: Edit Menus
th: แก้ไขเมนู

en: Edit Original
th: แก้ไขไฟล์ดั้งเดิม

en: Edit Page
th: แก้ไขหน้า

en: Edit Pattern Category
th: แก้ไขหมวดหมู่แพตเทิร์น

en: Edit Post
th: แก้ไขเรื่อง

en: Edit Product
th: แก้ไขสินค้า

en: Edit Profile
th: แก้ไขโปรไฟล์

en: Edit Project
th: แก้ไขโปรเจ็ค

en: Edit Project Type
th: แก้ไขประเภทของโปรเจ็ค

en: Edit RSS URL
th: แก้ไข RSS URL

en: Edit Site
th: แก้ไขเว็บไซต์

en: Edit Tag
th: แก้ไขป้ายกำกับ

en: Edit Template
th: แก้ไขเทมเพลต

en: Edit This
th: แก้ไขสิ่งนี้

en: Edit URL
th: แก้ไข URL

en: Edit User
th: แก้ไขผู้ใช้

en: Edit User %s
th: แก้ไขผู้ใช้ %s

en: Edit Your Profile
th: แก้ไขข้อมูลส่วนตัวของคุณ

en: Edit account
th: แก้ไขข้อมูลบัญชี

en: Edit as HTML
th: แก้ไขแบบ HTML

en: Edit attribute
th: แก้ไขคุณสมบัติ

en: Edit audio playlist
th: แก้ไขรายชื่อเล่นไฟล์เสียง

en: Edit category
th: แก้ไขหมวดหมู่

en: Edit comment
th: แก้ไขความเห็น

en: Edit coupon
th: แก้ไขคูปอง

en: Edit date and time
th: แก้ไขวันที่และเวลา

en: Edit failed. Please try again.
th: แก้ไขผิดพลาด กรุณาลองอีกครั้ง

en: Edit gallery
th: แก้ไขคลังรูป

en: Edit gallery image
th: แก้ไขคลังรูปภาพ

en: Edit image
th: แก้ไขรูปภาพ

en: Edit item
th: แก้ไขสินค้า

en: Edit menu item
th: แก้ไขรายการเมนู

en: Edit more details
th: แก้ไขรายละเอียดเพิ่มเติม

en: Edit next media item
th: แก้ไขไฟล์สื่อถัดไป

en: Edit order
th: แก้ไขรายการสั่งซื้อ

en: Edit original
th: แก้ไขต้นฉบับ

en: Edit page
th: แก้ไขหน้า

en: Edit permalink
th: แก้ไขลิงก์ถาวร

en: Edit previous media item
th: แก้ไขไฟล์สื่อก่อนหน้า

en: Edit product
th: แก้ไขสินค้า

en: Edit selected menu
th: แก้ไขเมนูที่เลือกไว้

en: Edit shipping class
th: แก้ไขประเภทการจัดส่ง

en: Edit site
th: แก้ไขเว็บไซต์

en: Edit status
th: แก้ไขสถานะ

en: Edit table
th: แก้ไขตาราง

en: Edit tag
th: แก้ไขป้ายกำกับ

en: Edit template
th: แก้ไขเทมเพลต

en: Edit template: %s
th: แก้ไขเทมเพลต: %s

en: Edit this comment
th: แก้ไขความเห็นนี้

en: Edit this entry.
th: แก้ไขหัวข้่อนี้

en: Edit this item
th: แก้ไขไอเทมนี้

en: Edit this order
th: แก้ไขรายการสั่งซื้อ

en: Edit this page
th: แก้ไขหน้านี้

en: Edit user
th: แก้ไขผู้ใช้

en: Edit video playlist
th: แก้ไขรายชื่อเล่นไฟล์วีดีโอ

en: Edit visibility
th: แก้ไขการมองเห็น

en: Edit visually
th: แก้ไขแบบเสมือนจริง

en: Edit widget: %s
th: แก้ไขวิดเจ็ต: %s

en: Edit your default menu by adding or removing items. Drag the items into the order you prefer. Click Create Menu to save your changes.
th: แก้ไขเมนูเริ่มต้นของคุณโดยการเพิ่มหรือลบรายการ ลากแต่ละรายการมาเพื่อเรียงลำดับตามที่คุณต้องการ กดสร้างเมนูเพื่อบันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Edit your menu below, or <a href="%s">create a new menu</a>. Do not forget to save your changes!
th: แก้ไขเมนูของคุณด้านล่างหรือ <a href="%s">สร้างเมนูใหม่</a> อย่าลืมบันทึกการเปลี่ยนแปลงของคุณ

en: Edit your profile
th: แก้ไขข้อมูลส่วนตัวของคุณ

en: Edit your site
th: แก้ไขเว็บของคุณ

en: Edit: %s
th: แก้ไข: %s

en: Editing Menus
th: กำลังแก้ไขเมนู

en: Editing a page
th: แก้ไขหน้า

en: Editing a template
th: แก้ไขเทมเพลต

en: Editing code
th: การแก้ไขโค้ด

en: Editing template: %s
th: แก้ไขเทมเพลต: %s

en: Editor
th: ตัวแก้ไข

en: Editor Style
th: แก้ไขสไตล์

en: Editor content
th: ตัวแก้ไขเนื้อหา

en: Editor footer
th: ส่วนท้ายตัวแก้ไข

en: Editor menu (when enabled)
th: ตัวแก้ไขเมนู (เมื่อเปิดใช้งาน)

en: Editor publish
th: ตัวแก้ไขการเผยแพร่

en: Editor settings
th: การตั้งค่าตัวแก้ไข

en: Editor tips
th: เคล็ดลับตัวแก้ไข

en: Editor toolbar
th: ตัวแก้ไขแถบเครื่องมือ

en: Editor top bar
th: แถบตัวแก้ไขด้านบน

en: Editors can publish posts, manage posts as well as manage other people&#8217;s posts, etc.
th: ผู้ตรวจทานสามารถเผยแพร่เรื่อง จัดการเรื่องโดยรวมไปถึงเรื่องของคนอื่นด้วย เป็นต้น

en: Education
th: การศึกษา

en: Education and learning
th: การสอน การเรียน

en: Egyptian pound
th: Egyptian Pound

en: Either there are no posts, or something went wrong.
th: อาจจะไม่มีเรื่องอยู่  หรือมีบางสิ่งผิดปกติ

en: Electric grass
th: หญ้าไฟฟ้า

en: Electronics and computers
th: อุปกรณ์อิเล็กโทรนิค และคอมพิวเตอร์

en: Elements path
th: ที่อยู่องค์ประกอบ (Elements path)

en: Email
th: อีเมล

en: Email (%s)
th: อีเมล (%s):

en: Email (required)
th: อีเมล (จำเป็นต้องกรอก)

en: Email Address
th: ที่อยู่อีเมล

en: Email Address:
th: อีเมล์:

en: Email address
th: อีเมล์

en: Email address for the comment author.
th: ที่อยู่อีเมลของผู้เขียนความเห็น

en: Email address is invalid.
th: ที่อยู่อีเมลล์ไม่ถูกต้อง

en: Email address to receive payments
th: กรอกที่อยู่อีเมลเพื่อรับเงิน

en: Email address.
th: อีเมล์:

en: Email could not be sent.
th: ไม่สามารถส่งออกอีเมลได้

en: Email from WordPress.com
th: อีเมลจาก WordPress.com

en: Email heading
th: ส่วนหัวของอีเมล

en: Email heading (paid)
th: หัวข้ออีเมล (ชำระแล้ว)

en: Email me whenever
th: อีเมลมาหาฉันต่อเมื่อ

en: Email notifications
th: การแจ้งเตือนทางอีเมล

en: Email notifications sent from WooCommerce are listed below. Click on an email to configure it.<br>%s
th: การแจ้งเตือนทางอีเมลจาก WooCommerce อยู่ในรายการด้านล่าง คลิกที่อีเมลเพื่อกำหนดค่า<br>%s

en: Email of the reviewer.
th: อีเมลของผู้ตรวจสอบ

en: Email options
th: ตัวเลือกอีเมล

en: Email or Username
th: อีเมลหรือชื่อผู้ใช้

en: Email sender options
th: ตัวเลือกผู้ส่งอีเมล

en: Email sent.
th: ส่งอีเมลแล้ว

en: Email template
th: เทมเพลตอีเมล

en: Email type
th: ประเภทอีเมล

en: Email verified! Now that you've confirmed your email address you can publish posts on your blog.
th: ยืนยันอีเมลแล้ว  เวลานี้คุณได้ยืนยันที่อยู่อีเมลของคุณแล้ว คุณสามารถเผยแพร่เรื่องบนบล็อกของคุณ

en: Email you used during checkout.
th: อีเมลที่คุณใช้ในระหว่างทำการสั่งซื้อ

en: Email:
th: อีเมล:

en: Email: %s
th: อีเมล: %s

en: Emails
th: อีเมล

en: Embed Amazon Kindle content.
th: ฝังเนื้อหาจาก Amazon Kindle

en: Embed Cloudup content.
th: ฝังเนื้อหาของ Cloudup

en: Embed CollegeHumor content.
th: ฝังเนื้อหาของ CollegeHumor

en: Embed Crowdsignal (formerly Polldaddy) content.
th: ฝังเนื้อหา Crowdsignal (เดิมคือ Polldaddy)

en: Embed Flickr content.
th: ฝังเนื้อหาจาก Flickr

en: Embed Imgur content.
th: ฝังเนื้อหาของ Imgur

en: Embed Issuu content.
th: ฝังเนื้อหาของ Issuu

en: Embed Kickstarter content.
th: ฝังเนื้อหาของ Kickstarter

en: Embed Media Player
th: เปิดใช้ตัวเล่นไฟล์สื่อ

en: Embed Mixcloud content.
th: ฝังเนื้อหาของ Mixcloud

en: Embed ReverbNation content.
th: ฝังเนื้อหาของ ReverbNation

en: Embed Screencast content.
th: ฝังเนื้อหาจาก Screencast

en: Embed Scribd content.
th: ฝังเนื้อหาจาก Scribd

en: Embed SmugMug content.
th: ฝังเนื้อหาจาก SmugMug

en: Embed SoundCloud content.
th: ฝังเนื้อหาจาก SoundCloud

en: Embed Speaker Deck content.
th: ฝังเนื้อหาจาก Speaker Deck

en: Embed Spotify content.
th: ฝังเนื้อหาจาก Spotify

en: Embed a Dailymotion video.
th: ฝังวิดีโอของ Dailymotion

en: Embed a Facebook post.
th: ฝังเรื่องจาก Facebook

en: Embed a Reddit thread.
th: ฝังเรื่องจาก Reddit

en: Embed a TED video.
th: ฝังวิดีโอของ TED

en: Embed a Tumblr post.
th: ฝังเรื่องของ Tumblr

en: Embed a VideoPress video.
th: ฝังวิดีโอของ VideoPress

en: Embed a Vimeo video.
th: ฝังวิดีโอของ Vimeo

en: Embed a WordPress post.
th: แสดงเรื่องเวิร์ดเพรส

en: Embed a WordPress.tv video.
th: ฝังวิดีโอของ WordPress.tv

en: Embed a YouTube video.
th: ฝังวิดีโอของ YouTube

en: Embed a tweet.
th: ฝัง Tweet

en: Embed an Animoto video.
th: ฝังวิดีโอของ Animoto

en: Embed an Instagram post.
th: ฝังเรื่องจาก Instagram

en: Embed of %s.
th: ฝัง %s.

en: Embed of the selected PDF file.
th: ฝังไฟล์ PDF ที่เลือกไว้

en: Embed or Link
th: เล่นไฟล์สื่อหรือลิงก์

en: Embedded content from %s
th: เนื้อหาถูกฝังจาก %s

en: Embedded content from %s can't be previewed in the editor.
th: การฝังเนื้อหาจาก %s ไม่สามารถแสดงตัวอย่างในตัวแก้ไขได้

en: Embedded content from other websites
th: แนบเนื้อหาจากเว็บไซต์อื่น

en: Embeds
th: ฝัง

en: Emergency
th: ฉุกเฉิน

en: Empty
th: ว่างเปล่า

en: Empty Spam
th: ลบสแปมทั้งหมด

en: Empty Term.
th: ไม่มีคำศัพท์

en: Empty Trash
th: ล้างถังขยะ

en: Empty archive.
th: โละคลังเก็บ

en: Empty block; start writing or type forward slash to choose a block
th: บล็อกว่าง; เริ่มการเขียนหรือพิมพ์เครื่องหมายทับ (/) เพื่อเลือกบล็อก

en: Empty filename
th: ไม่มีชื่อไฟล์

en: Empty template: %s
th: เทมเพลตเปล่า: %s

en: Empty title.
th: ไม่มีชื่อ

en: Enable
th: ใช้งาน

en: Enable "address_override" to prevent address information from being changed.
th: เปิดใช้งาน "address_override" เพื่อป้องกันการเปลี่ยนแปลงข้อมูลที่อยู่

en: Enable %s
th: เปิดใช้งาน %s

en: Enable AJAX add to cart buttons on archives
th: เปิดใช้ปุ่ม AJAX เพิ่มในตะกร้าสินค้าบนข้อมูลที่จัดเก็บไว้

en: Enable Archives?
th: แสดงรายการในหน้าเว็บ?

en: Enable Auto-updates
th: เปิดใช้งานอัปเดตอัตโนมัติ

en: Enable IPN email notifications
th: Enable การแจ้งเตือนอีเมลผ่าน IPN

en: Enable PayPal Standard
th: เปิดใช้งาน PayPal แบบมาตรฐาน

en: Enable PayPal sandbox
th: เปิดใช้งาน PayPal Sandbox

en: Enable Post By Email
th: ใช้งานการโพสต์ผ่านอีเมล

en: Enable Post by Email
th: ใช้งานการโพสต์ผ่านอีเมล

en: Enable accessibility mode
th: เปิดใช้โหมดการช่วยการเข้าถึง

en: Enable archives?
th: เปิดการใช้งานคลังเก็บ?

en: Enable auto-renew
th: เปิดใช้งานการต่ออายุอัตโนมัติ

en: Enable auto-updates
th: เปิดใช้งานอัปเดตอัตโนมัติ

en: Enable bank transfer
th: เปิดใช้การโอนเงินทางธนาคาร

en: Enable check payments
th: เปิดใช้การชำระเงินด้วยเช็ค

en: Enable coupons
th: เปิดใช้งานคูปอง

en: Enable debug mode
th: เปิดการใช้งาน debug mode

en: Enable email insights
th: เปิดใช้งานอีเมลข้อมูลเชิงลึก

en: Enable for shipping methods
th: เปิดการใช้งานวิธีการจัดส่ง

en: Enable full-height editor and distraction-free functionality.
th: เปิดใช้งานตัวแก้ไขแบบความสูงเต็ม และคำสั่งแบบไร้สิ่งรบกวน

en: Enable keyboard shortcuts for comment moderation.
th: ใช้งานปุ่มลัดแป้นพิมพ์สำหรับการจัดการความเห็น

en: Enable logging
th: เปิดใช้งาน logging

en: Enable low stock notifications
th: เปิดแจ้งเตือนสินค้าเหลือน้อย

en: Enable out of stock notifications
th: เปิดแจ้งเตือนสินค้าหมดสต็อก

en: Enable product reviews
th: เปิดระบบรีวิวสินค้า

en: Enable reviews
th: เปิดใช้งานรีวิว

en: Enable shipping debug mode to show matching shipping zones and to bypass shipping rate cache.
th: เปิดโหมดหาจุดบกพร่องในการจัดส่งเพื่อแสดงโซนการจัดส่งที่ตรงกัน และเพื่อข้ามแคชอัตราการจัดส่ง

en: Enable star rating on reviews
th: เปิดระบบรีวิวการให้คะแนนรูปดาว

en: Enable stock management
th: เปิดใช้งานตัวจัดการสต็อกสินค้า

en: Enable store notice
th: เปิดการแจ้งเตือนคลังสินค้า

en: Enable table usage
th: เปิดใช้ตารางการใช้งาน

en: Enable tax rates and calculations
th: เปิดใช้งานอัตราภาษีและการคำนวณภาษี

en: Enable taxes
th: เปิดใช้ภาษีบนเว็บ

en: Enable the shipping calculator on the cart page
th: เปิดให้ใช้งานการคำนวนค่าขนส่งในหน้าตะกร้าสินค้า

en: Enable the use of coupon codes
th: สามารถใช้คูปองระหว่างการชำระเงิน

en: Enable this email notification
th: เปิดการแจ้งเตือนทางอีเมล

en: Enable this if you want this attribute to have product archives in your store.
th: เปิดใช้งานหากต้องการให้ร้านค้าแสดงรายการสินค้าตามคุณสมบัตินี้ได้

en: Enable this option if a product is not shipped or there is no shipping cost
th: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้ ถ้าสินค้าไม่จัดส่ง หรือไม่มีราคาค่าจัดส่ง

en: Enable this option if access is given to a downloadable file upon purchase of a product
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ หากต้องการให้ลูกค้าสามารถดาวน์โหลดไฟล์ได้หลังจากซื้อสินค้าแล้ว

en: Enable this option to enable stock management at variation level
th: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อใช้งานการจัดการคลังสินค้าที่ระดับตัวแปร

en: Enable this option to grant access to downloads when orders are "processing", rather than "completed".
th: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้ เมื่อต้องการอนุญาตให้ดาวน์โหลดไฟล์ได้ แม้สถานะยังเป็น "กำลังเตรียมสินค้าเพื่อจัดส่ง" แทนที่จะเป็นสถานะ "ส่งของแล้ว"

en: Enable threaded (nested) comments %s levels deep
th: เปิดใช้งานความเห็นแบบร้อยเรียง (ซ้อนทับกัน) ในทางลึก %s ระดับ

en: Enable threaded (nested) comments up to {{number /}} levels deep
th: เปิดใช้ความเห็นย่อยลงไป {{number /}} ระดับ

en: Enable tracking
th: เปิดใช้งานการติดตาม

en: Enable/Disable
th: เปิดใช้งาน/ปิดการใช้งาน

en: Enable/Disable attribute archives.
th: เปิด/ปิด คลังเก็บคุณสมบัติ

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: Enabled.
th: เปิดใช้งานแล้ว

en: Enables WooCommerce Analytics
th: เปิดใช้งาน WooCommerce Analytics

en: Enabling Accessibility Mode, via Screen Options, allows you to use Add and Edit buttons instead of using drag and drop.
th: การเปิดใช้โหมดการช่วยการเข้าถึงโดยผ่านแถบตัวเลือกหน้าจอ จะอนุญาตให้คุณใช้ปุ่มเพิ่มและแก้ไขได้แทนที่จะใช้การลากแล้ววาง

en: Encoding
th: การแปลงโค้ด

en: Encoding for pages and feeds
th: เข้ารหัสสำหรับหน้าและฟีด

en: End Date
th: วันที่สิ้นสุด

en: End date of sale price.
th: วันสิ้นสุดของการลดราคา

en: End date:
th: วันที่สิ้นสุด:

en: Endpoint for the "Checkout &rarr; Add payment method" page.
th: จุดสุดท้ายสำหรับหน้าชำระเงินและหน้าเพิ่มวิธีจ่ายเงิน

en: Endpoint for the "Checkout &rarr; Order received" page.
th: จุดสุดท้ายสำหรับหน้าชำระเงินและหน้ารับรายการสั่งซื้อ

en: Endpoint for the "Checkout &rarr; Pay" page.
th: จุดสุดท้ายสำหรับหน้าชำระเงินและหน้าการจ่าย

en: Endpoint for the "My account &rarr; Addresses" page.
th: จุดสุดท้ายสำหรับบัญชีของฉัน และ หน้าแก้ไขที่อยู่

en: Endpoint for the "My account &rarr; Downloads" page.
th: จุดสุดท้ายสำหรับหน้าบัญชีของฉันและหน้าดาวน์โหลด

en: Endpoint for the "My account &rarr; Edit account" page.
th: จุดสุดท้ายสำหรับหน้าบัญชีของฉันและหน้าแก้ไขบัญชี

en: Endpoint for the "My account &rarr; Lost password" page.
th: จุดสุดท้ายสำหรับบัญชีของฉัน และ หน้าลืมรหัสผ่าน

en: Endpoint for the "My account &rarr; Orders" page.
th: จุดสุดท้ายสำหรับ หน้าบัญชีของฉันและการสั่งซื้อสินค้า

en: Endpoint for the "My account &rarr; Payment methods" page.
th: จุดสุดท้ายสำหรับหน้าบัญชีของฉันและหน้าวิธีการจ่ายเงิน

en: Endpoint for the "My account &rarr; View order" page.
th: จุดสุดท้ายสำหรับหน้าบัญชีของฉันและหน้าดูรายการสั่งซื้อ

en: Endpoint for the delete payment method page.
th: จุดสุดท้ายสำหรับหน้าลบวิธีการชำระเงิน

en: Endpoint for the setting a default payment method page.
th: จุดสิ้นสุดสำหรับการตั้งค่าหน้าค่าเริ่มต้นวิธีการจ่ายเงิน

en: Endpoint for the triggering logout. You can add this to your menus via a custom link: yoursite.com/?customer-logout=true
th: จุดสุดท้ายสำหรับการออกจากระบบ คุณสามารถเพิ่มสิ่งนี้ในเมนูของคุณผ่านลิงก์ที่กำหนดเอง : yoursite.com/?customer-logout=true

en: Endpoints are appended to your page URLs to handle specific actions during the checkout process. They should be unique.
th: ค่าที่จะเพิ่มเติมต่อท้าย URL ของหน้า ที่จะรองรับคำสั่งของผู้ใช้งานแบบเจาะจงระหว่างการชำระเงิน ค่านี้ต้องไม่ซ้ำกัน

en: Endpoints are appended to your page URLs to handle specific actions on the accounts pages. They should be unique and can be left blank to disable the endpoint.
th: ปลายทางถูกเพิ่มเติมไปยังที่อยู่ URL หน้าเพจเพื่อจัดการกับการดำเนินการเฉพาะบนหน้าเพจบัญชี ปลายทางควรเป็นแบบเฉพาะตัวและสามารถปล่อยเป็นช่องว่างไว้ได้เพื่อปิดใช้งานปลายทาง

en: English
th: ภาษาอังกฤษ

en: Enhance speed and security with %1$sJetpack%2$s
th: ช่วยให้ระบบเร็วและวางใจได้กว่าเดิมด้วย %1$sJetpack%2$s

en: Ensure result set excludes comments assigned to specific user IDs. Requires authorization.
th: ทำให้มั่นใจว่าผลลัพธ์นั้นไม่รวมคอมเมนต์ที่ถูกระบุเฉพาะเจาะจงไปที่ไอดีของผู้ใช้กลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง ต้องการการได้รับอนุญาต

en: Ensure result set excludes posts assigned to specific authors.
th: มั่นใจว่าผลลัพท์จะตั้งค่าไม่รวมเรื่องที่มอบหมายให้กับผู้เขียนที่เจาะจง

en: Ensure result set excludes specific IDs.
th: ระบุ IDs ที่ไม่ต้องการให้อยู่ชุดผลลัพธ์

en: Ensure result set excludes specific parent IDs.
th: ยืนยันว่า ID ของเนื้อหาแม่จะไม่ถูกรวมมาในผลลัพธ์

en: Enter URL to embed here…
th: กรอก URL ที่ต้องการฝังที่นี่...

en: Enter a URL to scan
th: ใส่ URL เพื่อสแกน

en: Enter a cost (excl. tax) or sum, e.g. <code>10.00 * [qty]</code>.
th: ใส่ราคา (ที่ยังไม่รวมภาษี) หรือผลรวม เช่น <code>10.00 * [qty]</code>.

en: Enter a coupon code to apply. Discounts are applied to line totals, before taxes.
th: กรอกเพื่อใช้คูปองโค้ด ส่วนลดจะถูกเพิ่มที่เดียวกับราคารวมสุทธิ โดยจะอยู่ก่อนหน้าภาษี

en: Enter a description of the image
th: ใส่คำอธิบายรูปภาพ

en: Enter a fixed amount or percentage to apply as a fee.
th: กรอกจำนวนตัวเลขหรือเปอร์เซนต์ เพื่อใช้งานสำหรับค่าธรรมเนียม

en: Enter a link URL or click above for presets.
th: ใส่ลิงก์ URL หรือกดด้านบนสำหรับการตั้งล่วงหน้า

en: Enter a name for the new attribute term:
th: ป้อนชื่อคุณสมบัติใหม่

en: Enter a name for this tax rate.
th: ใส่ชื่อสำหรับอัตราภาษีตัวนี้

en: Enter a new password below.
th: ใส่รหัสผ่านใหม่ด้านล่างนี้

en: Enter a tax rate (percentage) to 4 decimal places.
th: ใส่อัตราภาษี (%)  ในรูปแบบเลขทศนิยม 4 ตัว

en: Enter a username or email address.
th: กรอกชื่อผู้ใช้งานหรืออีเมล

en: Enter a value
th: ป้อนค่า

en: Enter a value (fixed or %)
th: ป้อนค่า (fixed หรือ %)

en: Enter a word or two — without spaces — to make a unique web address just for this block, called an “anchor”. Then, you’ll be able to link directly to this section of your page.
th: ใส่หนึ่งหรือสองคำโดยไม่ต้องเว้นช่องว่าง เพื่อสร้างที่อยู่เว็บโดยเฉพาะสำหรับบล็อกนี้ ซึ่งเราเรียกมันว่า "สมอยึด" จากนั้นคุณจะสามารถเชื่อมต่อมายังส่วนนี้ในหน้าของคุณได้โดยตรง

en: Enter an API Key
th: ใส่ API Key

en: Enter an optional note to send the customer after purchase.
th: เขียนบันทึกเพิ่มเติมเพื่อส่งให้ลูกค้าหลังจากการสั่งซื้อ

en: Enter desktop preview mode
th: ดูตัวอย่างสำหรับจอเดสก์ทอป

en: Enter mobile preview mode
th: ดูตัวอย่างสำหรับจอมือถือ

en: Enter new
th: เพิ่มใหม่

en: Enter price (%s)
th: ใส่ราคา (%s)

en: Enter recipients (comma separated) that will receive this notification.
th: ใส่ชื่อผู้รับ (แยกด้วยเครื่องหมายจุลภาค (คอมม่า)) ที่จะได้รับคำเตือนนี้

en: Enter sale price (%s)
th: กรอกราคาที่ลด (%s)

en: Enter some text, or some attributes by pipe (|) separating values.
th: ใส่ข้อความหรือคุณสมบัติต่างๆ โดยใช้ pipe (|) คั่น

en: Enter tablet preview mode
th: ดูตัวอย่างสำหรับจอแท็บเล็ต

en: Enter the RSS feed URL here:
th: ใส่ RSS ฟีด URL ที่นี่:

en: Enter the URL
th: ใส่ URL

en: Enter the URL of the image
th: ใส่ URL ของรูป

en: Enter the action that will trigger this webhook.
th: ใส่การดำเนินการที่จะกระตุ้น webhook

en: Enter the customer's name here
th: ใส่ชื่อลูกค้าที่นี่

en: Enter the destination URL
th: ใส่ URL ปลายทาง

en: Enter the email address of an existing user on this network to invite them to this site. That person will be sent an email asking them to confirm the invite.
th: ใส่ที่อยู่อีเมลหรือชื่อผู้ใช้งานของสมาชิกที่อยู่ในเครือข่ายนี้ เพื่อเชิญชวนพวกเขามาที่เว็บไซต์นี้ บุคคลนั้นจะส่งอีเมลขอให้พวกเขายืนยันคำเชิญ

en: Enter the email address or username of an existing user on this network to invite them to this site. That person will be sent an email asking them to confirm the invite.
th: ใส่ที่อยู่อีเมลหรือชื่อผู้ใช้งานของสมาชิกที่อยู่ในเครือข่ายนี้ เพื่อเชิญชวนพวกเขามาที่เว็บไซต์นี้ บุคคลนั้นจะส่งอีเมลขอให้พวกเขายืนยันคำเชิญ

en: Enter the external URL to the product.
th: ระบุ URL ภายนอกสำหรับสินค้า

en: Enter the menu item's name here
th: ใส่ชื่อของเมนูที่นี่

en: Enter the number of days before a download link expires, or leave blank.
th: ระบุจำนวนวันก่อนที่ลิงก์จะหมดอายุ หรือปล่อยว่างไว้

en: Enter the password you would like to use for all protected entries here:
th: ใส่รหัสผ่านที่คุณชอบเพื่อใช้สำหรับบทความที่ป้องกันทั้งหมดที่นี่:

en: Enter the same address here unless you <a href="%s">want your site home page to be different from your WordPress installation directory</a>.
th: กรอกข้อมูลที่นี่ ถ้าคุณ <a href="%s">ต้องการให้หน้าแรกของเว็บ แตกต่างจากในไดเรกทอรีการติดตั้ง WordPress</a>

en: Enter title here
th: ใส่หัวข้อที่นี่

en: Enter your LiveJournal username and password below so we can connect to your account:
th: ใส่ชื่อผู้ใช้และรหัสผ่าน LiveJournal ด้านล่างเพื่อที่เราจะสามารถเชื่อมต่อบัญชีของคุณได้

en: Enter your PayPal API credentials to process refunds via PayPal. Learn how to access your <a href="%s">PayPal API Credentials</a>.
th: ใส่ข้อมูลประจำตัว PayPal API ของคุณเพื่อทำการคืนเงินผ่าน PayPal ต่อ เรียนรู้วิธีเข้าถึงข้อมูลประจำตัว PayPal API ของคุณ <a href="%s">ที่นี่</a>

en: Enter your address to view shipping options.
th: ใส่ที่อยู่เพื่อดูข้อมูลการจัดส่ง

en: Enter your email address
th: ใส่อีเมลล์ของคุณที่นี่

en: Enter your email address to subscribe to this blog and receive notifications of new posts by email.
th: ใส่อีเมลล์ของคุณที่เพื่อสมัครเป็นสมาชิกของบล็อกนี้ และรับการแจ้งโพสใหม่ผ่านทางอีเมลล์

en: Enter your new password below or generate one.
th: ป้อนรหัสผ่านใหม่แล้วกด “บันทึกรหัสผ่าน” หากต้องการสร้างรหัสอัตโนมัติ กรุณากด “สร้างรหัสผ่าน”

en: Enter your new password below.
th: พิมพ์รหัสผ่านใหม่ของคุณด้านล่าง

en: Enter your password to view comments.
th: ใส่รหัสผ่านของคุณเพื่อดูความเห็น

en: Enter/remove an API key.
th: ใส่/เอาออก API key

en: Entertainment
th: บันเทิง

en: Entries feed
th: เข้าฟีด

en: Entries from any RSS or Atom feed
th: Entries จาก RSS อื่น  หรือ Atom feed

en: Entries from any RSS or Atom feed.
th: เรื่องจาก RSS ใด ๆ หรือ Atom ฟีด

en: Environment type
th: ประเภทของสภาพแวดล้อม

en: Erase Personal Data
th: ลบข้อมูลส่วนตัว

en: Erase personal data
th: ลบข้อมูลส่วนตัว

en: Erase personal data list
th: รายการข้อมูลส่วนตัวผู้ใช้ที่ถูกลบ

en: Erase personal data list navigation
th: ลบรายการข้อมูลส่วนตัวในการตามรอย

en: Eraser array at index %d does not include a friendly name.
th: อาร์เรย์ตัวลบที่ดัชนี %d ไม่มีชื่อที่เป็นมิตรรวมอยู่

en: Eraser callback is not valid: %s.
th: การเรียกกลับของการลบไม่ถูกต้อง: %s

en: Eraser does not include a callback: %s.
th: การลบ ไม่รวมอยู่ในการเรียกกลับนี้: %s

en: Eraser index cannot be less than one.
th: ดัชนีการลบไม่สามารถมีน้อยกว่าหนึ่งได้

en: Eraser index is out of range.
th: ดัชนีการลบไม่อยู่ในขอบเขต

en: Erasing data...
th: กำลังดำเนินการลบข้อมูล...

en: Erasure completed.
th: การลบเสร็จสิ้นเรียบร้อย

en: Eritrean nakfa
th: นัฟกาเอริเทรีย

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Error Details
th: รายละเอียด​ข้อผิดพลาด​

en: Error creating new user.
th: มีความผิดพลาดในการสร้างผู้ใช้ใหม่

en: Error disabling autoupdates for %(plugin)s on %(site)s, remote management is off.
th: ผิดพลาดในการปิดการอัปเดตอัตโนมัติสำหรับ %(plugin)s บน %(site)s การจัดการทางไกลถูกปิด

en: Error getting remote image %s.
th: ผิดพลาด getting remote image %s

en: Error in deleting the item.
th: ผิดพลาดในการลบรายการ

en: Error in displaying the widget settings form.
th: ผิดพลาดในการแสดงฟอร์มตั้งค่าวิดเจ็ต

en: Error in moving the item to Trash.
th: ผิดพลาดระหว่างการย้ายไปถังขยะ

en: Error in moving to Trash.
th: ผิดพลาดระหว่างย้ายไปถังขยะ

en: Error in restoring from Trash.
th: ผิดพลาดระหว่างการกู้คืนจากถังขยะ

en: Error in restoring the item from Trash.
th: ผิดพลาดระหว่างการกู้คืนจากถังขยะ

en: Error loading block: %s
th: มีข้อผิดพลาดในการโหลดบล็อก: %s

en: Error not caused by a plugin or theme.
th: ข้อผิดพลาดไม่ได้เกิดขึ้นจากปลั๊กอินหรือธีม

en: Error occurred on a non-protected endpoint.
th: เกิดความผิดพลาดกับเนื้อหาปลายทางที่ไม่ได้รับการป้องกัน

en: Error processing checkout. Please try again.
th: ไม่สามารถเช็คเอาท์ได้ กรุณาลองอีกครั้ง

en: Error processing refund. Please try again.
th: การประมวลผลการขอคืนเงินผิดพลาด โปรดลองอีกครั้งหนึ่ง

en: Error reconnecting to the database
th: มีความผิดพลาดในการเชื่อมต่ออีกครั้งไปยังฐานข้อมูล

en: Error saving media file.
th: ผิดพลาดในขณะบันทึกไฟล์สื่อ

en: Error while adding the category. Please try again later.
th: ผิดพลาดในขณะเพิ่มหมวดหมู่ กรุณาลองใหม่ภายหลัง

en: Error while saving the new email address. Please try again.
th: มีความผิดพลาดในระหว่างการบันทึกที่อยู่อีเมลใหม่  โปรดลอใหม่อีกครั้ง

en: Error while saving the scaled image. Please reload the page and try again.
th: มีความผิดพลาดเกิดขึ้นระหว่างบันทึกขนาดรูป โปรดโหลดหน้าใหม่และลองทำอีกครั้ง

en: Error while saving.
th: ผิดพลาดขณะบันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Error while uploading file %s to the media library.
th: มีข้อผิดพลาดในขณะที่กำลังอัปโหลดไฟล์ %s ไปยังคลังไฟล์สื่อ

en: Error:
th: ข้อผิดพลาด:

en: Error: %1$s (%2$s)
th: ผิดพลาด: %1$s (%2$s)

en: Error: %s
th: ข้อผิดพลาด: %s

en: Error: %s.
th: ผิดพลาด: %s

en: Error: Delivery URL cannot be reached: %s
th: ผิดพลาด: Delivery URL ไม่สามารถเข้าถึงได้: %s

en: Error: Delivery URL returned response code: %s
th: ผิดพลาด: รหัสการส่ง URL ตอบกลับ: %s

en: Error: [%1$s] %2$s
th: ผิดพลาด: [%1$s] %2$s

en: Error: could not find an RSS or ATOM feed at that URL.
th: ผิดพลาด : ไม่สามารถหา RSS หรือ ATOM feed จาก URL นั้น

en: Error: non-existing attribute ID.
th: ผิดพลาด: ไม่มี ID ของคุณสมบัตินี้อยู่

en: Error: please enter a valid email address.
th: ผิดพลาด: กรุณาใส่อีเมลที่ใช้งานได้

en: Error: please fill the required fields (name, email).
th: ผิดพลาด: โปรดกรอกข้อมูลที่ต้องการ (ชื่อ, อีเมล)

en: Errors
th: ผิดพลาด

en: Estonian
th: ภาษาเอสโตเนีย

en: Ethiopian birr
th: เบอร์เอธิโอเปีย

en: Euro
th: ยูโร

en: Europe zone = Any country in Europe = Flat rate shipping
th: ยุโรปโซน = ประเทศใดๆ ในทวีปยุโรป = จัดส่งสินค้าอัตราคงที่

en: European data protection law requires data about European residents which is transferred outside the European Union to be safeguarded to the same standards as if the data was in Europe. So in addition to listing where data goes, you should describe how you ensure that these standards are met either by yourself or by your third party providers, whether that is through an agreement such as Privacy Shield, model clauses in your contracts, or binding corporate rules.
th: กฎหมายการป้องกันข้อมูลในสหภาพยุโรปต้องการข้อมูลเกี่ยวกับผู้อาศัยชาวยุโรปซึ่งถูกย้ายออกนอกจากสหภาพยุโรปได้รับความคุ้มครองในมาตรฐานเดียวกันกับข้อมูลที่อยู่ในยุโรป ดังนั้น รายการเพิ่มเติมของปลายทางที่ข้อมูลไปถึง คุณควรอธิบายว่าคุณทำให้มั่นใจได้อย่างไรว่ามาตรฐานเหล่านี้จะถูกใช้ทั้งโดยคุณหรือโดยบุคคลที่สาม ไม่ว่าจะผ่านข้อตกลงเช่น การปกป้องส่วนตัว มาตราต่าง ๆ ในสัญญา หรือกฎเกณฑ์ข้อบังคับที่ผูกพันขององค์กร

en: Event schedule does not exist.
th: ไม่มีเหตุการณ์กำหนดเวลา

[ctx: Events and News dashboard widget]
en: https://wordpress.org/news/
th: https://th.wordpress.org/news/

en: Every %d minutes
th: ทุก %d นาที

en: Every %s
th: ทุก ๆ %s

en: Every 15 Days
th: ทุกๆ 15 วัน

en: Every Minute
th: ทุกนาที

en: Every minute
th: ทุกนาที

en: Everything is running smoothly here.
th: ทุกอย่างเป็นไปอย่างเรียบร้อยที่นี่

en: Everything you write is solid gold.
th: ทุกอย่างที่คุณเขียนล้วนมีค่าดั่งทอง

en: Everywhere
th: ทุกที่

en: Example:
th: ตัวอย่าง:

en: Example: <code>https://wordpress.org/</code> &#8212; do not forget the <code>https://</code>
th: ตัวอย่าง: <code>https://wordpress.org/</code> อย่าลืมขึ้นต้นด้วย <code>https://</code>

en: Example: Nifty blogging software
th: ตัวอย่าง: Nifty blogging software

en: Excerpt
th: เกริ่นนำ

en: Excerpt for the post, as it exists in the database.
th: เกริ่นนำสำหรับเรื่องตามที่ปรากฎอยู่ในฐานข้อมูล

en: Excerpts are optional hand-crafted summaries of your content that can be used in your theme. <a href="%s">Learn more about manual excerpts</a>.
th: คำเกริ่นนำคือสรุปเนื้อหาใจความที่คุณสามารถเขียนเองได้ (หากคุณต้องการ) เพื่อที่จะใช้สำหรับธีมของคุณ <a href="%s">เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับคำเกร่ินนำ</a>

en: Exclude categories
th: หมวดหมู่สินค้าที่ไม่ร่วมรายการ

en: Exclude products
th: สินค้าที่ไม่ร่วมรายการ

en: Exclude sale items
th: ไม่รวมสินค้าลดราคา

en: Exclude:
th: ไม่รวม:

en: Excluding selected countries
th: ยกเว้นประเทศที่เลือก

en: Excluding tax
th: ไม่รวมภาษี

en: Executed before Multisite is loaded.
th: ทำงานก่อนหลายเว็บไซต์จะเริ่มทำงาน

en: Existing products that match by ID or SKU will be updated. Products that do not exist will be skipped.
th: สินค้าที่ตรงกับ ID หรือ SKU นั้นจะถูกปรับปรุง สินค้าที่ไม่แสดงอยู่จะถูกข้าม

en: Exit Fullscreen
th: ออกจากโหมดเต็มหน้าจอ

en: Exit Recovery Mode
th: ออกจากโหมดการกู้คืน

en: Exit code editor
th: ออกจากตัวแก้ไขโค้ด

en: Exit editor
th: ออกจากตัวแก้ไข

en: Exit fullscreen
th: ออกจากโหมดเต็มหน้าจอ

en: Exit recovery mode link expired.
th: ลิงก์สำหรับออกจากโหมดกู้คืนหมดอายุ

en: Expand
th: ขยาย

en: Expected an array describing the eraser at index %d.
th: คาดหวังอาร์เรย์อธิบายตัวลบที่ดัชนี %d.

en: Expected an array describing the exporter at index %s.
th: คาดหวังอาร์เรย์อธิบายตัวส่งออกที่ดัชนี %s

en: Expected data array in response array from exporter: %s.
th: อาร์เรย์ข้อมูลที่คาดหวังในอาร์เรย์ตอบสนองจากตัวส่งออก: %s

en: Expected data in response array from exporter: %s.
th: ข้อมูลที่คาดหวังในอาร์เรย์ตอบสนองจากตัวส่งออก: %s

en: Expected done (boolean) in response array from exporter: %s.
th: การเสร็จสิ้นที่คาดหวัง (บูลลีน) ในอาร์เรย์ตอบสนองจากตัวส่งออก: %s

en: Expected done flag in response array from %1$s eraser (index %2$d).
th: คาดหวังธงการเสร็จสิ้นในอาร์เรย์ตอบสนองจากตัวลบ %1$s (ดัชนี %2$d)

en: Expected items_removed key in response array from %1$s eraser (index %2$d).
th: คาดหวังคีย์ items_removed ในอาร์เรย์ตอบสนองจากตัวลบ %1$s (ดัชนี %2$d)

en: Expected items_retained key in response array from %1$s eraser (index %2$d).
th: คาดหวังคีย์ items_retained ในอาร์เรย์ตอบสนองจากตัวลบ %1$s (ดัชนี %2$d)

en: Expected messages key in response array from %1$s eraser (index %2$d).
th: คาดหวังข้อความหลักในอาร์เรย์ตอบสนองจากตัวลบ %1$s (ดัชนี %2$d)

en: Expected messages key to reference an array in response array from %1$s eraser (index %2$d).
th: คาดหวังข้อความหลักที่อ้างอิงอาร์เรย์ในอาร์เรย์ตอบสนองจากตัวลบ %1$s (ดัชนี %2$d)

en: Expected response as an array from exporter: %s.
th: การตอบสนองที่คาดหวังในรูปแบบอาร์เรย์จากตัวส่งออก: %s

en: Expiration
th: หมดอายุ

en: Expired
th: หมดอายุแล้ว

en: Expired :(
th: หมดอายุ :(

en: Expired transients
th: Transients หมดอายุ

en: Expires
th: หมดอายุ

en: Expires on:
th: หมดอายุวันที่:

en: Expiring soon!
th: กำลังจะหมดอายุ!

en: Expiry (MM/YY)
th: วันหมดอายุ (MM/YY)

en: Expiry Date
th: วันหมดอายุ

en: Expiry date
th: วันหมดอายุ

en: Export
th: นำออก

en: Export &#8220;%s&#8221; as JSON
th: ส่งออก &#8220;%s&#8221; ในรูปแบบ JSON

en: Export CSV
th: นำออก CSV

en: Export Personal Data
th: นำออกข้อมูลส่วนตัว

en: Export Products
th: ส่งออกสินค้า

en: Export all columns
th: ส่งออกคอลัมน์ทั้งหมด

en: Export all products
th: ส่งออกรายการสินค้าทั้งหมด

en: Export as JSON
th: ส่งออกเป็น JSON

en: Export personal data list
th: นำออกรายการข้อมูลส่วนตัว

en: Export personal data list navigation
th: แนะแนวการส่งออกรายการข้อมูลส่วนตัว

en: Export products to a CSV file
th: ส่งออกรายการสินค้าในไฟล์รูปแบบ CSV

en: Exporter array at index %s does not include a friendly name.
th: อาร์เรย์ตัวส่งออกที่ดัชนี %s ไม่รวมชื่อที่เป็นมิตร

en: Exporter callback is not a valid callback: %s.
th: การเรียกกลับของตัวส่งออกเป็นการเรียกกลับที่ไม่ถูกต้อง: %s

en: Exporter does not include a callback: %s.
th: ตัวส่งออกไม่มีการเรียกกลับรวมอยู่: %s

en: Exporter index cannot be negative.
th: ดัชนีการส่งออกไม่สามารถเป็นลบ

en: Exporter index is out of range.
th: ดัชนีการส่งออกไม่อยู่ในขอบเขต

en: Extended view
th: มุมมองขยาย

en: Extension
th: ส่วนขยาย

en: Extension's name - this will be used to ensure the data in the request is routed appropriately.
th: ชื่อส่วนขยาย - ใช้เพื่อให้แน่ใจว่าข้อมูลที่ร้องขอถูกส่งผ่านไปอย่างถูกต้อง

en: Extensions
th: ส่วนขยาย

en: Extensions %s
th: ส่วนขยาย %s

en: External URL
th: URL ภายนอก

en: External media
th: สื่อภายนอก

en: External object cache.
th: cache ของวัตถุภายนอก

en: External product
th: สินค้าภายนอก

en: External/Affiliate product
th: สินค้าภายนอก/ตัวแทนจำหน่าย

en: Extra CSS class to assign to the sidebar in the Widgets interface.
th: คลาส CSS พิเศษในการกำหนดให้กับแถบด้านข้างในหน้าจอวิดเจ็ต

en: F j, Y
th: j F Y

en: F j, Y g:i a
th: j F Y G:i น.

en: FAILED: %s
th: ล้มเหลว: %s

en: FAILED: WordPress failed to update to %s
th: ล้มเหลว: ล้มเหลวในการอัปเดต WordPress ไปยัง %s

en: FAQ
th: ถาม-ตอบ

en: Facebook:
th: เฟซบุ๊ค

en: Failed
th: ล้มเหลว

en: Failed <span class="count">(%s)</span> | Failed <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ล้มเหลว <span class="count">(%s)</span>

en: Failed order
th: ใบสั่งซื้อล้มเหลว

en: Failed order emails are sent to chosen recipient(s) when orders have been marked failed (if they were previously pending or on-hold).
th: หากเปลี่ยนสถานะเป็นล้มเหลว ระบบจะส่งเมลแจ้งให้ผู้รับที่ระบุไว้ (สำหรับสถานะที่เป็น "กำลังเตรียมสินค้าเพื่อจัดส่ง" และ "รอแจ้งชำระเงิน" มาก่อน)

en: Failed to create new user for %s. Their posts will be attributed to the current user.
th: ล้มเหลวในการสร้างผู้ใช้ใหม่สำหรับ %s  เรื่องของพวกเขาจะเป็นของผู้ใช้ปัจจุบัน

en: Failed to create post.
th: ล้มเหลวในการสร้างเรื่อง

en: Failed to delete the page.
th: ลบหน้าไม่สำเร็จ

en: Failed to exit recovery mode. Please try again later.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการออกจากโหมดการกู้คืน โปรดลองใหม่อีกครั้ง

en: Failed to import %1$s %2$s
th: นำเข้าข้อมูล %1$s %2$s ล้มเหลว

en: Failed to import %s &#8220;%s&#8221;
th: นำเข้า %s &#8220;%s&#8221; ล้มเหลว

en: Failed to import %s product | Failed to import %s products
th[0]: การนำเข้าสินค้า %s ล้มเหลว

en: Failed to import &#8220;%s&#8221;: Invalid post type %s
th: นำเข้าข้อมูล &#8220;%s&#8221; ล้มเหลว: ชนิดเรื่องไม่ถูกต้อง %s

en: Failed to import author %s. Their posts will be attributed to the current user.
th: ล้มเหลวในการนำเข้าผู้เขียน %s เรื่องของพวกเขาจะเป็นของผู้ใช้ปัจจุบัน

en: Failed to import category %s
th: นำเข้าหมวดหมู่ %s ล้มเหลว

en: Failed to import post tag %s
th: นำเข้าป้ายกำกับเรื่อง %s ล้มเหลว

en: Failed to retrieve comment bodies from LiveJournal. Please try again soon.
th: ล้มเหลวในการดึงเนื้อหาความเห็นจาก LiveJournal โปรดลองใหม่อีกครั้งเร็ว ๆ นี้

en: Failed to retrieve comment meta information from LiveJournal. Please try again soon.
th: ล้มเหลวในการดึงข้อมูล meta ความคิดเห็นจาก LiveJournal โปรดลองใหม่อีกครั้งเร็ว ๆ นี้

en: Failed to store the error.
th: ไม่สามารถจัดเก็บความผิดพลาดได้

en: Failed to update coupon
th: การอัปเดทคูปองล้มเหลว

en: Failed to write file to disk.
th: การบันทึกไฟล์ล้มเหลว

en: Failed to write request to temporary file.
th: ล้มเหลวในการเขียนคำร้องขอไปยังไฟล์ชั่วคราว

en: Falkland Islands pound
th: ปอนด์ Falkland Islands

en: Fashion, apparel, and accessories
th: แฟชั่น, เสื้อผ้า, อุปกรณ์แต่งตัว

en: Favorite already exists
th: มีรายการที่ชื่นชอบอยู่แล้ว

en: Favorite item not found
th: ไม่พบสินค้าที่ชื่นชอบ

en: Favorite topics
th: รายการกระทู้โปรด

en: Favorites
th: ชื่นชอบ

en: Featured
th: ลักษณะพิเศษ

en: Featured Content
th: บทความเด่น

en: Featured Image
th: รูปประจำเรื่อง

en: Featured Image Header
th: รูปพิเศษส่วนหัว

en: Featured Images
th: รูปพิเศษ

en: Featured image
th: รูปประจำเรื่อง/หน้า

en: Featured product.
th: สินค้าเด่น

en: Featured products
th: สินค้าเด่น

en: Features
th: ลักษณะพิเศษ

en: Features supported by this theme.
th: ความสามารถต่างๆ ที่ธีมนี้รองรับ

en: Feb
th: ก.พ.

en: February
th: กุมภาพันธ์

en: February 21, 2019
th: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2562

[ctx: February abbreviation]
en: Feb
th: ก.พ.

en: Fee
th: ค่าธรรมเนียม

en: Fee lines data.
th: lines data ค่าธรรมเนียม

en: Fee name
th: ชื่อค่าธรรมเนียม

en: Fee name is required.
th: ต้องระบุชื่อค่าธรรมเนียม

en: Fee name.
th: ชื่อของค่าธรรมเนียม

en: Fee tax class is required when fee is taxable.
th: จำเป็นต้องระบุกลุ่มภาษีค่าธรรมเนียม เมื่อค่าธรรมเนียมต้องเสียภาษี

en: Fee title is required
th: ต้องระบุหัวข้อค่าธรรมเนียม

en: Fee type
th: ประเภทค่าธรรมเนียม

en: Feed for all posts filed under %s
th: ฟีดสำหรับเรื่องทั้งหมดภายใต้ %s

en: Feedback
th: ผลตอบรับ

en: Feel free to reconnect again using the button below.
th: คุณสามารถกลับมาอีกครั้ง โดยคลิกที่ปุ่มด้านล่าง

en: Fetching attachments is not enabled
th: ยังไม่เปิดใช้งานการดึงข้อมูลไฟล์แนบ

en: Fields
th: ช่อง

en: Fields other than %s are not currently supported for sitemaps.
th: ฟิลด์อื่นที่ไม่ใช่ %s ยังไม่รองรับในขณะนี้สำหรับแผนผังไซต์

en: Fields other than %s are not currently supported for the sitemap index.
th: ฟิลด์อื่นที่ไม่ใช่ %s ยังไม่รองรับในขณะนี้สำหรับดัชนีแผนผังไซต์

en: Fijian dollar
th: ดอลล่า ฟิจิ

en: File
th: ไฟล์

en: File %1$s is <strong>deprecated</strong> since version %2$s with no alternative available.
th: ไฟล์ %1$s นั้น <strong>เลิกใช้งานแล้ว</strong>  ตั้งแต่รุ่น %2$s โดยไม่มีทางเลือกมารองรับ

en: File %d
th: ไฟล์ %d

en: File %s doesn't exist!
th: ไม่มีไฟล์ %s นี้

en: File &#8220;%s&#8221; does not exist?
th: ไม่มีไฟล์   &#8220;%s&#8221; อยู่?

en: File &#8220;%s&#8221; is not an image.
th: ไฟล์ &#8220;%s&#8221; ไม่ใช่ไฟล์รูปภาพ

en: File Name
th: ชื่อไฟล์

en: File URL
th: URL ของไฟล์

en: File URL.
th: URL ของไฟล์

en: File URL:
th: URL ไฟล์

en: File canceled.
th: ยกเลิกไฟล์

en: File details.
th: รายละเอียดไฟล์

en: File does not exist
th: ไม่มีไฟล์นี้

en: File download method
th: รูปแบบการดาวน์โหลดไฟล์

en: File edited successfully.
th: ไฟล์ถูกแก้ไขสำเร็จแล้ว

en: File is empty. Please upload something more substantial.
th: ไฟล์นั้นว่างเปล่า  โปรดแน่ใจว่าได้อัปโหลดไฟล์ถูกต้อง

en: File is empty. Please upload something more substantial. This error could also be caused by uploads being disabled in your %1$s file or by %2$s being defined as smaller than %3$s in %1$s.
th: ไฟล์ว่างเปล่า โปรดอัปโหลดไฟล์ใหม่ที่มีข้อมูล ความผิดพลาดนี้อาจเกิดจากการไม่ได้เปิดให้มีการอัปโหลดไฟล์ใน %1$s ของคุณหรือ %2$s ถูกกำหนดไว้น้อยกว่า %3$s ในไฟล์ %1$s

en: File is not an image.
th: ไฟล์ไม่ใช่ไฟล์รูปภาพ

en: File name
th: ชื่อไฟล์

en: File name.
th: ชื่อไฟล์

en: File name:
th: ชื่อไฟล์:

en: File not found
th: ไม่พบไฟล์

en: File size:
th: ขนาดไฟล์:

en: File type does not meet security guidelines. Try another.
th: ชนิดไฟล์นั้นไม่เหมาะตามคำแนะนำเรื่องความปลอดภัย  กรุณาใช้ชนิดไฟล์อื่น

en: File type:
th: ประเภทไฟล์:

en: File upload settings
th: การตั้งค่าไฟล์อัปโหลด

en: File uploaded: %s
th: ไฟล์อัปโหลดแล้ว: %s

en: File uploads
th: ไฟล์อัปโหลด

en: File was not found.
th: หาไฟล์ไม่พบ

en: Filename
th: ชื่อไฟล์

en: Files can be uploaded
th: ไฟล์สามารถอัปโหลดได้

en: Filesystem Permissions
th: สิทธิ์การเข้าถึงไฟล์ในระบบ

en: Filesystem error.
th: ไฟล์ระบบผิดพลาด

en: Filipino
th: ภาษาฟิลิปปินส์

en: Fill Screen
th: เติมหน้าจอ

en: Fill in the Menu Name and click the Create Menu button to create your first menu.
th: กรอกชื่อเมนูและกดปุ่มสร้างเมนูเพื่อสร้างเมนูแรกของคุณ

en: Fill in your profile
th: กรอกประวัติส่วนตัวของคุณ

en: Filter
th: คัดกรอง

en: Filter %s returned items with reserved names.
th: ตัวกรอง %s ส่งรายการที่มีชื่อที่สงวนเอาไว้กลับมา

en: Filter &#187;
th: ตัวกรอง &#187;

en: Filter Products by Price
th: กรองสินค้าตามราคา

en: Filter Products by Rating
th: คัดกรองสินค้าจากอันดับคะแนนความนิยม

en: Filter by
th: กรองตาม

en: Filter by IP address
th: ตัวกรองโดยใช้ IP address

en: Filter by category
th: กรองโดยหมวดหมู่

en: Filter by comment type
th: กรองโดยประเภทความเห็น

en: Filter by coupon
th: กรองข้อมูล ด้วยคูปอง

en: Filter by date
th: กรองโดยใช้วันที่

en: Filter by file
th: ตัวกรองโดยไฟล์

en: Filter by level
th: กรองโดยระดับ

en: Filter by order
th: ตัวกรองโดยการจัดอันดับ

en: Filter by post format
th: กรองโดยใช้รูปแบบเรื่อง

en: Filter by price
th: กรองตามราคา

en: Filter by product
th: ตัวกรองโดยสินค้า

en: Filter by product type
th: กรองโดยประเภทสินค้า

en: Filter by registered customer
th: กรองลูกค้าที่ลงทะเบียนแล้ว

en: Filter by source
th: กรองตามแหล่งที่มา

en: Filter by stock status
th: ตัวกรองโดยสถานะของคลัง

en: Filter by taxonomy
th: กรองโดยหมวดหมู่

en: Filter by type
th: กรองโดยประเภท

en: Filter by user
th: ตัวกรองโดยผู้ใช้

en: Filter comments list
th: ตัวกรองรายชื่อความเห็น

en: Filter coupons
th: กรองคูปอง

en: Filter erase personal data list
th: ตัวกรองการลบรายการข้อมูลส่วนตัว

en: Filter export personal data list
th: ตัวกรองการส่งออกรายการข้อมูลส่วนตัว

en: Filter items list
th: กรองรายชื่อรายการ

[ctx: Filter label for people list]
en: Followers
th: ผู้ติดตาม

en: Filter media
th: ตัวกรองไฟล์สื่อ

en: Filter media items list
th: กรองรายชื่อรายการไฟล์สื่อ

en: Filter orders
th: กรองออเดอร์

en: Filter pages list
th: กรองรายชื่อหน้า

en: Filter patterns
th: กรองแพตเทิร์น

en: Filter posts list
th: กรองรายชื่อเรื่อง

en: Filter products
th: กรองสินค้า

en: Filter templates list
th: กรองรายการเทมเพลต

en: Filter themes
th: กรองธีม

en: Filter themes (%s)
th: กรองธีม (%s)

en: Filter users list
th: กรองรายชื่อผู้ใช้

en: Filter:
th: ตัวกรอง:

en: Filters
th: ตัวกรอง

en: Final Step: Author Mapping
th: ขั้นตอนสุดท้าย: การจับคู่ผู้เขียน

en: Find and replace
th: ค้นหาและแทนที่

en: Find original
th: ค้นหาต้นฉบับ

en: Find out more
th: อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม

en: Finish
th: เสร็จสิ้น

en: Finish set up
th: จบการตั้งค่าร้านค้า

en: Finish setting up your store
th: สิ้นสุดการตั้งค่าร้านค้า

en: Finish setup
th: จบการตั้งค่าร้านค้า

en: Finished!
th: เสร็จแล้ว

en: Finnish
th: ภาษาฟินนิช

en: First Name
th: ชื่อ

en: First Post
th: เรื่องแรก

en: First name
th: ชื่อจริง

en: First name for the user.
th: ชื่อต้นของผู้ใช้

en: First name.
th: ชื่อ

en: First page
th: หน้าแรก

en: Fit to Screen
th: ขนาดพอดีกับหน้าจอ

en: Five.
th: ห้า

en: Fixed
th: คงที่

en: Fixed Layout
th: เค้าโครงแบบคงตัว

en: Fixed amount
th: จำนวนรวมคงที่

en: Fixed amount per product
th: จำกัดจำนวนต่อสินค้า

en: Fixed background
th: พื้นหลังคงที่

en: Fixed product discount
th: ส่วนลดคงที่

en: Fixed width table cells
th: ความกว้างของเซลล์ตารางคงที่

en: Flagged as spam by %s
th: ถูกบันทึกว่าเป็นสแปมโดย %s

en: Flagged as spam by Akismet
th: ถูกบันทึกว่าเป็นสแปมโดย Akismet

en: Flat Rate
th: อัตราคงที่

en: Flat rate
th: อัตราคงที่

en: Flat rate (legacy)
th: อัตราคงที่ (สำหรับระบบเก่า)

en: Flip horizontal
th: พลิกแนวนอน

en: Flip vertical
th: พลิกแนวตั้ง

en: Fluid Layout
th: เค้าโครงแบบลื่นไหล

en: Flush all logs
th: ล้างข้อมูลบันทึกทั้งหมด

en: Flush permalinks
th: ลบลิงก์ถาวรทิ้ง

en: Focal point
th: จุดโฟกัส

en: Focus on one block at a time
th: โฟกัสทีละบล็อก

en: Focus shortcuts:
th: ทางลัดจุดสนใจ:

en: Follow
th: ติดตาม

en: Followed Sites
th: ติดตามเว็บแล้ว

[ctx: Followed by post revision info]
en: From:
th: จาก:

[ctx: Followed by post revision info]
en: To:
th: ถึง:

en: Follower
th: ผู้ติดตาม

en: Following Since
th: ติดตามตั้งแต่

en: Following...
th: กำลังติดตาม...

en: Font
th: แบบอักษร

en: Font Family
th: ตระกูลแบบอักษร

en: Font Size
th: ขนาดตัวอักษร

en: Font Sizes
th: ขนาดแบบอักษร

en: Font size
th: ขนาดตัวอักษร

en: Font weight
th: น้ำหนักตัวอักษร

en: Food & Drink
th: อาหารและเครื่องดื่ม

en: Food and drink
th: อาหารและเครื่องดื่ม

en: Footer
th: ส่วนท้าย

en: Footer Credit
th: เครดิตด้านล่าง

en: Footer Widgets
th: วิดเจ็ตส่วนล่าง

en: Footer cell text
th: ข้อความในเซลส่วนท้าย

en: Footer credit
th: เครดิตด้านล่าง

en: Footer label
th: ป้ายชื่อส่วนท้าย

en: Footer text
th: ส่วนท้ายของข้อความ

en: For each post in a feed, include
th: สำหรับแต่ละเรื่องในฟีด รวมไปถึง

en: For example:
th: ตัวอย่าง

en: For further assistance with WooCommerce core, use the <a href="%1$s">community forum</a>. For help with premium extensions sold on WooCommerce.com, <a href="%2$s">open a support request at WooCommerce.com</a>.
th: สำหรับการขอรับช่วยเหลือ Woocommerce สามารถใช้ <a href="%1$s">คอมมูลนิตี้ ฟอรั่ม</a>. สำหรับการช่วยเหลือ ส่วนขยายพรีเมี่ยม ที่ซื้อบน WooCommerce.com, <a href="%2$s">เปิดเพื่อความช่วยเหลือได้ที่ WooCommerce.com</a>.

en: For images only, you can click on Edit Image under the thumbnail to expand out an inline image editor with icons for cropping, rotating, or flipping the image as well as for undoing and redoing. The boxes on the right give you more options for scaling the image, for cropping it, and for cropping the thumbnail in a different way than you crop the original image. You can click on Help in those boxes to get more information.
th: สำหรับรูปภาพเท่านั้น  คุณสามารถกดที่แก้ไขรูปภาพภายในรูปขนาดเล็กเพื่อขยายตัวแก้ไขรูปภาพพร้อมเครื่องหมายรูปสำหรับการตัด การหมุนหรือการพลิกรูป  และการยกเลิกหรือทำซ้ำ กล่องด้านขวานั้นมีคำสั่งมากมายให้คุณใช้ปรับขนาดรูป  หรือตัดรูป และตัดรูปขนาดเล็กในหลาย ๆ ทางมากกว่าที่คุณตัดรูปต้นฉบับ  คุณสามารถกดที่ช่วยเหลือในกล่องเหล่านี้เพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติม

en: For more information:
th: ข้อมูลเพิ่มเติม:

en: For more information: %s
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม: %s

en: For most themes, the header text is your Site Title and Tagline, as defined in the <a href="%s">General Settings</a> section.
th: สำหรับธีมโดยส่วนใหญ่แล้ว ข้อความส่วนหัวคือชื่อเว็บของคุณกับคำโปรยที่ถูกกำหนดไว้ในส่วน<a href="%s">การตั้งค่าทั่วไป</a>

en: For optimal performance and security reasons, you should consider running %1$s version %2$s or higher. Contact your web hosting company to correct this.
th: เพื่อประสิทธิภาพที่ดีที่สุดและเหตุผลด้านความปลอดภัย คุณควรพิจารณาใช้งาน %1$s รุ่น %2$s หรือสูงกว่า โปรดติดต่อบริษัทเว็บโฮสติ้งของคุณเพื่อทำการแก้ไขสิ่งนี้

en: For security, click the link below to reset this importer.
th: สำหรับความปลอดภัย กดที่ลิงก์ด้านล่างเพื่อล้างค่าตัวนำเข้านี้

en: For users that register on our website (if any), we also store the personal information they provide in their user profile. All users can see, edit, or delete their personal information at any time (except they cannot change their username). Website administrators can also see and edit that information.
th: สำหรับผู้ใช้ที่ลงทะเบียนบนเว็บไซต์ของเรา (ถ้ามี) เรามีการเก็บข้อมูลส่วนตัวตามที่พวกเขาให้ไว้ในโปรไฟล์เช่นกัน ผู้ใช้ทั้งหมดสามารถดู แก้ไข หรือลบข้อมูลส่วนตัวเมื่อใดก็ได้ (ยกเว้นพวกเขาไม่สามารถเปลี่ยนชื่อผู้ใช้ได้) ผู้ดูแลเว็บไซต์สามารถเห็นและแก้ไขข้อมูลเหล่านั้นได้เช่นกัน

en: For users without a custom avatar of their own, you can either display a generic logo or a generated one based on their email address.
th: สำหรับผู้ใช้ที่ไม่มีรูปแทนตัว (avatar) ของตัวเอง คุณสามารถแสดงรูปโลโก้ทั่วๆ ไป หรือรูปที่สร้างขึ้นมาจากที่อยู่อีเมลก็ได้

en: Force HTTP when leaving the checkout
th: หน้า HTTP ที่บังคับเมื่อออกจากการชำระเงิน

en: Force downloads
th: ดาวน์โหลดทันที

en: Force erase personal data
th: บังคับลบข้อมูลส่วนตัว

en: Force erasure has failed.
th: การบังคับลบล้มเหลว

en: Force secure checkout
th: รักษาความปลอดภัยของการสั่งซื้อและชำระเงิน

en: Force shipping to the customer billing address
th: บังคับส่งสินค้าตามที่อยู่สำหรับจัดส่งใบเสร็จ

en: Forcing downloads will keep URLs hidden, but some servers may serve large files unreliably. If supported, %1$s / %2$s can be used to serve downloads instead (server requires %3$s).
th: การบังคับดาวน์โหลดจะซ่อน URL แต่บางเซิร์ฟเวอร์ถ้าไฟล์ใหญ่อาจจะมีปัญหา ถ้าจะให้สนับสนุน %1$s / %2$s สามารถใช้แทนการดาวน์โหลดได้ (เซิร์ฟเวอร์ต้องการ  %3$s)

en: Forgot password?
th: ลืมรหัสผ่าน?

en: Forgot your password?
th: ลืมรหัสผ่านหรือเปล่า?

en: Format
th: รูปแบบ

en: Formatting
th: การจัดรูปแบบ

en: Forum
th: ฟอรั่ม

en: Forum role
th: บทบาทผู้ใช้ในฟอรั่ม

en: Forums
th: ฟอรั่ม

en: Forward-slash
th: เครื่องหมายทับ (/)

en: Found %1$d updates (%2$s)
th: พบ %1$d อัปเดต (%2$s)

en: Found %s
th: พบ %s

en: Found a bug?
th: พบบั๊ก?

en: Found in your order confirmation email.
th: พบในอีเมลยืนยันการสั่งซื้อ

en: Four Columns
th: สี่คอลัมน์

en: Four.
th: สี่

en: Free
th: ฟรี

en: Free - Install now
th: ฟรี - ติดตั้งเดี๋ยวนี้

en: Free Shipping
th: จัดส่งฟรี

en: Free shipping
th: จัดส่งฟรี

en: Free shipping (legacy)
th: จัดส่งฟรี (Legacy)

en: Free shipping coupon
th: คูปองสำหรับค่าจัดส่งฟรี

en: Free shipping is a special method which can be triggered with coupons and minimum spends.
th: ส่งฟรี คือการส่งแบบพิเศษที่จะแสดงผลตามเงื่อนไข เช่น คูปอง หรือซื้ออย่างต่ำ X บาท

en: Free shipping requires
th: จัดส่งฟรีในเงื่อนไข...

en: Free shipping requires...
th: จัดส่งฟรีในเงื่อนไข...

en: Free!
th: ฟรี!

en: Freedoms
th: สิทธิ์การใช้

en: French
th: ภาษาฝรั่งเศส

en: Frequently Asked Questions
th: คำถามที่พบบ่อย

en: Freshly Pressed
th: เรื่องใหม่ล่าสุด

en: Fri
th: ศุกร์

en: Friday
th: วันศุกร์

[ctx: Friday initial]
en: F
th: ศ.

en: Friendly name for identifying this key.
th: ชื่อที่เป็นมิตรเพื่อระบุคีย์นี้

en: Friendly name for identifying this webhook, defaults to Webhook created on %s.
th: ชื่อที่เป็นมิตรเพื่อระบุ webhook นี้  ค่าเริ่มต้นที่ใช้กับ Webhook ที่ถูกสร้างบน %s

en: From %1$s %2$s
th: จาก %1$s %2$s

en: From %1$s on %2$s %3$s
th: จาก %1$s บน %2$s %3$s

en: From %1$s to %2$s
th: จาก %1$s ถึง %2$s

en: From %s
th: จาก %s

en: From Computer
th: จากคอมพิวเตอร์

en: From URL
th: จาก URL

en: From this screen you can review, compare, and restore revisions:
th: จากหน้าจอนี้คุณสามารถตรวจสอบ เปรียบเทียบ และกู้คืนสำเนาการแก้ไข

en: From this screen you can:
th: จากหน้าจอนี้คุณสามารถ:

en: From time to time, your WordPress site may send data to WordPress.org &#8212; including, but not limited to &#8212; the version you are using, and a list of installed plugins and themes.
th: บางครั้ง เว็บ WordPress ของคุณอาจส่งข้อมูลมายัง WordPress.org รวมถึงแต่ไม่จำกัดเพียง ข้อมูลรุ่นที่คุณกำลังใช้งาน และรายการปลั๊กอินและธีมที่ได้ติดตั้ง

en: From your account dashboard you can view your <a href="%1$s">recent orders</a>, manage your <a href="%2$s">shipping and billing addresses</a>, and <a href="%3$s">edit your password and account details</a>.
th: ในหน้าสมาชิกนี้ คุณสามารถดู <a href="%1$s">รายละเอียดคำสั่งซื้อที่ผ่านมา</a> จัดการ <a href="%2$s">ข้อมูลที่อยู่สำหรับการจัดส่งสินค้า</a> และ <a href="%3$s">แก้ไขรหัสผ่านและรายละเอียดบัญชี</a> ได้

en: Front Page
th: หน้าแรก

en: Front page
th: หน้าแรก

en: Fujian / 福建
th: ฝูเจี้ยน / 福建

en: Full Name: %s
th: ชื่อเต็ม: %s

en: Full Size
th: เต็มขนาด

en: Full URL path to files
th: path เต็ม URL ที่จะเข้าถึงไฟล์

en: Full Width Template
th: ขนาดความกว้างเทมเพลต

en: Full name of currency.
th: ชื่อเต็มของสกุลเงิน

en: Full post
th: เรื่องเต็ม

en: Full refund email heading
th: หัวข้ออีเมลในการคืนเงินเต็มจำนวน

en: Full refund subject
th: เรื่องในการขอคืนเงินเต็มจำนวน

en: Full text
th: ข้อความทั้งหมด

en: Full width
th: กว้างเต็มจอ

en: Fullscreen
th: เต็มจอ

en: Fullscreen mode activated
th: เปิดใช้งานโหมดเต็มหน้าจอแล้ว

en: Fullscreen mode deactivated
th: ปิดการใช้งานโหมดเต็มหน้าจอ

en: Fullscreen off.
th: ปิดโหมดเต็มหน้าจอ

en: Fullscreen on.
th: เปิดโหมดเต็มหน้าจอ

en: Function %1$s was called <strong>incorrectly</strong>. %2$s %3$s
th: คำสั่ง %1$s นั้นถูกเรียก <strong>อย่างไม่ถูกต้อง</strong> %2$s! %3$s

en: Function %1$s was called with an argument that is <strong>deprecated</strong> since version %2$s with no alternative available.
th: คำสั่ง %1$s นั้น <strong>เลิกใช้งานแล้ว</strong>  ตั้งแต่รุ่น %2$s ไม่มีทางเลือกอื่นมารองรับ

en: Function %1$s was called with an argument that is <strong>deprecated</strong> since version %2$s! %3$s
th: คำสั่ง %1$s นั้น <strong>เลิกใช้งานแล้ว</strong> ตั้งแต่รุ่น %2$s! %3$s

en: G &#8212; Suitable for all audiences
th: G &#8212; เหมาะสำหรับผู้ชมทุกเพศทุกวัย

en: GD supported file formats
th: รูปแบบไฟล์ที่สนับสนุน GD

en: GD version
th: รุ่นของ GD

en: GUID for the post, as it exists in the database.
th: GUID สำหรับ post เหมือนที่มันมีอยู่ในฐานข้อมูล

en: GUID for the post, transformed for display.
th: แปลง GUID ของเรื่องให้แสดงผลได้

en: GUID for the revision, as it exists in the database.
th: GUID สำหรับสำเนาการแก้ไข ตามที่ปรากฎในฐานข้อมูล

en: GZip (gzopen) is used to open the GEOIP database from MaxMind.
th: GZip (gzopen) ใช้เพื่อเปิดฐานข้อมูล GEOIP จาก MaxMind

en: Galician
th: ภาษากาลิเซีย

en: Galleries
th: เรื่องคลังรูป

en: Gallery
th: คลังภาพ

en: Gallery (%s)
th: คลังภาพ (%s)

en: Gallery Settings
th: การตั้งค่าคลังรูป

en: Gallery caption text
th: ข้อความบรรยายแกลเลอรี

en: Gallery columns:
th: คอลัมภ์คลังภาพ:

en: Gambian dalasi
th: แกมเบีย ดาลาซี

en: Game Store
th: ร้านเกม

en: Gateway disabled
th: ปิดใช้งานเกตเวย์แล้ว

en: General
th: ทั่วไป

en: General Settings
th: ตั้งค่าทั่วไป

en: General options
th: ตัวเลือกทั่วไป

en: Generate API key
th: สร้าง API Key

en: Generate CSV
th: สร้างไฟล์ CSV

en: Generate Password
th: สร้างรหัสผ่าน

en: Generate coupon code
th: สร้างคูปองโค้ด

en: Generate password
th: สร้างรหัสผ่าน

en: Generate strong password
th: สร้างรหัสผ่านที่ปลอดภัย

en: Generated at
th: สร้างขึ้นเมื่อ

en: Generating preview…
th: กำลังสร้างตัวอย่าง...

[ctx: Generic label for block inserter button]
en: Add block
th: เพิ่มบล็อก

[ctx: Generic label for block inserter button]
en: Toggle block inserter
th: สลับตัวแทรกของบล็อก

en: Genre
th: ประเภท

en: Genre: %s.
th: ประเภท: %s

en: Geolocate (with page caching support)
th: Geolocate (โดยสนับสนุน page caching)

en: Geolocation enabled?
th: เปิดใช้งาน ตำแหน่งทางภูมิศาสตร์

en: German
th: ภาษาเยอรมัน

en: Get %(planTitle)s - %(planPrice)s/month
th: รับ %(planTitle)s - %(planPrice)s/เดือน

en: Get New Password
th: ขอรหัสผ่านใหม่

en: Get Shortlink
th: เรียก ลิงก์แบบย่อ

en: Get Started
th: เริ่มใช้งาน

en: Get Upgraded
th: รับการอัปเกรดแล้ว

en: Get Version %s
th: รับรุ่น %s

en: Get a Free Blog Here
th: ได้บล็อกฟรีๆที่นี้

en: Get an alert if your store is down for even a few minutes.
th: รับการแจ้งเตือน เมื่อร้านของคุณไม่สามารถให้บริการได้

en: Get automated sales tax with %1$sWooCommerce Tax%2$s
th: ถ้าต้องการระบบคำนวนภาษีขายแบบอัตโนมัติ เลือกใช้ %1$sWooCommerce Tax%2$s

en: Get cart should not be called before the wp_loaded action.
th: ไม่ควรเรียก Get cart ก่อนการดำเนินการ wp_loaded

en: Get help resolving this issue.
th: ขอความช่วยเหลือเพื่อแก้ไขปัญหานี้

en: Get insights on how your store is doing, including total sales, top products, and more.
th: ดูสถิติของร้านคุณ รวมทั้งยอดขายทั้งหมด สินค้าที่ขาย และอื่นๆ

en: Get ready to start selling
th: เตรียมพร้อมสำหรับการเริ่มขาย

en: Get started
th: เริ่มได้

en: Get started here
th: เริ่มใช้งานที่นี่

en: Get started.
th: เริ่มการใช้งาน:

en: Get system report
th: ดูรายงานของ System

en: Get the basics
th: ฟีเจอร์พื้นฐาน

en: Get to know the block library
th: ทำความเข้าใจกับคลังบล็อก

en: Get your API credentials from PayPal.
th: รับ API credentials ของคุณจาก Paypal

en: Get your store up and running more quickly with our new and improved setup experience
th: ตั้งค่าและเปิดร้านค้าได้อย่างรวดเร็ว ด้วยระบบติดตั้งที่ปรับปรุงประสบการณ์การใช้งานใหม่

en: Ghostscript version
th: รุ่นของ Ghostscript

en: Gibraltar pound
th: ยิบรอลตาร์ ปอนด์

en: GitHub project
th: โครงการของ Github

en: Give the feed a title (optional):
th: ใส่ชื่อให้กับฟีด (ถ้ามี):

en: Give your menu a name, then click Create Menu.
th: ให้ชื่อกับเมนูของคุณ  แล้วกดสร้างเมนู

en: Global Settings
th: การตั้งค่าทั้งหมดทั้งเว็บ

en: Global shortcuts
th: แป้นลัดโดยรวม

en: Go
th: ไป

en: Go Back
th: กลับไป

en: Go back
th: ย้อนกลับ

en: Go to Dashboard
th: ไปที่หน้าหลัก

en: Go to Importers
th: ไปที่ตัวนำเข้า

en: Go to Plugin Installer
th: ไปที่การติดตั้งปลั๊กอิน

en: Go to Theme Installer
th: ไปที่การติดตั้งธีม

en: Go to Themes page
th: ไปที่หน้าธีม

en: Go to WordPress Updates page
th: ไปที่หน้าอัปเดต WordPress

en: Go to shop
th: กลับสู่หน้าร้านค้า

en: Go to the Plugins screen
th: ไปที่หน้าจอปลั๊กอิน

en: Go to the Themes screen
th: ไปที่หน้าธีม

en: Go to the first page
th: ไปยังหน้าแรก

en: Go to the last page
th: ไปที่หน้าสุดท้าย

en: Go to the next page
th: ไปที่หน้าต่อไป

en: Go to the previous page
th: ไปยังหน้าก่อนหน้า

en: Go to theme sources
th: กลับไปที่แหล่งที่มาของธีม

en: Go to top
th: ไปข้างบน

en: Good
th: ดี

en: Good choice! You chose to add %1$s and %2$s to your store.
th: เลือกได้เยี่ยม! คุณเลือกที่จะเพิ่ม %1$s และ %2$s เข้าไปยังร้านของคุณ

en: Good news! WooCommerce Services and Jetpack can automate your sales tax calculations for you.
th: ข่าวดี! บริการ WooCommerce และ Jetpack สามารถคำนวณภาษีในการขายให้คุณได้โดยอัตโนมัติ

en: Got it
th: เข้าใจแล้ว

en: Government
th: หน่วยงานภาครัฐ

en: Gradient
th: ไล่ระดับ

en: Gradient code: %s
th: รหัสการไล่ระดับสี: %s

en: Gradient name
th: ชื่อระดับสี

en: Gradient options
th: ตัวเลือกระดับสี

en: Gradient: %s
th: การไล่ระดับสี: %s

en: Grams
th: กรัม

en: Grand total.
th: ทั้งหมด

en: Grant access
th: ให้สิทธิ์การเข้าถึง

en: Grant access to downloadable products after payment
th: จัดส่งช่องทางการดาวน์โหลด หลังการชำระเงิน

en: Gravatar Profile
th: ข้อมูลส่วนตัว Gravatar

en: Gray
th: สีเทา

en: Great job!
th: ยอดเยี่ยม!

en: Great job! Your site currently passes all site health checks.
th: ยอดเยี่ยม! ตอนนี้เว็บของคุณผ่านการตรวจสอบสุขภาพทั้งหมด

en: Greek
th: ภาษากรีก

en: Green
th: สีเขียว

en: Grid
th: แบบตาราง

en: Grid Layout
th: เค้าโครงแบบตาราง

en: Grid view
th: มุมมองตาราง

en: Gross sales amount
th: จำนวนยอดขายรวม

en: Gross sales in the period.
th: ยอดขายสินค้าในช่วงนี้

en: Group
th: รวมกลุ่ม

en: Group type.
th: ประเภทของกลุ่ม

en: Grouped product
th: สินค้าแบบกลุ่ม

en: Grouped products
th: สินค้ากลุ่ม

en: Groups
th: กลุ่ม

en: Grow your store
th: ฟีเจอร์ในการทำให้ร้านค้าของคุณเติบโต

en: Guatemalan quetzal
th: กัวเตมาลา เกตซัล

en: Guest
th: ผู้เยี่ยมชม

en: Guest orders
th: คำสั่งซื้อทั่วไป

en: Guest sales
th: ยอดขายจากคนทั่วไป

en: Guide controls
th: ตัวควบคุมคู่มือ

en: Guinean franc
th: กินี ฟรังซ์

en: HTML anchor
th: HTML Anchor

en: HTML caption for the attachment, transformed for display.
th: แปลงคำบรรยายแบบ HTML ของไฟล์แนบให้แสดงผลได้

en: HTML content for the comment, transformed for display.
th: แปลง HTML ในความเห็นให้แสดงผลได้

en: HTML content for the post, transformed for display.
th: เนื้อหาแบบ HTML ของเรื่อง ที่ประมวลผลสำหรับแสดงผลแล้ว

en: HTML content to append to each widget's HTML output when assigned to this sidebar. Default is a closing list item element.
th: องค์ประกอบ HTML ที่จะเพิ่มไปยังการแสดงผล HTML สำหรับแต่ละวิดเจ็ต เมื่อได้จัดวางไปที่แถบด้านข้าง โดยปกติแล้วจะใช้การปิดด้วยบัญชีรายการ

en: HTML content to append to the sidebar title when displayed. Default is a closing h2 element.
th: องค์ประกอบ HTML ที่จะเพิ่มไปยังหัวข้อแถบด้านข้างตอนแสดงผล โดยปกติแล้วจะใช้การปิดด้วย h2

en: HTML content to prepend to each widget's HTML output when assigned to this sidebar. Default is an opening list item element.
th: องค์ประกอบ HTML ที่จะแทรกไปยังการแสดงผล HTML สำหรับแต่ละวิดเจ็ต เมื่อได้จัดวางไปที่แถบด้านข้าง โดยปกติแล้วจะใช้การปิดด้วยบัญชีรายการ

en: HTML content to prepend to the sidebar title when displayed. Default is an opening h2 element.
th: องค์ประกอบ HTML ที่จะแทรกไปยังหัวข้อแถบด้านข้างตอนแสดงผล โดยปกติแล้วจะใช้การปิดด้วย h2

en: HTML description for the attachment, transformed for display.
th: คำอธิบาย HTML สำหรับไฟล์แนบ ปรับแต่งสำหรับการแสดงผล

en: HTML description of the resource.
th: คำอธิบาย HTML ของทรัพยากร

en: HTML description of the term.
th: คำอธิบาย HTML ของเงื่อนไข

en: HTML element
th: ส่วนประกอบ HTML

[ctx: HTML elements]
en: Inline
th: คำสั่ง Inline

en: HTML email template
th: เทมเพลตอีเมล HTML

en: HTML excerpt for the post, transformed for display.
th: เกริ่นนำ HTML สำหรับเรื่อง ปรับแต่งสำหรับการแสดงผล

en: HTML for the theme author, transformed for display.
th: ชื่อผู้เขียนธีมแบบ HTML ที่ประมวลผลสำหรับแสดงผลแล้ว

en: HTML representation of the widget.
th: ตัวอย่าง HTML ของวิดเจ็ต

[ctx: HTML tag]
en: Address
th: ที่อยู่

[ctx: HTML tag]
en: Preformatted
th: โค้ด (Preformatted)

en: HTML template
th: HTML Template

en: HTML title for the object, transformed for display.
th: หัวข้อแบบ HTML สำหรับออบเจ็ค ที่ประมวลผลสำหรับแสดงผลแล้ว

en: HTML title for the post, transformed for display.
th: ชื่อ HTML สำหรับเรื่อง ปรับแต่งสำหรับการแสดงผล

en: HTML title for the term.
th: หัวข้อ HTML ของเงื่อนไข

en: HTML/Multipart emails use DOMDocument to generate inline CSS in templates.
th: อีเมลแบบ HTML/Multipart ใช้ DOMDocument เพื่อสร้าง inline CSS ในเทมเพลต

en: HTTP Requests
th: การร้องขอ HTTP

en: HTTP redirect status code must be a redirection code, 3xx.
th: รหัสสถานะการส่งต่อ HTTP จะต้องเป็นรหัสการส่งต่อ 3xx

en: HTTP requests are blocked
th: การร้องขอ HTTP ได้ถูกปิดกั้น

en: HTTP requests are partially blocked
th: การร้องขอ HTTP บางส่วนได้ถูกปิดกั้น

en: HTTP requests have been blocked by the %1$s constant, with some allowed hosts: %2$s.
th: การร้องขอผ่าน HTTP ได้ถูกขัดขวางโดยค่าคงที่ %1$s ด้วยโฮสต์บางโฮสต์ที่อนุญาตแล้ว: %2$s

en: HTTP requests have been blocked by the %s constant, with no allowed hosts.
th: การร้องขอทาง HTTP ได้ถูกปิดกั้นโดยตัวแปรคงที่ %s ซึ่งไม่มีโฮสที่อนุญาต

en: HTTP requests seem to be working as expected
th: การร้องขอ HTTP สำเร็จแล้ว

en: HTTPS is already supported for your website.
th: HTTPS ถูกสนับสนุนโดยเว็บไซต์ของคุณแล้ว

en: HTTPS request failed.
th: การร้องขอ HTTPS ล้มเหลว

en: HTTPS status
th: สถานะ HTTPS

en: Hair Removal
th: กำจัดขน

en: Haitian Creole
th: ภาษาเฮติครีโอล

en: Hard crop?
th: ตัดรูป?

en: Hat Store
th: ร้านหมวก

en: Have a coupon?
th: มีคูปองส่วนลด?

en: Have a default theme available
th: ธีมเริ่มต้นพร้อมใช้งาน

en: Have an existing store?
th: มีร้านค้าอยู่แล้ว?

en: Have fun!
th: ขอให้มีความสุขกับการเขียนบล็อก

en: Have your customers pay with cash (or by other means) upon delivery.
th: ลูกค้าของคุณต้องจ่ายด้วยเงินสด (หรือด้วยวิธีอื่นๆ) เมื่อได้รับของหรือไม่?

en: Header
th: ส่วนหัว

en: Header Image
th: รูปภาพส่วนหัว

en: Header Media
th: ไฟล์สื่อส่วนหัว

en: Header Text
th: ตัวอักษรส่วนหัว

en: Header Text Color
th: สีข้อความส่วนหัว

en: Header Video
th: วีดีโอส่วนหัว

en: Header cell
th: เซลล์ส่วนหัว

en: Header image
th: ภาพส่วนหัว

en: Header label
th: ป้ายชื่อส่วนหัว

en: Header section
th: ส่วนหัว

en: Header updated. <a href="%s">Visit your site</a> to see how it looks.
th: อัปเดตส่วนหัว <a href="%s">ดูเว็บไซต์</a> เพื่อดูการเปลี่ยนแปลง

en: Heading
th: หัวข้อ

en: Heading %d
th: หัวข้อที่ %d

en: Heading 1
th: หัวข้อ 1

en: Heading 2
th: หัวข้อ 2

en: Heading 3
th: หัวข้อ 3

en: Heading 4
th: หัวข้อ 4

en: Heading 5
th: หัวข้อ 5

en: Heading 6
th: หัวข้อ 6

en: Headings
th: หัวข้อ

en: Health and beauty
th: สุขภาพ และความสวยงาม

en: Hebrew
th: ภาษาฮีบรู

en: Height
th: ความสูง

en: Height (%s)
th: สูง (%s)

en: Height in pixels
th: ความสูงในหน่วยพิกเซล

en: Heilongjiang / 黑龙江
th: เฮยหลงเจียง / 黑龙江

en: Hello %1$s (not %1$s? <a href="%2$s">Log out</a>)
th: ยินดีต้อนรับ %1$s (หากไม่ใช่ %1$s <a href="%2$s">คลิกที่นี่เพื่อออกจากระบบ</a>)

en: Hello %s,
th: สวัสดี %s,

en: Hello world!
th: สวัสดีชาวโลก - -'

en: Hello,
th: สวัสดี

en: Help
th: ช่วยเหลือ

en: Help & Support
th: ความช่วยเหลือและสนับสนุน

en: Help &amp; Support
th: การช่วยเหลือและสนับสนุน

en: Help WooCommerce improve with usage tracking
th: ช่วยปรับปรุง WooCommerce โดยส่งข้อมูลการใช้งานให้

en: Henan / 河南
th: เหอหนาน / 河南

en: Herb Store
th: ร้านสมุนไพร

en: Here is a basic overview of the different user roles and the permissions associated with each one:
th: นี่คือภาพรวมเบื้องต้นของบทบาทผู้ใช้ที่แตกต่างกันและสิทธิ์ที่สัมพันธ์กันกับแต่ละบทบาท

en: Here you can selectively convert existing tags to categories. To get started, check the tags you wish to be converted, then click the Convert button.
th: ที่นี่คุณสามารถเลือกการแปลงป้ายกำกับที่มีอยู่เป็นหมวดหมู่  เพื่อเริ่มทำงาน เลือกป้ายกำกับที่คุณต้องการจะแปลง  แล้วกดปุ่มแปลง

en: Here's a detailed guide.
th: นี่คือคู่มือรายละเอียด

en: Hey there, looks like you just pasted HTML into the &#8220;Visual&#8221; tab of the Text widget. You may want to paste your code into the &#8220;Text&#8221; tab instead. Alternately, try out the new &#8220;Custom HTML&#8221; widget!
th: ดูเหมือนว่าคุณจะเพิ่งวางเนื้อหา HTML ลงในแท็บเสมือนจริงของวิดเจ็ตข้อความ  คุณอาจจะต้องวางโค้ดของคุณในแท็บข้อความแทน  หรือไม่ก็ใช้งานวิดเจ็ต "เนื้อหา HTML" แทน

en: Hey there. Here you can selectively convert existing categories to tags. To get started, check the categories you wish to be converted, then click the Convert button.
th: สวัสดี ที่นี่คุณสามารถเลือกการแปลงหมวดหมู่ที่มีอยู่เป็นป้ายกำกับ เพื่อเริ่มทำงาน เลือกหมวดหมู่ที่คุณต้องการจะแปลง แล้วกดปุ่มแปลง

en: Hi ###USERNAME###,
    
    This notice confirms that your email address on ###SITENAME### was changed to ###NEW_EMAIL###.
    
    If you did not change your email, please contact the Site Administrator at
    ###ADMIN_EMAIL###
    
    This email has been sent to ###EMAIL###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
th: สวัสดี ###USERNAME###,
    
    นี่เป็นการแจ้งยืนยันว่าอีเมลของคุณ สำหรับ ###SITENAME### ได้รับการเปลี่ยนเป็น ###NEW_EMAIL### เรียบร้อยแล้ว
    
    หากคุณไม่ได้ดำเนินการขอเปลี่ยนแปลงอีเมล, กรุณาติดต่อผู้ดูแลเว็บได้ที่
    ###ADMIN_EMAIL###
    
    อีเมลฉบับนี้ถูกส่งไปที่ ###EMAIL###
    
    ขอแสดงความนับถือ
    จาก ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Hi ###USERNAME###,
    
    This notice confirms that your password was changed on ###SITENAME###.
    
    If you did not change your password, please contact the Site Administrator at
    ###ADMIN_EMAIL###
    
    This email has been sent to ###EMAIL###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
th: สวัสดี ###USERNAME###
    
    นี่เป็นการแจ้งเตือนเพื่อยืนยันว่ารหัสผ่านของคุณบน ###SITENAME### ได้ถูกเปลี่ยนเรียบร้อยแล้ว
    
    หากคุณไม่ได้เปลี่ยนรหัสผ่านของคุณ  กรุณาติดต่อผู้ดูแลเว็บได้ที่
    ###ADMIN_EMAIL###
    
    อีเมลได้ถูกส่งไปที่ ###EMAIL###
    
    ขอแสดงความนับถือ
    จาก ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Hi %s,
th: สวัสดี  %s,

en: Hi there! I'm a bike messenger by day, aspiring actor by night, and this is my website. I live in Los Angeles, have a great dog named Jack, and I like pi&#241;a coladas. (And gettin' caught in the rain.)
th: สวัสดี! ฉันเป็นพนักงานส่งของในตอนกลางวัน ปรารถนาเป็นนักแสดงในตอนกลางคืน และนี่คือเว็บของฉัน ฉันอาศัยอยู่ที่ลอสแองเจลิส มีสุนัขที่ยอดเยี่ยมชื่อแจ๊ค และฉันชื่นชอบพีน่า โคลาด้า (และกำลังติดฝนอยู่)

en: Hi there! Upload a CSV file containing tax rates to import the contents into your shop. Choose a .csv file to upload, then click "Upload file and import".
th: สวัสดีครับ อัปโหลดไฟล์ CSV ที่มีอัตราภาษีเพื่อนำข้อมูลเข้าไปยังร้านค้าของคุณ
    เลือกไฟล์ .csv เพื่ออัปโหลด แล้วกด "อัปโหลดไฟล์และนำเข้า"

en: Hi there,
th: สวัสดี

en: Hi,
    
    This notice confirms that the admin email address was changed on ###SITENAME###.
    
    The new admin email address is ###NEW_EMAIL###.
    
    This email has been sent to ###OLD_EMAIL###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
th: สวัสดี,
    
    นี่เป็นการประกาศแจ้งยืนยันว่าอีเมลผู้ควบคุมได้เปลี่ยนแปลงเรียบร้อยแล้ว สำหรับ ###SITENAME###
    
    อีเมลใหม่ของผู้ควบคุม คือ ###NEW_EMAIL###.
    
    อีเมลฉบับนี้ถูกส่งไปที่ ###OLD_EMAIL###
    
    ด้วยความเคารพ,
    จาก ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Hi,
    
    This notice confirms that the network admin email address was changed on ###SITENAME###.
    
    The new network admin email address is ###NEW_EMAIL###.
    
    This email has been sent to ###OLD_EMAIL###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
th: สวัสดี,
    
    นี่เป็นการประกาศแจ้งยืนยันว่าอีเมลผู้ควบคุมเครือข่ายได้เปลี่ยนแปลงเรียบร้อยแล้ว สำหรับ ###SITENAME###
    
    อีเมลใหม่ของผู้ควบคุมเครือข่าย คือ ###NEW_EMAIL###.
    
    อีเมลฉบับนี้ถูกส่งไปที่ ###OLD_EMAIL###
    
    ด้วยความเคารพ,
    จาก ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Hi,
    
    You've been invited to join '%1$s' at
    %2$s with the role of %3$s.
    
    Please click the following link to confirm the invite:
    %4$s
th: สวัสดีครับ,
    
    คุณได้รับคำเชิญให้เข้าร่วม '%1$s' ที่
    %2$s ด้วยบทบาทของ %3$s
    
    โปรดกดที่ลิงก์เพื่อตอบรับคำเชิญ:
    %4$s

en: Hi,
    You've been invited to join '%1$s' at
    %2$s with the role of %3$s.
    If you do not want to join this site please ignore
    this email. This invitation will expire in a few days.
    
    Please click the following link to activate your user account:
    %%s
th: สวัสดี
    คุณได้ถูกเชิญให้เข้าร่วม '%1$s'  ที่
    %2$s ในฐานะ %3$s
    ถ้าคุณไม่ต้องการเข้าร่วมเว็บนี้ โปรดไม่ต้องสนใจ
    อีเมลนี้ คำเชิญนี้จะหมดอายุไปเองในสองสามวัน
    
    โปรดกดที่ลิงก์ด้านล่างเพื่อใช้งานบัญชีผู้ใช้ของคุณ:
    %%s

en: Hi, this is a comment.
th: สวัสดีครับ นี่คือความคิดเห็น

en: Hi, this is a comment.
    To get started with moderating, editing, and deleting comments, please visit the Comments screen in the dashboard.
    Commenter avatars come from <a href="%s">Gravatar</a>.
th: สวัสดี นี่คือความเห็น
    เพื่อเริ่มต้นการตรวจสอบ การแก้ไข และการลบความเห็น โปรดเข้าไปที่หน้าจอความเห็นบนแผงควบคุม
    รูปแทนตัวของผู้แสดงความเห็นมาจาก <a href="%s">Gravatar</a>

en: Hidden
th: ซ่อน

en: Hide
th: ซ่อน

en: Hide Details
th: ซ่อนรายละเอียด

en: Hide advanced options
th: ซ่อนตัวเลือกระดับสูง

en: Hide and reset %s
th: ซ่อนและตั้งค่าใหม่ %s

en: Hide empty categories
th: ซ่อนหมวดหมู่สินค้าที่ว่าง

en: Hide errors from visitors
th: ซ่อนข้อผิดพลาด จากผู้เข้าชม

en: Hide errors from visitors?
th: ซ่อน error จากผู้เยี่ยมชม ?

en: Hide free products
th: ซ่อนลินค้าฟรี

en: Hide header image
th: ซ่อนรูปภาพส่วนหัว

en: Hide if cart is empty
th: ซ่อนเมื่อไม่มีสินค้าในตะกร้า

en: Hide image
th: ซ่อนรูปภาพ

en: Hide out of stock items from the catalog
th: ซ่อนสินค้าหมดจากคลังจากแค็ตตาล็อก

en: Hide password
th: ซ่อนรหัสผ่าน

en: Hide post options
th: ซ่อนตัวเลือกเรื่อง

en: Hide shipping costs until an address is entered
th: ไม่เปิดเผยราคาจนกว่าจะใส่ที่อยู่

en: Hide template
th: ซ่อน Template

en: Hide the excerpt on the full content page
th: ซ่อนเกริ่นนำบนหน้าเนื้อหาแบบเต็ม

en: Highlights
th: ไฮไลท์

en: Hindi
th: ภาษาฮินดี

en: Hint: The password should be at least seven characters long. To make it stronger, use upper and lower case letters, numbers and symbols like ! " ? $ % ^ &amp; ).
th: ข้อแนะนำ: รหัสผ่านของคุณควรมีอย่างน้อย 7 ตัวอักษร  เพื่อให้มันมีความปลอดภัยควรจะใช้อักษรตัวใหญ่ตัวเล็ก และมีตัวเลขและสัญลักษณ์อยู่ด้วยเช่น ! " ? $ % ^ &amp; )

en: Hint: The password should be at least twelve characters long. To make it stronger, use upper and lower case letters, numbers, and symbols like ! " ? $ % ^ &amp; ).
th: ข้อแนะนำ: รหัสผ่านควรมีอย่างน้อยสิบสองตัวอักษร ประกอบด้วยตัวอักษรภาษาอังกฤษพิมพ์ใหญ่อย่างน้อยหนึ่งตัว ตัวเลข และอักขระพิเศษ เช่น ! " ? $ % ^ & ;

en: History
th: ประวัติ

en: Hold a comment in the queue if it contains %s or more links. (A common characteristic of comment spam is a large number of hyperlinks.)
th: พักความเห็นไว้ในลำดับคิว หากความเห็นนั้นมีลิงก์จำนวน %s ลิงก์หรือมากกว่า (ปกติแล้วความเห็นที่มีลิงก์เยอะๆ จะถูกถือว่าเป็นความเห็นสแปม)

en: Hold a comment in the queue if it contains {{numberOfLinks /}} or more links. (A common characteristic of comment spam is a large number of hyperlinks.)
th: เก็บความเห็นไว้ในคิวถ้าความเห็นนั้นมีลิงก์จำนวน {{numberOfLinks /}} หรือมากกว่า (ลักษณะทั่วไปความเห็นสแปมคือการมีลิงก์จำนวนมาก)

en: Hold stock (for unpaid orders) for x minutes. When this limit is reached, the pending order will be cancelled. Leave blank to disable.
th: เก็บรักษาสินค้า (สำหรับการสั่งซื้อที่ไม่ได้ชำระเงิน) เป็นเวลา x นาที เมื่อถึงเวลาจำกัดนี้ การสั่งซื้อที่รอดำเนินการอยู่จะถูกยกเลิก ปล่อยให้เป็นช่องว่างเพื่อปิดการใช้งาน

en: Hold stock (minutes)
th: เก็บรักษาสินค้า (นาที)

en: Holiday
th: วันหยุด

en: Home
th: หน้าแรก

en: Home URL
th: URL หน้าแรก

en: Home URL.
th: URL หน้าหลัก

en: Home, furniture, and garden
th: บ้าน, เฟอร์นิเจอร์, และสวน

en: Homepage
th: หน้าแรก

en: Homepage Settings
th: ตั้งค่าหน้าแรก

en: Homepage and posts page must be different.
th: หน้าแรก และ หน้าเรื่อง ต้องแตกต่างกัน

en: Homepage: %s
th: หน้าแรก: %s

en: Honduran lempira
th: ฮอนดูรัส เลมปิร่า

en: Hong Kong dollar
th: Hong Kong Dollar

en: Horizontal
th: แนวนอน

en: Horizontal line
th: เส้นแนวนอน

en: Horizontal space
th: ช่องว่างแนวนอน

en: Hour
th: ชั่วโมง

en: Hours
th: ชั่วโมง

en: Hours:
th: ชั่วโมง:

en: House number and street name
th: บ้านเลขที่ และชื่อถนน

en: Hover or tap to see Activate and Live Preview buttons
th: ลากเม้าส์ไปบนหรือแตะเพื่อดูการเปิดใช้และปุ่มชมตัวอย่างสด

en: Hovering over a row in the posts list will display action links that allow you to manage your post. You can perform the following actions:
th: การเลื่อนเม้าส์ไปบนแต่ละเรื่องในรายชื่อเรื่องจะแสดงลิงก์คำสั่งที่จะอนุญาตให้คุณจัดการเรื่องของคุณ  คุณสามารถจัดการตามคำสั่งเหล่านั้น

en: Hovering over a row in the users list will display action links that allow you to manage users. You can perform the following actions:
th: ลากเม้าส์เหนือแถวในรายชื่อผู้ใช้จะแสดงลิงก์คำสั่งที่อนุญาตคุณให้จัดการผู้ใช้  คุณสามารถทำคำสั่งต่อไปนี้:

en: How easy was it to add a product attribute?
th: การเพิ่มคุณสมบัติสินค้าทำได้ง่ายเพียงใด?

en: How easy was it to add product category?
th: การเพิ่มหมวดหมู่สินค้าทำได้ง่ายเพียงใด?

en: How long we retain your data
th: เราเก็บรักษาข้อมูลของคุณไว้นานแค่ไหน

en: How many items would you like to display?
th: มีจำนวนเท่าไหร่ที่คุณต้องการแสดง

en: How many products should be shown per row?
th: จำนวนสินค้าที่แสดงต่อแถว

en: How many rows of products should be shown per page?
th: จำนวนแถวของสินค้าที่แสดงต่อหน้า

en: How many times the coupon can be used per customer.
th: คูปองใบนี้สามารถใช้ได้กี่ครั้งต่อลูกค้าหนึ่งคน

en: How many times this coupon can be used before it is void.
th: จำนวนครั้งที่คูปองนี้สามารถใช้งานได้ ก่อนที่จะเป็นโมฆะ

en: How many times this coupon can be used by an individual user. Uses billing email for guests, and user ID for logged in users.
th: จำนวนครั้งที่คูปองสามารถใช้งานได้ ต่อหนึ่งอีเมล

en: How should products be sorted in the catalog by default?
th: โปรดเลือกค่าเริ่มต้นรูปแบบการการจัดเรียงสินค้าในแคตาลอค

en: How the sender email appears in outgoing WooCommerce emails.
th: อีเมลผู้ส่งที่จะปรากฎในอีเมลที่ส่งจาก WooCommerce

en: How the sender name appears in outgoing WooCommerce emails.
th: ชื่อผู้ส่งที่จะปรากฎในอีเมลที่ส่งจาก WooCommerce

en: How to calculate delivery charges
th: คำนวณค่าใช้จ่ายในการจัดส่งอย่างไร

en: How to update your PHP version
th: อัปเดทตัว PHP version อย่างไร

en: How to update your database table prefix
th: วิธีการอัปเดต table prefix ของฐานข้อมูล ของคุณ

en: How we protect your data
th: เราปกป้องข้อมูลของคุณอย่างไร

en: Howdy ###USERNAME###,
    
    You recently clicked the 'Delete Site' link on your site and filled in a
    form on that page.
    
    If you really want to delete your site, click the link below. You will not
    be asked to confirm again so only click this link if you are absolutely certain:
    ###URL_DELETE###
    
    If you delete your site, please consider opening a new site here some time in
    the future! (But remember that your current site and username are gone forever.)
    
    Thank you for using the site,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
th: สวัสดีครับ ###USERNAME###,
    
    เมื่อไม่นานมานี้ คุณได้กดไปที่ลิงก์ 'ลบเว็บ' บนเว็บของคุณและได้กรอก
    แบบฟอร์มบนหน้านั้น
    
    หากคุณต้องการลบเว็บของคุณจริงๆ ให้กดไปที่ลิงก์ทางด้านล่าง แล้วเราจะไม่
    ถามคุณเพื่อยืนยันอีกครั้ง เพียงแต่ให้กดลิงก์นี้หากคุณมั่นใจแล้วจริงๆ:
    ###URL_DELETE###
    
    หากคุณลบเว็บของคุณ โปรดพิจารณาการเปิดเว็บใหม่ได้ที่นี่
    ในอนาคตข้างหน้า! (แต่พึงระลึกไว้ด้วยว่าเว็บปัจจุบันและชื่อผู้ใช้ของคุณ
    หายไปแล้วตลอดกาล)
    
    ขอบคุณสำหรับการใช้งานเว็บ,
    ทั้งหมดที่ ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Howdy ###USERNAME###,
    
    You recently requested to have the email address on your account changed.
    
    If this is correct, please click on the following link to change it:
    ###ADMIN_URL###
    
    You can safely ignore and delete this email if you do not want to
    take this action.
    
    This email has been sent to ###EMAIL###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
th: สวัสดี ###USERNAME###,
    
    คุณเพิ่งส่งคำร้องขอเปลี่ยนที่อยู่อีเมลสำหรับบัญชีผู้ใช้ของคุณ
    
    หากยืนยันคำร้อง กรุณากดที่ลิงก์ เพื่อเปลี่ยนแปลง:
    ###ADMIN_URL###
    
    คุณสามารถเพิกเฉย และลบอีเมลฉบับนี้ หากคุณไม่ต้องการ
    ทำตามคำร้องดังกล่าว
    
    อีเมลฉบับนี้ถูกส่งถึง ###EMAIL###
    
    ด้วยความเคารพ,
    จาก ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Howdy %1$s,
    
    Thank you for signing up with WordPress.com. Use this URL to confirm your email address and start publishing posts: %2$s
th: สวัสดี %1$s,
    
    ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนกับ WordPress.com. กดที่ URL นี้เพื่อยืนยันที่อยู่อีเมลของคุณและเริ่มต้นการใช้งาน: %2$s

en: Howdy USERNAME,
    
    Your new account is set up.
    
    You can log in with the following information:
    Username: USERNAME
    Password: PASSWORD
    LOGINLINK
    
    Thanks!
    
    --The Team @ SITE_NAME
th: สวัสดีครับ USERNAME,
    
    บัญชีใหม่ของคุณถูกตั้งค่าแล้ว
    
    คุณสามารถเข้าสู่ระบบด้วยข้อมูลต่อไปนี้:
    ชื่อผู้ใช้: USERNAME
    รหัสผ่าน: PASSWORD
    LOGINLINK
    
    ขอบคุณครับ
    
    --ทีมงาน @ SITE_NAME

en: Howdy!
th: สวัสดี

en: Howdy!
    
    WordPress has a built-in feature that detects when a plugin or theme causes a fatal error on your site, and notifies you with this automated email.
    ###CAUSE###
    First, visit your website (###SITEURL###) and check for any visible issues. Next, visit the page where the error was caught (###PAGEURL###) and check for any visible issues.
    
    ###SUPPORT###
    
    If your site appears broken and you can't access your dashboard normally, WordPress now has a special "recovery mode". This lets you safely login to your dashboard and investigate further.
    
    ###LINK###
    
    To keep your site safe, this link will expire in ###EXPIRES###. Don't worry about that, though: a new link will be emailed to you if the error occurs again after it expires.
    
    When seeking help with this issue, you may be asked for some of the following information:
    ###DEBUG###
    
    ###DETAILS###
th: สวัสดี!
    
    ตั้งแต่ WordPress รุ่น 5.2 มีคุณสมบัติพิเศษมาพร้อมสำหรับตรวจสอบ เมื่อปลั๊กอินหรือธีมทำให้เกิดข้อผิดพลาดอย่างรุนแรงบนเว็บของคุณ และจะแจ้งเตือนคุณทางอีเมลอัตโนมัตินี้
    ###CAUSE###
    สิ่งแรก เข้าไปดูเว็บของคุณ (###SITEURL###) และตรวจสอบปัญหาที่แสดงให้เห็น ถัดไป เข้าไปดูหน้าที่เกิดข้อผิดพลาดขึ้น (###PAGEURL###) และตรวจสอบว่ามีปัญหาอะไรเกิดขึ้นบ้าง
    
    ###SUPPORT###
    
    ถ้าเว็บของคุณแสดงผลไม่ถูกต้องและคุณไม่สามารถเข้าถึงแผงควบคุมได้อย่างปกติ WordPress ตอนนี้มี "โหมดการกู้คืน" เพิ่มเติมขึ้นมา ทำให้คุณสามารถเข้าสู่ระบบอย่างปลอดภัยไปยังแผงควบคุมและตรวจสอบเพิ่มเติมได้
    
    ###LINK###
    
    เพื่อการรักษาความปลอดภัยในเว็บของคุณ ลิงก์นี้จะหมดอายุใน ###EXPIRES### อย่ากังวลเกี่ยวกับมัน ลิงก์ใหม่จะถูกส่งอีเมลถึงคุณถ้ามีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นอีกหลังจากมันหมดอายุ
    
    เมื่อร้องขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับปัญหานี้ คุณอาจจะถูกถามถึงข้อมูลบางอย่างดังนี้:
    ###DEBUG###
    
    ###DETAILS###

en: Howdy! Jetpack would like to connect to your WordPress.com account.
th: สวัสดี Jetpack ต้องการเชื่อมต่อไปยังบัญชี WordPress.com ของคุณ

en: Howdy! Please update Jetpack before connecting.
th: สวัสดี โปรดอัปเดต Jetpack ก่อนการเชื่อมต่อ

en: Howdy! This importer allows you to connect directly to LiveJournal and download all your entries and comments
th: สวัสดี ตัวนำเข้านี้อนุญาตคุณให้เชื่อมต่อโดยตรงไปยัง LiveJournal และดาวน์โหลดบทความและความเห็นทั้งหมดของคุณ

en: Howdy! This importer allows you to extract posts from an RSS 2.0 file into your WordPress site. This is useful if you want to import your posts from a system that is not handled by a custom import tool. Pick an RSS file to upload and click Import.
th: สวัสดี ตัวนำเข้านี้จะอนุญาตคุณให้นำเรื่องจาก  มาสู่เว็บไซต์เวิร์ดเพรสของคุณ  สิ่งนี้จะมีประโยชน์ถ้าคุณต้องการนำเข้าเรื่องของคุณจากระบบที่ไม่มีการจัดการโดยเครื่องมือนำเข้าปรับแต่ง  กดที่ไฟล์ RSS เพื่ออัปโหลดและกดนำเข้า

en: Howdy! This importer allows you to import posts and comments from your Blogger account into your WordPress blog.
th: สวัสดี! ตัว importer อนุญาตให้คุณนำเข้าเรื่องและความเห็นจากบัญชี Blogger มายังบล็อกเวิร์ดเพรสของคุณ

en: Howdy! This importer allows you to import posts from your Tumblr account into your WordPress site.
th: สวัสดี  ตัวนำเข้านี้อนุญาตคุณให้นำเข้าเรื่องจากบัญชี Tumblr ของคุณมาสู่เว็บไซต์เวิร์ดเพรส

en: Howdy! Upload your WordPress eXtended RSS (WXR) file and we&#8217;ll import the posts, pages, comments, custom fields, categories, and tags into this site.
th: สวัสดี  อัปโหลด ไฟล์เวิร์ดเพรส eXtended RSS (WXR) ของคุณ และเราจะนำเข้า เรื่อง หน้า ความเห็น ช่องปรับแต่ง หมวดหมู่ และป้ายกำกับมายังเว็บไซต์นี้

en: Howdy,
    
    A request has been made to perform the following action on your account:
    
         ###DESCRIPTION###
    
    To confirm this, please click on the following link:
    ###CONFIRM_URL###
    
    You can safely ignore and delete this email if you do not want to
    take this action.
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
th: สวัสดี
    
    คำร้องขอให้ดำเนินการตามตามคำสั่งดังนี้ ได้ถูกดำเนินการสำหรับบัญชีผู้ใช้ของคุณ:
    
    ###DESCRIPTION###
    
    โปรดกดลิงก์นี้เพื่อยืนยัน:
    ###CONFIRM_URL###
     
    คุณสามารถเพิกเฉยและลบอีเมลฉบับนี้ได้อย่างปลอดภัย หากคุณไม่ต้องการให้ดำเนินการตามคำสั่งดังกล่าว
    
    ด้วยความนับถือ
    จาก ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Howdy,
    
    A user data privacy request has been confirmed on ###SITENAME###:
    
    User: ###USER_EMAIL###
    Request: ###DESCRIPTION###
    
    You can view and manage these data privacy requests here:
    
    ###MANAGE_URL###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
th: สวัสดี,
    
    คำร้องขอข้อมูลส่วนตัวผู้ใช้ได้รับการยืนยันที่ ###SITENAME###:
    
    ผู้ใช้: ###USER_EMAIL###
    คำร้องขอ: ###DESCRIPTION###
    
    คุณสามารถดูและจัดการคำร้องขอข้อมูลส่วนตัวได้ที่นี่:
    
    ###MANAGE_URL###
    
    ขอบคุณ,
    จาก ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Howdy,
    
    Thank you for signing up with WordPress.com. To activate your newly created account, please click on the following link:
    
    %s
    
    --The WordPress.com Team
th: สวัสดี, 
    
     ขอบคุณที่สมัครเป็นสมาชิก WordPress.com. หากต้องการเริ่มใช้งานบัญชีที่เพิ่งสร้างเสร็จ, กรุฯคลิกที่ลิงค์ต่อไปนี้:
    
    %s
    
    --The WordPress.com Team r

en: Howdy,
    
    Your request for an export of personal data has been completed. You may
    download your personal data by clicking on the link below. For privacy
    and security, we will automatically delete the file on ###EXPIRATION###,
    so please download it before then.
    
    ###LINK###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
th: สวัสดี
    
    คำร้องขอสำหรับการส่งออกของข้อมูลส่วนตัวสำเร็จเรียบร้อยแล้ว คุณสามารถดาวน์โหลดข้อมูลส่วนบุคคลของคุณโดยกดไปที่ลิงก์ด้านล่างนี้ สำหรับความเป็นส่วนตัวและมาตรการความปลอดภัย เราจะลบไฟล์อัตโนมัติเมื่อ ###EXPIRATION### ดังนั้นกรุณาดาวน์โหลดไฟล์ก่อนที่จะถึงตอนนั้น
    
    ###LINK###
    
    ขอแสดงความนับถือ
    จาก ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Howdy,
    
    Your request to erase your personal data on ###SITENAME### has been completed.
    
    If you have any follow-up questions or concerns, please contact the site administrator.
    
    For more information, you can also read our privacy policy: ###PRIVACY_POLICY_URL###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
th: สวัสดี
    
    คำร้องขอเพื่อลบข้อมูลส่วนตัวที่ ###SITENAME### ได้ดำเนินการเรียบร้อยแล้ว
    
    หากคุณยังมีคำถามหรือข้อสงสัย โปรดติดต่อผู้ดูแลเว็บ
    
    สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม คุณสามารถอ่านนโยบายความเป็นส่วนตัวได้ที่:
    ###PRIVACY_POLICY_URL###
    
    ขอแสดงความนับถือ
    จาก ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Howdy,
    
    Your request to erase your personal data on ###SITENAME### has been completed.
    
    If you have any follow-up questions or concerns, please contact the site administrator.
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
th: สวัสดี
    
    คำร้องขอเพื่อลบข้อมูลส่วนตัวที่ ###SITENAME### ได้ดำเนินการเรียบร้อยแล้ว
    
    หากคุณยังมีคำถามหรือข้อสงสัย โปรดติดต่อผู้ดูแลเว็บ
    
    ขอแสดงความนับถือ
    จาก ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Howdy, %s
th: สวัสดี %s

en: However, it is your responsibility to use those resources correctly, to provide the information that your privacy policy requires, and to keep that information current and accurate.
th: ถึงอย่างไรก็ตาม มันเป็นความรับผิดชอบของคุณที่จะใช้ทรัพยากรเหล่านั้นอย่างถูกต้อง เพื่อการให้ข้อมูลที่นโยบายความเป็นส่วนตัวต้องการ และเพื่อเก็บรักษาข้อมูลนั้นเป็นที่ยอมรับและแม่นยำ

en: However, your WordPress Address is currently controlled by a PHP constant and therefore cannot be updated. You need to edit your %1$s and remove or update the definitions of %2$s and %3$s.
th: อย่างไรก็ตาม ในขณะนี้ ที่อยู่ WordPress ของคุณถูกควบคุมโดยค่าคงที่ PHP ดังนั้นจึงไม่สามารถอัปเดตได้ คุณจำเป็นต้องแก้ไข %1$s ของคุณและลบหรืออัปเดตคำจำกัดความของ %2$s และ %3$s

en: Hubei / 湖北
th: หูเป่ย์ / 湖北

en: Huge
th: ใหญ่มาก

en: Human-readable labels for the post type for various contexts.
th: ป้ายข้อความที่ผู้ใช้สามารถอ่านได้เข้าใจ สำหรับรายละเอียดต่างๆ ของประเภทเรื่อง

en: Human-readable labels for the taxonomy for various contexts.
th: ป้ายชื่อที่คนอ่านได้สำหรับหมวดคำศัพท์ในบริบทต่างๆ กัน

en: Hunan / 湖南
th: หูหนาน / 湖南

en: Hungarian
th: ภาษาฮังการี

en: Hungarian forint
th: Hungarian Forint

en: Huíla
th: Humla

en: I already have an account
th: ฉันมีบัญชีอยู่แล้ว

en: I don't have any products yet.
th: ยังไม่มีสินค้า

en: I have read and agree to the website %s
th: ฉันได้อ่านและยอมรับข้อตกลงและกฏระเบียบของเว็บไซต์นี้ %s

en: I plan to sell both physical and digital products
th: ขายทั้งสินค้าทั่วไปที่มีการจัดส่ง และสินค้าดิจิทัล

en: I plan to sell digital products
th: ขายสินค้าดิจิทัล

en: I plan to sell physical products
th: ขายสินค้าทั่วไปที่มีการจัดส่ง

en: I really need an ID for this to work.
th: ฉันต้องการเลขที่ไอดีจริง ๆ สำหรับสิ่งนี้เพื่อทำงาน

en: I will also be selling products or services in person.
th: มีหน้าร้านสำหรับขายสินค้าหรือบริการ

en: I'm sure I want to permanently delete my site, and I am aware I can never get it back or use %s again.
th: ข้าพเจ้ามั่นใจว่า ข้าพเจ้าต้องการที่จะลบเว็บของข้าพเจ้าออกไปอย่างถาวร และข้าพเจ้าได้ตระหนักแล้วว่าข้าพเจ้าจะไม่สามารถใช้งาน %s หรือนำมันกลับมาได้อีก

en: ID
th: เลขที่

en: ID #%1$s: %2$s
th: เลขที่ #%1$s: %2$s

en: ID #%1$s: %2$s <strong>Sorry, you are not allowed to remove this user.</strong>
th: เลขที่ #%1$s: %2$s <strong>ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบผู้ใช้นี้</strong>

en: ID #%1$s: %2$s <strong>The current user will not be deleted.</strong>
th: เลขที่ #%1$s: %2$s <strong>ผู้ใช้ปัจจุบันจะไม่ถูกลบ</strong>

en: ID is invalid.
th: ไอดีไม่ถูกต้อง

en: ID of sidebar.
th: รหัสเฉพาะของแถบด้านข้าง

en: ID of template.
th: ชื่อเฉพาะของเทมเพลต

en: ID of the post context.
th: ID ของบริบทเรื่อง

en: ID to reassign posts to.
th: ID สำหรับมอบหมายเรื่องใหม่

en: ID.
th: รหัส

en: IO error.
th: IO ผิดพลาด

en: IP Address
th: ที่อยู่ของฉัน

en: IP address
th: IP Address

en: IP address for the comment author.
th: หมายเลขไอพีของผู้เขียนความเห็น

en: IP address for the downloader.
th: ที่อยู่ IP สำหรับผู้ดาวน์โหลด

en: IP address.
th: ที่อยู่ IP

en: IP:
th: ไอพี:

en: IPN email notifications
th: การแจ้งเตือนอีเมลผ่าน IPN

en: IPN payment completed
th: การชำระเงินผ่าน Paypal IPN สำเร็จแล้ว

en: ISO code of the country.
th: รหัส ISO สำหรับประเทศ

en: ISO code or name of the state, province or district.
th: รหัส ISO หรือชื่อของรัฐ จังหวัด หรือ อำเภอ

en: Icelandic
th: ภาษาไอซ์แลนด์

en: Icon
th: ไอคอน

en: Icon background
th: พื้นหลังไอคอน

en: Icon of block type.
th: ไอคอนประเภทบล๊อก

[ctx: Id for link anchor (TinyMCE)]
en: Id
th: ไอดี

en: Id should start with a letter, followed only by letters, numbers, dashes, dots, colons or underscores.
th: ไอดีควรเริ่มต้นด้วยตัวอักษร และตามด้วยตัวอักษร ตัวเลข ขีดแดช จุด เครื่องหมายโคลอนหรือเครื่องหมายอันเดอร์สกอร์

en: If %1$s is disabled, ask your administrator to enable that module, or look at the <a href="%2$s">Apache documentation</a> or <a href="%3$s">elsewhere</a> for help setting it up.
th: ถ้า %1$s ถูกปิดการใช้งาน  ให้ถามผู้ควบคุมของคุณให้เปิดโมดุลนั้น  หรือดูที่ <a href="%2$s">คู่มื่อ Apache</a> หรือ <a href="%3$s">ที่อื่น ๆ</a> สำหรับความช่วยเหลือในการตั้งค่ามัน

en: If COD is only available for certain methods, set it up here. Leave blank to enable for all methods.
th: ถ้า COD สามารถใช้ได้เพียงวิธีการนี้เท่านั้น, ให้ตั้งค่าที่นี่ ถ้าต้องการใช้สำหรับทุกวิธีการให้ปล่อยว่างไว้

en: If a media file has not been attached to any content, you will see that in the Uploaded To column, and can click on Attach to launch a small popup that will allow you to search for existing content and attach the file.
th: ถ้าไฟล์สื่อไม่ได้ถูกแนบไว้กับบทความใด  คุณจะเห็นมันในคอลัมน์แนบไฟล์  และสามารถกดบนไฟล์เพื่อเรียกหน้าต่างป๊อปอัปเล็ก ๆ ที่อนุญาตให้คุณค้นหาบทความที่มีอยู่และแนบไฟล์

en: If a new user is created by WordPress, a new password will be randomly generated and the new user&#8217;s role will be set as %s. Manually changing the new user&#8217;s details will be necessary.
th: ถ้าผู้ใช้ใหม่ถูกสร้างโดยเวิร์ดเพรส  รหัสผ่านใหม่จะถูกสุ่มสร้างขึ้นและบทบาทผู้ใช้ใหม่จะถูกตั้งค่าเป็น %s การเปลี่ยนข้อมูลผู้ใช้ใหม่ด้วยตัวเอง จะเป็นสิ่งจำเป็น

en: If a new user is created by WordPress, a password will be randomly generated. Manually change the user&#8217;s details if necessary.
th: ถ้าผู้ใช้ใหม่ถูกสร้างโดยเวิร์ดเพรส  รหัสผ่านจะถูกสุ่มสร้างขึ้น โปรดเปลี่ยนข้อมูลผู้ใช้งานถ้าจำเป็น

en: If a program or website you use allows you to export your links or subscriptions as OPML you may import them here.
th: ถ้าโปรแกรมหรือเว็บไซต์ที่คุณใช้  อนุญาตให้คุณนำออกลิงก์ของคุณ  หรือเรื่องในรูปแบบ OPML คุณอาจจะนำเข้าสิ่งเหล่านั้นได้ที่นี่

en: If desired, WordPress will automatically alert various services of your new posts.
th: ถ้าต้องการ WordPress จะเตือนอัตโนมัติเกี่ยวกับบริการต่าง ๆ ของเรื่องใหม่ของคุณ

en: If enabled, this text will be shown site-wide. You can use it to show events or promotions to visitors!
th: ถ้ามันถูกเปิดไว้ ข้อความจะแสดงตามความกว้างของเว็บ คุณสามารถใช้มันแสดงกิจกรรมหรือโปรโมชันให้ผู้เยี่ยมชมได้!

en: If managing stock, this controls if backorders are allowed.
th: ถ้าเปิดใช้การบริหารคลังสินค้า คำสั่งนี้จะกำหนดว่าสามารถสั่งจองสินค้าได้หรือไม่

en: If managing stock, this controls whether or not backorders are allowed. If enabled, stock quantity can go below 0.
th: อนุญาตให้มีการจองสินค้าหรือไม่ หากอนุญาต จำนวนสินค้าจะสามารถต่ำกว่า 0 ได้

en: If the "Force Downloads" or "X-Accel-Redirect/X-Sendfile" download method is selected but does not work, the system will use the "Redirect" method as a last resort. <a href="%1$s">See this guide</a> for more details.
th: ถ้า "Force Downloads" หรือ "X-Accel-Redirect/X-Sendfile" เลือกวิธีการดาวน์โหลดแล้ว แต่ใช้งานไม่ได้, ระบบจะใช้วิธี "เปลี่ยนเส้นทาง" เป็นทางเลือกสุดท้าย <a href="%1$s">ดูคู่มือนี้</a> สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม

en: If the importer you need is not listed, <a href="%s">search the plugin directory</a> to see if an importer is available.
th: ถ้าตัวนำเข้าที่คุณต้องการไม่อยู่ในรายชื่อ  <a href="%s">ค้นหาไดเรกทอรีปลั๊กอิน</a> เพื่อดูว่ามีตัวนำเข้าที่ใช้ได้หรือไม่

en: If the link is to a person, you can specify your relationship with them using the above form. If you would like to learn more about the idea check out <a href="https://gmpg.org/xfn/">XFN</a>.
th: หากลิงก์เป็นบุคคล คุณสามารถระบุความสัมพันธ์ของคุณกับพวกเขาได้โดยใช้แบบฟอร์มด้านบน  หากคุณอยากเรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับแนวความคิดนี้ ดูได้ที่ <a href="https://gmpg.org/xfn/">XFN</a>

en: If the product is downloadable.
th: สินค้าสามารถดาวน์โหลดได้

en: If the product is virtual.
th: ถ้าสินค้าเป็น virtual

en: If the variation is downloadable.
th: ถ้าเป็นความแตกต่างของสินค้าดาวน์โหลด

en: If the variation is virtual.
th: ถ้าเป็นความแตกต่างของสินค้าเสมือนจริง

en: If the variation is visible.
th: ถ้าตัวแปรมองเห็นได้

en: If this was a mistake, ignore this email and nothing will happen.
th: หากคุณไม่ได้ตั้งใจเปลี่ยนรหัสผ่าน ให้ลบอีเมลนี้ได้เลย จะไม่มีผลใดๆ ต่อบัญชีของคุณ

en: If true, calculates stock counts for products in the collection.
th: ถ้าใช่ ให้นับจำนวนสต็อคสินค้าในกลุ่ม

en: If true, this coupon will not be applied to items that have sale prices.
th: ถ้าใช่, คูปองนี้ จะไม่ถูกนำไปใช้กับสินค้าที่มีราคาขาย

en: If you add a video, the image will be used as a fallback while the video loads.
th: ถ้าคุณเพิ่มวีดีโอ   รูปจะถูกนำมาใช้แทนในขณะที่กำลังโหลดวีดีโอ

en: If you already have a Privacy Policy page, please select it below. If not, please create one.
th: ถ้าคุณมีหน้านโยบายความเป็นส่วนตัวแล้ว โปรดเลือกหน้านั้นด้านล่างนี้ แต่ถ้ายังไม่มี โปรดสร้างขึ้นมาใหม่

en: If you already have an API key
th: ถ้าคุณมี API key แล้ว

en: If you are a member of a regulated industry, or if you are subject to additional privacy laws, you may be required to disclose that information here.
th: ถ้าคุณเป็นสมาชิกของอุตสาหกรรมที่ควบคุม หรือถ้าคุณขึ้นอยู่กับกฎความเป็นส่วนตัวเพิ่มเติม คุณอาจจำเป็นที่จะต้องเปิดเผยข้อมูลนั้นที่นี่

en: If you are looking to paste rich content from Microsoft Word, try turning this option off. The editor will clean up text pasted from Word automatically.
th: ถ้าคุณกำลังมองหาการคัดลอกมาวางแบบ rich content จากไมโครซอฟท์เวิร์ด  ให้ลองปิดใช้งานตัวเลือกนี้  แล้วตัวแก้ไขจะทำการล้างค่าตัวอักษรที่คัดลอกมาจากเวิร์ดโดยอัตโนมัติ

en: If you are modifying WooCommerce on a parent theme that you did not build personally we recommend using a child theme. See: <a href="%s" target="_blank">How to create a child theme</a>
th: หากคุณกำลังปรับแต่ง WooCommerce ที่ธีมแม่ซึ่งคุณไม่ได้สร้างขึ้นมาเอง เราแนะนำให้คุณสร้างธีมลูกแทน อ่านเพิ่มเติม: <a href="%s" target="_blank">วิธีการสร้างธีมลูก</a>

en: If you are not sure, check the plugin documentation or contact the plugin author to see if the plugin collects data and if it supports the Data Eraser tool. This information may be available in the <a href="%s">Privacy Policy Guide</a>.
th: หากคุณไม่มั่นใจ ให้คุณตรวจสอบคู่มือปลั๊กอินหรือติดต่อผู้เขียนปลั๊กอินเพื่อดูว่าปลั๊กอินนั้นได้เก็บรวมรวมข้อมูลหรือไม่ และดูว่ามันสนับสนุนเครื่องมือสำหรับการลบข้อมูลหรือเปล่า ข้อมูลนี้อาจจะปรากฏอยู่ใน <a href="%s">แนะนำการใช้งานนโยบายความเป็นส่วนตัว</a>

en: If you are not sure, check the plugin documentation or contact the plugin author to see if the plugin collects data and if it supports the Data Exporter tool. This information may be available in the <a href="%s">Privacy Policy Guide</a>.
th: หากคุณไม่มั่นใจ ให้คุณตรวจสอบคู่มือปลั๊กอินหรือติดต่อผู้เขียนปลั๊กอินเพื่อดูว่าปลั๊กอินนั้นได้เก็บรวมรวมข้อมูลหรือไม่ และดูว่ามันสนับสนุนเครื่องมือสำหรับการส่งออกข้อมูลหรือเปล่า ข้อมูลนี้อาจจะปรากฏอยู่ใน <a href="%s">แนะนำการใช้งานนโยบายความเป็นส่วนตัว</a>

en: If you are unsure what these terms mean you should probably contact your host. If you still need help you can always visit the <a href="%s">WordPress support forums</a>.
th: ถ้าคุณไม่แน่ใจว่าเงื่อนไขเหล่านี้หมายถึงอะไร คุณอาจจะติดต่อโฮสท์ของคุณ  ถ้าคุณยังต้องการความช่วยเหลืออีก  คุณสามารถเยี่ยมชม <a href="%s">ฟอรั่มสนับสนุน WordPress</a> ได้เสมอ

en: If you are using X-Accel-Redirect download method along with NGINX server, make sure that you have applied settings as described in <a href='%s'>Digital/Downloadable Product Handling</a> guide.
th: ถ้าหากคุณเลือกใช้วิธีการ X-Accel-Redirect ดาวน์โหลด กับ NGINX เซิร์ฟเวอร์, ตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณได้ใช้การตั้งค่าตามที่อธิบายไว้ในคู่มือ <a href='%s'>ดิจิตอล/การจัดการผลิตภัณฑ์ที่ดาวน์โหลดได้</a>

en: If you can&#8217;t drag the bookmarklet to your bookmarks, copy the following code and create a new bookmark. Paste the code into the new bookmark&#8217;s URL field.
th: ถ้าคุณไม่สามารถลาก bookmarklet ไปยังที่คั่นหน้าเว็บของคุณ  ให้คัดลอกโค้ดต่อไปนี้และสร้างที่คั่นหน้าใหม่  วางโค้ดลงในช่อง URL ที่คั่นหน้าใหม่

en: If you change this, an email will be sent at your new address to confirm it. <strong>The new address will not become active until confirmed.</strong>
th: หากคุณเปลี่ยนแปลงสิ่งนี้ จะมีอีเมลส่งไปที่ที่อยู่ใหม่ของคุณเพื่อการยืนยันตัวตน <strong>ที่อยู่ใหม่จะยังไม่เปิดใช้งานจนกว่าคุณจะยืนยันตัวตนเรียบร้อยแล้ว</strong>

en: If you define a "Terms" page the customer will be asked if they accept them when checking out.
th: หากคุณกำหนดหน้าที่ลูกค้าจะถามว่าพวกเขายอมรับ "เงื่อนไขข้อกำหนด” พวกเขาเมื่อทำการตรวจสอบแล้ว

en: If you delete a link, it will be removed permanently, as Links do not have a Trash function yet.
th: ถ้าคุณลบลิงก์  มันจะถูกลบอย่างถาวร  เพราะลิงก์ยังไม่มีส่วนถังขยะในขณะนี้

en: If you do not know how to set up a database you should <strong>contact your host</strong>. If all else fails you may find help at the <a href="%s">WordPress support forums</a>.
th: ถ้าคุณไม่รู้วิธีตั้งค่าฐานข้อมูล คุณควรจะ <strong>ติดต่อโฮสท์ของคุณ</strong> ถ้ามีบางอย่างล้มเหลว คุณอาจจะลองค้นหาความช่วยเหลือที่ <a href="%s">ฟอรั่มสนับสนุน WordPress</a>

en: If you do not want a header image to be displayed on your site at all, click the &#8220;Remove Header Image&#8221; button at the bottom of the Header Image section of this page. If you want to re-enable the header image later, you just have to select one of the other image options and click &#8220;Save Changes&#8221;.
th: ถ้าคุณไม่ต้องการให้รูปส่วนหัวแสดงในเว็บไซต์ของคุณ  กดที่ปุ่ม &#8220;ลบรูปส่วนหัว&#8221; ที่ด้านใต้ของส่วนรูปภาพส่วนหัวของหน้านี้  ถ้าคุณต้องการเปิดใช้รูปภาพส่วนหัวภายหลัง คุณเพียงเลือกหนึ่งในรูปที่ให้เลือกและกด &#8220;บันทึกการเปลี่ยนแปลง&#8221;

en: If you do not want to upload your own image, you can use one of these cool headers, or show a random one.
th: ถ้าคุณไม่ต้องการอัปโหลดรูปของคุณเอง  คุณสามารถใช้รูปใดรูปหนึ่งของรูปส่วนหัวนี้หรือแสดงแบบสุ่ม

en: If you do not want to use your %s site any more, you can delete it using the form below. When you click <strong>Delete My Site Permanently</strong> you will be sent an email with a link in it. Click on this link to delete your site.
th: ถ้าคุณไม่ต้องการใช้เว็บ %s ของคุณอีกแล้ว  คุณสามารถลบมันโดยใช้แบบฟอร์มด้านล่าง  เมื่อคุณกด <strong>ลบเว็บของฉันอย่างถาวร</strong> คุณจะส่งเมล์พร้อมลิงก์ในเมล์นั้น   กดที่ลิงก์นี้เพื่อลบเว็บของคุณ

en: If you do not wish to be charged then please log in to your account and cancel the auto-renewal.
th: ถ้าคุณไม่อยากถูกเรียกเก็บเงิน โปรดเข้าสู่ระบบบัญชีของคุณและยกเลิกการต่ออายุอัตโนมัติ

en: If you don&#8217;t enter a password, ALL ENTRIES from your LiveJournal will be imported as public posts in WordPress.
th: ถ้าคุณไม่ใส่รหัสผ่าน  บทความทั้งหมดจาก LiveJournal ของคุณจะถูกนำเข้าเป็นเรื่องส่วนรวมในเวิร์ดเพรส

en: If you edit or publish an article, an additional cookie will be saved in your browser. This cookie includes no personal data and simply indicates the post ID of the article you just edited. It expires after 1 day.
th: ถ้าคุณแก้ไขหรือเผยแพร่บทความ คุกกี้ที่เพิ่มเติมจะถูกบันทึกไว้ในเบราว์เซอร์ของคุณ คุกกี้นี้ไม่มีข้อมูลส่วนตัวรวมอยู่และชี้ไปที่ ID ของเรื่องบทความที่คุณเพิ่งจะแก้ไข ซึ่งจะหมดอายุใน 1 วัน

en: If you have a coupon code, please apply it below.
th: กรุณาระบุโค้ดส่วนลด

en: If you have an account on this site, or have left comments, you can request to receive an exported file of the personal data we hold about you, including any data you have provided to us. You can also request that we erase any personal data we hold about you. This does not include any data we are obliged to keep for administrative, legal, or security purposes.
th: หากคุณมีบัญชีบนเว็บนี้ หรือได้เคยแสดงความเห็นเอาไว้ คุณสามารถร้องขอไฟล์ส่งออกข้อมูลส่วนบุคคลที่เกี่ยวกับตัวคุณที่เราเก็บไว้ให้ส่งไปที่ทางคุณได้ รวมไปถึงข้อมูลใดๆ ที่คุณได้เคยให้ไว้กับเรา คุณสามารถที่จะร้องขอให้เราลบข้อมูลส่วนตัวเกี่ยวกับตัวคุณที่เราเก็บไว้ได้เช่นกัน แต่จะไม่รวมไปถึงข้อมูลใดๆ ที่เราจำเป็นจะต้องเก็บไว้สำหรับการจัดการ ข้อกฎหมาย หรือวัตถุประสงค์ในด้านมาตรการความปลอดภัย

en: If you have any entries on LiveJournal which are marked as private, they will be password-protected when they are imported so that only people who know the password can see them.
th: ถ้าคุณมีบทความใด ๆ บน LiveJournal ซึ่งถูกบันทึกว่าเป็นส่วนตัว  บทความเหล่านั้นจะเป็นเรื่องที่มีรหัสป้องกันเมื่อพวกมันถูกนำเข้ามาแล้ว  ดังนั้นเฉพาะคนที่รู้รหัสผ่านเท่านั้นถึงจะมองเห็นบทความพวกนั้นได้

en: If you have any questions, please <a href='%s'>contact support</a>
th: ถ้าคุณมีปัญหาใด ๆ กรุณา <a href='%s'>ติดต่อฝ่ายช่วยเหลือ</a>

en: If you have any questions, please contact support through the following link:
th: ถ้าคุณมีปัญหาใด ๆ กรุณาติดต่อฝ่ายช่วยเหลือผ่านลิงก์ต่อไปนี้ :

en: If you have not yet created any menus, <strong>click the &#8217;create a new menu&#8217; link</strong> to get started
th: ถ้าคุณยังไม่ได้สร้างเมนูใดเลย <strong>กดที่สร้างลิงก์เมนูใหม่</strong> เพื่อเริ่มสร้างเมนู

en: If you have posts or comments in another system, WordPress can import those into this site. To get started, choose a system to import from below:
th: ถ้าคุณมีเรื่องหรือความเห็นในระบบอื่น WordPress สามารถนำเข้าสิ่งเหล่านี้มายังเว็บนี้  เพื่อเริ่มการนำเข้า  โปรดเลือกระบบที่ต้องการนำเข้าจากรายชื่อด้านล่าง:

en: If you have shopped with us before, please enter your details below. If you are a new customer, please proceed to the Billing section.
th: หากคุณเคยซื้อสินค้ากับเรามาก่อน กรุณากรอกรายละเอียดในช่องด้านล่าง
    หากคุณเป็นลูกค้าใหม่ กรุณาดำเนินการในส่วนการจ่ายเงิน และ การจัดส่ง

en: If you leave a comment on our site you may opt-in to saving your name, email address and website in cookies. These are for your convenience so that you do not have to fill in your details again when you leave another comment. These cookies will last for one year.
th: ถ้าคุณแสดงความเห็นบนเว็บไซต์ของเรา คุณอาจจะเลือกเข้าสู่การบันทึกชื่อ อีเมลและเว็บไซต์ของคุณในคุกกี้ นี่จะเป็นการอำนวยความสะดวกสำหรับคุณโดยที่คุณไม่ต้องกรอกรายละเอียดเหล่านี้ซ้ำอีกครั้งในขณะที่คุณแสดงความเห็นอื่น คุกกี้นี้จะอยู่เป็นระยะเวลาหนึ่งปี

en: If you leave a comment, the comment and its metadata are retained indefinitely. This is so we can recognize and approve any follow-up comments automatically instead of holding them in a moderation queue.
th: ถ้าคุณแสดงความเห็น ความเห็นและข้อมูลภายในนั้นจะถูกเก็บไว้ตลอด นี่คือสิ่งที่เราสามารถจดจำและพิสูจน์ความเห็นที่ตามมาอย่างอัตโนมัติแทนที่จะต้องชะงักไว้ในคิวการจัดการ

en: If you like, you may enter custom structures for your product URLs here. For example, using <code>shop</code> would make your product links like <code>%sshop/sample-product/</code>. This setting affects product URLs only, not things such as product categories.
th: คุณสามารถปรับแต่งโครงสร้าง ​URL ของสินค้าได้ที่นี่ ยกตัวอย่างเช่น การใช้ <code>shop</code> จะทำให้ลิงก์สินค้าของคุณคือ <code>%sshop/sample-product/</code> การตั้งค่านี้จะส่งผลแค่ URL ของสินค้าเท่านั้น ไม่รวมถึงหมวดหมู่ของสินค้า

en: If you need to access the setup wizard again, please click on the button below.
th: ถ้าคุณต้องใช้งานการช่วยเหลือในการติดตั้งอีกครั้ง คลิกที่ปุ่มด้านล่าง

en: If you reached this screen by accident and meant to visit one of your own sites, here are some shortcuts to help you find your way.
th: ถ้าคุณมาถึงหน้านี้ด้วยเหตุบังเอิญ  และตั้งใจที่จะเข้าดูหนึ่งในเว็บไซต์ของคุณ  นี่คือทางลัดบางอย่างที่จะช่วยคุณค้นหาวิธีของคุณเอง

en: If you request a password reset, your IP address will be included in the reset email.
th: หากคุณร้องขอให้มีการล้างค่ารหัสผ่าน ที่อยู่ไอพีของคุณจะถูกรวมเข้าไปอยู่ในอีเมลล้างค่าด้วย

en: If you speak English, <a href="http://translate.wordpress.com/">you can help us translate WordPress into your language.</a>
th: ถ้าคณพูดอังกฤษได้, <a href="http://translate.wordpress.com/">คุณสามารถช่วยเรา เป็นภาษาคุณได้.</a>

en: If you suspect some data is missing, you can {{link}}initiate a sync manually{{/link}}.
th: ถ้าคุณสงสัยว่าข้อมูลบางส่วนหายไป คุณสามารถ{{link}}เริ่มต้นการซิงค์ด้วยตนเอง{{/link}}

en: If you upload images to the website, you should avoid uploading images with embedded location data (EXIF GPS) included. Visitors to the website can download and extract any location data from images on the website.
th: ถ้าคุณอัปโหลดรูปภาพขึ้นมายังเว็บไซต์ คุณควรจะหลีกเลี่ยงการอัปโหลดรูปภาพที่มีข้อมูลตำแหน่งที่ตั้งฝังมาด้วย (EXIF GPS) ผู้เยี่ยมชมเว็บไซต์สามารถดาวน์โหลดและดึงข้อมูลตำแหน่งที่ตั้งใด ๆ จากรูปภาพบนเว็บไซต์ได้

en: If you use the existing topic option, replies within both topics will be merged chronologically. The order of the merged replies is based on the time and date they were posted.
th: ถ้าคุณใช้ตัวเลือกกระทู้ที่มีอยู่  ข้อความตอบกลับภายในกระทู้ทั้งสองจะถูกรวมตามลำดับ  โดยลำดับของการรวมข้อความตอบกลับนั้นจะขึ้นอยู่กับวันและเวลาที่เขียนข้อความนั้น

en: If you use your site for commercial purposes and you engage in more complex collection or processing of personal data, you should note the following information in your privacy policy in addition to the information we have already discussed.
th: ถ้าหากคุณใช้เว็บของคุณสำหรับวัตถุประสงค์ทางการค้าและคุณเข้าร่วมในการเก็บหรือประมวลผลข้อมูลส่วนตัวที่ซับซ้อน คุณควรระบุถึงข้อมูลเหล่านั้นในนโยบายความเป็นส่วนตัวเพิ่มเติมจากข้อมูลที่เราได้พูดถึงไปแล้ว

en: If you visit our login page, we will set a temporary cookie to determine if your browser accepts cookies. This cookie contains no personal data and is discarded when you close your browser.
th: ถ้าคุณเยี่ยมชมหน้าเข้าสู่ระบบ เราจะตั้งคุกกี้ชั่วคราวเพื่อตรวจสอบว่าเบราว์เซอร์ยอมรับคุกกี้ได้ คุกกี้นี้ไม่มีข้อมูลส่วนตัวรวมอยู่ด้วยและถูกยกเลิกเมื่อคุณปิดเบราว์เซอร์ของคุณ

en: If you want to convert your categories to tags (or vice versa), use the <a href="%s">Categories and Tags Converter</a> available from the Import screen.
th: หากคุณต้องการแปลงหมวดหมู่ของคุณเป็นป้ายกำกับ (หรือทำสลับกัน) ให้ใช้ <a href="%s">ตัวแปลงหมวดหมู่และป้ายกำกับ</a> ที่อยู่บนหน้าจอนำเข้า

en: If you want to export a handy list of all the information on this page, you can use the button below to copy it to the clipboard. You can then paste it in a text file and save it to your device, or paste it in an email exchange with a support engineer or theme/plugin developer for example.
th: หากคุณต้องการส่งออกรายการข้อมูลที่มีประโยชน์ทั้งหมดในหน้านี้ คุณสามารถใช้ปุ่มด้านล่างเพื่อคัดลอกไปยังคลิปบอร์ด จากนั้นคุณสามารถวางไว้ในไฟล์ข้อความและบันทึกลงในเครื่องของคุณ หรือวางไว้ในอีเมลเพื่อติดต่อกับวิศวกรฝ่ายสนับสนุนหรือนักพัฒนาธีม/ปลั๊กอิน เป็นต้น

en: If you want to remove the widget but save its setting for possible future use, just drag it into the Inactive Widgets area. You can add them back anytime from there. This is especially helpful when you switch to a theme with fewer or different widget areas.
th: ถ้าคุณต้องการลบวิดเจ็ต แต่บันทึกการตั้งค่าของวิดเจ็ตเพื่อการกลับมาใช้งานอีกในอนาคต  ก็เพียงลากมันไปที่ส่วนวิดเจ็ตที่ไม่ได้ใช้งาน  คุณสามารถนำพวกมันกลับมาใช้งานเมื่อไหร่ก็ได้จากที่นั่น  ซึ่งจะเป็นประโยชน์มากถ้าคุณเปลี่ยนไปใช้ธีม ที่มีส่วนของวิดเจ็ตน้อยลง  หรือแตกต่างออกไป

en: If you wish to continue using your subscription after this time then you will need to update your payment details.
th: ถ้าคุณต้องการที่จะต่อสมาชิกของคุณหลังจากเวลานี้แล้ว คุณจะต้องอัปเดตข้อมูลการจ่ายเงินของคุณ

en: If you wish to keep this subscription, please update your card details or arrange another payment method.
th: ถ้าคุณไม่ต้องการยกเลิกสมาชิกของคุณ  กรุณาอัปเดตรายละเอียดบัตรของคุณหรือใช้วิธีชำระเงินแบบอื่น

en: If your main PayPal email differs from the PayPal email entered above, input your main receiver email for your PayPal account here. This is used to validate IPN requests.
th: ถ้าอีเมล PayPal หลักของคุณแตกต่างจาก อีเมล PayPal ด้านบน  ให้ใส่อีเมลหลักสำหรับบัญชี PayPal ของคุณที่นี่  เพื่อใช้ในการตรวจสอบการร้องขอ IPN

en: If your site does not display, please contact the owner of this network.
th: ถ้าเว็บของคุณไม่แสดง  กรุณาติดต่อเจ้าของเครือข่ายนี้

en: If your theme has more than one default header image, or you have uploaded more than one custom header image, you have the option of having WordPress display a randomly different image on each page of your site. Click the &#8220;Random&#8221; radio button next to the Uploaded Images or Default Images section to enable this feature.
th: ถ้าธีมของคุณมีรูปส่วนหัวเริ่มต้นมากกว่าหนึ่ง หรือคุณได้อัปโหลดรูปส่วนหัวกำหนดเองไปมากกว่าหนึ่งรูป คุณจะมีตัวเลือกของ WordPress ว่าจะให้สุ่มแสดงรูปที่แตกต่างกันในแต่ละหน้าเว็บของคุณ  โดยกดไปที่ปุ่ม &#8220;สุ่ม&#8221; ที่อยู่ด้านข้างของปุ่มอัปโหลดรูป หรือส่วนรูปเริ่มต้นเพื่อเปิดใช้คุณสมบัติพิเศษนี้

en: If your theme has multiple menus, giving them clear names will help you manage them.
th: ถ้าธีมที่คุณใช้งานมีเมนูจำนวนมาก การตั้งชื่อเมนูให้ชัดเจนจะช่วยให้คุณจัดการเมนูเหล่านั้นง่ายขึ้น

en: If your theme has widget areas, you can also add menus there. Visit the <a href="%s">Widgets panel</a> and add a &#8220;Navigation Menu widget&#8221; to display a menu in a sidebar or footer.
th: ถ้าธีมของคุณมีพื้นที่สำหรับวิดเจ็ต คุณสามารถเพิ่มเมนูไว้ที่นั่นได้ด้วย ไปที่ <a href="%s">แถบวิดเจ็ต</a> และกด &#8220;วิดเจ็ตเมนูแนะแนว&#8221; เพื่อแสดงเมนูที่แถบด้านข้าง หรือส่วนท้ายของเว็บ

en: If your website provides a service which includes automated decision making - for example, allowing customers to apply for credit, or aggregating their data into an advertising profile - you must note that this is taking place, and include information about how that information is used, what decisions are made with that aggregated data, and what rights users have over decisions made without human intervention.
th: ถ้าเว็บไซต์ของคุณให้บริการซึ่งรวมถึงการตัดสินใจอย่างอัตโนมัติ ตัวอย่างเช่น อนุญาตให้ลูกค้าสมัครเพื่อเครดิตหรือรวบรวมข้อมูลไปใช้เป็นโปรไฟล์การโฆษณา คุณต้องระบุว่ามีสิ่งนั้นเกิดขึ้น และรวมถึงข้อมูลเกี่ยวกับการใช้งานข้อมูลเหล่านั้น ถูกใช้งานและตัดสินใจอะไรกับข้อมูลที่ถูกรวบรวมนั้น และผู้ใช้มีสิทธิ์อะไรบ้างในการตัดสินใจนั้นโดยไม่มีการแทรกแซงโดยมนุษย์

en: If your website receives data about users from third parties, including advertisers, this information must be included within the section of your privacy policy dealing with third party data.
th: ถ้าเว็บไซต์ของคุณได้รับข้อมูลเกี่ยวกับผู้ใช้จากบุคคลที่สามรวมถึงผู้โฆษณา ข้อมูลนี้ต้องถูกรวมไว้ในหมวดของนโยบายส่วนตัวที่สัมพันธ์กับข้อมูลบุคคลที่สาม

en: Image
th: รูปภาพ

en: Image <span class="count">(%s)</span> | Images <span class="count">(%s)</span>
th[0]: รูปภาพ <span class="count">(%s)</span>

en: Image Address
th: ที่อยู่รูปภาพ

en: Image CSS Class
th: รูปภาพ CSS Class

en: Image Caption
th: คำอธิบายภาพ

en: Image Color:
th: สีของภาพ:

en: Image Crop Help
th: ความช่วยเหลือการตัดรูปภาพ

en: Image Editor Save Failed
th: การบันทึกแก้ไขรูปภาพล้มเหลว

en: Image File
th: ไฟล์รูปภาพ

en: Image ID.
th: ID รูป

en: Image Position
th: ตำแหน่งรูปภาพ

en: Image Processing Error
th: การจัดการรูปผิดพลาด

en: Image Repeat
th: ทำซ้ำรูปภาพ

en: Image Rotation
th: การหมุนรูป

en: Image Size
th: ขนาดรูปภาพ

en: Image Size:
th: ขนาดของภาพ:

en: Image Title
th: หัวข้อภาพ

en: Image Title Attribute
th: แอตทริบิวต์ชื่อรูปภาพ

en: Image URL
th: URL ของรูปภาพ

en: Image URL.
th: URL ของรูปภาพ

en: Image Upload Error
th: การอัปโหลดรูปผิดพลาด

en: Image Widget
th: วิดเจ็ตภาพ

en: Image Widget (%d) | Image Widget (%d)
th[0]: วิดเจ็ตภาพ (%d)

en: Image alternative text.
th: คำอธิบายรูปภาพเพิ่มเติม

en: Image caption text
th: ข้อความบรรยายภาพ

en: Image could not be processed.
th: รูปภาพไม่สามารถทำงานได้

en: Image could not be processed. Please go back and try again.
th: รูปดังกล่าวไม่สามารถใช้งานได้ โปรดย้อนกลับไปและลองใหม่อีกครั้ง

en: Image crop area preview. Requires mouse interaction.
th: พื้นที่ดูก่อนรูปที่ตัด ต้องใช้เม้าส์เพื่อทำงานร่วมกัน

en: Image crop failed.
th: การตัดรูปภาพล้มเหลว

en: Image data does not exist. Please re-upload the image.
th: ไม่มีข้อมูลภาพ  โปรดลองโหลดรูปใหม่อีกครั้ง

en: Image data.
th: ข้อมูลรูปภาพ

en: Image default align
th: ค่าเริ่มต้นการจัดตำแหน่งรูปภาพ

en: Image default link type
th: ชนิดของลิงก์รูปภาพเริ่มต้น

en: Image default size
th: ขนาดรูปภาพเริ่มต้น

en: Image description
th: คำอธิบายรูปภาพ

en: Image details
th: รายละเอียดรูปภาพ

en: Image edit.
th: แก้ไขรูปภาพ

en: Image flip failed.
th: การพลิกกลับรูปภาพล้มเหลว

en: Image metadata is inconsistent.
th: metadata รูปภาพไม่สอดคล้องกัน

en: Image name.
th: ชื่อรูป

en: Image position. 0 means that the image is featured.
th: ตำแหน่งรูปภาพ, 0 หมายความว่าเป็นรูปประจำสินค้า

en: Image resize failed.
th: การย่อขนาดรูปภาพล้มเหลว

en: Image restored successfully.
th: รูปภาพถูกกู้คืนแล้ว

en: Image rotate failed.
th: การหมุนรูปภาพล้มเหลว

en: Image saved
th: บันทึกรูปภาพแล้ว

en: Image size
th: ขนาดรูปภาพ

en: Image size in pixels
th: ขนาดของรูปภาพในหน่วยพิกเซล

en: Image size presets
th: ขนาดรูปภาพที่กำหนดไว้

en: Image size used for products in the catalog.
th: ขนาดของรูปภาพ ใช้สำหรับสินค้าในแค็ตตาล็อก

en: Image size used for the main image on single product pages. These images will remain uncropped.
th: ขนาดรูปภาพจะถูกใช้สำหรับรูปภาพหลักบนหน้าสินค้า รูปภาพเหล่านี้จะไม่ถูก crop

en: Image sizes
th: ขนาดรูปภาพ

en: Image toolbar (when an image is selected)
th: แถบเครื่องมือรูปภาพ (เมื่อรูปภาพถูกเลือก)

en: Image uploaded.
th: รูปภาพอัปโหลดแล้ว

en: Image url
th: url ของภาพ

en: Image, Date, & Title
th: รูปภาพ, วันที่, และหัวข้อ

en: ImageMagick supported file formats
th: รูปแบบไฟล์ที่สนับสนุน ImageMagick

en: ImageMagick version number
th: หมายเลขรุ่น ImageMagick

en: ImageMagick version string
th: สตริงของรุ่น ImageMagick

en: Images
th: ไฟล์รูปภาพ

en: Images of exactly <strong>%1$d &times; %2$d pixels</strong> will be used as-is.
th: ขนาดรูปภาพ <strong>%1$d เท่า %2$d pixels</strong> จะถูกนำมาใช้ตอนนี้

en: Images should be at least %s tall.
th: รูปภาพต้องมีความสูงอย่างน้อย %s

en: Images should be at least %s wide.
th: รูปภาพต้องมีความกว้างอย่างน้อย %s

en: Images will be cropped into a square
th: รูปภาพจะถูก crop เป็นรูปสี่เหลี่ยม

en: Images will be cropped to a custom aspect ratio
th: รูปภาพจะถูก crop โดยใช้ custom aspect ratio

en: Images will display using the aspect ratio in which they were uploaded
th: รูปภาพจะถูกแสดงโดยใช้ aspect ratio ที่ได้ทำการอัปโหลดมา

en: Imagick Resource Limits
th: ทรัพยากร Imagick จำกัด

en: Imagick version
th: Imagick รุ่น

en: Immediately
th: โดยทันที

en: Import
th: นำเข้า

en: Import / Export
th: นำเข้า / ส่งออกข้อมูล

en: Import <strong>posts, pages, comments, custom fields, categories, and tags</strong> from a WordPress export file.
th: นำเข้า <strong>เรื่อง หน้า ความเห็น ช่องปรับแต่ง หมวดหมู่ และป้ายกำกับ</strong> จากไฟล์นำออกเวิร์ดเพรส

en: Import <strong>products</strong> to your store via a csv file.
th: นำเข้า <strong>สินค้า</strong> เข้าสู่ร้านของคุณด้วยไฟล์ csv

en: Import <strong>tax rates</strong> to your store via a csv file.
th: นำเข้า <strong>อัตราภาษี</strong> เข้าสู่ร้านของคุณด้วยไฟล์ csv

en: Import Attachments
th: นำเข้าไฟล์แนบ

en: Import Blogger
th: นำเข้า Blogger

en: Import Blogroll
th: นำเข้า Blogroll

en: Import CSV
th: นำเข้าไฟล์ CSV

en: Import LiveJournal
th: นำเข้า LiveJournal

en: Import Movable Type or TypePad
th: นำเข้า Movable Type หรือ TypePad

en: Import OPML File
th: นำออกไฟล์ OPML

en: Import Products
th: นำเข้าสินค้า

en: Import RSS
th: นำเข้า RSS

en: Import Tumblr
th: นำเข้า Tumblr

en: Import WordPress
th: นำเข้า เวิร์ดเพรส

en: Import as meta data
th: นำเข้าโดยใช้ meta data

en: Import author:
th: นำเข้าชื่อผู้เขียน:

en: Import complete - imported %s tax rates.
th: การนำเข้าสำเร็จ - นำเข้าแล้วโดยอัตราภาษี %s

en: Import complete!
th: นำเข้าสำเร็จ

en: Import links in OPML format.
th: นำเข้าลิงก์ในรูปแบบ OPML

en: Import posts &amp; media from Tumblr using their API.
th: นำเข้าเรื่องและไฟล์สื่อจาก Tumblr โดยใช้ API ของพวกมัน

en: Import posts and comments from a Movable Type or TypePad blog.
th: นำเข้าเรื่องและความเห็นจาก Movable Type หรือบล็อก TypePad

en: Import posts from LiveJournal using their API.
th: นำเข้าเรื่องจาก LiveJournal โดยใช้ API ของพวกมัน

en: Import posts from a Tumblr blog.
th: นำเข้าเรื่องจากบล็อกTumblr

en: Import posts from an RSS feed.
th: นำเข้าเรื่องจาก RSS feed

en: Import posts, comments, and users from a Blogger blog.
th: นำเข้าเรื่อง ความเห็นและผู้ใช้จากบล็อก  Blogger

en: Import posts, pages, comments, custom fields, categories, and tags from a WordPress export file.
th: นำเข้าเรื่อง หน้า ความเห็น ช่องกำหนดเอง หมวดหมู่ และป้ายกำกับ จากไฟล์ส่งออกของ WordPress

en: Import products
th: นำเข้าสินค้า

en: Import products from a CSV file
th: นำเข้าสินค้าจากไฟล์ CSV

en: Import tax rates
th: นำเข้าอัตราภาษี

en: Import the next batch
th: นำเข้าชุดต่อไป

en: Import this blog
th: นำเข้าบล็อกนี้

en: Import your blogroll from another system
th: นำเข้า blogroll ของคุณจากระบบอื่น

en: Important:
th: สำคัญ:

en: Imported comment batch %d of <strong>approximately</strong> %d
th: นำเข้าชุดความเห็น %d ของ <strong>ประมาณ</strong> %d

en: Imported post <strong>%s</strong>...
th: นำเข้าเรื่อง <strong>%s</strong>แล้ว...

en: Imported post batch %d of <strong>approximately</strong> %d
th: นำเข้าชุดเรื่อง %d ของ <strong>ประมาณ</strong> %d

en: Importing
th: กำลังนำเข้า

en: Importing Posts
th: การนำเข้าเรื่อง

en: Importing post <em>%s</em>...
th: กำลังนำเข้าเรื่อง <em>%s</em>...

en: Importing post...
th: กำลังนำเข้าเรื่อง...

en: Importing...
th: กำลังนำเข้า...

en: In %1$s, use the %2$s method, not the %3$s function. See %4$s.
th: ใน %1$s, ให้ใช้วิธี %2$s ไม่ใช่คำสั่ง %3$s โปรดดู %4$s

en: In 2014, our default theme lets you create a responsive magazine website with a sleek, modern design. Feature your favorite homepage content in either a grid or a slider. Use the three widget areas to customize your website, and change your content's layout with a full-width page template and a contributor page to show off your authors. Creating a magazine website with WordPress has never been easier.
th: ในปี 2014 ธีมค่าเริ่มต้นของเราอนุญาตให้คุณสร้างเว็บในรูปแบบแมกกาซีนที่ตอบสนองกับผู้ใช้ มีการออกแบบที่ทันสมัย  แสดงบทความเด่นในรูปแบบตารางหรือตัวเลื่อน  ใช้ 3 พื้นที่วิดเจ็ตเพื่อปรับแต่งเว็บไซต์ของคุณ  และเปลี่ยนรูปแบบบทความของคุณด้วยรูปหน้าขนาดกว้างแบบเต็ม และหน้าผู้อุทิศตัวที่จะแสดงผู้เขียนของคุณ  การสร้างเว็บแมกกาซีนด้วยเวิร์ดเพรสจะกลายเป็นเรื่องง่ายกว่าที่เคย

en: In Progress
th: กำลังดำเนินการ

en: In a few words, explain what this site is about.
th: ใช้คำเพียงไม่กี่คำ ให้อธิบายว่าเว็บนี้เกี่ยวข้องกับอะไร

en: In a few words, explain what your blog is about.
th: ในคำสั้น ๆ ไม่กี่คำ ให้อธิบายว่าบล็อกของคุณเป็นเรื่องเกี่ยวกับอะไร

en: In addition to listing what personal data you collect, you need to note why you collect it. These explanations must note either the legal basis for your data collection and retention or the active consent the user has given.
th: เพิ่มเติมสำหรับรายการข้อมูลส่วนตัวที่คุณเก็บ คุณจำเป็นต้องระบุเหตุผลการเก็บรวบรวม คำอธิบายเหล่านี้ต้องระบุข้อกฎหมายประกอบสำหรับการเก็บข้อมูลและการเก็บรักษา หรือการอนุญาตให้ใช้งานที่ผู้ใช้มอบให้

en: In case you haven&#8217;t done it already, you can import the posts from your other blogs:
th: ในกรณีที่คุณไม่สามารถทำมันได้สำเร็จ คุณสามารถนำเข้าเรื่องจากบล็อกอื่นของคุณ

en: In quoting others, we cite ourselves.
th: เพื่ออ้างอิงที่อื่นๆ เราอ้างถึงตัวเราเอง

en: In reply to %s.
th: เป็นการตอบกลับจาก %s

en: In reply to:
th: ในการตอบไปยัง:

en: In reply to: %s
th: เป็นการตอบกลับจาก: %s

en: In response to
th: เป็นการตอบต่อ

en: In response to: %s
th: เป็นการตอบต่อ: %s

en: In stock
th: มีสินค้า

en: In stock?
th: มีสินค้าในคลังสินค้า?

en: In the <strong>Author</strong> column, in addition to the author&#8217;s name, email address, and site URL, the commenter&#8217;s IP address is shown. Clicking on this link will show you all the comments made from this IP address.
th: ในคอลัมน์ <strong>ผู้เขียน</strong> นอกจากชื่อผู้เขียน อีเมล และ URL เว็บ  IP address ของผู้ให้ความเห็นจะแสดงด้วย  กดที่ลิงก์นี้จะแสดงความเห็นทั้งหมดจาก IP address นี้ให้คุณดู

en: In the <strong>Comment</strong> column, hovering over any comment gives you options to approve, reply (and approve), quick edit, edit, spam mark, or trash that comment.
th: ในคอลัมน์ <strong>ความเห็น</strong> ลากเม้าส์ไปเหนือความเห็น จะมีตัวเลือกให้คุณ อนุมัติ, ตอบกลับ(และอนุมัติ), แก้ไขอย่างเร็ว, แก้ไข, บันทึกเป็นสแปม หรือส่งความเห็นไปถังขยะ

en: In the <strong>In response to</strong> column, there are three elements. The text is the name of the post that inspired the comment, and links to the post editor for that entry. The View Post link leads to that post on your live site. The small bubble with the number in it shows the number of approved comments that post has received. If there are pending comments, a red notification circle with the number of pending comments is displayed. Clicking the notification circle will filter the comments screen to show only pending comments on that post.
th: ในคอลัมน์ <strong>เป็นการตอบต่อ</strong> จะมีด้วยกันอยู่สามส่วน ส่วนของข้อความจะเป็นชื่อของเรื่องที่ทำให้เกิดความเห็นโดยจะลิงก์ไปที่ตัวแก้ไขเรื่องของเรื่องดังกล่าว ส่วนลิงก์ดูเรื่องจะนำไปยังเรื่องที่อยู่บนเว็บจริงของคุณ ส่วนลูกโป่งเล็กๆ ที่มีตัวเลขข้างในจะแสดงจำนวนความเห็นที่ได้รับการอนุมัติแล้วของเรื่องดังกล่าว ถ้ามีความเห็นรอตรวจสอบอยู่ จะมีวงกลมเตือนสีแดงพร้อมด้วยตัวเลขแสดงจำนวนความเห็นที่รอตรวจสอบ การกดไปที่วงกลมเตือนนั้นจะเป็นการกรองหน้าจอความเห็นให้แสดงเฉพาะความเห็นที่รอตรวจสอบของเรื่องดังกล่าว

en: In the <strong>Submitted on</strong> column, the date and time the comment was left on your site appears. Clicking on the date/time link will take you to that comment on your live site.
th: ในคอลัมน์ <strong>ส่งมาเมื่อ</strong> จะแสดงวันและเวลาที่ความเห็นนั้นถูกลงไว้ในเว็บของคุณ การกดไปที่ลิงก์วัน/เวลา จะพาคุณไปยังความเห็นดังกล่าวที่อยู่บนเว็บจริงของคุณ

en: In the Header Text section of this page, you can choose whether to display this text or hide it. You can also choose a color for the text by clicking the Select Color button and either typing in a legitimate HTML hex value, e.g. &#8220;#ff0000&#8221; for red, or by choosing a color using the color picker.
th: ในส่วนข้อความส่วนหัวของหน้านี้  คุณสามารถเลือกได้ว่าจะแสดงข้อความนี้หรือซ่อนมัน  คุณยังสามารถเลือกสีโดยการกดปุ่มเลือกสีและการพิมพ์ค่า HTML hex value ที่ใช้งานได้ ตัวอย่างเช่น &#8220;#ff0000&#8221; สำหรับสีแดง หรือโดยเลือกสีโดยใช้ตัวเลือกสี

en: In the WordPress editor, each paragraph, image, or video is presented as a distinct “block” of content.
th: ในตัวแก้ไข WordPress แต่ละย่อหน้า รูปภาพหรือวิดีโอ จะถูกนำเสนอแยกออกเป็น "บล็อก" ของเนื้อหา

en: In the editing area, the Tab key enters a tab character.
th: เมื่ออยู่ในพื้นที่การแก้ไข การกดแป้น Tab ก็คือการป้อนตัวอักขระแท็บ

en: In this case, WordPress caught an error with one of your plugins, %s.
th: WordPress ตรวจพบความผิดปรกติในปลั๊กอิน %s ของท่าน

en: In this case, WordPress caught an error with your theme, %s.
th: WordPress ตรวจพบความผิดปรกติในธีม %s ของท่าน

en: In this section you should explain how long you retain personal data collected or processed by the website. While it is your responsibility to come up with the schedule of how long you keep each dataset for and why you keep it, that information does need to be listed here. For example, you may want to say that you keep contact form entries for six months, analytics records for a year, and customer purchase records for ten years.
th: ในหมวดนี้ คุณควรอธิบายถึงระยะเวลาที่เก็บและประมวลผลข้อมูลส่วนตัวโดยเว็บไซต์ ในขณะที่ความรับผิดชอบของคุณที่ตามมากับการจัดการเวลาในการเก็บแต่ละชุดข้อมูลและเหตุผลในการเก็บรักษา ข้อมูลนั้นไม่จำเป็นต้องแสดงในที่นี้ ยกตัวอย่างเช่น คุณอาจจะต้องการบอกว่าคุณจะเก็บข้อมูลแบบฟอร์มติดต่อเป็นเวลาหกเดือน ข้อมูลสำหรับการวิเคราะห์เป็นเวลาหนึ่งปี และข้อมูลการสั่งซื้อของลูกค้าเป็นเวลาสิบปี เป็นต้น

en: In this section you should explain what measures you have taken to protect your users&#8217; data. This could include technical measures such as encryption; security measures such as two factor authentication; and measures such as staff training in data protection. If you have carried out a Privacy Impact Assessment, you can mention it here too.
th: ในหมวดนี้ คุณควรจะอธิบายว่ามีการมาตรการอะไรบ้างที่เกิดขึ้นเพื่อป้องกันข้อมูลของผู้ใช้ของคุณ อาจจะรวมถึงมาตรการทางเทคนิคเช่น การเข้ารหัส มาตรการความปลอดภัย เช่น การยืนยันตัวตนสองชั้น และมาตรการเช่นการอบรมเจ้าหน้าที่ในการปกป้องข้อมูล หากคุณมีการใช้งานการประเมินผลกระทบเกี่ยวกับความเป็นส่วนตัว คุณสามารถกล่าวถึงไว้ ณ ที่นี่ได้ด้วย

en: In this section you should explain what procedures you have in place to deal with data breaches, either potential or real, such as internal reporting systems, contact mechanisms, or bug bounties.
th: ในหมวดนี้ คุณควรจะอธิบายขั้นตอนอะไรบ้างที่คุณมีสำหรับจัดการกับการรั่วไหลของข้อมูล ทั้งจริงและอาจเกิดขึ้นได้ เช่นระบบการรายงานภายใน กลไกการติดต่อ หรือการให้รางวัลเมื่อพบเจอข้อบกพร่อง

en: In this section you should explain what rights your users have over their data and how they can invoke those rights.
th: ในหมวดนี้ คุณควรอธิบายสิทธิ์อะไรบ้างที่ผู้ใช้ของคุณมีอยู่บนข้อมูลของพวกเขา และพวกเขาสามารถเรียกร้องสิทธิ์เหล่านั้นได้อย่างไร

en: In this section you should list all transfers of your site data outside the European Union and describe the means by which that data is safeguarded to European data protection standards. This could include your web hosting, cloud storage, or other third party services.
th: ในหมวดนี้ คุณควรจะแสดงรายการการโอนถ่ายข้อมูลเว็บคุณนอกสหภาพยุโรปและอธิบายถึงช่องทางที่ข้อมูลนั้นได้รับความคุ้มครองตามมาตรฐานการปกป้องข้อมูลยุโรป อาจจะรวมถึงเว็บโฮสติ้งของคุณ การจัดเก็บแบบคลาวด์ หรือบริการต่าง ๆ โดยบุคคลที่สาม

en: In this section you should name and list all third party providers with whom you share site data, including partners, cloud-based services, payment processors, and third party service providers, and note what data you share with them and why. Link to their own privacy policies if possible.
th: ในหมวดนี้ คุณควรจะแสดงรายชื่อผู้ให้บริการที่เป็นบุคคลที่สามทั้งหมดที่คุณแชร์ข้อมูลเว็บไซต์ด้วย รวมถึงพันธมิตร บริการบนคลาวด์ การประมวดผลการชำระเงิน และผู้ให้บริการบุคคลที่สาม และระบุถึงข้อมูลอะไรบ้างและเหตุผลที่คุณแชร์ให้กับพวกเขาเหล่านั้น ลิงก์ไปยังนโยบายความเป็นส่วนตัวของพวกเขาด้วยถ้าเป็นไปได้

en: In this section you should note what personal data you collect from users and site visitors. This may include personal data, such as name, email address, personal account preferences; transactional data, such as purchase information; and technical data, such as information about cookies.
th: ในส่วนนี้ คุณควรระบุว่าข้อมูลส่วนตัวอะไรบ้างที่คุณเก็บจากผู้ใช้และผู้เยี่ยมชมเว็บ อาจจะมีข้อมูลส่วนตัวเช่น ชื่อ อีเมล การตั้งค่าบัญชี ข้อมูลธุรกรรมเช่นข้อมูลการสั่งซื้อ และข้อมูลทางเทคนิคเช่นข้อมูลเกี่ยวกับคุกกี้

en: In this section you should note your site URL, as well as the name of the company, organization, or individual behind it, and some accurate contact information.
th: ในส่วนนี้ คุณควรระบุ URL เว็บของคุณ เช่นเดียวกับชื่อของบริษัท องค์กร หรือบุคคลที่อยู่เบื้องหลัง และข้อมูลที่ติดต่อได้

en: In this section you should provide a contact method for privacy-specific concerns. If you are required to have a Data Protection Officer, list their name and full contact details here as well.
th: ในหมวดนี้ คุณควรจะให้วิธีการติดต่อสำหรับข้อกังวลที่เกี่ยวกับความเป็นส่วนตัวโดยเฉพาะ ถ้าคุณจำเป็นจะต้องมีเจ้าหน้าที่ปกป้องข้อมูล ให้ใส่รายชื่อและรายละเอียดสำหรับติดต่อไว้ด้วย

en: In this subsection you should list the cookies your website uses, including those set by your plugins, social media, and analytics. We have provided the cookies which WordPress installs by default.
th: ในหมวดย่อยนี้ คุณควรแสดงรายการคุกกี้ที่เว็บไซต์ใช้งาน รวมถึงที่ตั้งโดยปลั๊กอิน สื่อสังคมและการวิเคราะห์ของคุณ เรามีการสร้างคุกกี้ซึ่งเป็นค่าเริ่มต้นในการติดตั้ง WordPress

en: In this subsection you should list which third party payment processors you’re using to take payments on your store since these may handle customer data. We’ve included PayPal as an example, but you should remove this if you’re not using PayPal.
th: ในส่วนย่อยนี้คุณควรตั้งค่าตัวประมวลผลการชำระเงินของบุคคลที่สามที่คุณใช้ในการชำระเงินที่ร้านของคุณ เนื่องจากอาจใช้ข้อมูลลูกค้าได้ เราได้รวม PayPal ไว้เป็นตัวอย่างแล้ว แต่คุณควรนำออกหากคุณไม่ได้ใช้ PayPal

en: In this subsection you should note what analytics package you use, how users can opt out of analytics tracking, and a link to your analytics provider&#8217;s privacy policy, if any.
th: ในส่วนย่อยนี้ คุณควรระบุแพคเกจการวิเคราะห์ที่คุณใช้ ผู้ใช้ต้องทำอย่างไรเพื่อที่จะเลือกออกจากการติดตามเพื่อวิเคราะห์ และลิงก์ไปยังนโยบายความเป็นส่วนตัวของผู้ให้บริการวิเคราะห์ ถ้ามี

en: In this subsection you should note what information is captured through comments. We have noted the data which WordPress collects by default.
th: ในส่วนย่อยนี้ คุณควรระบุว่าจะมีข้อมูลอะไรบ้างที่ถูกเก็บไว้จากความเห็นต่างๆ เราได้ระบุแล้วว่ามีข้อมูลอะไรบ้างที่ WordPress จะเก็บไว้ในเบื้องต้น

en: In this subsection you should note what information may be disclosed by users who can upload media files. All uploaded files are usually publicly accessible.
th: ในส่วนย่อยนี้ คุณควรระบุว่ามีข้อมูลอะไรบ้างที่จะถูกเปิดเผยโดยผู้ใช้ซึ่งสามารถอัปโหลดไฟล์สื่อ ไฟล์สื่อที่ถูกอัปโหลดทั้งหมดส่วนใหญ่สามารถเข้าถึงได้อย่างเปิดเผย

en: In total <strong>%1$s words</strong> were written. That's almost %2$s times larger than the entire Encyclopedia Britannica, which has about 40 million words!
th: โดยรวมแล้ว <strong>%1$s คำ</strong> ถูกเขียนขึ้น  ซึ่งเกือบเป็น %2$s เท่าของสารานุกรมภาษาอังกฤษ  ซึ่งมีคำมากถึง 40 ล้านคำ

en: In total <strong>%1$s words</strong> were written. That's more than %2$s times larger than the entire Encyclopedia Britannica, which has about 40 million words!
th: โดยรวมแล้ว <strong>%1$s คำ</strong> ถูกเขียนขึ้น  ซึ่งมากเป็น %2$s เท่าของสารานุกรมภาษาอังกฤษ  ซึ่งมีคำมากถึง 40 ล้านคำ

en: In total <strong>%s words</strong> were written.
th: โดยรวมแล้ว <strong>%s คำ</strong> ถูกเขียนขึ้น

en: In-Progress <span class="count">(%s)</span> | In-Progress <span class="count">(%s)</span>
th[0]: กำลังดำเนินการ <span class="count">(%s)</span>

en: Inactive
th: ไม่เปิดใช้

en: Inactive Plugins
th: ปลั๊กอินที่ไม่ได้ใช้งาน

en: Inactive Sidebar (not used)
th: แถบด้านข้างที่ไม่ได้เปิดใช้งาน (ไม่ได้ถูกใช้)

en: Inactive Themes
th: ธีมไม่ได้ใช้งาน

en: Inactive Widgets
th: วิดเจ็ตไม่ได้ใช้งาน

en: Inactive plugins are tempting targets for attackers. If you are not going to use a plugin, you should consider removing it.
th: ปลั๊กอินที่ไม่ได้ใช้งานอาจเป็นเป้าหมายของผู้โจมตี ถ้าไม่ต้องการใช้ปลั๊กอินนั้นแล้ว คุณควรพิจารณาลบมันออก

en: Inactive widgets
th: วิดเจ็ตที่ไม่ได้เปิดใช้งาน

en: Inbox
th: กล่องจดหมาย

en: Inches
th: นิ้ว

en: Inches (in)
th: นิ้ว (in)

en: Include
th: นับรวม

en: Include this CSS in the Mobile Theme
th: รวม CSS นี้ใน Theme มือถือ

en: Including tax
th: รวมภาษี

en: Incompatible Archive.
th: ไฟล์เก่าเก็บเข้ากันไม่ได้

en: Incorrect post password.
th: รหัสเรื่องไม่ถูกต้อง

en: Incorrect username or password.
th: ชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: Increase indent
th: เพิ่มย่อหน้า

en: Increase regular prices (fixed amount or percentage)
th: ขึ้นราคาปกติของสินค้า (แบบเป็นจำนวนเต็มหรือเปอร์เซ็น)

en: Increase sale prices (fixed amount or percentage)
th: ขึ้นราคาลดราคาของสินค้า (แบบเป็นจำนวนเต็มหรือเปอร์เซ็น)

en: Increasing memory allocated to PHP
th: การเพิ่มหน่วยความจำที่ถูกจองไว้ให้กับ PHP

en: Indent list item
th: ย่อหน้ารายการเข้าด้านใน

en: Indian rupee
th: Indian Rupee

en: Indicates the order that will appear in queries.
th: กำหนดคำสั่งซื้อที่จะปรากฏใน queries

[ctx: Indicates this palette comes from WordPress.]
en: Default
th: ค่ามาตรฐาน

[ctx: Indicates this palette comes from the theme.]
en: Custom
th: ปรับแต่ง

[ctx: Indicates this palette comes from the theme.]
en: Theme
th: ธีม

[ctx: Indicates this palette is created by the user.]
en: Custom
th: ปรับแต่ง

en: Individual posts may override these settings. Changes here will only be applied to new posts.
th: เรื่องแต่ละเรื่องอาจจะเขียนทับการตั้งค่าเหล่านี้ การเปลี่ยนแปลงที่นี่จะมีผลกับเรื่องใหม่เท่านั้น

en: Individual use only
th: ใช้ได้เพียงคูปองเดียวเท่านั้น

en: Indonesian
th: ภาษาอินโดนีเซีย

en: Indonesian rupiah
th: Indonesia Rupiah

en: Industry regulatory disclosure requirements
th: ความต้องการการเปิดเผยซึ่งควบคุมบังคับในอุตสาหกรรม

en: Inexistent terms.
th: เงื่อนไขที่ไม่มีอยู่จริง

en: Info
th: รายละเอียด

en: Information about the web server that is currently hosting your site.
th: ข้อมูลเซิร์ฟเวอร์ของเว็บไซต์นี้

en: Inherit query from template
th: สืบทอด query จากเทมเพลต

en: Inline code
th: โค้ดในบรรทัด

en: Inline image
th: รูปภาพแบบในบรรทัด

en: Inline toolbar (when an image, link or preview is selected)
th: แถบเครื่องมือภายใน (เมื่อเลือกรูป ลิงก์หรือการดูก่อน)

en: Inner Mongolia / 內蒙古
th: มองโกเลียใน / 內蒙古

en: Insert
th: เพิ่ม

en: Insert Image
th: ใส่รูปภาพ

en: Insert More Tag
th: เพิ่มป้ายกำกับอีก

en: Insert Page Break tag
th: ใส่ตัวแบ่งหน้าป้ายกำกับ

en: Insert Read More tag
th: เพิ่มป้ายกำกับอ่านเพิ่มเติม

en: Insert a new block after the selected block(s).
th: แทรกบล็อกใหม่ถัดจากบล็อกที่เลือก

en: Insert a new block before the selected block(s).
th: แทรกบล็อกใหม่ก่อนหน้าบล็อกที่เลือก

en: Insert a table for sharing data.
th: เพิ่มตารางสำหรับการแชร์ข้อมูล

en: Insert an image from another web site
th: ใส่รูปจากเว็บอื่น

en: Insert audio playlist
th: เพิ่มรายชื่อเล่นไฟล์เสียง

en: Insert column after
th: ใส่คอลัมน์ด้านหลัง

en: Insert column before
th: ใส่คอลัมน์ก่อนหน้า

en: Insert date/time
th: ใส่ วัน/เวลา

en: Insert file URL
th: แทรก URL ของไฟล์

en: Insert from URL
th: ใส่ไฟล์จาก URL

en: Insert gallery
th: ใส่คลังรูป

en: Insert image
th: ใส่รูป

en: Insert into Post
th: ใส่เข้าในเรื่อง

en: Insert into page
th: ใส่ลงในหน้า

en: Insert into post
th: ใส่ไฟล์ลงในเรื่อง

en: Insert into product
th: แทรกในสินค้า

en: Insert link
th: ใส่ลิงก์

en: Insert media from another website
th: ใส่ไฟล์สื่อจากเว็บอื่น

en: Insert row
th: เพิ่มแถว

en: Insert row after
th: เพิ่มแถวต่อท้าย

en: Insert row before
th: เพิ่มแถวก่อนหน้า

en: Insert table
th: เพิ่มตาราง

en: Insert video
th: ใส่วีดีโอ

en: Insert video playlist
th: เพิ่มรายชื่อเล่นไฟล์วีดีโอ

en: Insert/edit code sample
th: แทรกหรือแก้ไขตัวอย่างโค้ด

en: Insert/edit image
th: เพิ่ม/แก้ไขรูป

en: Insert/edit link
th: เพิ่ม/แก้ไขลิงก์

en: Insert/edit media
th: แทรกหรือแก้ไขสื่อ

en: Inserted %1$d links into category %2$s. All done! Go <a href="%3$s">manage those links</a>.
th: ใส่ลิงก์ %1$d เข้าไปในหมวดหมู่ %2$s แล้ว  ทั้งหมดเรียบร้อย ไปที่ <a href="%3$s">จัดการลิงก์เหล่านั้น</a>

en: Inserted <strong>%s</strong>
th: ใส่ <strong>%s</strong> แล้ว

en: Inserted text
th: ใส่ข้อความแล้ว

en: Inserter
th: ตัวแทรก

en: Inserting Media
th: ใส่ไฟล์สื่อ

en: Install
th: ติดตั้ง

en: Install %s now
th: ติดตั้ง %s ตอนนี้

en: Install &amp; Preview
th: ติดตั้ง &amp; ดูตัวอย่าง

en: Install Jetpack
th: ติดตั้ง Jetpack

en: Install Now
th: ติดตั้งตอนนี้

en: Install Parent Theme
th: ติดตั้งธีมหลัก

en: Install Plugins
th: ติดตั้งปลั๊กอิน

en: Install Press This
th: ติดตั้ง Press This

en: Install Themes
th: ติดตั้งธีม

en: Install and preview theme: %s
th: ติดตั้งและดูตัวอย่างธีม: %s

en: Install plugins
th: ติดตั้งปลั๊กอิน

en: Install the latest version of WordPress
th: ติดตั้ง WordPress รุ่นล่าสุด

en: Installation Required
th: ต้องการการติดตั้ง

en: Installation failed.
th: การติดตั้งล้มเหลว

en: Installed
th: ติดตั้งแล้ว

en: Installed Extensions without a Subscription
th: ติดตั้งส่วนขยายโดยไม่รับข่าวสารเรียบร้อยแล้ว

en: Installed Fonts
th: แบบอักษรที่ติดตั้งแล้ว

en: Installed Plugins
th: ปลั๊กอินที่ติดตั้งแล้ว

en: Installed themes
th: ติดตั้งธีมแล้ว

en: Installing…
th: กำลังติดตั้ง...

en: Instance settings of the widget, if supported.
th: ตั้งค่า Instance ของวิดเจ็ต ถ้ารองรับ

en: Instructions
th: ขั้นตอน

en: Instructions that will be added to the thank you page and emails.
th: ขั้นตอนการชำระเงินจะถูกเพิ่มลงในหน้าขอบคุณและอีเมล

en: Instructions that will be added to the thank you page.
th: ขั้นตอนที่จะถูกเพิ่มลงในหน้าขอบคุณ

en: Insufficient arguments passed to this XML-RPC method.
th: ตัวแปรถูกส่งมาไม่เพียงพอสำหรับวิธี XML-RPC นี้

en: Insufficient privileges to export products.
th: สิทธิ์ไม่เพียงพอสำหรับการส่งออกสินค้า

en: Insufficient privileges to import products.
th: สิทธิ์ไม่เพียงพอสำหรับการนำเข้าสินค้า

en: Integration
th: การเชื่อมรวม

en: Interests
th: ความสนใจ

en: Internal search handler error.
th: ตัวปฏิบัติการค้นหาภายในผิดพลาด

en: International flat rate (legacy)
th: ค่าส่งทั่วโลก (Legacy)

en: Internet Explorer does not give you the best WordPress experience. Switch to Microsoft Edge, or another more modern browser to get the most from your site.
th: อินเตอร์เน็ตเอ๊กซ์พลอเร่อร์ไม่ได้ให้ประสบการณ์ที่ดีที่สุดสำหรับ WordPress ให้สลับไปใช้ไมโครซอฟท์เอ็ดจ์ หรือโปรแกรมท่องเว็บที่ทันสมัยอื่นๆ แทนเพื่อที่จะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับเว็บของคุณ

en: Introduction
th: แนะนำ

en: Invalid
th: ใช้งานไม่ได้

en: Invalid %s
th:  %s ไม่ถูกต้อง

en: Invalid %s ID
th: รหัส %s ไม่ถูกต้อง

en: Invalid API response code (%d).
th: รหัสตอบกลับ API ไม่ถูกต้อง (%d)

en: Invalid Content-Disposition supplied. Content-Disposition needs to be formatted as `attachment; filename="image.png"` or similar.
th: โค้ดในส่วน Content-Disposition ที่ใช้มีความผิดพลาด รูปแบบที่ถูกต้องควรเป็น `attachment; filename="image.png"` หรือเขียนคล้ายๆ กัน

en: Invalid Data provided.
th: ข้อมูลที่ให้ใช้งานไม่ได้

en: Invalid ID.
th: ไอดีไม่ถูกต้อง

en: Invalid JSON body passed.
th: เนื้อหา JSON ไม่ถูกต้อง

en: Invalid JSONP callback function.
th: การทำงานของ JSONP callback ไม่ถูกต้อง

en: Invalid URL %s.
th: ไม่พบ URL %s

en: Invalid URL.
th: URL ไม่ถูกต้อง

en: Invalid action name.
th: ชื่อคำสั่งไม่ถูกต้อง

en: Invalid activation key.
th: รหัสเปิดใช้งานไม่ถูกต้อง

en: Invalid attachment ID.
th: เลขที่สื่อแนบไม่ถูกต้อง

en: Invalid authentication method
th: วิธีการพิสูจน์ตัวตนไม่ถูกต้อง

en: Invalid author ID.
th: รหัสผู้เขียนไม่ถูกต้อง

en: Invalid billing email address
th: billing ที่อยู่อีเมล ไม่ถูกต้อง

en: Invalid block type.
th: ประเภทบล๊อกไม่ถูกต้อง

en: Invalid block.
th: บล็อกไม่ถูกต้อง

en: Invalid catalog visibility option.
th: ตัวเลือกการแสดงแคตตาล็อกไม่ถูกต้อง

en: Invalid changeset UUID
th: เซตการเปลี่ยนแปลงของ UUID ไม่ถูกต้อง

en: Invalid comment ID.
th: เลขที่ความเห็นไม่ถูกต้อง

en: Invalid comment author ID.
th: ความเห็นไม่ถูกต้อง  เลขที่ผู้เขียน

en: Invalid comment content.
th: เนื้อหาความเห็นไม่ถูกต้อง

en: Invalid comment status.
th: สถานะความเห็นไม่ถูกต้อง

en: Invalid cookie format.
th: รูปแบบคุกกี้ไม่ถูกต้อง

en: Invalid cookie.
th: คุกกี้ไม่ถูกต้อง

en: Invalid coupon
th: คูปองไม่ถูกต้อง

en: Invalid coupon ID
th: รหัสคูปองไม่ถูกต้อง

en: Invalid coupon code
th: รหัสคูปองไม่ถูกต้อง

en: Invalid coupon code.
th: รหัสคูปองไม่ถูกต้อง

en: Invalid coupon type - the coupon type must be any of these: %s
th: ประเภทของคูปองไม่ถูกต้อง - คูปองนี้จะต้องเป็นประเภทใดประเภทหนึ่ง: %s

en: Invalid coupon.
th: รหัสคูปอง ไม่ถูกต้อง

en: Invalid currency code
th: รหัสประเทศไม่ถูกต้อง

en: Invalid customer
th: ลูกค้าไม่ถูกต้อง

en: Invalid customer ID
th: รหัสลูกค้าไม่ถูกต้อง

en: Invalid customer email
th: อีเมลลูกค้าไม่ถูกต้อง

en: Invalid customer query.
th: ข้อความค้นหาไม่ถูกต้อง.

en: Invalid customer.
th: ชื่อผู้ใช้งาน ไม่ถูกต้อง

en: Invalid data provided.
th: ข้อมูลที่ให้ใช้งานไม่ได้

en: Invalid data. No selected item.
th: ข้อมูลไม่ถูกต้อง ไม่มีรายการที่เลือก

en: Invalid data. The item does not exist.
th: ข้อมูลไม่ถูกต้อง ไม่มีรายการนี้อยู่

en: Invalid date.
th: วันที่ไม่ถูกต้อง

en: Invalid discount amount
th: จำนวนเงินส่วนลดไม่ถูกต้อง

en: Invalid discount type
th: ประเภทของส่วนลด ไม่ถูกต้อง

en: Invalid download link.
th: ลิงก์ดาวน์โหลดใช้ไม่ได้

en: Invalid download log: no ID.
th: Download log ไม่ถูกต้อง: ไม่มี ID

en: Invalid download log: not found.
th: Download log ไม่ถูกต้อง: ไม่พบ

en: Invalid download.
th: ดาวน์โหลด ไม่ถูกต้อง

en: Invalid email address
th: อีเมลใช้งานไม่ได้

en: Invalid email address in request.
th: ที่อยู่อีเมลที่เรียกไม่ถูกต้อง

en: Invalid email address restriction
th: ขอบเขตที่อยู่อีเมล ไม่ถูกต้อง

en: Invalid email address when generating personal data export file.
th: ที่อยู่อีเมลไม่ถูกต้องในขณะที่กำลังสร้างไฟล์ส่งออกข้อมูลส่วนตัว

en: Invalid email address.
th: ที่อยู่อีเมลไม่ถูกต้อง

en: Invalid featured media ID.
th: เลขที่เฉพาะของไฟล์สื่อพิเศษไม่ถูกต้อง

en: Invalid file
th: ไฟล์ใช้ไม่ได้

en: Invalid file type
th: ชนิดไฟล์ใช้ไม่ได้

en: Invalid file type. The importer supports CSV and TXT file formats.
th: ชนิดของไฟล์ไม่ถูกต้อง ตัวนำเข้ารองรับเฉพาะไฟล์ CSV และ TXT

en: Invalid form submission.
th: แบบฟอร์ม submission ใช้ไม่ได้

en: Invalid hex color.
th: รหัสสีไม่ถูกต้อง

en: Invalid image URL.
th: URL รูปภาพไม่ถูกต้อง

en: Invalid image: %s
th: รูปภาพไม่ถูกต้อง: %s

en: Invalid item
th: รายการไม่ถูกต้อง

en: Invalid item ID.
th: เลขที่รายการใช้งานไม่ได้

en: Invalid key.
th: รหัสไม่ถูกต้อง

en: Invalid menu ID.
th: เลขที่เมนูไม่ถูกต้อง

en: Invalid nonce - nonce has already been used.
th: nonce ไม่ถูกต้อง - nonce ดังกล่าวถูกใช้ไปแล้ว

en: Invalid object type.
th: object type ไม่ถูกต้อง

en: Invalid or duplicated SKU.
th: SKU ไม่ถูกต้องหรือซ้ำกับที่มีอยู่แล้ว

en: Invalid or missing payment token fields.
th: ช่อง payment token ไม่ถูกต้องหรือหายไป

en: Invalid order
th: รายการสั่งซื้อไม่ถูกต้อง

en: Invalid order ID.
th: รหัสใบสั่งซื้อไม่ถูกต้อง

en: Invalid order item.
th: รหัสใบสั่งซื้อไม่ถูกต้อง

en: Invalid order note ID
th: รหัสบันทึกของรายการสั่งซื้อไม่ถูกต้อง

en: Invalid order refund ID.
th: รหัสใบสั่งซื้อที่คืนเงินไม่ถูกต้อง

en: Invalid order.
th: รายการสั่งซื้อไม่ถูกต้อง

en: Invalid page template.
th: เทมเพลตหน้าไม่ถูกต้อง

en: Invalid parameter(s): %s
th: parameter(s) ไม่ถูกต้อง: %s

en: Invalid parameter.
th: พารามิเตอร์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid parameters.
th: พารามิเตอร์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid parent ID
th: parent ID ไม่ถูกต้อง

en: Invalid payment gateway.
th: ช่องทางจ่ายเงินไม่ถูกต้อง

en: Invalid payment method.
th: วิธีการชำระเงินไม่ถูกต้อง

en: Invalid payment token.
th: payment token ไม่ถูกต้อง

en: Invalid permission ID.
th: permission ID ไม่ถูกต้อง

en: Invalid personal data action.
th: การสั่งงานข้อมูลส่วนตัวไม่ถูกต้อง

en: Invalid personal data request.
th: การร้องขอข้อมูลส่วนตัวไม่ถูกต้อง

en: Invalid plugin page.
th: หน้าปลั๊กอินใช้งานไม่ได้

en: Invalid plugin path.
th: path ของปลั๊กอินใช้งานไม่ได้

en: Invalid post
th: เรื่องไม่ถูกต้อง

en: Invalid post ID.
th: เลขที่เรื่องไม่ถูกต้อง

en: Invalid post format.
th: รูปแบบเรื่องไม่ถูกต้อง

en: Invalid post parent ID.
th: เลขที่เรื่องหลักไม่ถูกต้อง

en: Invalid post type.
th: ชนิดเรื่องไม่ถูกต้อง

en: Invalid post.
th: เรื่องไม่ถูกต้อง

en: Invalid product
th: สินค้า ไม่ถูกต้อง

en: Invalid product ID
th: ID สินค้าไม่ถูกต้อง

en: Invalid product ID %d.
th: รหัสสินค้า %d ไม่ถูกต้อง.

en: Invalid product SKU
th: รหัส SKU สินค้าไม่ถูกต้อง

en: Invalid product attribute ID
th: ID ของคุณสมบัติสินค้าไม่ถูกต้อง

en: Invalid product attribute order_by type - the product attribute order_by type must be any of these: %s
th: ชนิดของคุณสมบัติสินค้า (order_by) ไม่ถูกต้อง - ชนิดของคุณสมบัติสินค้า (order_by) ควรเป็นแบบนี้ : %s

en: Invalid product attribute type - the product attribute type must be any of these: %s
th: ชนิดของคุณสมบัติสินค้าไม่ถูกต้อง - ชนิดของคุณสมบัติควรเป็นหนึ่งใน : %s

en: Invalid product category ID
th: รหัสหมวดหมู่สินค้าไม่ถูกต้อง

en: Invalid product review ID.
th: ID ความเห็นสินค้า ไม่ถูกต้อง

en: Invalid product shipping class ID
th: รหัสประเภทการจัดส่งไม่ถูกต้อง

en: Invalid product tag ID
th: รหัสป้ายกำกับสินค้าไม่ถูกต้อง

en: Invalid product tax status.
th: สถานะภาษีของสินค้าไม่ถูกต้อง

en: Invalid product type - the product type must be any of these: %s
th: ประเภทสินค้าไม่ถูกต้อง จะต้องเป็นค่า: %s

en: Invalid product type.
th: ประเภทสินค้าไม่ถูกต้อง

en: Invalid product.
th: รหัสสินค้าไม่สามารถใช้งานได้

en: Invalid recovery key format.
th: รูปแบบคีย์การกู้คืนไม่ถูกต้อง

en: Invalid recovery key.
th: คีย์การกู้คืนไม่ถูกต้อง

en: Invalid refund amount
th: จำนวนเงินที่ขอคืนผิดพลาด

en: Invalid refund amount.
th: ยอด เงินคืน ไม่ถูกต้อง

en: Invalid request
th: การร้องขอไม่ถูกต้อง

en: Invalid request ID when generating personal data export file.
th: ไอดีการร้องขอไม่ถูกต้องในขณะที่กำลังสร้างไฟล์ส่งออกข้อมูลส่วนตัว

en: Invalid request ID when merging personal data to export.
th: ID ที่ร้องขอไม่ถูกต้องในการรวมข้อมูลส่วนตัวสำหรับการส่งออก

en: Invalid request ID when processing personal data to erase.
th: ID ที่ร้องขอไม่ถูกต้องในการประมวลผลข้อมูลส่วนตัวสำหรับการลบทิ้ง

en: Invalid request ID when sending personal data export email.
th: ID ที่ร้องขอไม่ถูกต้องในขณะที่กำลังส่งอีเมลการส่งออกข้อมูลส่วนตัว

en: Invalid request ID.
th: ID ที่ร้องขอไม่ถูกต้อง

en: Invalid request signature.
th: การร้องขอลายเซ็นไม่ถูกต้อง

en: Invalid request type.
th: ประเภทการร้องขอไม่ถูกต้อง

en: Invalid resource ID.
th: รหัสแหล่งที่มาไม่ถูกต้อง

en: Invalid resource id for reassignment.
th: Resource id สำหรับ reassignment ผิด

en: Invalid resource id.
th: รหัสแหล่งที่มาไม่ถูกต้อง

en: Invalid revision ID.
th: เลขที่รุ่นไม่ถูกต้อง

en: Invalid role
th: บทบาทใช้ไม่ได้

en: Invalid role.
th: บทบาทไม่ถูกต้อง

en: Invalid scope %s
th: scope ไม่ถูกต้อง %s

en: Invalid setting.
th: ตั้งค่า ไม่ถูกต้อง

en: Invalid shipping method!
th: วิธีการจัดส่งไม่ถูกต้อง

en: Invalid shortcode name: %1$s. Do not use spaces or reserved characters: %2$s
th: ชื่อโค้ดสั้น(shortcode) ไม่ถูกต้อง: %1$s. อย่าใช้ช่องว่างหรือสัญลักษณ์พิเศษ: %2$s

en: Invalid shortcode name: Empty name given.
th: ชื่อโค้ดสั้น(shortcode) ไม่ถูกต้อง: คุณไม่ได้ใส่ชื่อ

en: Invalid signature - failed to sort parameters.
th: ลายเซ็นไม่ถูกต้อง - ไม่สามารถเรียงลำดับพารามิเตอร์ได้

en: Invalid signature - provided signature does not match.
th: ลายเซ็นต์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid signature - signature method is invalid.
th: ลายเซ็นไม่ถูกต้อง - วิธีการของลายเซ็นไม่ถูกต้อง

en: Invalid slug.
th: Slug ไม่ถูกต้อง

en: Invalid status.
th: สถานะไม่ถูกต้อง

en: Invalid taxonomy.
th: หมวดคำศัพท์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid taxonomy: %s.
th: หมวดคำศัพท์ไม่ถูกต้อง: %s

en: Invalid term ID.
th: เลขที่เฉพาะคำศัพท์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid term name.
th: ชื่อเงื่อนไขไม่ถูกต้อง

en: Invalid timestamp.
th: การประทับเวลาไม่ถูกต้อง

en: Invalid translation type.
th: ชนิดการแปลไม่ถูกต้อง

en: Invalid type parameter.
th: ประเภทพารามิเตอร์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid user ID for reassignment.
th: ID ผู้ใช้ไม่ถูกต้องสำหรับการจัดการใหม่

en: Invalid user ID.
th: เลขที่ผู้ใช้ไม่ถูกต้อง

en: Invalid user parameter(s).
th: พารามิเตอร์ผู้ใช้ไม่ถูกต้อง

en: Invalid user_id provided
th: user_id ที่ให้มาไม่ถูกต้อง

en: Invalid username or email.
th: รหัสผู้ใช้งาน หรืออีเมลไม่ถูกต้อง

en: Invalid value %1$s for %2$s. Expected value should be between %3$s and %4$s.
th: ค่าไม่ถูกต้อง %1$s สำหรับ %2$s  ค่าที่ต้องการควรจะอยู่ระหว่าง %3$s และ %4$s

en: Invalid value for background attachment.
th: การตั้งค่าพื้นหลังสิ่งที่แนบไม่ถูกต้อง

en: Invalid value for background position X.
th: ค่าไม่ถูกต้องสำหรับขนาดพื้นหลังตำแหน่ง X

en: Invalid value for background position Y.
th: ค่าไม่ถูกต้องสำหรับขนาดพื้นหลังตำแหน่ง Y

en: Invalid value for background repeat.
th: ค่าสำหรับพื้นหลังแบบซ้ำไม่ถูกต้อง

en: Invalid value for background size.
th: ค่าไม่ถูกต้องสำหรับขนาดพื้นหลัง

en: Invalid value posted for %s
th: ค่า %s ที่ถูกส่งมาไม่ถูกต้อง

en: Invalid value.
th: ค่าไม่ถูกต้อง

en: Invalid variation ID
th: variation ID ไม่ถูกต้อง

en: Invalid webhook ID.
th: webhook id ไม่ถูกต้อง

en: Invalid webhook delivery ID.
th: รหัส Webhook delivery ไม่ถูกต้อง

en: Invalid webhook delivery.
th: Webhook delivery ไม่ถูกต้อง

en: Invalid webhook.
th: webhook ไม่ถูกต้อง

en: Invalid widget type.
th: ชนิดของวิดเจ็ตไม่ถูกต้อง

en: Inventory
th: สินค้าคงคลัง

en: Invitation email sent to new user. A confirmation link must be clicked before their account is created.
th: อีเมลเชิญถูกส่งไปให้ผู้ใช้ใหม่  ลิงก์ยืนยันต้องถูกกดก่อนที่บัญชีพวกเขาจะถูกสร้างขึ้น

en: Invitation email sent to user. A confirmation link must be clicked for them to be added to your site.
th: อีเมลเชิญถูกส่งไปให้ผู้ใช้ ลิงก์ยืนยันต้องถูกกดก่อนที่พวกเขาจะเป็นสมาชิกของเว็บคุณ

en: Invoice prefix
th: คำนำหน้า ใบแจ้งหนี้

en: Iranian rial
th: เรียลอิหร่าน

en: Iraqi dinar
th: ดีนาร์อิรัก

en: Ireland
th: ไอร์แลนด์

en: Irish
th: ภาษาไอริช

en: Is
th: เป็น

en: Is DomDocument class enabled?
th: เปิดการใช้งาน DomDocument class?

en: Is GZip enabled?
th: เปิดการใช้งาน GZip?

en: Is SUHOSIN installed?
th: SUHOSIN ถูกติดตั้งแล้วหรือยัง?

en: Is SoapClient class enabled?
th: เปิดการใช้งาน SoapClient?

en: Is WordPress debug mode active?
th: เปิดใช้งาน เวิร์ดเพรส debug mode?

en: Is WordPress multisite?
th: หลายเว็บไซต์ หรือไม่?

en: Is a global attribute?
th: เป็นคุณสมบัติทั่วไปหรือไม่

en: Is featured?
th: เป็นรายการเด่นหรือไม่

en: Is fsockopen/cURL enabled?
th: เปิดการใช้งาน fsockopen/cURL?

en: Is not
th: ไม่เป็น

en: Is the Imagick library available?
th: ไลบรารี่ Imagick ของคุณได้ทำงานหรือไม่ ?

en: Is the connection to your store secure?
th: การเชื่อมต่อมายังร้านค้าของคุณปลอดภัยหรือไม่?

en: Is there no link to us?
th: ไม่มีลิงก์มาหาเราเลยหรือ?

en: Is this a multisite?
th: รองรับหลายเว็บไซต์ ใช่หรือไม่?

en: Is this site discouraging search engines?
th: เว็บนี้มีการปิดกั้นโปรแกรมช่วยสืบค้นข้อมูลใช่ไหม?

en: Is this site using HTTPS?
th: เว็บนี้ใช้ HTTPS หรือไม่?

en: Is this theme a child theme?
th: ธีมนี้ เป็นธีมลูกใช่หรือไม่?

en: It does not look like your site has any menus yet. Want to build one? Click the button to start.
th: ดูเหมือนว่าเว็บของคุณยังไม่มีเมนู คุณต้องการสร้างหรือไม่? กดที่ปุ่มเพื่อเริ่มต้นการสร้างเมนู

en: It is possible for site maintainers to block all, or some, communication to other sites and services. If set up incorrectly, this may prevent plugins and themes from working as intended.
th: เป็นไปได้ที่ผู้ดูแลเว็บจะปิดกั้นการสื่อสารทั้งหมดหรือบางส่วนกับเว็บและบริการอื่น ๆ หากตั้งค่าไม่ถูกต้องสิ่งนี้อาจทำให้ปลั๊กอินและธีมทำงานไม่ได้ตามที่ต้องการ

en: It is up to search engines to honor this request.
th: ขึ้นอยู่กับโปรแกรมช่วยสืบค้นข้อมูลว่าจะสนองตอบคำร้องขอนี้หรือไม่

en: It is your responsibility to write a comprehensive privacy policy, to make sure it reflects all national and international legal requirements on privacy, and to keep your policy current and accurate.
th: มันเป็นความรับผิดชอบขอบคุณที่จะเขียนนโยบายความเป็นส่วนตัวให้ครอบคลุม เพื่อให้มั่นใจได้ว่ามันสะท้อนถึงความจำเป็นทางด้านกฎหมายทั้งในและต่างประเทศที่เกี่ยวกับความเป็นส่วนตัว และทำให้นโยบายของคุณทันสมัยและถูกต้องอย่างสม่ำเสมอ

en: It looks like HTTPS is not supported for your website at this point.
th: ดูเหมือนว่าเว็บไซต์ของคุณจะยังไม่สนับสนุน HTTPS ณ จุดนี้

en: It looks like nothing was found at this location. Maybe try a search?
th: ดูเหมือนว่าไม่พบสิ่งใดบนที่อยู่นั้น  บางทีคุณอยากลองใช้การค้นหา?

en: It looks like nothing was found at this location. Maybe try one of the links below or a search?
th: ไม่พบสิ่งใดบนที่นั้น บางทีลองหนึ่งในลิงก์ด้านล่างหรือใช้การค้นหา?

en: It looks like nothing was found at this location. Maybe try visiting %s directly?
th: ดูเหมือนว่าไม่พบสิ่งใดที่นี่  คุณอาจจะลองเยี่ยมชม %s โดยตรงหรือไม่?

en: It looks like the Apache %s module is not installed.
th: ดูเหมือนว่ายังไม่มีการติดตั้ง Apache %s module

en: It looks like the response did not come from this site.
th: เหมือนกับว่า http response  ไม่ได้มาจากเว็บนี้

en: It looks like you attempted to import your LiveJournal posts previously and got interrupted.
th: ดูเหมือนคุณพยายามนำเข้าเรื่อง LiveJournal ก่อนหน้านี้และเกิดปัญหาขึ้น

en: It looks like you're using an insecure version of %s. Using an outdated browser makes your computer unsafe. For the best WordPress experience, please update your browser.
th: ดูเหมือนว่าคุณใช้รุ่นที่ไม่ปลอดภัยของ %s การใช้เบราว์เซอร์ที่ล้าสมัยจะทำให้เครื่องคอมของคุณไม่ปลอดภัย  สำหรับการใช้งาน WordPress ที่ดีที่สุด  เราแนะนำให้คุณอัปเดตเบราว์เซอร์ของคุณ

en: It looks like you're using an old version of %s. For the best WordPress experience, please update your browser.
th: ดูเหมือนว่าคุณใช้รุ่นเก่าของ %s สำหรับการใช้งาน WordPress ที่ดีที่สุด  เราแนะนำให้คุณอัปเดตเบราว์เซอร์ของคุณ

en: It seems we can&rsquo;t find what you&rsquo;re looking for. Perhaps searching can help.
th: ดูเหมือนว่าเราไม่มีสิ่งที่คุณกำลังหาอยู่  บางทีคำสั่งค้นหาอาจช่วยคุณได้

en: It seems your network is running with Nginx web server. <a href="%s">Learn more about further configuration</a>.
th: ดูเหมือนว่าเครือข่ายของคุณกำลังใช้ Nginx เว็บเซิร์ฟเวอร์ <a href="%s">ศึกษาเพิ่มเติมเกี่ยวกับการปรับแต่งค่า</a>

en: It was not possible to check your scheduled events
th: ไม่สามารถตรวจสอบเหตุการณ์ที่คุณตั้งเวลาไว้

en: It will renew %s of every month until you cancel it.
th: จะต่ออายุทุกวันที่ %s ของทุกเดือนจนกว่าคุณจะยกเลิก

en: Italian
th: ภาษาอิตาลี

en: Italic
th: ตัวเอียง

en: Item
th: สินค้า

en: Item ID.
th: รหัสสินค้า

en: Item added.
th: เพิ่มรายการแล้ว

en: Item deleted.
th: ลบรายการแล้ว

en: Item moved down
th: เลื่อนลง

en: Item moved up
th: เลื่อนขึ้น

en: Item not added.
th: ยังไม่สร้างรายการ

en: Item not updated.
th: รายการยังไม่อัปเดต

en: Item removed.
th: ลบรายการแล้ว

en: Item selected.
th: รายการที่ถูกเลือก

en: Item updated.
th: อัปเดตรายการแล้ว

en: Itemized
th: ลงรายละเอียด

en: Items
th: รายการ

en: Items Purchased
th: รายการที่ซื้อ

en: Items Subtotal:
th: รวมรายการคำสั่งซื้อ

en: Items deleted.
th: ลบรายการแล้ว

en: Items list
th: รายชื่อรายการ

en: Items list navigation
th: แนะแนวรายชื่อรายการ

en: Items to show:
th: รายการที่จะแสดง:

en: JCB
th: เจซีบี

en: JSONP support is disabled on this site.
th: การสนับสนุน JSONP ถูกปิดการใช้งานบนเว็บนี้

en: Jamaican dollar
th: ดอลล่าจาไมก้า

en: Jan
th: ม.ค.

en: January
th: มกราคม

[ctx: January abbreviation]
en: Jan
th: ม.ค.

en: Japanese
th: ภาษาญี่ปุ่น

en: Japanese yen
th: Japanese Yen

en: JavaScript Revisions
th: รุ่น JavaScript

en: JavaScript must be enabled to use this feature.
th: ต้องเปิดใช้งาน JavaScript  เพื่อใช้งานความสามารถนี้

en: JavaScript saved.
th: บันทึก JavaScript แล้ว

en: Jazz Musician
th: นักดนตรีแจ๊ส

en: Jersey pound
th: ปอนด์เจอร์ซีย์

en: Jetpack Protect
th: การป้องกัน Jetpack

en: Jiangsu / 江苏
th: เจียงซู / 江苏

en: Jiangxi / 江西
th: เจียงซี / 江西

en: Jilin / 吉林
th: จี๋หลิน / 吉林

en: Job Listings
th: รายการงาน

en: Join
th: ร่วม

en: Jordanian dinar
th: ดีนาร์จอร์แดน

en: Judo
th: ยูโด

en: Jul
th: ก.ค.

en: July
th: กรกฎาคม

[ctx: July abbreviation]
en: Jul
th: ก.ค.

en: Jun
th: มิ.ย.

en: June
th: มิถุนายน

[ctx: June abbreviation]
en: Jun
th: มิ.ย.

en: Just another %s site
th: แค่เว็บ %s เว็บหนึ่ง

en: Just another WordPress site
th: แค่เว็บ WordPress เว็บหนึ่ง

en: Just another WordPress.com weblog
th: มันก็แค่ WordPress.com บล็อกหนึ่ง

en: Just now
th: ในตอนนี้

en: Just to let you know &mdash; we've received your order #%s, and it is now being processed:
th: เราได้รับคำสั่งซื้อหมายเลข %s ของคุณเรียบร้อยแล้ว ขณะนี้กำลังเตรียมการเพื่อจัดส่งสินค้า

en: Justify
th: เต็มแนว

en: Justify Text
th: จัดข้อความเต็มแนว

en: Justify items center
th: ปรับให้อยู่กึ่งกลาง

en: Justify items left
th: ปรับให้อยู่ด้านซ้าย

en: Justify items right
th: ปรับให้อยู่ด้านขวา

en: Kalasin
th: กาฬสินธุ์

en: Kamphaeng Phet
th: กำแพงเพชร

en: Kanchanaburi
th: กาญจนบุรี

en: Kazakhstani tenge
th:  สกุลเงิน Tenge คาซัคสถาน

en: Keep as HTML
th: บันทึกเป็น HTML

en: Keep in mind that if you convert a category with child categories, the children become top-level orphans.
th: โปรดจำไว้ว่า ถ้าคุณแปลงหมวดหมู่ที่มีหมวดหมู่ย่อยติดอยู่  หมวดหมู่ย่อยจะกลายเป็นหมวดหมู่หลักทันที

en: Keep it as is
th: เก็บไว้ตามที่เป็นอยู่

en: Keep this link private
th: เก็บลิงก์นี้เป็นส่วนตัว

en: Keep widget settings and move it to the inactive widgets
th: เก็บการตั้งค่าวิดเจ็ตและย้ายไปยังวิดเจ็ตที่ไม่ได้ใช้งาน

en: Keeps the text cursor within the block boundaries, aiding users with screen readers by preventing unintentional cursor movement outside the block.
th: เก็บตัวชี้ตำแหน่งข้อความไว้ในขอบเขตของบล็อก เพื่อช่วยเหลือผู้ใช้ที่มีโปรแกรมอ่านหน้าจอโดยป้องกันการเคลื่อนตัวชี้ตำแหน่งโดยไม่ได้ตั้งใจไปนอกบล็อก

en: Key
th: คีย์ (Key)

en: Key details
th: รายละเอียด คำค้นหา

en: Keyboard Shortcuts
th: ปุ่มลัดคีย์บอร์ด

en: Keyboard shortcuts
th: ปุ่มลัดคีย์บอร์ด

en: Keyboard users: When you are working in the visual editor, you can use %s to access the toolbar.
th: ผู้ใช้งานแป้นพิมพ์: เมื่อคุณกำลังทำงานในตัวแก้ไขแบบเสมือนจริง คุณสามารถใช้ %s เพื่อเข้าถึงการใช้งานแถบเครื่องมือ

en: Keyword
th: คีย์เวิร์ด

en: Keywords
th: คีย์เวิร์ด

en: Khon Kaen
th: ขอนแก่น

en: Kilograms
th: กิโลกรัม

en: Klarna Payments for WooCommerce
th: Klarna Payments สำหรับ WooCommerce

en: Korean
th: ภาษาเกาหลี

en: Krabi
th: กระบี่

en: Kuwaiti dinar
th: ดีนาร์คูเวต

en: Kyrgyzstani som
th: ซอมคีร์กีซสถาน

en: L/W/H
th: ก/ย/ส

en: Label
th: ป้ายชื่อ

en: Label text
th: ป้ายข้อความ

en: Lampang
th: ลำปาง

en: Lamphun
th: ลำพูน

en: Landscape
th: แนวนอน

en: Language
th: ภาษา

en: Language tag (en, fr, etc.)
th: ป้ายกำกับภาษา (en, fr, อื่น ๆ)

en: Language:
th: ภาษา:

en: Languages
th: ภาษา

en: Lao kip
th: Lao Kip

en: Large
th: ขนาดใหญ่

en: Large screens
th: หน้าจอใหญ่

en: Large size
th: ขนาดใหญ่

en: Large size image height
th: ความสูงของรูปขนาดใหญ่

en: Large size image width
th: ความกว้างของรูปขนาดใหญ่

en: Last 12 months
th: 12 เดือนที่ผ่านมา

en: Last 7 days
th: 7 วันที่ผ่านมา

en: Last Active
th: เปิดใช้งานล่าสุด

en: Last IP
th: ไอพีสุดท้าย

en: Last Login
th: เข้าสู่ระบบล่าสุด

en: Last Modified
th: เปลี่ยนแปลงล่าสุด

en: Last Name
th: นามสกุล

en: Last Post
th: เรื่องสุดท้าย

en: Last Updated
th: อัปเดตครั้งสุดท้าย

en: Last Used
th: ใช้งานครั้งสุดท้าย

en: Last access
th: เข้าถึงครั้งล่าสุด

en: Last edited %s.
th: แก้ไขล่าสุด %s

en: Last edited by %1$s on %2$s at %3$s
th: แก้ไขล่าสุดโดย %1$s เมื่อ %2$s เวลา %3$s

en: Last edited on %1$s at %2$s
th: แก้ไขล่าสุดเมื่อ %1$s เวลา %2$s

en: Last modified
th: เปลี่ยนแปลงล่าสุด

en: Last modified:
th: เปลี่ยนแปลงล่าสุด:

en: Last month
th: เดือนที่แล้ว

en: Last name
th: นามสกุล

en: Last name (optional)
th: นามสกุล (ถ้ามี)

en: Last name for the user.
th: นามสกุลของผู้ใช้

en: Last name.
th: นามสกุล

en: Last order
th: รายการสั่งซื้อสุดท้าย

en: Last order ID.
th: รหัสคำสั่งซื้อล่าสุด

en: Last order data.
th: ข้อมูลคำสั่งซื้อล่าสุด

en: Last page
th: หน้าสุดท้าย

en: Last updated
th: อัปเดตล่าสุด

en: Last updated: %s
th: อัปเดตครั้งสุดท้าย: %s

en: Last warning, are you sure?
th: คำเตือนล่าสุด, คุณแน่ใจ ?

en: Last week
th: สัปดาห์ที่แล้ว

en: Latest
th: ล่าสุด

en: Latest Drafts
th: ฉบับร่างล่าสุด

en: Latest Posts
th: เรื่องล่าสุด

en: Latest activity
th: การเคลื่อนไหวล่าสุด

en: Latest version of theme.
th: เวอร์ชั่นล่าสุดของธีม

en: Latitude
th: ละติจูด

en: Latvian
th: ภาษาลัตเวีย

en: Layout
th: เค้าโครง

en: Learn More
th: ศึกษาเพิ่มเติม

en: Learn how to <a href="%s" class="update-browser-link">browse happy</a>
th: เรียนรู้ที่จะ<a href="%s" class="update-browser-link">เรียกดูอย่างมีความสุข</a>

en: Learn how to configure the Authorization header.
th: เรียนรู้เกี่ยวกับการตั้งค่าส่วนหัวการขออนุญาต

en: Learn how to update
th: เรียนรู้วิธีการอัปเดต

en: Learn how to upgrade
th: เรียนรู้วิธีการอัปเกรด

en: Learn how to use the block editor
th: เรียนรู้ว่าจะใช้งานตัวแก้ไขบล็อกได้อย่างไร

en: Learn more
th: เรียนรู้เพิ่มเติม

en: Learn more about CSS
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ CSS

en: Learn more about XML sitemaps.
th: ศึกษาเพิ่มเติมเกี่ยวกับ XML sitemaps

en: Learn more about coupons
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับคูปอง

en: Learn more about debugging in WordPress.
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการแก้จุดบกพร่องใน WordPress

en: Learn more about embeds
th: อ่านเพิ่มเติมเกี่ยวกับการฝัง

en: Learn more about manual excerpts
th: ศึกษาเพิ่มเติมเกี่ยวกับเกริ่นนำแบบเขียนเอง

en: Learn more about orders
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับคำสั่งซื้อ

en: Learn more about shipping zones
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับเขตการจัดส่งสินค้า

en: Learn more about templates
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับเทมเพลตนี้

en: Learn more about the %s version.
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับรุ่น %s

en: Learn more about updating PHP
th: เรียนรู้เพิ่มเติมสำหรับการอัปเดต PHP

en: Learn more about what WordPress requires to run.
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับสิ่งที่จำเป็นให้ WordPress สามารถทำงานได้

en: Learn more about why you should use HTTPS
th: อ่านเพิ่มเติมเกี่ยวกับเหตุผลที่คุณควรจะใช้ HTTPS

en: Learn more.
th: เรียนรู้เพิ่มเติม

en: Leave a Comment
th: ให้ความเห็น

en: Leave a Reply
th: ใส่ความเห็น

en: Leave a Reply to %s
th: ส่งความเห็นที่ %s

en: Leave a comment
th: ใส่ความเห็น

en: Leave a reply
th: ฝากความเห็น

en: Leave a reply to %s
th: ส่งความเห็นที่ %s

en: Leave blank for unlimited re-downloads.
th: ปล่อยว่างไว้สำหรับการดาวน์โหลดซ้ำได้อย่างไม่จำกัด

en: Leave this box unchecked if you do not want to see suggested extensions.
th: ไม่จำเป็นต้องติ๊ก หากคุณไม่ต้องการเห็นปลั๊กอินที่แนะนำ

en: Lebanese pound
th: ปอนด์เลบานอน

en: Left
th: ซ้าย

en: Left Sidebar
th: แถบด้านข้างทางซ้าย

en: Left with space
th: ซ้ายพร้อมช่องว่าง

en: Legacy Widget
th: วิดเจ็ตรุ่นเก่า

en: Legacy Widget Preview
th: ตัวอย่างวิดเจ็ตรุ่นเก่า

en: Legacy shipping methods (flat rate, international flat rate, local pickup and delivery, and free shipping) are deprecated but will continue to work as normal for now. <b><em>They will be removed in future versions of WooCommerce</em></b>. We recommend disabling these and setting up new rates within shipping zones as soon as possible.
th: วิธีการจัดส่งแบบเดิม (อัตราคงที่, อัตราคงที่ระหว่างประเทศ, รับสินค้าและการส่งสินค้าในท้องถิ่น และการจัดส่งฟรี) จะถูกเลิกใช้ แต่จะยังคงทำงานตามปกติในตอนนี้ <b><em>วิธีการเหล่านี้จะถูกนำออกไปในเวอร์ชันอนาคตของ WooCommerce</em></b> เราขอแนะนำให้ปิดการใช้วิธีการเหล่านี้ แล้วกำหนดอัตราใหม่ภายในโซนการจัดส่งให้เร็วที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้

en: Length
th: ยาว

en: Length (%s)
th: ยาว (%s)

en: Length:
th: ความยาว:

en: Lesotho loti
th: สกุลเงิน Loti เลโซโท

en: Let's go
th: ไปกันเลย

en: Let's go!
th: ลุยเลย!

en: Lets you charge a fixed rate for shipping.
th: ให้คุณชำระอัตราค่าส่ง

en: Letter
th: ตัวอักษร

en: Letter case
th: ตัวอักษร

en: Level
th: ระดับ

en: Level %1$s. %2$s
th: ระดับที่ %1$s. %2$s

en: Level %s. Empty.
th: ระดับที่ %s. ว่าง

en: Level up your email marketing with %1$sMailPoet%2$s
th: ยกระดับการทำการตลาดผ่านอีเมลของคุณด้วย %1$sMailPoet%2$s

en: Liaoning / 辽宁
th: เหลียวหนิง / 辽宁

en: Liberian dollar
th: ดอลลาร์ไลบีเรีย

en: Library
th: คลังสื่อ

en: Libyan dinar
th: ดีนาร์ลิเบีย

en: Lifetime Subscription
th: สมัครสมาชิกตลอดชีพ

en: Light
th: สว่าง

en: Light green cyan
th: สีฟ้าอมเขียวอ่อน

en: Light green cyan to vivid green cyan
th: ฟ้าน้ำทะเลอ่อนถึงฟ้าเขียวใสสว่าง

en: Like
th: ถูกใจ

en: Likely direct inclusion of %1$s in order to use %2$s. This is very wrong. Hook the %2$s call into the %3$s action instead.
th: ดูเหมือนว่าจะมีการรวม %1$s เข้าไปโดยตรงเพื่อที่จะใช้งาน %2$s ซึ่งเป็นสิ่งที่ผิดมหันต์ ให้เรียกใช้ %2$s ไปยังคำสั่ง %3$s แทน

en: Limit response to comments published after a given ISO8601 compliant date.
th: จำกัดการตอบความเห็นที่เขียนหลังวันที่ที่กำหนด (วันที่ในรูปแบบ ISO8601)

en: Limit response to comments published before a given ISO8601 compliant date.
th: จำกัดการตอบความเห็นที่เขียนก่อนวันที่ที่กำหนด (วันที่ในรูปแบบ ISO8601)

en: Limit response to posts published after a given ISO8601 compliant date.
th: จำกัดการแสดงความเห็นสำหรับเรื่องที่เผยแพร่หลังจากวันที่ที่ระบุ (รูปแบบวันที่มาตรฐาน ISO8601)

en: Limit response to posts published before a given ISO8601 compliant date.
th: จำกัดการแสดงความเห็นสำหรับเรื่องที่เผยแพร่ก่อนวันที่ที่ระบุ (รูปแบบวันที่มาตรฐาน ISO8601)

en: Limit response to resources published after a given ISO8601 compliant date.
th: การตอบสนองแบบจำกัดต่อทรัพยากรที่เผยแพร่หลังวันที่การปฏิบัติตาม ISO8601

en: Limit response to resources published before a given ISO8601 compliant date.
th: การตอบสนองแบบจำกัดต่อทรัพยากรที่เผยแพร่ก่อนวันที่การปฏิบัติตาม ISO8601

en: Limit result set based on relationship between multiple taxonomies.
th: จำกัดผลลัพธ์ตามความสัมพันธ์ระหว่างหมวดคำศัพท์หลายๆ หมวด

en: Limit result set to all items except those of a particular parent ID.
th: จำกัดผลลัพธ์เป็นทั้งหมด ยกเว้นที่เป็นรายการที่อยู่ใต้ ID หลักที่กำหนด

en: Limit result set to attachments of a particular MIME type.
th: ผลลัพท์จำกัดที่ตั้งไว้ให้ไฟล์แนบของ ประเภท MIME เฉพาะ

en: Limit result set to attachments of a particular media type.
th: ผลลัพท์จำกัดที่ตั้งไว้ให้ไฟล์แนบของ ประเภทสื่อเฉพาะ

en: Limit result set to comments assigned a specific status. Requires authorization.
th: จำกัดผลการค้นหาความคิดเห็น ที่ถูกกำหนดโดยสถานะที่ได้รับอนุญาต

en: Limit result set to comments assigned a specific type. Requires authorization.
th: จำกัดผลการค้นหาความคิดเห็น ที่ถูกกำหนดประเภทที่ได้รับอนุญาต

en: Limit result set to comments assigned to specific post IDs.
th: จำกัดผลการค้นหาความคิดเห็น ที่ถูกกำหนดโดยไอดีเฉพาะเจาะจง

en: Limit result set to comments assigned to specific user IDs. Requires authorization.
th: ตั้งการจำกัดผลลัพธ์ของคอมเมนต์ที่ถูกระบุเฉพาะเจาะจงไปไอดีผู้ใช้ ต้องการการได้รับอนุญาต

en: Limit result set to comments of specific parent IDs.
th: จำกัดผลลัพธ์เฉพาะคอมเมนต์ใต้ ID ที่กำหนด

en: Limit result set to items except those with specific terms assigned in the %s taxonomy.
th: กำหนดให้มีการจำกัดผลลัพธ์กับรายการ ยกเว้นรายการที่มีคำศัพท์เฉพาะที่ถูกกำหนดในหมวดคำศัพท์ %s

en: Limit result set to items that are sticky.
th: จำกัดชุดผลลัพท์ไปยังรายการที่เป็นปักหมุด

en: Limit result set to items with particular parent IDs.
th: ผลลัพท์จำกัดตั้งค่าไปที่เลขที่ไอดีหลักเฉพาะ

en: Limit result set to orders assigned a specific customer.
th: แสดงผลลัพธ์เฉพาะคำสั่งซื้อตามลูกค้าที่ระบุ

en: Limit result set to orders assigned a specific product.
th: แสดงผลลัพธ์เฉพาะคำสั่งซื้อที่ตรงตามสินค้าที่ระบุ

en: Limit result set to orders assigned a specific status.
th: แสดงผลลัพธ์เฉพาะคำสั่งซื้อที่ตรงตามสถานะที่ระบุ

en: Limit result set to posts assigned one or more statuses.
th: ผลลัพท์จำกัดตั้งค่าไปที่เรื่องที่ถูกมอบหมายกับหนึ่งสถานะหรือมากกว่า

en: Limit result set to posts assigned to specific authors.
th: จำกัดผลลัพท์ตั้งค่าไปที่เรื่องที่มอบหมายให้กับผู้เขียนที่เจาะจง

en: Limit result set to posts with a specific menu_order value.
th: จำกัดผลลัพท์ตั้งค่าไปที่เรื่องที่มีค่า menu_order ที่เจาะจง

en: Limit result set to posts with one or more specific slugs.
th: ผลลัพท์จำกัดตั้งค่าไปที่เรื่องที่ระบุ 1 slug หรือมากกว่า

en: Limit result set to products assigned a specific category ID.
th: แสดงผลลัพธ์เป็นสินค้าบางหมวดหมู่

en: Limit result set to products assigned a specific shipping class ID.
th: แสดงผลลัพธ์เป็นสินค้าบาง Shipping Class

en: Limit result set to products assigned a specific status.
th: แสดงผลลัพธ์เป็นสินค้าบางสถานะ

en: Limit result set to products assigned a specific tag ID.
th: แสดงผลลัพธ์เป็นสินค้าบางป้ายกำกับ

en: Limit result set to products assigned a specific type.
th: แสดงผลลัพธ์เป็นสินค้าบางประเภท

en: Limit result set to products with a specific SKU.
th: จำกัดผลลัพธ์เฉพาะสินค้าที่มี SKU ตามที่ระบุ

en: Limit result set to products with a specific attribute term ID (required an assigned attribute).
th: แสดงผลลัพธ์เป็นสินค้าบางเงื่อนไข (ต้องการคุณสมบัติที่ถูกกำหนด)

en: Limit result set to products with a specific attribute.
th: แสดงผลลัพธ์เป็นสินค้าบางคุณสมบัติที่ระบุ

en: Limit result set to products with a specific slug.
th: จำกัดผลลัพท์ต่อสินค้าด้วย slug ที่ระบุ

en: Limit result set to products with specific SKU(s). Use commas to separate.
th: จำกัดผลลัพธ์ของสินค้าด้วยค่า SKU ใช้คอมม่าในการกรอกเพื่อทำการแบ่ง

en: Limit result set to resources assigned to a specific product.
th: แสดงผลลัพธ์เฉพาะแหล่งข้อมูลสำหรับสินค้าที่ระบุ

en: Limit result set to resources with a specific code.
th: กำหนดการเข้าถึงข้อมูลด้วยรหัส

en: Limit result set to resources with a specific email.
th: กำหนดการเข้าถึงข้อมูลเฉพาะอีเมลที่ระบุ

en: Limit result set to resources with a specific role.
th: กำหนดการเข้าถึงข้อมูลเฉพาะผู้ใช้บางประเภท

en: Limit result set to resources with a specific slug.
th: แสดงผลลัพธ์เฉพาะแหล่งข้อมูลสำหรับ slug ที่ระบุ

en: Limit result set to specific IDs.
th: จำกัดผลลัพธ์เฉพาะตาม ID ที่กำหนด

en: Limit result set to specific ids.
th: แสดงผลลัพธ์เฉพาะบาง ID

en: Limit result set to terms assigned to a specific parent.
th: จำกัดชุดผลลัพท์ไปที่เงื่อนไขที่มอบหมายให้กับเรื่องหลักที่เจาะจง

en: Limit result set to terms assigned to a specific post.
th: จำกัดชุดผลลัพท์ไปที่เงื่อนไขที่มอบหมายให้กับเรื่องที่เจาะจง

en: Limit result set to terms with one or more specific slugs.
th: จำกัดผลลัพธ์ต่อคำศัพท์ด้วยสลักยึดเฉพาะหนึ่งหรือสองอัน

en: Limit result set to that from a specific author email. Requires authorization.
th: จำกัดชุดผลลัพธ์เฉพาะอีเมลผู้เขียนที่กำหนด ต้องได้รับการอนุญาตเพื่อดำเนินการ

en: Limit result set to themes assigned one or more statuses.
th: จำกัดผลลัพธ์ตามธีมหรือสถานะเพิ่มเติมที่กำหนด

en: Limit result set to those of particular parent IDs.
th: แสดงผลลัพธ์เฉพาะ ID แม่เหล่านี้

en: Limit result set to users matching at least one specific role provided. Accepts csv list or single role.
th: จำกัดผลลัพธ์เฉพาะผู้ใช้ที่ตรงกับระดับผู้ใช้ที่กำหนด  รองรับรายการ CSV หรือระบุเพียงรายการเดียว

en: Limit result set to users who are considered authors.
th: จำกัดผลลัพธ์ตามผู้ใช้ที่เป็นผู้เขียน

en: Limit result set to users with one or more specific slugs.
th: จำกัดผลลัพธ์ต่อผู้ใช้ด้วยสลักยึดเฉพาะหนึ่งหรือสองอัน

en: Limit result set to webhooks assigned a specific status.
th: แสดงผลลัพธ์เฉพาะ webhooks สำหรับสถานะที่ระบุ

en: Limit results to items of an object type.
th: จำกัดผลลัพธ์ไว้ที่สิ่งในประเภทของอ๊อบเจ็กต์หนึ่ง

en: Limit results to items of one or more object subtypes.
th: จำกัดผลลัพธ์ไว้ที่สิ่งหนึ่งหรือประเภทย่อยของอ๊อบเจ็กต์เพิ่มเติม

en: Limit results to taxonomies associated with a specific post type.
th: จำกัดผลลัพธ์ให้กับลำดับขั้นที่ผูกกับประเภทเรื่องที่กำหนด

en: Limit results to those matching a category ID.
th: จำกัดผลลัพธ์ไปยังหมวดหมู่ที่ตรงกับการจับคู่

en: Limit results to those matching a keyword ID.
th: จำกัดผลลัพธ์ไปยังคีย์เวิร์ดที่ตรงกับการจับคู่

en: Limit results to those matching a string.
th: จำกัดผลลัพท์ไปยังคำที่ตรงกับการจับคู่

en: Limit the pages you want to show, even if the query has more results. To show all pages use 0 (zero).
th: จำกัดจำนวนหน้าที่ต้องการแสดง สามารถตั้งค่าให้น้อยกว่าผลลัพธ์จาก query ได้ หากต้องการแสดงทุกหน้าให้ใส่เลข 0

en: Limit to specific ZIP/postcodes
th: จำกัดเฉพาะบางเลขไปรษณีย์/รหัสไปรษณีย์

en: Limit usage to X items
th: ลิมิตต่อสินค้า X ชิ้น

en: Line height
th: ความสูงระยะบรรทัด

en: Line item meta data.
th: meta data รายรายการ

en: Line items data.
th: รายการสั่งซื้อ

en: Line subtotal (before discounts).
th: ยอดรวม (ก่อนหักส่วนลด)

en: Line subtotal tax (before discounts).
th: ยอดรวมภาษี (ก่อนหักส่วนลด)

en: Line taxes.
th: ข้อมูลด้านภาษีมูลค่าเพิ่ม

en: Line total (after discounts).
th: ยอดสุทธิ (ก่อนหักส่วนลด)

en: Line total tax (after discounts).
th: อัตราภาษีรวม (หลังหักส่วนลด)

en: Linear
th: เส้นตรง

en: Link
th: ลิงก์

en: Link CSS Class
th: ลิงก์ CSS Class

en: Link CSS class
th: ลิงก์ CSS Class

en: Link Categories
th: ลิงก์หมวดหมู่

en: Link Category
th: หมวดหมู่ลิงก์

en: Link ID
th: เลขที่ลิงก์

en: Link Image To:
th: ลิงก์รูปไปยัง:

en: Link Rel
th: ลิงก์ที่เกี่ยวข้อง

en: Link Relationship (XFN)
th: ความสัมพันธ์ลิงก์ (XFN)

en: Link Target
th: ลิงก์เป้าหมาย

en: Link Text
th: ลิงก์ข้อความ

en: Link To
th: ลิงก์ไปที่

en: Link URL
th: ลิงก์ URL

en: Link added.
th: เพิ่มลิงก์แล้ว

[ctx: Link anchor (TinyMCE)]
en: Anchor
th: สมอยึด

[ctx: Link anchors (TinyMCE)]
en: Anchors
th: สมอยึด

en: Link color
th: ลิงก์สี

en: Link copied to clipboard.
th: คัดลอกลิงก์ไปยังคลิปบอร์ด

en: Link edited.
th: แก้ไขลิงก์แล้ว

en: Link image to home
th: ลิงก์รูปภาพไปหน้าแรก

en: Link inserted.
th: ใส่ลิงก์แล้ว

en: Link not found.
th: ไม่พบลิงก์

en: Link options
th: ตัวเลือกลิงก์

en: Link previous orders
th: ลิงก์การสั่งซื้อก่อนหน้านี้

en: Link rating
th: จัดอันดับลิงก์

en: Link rel
th: ลิงก์ที่เกี่ยวข้อง

en: Link removed.
th: ลบลิงก์ออกแล้ว

en: Link selected.
th: เลือกลิงก์แล้ว

en: Link settings
th: ตั้งค่าลิงก์

en: Link text
th: ลิงก์ข้อความ

en: Link text, e.g. &#8220;Ransom Demands (PDF)&#8221;
th: ข้อความลิงก์ เช่น &#8220;การเรียกค่าไถ่ (PDF)&#8221;

en: Link thumbnails to:
th: ลิงก์รูปย่อไปยัง:

en: Link title
th: ชื่อลิงก์

en: Link to %s
th: ลิงก์ไป %s

en: Link to Attachment Page
th: ลิงก์ไปยังหน้าไฟล์แนบ

en: Link to Media File
th: ลิงก์ไปยังไฟล์สื่อ

en: Link to image
th: ลิงก์หารูป

en: Link to:
th: ลิงก์ไปที่:

en: Linked Blogs
th: บล็อกที่ถูกเชื่อมโยง

en: Linked Products
th: สินค้าที่เชื่อมโยง

en: Linked products
th: สินค้าที่เชื่อมโยง

en: Links
th: ลิงก์

en: Links are disabled in the editor.
th: ลิงก์ไม่สามารถใช้งานได้ในตัวแก้ไข

en: Links for %s
th: ลิงก์สำหรับ %s

en: Links in the Toolbar at the top of the screen connect your dashboard and the front end of your site, and provide access to your profile and helpful WordPress information.
th: ในแถบเครื่องมือทางด้านบนของหน้าจอ จะมีลิงก์ที่สามารถเชื่อมต่อหน้าจอควบคุมไปยังหน้าเว็บของคุณ ลิงก์ที่เข้าถึงข้อมูลส่วนตัวของคุณ และลิงก์ข้อมูลที่มีประโยชน์ของ WordPress

en: Links list
th: ชื่อลิงก์

en: Links may be separated into Link Categories; these are different than the categories used on your posts.
th: ลิงก์อาจจะแบ่งด้วยหมวดหมู่ลิงก์  ซึ่งแตกต่างกับหมวดหมู่ที่ใช้บนเรื่องของคุณ

[ctx: Links widget]
en: Random
th: สุ่ม

en: List
th: รายชื่อ

en: List 1 postcode per line
th: ใส่ 1 รหัสไปรษณ๊ย์ต่อบรรทัด

en: List View
th: การดูแบบรายชื่อ

en: List item
th: รายชื่อรายการ

en: List of attributes.
th: รายการคุณสมบัติ

en: List of available term names of the attribute.
th: รายการชื่อเงื่อนไขของคุณสมบัติสินค้าที่ใช้ได้

en: List of billing address data.
th: รายการที่อยู่สำหรับจัดส่งใบเสร็จ

en: List of categories.
th: รายการของหมวดหมู่สินค้า

en: List of category IDs the coupon applies to.
th: แสดง ID หมวดหมู่ที่จะใช้คูปอง

en: List of category IDs the coupon does not apply to.
th: รายการ ID หมวดหมู่สินค้าที่คูปองไม่สามารถใช้ได้

en: List of created resources.
th: รายการทรัพยากรที่สร้างขึ้น

en: List of cross-sell products IDs.
th: รายการของรหัสสินค้า ​cross-sell

en: List of delete resources.
th: รายการทรัพยากรที่ถูกลบ

en: List of downloadable files.
th: รายการที่สามารถดาวน์โหลดได้

en: List of email addresses that can use this coupon.
th: รายการอีเมลที่สามารถใช้คูปองได้

en: List of grouped products ID.
th: รายการของ ID ของสินค้าแบบกลุ่ม

en: List of images.
th: รายการรูปภาพ

en: List of menu items selected for deletion:
th: รายชื่อของรายการเมนูที่ถูกเลือกสำหรับการลบทิ้ง:

en: List of product IDs the coupon can be used on.
th: รายการของ ID สินค้า ที่คูปองสามารถใช้ได้

en: List of product IDs the coupon cannot be used on.
th: รายการของ ID สินค้า ที่คูปองไม่สามารถใช้ได้

en: List of refunds.
th: รายการที่ขอคืนเงิน

en: List of related products IDs.
th: รายการรหัสสินค้าที่เกี่ยวข้อง

en: List of sales reports.
th: รายการของรายงานการขาย

en: List of shipping address data.
th: รายการที่อยู่สำหรับจัดส่งสินค้า

en: List of tags.
th: รายการป้ายกำกับ

en: List of the missing image sizes of the attachment.
th: รายการของขนาดรูปภาพที่หายไปของไฟล์แนบ

en: List of top sellers products.
th: รายการสินค้าขายดี

en: List of up-sell products IDs.
th: แสดง ID ของสินค้า up-sell

en: List of updated resources.
th: รายการทรัพยากรที่ถูกอัปเดท

en: List of upsell products IDs.
th: รายการ ID ของสินค้าที่ upsell

en: List of user IDs (or guest email addresses) that have used the coupon.
th: รายชื่อ user IDs (หรือ email address ลูกค้า) ที่เคยใช้คูปอง

en: List of variations.
th: ข้อมูลความแตกต่าง

en: List view
th: มุมมองรายการ

en: Lithuanian
th: ภาษาลิทัวเนีย

en: Live API password
th: ชื่อผู้ใช้ Live API

en: Live API username
th: ชื่อผู้ใช้ Live API

en: Live Broadcast
th: ถ่ายทอดสด

en: Live Preview
th: ดูตัวอย่างแบบสด

en: Live Preview &#8220;%s&#8221;
th: ชมตัวอย่างสด &#8220;%s&#8221;

en: Live Preview: %s
th: ดูตัวอย่างแบบสด: %s

en: Live preview theme: %s
th: ดูตัวอย่างธีมแบบสด: %s

en: LiveJournal Password
th: รหัสผ่าน LiveJournal

en: LiveJournal Username
th: ชื่อผู้ใช้ LiveJournal

en: LiveJournal is not responding to authentication requests. Please wait a while and then try again.
th: LiveJournal ไม่ตอบสนองกับคำร้องขอ  โปรดรอซักพักแล้วลองใหม่อีกครั้ง

en: Load More
th: โหลดเพิ่มเติม

en: Load billing address
th: โหลด ข้อมูลที่อยู่การออกใบกำกับภาษี

en: Load more
th: โหลดเพิ่มเติม

en: Load shipping address
th: โหลดที่อยู่ในการจัดส่ง

en: Load the customer's billing information? This will remove any currently entered billing information.
th: โหลดข้อมูลการเรียกเก็บเงินของลูกค้านี้ หรือ ไม่ ? จะลบข้อมูลการเรียกเก็บเงินใด ๆ เข้ามาในขณะนี้

en: Load the customer's shipping information? This will remove any currently entered shipping information.
th: โหลดข้อมูลการจัดส่งสินค้าของลูกค้านี้ หรือไม่ จะลบข้อมูลการจัดส่งสินค้าที่ป้อนปัจจุบัน

en: Loading more results... please wait.
th: กำลังโหลดผลลัพท์เพิ่มเติม... โปรดรอ

en: Loading network orders
th: โหลด network orders

en: Loading …
th: กำลังโหลด...

en: Loading&#8230;
th: กำลังโหลด&#8230;

en: Loading&hellip;
th: กำลังโหลดข้อมูล&hellip;

en: Loading..
th: กำลังโหลด ...

en: Loading...
th: กำลังโหลด...

en: Loading…
th: กำลังโหลด...

en: Local Pickup
th: รับสินค้าเอง

en: Local delivery
th: การจัดส่งในพื้นที่

en: Local delivery (legacy)
th: ตำแหน่งที่จัดส่ง (Legacy)

en: Local pickup
th: รับสินค้าเอง

en: Local pickup (legacy)
th: ขนส่งในพื้นที่ (Legacy)

en: Local time is %s.
th: เวลาท้องถิ่นคือ %s

en: Local time is <code>%1$s</code>
th: เวลาท้องถิ่นคือ <code>%1$s</code>

en: Local zone = California ZIP 90210 = Local pickup
th: โซนท้องถิ่น = แคลิฟอร์เนีย รหัสไปรษณีย์ 90210 = รับสินค้าในท้องถิ่น

en: Locale for the user.
th: ภาษาสำหรับผู้ใช้

en: Location
th: ที่ตั้ง

en: Location of the uploaded file.
th: ที่อยู่ของไฟล์อัปโหลด

en: Locations not covered by your other zones
th: สถานที่ไม่ได้ถูกรวมในโซนของคุณ

en: Locked
th: ล็อคแล้ว

en: Loei
th: เลย

en: Log %s out of all locations.
th: ให้บัญชี %s ออกจากระบบจากทุกเครื่อง

en: Log In
th: เข้าสู่ระบบ

en: Log Out
th: ออกจากระบบ

en: Log Out Everywhere
th: ออกจากระบบทุกที่

en: Log Out Everywhere Else
th: ออกจากระบบที่อื่นทั้งหมด

en: Log directory writable
th: ไดเรกทอรีปูมที่บันทึกได้

en: Log in
th: เข้าสู่ระบบ

en: Log in to Download Files
th: เข้าสู่ระบบเพื่อดาวน์โหลดไฟล์

en: Log in to Reply
th: เข้าสู่ระบบเพื่อตอบ

en: Log in to leave a Comment
th: เข้าสู่ระบบเพื่อให้ความเห็น

en: Log out
th: ออกจากระบบ

en: Log out of this account
th: ออกจากระบบสำหรับบัญชีนี้

en: Logged In
th: ล๊อกอิน

en: Logged in as %s
th: เข้าสู่ระบบในชื่อ %s.

en: Logged in as <a href="%1$s">%2$s</a>.
th: เข้าสู่ระบบในชื่อ <a href="%1$s">%2$s</a>

en: Logged in as <a href="%1$s">%2$s</a>. <a href="%3$s" title="Log out of this account">Log out?</a>
th: เข้าสู่ระบบในชื่อ <a href="%1$s">%2$s</a> <a href="%3$s" title="ออกจากระบบของบัญชีนี้">ออกจากระบบ?</a>

en: Logging In…
th: กำลังเข้าสู่ระบบ...

en: Logging in to LiveJournal failed. Check your username and password and try again.
th: เข้าสู่ระบบ LiveJournal ล้มเหลว  ตรวจสอบชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านของคุณแล้วลองอีกครั้ง

en: Login
th: เข้าสู่ระบบ

en: Login &raquo;
th: เข้าสู่ระบบ &raquo;

en: Login Address (URL)
th: ที่อยู่หน้าเข้าสู่ระบบ (URL)

en: Login Name
th: ชื่อในการเข้าระบบ

en: Login failed
th: เข้าสู่ระบบล้มเหลว

en: Login name for the user.
th: ชื่อในระบบของผู้ใช้

en: Logo
th: รูปโลโก้

en: Logout
th: เลิกใช้งาน

en: Logs
th: ปูม

en: Longitude
th: ลองจิจูด

en: Looking for %1$s in %2$s
th: กำลังดูสำหรับ %1$s ใน %2$s

en: Looking for a WooCommerce theme?
th: กำลังหาธีมสำหรับ WooCommerce อยู่หรือเปล่า?

en: Looking for a theme? You can search or browse the WordPress.org theme directory, install and preview themes, then activate them right here.
th: กำลังมองหาธีมอยู่รึเปล่า? คุณสามารถหาหรือดูเพลินๆได้จาก ธีมไดเรกทอรีของ WordPress.org ติดตั้ง ดูตัวอย่างธีม และเปิดใช้งานธีมเหล่านั้นได้จากตรงนี้

en: Looking for inspiration?
th: มองหาแรงบันดาลใจ?

en: Looking for the WooCommerce Helper?
th: กำลังมองหาตัวช่วย WooCommerce อยู่ใช่หรือไม่

en: Looks like something&#8217;s gone wrong. Wait a couple seconds, and then try again.
th: ดูเหมือนจะมีบางอย่างไม่ถูกต้อง กรุณารอสักครู่ และลองใหม่อีกครั้ง

en: Looks like this is not the correct kind of file. Please link to an appropriate file instead.
th: ดูเหมือนว่านามสกุลของไฟล์ที่เลือกไม่ถูกต้อง กรุณาเลือกไฟล์ใหม่

en: Looks like this is not the correct kind of file. Please link to an audio file instead.
th: ดูเหมือนว่านามสกุลของไฟล์ที่เลือกไม่ถูกต้อง กรุณาเลือกไฟล์เสียงใหม่

en: Loop
th: ลูป

en: Loopback request
th: การร้องขอ loopback

en: Loopback requests are used to run scheduled events, and are also used by the built-in editors for themes and plugins to verify code stability.
th: การร้องขอ loopback จะถูกใช้งานตามเวลาที่ตั้งไว้ และจะใช้ตัวแก้ไขธีม และปลั๊กอิน เพื่อตรวจสอบความมีเสถียรภาพของโค๊ด

en: Lopburi
th: ลพบุรี

en: Lost Password
th: ลืมรหัสผ่าน

en: Lost password
th: ลืมรหัสผ่าน

en: Lost your password?
th: ลืมรหัสผ่านของคุณ?

en: Lost your password? Please enter your username or email address. You will receive a link to create a new password via email.
th: ลืมรหัสผ่าน? กรุณากรอกชื่อผู้ใช้งาน หรืออีเมล เพื่อคุณจะได้รับลิงก์เพื่อสร้างรหัสผ่านใหม่ทางอีเมล

en: Low in stock
th: สินค้าคงคลังเหลือน้อย

en: Low stock amount
th: สินค้าคงคลังเหลือน้อย

en: Low stock threshold
th: จำนวนสต๊อกเหลือน้อย ณ จุดที่ตรวจสอบ

en: Lowercase
th: ตัวพิมพ์เล็กทั้งหมด

en: Luminous dusk
th: ฝุ่นเรืองแสง

en: Luminous vivid amber
th: เหลือสว่าง

en: Luminous vivid amber to luminous vivid orange
th: เหลืองอำพันถึงส้มสว่าง

en: Luminous vivid orange
th: ส้มสว่าง

en: Luminous vivid orange to vivid red
th: ส้มสว่างถึงแดงสดใส

en: LxWxH in decimal form
th: กว้างxยาวxสูง ในหลักทศนิยม

en: M j, Y
th: j M Y

en: M j, Y @ H:i
th: j M Y @ G:i

en: M j, Y g:i a
th: j M Y G:i

en: M jS
th: j M

en: M jS Y
th: j M Y

en: MB (Leave blank for network default)
th: MB (ปล่อยว่างเพื่อใช้ค่าเริ่มต้นของเครือข่าย)

en: MD5 hash of cart items to ensure orders are not modified.
th: MD5 ของสินค้าในตะกร้า เพื่อให้แน่ใจว่าคำสั่งซื้อไม่ถูกแก้ไข

en: Macao / 澳门
th: มาเก๊า / 澳门

en: Macedonian
th: ภาษามาซิโดเนีย

en: Macedonian denar
th: มาเซโดเนีย ดีน่าร์

en: Mae Hong Son
th: แม่ฮ่องสอน

en: Maha Sarakham
th: มหาสารคาม

en: Mail (will not be published)
th: อีเมล์ (จะไม่ถูกแสดงให้คนอื่นเห็น)

en: Mail Server
th: เมล์เซิร์ฟเวอร์

en: Mailbox %(position)s
th: กล่องข้อความ %(position)s

en: Mailchimp
th: MailChimp

en: Mailchimp icon
th: ไอคอน MailChimp

en: Main
th: หลัก

en: Main Menu
th: เมนูหลัก

en: Main Page (no parent)
th: หน้าหลัก (ไม่มีหน้าหลักอื่น)

en: Main image width
th: ความกว้างรูปภาพหลัก

en: Main menu
th: เมนูหลัก

en: Maintenance
th: บำรุงรักษา

en: Make a duplicate from this product
th: คัดลอกสินค้าชิ่นนี้

en: Make default
th: ทำให้เป็นมาตราฐาน

en: Make each block your own
th: ทำให้แต่ละบล็อกเป็นของของคุณ

en: Make sure that your checkout is working properly before you launch your store. Go through your checkout process in its entirety: from adding a product to your cart, choosing a shipping location, and making a payment.
th: ตรวจสอบให้แน่ใจว่าการชำระเงินของคุณทำงานอย่างถูกต้องก่อนที่คุณจะเปิดร้านค้าของคุณ ทำตามขั้นตอนการชำระเงินของคุณอย่างครบถ้วน: ตั้งแต่การเพิ่มสินค้าในตะกร้าสินค้า การเลือกสถานที่จัดส่ง และการชำระเงิน

en: Make the selected text bold.
th: ทำข้อความที่เลือกเป็นตัวหนังสือแบบหนา

en: Make the selected text italic.
th: ทำข้อความที่เลือกเป็นตัวหนังสือแบบเอียง

en: Make this post sticky
th: ปักหมุดเรื่องนี้

en: Make title a link
th: ทำหัวข้อเป็นลิงก์

en: Make your payment directly into our bank account. Please use your Order ID as the payment reference. Your order will not be shipped until the funds have cleared in our account.
th: ชำระเงินโดยการโอนเงินเข้าบัญชีธนาคาร โดยหลังการชำระเงิน กรุณาส่งหลักฐานยืนยันพร้อมเลขที่ใบสั่งซื้อ เพื่อดำเนินการส่งของต่อไป

en: Malawian kwacha
th: มาลาวี ควาชา

en: Malay
th: ภาษามาเลย์

en: Malaysian ringgit
th: Malaysian Ringgits

en: Maltese
th: ภาษามอลตา

en: Manage
th: จัดการ

en: Manage Account
th: จัดการบัญชีผู้ใช้

en: Manage Archives
th: จัดการคลังเก็บ

en: Manage Audio
th: จัดการไฟล์เสียง

en: Manage Comments
th: จัดการความเห็น

en: Manage Documents
th: จัดการเอกสาร

en: Manage Images
th: จัดการรูปภาพ

en: Manage Locations
th: จัดการที่อยู่

en: Manage Spreadsheets
th: จัดการสเปรดชีต

en: Manage Subscriptions
th: จัดการการรับข่าว

en: Manage Uploads
th: จัดการการอัปโหลด

en: Manage Video
th: จัดการไฟล์วีดีโอ

en: Manage all my sites
th: จัดการเว็บทั้งหมดของฉัน

en: Manage block visibility
th: จัดการการมองเห็นบล็อก

en: Manage inactive plugins
th: จัดการปลั๊กอินที่ถูกปิดการใช้งาน

en: Manage menus
th: จัดการเมนู

en: Manage pages
th: จัดการหน้า

en: Manage shipping methods
th: บันทึกวิธีจัดส่ง

en: Manage stock
th: จัดการสต็อกสินค้า

en: Manage stock?
th: จัดการคลังสินค้า ?

en: Manage suggestions
th: จัดการคำแนะนำทั้งหมด

en: Manage themes
th: จัดการธีม

en: Manage with Live Preview
th: จัดการด้วยการชมตัวอย่างสด

en: Manage your notifications
th: จัดการการเตือนของคุณ

en: Manage your plugins
th: จัดการปลั๊กอินของคุณ

en: Manage your subscriptions, get important product notifications, and updates, all from the convenience of your WooCommerce dashboard
th: จัดการการรับข่าวสารของคุณ รับการแจ้งเตือนสำคัญของสินค้าและอัพเดตทั้งหมดอย่างสะดวกสบายผ่านทางหน้าควบคุม WooCommerce

en: Manage your themes
th: จัดการธีมของคุณ

en: Managing Pages
th: การจัดการหน้า

en: Managing pages is very similar to managing posts, and the screens can be customized in the same way.
th: การจัดการหน้าคล้ายกับการจัดการเรื่อง และหน้าจอสามารถปรับแต่งได้ในแบบเดียวกัน

en: Manual
th: ทำด้วยตนเอง

en: Manual Offsets
th: ทำการทดแทนเอง

en: Manually sent
th: ส่งด้วยตนเอง

en: Manx pound
th: ปอนด์เกาะแมน

en: Many people take advantage of keyboard shortcuts to moderate their comments more quickly. Use the link to the side to learn more.
th: ผู้คนจำนวนมากใช้ประโยชน์จากปุ่มลัดแป้นพิมพ์เพื่อจัดการความเห็นของพวกเขาอย่างเร็ว  ใช้ลิงก์ที่อยู่ด้านข้างเพื่อเรียนรู้เพิ่มเติม

en: Many plugins may collect or store personal data either in the WordPress database or remotely. Any Erase Personal Data request should delete data from plugins as well.
th: ปลั๊กอินมากมายอาจจะรวบรวมหรือจัดเก็บข้อมูลส่วนตัวทั้งที่อยู่ในฐานข้อมูล WordPress หรือที่อยู่ไกลออกไป การร้องขอเพื่อลบข้อมูลส่วนตัวใดๆ ควรจะลบข้อมูลออกจากปลั๊กอินด้วย

en: Many plugins may collect or store personal data either in the WordPress database or remotely. Any Export Personal Data request should include data from plugins as well.
th: ปลั๊กอินมากมายอาจจะรวบรวมหรือจัดเก็บข้อมูลส่วนตัวทั้งที่อยู่ในฐานข้อมูล WordPress หรือที่อยู่ไกลออกไป การร้องขอเพื่อส่งออกข้อมูลส่วนตัวใดๆ ควรจะรวมถึงข้อมูลออกจากปลั๊กอินด้วย

en: Many themes show some sidebar widgets by default until you edit your sidebars, but they are not automatically displayed in your sidebar management tool. After you make your first widget change, you can re-add the default widgets by adding them from the Available Widgets area.
th: โดยเบื้องต้น มีหลายๆ ธีมที่แสดงวิดเจ็ตบนแถบด้านข้างจนกว่าคุณจะแก้ไขแถบด้านข้างนั้น แต่จะไม่มีการแสดงวิดเจ็ตโดยอัตโนมัติบนเครื่องมือจัดการแถบด้านข้างของคุณ หากคุณได้เปลี่ยนแปลงวิดเจ็ตแรกของคุณแล้ว คุณสามารถที่จะเพิ่มวิดเจ็ตเริ่มต้นอีกครั้ง จากส่วนวิดเจ็ตที่ใช้งานได้

en: Map CSV fields to products
th: จับคู่ฟิลด์ CSV กับสินค้า

en: Map to existing
th: จับกับที่มีอยู่

en: Map to field
th: ผนวกเข้ากับฟิลด์

en: Mar
th: มี.ค.

en: March
th: มีนาคม

[ctx: March abbreviation]
en: Mar
th: มี.ค.

en: Margin
th: ขอบ

en: Mark as Not Spam
th: กำหนดให้เป็น Not Spam

en: Mark as Spam
th: เปลี่ยนเป็นความเห็นสแปม

en: Mark as spam
th: ทำเครื่องหมายว่าเป็นสแปม

en: Mark export request for &#8220;%s&#8221; as completed.
th: ปรับสถานะการร้องขอการส่งออกสำหรับ &#8220;%s&#8221; เป็นเสร็จสิ้นแล้ว

en: Mark requests as completed
th: ปรับสถานะการร้องขอเป็นเสร็จสิ้นแล้ว

en: Mark this comment as spam
th: กำหนดให้ความเห็นนี้เป็นสแปม

en: Marketing
th: การตลาด

en: Marketplace
th: ตลาดสินค้า

en: Marketplace suggestions
th: การแนะนำปลั๊กอิน WooCommerce

[ctx: Marketplace suggestions]
en: Get more options
th: เลือกตัวเลือกเพิ่มเติม

en: Markup is not allowed in CSS.
th: ไม่อนุญาต Markup ใน  CSS.

en: Mastercard
th: มาสเตอร์การ์ด

en: Match case
th: คำที่ตรงกัน

en: Mature
th: เป็นผู้ใหญ่

en: Mature <span class="count">(%s)</span> | Mature <span class="count">(%s)</span>
th[0]: มีเนื้อหาล่อแหลม <span class="count">(%s)</span>

en: Mauritian rupee
th: มอรีเชียส รูปี

en: Max %s
th: มากที่สุด %s

en: Max Height
th: สูงได้มากสุด

en: Max Width
th: กว้างได้มากสุด

en: Max connections number
th: จำนวนการเชื่อมต่อสูงสุด

en: Max effective file size
th: ขนาดไฟล์สูงสุดที่ใช้ได้

en: Max number of files allowed
th: จำนวนไฟล์สูงสุดที่ได้รับอนุญาต

en: Max number of items in the cart the coupon can be applied to.
th: จำนวนสินค้าสูงสุดในตะกร้าที่สามารถใช้คูปองได้

en: Max number of words in excerpt
th: จำนวนคำสูงสุดในเกริ่นนำ

en: Max page to show
th: จำนวนหน้าสูงสุดที่จะแสดง

en: Max price
th: ราคาสูงสุด

en: Max size of an uploaded file
th: ขนาดอัปโหลดไฟล์สูงสุด

en: Max size of post data allowed
th: ขนาดข้อมูลเรื่องสูงสุดที่ได้รับอนุญาต

en: Max upload size
th: ขนาดอัปโหลดใหญ่สุด

en: Max upload size.
th: ขนาดอัปโหลดใหญ่สุด

en: MaxMind GeoIP database.
th: ฐานข้อมูล MaxMind GeoIP

en: Maximum Rating
th: ระดับความเหมาะสมของผู้ชม

en: Maximum depth
th: ความลึกสูงสุด

en: Maximum number of items to be returned in result set.
th: จำนวนสูงสุดของรายการที่จะถูกคืนค่าในชุดผลลัพท์

en: Maximum order amount allowed when using the coupon.
th: จำนวนการสั่งซื้อสูงสุดที่อนุญาตให้ใช้คูปอง

en: Maximum size: %s
th: ขนาดใหญ่สุด: %s

en: Maximum spend
th: ยอดสั่งซื้อสูงสุด

en: Maximum upload file size: %s.
th: ขนาดไฟล์อัปโหลดใหญ่สุด: %s.

en: May
th: พฤษภาคม

en: May 7, 2019
th: 7 พฤษภาคม 2019

[ctx: May abbreviation]
en: May
th: พ.ค.

en: Maybe the following search results can help:
th: บางทีผลลัพท์การค้นหาต่อไปนี้สามารถช่วยเหลือได้:

en: Me
th: ฉัน

en: Measurements
th: การวัดผล

en: Media
th: สื่อ

en: Media File
th: ไฟล์สื่อ

en: Media Handling
th: การจัดการไฟล์สื่อ

en: Media Library
th: คลังสื่อ

en: Media List
th: รายการสื่อ

en: Media Settings
th: การตั้งค่าไฟล์สื่อ

en: Media Widget
th: วิดเจ็ตสื่อ

en: Media Widget (%d) | Media Widget (%d)
th[0]: วิดเจ็ตสื่อ (%d)

en: Media area
th: ส่วนของไฟล์สื่อ

en: Media file
th: ไฟล์สื่อ

en: Media file attached.
th: แนบไฟล์สื่อแล้ว

en: Media file detached.
th: เลิกแนบไฟล์สื่อแล้ว

en: Media file moved to the Trash.
th: ย้ายไฟล์สื่อไปถังขยะแล้ว

en: Media file permanently deleted.
th: ลบไฟล์สื่อเรียบร้อยแล้ว

en: Media file restored from the Trash.
th: กู้ไฟล์สื่อคืนจากถังขยะแล้ว

en: Media file updated.
th: อัปเดตไฟล์สื่อแล้ว

en: Media items list
th: รายชื่อรายการไฟล์สื่อ

en: Media items list navigation
th: แนะแนวรายชื่อรายการไฟล์สื่อ

en: Media library
th: คลังไฟล์สื่อ

en: Media list
th: รายการสื่อ

en: Media preview
th: ตัวอย่างไฟล์สื่อ

en: Media settings
th: ตั้งค่าไฟล์สื่อ

en: Media title
th: ชื่อไฟล์สื่อ

en: Media title&hellip;
th: ชื่อไฟล์สื่อ&hellip;

en: Media upload failed. If this is a photo or a large image, please scale it down and try again.
th: การอัปโหลดไฟล์สื่อล้มเหลว ถ้าคุณกำลังอัปโหลดรูปขนาดใหญ่ โปรดลดขนาดไฟล์รูปและลองอีกครั้ง

en: Media width
th: ความกว้างของไฟล์สื่อ

en: Medium
th: ขนาดกลาง

en: Medium (96 pixels)
th: ปานกลาง (96 พิกเซล)

en: Medium screens
th: หน้าจอกลาง

en: Medium size
th: ขนาดกลาง

en: Medium size image height
th: ความสูงของรูปขนาดกลาง

en: Medium size image width
th: ความกว้างของรูปขนาดกลาง

en: Medium-Large size image height
th: ขนาดความสูงรูปภาพ กลาง-ใหญ่

en: Medium-Large size image width
th: ขนาดความกว้างรูปภาพ กลาง-ใหญ่

en: Member
th: สมาชิก

en: Membership
th: สมัครสมาชิก

en: Memberships
th: ระบบสมาชิกตามสิทธิ

en: Memory exceeded. Please try another smaller file.
th: เกินหน่วยความจำ  โปรดลองไฟล์อื่นที่เล็กลง

en: Menu
th: เมนู

en: Menu Item
th: รายการเมนู

en: Menu Items re-ordered.
th: เรียงลำดับรายการเมนูใหม่

en: Menu Location
th: ตำแหน่งเมนู

en: Menu Locations
th: ตำแหน่งเมนู

en: Menu Management
th: จัดการเมนู

en: Menu Name
th: ชื่อเมนู

en: Menu Options
th: ตัวเลือกเมนู

en: Menu Settings
th: การตั้งค่าเมนู

en: Menu created
th: สร้างเมนูแล้ว

en: Menu deleted
th: ลบเมนูแล้ว

en: Menu item added
th: เพิ่มรายการเมนูแล้ว

en: Menu item deleted
th: ลบรายการเมนูแล้ว

en: Menu item draft updated. <a target="_blank" href="%s">Preview item</a>
th: อัปเดตฉบับร่างรายการเมนูแล้ว <a target="_blank" href="%s">ดูก่อนรายการ</a>

en: Menu item is now a sub-item
th: รายการเมนูเป็นรายการย่อยแล้ว

en: Menu item moved down
th: เลื่อนรายการเมนูลง

en: Menu item moved out of submenu
th: เอารายการเมนูออกจากเมนูย่อย

en: Menu item moved to the top
th: ย้ายเมนูรายการไปด้านบน

en: Menu item moved up
th: เลื่อนรายการเมนูขึ้น

en: Menu item removed
th: ลบรายการเมนูแล้ว

en: Menu item restored to revision from %s
th: รายการเมนูถูกย้อนกลับไปยังรุ่นจาก  %s

en: Menu item scheduled for: <strong>%1$s</strong>. <a target="_blank" href="%2$s">Preview item</a>
th: นำรายการเมนูเข้าตารางเวลาแล้วสำหรับ: <strong>%1$s</strong> <a target="_blank" href="%2$s">ดูก่อนรายการ</a>

en: Menu item skipped due to invalid menu slug: %s
th: รายการเมนูถูกข้ามไปเนื่องจากเมนู slug ไม่ถูกต้อง: %s

en: Menu item skipped due to missing menu slug
th: รายการเมนูถูกข้ามไปเนื่องจากไม่มีเมนู slug

en: Menu item submitted. <a target="_blank" href="%s">Preview item</a>
th: ส่งรายการเมนูแล้ว <a target="_blank" href="%s">ดูก่อนรายการ</a>

en: Menu item updated. <a href="%s">View item</a>
th: อัปเดตรายการเมนูแล้ว <a href="%s">เปิดดูรายการ</a>

en: Menu locations updated.
th: อัปเดตที่อยู่เมนู

en: Menu order
th: ลำดับเมนู

en: Menu order, used to custom sort products.
th: ลำดับสินค้า ใช้ในการเรียงลำดับสินค้า

en: Menu order, used to custom sort the resource.
th: ลำดับเมนู ใช้เพื่อเรียงลำดับทรัพยากรแบบกำหนดเอง

en: Menu structure
th: โครงสร้างเมนู

en: Menus
th: เมนู

en: Menus can be displayed in locations defined by your theme or in <a href="%s">widget areas</a> by adding a &#8220;Navigation Menu&#8221; widget.
th: เมนูสามารถแสดงในที่อยู่ที่กำหนดโดยธีมของคุณหรือใน <a href="%s">พื้นที่วิดเจ็ต</a> โดยการเพิ่มวิดเจ็ต &#8220;เมนูแนะแนว&#8221;

en: Menus can be displayed in locations defined by your theme, even used in sidebars by adding a &#8220;Navigation Menu&#8221; widget on the <a href="%1$s">Widgets</a> screen. If your theme does not support the navigation menus feature (the default themes, %2$s and %3$s, do), you can learn about adding this support by following the documentation link to the side.
th: เมนูสามารถแสดงในพื้นที่ที่กำหนดโดยธีมของคุณ หรือแม้แต่ใช้ในแถบด้านข้างโดยการเพิ่มวิดเจ็ต &#8220;เมนูแนะแนว&#8221; ที่อยู่บนหน้าจอ <a href="%1$s">วิดเจ็ต</a> หากธีมของคุณไม่สนับสนุนคุณสมบัติพิเศษเมนูแนะแนว (ธีมเริ่มต้น %2$s และ %3$s สนับสนุนคุณสมบัตินี้) คุณสามารถเรียนรู้เพิ่มเติมเพื่อเพิ่มการสนับสนุนนี้ได้โดยทำตามลิงก์คู่มือข้างๆ

en: Menus can be displayed in locations defined by your theme.
th: เมนูสามารถแสดงในที่อยู่ที่กำหนดโดยธีมของคุณ

en: Merge table cells
th: รวมช่องในตาราง

en: Merge topic "%s"
th: รวมกระทู้ "%s"

en: Meridian
th: เมอริเดียน

en: Message
th: ข้อความ

en: Messages
th: ข้อความ

en: Meta
th: นิยาม

en: Meta fields.
th: ฟิลด์ Meta

en: Meta key.
th: Meta key

en: Meta label.
th: Meta label

en: Meta value.
th: Meta value

en: Meta: %s
th: Meta : %s

en: Meters
th: เมตร

en: Method
th: วิธี

en: Method '%s' not implemented. Must be overridden in subclass.
th: ไม่พบเมท็อด '%s', จำเป็นต้องถูกเขียนทับโดยซับคลาส

en: Method availability
th: เปิดใช้วิธีการ

en: Method title
th: Method Title

en: Mexican peso
th: Mexican Peso

en: Microformats
th: บล็อกขนาดเล็ก

en: Middle
th: ตรงกลาง

en: Midnight
th: เที่ยงคืน

en: Millimeters
th: มิลลิเมตร

en: Millimeters (mm)
th: มิลลิเมตร (มล.)

en: Min %s
th: น้อยที่สุด %s

en: Min price
th: ราคาต่ำสุด

en: Minimum height of cover
th: ความสูงอย่างน้อยของภาพปก

en: Minimum order amount
th: ยอดสั่งซื้อขั้นต่ำ

en: Minimum order amount that needs to be in the cart before coupon applies.
th: จำนวนคำสั่งซื้อขั้นต่ำที่ต้องอยู่ในตะกร้าสินค้าก่อนที่จะใช้คูปองได้

en: Minimum required version of PHP.
th: รุ่น PHP ขั้นต่ำที่ต้องการ

en: Minimum required version of WordPress.
th: รุ่น WordPress ขั้นต่ำที่ต้องการ

en: Minimum spend
th: ยอดสั่งซื้อขั้นต่ำ

en: Minute
th: นาที

en: Minutes
th: นาที

en: Miscellaneous
th: เบ็ดเตล็ด

en: Missed schedule
th: ตารางเวลาผิดพลาด

en: Missing
th: หายไป

en: Missing Attachment
th: ไฟล์แนบหายไป

en: Missing OAuth parameter %s | Missing OAuth parameters %s
th[0]: พารามิเตอร์ %s OAuth หายไป

en: Missing Widgets
th: วิดเจ็ตที่หายไป

en: Missing a temporary folder.
th: โฟลเดอร์ชั่วคราวหายไป

en: Missing email address.
th: ที่อยู่อีเมลหายไป

en: Missing eraser index.
th: ดัชนีการลบหายไป

en: Missing exporter index.
th: ดัชนีการส่งออกหายไป

[ctx: Missing menu name.]
en: (unnamed)
th: (ยังไม่มีชื่อ)

en: Missing page index.
th: ดัชนีหน้าหายไป

en: Missing parameter %s
th: พารามิเตอร์ไม่ครบถ้วนจำนวน %s

en: Missing parameter(s): %s
th: parameter(s) หายไป: %s

en: Missing post ID.
th: เลขที่เรื่องหายไป

en: Missing request ID.
th: ID ที่ร้องขอหายไป

en: Mission complete. Message %s deleted.
th: ภารกิจสำเร็จ  ลบข้อความ %s แล้ว

en: Mixed
th: ผสม

en: Mobile
th: มือถือ

en: Mobile-compatible:
th: ความเข้ากันได้กับมือถือ:

en: Mode:
th: โหมด:

en: Moderate Comment
th: จัดการความเห็น

en: Moderating Comments
th: การจัดการความเห็น

en: Moderator
th: ผู้ดูแล

en: Moldovan leu
th: ลือ มอลโดวา

en: Mollie
th: โทรศัพท์

en: Mon
th: จันทร์

en: Monday
th: วันจันทร์

[ctx: Monday initial]
en: M
th: จ.

en: Money spent
th: ใช้เงินไป

en: Mont Blanc appears—still, snowy, and serene.
th: รูปลักษณ์เทือกเขามงบล็อง—มั่นคง ขาวโพลนไปด้วยหิมะ และปลอดโปร่ง

en: Month
th: เดือน

en: Month and name
th: เดือนและชื่อ

en: Monthly
th: รายเดือน

en: Monthly archives
th: ของเก่ารายเดือน

en: Months
th: เดือน

en: More
th: เพิ่มเติม

en: More Details
th: รายละเอียดเพิ่มเติม

en: More Languages
th: ภาษามากขึ้น

en: More Photos
th: รูปภาพเพิ่มเติม

en: More about %s...
th: เพิ่มเติมเกี่ยวกับ %s...

en: More actions
th: การกระทำเพิ่มเติม

en: More details
th: รายละเอียดเพิ่มเติม

en: More information
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: More information about %s
th: รายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับ  %s

en: More options
th: ตัวเลือกเพิ่มเติม

en: More than %s
th: มากกว่า %s

en: Moroccan dirham
th: โมรอคโค ดีแรห์ม

en: Most Popular
th: นิยมที่สุด

en: Most Recent
th: ใช้งานล่าสุด

en: Most Used Categories
th: หมวดหมู่ที่ใช้มากที่สุด

en: Most discount
th: ลดราคามากที่สุด

en: Most popular
th: นิยมที่สุด

en: Most stocked
th: สินค้าคงคลังสูงสุด

en: Most themes show the site title at the top of every page, in the title bar of the browser, and as the identifying name for syndicated feeds. Many themes also show the tagline.
th: ธีมส่วนใหญ่จะแสดงชื่อเว็บไว้ที่ด้านบนของทุกหน้า ในแถบชื่อของเบราว์เซอร์ และเป็นชื่อเฉพาะสำหรับฟีดข่าวสารข้อมูล ทั้งนี้ ในหลายๆ ธีมยังได้มีการแสดงคำโปรยไว้ด้วย

en: Movable Type and TypePad
th: Movable Type และ TypePad

en: Move
th: ย้าย

en: Move %1$s block from position %2$d down to position %3$d
th: ย้ายบล็อก %1$s จากตำแหน่ง %2$d ลงไปยังตำแหน่ง %3$d

en: Move %1$s block from position %2$d left to position %3$d
th: ย้ายบล็อก%1$s จากตำแหน่ง %2$d ไปทางซ้ายยังตำแหน่ง %3$d

en: Move %1$s block from position %2$d up to position %3$d
th: เลื่อนบล็อก %1$s จากตำแหน่ง %2$d ขึ้นไปยังตำแหน่ง %3$d

en: Move %s box down
th: ย้ายกล่อง %s ลง

en: Move %s box up
th: ย้ายกล่อง %s ขึ้น

en: Move &#8220;%s&#8221; to the Trash
th: ย้าย &#8220;%s&#8221; ไปถังขยะ

en: Move down
th: เลื่อนลง

en: Move down one
th: ย้ายลงหนึ่งอันดับ

en: Move image backward
th: เลื่อนรูปไปด้านหลัง

en: Move image forward
th: เลื่อนรูปไปด้านหน้า

en: Move left
th: โยกซ้าย

en: Move one level down
th: เลื่อนลงหนึ่งลำดับ

en: Move one level up
th: เลื่อนขึ้นหนึ่งลำดับ

en: Move out from under %s
th: ย้ายออกจากภายใต้ %s

en: Move right
th: โยกขวา

en: Move the selected block(s) down.
th: เลื่อนบล็อกที่เลือกลงล่าง

en: Move this comment to the Trash
th: ย้ายความเห็นนี้ไปถังขยะ

en: Move this item to the Trash
th: ย้ายสิ่งนี้ไปถังขยะ

en: Move to Trash
th: ย้ายไปถังขยะ

en: Move to another area&hellip;
th: ย้ายไปพื้นที่อื่น&hellip;

en: Move to the top
th: ย้ายไปไว้บนสุด

en: Move to trash
th: ย้ายไปถังขยะ

en: Move to widget area
th: ย้ายไปยัง ที่สำหรับวิดเจ็ต

en: Move under %s
th: ย้ายไปอยู่ภายใต้ %s

en: Move up
th: เลื่อนขึ้น

en: Move up one
th: ย้ายขึ้นหนึ่งอันดับ

[ctx: Move widget]
en: Move
th: ย้าย

en: Moved "%s" to clipboard.
th: ได้ย้าย "%s" ไปยังคลิปบอร์ดแล้ว

en: Moved %d block to clipboard. | Moved %d blocks to clipboard.
th[0]: ได้ย้าย %d บล็อกไปยังคลิปบอร์ดแล้ว

en: Mozambican metical
th: มอริเชียส รูปี

en: Mukdahan
th: มุกดาหาร

en: Multibyte String (mbstring) is used to convert character encoding, like for emails or converting characters to lowercase.
th: มัลติไบท์สตริง (มัลติสตริง) ถูกใช้เพื่อที่จะแปลงการเข้ารหัสตัวอักษร เหมือนกับอีเมลหรือการเปลี่ยนตัวอักษรไปเป็นตัวอักษรตัวเล็ก

en: Multipart
th: หลายส่วน

en: Multiple items
th: หลายรายการ

en: Multiple selected blocks
th: บล็อกหลายอันที่เลือกไว้

en: Multisite support is not enabled.
th: การสนับสนุนแบบหลายเว็บไม่เปิดใช้งาน

en: Municipality
th: เทศบาล

en: Municipality / District
th: เขต / อำเภอ

en: Music
th: เพลง

en: Must Use Plugins
th: ปลั๊กอินที่ต้องใช้

en: Mute
th: ปิดเสียง

en: Muted
th: ปิดเสียงแล้ว

en: My Account
th: บัญชีของฉัน:

en: My Account Page
th: หน้าบัญชีของฉัน

en: My Blogs
th: บล็อกของฉัน

en: My Gravatar
th: Gravatar ของฉัน

en: My Likes
th: การชื่นชอบของฉัน

en: My Links
th: ลิงก์ของฉัน

en: My Network
th: เครือข่ายของฉัน

en: My Profile
th: ข้อมูลของฉัน

en: My Site
th: เว็บของฉัน

en: My Sites
th: เว็บของฉัน

en: My Subscriptions
th: การสมัครรับข้อมูลของฉัน

en: My account
th: บัญชีของฉัน

en: My account page
th: หน้าบัญชีของฉัน

en: My view
th: มุมมองของฉัน

en: MySQL version
th: MySQL Version

en: MySQL version.
th: MySQL Version

en: Mystery Person
th: บุคคลลึกลับ

en: N. Revenue (formatted)
th: รายได้สุทธิ (จัดรูปแบบแล้ว)

en: N/A
th: ไม่ระบุ

en: Nakhon Nayok
th: นครนายก

en: Nakhon Pathom
th: นครปฐม

en: Nakhon Phanom
th: นครพนม

en: Nakhon Ratchasima
th: นครราชสีมา

en: Nakhon Sawan
th: นครสววรรค์

en: Nakhon Si Thammarat
th: นครศรีธรรมราช

en: Name
th: ชื่อ

en: Name (Last, First)
th: ชื่อ (นามสกุล, ชื่อ)

en: Name (numeric)
th: ชื่อ (ตัวเลข)

en: Name (required)
th: ชื่อ (ต้องการ)

[ctx: Name for the Text editor tab (formerly HTML)]
en: Text
th: ข้อความ

[ctx: Name for the Visual editor tab]
en: Visual
th: เสมือนจริง

en: Name for the attribute (shown on the front-end).
th: ชื่อคุณสมบัติ (แสดงที่หน้าเว็บ)

en: Name for the resource.
th: ชื่อของ resource

[ctx: Name for the value of the CSS position property]
en: Fixed
th: คงที่

[ctx: Name for the value of the CSS position property]
en: Sticky
th: ปักหมุด

[ctx: Name of link anchor (TinyMCE)]
en: Name
th: ชื่อ

en: Name of other platform used to sell.
th: ชื่อของแพลตฟอร์มที่คุณใช้ขายสินค้า

en: Name of the reviewer.
th: ชื่อผู้รีวิว

en: Name your blog
th: ตั้งชื่อบล็อกของคุณ

en: Name your site
th: ตั้งชื่อเว็บของคุณ

en: Name:
th: ชื่อ:

en: Namespace must not start or end with a slash.
th: ชื่อเฉพาะจะต้องไม่เริ่มหรือลงท้ายด้วยเครื่องหมายทับ (/)

en: Namibian dollar
th: นามิเบียดอลลาร์

en: Nan
th: น่าน

en: Narathiwat
th: นราธิวาส

en: Nav menu locations must be strings.
th: ที่ตั้งของเมนูแนะแนวจะต้องเป็นตัวอักขระ

en: Navigate to the nearest toolbar.
th: นำทางไปยังแถบเครื่องมือที่ใกล้ที่สุด

en: Navigate to the next part of the editor.
th: นำทางไปยังส่วนถัดไปของตัวแก้ไข

en: Navigate to the previous part of the editor.
th: นำทางไปยังส่วนก่อนหน้าของตัวแก้ไข

en: Navigation
th: ตัวนำทาง

en: Navigation Label
th: ป้ายชื่อแนะแนว

en: Navigation Menu
th: เมนูแนะแนว

en: Navigation Menu Item
th: รายชื่อเมนูแนะแนว

en: Navigation Menu Items
th: รายชื่อเมนูแนะแนว

en: Navigation Menus
th: เมนูแนะแนว

en: Need a fresh look? Try Storefront child themes
th: ต้องการหน้าเว็บใหม่? ลองใช้ธีมลูกของ Storefront ดู

en: Need a theme? Try Storefront
th: ต้องการธีม? ลองใช้ธีม Storefront

en: Need an account?
th: ต้องการบัญชี?

en: Need help putting together your new Privacy Policy page? <a href="%1$s" %2$s>Check out our privacy policy guide%3$s</a> for recommendations on what content to include, along with policies suggested by your plugins and theme.
th: ต้องการความช่วยเหลือสำหรับหน้านโยบายความเป็นส่วนตัวใหม่ของคุณ? <a href="%1$s" %2$s>เปิดดูคู่มือ%3$sของเรา</a> สำหรับการแนะนำว่าเนื้อหาอะไรที่ควรจะใส่ไว้ ตลอดจนนโยบายที่แนะนำโดยปลั๊กอินและธีมของคุณ

en: Need help putting together your new Privacy Policy page? Check out our guide for recommendations on what content to include, along with policies suggested by your plugins and theme.
th: ต้องการความช่วยเหลือสำหรับหน้านโยบายความเป็นส่วนตัวใหม่ของคุณ? เปิดดูคู่มือของเราสำหรับการแนะนำว่าเนื้อหาอะไรที่ควรจะใส่ไว้ ตลอดจนนโยบายที่แนะนำโดยปลั๊กอินและธีมของคุณ

en: Need help? Use the Help tab above the screen title.
th: ต้องการความช่วยเหลือใช่มั๊ย? ให้ไปที่แถบช่วยเหลือทางด้านบนของชื่อหน้าจอ

en: Nepalese rupee
th: สกุลเงินรูปีเนปาล

en: Nested widgets.
th: วิดเจ็ตซ้อน

en: Net profit
th: กำไรสุทธิ

en: Net sales amount
th: ยอดขายสุทธิ

en: Net sales in the period.
th: ยอดขายสุทธิในช่วงเวลา

en: Net total revenue (formatted).
th: รายได้รวมสุทธิ (จัดรูปแบบ)

en: Netherlands Antillean guilder
th: กิลเดอร์เนเธอร์แลนด์

en: Network Admin
th: ผู้ควบคุมเครือข่าย

en: Network Admin Email
th: อีเมลผู้ควบคุมเครือข่าย

en: Network Admin: %s
th: ผู้ควบคุมเครือข่าย: %s

en: Network Enable %s
th: ใช้งานเครือข่าย %s

en: Network Settings
th: การตั้งค่าเครือข่าย

en: Network configuration authentication keys
th: คีย์ยืนยันตัวตนสำหรับการตั้งค่าเครือข่าย

en: Network configuration rules for %s
th: กฎการตั้งค่าเครือข่ายสำหรับ %s

en: Network count
th: จำนวนเครือข่าย

en: Network enabled
th: เปิดการใช้งานเครือข่าย

en: Network functions are disabled.
th: คำสั่งเครือข่ายใช้งานไม่ได้

en: Never
th: ไม่เคย

en: Never show quantity remaining in stock
th: ไม่แสดงจำนวนที่เหลืออยู่ในคลัง

en: New
th: ใหม่

en: New %1$s Site: %2$s
th: %1$s เว็บใหม่: %2$s

en: New %1$s User: %2$s
th: %1$s ผู้ใช้ใหม่: %2$s

en: New %s
th:  %s ใหม่

en: New Application Password Name
th: ชื่อรหัสผ่านสำหรับแอปพลิเคชันใหม่

en: New Category Name
th: ชื่อหมวดหมู่ใหม่

en: New Changeset
th: เซตของการเปลี่ยนแปลงใหม่

en: New Column
th: คอลัมน์ใหม่

en: New Custom HTML Widget
th: วิดเจ็ตเนื้อหา HTML ใหม่

en: New Link Category Name
th: ชื่อหมวดหมู่ลิงก์ใหม่

en: New Media
th: สื่อใหม่

en: New Menu
th: เมนูใหม่

en: New Page
th: หน้าใหม่

en: New Password
th: รหัสผ่านใหม่

en: New Post
th: เรื่องใหม่

en: New Project
th: โปรเจ็คใหม่

en: New Site Registration: %s
th: การลงทะเบียนเว็บใหม่: %s

en: New Site: %1$s
    URL: %2$s
    Remote IP address: %3$s
    
    Disable these notifications: %4$s
th: เว็บไซต์ใหม่: %1$s
    URL: %2$s
    หมายเลขไอพีสำหรับรีโมท: %3$s
    
    ปิดใช้งานคำเตือนเหล่านี้: %4$s

en: New Tag Name
th: ชื่อป้ายกำกับใหม่

en: New Taiwan dollar
th: สกุลเงินดอลลาร์ไต้หวัน (TWD)

en: New Template
th: เทมเพลตใหม่

en: New User Default Role
th: บทบาทหลักผู้ใช้ใหม่

en: New User Registration: %s
th: การลงทะเบียนผู้ใช้ใหม่: %s

en: New User: %1$s
    Remote IP address: %2$s
    
    Disable these notifications: %3$s
th: ผู้ใช้ใหม่: %1$s
    หมายเลขไอพีสำหรับรีโมท: %2$s
    
    ปิดใช้งานคำเตือนเหล่านี้: %3$s

en: New WordPress Site
th: เว็บ WordPress ใหม่

en: New Zealand dollar
th: New Zealand Dollar

en: New account
th: บัญชีใหม่

en: New category name
th: ชื่อหมวดหมู่ใหม่

en: New comment
th: ความเห็นใหม่

en: New comment on your post "%s"
th: มีความเห็นใหม่บนเรื่อง "%s"  ของคุณ

en: New coupon
th: สร้างคูปอง

en: New dimensions:
th: ขนาดใหม่:

en: New document
th: เอกสารใหม่

en: New order
th: รายการสั่งซื้อใหม่

en: New order emails are sent to chosen recipient(s) when a new order is received.
th: เมื่อมีคำสั่งซื้อใหม่ อีเมลคำสั่งซื้อจะถูกส่งไปยังผู้รับที่ได้เลือกไว้

en: New page title
th: หัวข้อหน้าใหม่

en: New password
th: รหัสผ่านใหม่

en: New password (leave blank to leave unchanged)
th: รหัสผ่านใหม่ (ปล่อยว่างไว้ ถ้าไม่ต้องการเปลี่ยน)

en: New passwords do not match.
th: รหัสผ่านใหม่ไม่ตรงกัน

en: New pingback on your post "%s"
th: มี pingback ใหม่บนเรื่อง "%s" ของคุณ

en: New product
th: สินค้าใหม่

en: New shipping class Name
th: ประเภทการจัดส่งใหม่

en: New site created by %1$s
    
    Address: %2$s
    Name: %3$s
th: เว็บไซต์ใหม่สร้างโดย %1$s
    
    ที่อยู่: %2$s
    ชื่อ: %3$s

[ctx: New site notification email subject]
en: [%1$s] Activate %2$s
th: [%1$s] เปิดใช้งาน %2$s

en: New tag name
th: ชื่อป้ายกำกับใหม่

en: New theme activated.
th: เปิดใช้งานธีมใหม่แล้ว

en: New to Akismet
th: มือใหม่กับ Akismet

en: New to the block editor? Want to learn more about using it?
th: เป็นมือใหม่กับตัวแก้ไขบล็อกใช่มั๊ย? อยากเรียนรู้การใช้งานเพิ่มเติมรึเปล่า?

en: New trackback on your post "%s"
th: trackback ใหม่บนเรื่อง "%s" ของคุณ

en: New user created.
th: ผู้ใช้ใหม่ถูกสร้าง

en: New user email address.
th: อีเมล์ผู้ใช้ใหม่

[ctx: New user notification email subject]
en: [%1$s] Activate %2$s
th: [%1$s] เปิดใช้งาน %2$s

en: New user password.
th: รหัสผู้ใช้ใหม่

en: New user registration on your site %s:
th: การลงทะเบียนผู้ใช้ใหม่บนเว็บ %s ของคุณ:

en: New user username.
th: ชื่อ username ใหม่ของผู้ใช้งาน

en: New users are automatically assigned a password, which they can change after logging in. You can view or edit the assigned password by clicking the Show Password button. The username cannot be changed once the user has been added.
th: ผู้ใช้ใหม่จะได้รับรหัสผ่านอัตโนมัติ  ซึ่งพวกเขาสามารถเปลี่ยนหลังจากเข้าสู่ระบบ  คุณสามารถดูหรือแก้ไขรหัสผ่านที่สร้างโดยกดที่ปุ่มแสดงรหัสผ่าน  แต่ชื่อผู้ใช้ไม่สามารถเปลี่ยนได้ทันทีที่สร้างผู้ใช้งาน

en: New users will receive an email letting them know they&#8217;ve been added as a user for your site. This email will also contain their password. Check the box if you do not want the user to receive a welcome email.
th: ผู้ใช้ใหม่จะได้รับอีเมล  บอกให้พวกเขารู้ว่าพวกเขาได้รับการเพิ่มเป็นผู้ใช้สำหรับเว็บไซต์ของคุณ อีเมลนี้ยังมีรหัสผ่านของพวกเขาด้วย  กดเลือกที่กล่องหากคุณไม่ต้องการให้ผู้ใช้ได้อีเมลต้อนรับ

en: New version available.
th: มีรุ่นใหม่ออกมาแล้ว

en: New version available. %s
th: มีรุ่นใหม่พร้อมใช้งาน %s

en: New version available. <button class="button-link" type="button">Update now</button>
th: มีรุ่นใหม่ออกมาแล้ว <button class="button-link" type="button">อัปเดตตอนนี้</button>

en: New view
th: มุมมองใหม่

en: New window
th: เปิดหน้าต่างใหม่

en: New:
th: ใหม่:

[ctx: NewDash Page Title]
en: Domain Registration
th: การลงทะเบียนโดเมน

[ctx: NewDash Page Title]
en: My Domains
th: โดเมนของฉัน

[ctx: NewDash Page Title]
en: My Upgrades
th: การอัปเกรดของฉัน

en: Newer Comments
th: ความเห็นที่ใหม่กว่า

en: Newer Comments &raquo;
th: ความเห็นที่ใหม่กว่า &raquo;

en: Newer Comments <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: ความเห็นที่ใหม่กว่า <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Newer comments
th: ความเห็นที่ใหม่กว่า

en: Newer posts
th: เรื่องที่ใหม่กว่า

en: Newer posts <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: เรื่องที่ใหม่กว่า <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Newest
th: ล่าสุด

en: Newest Scheduled Date
th: วันที่กำหนดล่าสุด

en: Newest to oldest
th: ใหม่สุดไปเก่ามาก

en: News
th: ข่าว

en: Next
th: ถัดไป

en: Next &gt;
th: ถัดไป &gt;

en: Next &raquo;
th: ถัดไป &raquo;

en: Next &rarr;
th: ต่อไป &rarr;

en: Next (arrow right)
th: ถัดไป

en: Next Month
th: เดือนถัดไป

en: Next Page
th: หน้าต่อไป

en: Next Page &raquo;
th: หน้าถัดไป &raquo;

en: Next Post
th: เรื่องถัดไป

en: Next Step
th: ขั้นตอนต่อไป

en: Next Step &rarr;
th: ขั้นต่อไป &rarr;

en: Next Steps
th: ขั้นตอนต่อไป

en: Next month (%s)
th: เดือนถัดไป (%s)

en: Next page
th: หน้าถัดไป

en: Next page link
th: ลิงก์หน้าต่อไป

en: Next pattern
th: แพตเทิร์นถัดไป

en: Next post
th: เรื่องถัดไป

[ctx: Next post]
en: Next
th: ถัดไป

en: Next post:
th: เรื่องต่อไป:

en: Next step
th: ขั้นตอนถัดไป

en: Next steps
th: ขั้นตอนต่อไป

en: Next theme
th: ธีมถัดไป

en: Nice one; you've created a WooCommerce store! Now it's time to add your first product and get ready to start selling.%s
th: ทำได้ดีนี่; คุณได้สร้างร้านค้า WooCommerce แล้ว! ตอนนี้ได้เวลาเพิ่มสินค้าแรกของคุณและเตรียมพร้อมที่จะเริ่มขาย%s

en: Nicename may not be longer than 50 characters.
th: ชื่อที่เหมาะสมไม่ควรเกิน 50  ตัวอักษร

en: Nickname
th: ชื่อเล่น

en: Nigerian naira
th: Nigerian Naira

en: Ningxia Hui / 宁夏
th: หนิงเซี่ยฮุ่ย / 宁夏

en: No
th: ไม่

en: No %1$s data specified to create %1$s
th: ไม่มีข้อมูลเฉพาะของ %1$s สำหรับการสร้าง %1$s

en: No %1$s data specified to create/edit %1$s
th: ไม่มีข้อมูลเฉพาะของ %1$s สำหรับการสร้าง/แก้ไข %1$s

en: No %1$s data specified to edit %1$s
th: ไม่มีข้อมูลเฉพาะของ %1$s สำหรับการแก้ไข %1$s

en: No %1$s found with the ID equal to %2$s
th: ไม่พบ %1$s ที่มี ID เท่ากับ %2$s

en: No %1$s was set in the arguments array for the "%2$s" sidebar. Defaulting to "%3$s". Manually set the %1$s to "%3$s" to silence this notice and keep existing sidebar content.
th: ไม่มีการตั้ง %1$s ในค่ากลุ่มตัวตัวแปร (arguments array) สำหรับแถบด้านข้าง "%2$s" ค่าเริ่มต้นที่ "%3$s" ตั้งค่า %1$s ด้วยตัวเองไปที่ "%3$s" เพื่อปิดเสียงคำเตือนนี้และยังคงเนื้อหาในแถบด้านข้างที่มีอยู่

en: No &quot;%s&quot; found
th: ไม่พบ &quot;%s&quot;

en: No Ads
th: ไม่มีโฆษณา

en: No Comments
th: ไม่มีความเห็น

en: No Comments &#187;
th: ไม่มีความเห็น &#187;

en: No Comments<span class="screen-reader-text"> on %s</span>
th: ไม่มีความเห็น<span class="screen-reader-text"> บน %s</span>

en: No Content-Disposition supplied.
th: ไม่มีContent-Disposition ให้

en: No Projects found
th: ไม่พบโปรเจ็ค

en: No Projects found in Trash
th: ไม่พบโปรเจ็คในถังขยะ

en: No Replies
th: ไม่มีข้อความตอบกลับ

en: No Responses
th: ไม่มีการตอบรับ

en: No Title
th: ไม่มีหัวข้อ

en: No activity yet!
th: ยังไม่มีความเคลื่อนไหว!

en: No ads
th: ไม่มีโฆษณา

en: No alignment
th: ไม่มีการจัดตำแหน่ง

en: No approved comments
th: ไม่มีความเห็นที่อนุมัติ

en: No archives to show.
th: ไม่มีไฟล์เก่าเก็บให้แสดง

en: No attributes currently exist.
th: ไม่มีคุณสมบัตินั้นอยู่

en: No audio selected
th: ยังไม่มีการเลือกไฟล์เสียง

en: No billing address set.
th: ยังไม่ได้ใส่ที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงิน

en: No blocks found.
th: ไม่พบบล็อก

en: No blog information found for this account.
th: ไม่พบข้อมูลบล็อกสำหรับบัญชีนี้

en: No blogs found
th: ไม่พบบล็อก

en: No blogs... yet.
th: ยังไม่มีบล็อก.

en: No button
th: ไม่มีปุ่ม

en: No categories
th: ไม่มีหมวดหมู่

en: No categories found
th: ไม่พบ หมวดหมู่ ที่ต้องการ

en: No categories found.
th: ไม่พบหมวดหมู่

en: No changes saved yet, so there is nothing to trash.
th: ยังไม่ได้บันทึกการเปลี่ยนแปลงใด ๆ ดังนั้นจึงไม่มีอะไรที่ถังขยะ

en: No changeset found to take over
th: ไม่พบว่ามีการเปลี่ยนแปลงใด ๆ

en: No changesets found in Trash.
th: ไม่พบเซตของการเปลี่ยนแปลงในถังขยะ

en: No changesets found.
th: ไม่พบเซตของการเปลี่ยนแปลง

en: No color
th: ไม่มีสี

en: No comments
th: ไม่มีความเห็น

en: No comments awaiting moderation.
th: ไม่มีความคิดเห็นที่รอการตรวจสอบ

en: No comments found in Trash.
th: ไม่พบความเห็นในถังขยะ

en: No comments found.
th: ไม่พบความเห็น

en: No comments posted
th: ไม่มีความเห็นของเรื่อง

en: No comments to show.
th: ไม่มีความเห็นที่จะแสดง

en: No comments yet.
th: ยังไม่มีความเห็น

en: No cookie present.
th: ไม่มีคุกกี้อยู่

en: No coupons found
th: ไม่พบคูปอง

en: No coupons found in range
th: ไม่พบคูปอง ตามที่กำหนด

en: No coupons found in trash
th: ไม่พบคูปองในถังขยะ

en: No customer downloads found.
th: ไม่พบลูกค้าที่ทำการดาวน์โหลด

en: No customer selected
th: ไม่มีลูกค้าที่เลือก

en: No customers found.
th: ไม่พบลูกค้าที่ค้นหา

en: No data supplied.
th: ไม่มีข้อมูลไว้ให้

en: No default %s&hellip;
th: ไม่มีค่าเริ่มต้น %s&hellip;

en: No description
th: ไม่มีคำอธิบาย

en: No description.
th: ไม่มีคำอธิบาย

en: No downloads available yet.
th: ยังไม่มีสินค้าที่พร้อมให้ดาวน์โหลด

en: No editor could be selected.
th: ไม่มีตัวแก้ไขใดที่สามารถเลือกได้

en: No file defined
th: ไม่มีการระบุไฟล์

en: No file selected
th: ยังไม่มีการเลือกไฟล์

en: No file was uploaded.
th: ไม่มีไฟล์ถูกอัปโหลด

en: No fonts found to install.
th: ไม่พบแบบอักษรให้ติดตั้ง

en: No fonts installed.
th: ไม่มีการติดตั้งแบบอักษร

en: No image
th: ไม่มีรูปภาพ

en: No image selected
th: ยังไม่มีการเลือกรูปภาพ

en: No image set
th: ไม่มีการตั้งรูปภาพ

en: No images selected
th: ไม่มีรูปภาพถูกเลือก

en: No importers are available.
th: ไม่มีตัว importer ที่ใช้งานได้

en: No information yet&hellip;
th: ยังไม่มีข้อมูล&hellip;

en: No items
th: ไม่มีรายการ

en: No items found.
th: ไม่พบรายการ

en: No items.
th: ไม่มีสิ่งใด

en: No links found.
th: ไม่พบลิงก์

en: No location by default
th: ไม่พบสถานที่ตั้งต้น

en: No logo selected
th: ยังไม่มีการเลือกรูปโลโก้

en: No low in stock products found.
th: ไม่พบสินค้าที่จำนวนต่ำ

en: No matches found
th: ไม่พบสิ่งที่ตรงกัน

en: No matching product exists to update.
th: ไม่พบสินค้าที่จะอับเดท

en: No matching tax rates found.
th: ไม่พบอัตราภาษีที่ตรงกัน

en: No matching template found
th: ไม่พบเทมเพลตที่ตรงกัน

en: No matching template found.
th: ไม่พบเทมเพลตที่ตรงกัน

en: No matching users found.
th: ไม่มีผู้ใช้ที่ต้องการหา

en: No maximum
th: ไม่จำกัดขั้นสูงสุด

en: No media files found in Trash.
th: ไม่พบไฟล์สื่อในถังขยะ

en: No media files found.
th: ไม่พบไฟล์สื่อ

en: No media items found.
th: ไม่พบไฟล์สื่อ

en: No media items found. Try a different search.
th: ไม่พบรายการไฟล์สื่อ ลองสืบค้นวิธีอื่น

en: No media selected
th: ยังไม่มีการเลือกไฟล์สื่อ

en: No menus have been created yet. <a href="%s">Create some</a>.
th: ยังไม่มีเมนูถูกสร้าง <a href="%s">สร้างเมนู</a>

en: No minimum
th: ไม่จำกัดขั้นต่ำ

en: No notifications
th: ไม่มีคำเตือน

en: No order has been made yet.
th: ยังไม่มีรายการสั่งซื้อ

en: No orders found
th: ไม่พบรายการสั่งซื้อ

en: No orders found in trash
th: ไม่พบรายการสั่งซื้อในถังขยะ

en: No out of stock products found.
th: ไม่พบจำนวนสินค้าที่จำหน่ายหมดแล้ว

en: No pages found in Trash.
th: ไม่พบหน้าในถังขยะ

en: No pages found.
th: ไม่พบหน้า

en: No pattern categories
th: ไม่มีหมวดหมู่แพตเทิร์น

en: No pattern categories found.
th: ไม่พบหมวดหมู่แพตเทิร์น

en: No patterns found in Trash.
th: ไม่พบแพตเทิร์นในถังขยะ

en: No pending comments
th: ไม่มีความเห็นรอตรวจสอบ

en: No permalink structure set
th: โครงสร้างของลิงก์ถาวรยังไม่ถูกตั้งค่า

en: No plugin specified.
th: ไม่มีปลั๊กอินที่ระบุ

en: No plugins found.
th: ไม่พบปลั๊กอิน

en: No posts
th: ไม่มีโพสต์

en: No posts found
th: ไม่พบเรื่อง

en: No posts found in Trash.
th: ไม่พบเรื่องในถังขยะ

en: No posts found.
th: ไม่พบเรื่อง

en: No posts found. Try a different search?
th: ไม่พบเรื่อง โปรดลองค้นหาแบบอื่น

en: No preview available.
th: ไม่มีตัวอย่างการแสดงผล

en: No product categories exist.
th: ไม่มีหมวดหมู่สินค้าอยู่

en: No product to duplicate has been supplied!
th: ไม่มีสินค้าให้คัดลอก

en: No products found
th: ไม่พบสินค้า

en: No products found in range
th: ไม่พบสินค้าในช่วงที่กำหนด

en: No products found in trash
th: ไม่พบสินค้าในถังขยะ

en: No products found.
th: ไม่พบสินค้า

en: No products in the cart.
th: ไม่มีสินค้าในตะกร้า

en: No products were found matching your selection.
th: ไม่พบสินค้าตรงกับที่คุณเลือก

en: No restrictions
th: ไม่ระบุ

en: No results
th: ไม่มีผลลัพท์

en: No results found
th: ไม่พบผลลัพท์

en: No results found.
th: ไม่พบผลลัพท์

en: No results.
th: ไม่มีผลลัพธ์

en: No role
th: ไม่มีบทบาท

en: No route was found matching the URL and request method
th: ไม่พบ Route ที่เกี่ยวข้องกับ URL และวิธีการ Request

en: No route was found matching the URL and request method.
th: ไม่พบ route ที่เกี่ยวข้องกับ URL และ request method

en: No row(s) selected
th: คุณยังไม่ได้เลือกแถว

en: No saved methods found.
th: ไม่มีการบันทึก

en: No scheduled events exist on this site.
th: ไม่มีงานที่ตั้งเวลาไว้อยู่ในเว็บนี้

en: No search results.
th: ไม่มีผลลัพธ์การค้นหา

en: No search term specified. Showing recent items.
th: ไม่ได้ระบุเงื่อนไข  กำลังแสดงสิ่งล่าสุด

en: No selection
th: ไม่มีการเลือก

en: No shipping address set.
th: ยังไม่ได้ใส่ที่อยู่ในการจัดส่ง

en: No shipping class
th: ไม่มีประเภทการจัดส่ง

en: No shipping class cost
th: ไม่มีค่าใช้จ่ายในประเภทการจัดส่งสินค้า

en: No shipping classes have been created.
th: ยังไม่มีการสร้างประเภทการจัดส่ง

en: No shipping method has been selected. Please double check your address, or contact us if you need any help.
th: ยังไม่ได้เลือกการจัดส่ง กรุณาตรวจสอบอีกครั้ง หรือติดต่อเรา

en: No shipping methods offered to this zone.
th: ไม่มีวิธีการจัดส่งใดสำหรับโซนนี้

en: No sidebar exists with that id.
th: ไม่มีแถบด้านข้างที่ตรงกับรหัสเฉพาะนี้อยู่

en: No sites found.
th: ไม่พบเว็บ

en: No tags
th: ไม่มีป้ายกำกับ

en: No tags found
th: ไม่พบป้ายกำกับ!

en: No tags found.
th: ไม่พบป้ายกำกับ

en: No taxes found in this period
th: ไม่พบภาษีในช่วงนี้

en: No templates exist with that id.
th: ไม่มีเทมเพลตที่ตรงกับ ID ที่ระบุ

en: No templates found.
th: ไม่พบเทมเพลต

en: No thanks
th: ไม่, ขอบคุณ

en: No thanks, do not remind me again
th: ไม่เป็นไร  ไม่ต้องเตือนฉันอีก

en: No theme is defined for this template.
th: ไม่มีธีมที่กำหนดให้ใช้สำหรับเทมเพลตนี้

en: No theme specified.
th: ไม่มีธีมที่ระบุ

en: No themes are currently available.
th: ไม่มีธีมที่สามารถใช้ได้ตอนนี้

en: No themes found.
th: ไม่พบธีม

en: No themes found. Try a different search, or %s.
th: ไม่พบธีมที่ค้นหา ลองค้นหาใหม่ หรือ %s

en: No themes found. Try a different search.
th: ไม่พบธีม ลองใหม่ด้วยคีย์เวิร์ดที่ต่างออกไป

en: No title
th: ไม่มีหัวข้อ

en: No updates required. Database version is %s
th: ไม่จำเป็นต้องอัปเดต ท่านกำลังใช้ฐานข้อมูลเวอร์ชัน %s

en: No used coupons found
th: ไม่พบคูปองที่ใช้งาน

en: No user found.
th: ไม่พบผู้ใช้ที่กำลังค้นหา

en: No users found
th: ไม่พบผู้ใช้งาน

en: No valid plugins were found.
th: ไม่พบปลั๊กอินที่ใช้งานได้

en: No version control systems were detected.
th: ไม่พบระบบจัดการควบคุมรุ่น

en: No version or author information is available.
th: ไม่มีข้อมูลรุ่นหรือผู้เขียน

en: No video selected
th: ยังไม่มีการเลือกไฟล์วีดีโอ

en: No webhooks found.
th: ไม่เจอ Webhooks

en: No widgets found.
th: ไม่พบวิดเจ็ต

en: No, I do not approve of this connection
th: ไม่ ข้าพเจ้ามิได้อนุมัติการเชื่อมต่อนี้

en: No, I will enter prices exclusive of tax
th: ไม่ ฉันจะใส่ราคาโดยไม่รวมภาษี

en: Non-existent changeset UUID.
th: ไม่พบเซตการเปลี่ยนแปลงของ UUID

en: Nonbreaking space
th: ไม่มีช่องว่าง

en: None
th: ไม่มี

en: Nong Bua Lam Phu
th: หนองบัวลำภู

en: Nong Khai
th: หนองคาย

en: Nonthaburi
th: นนทบุรี

en: Normal
th: ปกติ

en: North Khorasan (خراسان شمالی)
th: North Khorasan (خراسان جنوبی)

en: North Korean won
th: เกาหลีเหนือ วอน

en: Norwegian
th: ภาษานอร์เวย์

en: Norwegian krone
th: Norwegian Krone

en: Not Found
th: ไม่พบ

en: Not Spam
th: ไม่ใช่สแปม

en: Not Sticky
th: ไม่ปักหมุด

en: Not able to attach "%s".
th: ไม่สามารถแนบ "%s".

en: Not available
th: ไม่พร้อมใช้งาน

en: Not declared
th: ไม่ประกาศ

en: Not enough data to create this user.
th: ข้อมูลไม่เพียงพอสำหรับการสร้างบัญขีผู้ใช้

en: Not enough space to upload. %s KB needed.
th: พื้นที่ไม่พอสำหรับอัปโหลด ต้องการที่ว่าง %s KB

en: Not enough units of %s are available in stock to fulfil this order.
th: จำนวน %s ในคลังสินค้าไม่เพียงพอสำหรับคำสั่งซื้อ

en: Not found
th: ค้นหาไม่พบ

en: Not ready to publish.
th: ยังไม่พร้อมเผยแพร่

en: Not required if your download directory is protected. <a href='%s'>See this guide</a> for more details. Files already uploaded will not be affected.
th: ไม่จำเป็นหากไดเร็กทอรีดาวน์โหลดของคุณได้รับการป้องกัน <a href='%s'>ดูคู่มือนี้</a> สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม ไฟล์ที่อัปโหลดแล้วจะไม่ได้รับผลกระทบ

en: Not right now
th: ไม่ใช่ตอนนี้

en: Not set
th: ยังไม่เสร็จ

en: Not that bad
th: ค่อนข้างแย่

en: Not writable
th: เขียนไม่ได้

en: Note
th: บันทึก

en: Note added to your {site_title} order from {order_date}
th: [{site_title}] บันทึกเพิ่มเติม {order_date}

en: Note left by customer during checkout.
th: ข้อความโดยลูกค้าเองระหว่างการชำระเงิน

en: Note that even when set to discourage search engines, your site is still visible on the web and not all search engines adhere to this directive.
th: พึงระลึกไว้ว่า ถึงแม้จะมีการตั้งค่าให้ปิดกั้นโปรแกรมช่วยสืบค้นข้อมูล เว็บของคุณก็ยังจะถูกมองเห็นบนอินเตอร์เน็ต และก็ไม่ใช่ทุกโปรแกรมช่วยสืบค้นข้อมูลจะทำตามคำสั่งนี้

en: Note that you crop the image by clicking on it (the Crop icon is already selected) and dragging the cropping frame to select the desired part. Then click Save to retain the cropping.
th: หมายเหตุคุณตัดรูปได้โดยกดที่รูป (เครื่องหมายตัดได้ถูกเลือกแล้ว) และลากขอบการตัดเพื่อเลือกส่วนของรูปที่ต้องการ  แล้วกดบันทึกเพื่อทำการตัดรูป

en: Note to customer
th: บันทึกถึงลูกค้า

en: Note:
th: บันทึก:

en: Note: Most phone and tablet browsers won't display embedded PDFs.
th: หมายเหตุ: เบราว์เซอร์ของโทรศัพท์มือถือและแท็บเล็ตส่วนใหญ่ไม่สามารถแสดง PDF แบบฝัง

en: Note: Neither of these options blocks access to your site &mdash; it is up to search engines to honor your request.
th: หมายเหตุ: ไม่มีตัวเลือกไหนเลยที่สามารถปิดกั้นการเข้าถึงเว็บของคุณ &mdash; มันขึ้นอยู่กับโปรแกรมช่วยสืบค้นข้อมูลที่จะตอบสนองคำร้องขอของคุณ

en: Note: Permissions for order items will automatically be granted when the order status changes to processing/completed.
th: หมายเหตุ: การอนุญาตในแต่ละรายการจะได้รับการอนุมัติโดยอัตโนมัติเมื่อสถานะคำสั่งซื้อเปลี่ยนเป็นกำลังเตรียมสินค้าเพื่อจัดส่ง หรือ ส่งของแล้ว

en: Note: WP CRON has been disabled on your install which may prevent this update from completing.
th: หากไม่เปิดใช้งาน WP CRON ขณะติดตั้งอาจทำให้ไม่สามารถติดตั้งอัพเดตได้

en: Note: You currently have <a href="%1$s">%2$d paid extension</a> which should be updated first before updating WooCommerce. | Note: You currently have <a href="%1$s">%2$d paid extensions</a> which should be updated first before updating WooCommerce.
th[0]: หมายเหตุ : คุณมี <a href="%1$s">%2$d ส่วนขยาย</a> ที่ควรอัปเดตเป็นอันดับแรก ก่อนที่จะทำการอัปเดต WooCommerce

en: Note: the refund reason will be visible by the customer.
th: หมายเหตุ: ลูกค้าสามารถมองเห็นเหตุผลการขอคืนเงิน

en: Notes
th: หมายเหตุ

en: Notes about your order, e.g. special notes for delivery.
th: หมายเหตุต่างๆ เช่น รายละเอียดการจัดส่ง

en: Notes are unavailable because the "admin-note" data store cannot be loaded.
th: หมายเหตุ ไม่พร้อมใช้งานเนื่องจากไม่สามารถโหลดที่เก็บข้อมูล "admin-note" ได้

en: Nothing Found
th: ไม่พบสิ่งใด

en: Nothing found
th: ไม่พบสิ่งใด

en: Nothing to save, the image has not changed.
th: ไม่มีสิ่งใดให้บันทึก  รูปไม่มีการเปลี่ยนแปลง

en: Notice
th: ประกาศ

en: Notice:
th: หมายเหตุ:

en: Notification recipient(s)
th: ผู้รับการแจ้งเตือน

en: Notifications
th: การแจ้งเตือน

en: Notify the author of follow-up replies via email.
th: เตือนผู้เขียนเรื่องการติดตามข้อความตอบกลับผ่านอีเมล์

[ctx: Noto Sans font: on or off]
en: on
th: เปิด

en: Nov
th: พ.ย.

en: November
th: พฤศจิกายน

[ctx: November abbreviation]
en: Nov
th: พ.ย.

en: Now
th: ตอนนี้

en: Now select a category you want to put these links in.
th: เวลานี้ให้เลือกหมวดหมู่ที่คุณต้องการจะใส่ลิงก์เหล่านี้

en: Now we will download your comments so we can import them (this could take a <strong>long</strong> time if you have lots of comments)...
th: เวลานี้เราจะดาวน์โหลดความเห็นของคุณเพื่อที่เราจะสามารถนำเข้าพวกมัน (นี่อาจใช้เวลา <strong>นานมาก</strong> ถ้าคุณมีความเห็นจำนวนมาก)...

en: Now!
th: ตอนนี้!

en: Number of Themes found: %d
th: จำนวนของธีมที่พบ: %d

en: Number of URLs in this XML Sitemap: %s.
th: จำนวน URL ใน XML แผนผังเว็บไซต์: %s

en: Number of comments
th: จำนวนของความเห็น

en: Number of comments to show:
th: จำนวนของความเห็นที่จะแสดง

en: Number of coupons used
th: จำนวนคูปองที่ใช้งาน

en: Number of decimal points to use in each resource.
th: จำนวนจุดทศนิยมที่จะใช้สำหรับแต่ละ resource

en: Number of decimals
th: จำนวนทศนิยม

en: Number of decimals.
th: จำนวนทศนิยม

en: Number of downloads remaining.
th: จำนวนดาวน์โหลดคงเหลือ

en: Number of items
th: จำนวนรายการ

en: Number of items found: %d
th: จำนวนรายการที่พบ: %d

en: Number of items per page:
th: จำนวนรายการต่อหน้า:

en: Number of items sold
th: จำนวนสินค้าที่ขาย

en: Number of links to show:
th: จำนวนลิงก์ที่จะแสดง

en: Number of media items found: %d
th: จำนวนรายการไฟล์สื่อที่พบ: %d

en: Number of orders
th: จำนวนรายการสั่งซื้อ

en: Number of orders.
th: จำนวนการสั่งซื้อ

en: Number of posts to show:
th: จำนวนเรื่องที่จะแสดง

en: Number of products to show
th: จำนวนสินค้าที่ต้องการแสดง

en: Number of published posts for the term.
th: จำนวนของเรื่องที่เผยแพร่สำหรับเงื่อนไข

en: Number of published products for the resource.
th: จำนวนสินค้าที่เผยแพร่แล้วสำหรับแหล่งข้อมูล

en: Number of reviews to show
th: จำนวนบทวิจารณ์ที่แสดง

en: Number of times the coupon has been used already.
th: จำนวนครั้งของคูปองถูกใช้ไปเรียบร้อยแล้ว.

en: Number of widgets found: %d
th: จำนวนวิดเจ็ตที่พบ: %d

[ctx: Number/count of items]
en: Count
th: จำนวน

en: Numbered list
th: รายชื่อตัวเลข

en: Numeric
th: ตัวเลข

en: OK
th: ตกลง

en: OR
th: หรือ

en: OR enter path to file:
th: หรือใส่ที่อยู่ไฟล์:

en: Object subtype.
th: ประเภทย่อยของอ๊อบเจ็กต์

en: Object type.
th: ประเภทของอ๊อบเจ็กต์

en: Oceania
th: โอเชียเนีย

en: Oct
th: ต.ค.

en: October
th: ตุลาคม

[ctx: October abbreviation]
en: Oct
th: ต.ค.

en: Official extensions
th: ตัวเสริมทางการ

en: Official theme
th: ธีมทางการ

en: Offset the result set by a specific number of items.
th: ชดเชยชุดผลลัพธ์ด้วยจำนวนรายการที่กำหนด

en: Oh, bother! No forums were found here.
th: อืม ไม่พบฟอรั่มที่นี่

en: Oh, bother! No replies were found here.
th: อืม ไม่พบข้อความตอบกลับที่นี่

en: Ok
th: ตกลง

en: Ok, I've created an account
th: ตกลง ฉันได้สร้างบัญชีแล้ว

en: Older Comments
th: ความเห็นที่เก่ากว่า

en: Older comments
th: ความเห็นที่เก่ากว่า

en: Older posts
th: เรื่องที่เก่ากว่า

en: Oldest to newest
th: เก่ามากไปใหม่สุด

en: Omani rial
th: สกุลเงินเรียลโอมาน

en: On Sale Products
th: สินค้าลดราคา

en: On backorder
th: อยู่ระหว่างการจอง

en: On hold <span class="count">(%s)</span> | On hold <span class="count">(%s)</span>
th[0]: รอการชำระเงิน <span class="count">(%s)</span>

en: On some systems the name of your database is prefixed with your username, so it would be like <code>username_%1$s</code>. Could that be the problem?
th: บนบางระบบ ชื่อฐานข้อมูลของคุณขึ้นต้นด้วยชื่อผู้ใช้ของคุณ  ดังนั้นชื่อฐานข้อมูลจะเป็น<code>ชื่อผู้ใช้_%1$s</code> สิ่งนี้เป็นปัญหาของคุณหรือเปล่า?

en: On this page, you are able to set up the Akismet plugin.
th: บนหน้านี้ คุณสามารถตั้งค่าปลั๊กอิน Akismet

en: On this page, you are able to view stats on spam filtered on your site.
th: บนหน้านี้ คุณสามารถเห็นสถิติของตัวกรองการสแปมบนเว็บไซต์ของคุณ

en: On-hold
th: หยุดชั่วคราว

en: On-sale products
th: สินค้าลดราคา

en: Onboarding is maintained in WooCommerce Admin.
th: เริ่มต้นการซ่อมแซมใน WooCommerce Admin

en: Once Daily
th: วันละครั้ง

en: Once Hourly
th: ชั่วโมงละครั้ง

en: Once Weekly
th: สัปดาห์ละครั้ง

en: Once connected, your WooCommerce.com purchases will be listed here.
th: เมื่อเชื่อมต่อได้แล้ว การชำระ WooCommerce.com ของคุณ จะถูกแสดงที่นี่

en: Once disabled, this legacy method will no longer be available.
th: เนื่องจากคำสั่งนี้เลิกใช้งานแล้ว หลังจากปิดการใช้งานจะไม่สามารถเปิดใหม่ได้อีก

en: Once generated, your WXR file can be imported by another WordPress site or by another blogging platform able to access this format.
th: เมื่อสร้างขึ้นแล้ว  ไฟล์ WXR ของคุณสามารถนำเข้าโดยเว็บ WordPress อื่น ๆ หรือโดยระบบเว็บบล็อกอื่น ๆ ที่สามารถใช้งานรูปแบบแบบนี้ได้

en: Once you have made your selection, you can adjust it by entering the size in pixels. The minimum selection size is the thumbnail size as set in the Media settings.
th: เมื่อคุณได้ทำการเลือกของคุณแล้ว คุณสามารถปรับแต่งมันโดยใส่ขนาดเป็นพิกเซล  ขนาดเล็กที่สุดที่เลือกคือขนาดรูปขนาดย่อที่ถูกตั้งในการตั้งค่าไฟล์สื่อ

en: Once you hit &#8220;Confirm Deletion&#8221;, the user will be permanently removed.
th: เมื่อคุณกด &#8220;ยืนยันการลบ&#8221;, ผู้ใช้จะถูกลบโดยถาวร

en: Once you hit &#8220;Confirm Deletion&#8221;, these users will be permanently removed.
th: เมื่อคุณกด &#8220;ยืนยันการลบ&#8221;, ผู้ใช้เหล่านี้จะถูกลบโดยถาวร

en: Once you&#8217;ve saved the download file, you can use the Import function in another WordPress installation to import the content from this site.
th: เมื่อคุณบันทึกไฟล์ที่ดาวน์โหลดแล้ว  คุณสามารถใช้คำสั่งนำเข้าในการติดตั้ง WordPress อีกเว็บนึงเพื่อนำเข้าเนื้อหาจากเว็บนี้

en: One Column
th: หนึ่งคอลัมน์

en: One Response
th: มีการตอบกลับหนึ่งครั้ง

en: One blogger likes this
th: บล็อกเกอร์หนึ่งคนชอบสิ่งนี้

en: One column
th: คอลัมน์เดียว

en: One of the hardest things to do in technology is disrupt yourself.
th: หนึ่งในสิ่งที่จะทำเกี่ยวกับเทคโนโลยีที่ยากที่สุดก็คือการปฏิรูปตัวเอง

en: One of the plugins is invalid.
th: ปลั๊กอินตัวหนึ่งใช้งานไม่ได้

en: One of the selected users is not a member of this site.
th: หนึ่งในผู้ใช้ที่เลือกไม่ได้เป็นสมาชิกของเว็บนี้

en: One or more plugins failed to load properly.
th: มีปลั๊กอินอย่างน้อย 1 ปลั๊กอิน โหลดล้มเหลว ไม่สามารถใช้งานได้

en: One or more recommended modules are missing
th: โมดูลที่แนะนำอย่างน้อยหนึ่งโมดูลขาดหายไป

en: One or more required modules are missing
th: โมดูลที่จำเป็นอย่างน้อยหนึ่งตัวขาดหายไป

en: One or more themes failed to load properly.
th: มีธีมอย่างน้อย 1 ธีม โหลดล้มเหลว ไม่สามารถใช้งานได้

en: One per line: Option name | Additional cost [+- Percents] | Per cost type (order, class, or item) Example: <code>Priority mail | 6.95 [+ 0.2%] | order</code>.
th: หนึ่งรายการต่อบรรทัด: ชื่อตัวเลือก | ค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม [+- เปอร์เซ็นต์] | ต่อประเภทค่าใช้จ่าย (การสั่งซื้อ คลาส หรือรายการ) ตัวอย่าง: <code>Priority Mail | 6.95 [+ 0.2%] | การสั่งซื้อ</code>

en: One response
th: หนึ่งการตอบรับ

en: One response to %s
th: หนึ่งความเห็นตอบกลับที่ %s

en: One.
th: หนึ่ง

en: Only
th: เท่านั้น

en: Only %1$s or %2$s files may be used for header video. Please convert your video file and try again, or, upload your video to YouTube and link it with the option below.
th: เฉพาะไฟล์ %1$s หรือ %2$s อาจจะใช้สำหรับวีดีโอส่วนหัว  โปรดแปลงไฟล์วีดีโอของคุณแล้วลองอีกครั้ง  หรืออัปโหลดวีดีโอของคุณไปที่ YouTube แล้วทำลิงก์ไปหาที่ตัวเลือกด้านล่าง

en: Only %s left in stock
th: เหลืออยู่ %s เท่านั้น

en: Only UUID V4 is supported at this time.
th: ครั้งนี้มีเพียง UUID V4 ที่ได้รับการสนับสนุน

en: Only logged in customers who have purchased this product may leave a review.
th: เฉพาะลูกค้าที่เข้าสู่ระบบ และเคยซื้อสินค้าชิ้นนี้แล้วเท่านั้น ที่เขียนบทวิจารณ์ได้

en: Only show children of the current category
th: แสดงแค่หมวดย่อยของหมวดหมู่นี้เท่านั้น

en: Only show quantity remaining in stock when low e.g. "Only 2 left in stock"
th: แสดงจำนวนที่เหลืออยุ่ในคลังเมื่อเหลือน้อย เช่น เหลือแค่ 2 ชิ้นในคลัง

en: Only visible to site admins and editors.
th: สามารถดูได้เฉพาะผู้ควบคุมและผู้เขียน

en: Oops!
th: โอ๊ะ

en: Oops! That embed cannot be found.
th: โอ๊ะ! ไม่พบการฝังไฟล์นั้น

en: Oops! That page can&rsquo;t be found.
th: โอ๊ะ ไม่พบหน้านั้น

en: Oops: %s
th: โอ๊ะ: %s

en: Open
th: เปิด

en: Open Colors Selector
th: เปิดตัวเลือกสี

en: Open Media Library
th: เปิดคลังไฟล์สื่อ

en: Open Press This
th: เปิด Press This

[ctx: Open Sans font: on or off]
en: on
th: off

en: Open in new tab
th: เปิดในแท็บใหม่

en: Open link in a new tab
th: เปิดลิงก์ในแทบใหม่

en: Open link in a new window/tab
th: เปิดลิงก์ในหน้าต่างหรือแท็บใหม่

en: Open links in new tab
th: เปิดลิงก์ในแท็บใหม่

en: Open menu
th: เปิดเมนู

en: Open publish panel
th: เปิดส่วนควบคุมการเผยแพร่

en: Open sharing dialog
th: เปิดการแบ่งปันการโต้ตอบ

en: Open site editor
th: เปิดตัวแก้ไขเว็บ

en: Open the Customizer
th: เปิดตัวกำหนดเอง

en: Optimize the editing experience for enhanced control.
th: ปรับปรุงประสบการณ์การแก้ไขเพื่อควบคุมที่ดีขึ้น

en: Option name | Additional cost [+- Percents%] | Per cost type (order, class, or item)
th: Option Name | ราคาเพิ่มเติม [+- Percents] | ต่อประเภทราคา (order, class, or item)

en: Optional
th: ทางเลือก

en: Optional cost for local pickup.
th: ค่าจัดส่ง ในกรณีที่มารับสินค้า

en: Optional note to send the customer after purchase.
th: ข้อความเพิ่มเติมส่งถึงลูกค้าหลังจากซื้อสินค้าแล้ว (optional)

en: Optional placeholder text
th: ข้อความตัวอย่างทางเลือก

en: Optional placeholder…
th: ข้อความตัวอย่างทางเลือก…

en: Optionally control which tax class shipping gets, or leave it so shipping tax is based on the cart items themselves.
th: ควบคุมแบบไม่บังคับว่ากลุ่มภาษีการจัดส่งใดจะได้รับ หรือไม่ควบคุมเพื่อให้ภาษีการจัดส่งจะยึดตามรายการในตะกร้าสินค้าเอง

en: Optionally enable "Payment Data Transfer" (Profile > Profile and Settings > My Selling Tools > Website Preferences) and then copy your identity token here. This will allow payments to be verified without the need for PayPal IPN.
th: เปิดแบบตัวเลือก “กาโอนย้ายข้อมูลการชำระเงิน” (โปรไฟล์ > โปรไฟล์และการตั้งค่า > เครื่องมือการขายของฉัน > การกำหนดค่าเว็บไซต์) จากนั้นคัดลอกโทเคนอัตลักษณ์ของคุณที่นี่ วิธีนี้จะทำให้มีการตรวจยืนยันการชำระเงินโดยไม่ต้องมี PayPal IPN

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Options saved.
th: บันทึกตัวเลือกแล้ว

en: Or
th: หรือ

en: Or choose an image from your media library:
th: หรือเลือกรูปภาพจากคลังไฟล์สื่อของคุณ

en: Or choose from your local disk:
th: หรือเลือกจากเครื่องของคุณ

en: Or link to existing content
th: หรือลิงก์ไปที่เนื้อหาที่มีอยู่

en: Or, enter a YouTube URL:
th: หรือกรอก URL ของ YouTube

en: Or, enter tax rate ID:
th: หรือกรอกเลขที่อัตราภาษี:

en: Orange
th: สีส้ม

en: Order
th: ลำดับ

en: Order #
th: คำสั่งซื้อ #

en: Order #%1$s has been marked on-hold due to a reversal - PayPal reason code: %2$s
th: คำสั่งซื้อ: #%1$s เปลี่ยนเป็นสถานะรอยืนยันการชำระเงิน - รหัสเหตุผลจาก PayPal เลขที่: %2$s

en: Order #%1$s was placed on %2$s and is currently %3$s.
th: รายการสั่งซื้อเลขที่ %1$s ดำเนินการเมื่อ %2$s ขณะนี้อยู่ในสถานะ %3$s

en: Order #%s
th: รายการสั่งซื้อ #%s

en: Order &ndash; %s
th: รายการสั่งซื้อ &ndash; %s

en: Order Date
th: วันที่สั่งซื้อ:

en: Order Details
th: รายละเอียดการสั่งซื้อ

en: Order ID
th: รหัสการสั่งซื้อ

en: Order ID is invalid
th: เลขที่รายการสั่งซื้อไม่ถูกต้อง

en: Order ID.
th: เลขคำสั่งซื้อ

en: Order Number
th: หมายเลขคำสั่งซื้อ

en: Order Status
th: สถานะการสั่งซื้อ

en: Order Total
th: ยอดรวมคำสั่งซื้อ

en: Order again
th: สั่งซื้ออีกครั้ง

en: Order by
th: เรียงโดย

en: Order cancelled by customer.
th: รายการสั่งซื้อถูกยกเลิกโดยลูกค้า

en: Order complete emails are sent to customers when their orders are marked completed and usually indicate that their orders have been shipped.
th: อีเมลทำการรายสั่งซื้อสำเร็จจะส่งไปหาลูกค้าเมื่อรายการสั่งซื้อของพวกเขาถูกบันทึกว่าทำเสร็จแล้ว และมักจะระบุว่าสินค้าที่พวกเขาซื้อได้ถูกจัดส่งแล้ว

en: Order created
th: สร้างคำสั่งซื้อใหม่เรียบร้อยแล้ว

en: Order deleted
th: ลบคำสั่งซื้อเรียบร้อยแล้ว

en: Order details
th: รายละเอียดการสั่งซื้อ

en: Order draft updated.
th: ฉบับร่างคำสั่งซื้ออัปเดทแล้ว

en: Order fully refunded
th: สามารถคืนเงินได้เต็มจำนวน

en: Order fully refunded.
th: คืนเงินเต็มจำนวน

en: Order images by:
th: เรียงรูปภาพโดย:

en: Order is invalid
th: ใบสั่งซื้อไม่ถูกต้อง

en: Order item ID provided is not associated with order.
th: เลขที่รายการสั่งซื้อที่ให้มาไม่เกี่ยวโยงกับการสั่งซื้อ

en: Order key.
th: Order key

en: Order note content.
th: หมายเหตุ:

en: Order note is required
th: ต้องกรอกบันทึกรายการสั่งซื้อ

en: Order note.
th: บันทึกใบสั่งซื้อ

en: Order notes
th: บันทึกเพิ่มเติม

en: Order number.
th: รหัสการสั่งซื้อ

en: Order number:
th: เลขที่คำสั่งซื้อ:

en: Order on-hold
th: รอยืนยันการชำระเงิน

en: Order received
th: รายการสั่งซื้อที่ได้รับ

en: Order refunded emails are sent to customers when their orders are refunded.
th: อีเมลขอคืนเงินจะส่งไปหาลูกค้าเมื่อระบบบันทึกว่ารายการสั่งซื้อของพวกเขาได้รับเงินคืนแล้ว

en: Order saved.
th: บันทึกคำสั่งซื้อแล้ว

en: Order scheduled for: %s.
th: คำสั่งซื้อที่ถูกตั้งเวลาไว้: %s.

en: Order sort attribute ascending or descending.
th: เรียงลำดับจากน้อยไปมาก หรือมากไปน้อย

[ctx: Order status]
en: Cancelled
th: ยกเลิก

[ctx: Order status]
en: Completed
th: ส่งของแล้ว

[ctx: Order status]
en: Draft
th: ร่าง

[ctx: Order status]
en: Failed
th: ไม่สำเร็จ

[ctx: Order status]
en: On hold
th: รอการชำระเงิน

[ctx: Order status]
en: Pending payment
th: รอยืนยันการชำระเงิน

[ctx: Order status]
en: Processing
th: กำลังเตรียมสินค้าเพื่อจัดส่ง

[ctx: Order status]
en: Refunded
th: คืนเงิน

en: Order status changed by bulk edit:
th: สถานะการสั่งซื้อการเปลี่ยนแปลงโดยการแก้ไขจำนวนมาก:

en: Order status changed from %1$s to %2$s.
th: สถานะรายการสั่งซื้อเปลี่ยนจาก %1$s เป็น %2$s

en: Order status set to %s.
th: สถานะคำสั่งตั้งค่าเป็น %s.

en: Order status.
th: สถานะคำสั่งซื้อ

en: Order submitted.
th: ได้รับคำสั่งซื้อแล้ว

en: Order summary
th: สรุปคำสั่งซื้อ

en: Order updated
th: อัปเดทคำสั่งซื้อเรียบร้อยแล้ว

en: Order updated and sent.
th: คำสั่งซื้อได้ทำการอัปเดตและถูกส่งแล้ว

en: Order updated.
th: อัปเดทคำสั่งซื้อแล้ว

en: Order updates
th: รายการสั่งซื้อปรับปรุงแล้ว

en: Order:
th: ลำดับ:

en: Orders
th: คำสั่งซื้อ

en: Orders (page %d)
th: คำสั่งซื้อ (หน้า %d)

en: Orders list
th: รายการสั่งซื้อสินค้า

en: Orders navigation
th: ตัวนำทาง การสั่งซื้อ

en: Organization
th: บริหารจัดการ

en: Organize my uploads into month- and year-based folders
th: จัดการไฟล์อัปโหลดของฉันในรูปแบบโฟลเดอร์ เดือน- และ ปี-

en: Original
th: ดั้งเดิม

en: Original Site
th: เว็บดั้งเดิม

[ctx: Original Size]
en: Original
th: ดั้งเดิม

en: Original dimensions %s
th: ขนาดดั้งเดิม %s

en: Original image:
th: รูปภาพดั้งเดิม:

en: Original: %s
th: ต้นฉบับ: %s

en: Other
th: อื่นๆ

en: Other WordPress News
th: เว็บบอร์ดสนทนา WordPress

en: Other comment settings
th: ตั้งค่าความเห็นอื่น ๆ

en: Other languages:
th: ภาษาอื่นๆ:

en: Other user roles have been changed.
th: บทบาทผู้ใช้อื่นได้ถูกเปลี่ยนแปลงแล้ว

en: Other users have been deleted.
th: ผู้ใช้อื่นถูกลบแล้ว

en: Other users have been removed.
th: ผู้ใช้อื่นถูกลบแล้ว

en: Ounces
th: ออนซ์

en: Our 2015 default theme is clean, blog-focused, and designed for clarity. Twenty Fifteen's simple, straightforward typography is readable on a wide variety of screen sizes, and suitable for multiple languages. We designed it using a mobile-first approach, meaning your content takes center-stage, regardless of whether your visitors arrive by smartphone, tablet, laptop, or desktop computer.
th: ธีมเริ่มต้น 2015 ของเรานั้นดูสบายตา  ออกแบบเพื่อใช้งานในรูปแบบบล็อก และการแยกส่วนอย่างชัดเจน  2015 นั้นเรียบง่าย ตัวอักษรถูกออกแบบให้อ่านได้บนหน้าจอมีขนาดต่างกันไป  และเหมาะสมกับหลากหลายภาษา  เราออกแบบมันโดยคำนึงถึงการเข้าถึงของอุปกรณ์มือถือ  หมายถึง  ข้อความของคุณจะอยู่ตรงกลางเสมอ  ไม่ว่าผู้เยี่ยมชมของคุณจะใช้สมาร์ทโฟน  แทบเล็ต  แล็บท็อป หรือคอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะ

en: Our bank details
th: ข้อมูลบัญชีธนาคาร

en: Our catalog of WooCommerce Extensions can be found on WooCommerce.com here: <a href="%s">WooCommerce Extensions Catalog</a>
th: แค็ตตาล็อกส่วนเสริมของ WooCommerce สามารถหาได้บนเว็บไซต์ WooCommerce.com ที่นี่: <a href="%s">แค็ตตาล็อกส่วนเสริม WooCommerce</a>

en: Our team members have access to this information to help fulfill orders, process refunds and support you.
th: สมาชิกในทีมของเราสามารถเข้าถึงข้อมูลนี้เพื่อช่วยตอบสนองคำสั่งซื้อการคืนเงินและการสนับสนุนคุณ

en: Our website address is: %s.
th: ที่อยู่เว็บไซต์ของเราคือ: %s

en: Out from under %s
th: ออกจากภายใต้ %s

en: Out of stock
th: สินค้าหมดแล้ว

en: Out of stock threshold
th: สินค้าหมดจากสต๊อก ณ จุดที่ตรวจสอบ

en: Out of stock visibility
th: การแสดงผลเมื่อสินค้าหมด

en: Outdated SQL server
th: SQL เซิร์ฟเวอร์ล้าสมัย

en: Outdated templates
th: เทมเพลตล้าสมัย

en: Outdent list item
th: ย่อหน้ารายการออกด้านนอก

en: Overlay
th: ซ้อนทับ

en: Overrides
th: แทนที่

en: Overview
th: ภาพรวม

en: Owner of these keys.
th: เจ้าของคีย์เหล่านี้

en: PDF embed
th: ฝัง PDF

en: PDF settings
th: ตั้งค่า PDF

en: PDT payment completed
th: การส่งข้อมูลการจ่ายเงินไปยัง PayPal เสร็จสมบูรณ์แล้ว

en: PG &#8212; Possibly offensive, usually for audiences 13 and above
th: PG &#8212; เหมาะสำหรับผู้ชมที่มีอายุ 13 ปีขึ้นไป

en: PHP Default Timezone
th: ค่าเขตเวลาเริ่มต้นของ PHP

en: PHP Extensions
th: ส่วนขยายของ PHP

en: PHP Sessions
th: PHP เซสชัน

en: PHP Update Recommended
th: แนะนำให้อัปเดต PHP

en: PHP Version
th: รุ่น PHP

en: PHP default timezone is invalid
th: ค่าเขตเวลาเริ่มต้นของ PHP ไม่ถูกต้อง

en: PHP default timezone is valid
th: ค่าเขตเวลาเริ่มต้นของ PHP ถูกต้องแล้ว

en: PHP default timezone was changed after WordPress loading by a %s function call. This interferes with correct calculations of dates and times.
th: ค่าเขตเวลาเริ่มต้นของ PHP ถูกเปลี่ยนแปลงแล้วหลังจากที่ WordPress ถูกโหลดโดยการเรียกใช้ฟังก์ชั่น %s สิ่งนี้จะไปรบกวนทำให้เกิดการคำนวณวันและเวลาได้อย่างถูกต้อง

en: PHP default timezone was configured by WordPress on loading. This is necessary for correct calculations of dates and times.
th: ค่าเขตเวลาเริ่มต้นของ PHP ถูกปรับแก้โดย WordPress ตอนโหลดขึ้นมา สิ่งนี้จำเป็นสำหรับการคำนวณวันและเวลาได้อย่างถูกต้องแม่นยำ

en: PHP max execution time.
th: PHP: max_execution_time

en: PHP max input variables
th: ค่าตัวแปร PHP max input

en: PHP max input vars
th: PHP Max Input Vars

en: PHP max input vars.
th: PHP: max_input_vars

en: PHP modules perform most of the tasks on the server that make your site run. Any changes to these must be made by your server administrator.
th: เบื้องหลังเว็บของคุณคือโมดูล PHP ซึ่งทำงานอยู่บนเซิร์ฟเวอร์ การเปลี่ยนแปลงโมดูลเหล่านี้ต้องทำโดยผู้ดูแลเซิร์ฟเวอร์เท่านั้น

en: PHP post max size.
th: PHP post max size

en: PHP version
th: รุ่นของ PHP

en: PHP version %s
th: PHP เวอร์ชั่น %s

en: PHP version.
th: รุ่นของ PHP

en: PHP's XML extension is not available. Please contact your hosting provider to enable PHP's XML extension.
th: ไม่พบส่วนเพิ่มของ PHP's XML กรุณาติดต่อผู้ให้บริการโฮสท์เพื่อเปิดการใช้งาน ส่วนเพิ่มของ PHP's XML

en: Padding
th: ระยะขอบใน

en: Page
th: หน้า

en: Page %1$d of %2$d
th: หน้า %1$d จาก %2$d

en: Page %d
th: หน้า %d

en: Page %s
th: หน้า %s

en: Page Archives
th: คลังเก็บหน้า

en: Page Attributes
th: คุณสมบัติหน้า

en: Page ID
th: เลขที่หน้า

en: Page ID is set, but the page does not exist
th: Page ID ถูกตั้งขึ้น แต่หน้านั้นไม่มีอยู่

en: Page IDs, separated by commas.
th: เลขที่หน้า, ถูกแบ่งโดยคอมม่า (,)

en: Page List: Cannot retrieve Pages.
th: รายการหน้า: ไม่สามารถเรียกหน้าได้

en: Page attributes
th: แอตทริบิวต์หน้า

en: Page break
th: แยกหน้า

en: Page deleted.
th: ลบหน้าแล้ว

en: Page does not contain the %s shortcode.
th: ไม่มีหน้าที่ใช้ Shortcode: %s

en: Page draft updated.
th: อัปเดตฉบับร่างหน้าแล้ว

en: Page index cannot be less than one.
th: ดัชนีหน้าไม่สามารถมีน้อยกว่าหนึ่งได้

en: Page not found
th: ไม่พบหน้า

en: Page not set
th: ไม่ได้ตั้งค่าหน้า

en: Page on front
th: หน้าปก

en: Page order
th: ลำดับหน้า

en: Page published privately.
th: หน้าถูกเผยแพร่แบบส่วนตัว

en: Page published.
th: เผยแพร่หน้าแล้ว

en: Page restored to revision from %s.
th: หน้าถูกกู้กลับไปด้วยสำเนาการแก้ไขจาก %s

en: Page reverted to draft.
th: หน้าถูกเปลี่ยนกลับคืนเป็นฉบับร่าง

en: Page saved.
th: บันทึกหน้าแล้ว

en: Page scheduled for: %s.
th: หน้าที่ถูกตั้งเวลาไว้: %s.

en: Page scheduled.
th: ตั้งเวลาหน้าแล้ว

[ctx: Page setting]
en: Cart
th: ตะกร้าสินค้า

[ctx: Page setting]
en: Checkout
th: ชำระเงิน

[ctx: Page setting]
en: My account
th: บัญชีผู้ใช้ของฉัน

[ctx: Page setting]
en: Shop base
th: ที่ตั้งร้านค้า

[ctx: Page setting]
en: Terms and conditions
th: ข้อตกลงและเงื่อนไข

en: Page setup
th: ตั้งค่าหน้า

[ctx: Page slug]
en: refund_returns
th: คืนเงินหรือคืนสินค้า

en: Page submitted.
th: ส่งหน้าแล้ว

en: Page title
th: ชื่อหน้า

[ctx: Page title]
en: Cart
th: ตะกร้าสินค้า

[ctx: Page title]
en: Checkout
th: สั่งซื้อและชำระเงิน

[ctx: Page title]
en: My account
th: บัญชีของฉัน

[ctx: Page title]
en: Refund and Returns Policy
th: นโยบายการคืนเงินและการคืนสินค้า

[ctx: Page title]
en: Shop
th: ร้านค้า

en: Page updated.
th: อัปเดตหน้าแล้ว

en: Pages
th: หน้า

en: Pages Imported
th: นำเข้าหน้าแล้ว

en: Pages are similar to posts in that they have a title, body text, and associated metadata, but they are different in that they are not part of the chronological blog stream, kind of like permanent posts. Pages are not categorized or tagged, but can have a hierarchy. You can nest pages under other pages by making one the &#8220;Parent&#8221; of the other, creating a group of pages.
th: หน้าจะคล้ายกันกับเรื่องเพราะมีชื่อ ข้อความหลักและข้อมูลการนิยาม (metadata) ที่สัมพันธ์กัน แต่แตกต่างกันตรงที่หน้าไม่ได้เป็นส่วนหนึ่งของการหลั่งไหลในการเขียนบล็อกตามลำดับของเวลา หากแต่เป็นเหมือนเรื่องที่คงอยู่อย่างถาวร หน้าจะไม่มีหมวดหมู่หรือป้ายกำกับแต่สามารถมีลำดับขั้นได้ โดยที่คุณสามารถซ้อนให้หน้าอยู่ภายใต้หน้าอื่นๆ ได้โดยกำหนดให้หน้าใดหน้าหนึ่งเป็น &#8220;หลัก&#8221; ของหน้าอื่นๆ เพื่อสร้างกลุ่มของหน้าขึ้นมา

en: Pages list
th: รายชื่อหน้า

en: Pages list navigation
th: แนะแนวรายชื่อหน้า

en: Pages:
th: หน้า:

en: Pageviews across blogs we host here on WordPress.com, both on subdomains and their own domains, or externally-hosted blogs that use our Jetpack plugin.
th: จำนวนการดูระหว่างบล็อกที่เราใช้งานที่นี่บน WordPress.com, ทั้งแบบซับโดเมนและโดเมนของพวกเขาเอง หรือบล็อกที่วางโฮสท์ภายนอกที่ใช้ปลั๊กอิน Jetpack ของเรา

en: Pagination
th: การแบ่งหน้า

[ctx: Pagination]
en: %1$s of %2$s
th: %1$s จาก %2$s

en: Paid
th: ชำระแล้ว

en: Paid on %1$s @ %2$s
th: จ่ายแล้วเมื่อ %1$s @ %2$s

en: Pale cyan blue
th: สีน้ำเงินซีด

en: Pale ocean
th: มหาสมุทรสีจาง

en: Pale pink
th: ชมพูอ่อน

en: Panamanian balboa
th: สกุลเงิน Balboa ปานามา

en: Papua New Guinean kina
th: ปาปัวนิวกินี Kina

en: Paragraph
th: ย่อหน้า

en: Paragraphs
th: ย่อหน้า

en: Parent
th: หลัก

en: Parent Category
th: หมวดหมู่หลัก

en: Parent Category:
th: หมวดหมู่หลัก:

en: Parent Page:
th: หน้าหลัก:

en: Parent SKU
th: SKU หลัก

en: Parent Template:
th: เทมเพลตหลัก

en: Parent Term
th: ป้ายคำหลัก

en: Parent Theme
th: ธีมหลัก

en: Parent blocks.
th: บล็อกหลัก

en: Parent category
th: หมวดหมู่แม่

en: Parent category:
th: หมวดหมู่แม่

en: Parent coupon
th: คูปองสินค้าหลัก

en: Parent order ID.
th: ID รายการหลัก

en: Parent orders
th: สินค้าหลัก

[ctx: Parent post link]
en: <span class="meta-nav">Published in</span><span class="post-title">%title</span>
th: <span class="meta-nav">เผยแพร่แล้วใน</span><span class="post-title">%title</span>

en: Parent product
th: สินค้าหลัก

en: Parent shipping class
th: ประเภทการจัดส่งหลัก

en: Parent shipping class:
th: ประเภทการจัดส่งหลัก:

en: Parent term does not exist.
th: คำศัพท์หลักไม่มีอยู่จริง

en: Parent theme
th: ธีมหลัก

en: Parent theme author URL
th: URL ของผู้เขียนธีม Parent

en: Parent theme author URL.
th: URL ของผู้เขียนธีม Parent

en: Parent theme name
th: ชื่อธีมแม่

en: Parent theme name.
th: ชื่อธีมแม่

en: Parent theme version
th: เวอร์ชั่นของ Parent ธีม

en: Parent theme version.
th: เวอร์ชั่นของ Parent ธีม

en: Partial refund email heading
th: หัวข้ออีเมลในการคืนเงินบางส่วน

en: Partial refund subject
th: เรื่องในการขอคืนเงินเต็มบางส่วน

en: Partial render must echo the content or return the content string (or array), but not both.
th: การเรนเดอร์บางส่วนต้องคืนค่าข้อความหรือคืนค่าตัวแปรข้อความ (หรือชุดคำสั่ง) แต่ไม่ใช่ทั้งสองอย่างพร้อมกัน

en: Passed
th: ผ่าน

en: Passed tests
th: หัวข้อที่ผ่านการทดสอบแล้ว

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Password Reset
th: ล้างค่ารหัสผ่าน

en: Password change
th: เปลี่ยนรหัสผ่าน

en: Password changed for user: %s
th: เปลี่ยนรหัสผ่านแล้วสำหรับผู้ใช้: %s

en: Password for the user (never included).
th: รหัสผ่านสำหรับผู้ใช้ (ไม่เคยถูกรวม)

en: Password must be at least %d characters.
th: รหัสผ่านต้องมีอย่างน้อย %d ตัวอักษร

en: Password protected
th: ถูกปกป้องด้วยรหัสผ่าน

en: Password reset email has been sent.
th: อีเมลสำหรับการเปลี่ยนรหัสผ่านถูกส่งแล้ว

en: Password reset is not allowed for this user
th: ไม่อนุญาตให้มีการล้างค่ารหัสผ่านสำหรับผู้ใช้นี้

en: Password reset link sent.
th: ลิงก์ล้างค่ารหัสผ่านถูกส่งแล้ว

en: Password reset links sent to %s user. | Password reset links sent to %s users.
th[0]: ลิงก์ล้างค่ารหัสผ่านถูกส่งไปยัง %s ผู้ใช้แล้ว

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Password: %s
th: รหัสผ่าน: %s

en: Passwords cannot be empty.
th: รหัสผ่านต้องไม่ว่าง

en: Passwords cannot contain the "%s" character.
th: รหัสผ่านจะต้องไม่มีตัวอักขระ "%s"

en: Passwords do not match.
th: รหัสผ่านไม่ตรงกัน

en: Past six months
th: หกเดือนที่แล้ว

en: Paste
th: วาง

en: Paste URL or type to search
th: วาง URL หรือพิมพ์เพื่อค้นหา

en: Paste a link to the content you want to display on your site.
th: วางลิงก์ของเนื้อหาที่คุณต้องการแสดงบนหน้าเวปไซด์ของคุณ

en: Paste as text
th: วางเป็นข้อความ

en: Paste is now in plain text mode. Contents will now be pasted as plain text until you toggle this option off.
th: การวางในขณะนี้อยู่ในโหมดข้อความธรรมดา เนื้อหาที่คุณวางต่อจากนี้จะถูกแปลงเป็นข้อความธรรมดา  จนกว่าคุณจะปิดตัวเลือกนี้

en: Paste or type URL
th: วางหรือพิมพ์ URL

en: Paste table row after
th: วางแถวต่อหลังในตาราง

en: Paste table row before
th: วางแถวก่อนหน้าในตาราง

en: Paste your embed code below:
th: วาง code embed ของคุณด้านล่าง:

en: Pathum Thani
th: ปทุมธานี

en: Pattani
th: ปัตตานี

en: Pattern "%s" not found.
th: ไม่พบแพตเทิร์น "%s"

en: Pattern Categories list
th: รายชื่อหมวดหมู่แพตเทิร์น

en: Pattern category renamed.
th: หมวดหมู่แพตเทิร์นได้รับการเปลี่ยนชื่อแล้ว

en: Pattern renamed
th: แพตเทริน์ถูกเปลี่ยนชื่อแล้ว

en: Patterns
th: แพตเทิร์น

en: Patterns list
th: รายการแพตเทิร์น

en: Pause
th: หยุดชั่วคราว

en: Paused
th: หยุดการทำงาน

en: Pay
th: ชำระเงิน

en: Pay for order
th: ชำระเงินตามรายการสั่งซื้อ

en: Pay for this order
th: จ่ายเงินสำหรับการสั่งซื้อนี้

en: Pay via PayPal; you can pay with your credit card if you don't have a PayPal account.
th: ชำระเงินผ่านบัญชี PayPal

en: Pay with cash upon delivery.
th: ชำระเงินเมื่อรับสินค้า

en: PayPal Payments
th: ช่องทางชำระเงิน PayPal

en: PayPal Standard does not support your store currency.
th: PayPal Standard ไม่สนับสนุนสกุลค่าเงินของร้านค้าของคุณ

en: PayPal acceptance mark
th: เครื่องหมายการยอมรับ Paypal

en: PayPal email
th: อีเมล PayPal

en: PayPal email address
th: ที่อยู่อีเมลของบัญชี PayPal

en: PayPal email address:
th: อีเมลของ PayPal

en: PayPal identity token
th: PayPal Identity Token

en: PayPal sandbox
th: PayPal Sandbox

en: PayPal uses this method of communicating when sending back transaction information.
th: PayPal ใช้วิธีสื่อสารนี้เมื่อมีการส่งกลับข้อมูลการทำธุรกรรม

en: PayPal verifies addresses therefore this setting can cause errors (we recommend keeping it disabled).
th: PayPal จะตรวจยืนยันที่อยู่ ดังนั้น การตั้งค่านี้สามารถทำให้เกิดข้อผิดพลาดได้ (เราขอแนะนำให้ปิดการใช้งานไว้)

en: PayU for WooCommerce
th: PayU สำหรับ WooCommerce

en: Payer PayPal address
th: ที่อยู่ Paypal ของผู้ชำระเงิน

en: Payer first name
th: ชื่อผู้ชำระเงิน

en: Payer last name
th: นามสกุลของผู้ชำระเงิน

en: Payfast
th: PayFast

en: Payment
th: การจ่ายเงิน

en: Payment %s via IPN.
th: ชำระเงิน %s ผ่านบริการแจ้งทันทีที่ได้รับเงิน(IPN)

en: Payment Method
th: วิธีการชำระเงิน

en: Payment Methods
th: วิธีการชำระเงิน

en: Payment Problem
th: ปัญหาการจ่ายเงิน

en: Payment Tokens
th: โทเค็นการชำระเงิน

en: Payment action
th: การชำระเงิน

en: Payment for order %s refunded
th: การจ่ายเงินสำหรับคำสั่งซื้อสินค้า %s ถูกคืนเงินแล้ว

en: Payment for order %s reversed
th: การชำระเงินถูกดึงกลับในคำสั่งซื้อ  %s

en: Payment gateway
th: ช่องทางชำระเงิน

en: Payment gateway ID.
th: ID ช่องทางการชำระเงิน

en: Payment gateway enabled status.
th: สถานะการใช้งานของช่องทางการชำระเงิน

en: Payment gateway method description.
th: รายละเอียด ช่องทางการชำระเงิน

en: Payment gateway method title.
th:  ข้อหัว ช่องทางการชำระเงิน

en: Payment gateway settings.
th: ตั้งค่า ช่องทางการชำระเงิน

en: Payment gateway sort order.
th: เรียง ช่องทางการชำระเงิน

en: Payment gateways can use cURL to communicate with remote servers to authorize payments, other plugins may also use it when communicating with remote services.
th: ช่องทางการชำระเงินสามารถใช้ cURL เพื่อเชื่อมต่อกับเซิร์ฟเวอร์อื่นในการตรวจสอบการชำระเงิน หรือปลั๊กอินอื่น ๆ สามารถใช้ cURL เพื่อเชื่อมต่อกับเซิร์ฟเวอร์อื่นได้

en: Payment method ID and title are required
th: ต้องการรหัสวิธีการชำระเงิน และหัวข้อ

en: Payment method ID.
th: ไอดี ระบบการจ่ายเงิน

en: Payment method deleted.
th: ลบวิธีการชำระเงินแล้ว

en: Payment method description that the customer will see on your checkout.
th: คำอธิบายวิธีการชำระเงินซึ่งลูกค้าจะมองเห็นเมื่อทำการสั่งซื้อสินค้า

en: Payment method description that the customer will see on your website.
th: รายละเอียดวิธีการชำระเงินที่ลูกค้าจะเห็นบนเว็บไซต์ของคุณ

en: Payment method title.
th: หัวข้อระบบการจ่ายเงิน

en: Payment method:
th: วิธีการชำระเงิน:

en: Payment methods
th: วิธีการชำระเงิน

en: Payment pending (%s).
th: รอตรวจสอบการชำระเงิน: %s

en: Payment to be made upon delivery.
th: ชำระเงินที่จะถูกทำขึ้นเมื่อจัดส่ง

en: Payment via
th: จ่ายเงินผ่าน

en: Payment via %s
th: ชำระผ่าน %s

en: Payment:
th: การจ่ายเงิน

en: Payments
th: ชำระเงิน

en: Pending
th: รอตรวจสอบ

en: Pending <span class="count">(%s)</span> | Pending <span class="count">(%s)</span>
th[0]: รอตรวจสอบ <span class="count">(%s)</span>

en: Pending Review
th: รอตรวจสอบ

en: Pending payment <span class="count">(%s)</span> | Pending payment <span class="count">(%s)</span>
th[0]: รอยืนยันการชำระเงิน <span class="count">(%s)</span>

en: Pending review
th: รอการตรวจสอบ

en: Per class: Charge shipping for each shipping class individually
th: ตามประเภท: ค่าขนส่งสำหรับการจัดส่งแต่ละประเภท

en: Per order: Charge shipping for the most expensive shipping class
th: ตามรายการสั่งซื้อ: คิดค่าจัดส่งจากประเภทการจัดส่งที่แพงที่สุด

en: Percent (%)
th: เปอร์เซ็นต์ (%)

en: Percentage
th: เปอร์เซ็นต์

en: Percentage (%)
th: เปอร์เซ็นต์ (%)

en: Percentage Width
th: ความกว้างเป็นเปอร์เซ็นต์

en: Percentage discount
th: เปอร์เซนต์ส่วนลด

en: Percentage of cart total
th: จำนวนเปอร์เซนต์ทั้งหมดในตะกร้า

en: Perfect
th: ดีเยี่ยม

en: Performance
th: สมรรถนะ

en: Period
th: ช่วงเวลา

en: Permalink
th: ลิงก์ถาวร

en: Permalink Settings
th: ตั้งค่าลิงก์ถาวร

en: Permalink structure
th: โครงสร้างของลิงก์ถาวร

en: Permalink template for the post.
th: เทมเพลตลิงก์ถาวรสำหรับเรื่อง

en: Permalink to %s
th: ลิงก์ถาวรไป %s

en: Permalink:
th: ลิงก์ถาวร:

en: Permalink: %s
th: ลิงก์ถาวร:  %s

en: Permalinks
th: ลิงก์ถาวร

en: Permalinks are the permanent URLs to posts, categories, and other sections of your website. <a href="%s" target="_blank">Learn more about customizing your permalinks</a>.
th: ลิงก์ถาวรคือ URLs ถาวรไปยังเรื่อง  หมวดหมู่  และส่วนอื่น ๆ ของเว็บไซต์ของคุณ <a href="%s" target="_blank">เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการปรับแต่งลิงก์ถาวรของคุณ</a>

en: Permanently delete
th: ลบอย่างถาวร

en: Permanently delete comment
th: ลบความเห็นถาวร

en: Permanently deleted %s
th: ลบ %s แบบถาวรแล้ว

en: Permanently deleted customer
th: ลบลูกค้าถาวร

en: Permanently deleted order note
th: ลบบันทึกของรายการสั่งซื้อนี้

en: Permission #%d not found.
th: ไม่พบการอนุญาตสำหรับ #%d

en: Permissions
th: สิทธิ์การเข้าถึง

en: Permissions is missing.
th: ไม่พบสิทธิ

en: Persian
th: ภาษาเปอร์เซีย

en: Personal
th: ส่วนตัว

en: Personal Data Export
th: การส่งออกข้อมูลส่วนตัว

en: Personal Data Export for %s
th: การส่งออกข้อมูลส่วนตัวสำหรับ %s

en: Personal Links
th: ลิงก์ส่วนตัว

en: Personal Options
th: ตัวเลือกส่วนตัว

en: Personal Settings
th: ตั้งค่าส่วนตัว

en: Personal data is not just created by a user&#8217;s interactions with your site. Personal data is also generated from technical processes such as contact forms, comments, cookies, analytics, and third party embeds.
th: ข้อมูลส่วนตัวไม่ได้ถูกสร้างแค่จากการปฏิสัมพันธ์ของผู้ใช้กับเว็บของคุณ ข้อมูลส่วนตัวถูกสร้างจากขั้นตอนทางเทคนิคด้วยเช่น ฟอร์มติดต่อ ความเห็น คุกกี้ การวิเคราะห์ และการแนบบุคคลที่สาม

en: Personal data removal
th: การขอลบข้อมูลส่วนตัว

en: Personal data removed.
th: ลบข้อมูลส่วนตัวแล้ว

en: Personal data retention
th: การเก็บรักษาข้อมูลส่วนบุคคล

en: Personalize my store
th: ปรับแต่งร้านค้าของฉัน

en: Personalize your store
th: ปรับแต่งร้านค้าของคุณ

en: Phang Nga
th: พังงา

en: Phatthalung
th: พัทลุง

en: Phayao
th: พะเยา

en: Phetchabun
th: เพชรบูรณ์

en: Phetchaburi
th: เพชรบุรี

en: Phichit
th: พิจิตร

en: Philippine peso
th: Philippine Pesos

en: Phitsanulok
th: พิษณุโลก

en: Phone
th: โทรศัพท์

en: Phone (optional)
th: เบอร์โทรศัพท์ (ไม่บังคับ)

en: Phone Number
th: หมายเลขโทรศัพท์

en: Phone number.
th: หมายเลขโทรศัพท์

en: Phone:
th: โทรศัพท์:

en: Photoblogging
th: บล็อกรูป

en: Photography
th: เว็บรูปภาพ

en: Photos
th: รูปภาพ

en: Phrae
th: แพร่

en: Phuket
th: ภูเก็ต

en: Physical products
th: สินค้าจับต้องได้

en: Pin to toolbar
th: ปักหมุดที่แถบเครื่องมือ

en: Pingback excerpt:
th: Pingback คำเกริ่นนำ:

en: Pingback from %1$s to %2$s registered. Keep the web talking! :-)
th: Pingback จาก %1$s เพื่อ %2$s ลงทะเบียน   ปล่อยให้เว็บทั้งสองได้สื่อสารกันก่อน! :-)

en: Pink
th: สีชมพู

en: Pixels (px)
th: พิกเซล (px)

en: Place order
th: สั่งซื้อ

en: Placeholder image
th: รูปภาพชั่วคราว

en: Placeholder text to be displayed in text inputs.
th: ข้อความที่แสดงในช่องรับข้อมูล

en: Plain text
th: ข้อความเปล่า

en: Plain text template
th: Template ข้อความเปล่า

en: Plans
th: ประเภทบริการ

en: Play
th: เล่น

en: Play inline
th: เล่นในบรรทัด

en: Playback controls
th: ตัวควบคุมการเล่น

en: Playlist Settings
th: ตั้งค่ารายชื่อเล่นไฟล์

en: Please <a href="%1$s">upgrade WordPress</a> to a current version, or <a href="%2$s">downgrade to version 2.4 of the Akismet plugin</a>.
th: โปรด <a href="%1$s">อัปเกรดเวิร์ดเพรส</a> มายังรุ่นปัจจุบัน หรือ <a href="%2$s"> ดาวน์เกรดปลั๊กอิน Akismet มายังรุ่น 2.4</a>

en: Please activate the <a href="%s">Classic Editor plugin</a> to use this meta box.
th: โปรดเปิดการใช้งาน <a href="%s">ปลั๊กอิน Classic Editor</a> เพื่อใช้งานกล่อง meta นี้

en: Please activate the <a href="%s">Link Manager plugin</a> to use the link manager.
th: กรุณาเปิดใช้งาน<a href="%s">ปลั๊กอินตัวจัดการลิงก์</a>เพื่อใช้งานตัวจัดการลิงก์

en: Please check your <a href="%s">Akismet configuration</a> and contact your web host if problems persist.
th: กรุณาตรวจสอบ <a href="%s">การตั้งค่า Akismet</a>ของคุณ และติดต่อโฮสท์ของคุณถ้าคุณยังเจอปัญหาอยู่

en: Please check your site now. It’s possible that everything is working. If there are updates available, you should update.
th: โปรดตรวจเว็บของคุณตอนนี้  มันเป็นไปได้ที่ทุกอย่างทำงานปกติ  ถ้ามีการอัปเดตออกมา  คุณก็ควรจะอัปเดต

en: Please choose a product to add to your cart&hellip;
th: กรุณาเลือกสินค้าเพื่อใส่ในตะกร้าของคุณ&hellip;

en: Please choose product options&hellip;
th: กรุณาเลือกรูปแบบสินค้า&hellip;

en: Please choose the quantity of items you wish to add to your cart&hellip;
th: กรุณาระบุจำนวนสินค้าที่คุณต้องการเพิ่มในตะกร้า

en: Please choose whether you would like sites in your WordPress network to use sub-domains or sub-directories.
th: โปรดเลือกว่าคุณอยากให้เครือข่ายเว็บ WordPress ของคุณใช้งานแบบโดเมนย่อย หรือไดเรกทอรีย่อย

en: Please complete the configuration steps. To create a new network, you will need to empty or remove the network database tables.
th: โปรดทำขั้นตอนการปรับแต่งให้จบ  เพื่อสร้างเครือข่ายใหม่ คุณจะต้องล้างค่าหรือลบตารางฐานข้อมูลเครือข่าย

en: Please confirm your email address
th: กรุณายืนยันที่อยู่อีเมลของท่าน

en: Please contact <a href="%s" target="_blank">Akismet support</a> for assistance.
th: กรุณาติดต่อ<a href="%s" target="_blank">ฝ่ายสนับสนุนของ Akismet</a>เพื่อขอรับความช่วยเหลือ

en: Please contact your host for assistance with investigating this issue further.
th: กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบของท่านเพื่อตรวจสอบลงรายละเอียดของความผิดพลาดที่เกิดขึ้น

en: Please contact your network administrator.
th: โปรดติดต่อผู้ควบคุมเครือข่ายของคุณ

en: Please copy and paste this information in your ticket when contacting support:
th: กรุณาคัดลอกและวางข้อมูลนี้ใน ticket ของคุณเมื่อติดต่อทีมสนับสนุนของ WooCommerce:

en: Please define an SVG icon filename.
th: กรุณาตั้งชื่อของสัญลักษณ์ SVG

en: Please define default parameters in the form of an array.
th: กรุณาตั้งพารามิเตอร์ในฟอร์มของอาเรย์

en: Please edit your privacy policy content, making sure to delete the summaries, and adding any information from your theme and plugins. Once you publish your policy page, remember to add it to your navigation menu.
th: โปรดแก้ไขเนื้อหานโยบายความเป็นส่วนตัวของคุณ ทำให้แน่ใจว่าได้ลบข้อสรุป และเพิ่มข้อมูลต่างๆ จากธีมและปลั๊กอินของคุณ เมื่อคุณเผยแพร่หน้านโยบายของคุณแล้ว อย่าลืมที่จะเพิ่มเอาไว้ในเมนูแนะแนวของคุณด้วย

en: Please enter a coupon code.
th: กรุณากรอกรหัสคูปอง

en: Please enter a new name for this category.
th: โปรดใส่ชื่อใหม่สำหรับหมวดหมู่นี้

en: Please enter a prefix for your invoice numbers. If you use your PayPal account for multiple stores ensure this prefix is unique as PayPal will not allow orders with the same invoice number.
th: โปรดใส่คำนำหน้าสำหรับหมายเลขใบแจ้งหนี้ หากคุณใช้บัญชี PayPal ของคุณกับหลายๆ ร้าน โปรดแน่ใจว่าคำนำหน้านี้ต่างกัน เนื่องจาก PayPal จะไม่ยอมให้มีการสั่งซื้อด้วยหมายเลขใบแจ้งหนี้เดียวกัน

en: Please enter a site name.
th: กรุณาใส่ชื่อเว็บ

en: Please enter a site title.
th: กรุณาใส่ชื่อเว็บ

en: Please enter a stronger password.
th: กรุณาใส่รหัสผ่านที่ปลอดภัยมากกว่านี้

en: Please enter a username
th: กรุณากรอก ชื่อผู้ใช้

en: Please enter a username.
th: กรุณาใส่ชื่อผู้ใช้

en: Please enter a valid Eircode.
th: กรุณาใส่ Eircode ที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid YouTube URL.
th: โปรดป้อน URL ของ YouTube ที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid account username.
th: กรุณากรอกชื่อผู้ใช้งานที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid email address
th: โปรดกรอกอีเมล์ที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid email address.
th: โปรดใส่ที่อยู่อีเมลที่ใช้งานได้

en: Please enter a valid menu name.
th: โปรดใส่ชื่อเมนูที่ใช้งานได้

en: Please enter a valid order ID
th: กรุณากรอกรหัสการสั่งซื้อที่ถูกต้อง

en: Please enter a valid postcode / ZIP.
th: กรุณากรอกรหัสไปรษณีย์ที่ถูกต้อง

en: Please enter an account password.
th: กรุณาใส่รหัสผ่าน

en: Please enter an address to continue.
th: ใส่ที่อยู่เพื่อดำเนินการต่อ

en: Please enter in a value less than the regular price.
th: กรุณาใส่มูลค่าต่ำกว่าราคาปกติ

en: Please enter in country code with two capital letters.
th: กรุณาใส่รหัสประเทศ สองตัวอักษร

en: Please enter your LiveJournal username <em>and</em> password so we can download your posts and comments.
th: กรุณาใส่ชื่อผู้ใช้ LiveJournal <em>และ</em> รหัสผ่านของคุณ เพื่อที่เราจะสามารถดาวน์โหลดเรื่องและความเห็นของคุณ

en: Please enter your PayPal email address; this is needed in order to take payment.
th: กรุณาใส่อีเมลที่ใช้กับ Paypal ของคุณ ซึ่งจะถูกใช้รับชำระเงิน

en: Please enter your current password.
th: กรุณากรอกรหัสผ่านปัจจุบัน

en: Please enter your password.
th: กรุณากรอกรหัสผ่าน

en: Please enter your username or email address. You will receive an email message with instructions on how to reset your password.
th: โปรดกรอกชื่อผู้ใช้หรืออีเมลของคุณ คุณจะได้รับข้อความอีเมลของขั้นตอนการล้างค่ารหัสผ่านของคุณ

en: Please fill in your details above to see available payment methods.
th: กรุณาใส่รายละเอียดด้านบน เพื่อดูวิธีการชำระเงิน

en: Please fill out all password fields.
th: กรุณากรอกรหัสผ่านทุกช่อง

en: Please follow the link below:
th: โปรดทำตามลิงก์ด้านล่าง:

en: Please include a %s template in your theme.
th: โปรดรวม %s เทมเพลตในธีมของคุณ

en: Please install the <a href="%s">Classic Editor plugin</a> to use this meta box.
th: โปรดติดตั้ง <a href="%s">ปลั๊กอิน Classic Editor</a> เพื่อใช้งานกล่อง meta นี้

en: Please log in again.
th: กรุณาเข้าสู่ระบบอีกครั้ง

en: Please log in to WordPress.com.
th: กรุณาเข้าสู่ระบบที่ WordPress.com

en: Please log in to your account below to continue to the payment form.
th: กรุณาเข้าสู่ระบบบัญชีของคุณเพื่อดำเนินการจ่ายเงินต่อ

en: Please log in using your WordPress.com username instead of your email address.
th: กรุณาเข้าสู่ระบบโดยใช้ชื่อผู้ใช้ WordPress.com ของคุณแทนที่การใช้ที่อยู่อีเมลของคุณ

en: Please make sure the Apache %s module is installed as it will be used at the end of this installation.
th: โปรดแน่ใจว่า Apache โมดูล %s ติดตั้งแล้วเพราะว่าระบบต้องใช้มันในตอนจบของการติดตั้ง

en: Please open the <a href="%s">classic editor</a> to use this meta box.
th: โปรดเปิด <a href="%s">ตัวแก้ไขดั้งเดิม</a> เพื่อใช้งานกล่อง meta นี้

en: Please provide a custom field name.
th: โปรดใส่ชื่อของช่องกำหนดเอง

en: Please provide a custom field value.
th: โปรดใส่ค่าของช่องกำหนดเอง

en: Please provide a valid email address.
th: กรุณากรอกอีเมลแอดเดรสที่ถูกต้อง

en: Please rate the product.
th: กรุณาให้คะแนนสินค้า

en: Please re-enter your password.
th: กรุณากรอกรหัสผ่านอีกครั้ง

en: Please save this email. If you get locked out of your account in the future, this email will help us restore access to your account.
th: กรุณาเก็บอีเมลนี้ไว้ ถ้าบัญชีของคุณถูกระงับหรือล็อคการใช้งานในอนาคต คุณสามารถใช้อีเมลนี้ช่วยกู้คืนบัญชีคุณได้

en: Please save your changes in order to share the preview.
th: โปรดบันทึกการเปลี่ยนแปลงของคุณเพื่อแชร์ตัวอย่าง

en: Please see <a href="%s">Debugging in WordPress</a> for more information.
th: โปรดดู <a href="%s">การแก้ข้อผิดพลาดใน WordPress</a> สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: Please select a country / region
th: โปรดเลือกประเทศ

en: Please select a file
th: โปรดเลือกไฟล์

en: Please select a rating
th: กรุณาเลือกระดับ

en: Please select an option.
th: โปรดเลือกตัวเลือก

en: Please select some items.
th: กรุณาเลือกบางรายการ

en: Please select some product options before adding this product to your cart.
th: เลือกรูปแบบสินค้าก่อนที่จะทำการเพิ่มสินค้านี้เข้าไปยังตะกร้าสินค้าของคุณ

en: Please send a check to Store Name, Store Street, Store Town, Store State / County, Store Postcode.
th: กรุณาส่งเช็คของคุณมาที่ ชื่อร้าน, ที่อยู่ร้านเช่น ถนน ตำบล อำเภอ/เขต จังหวัด รหัสไปรษณีย์

en: Please try again.
th: โปรดลองอีกครั้ง

en: Please try uploading this file with the %1$sbrowser uploader%2$s.
th: โปรดพยายามอัปโหลดไฟล์นี้ด้วย %1$s ตัวเบราว์เซอร์อัปโหลด %2$s

en: Please type your comment text.
th: โปรดพิมพ์ความเห็นของคุณ

en: Please update WordPress now
th: โปรดอัปเดต WordPress ตอนนี้

en: Please update your payment information.
th: โปรดอัปเดตข้อมูลการจ่ายเงินของคุณ

en: Please upload a valid WXR (WordPress eXtended RSS) export file.
th: กรุณาอัปโหลดไฟล์นำออก WXR (WordPress eXtended RSS) ที่ใช้งานได้

en: Please upload or provide the link to a valid CSV file.
th: กรุณาอัพโหลดหรือกรอกลิงค์ไปยังไฟล์ CSV ที่ถูกต้อง

en: Please verify that the <strong>administration email</strong> for this website is still correct.
th: โปรดยืนยันความถูกต้องของ <strong>อีเมลผู้ควบคุมเว็บ</strong>

en: Please visit your <a href="%s" target="_blank">Akismet account page</a> to reactivate your subscription.
th: กรุณาเยี่ยมชม<a href="%s" target="_blank">หน้าบัญชีผู้ใช้งาน Akismet</a> เพื่อเปิดสิทธิสมาชิกของคุณอีกครั้ง

en: Please wait…
th: รอสักครู่...

en: Plugin
th: ปลั๊กอิน

en: Plugin Data
th: ข้อมูลปลั๊กอิน

en: Plugin File Editor
th: ตัวแก้ไขไฟล์ปลั๊กอิน

en: Plugin Versions
th: รุ่นปลั๊กอิน

en: Plugin activated.
th: ปลั๊กอินเปิดใช้งานแล้ว

en: Plugin and theme auto-updates
th: การอัปเดตอัตโนมัติของปลั๊กอินและธีม

en: Plugin and theme auto-updates appear to be configured correctly
th: ดูเหมือนว่าการอัปเดตอัตโนมัติของปลั๊กอินและธีมจะถูกกำหนดไว้อย่างถูกต้องแล้ว

en: Plugin and theme auto-updates ensure that the latest versions are always installed.
th: การอัปเดตอัตโนมัติของปลั๊กอินและธีมทำให้มั่นใจได้ว่ารุ่นล่าสุดจะถูกติดตั้งอย่างสม่ำเสมอ

en: Plugin author's website address.
th: เว็บไซต์ของผู้เขียนปลั๊กอิน

en: Plugin could not be deleted.
th: ไม่สามารถลบปลั๊กอินนี้ได้

en: Plugin deactivated.
th: ปลั๊กอินถูกปิดใช้งานแล้ว

en: Plugin downgrade failed.
th: ดาวน์เกรดปลั๊กอินล้มเหลว

en: Plugin downgraded successfully.
th: ดาวน์เกรดปลั๊กอินสำเร็จแล้ว

en: Plugin file does not exist.
th: ไฟล์ปลั๊กอินไม่มีอยู่จริง

en: Plugin installation failed.
th: การติดตั้งปลั๊กอินล้มเหลว

en: Plugin name
th: ชื่อปลั๊กอิน

en: Plugin name.
th: ชื่อปลั๊กอิน

en: Plugin not found.
th: ไม่พบปลั๊กอิน

en: Plugin updated successfully.
th: ปลั๊กอินอัปเดตสำเร็จแล้ว

en: Plugins
th: ปลั๊กอิน

en: Plugins %s
th: ปลั๊กอิน %s

en: Plugins directory location
th: ที่อยู่ของไดเรคทอรี่ปลั๊กอิน

en: Plugins directory size
th: ขนาดของไดเรคทอรี่ปลั๊กอิน

en: Plugins extend your site&#8217;s functionality with things like contact forms, ecommerce and much more. That means they have deep access to your site, so it&#8217;s vital to keep them up to date.
th: ปลั๊กอินจะช่วยเพิ่มความสามารถให้กับเว็บของคุณด้วยสิ่งต่างๆ เป็นต้นว่า แบบฟอร์มการติดต่อ อีคอมเมิร์ซ และอีกมากมาย ซึ่งหมายถึงพวกมันจะเข้าถึงเว็บของคุณได้ในระดับลึก ดังนั้นจึงเป็นสิ่งสำคัญที่จะต้องอัปเดตพวกมันให้เป็นรุ่นล่าสุดอยู่เสมอ

en: Plugins were successfully activated.
th: เปิดใช้งานปลั๊กอินสำเร็จแล้ว

en: Plus %d other note | Plus %d other notes
th[0]: บวก %d ข้อความอื่น ๆ

en: Points (pt)
th: พอยต์ (pt)

en: Policies
th: นโยบาย

en: Polish
th: ภาษาโปแลนด์

en: Polls
th: โพลล์

en: Popular
th: เด่นสุด

en: Popular Pattern Categories
th: หมวดหมูแพตเทิร์นยอดนิยม

en: Popular Plugin
th: ปลั๊กอินยอดนิยม

en: Popular Tags
th: ป้ายกำกับยอดนิยม

en: Popular tags
th: ป้ายกำกับยอดนิยม

en: Popularity (sales)
th: ยอดนิยม (ขาย)

en: Portfolio
th: แฟ้มสะสมผลงาน

en: Portrait
th: แนวตั้ง

en: Portuguese
th: ภาษาโปรตุเกส

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Position Front Page, Archive Pages, and Search Results Ratings
th: ตำแหน่งหน้าแรก  หน้าคลังเก็บ และการจัดอันดับผลลัพธ์การค้นหา

en: Post
th: เรื่อง

en: Post #%s
th: เรื่อง #%s

en: Post <em>%s</em> already exists.
th: เรื่อง <em>%s</em> นั้นมีอยู่แล้ว

en: Post <strong>%s</strong> already exists.
th: เรื่อง <strong>%s</strong> นั้นมีอยู่แล้ว

en: Post Archives
th: คลังเก็บเรื่อง

en: Post Attributes
th: คุณสมบัติเรื่อง

en: Post Author
th: ผู้เขียนเรื่อง

en: Post Comment
th: แสดงความเห็น

en: Post Format
th: รูปแบบเรื่อง

en: Post Formats
th: ชนิดเรื่อง

en: Post ID.
th: ID เรื่อง

en: Post Permalinks
th: ลิงก์ถาวรเรื่อง

en: Post Thumbnail
th: รูปย่อเรื่อง

en: Post Title
th: หัวข้อเรื่อง

en: Post Type
th: ประเภทเรื่อง

en: Post Type Archive
th: คลังเก็บประเภทเรื่อง

en: Post Via Email
th: เขียนเรื่องผ่านทางอีเมล

en: Post a Comment
th: เขียนความคิดเห็น

en: Post already imported
th: นำเข้าเรื่องเสร็จแล้ว

en: Post by Email
th: โพสต์ผ่านอีเมล

en: Post by Email was disabled
th: การโพสต์ผ่านอีเมลถูกปิดการใช้งานแล้ว

en: Post by Email was enabled
th: การโพสต์ผ่านอีเมลถูกเปิดการใช้งานแล้ว

en: Post by Voice
th: โพสต์ด้วยเสียง

en: Post by email
th: โพสต์ผ่านอีเมล

en: Post content
th: เนื้อหาเรื่อง

en: Post draft updated.
th: อัปเดตฉบับร่างเรื่องแล้ว

[ctx: Post format]
en: Aside
th: ข้างเคียง

[ctx: Post format]
en: Audio
th: เสียง

[ctx: Post format]
en: Chat
th: พูดคุย

[ctx: Post format]
en: Gallery
th: คลังภาพ

[ctx: Post format]
en: Image
th: รูปภาพ

[ctx: Post format]
en: Link
th: ลิงก์

[ctx: Post format]
en: Quote
th: คำกล่าวอ้าง

[ctx: Post format]
en: Standard
th: มาตรฐาน

[ctx: Post format]
en: Status
th: สถานะ

[ctx: Post format]
en: Video
th: วีดีโอ

en: Post formats supported.
th: รองรับการใช้งานรูปแบบเรื่องได้

en: Post metadata has been downloaded, proceeding with posts...
th: metadata ของเรื่องถูกดาวน์โหลดแล้ว  กำลังทำงานกับเรื่อง...

en: Post name
th: ชื่อเรื่อง

en: Post navigation
th: แนะแนวเรื่อง

[ctx: Post overview]
en: List View
th: การดูแบบรายชื่อ

[ctx: Post overview]
en: Outline
th: โครงร่าง

en: Post published privately.
th: เรื่องถูกเผยแพร่แบบส่วนตัว

en: Post published.
th: เผยแพร่เรื่องแล้ว

en: Post restored to revision from %s.
th: เรื่องถูกกู้กลับไปด้วยสำเนาการแก้ไขจาก %s

en: Post reverted to draft.
th: เรื่องถูกเปลี่ยนกลับคืนเป็นฉบับร่าง

en: Post saved.
th: บันทึกเรื่องแล้ว

en: Post scheduled for: %s.
th: เรื่องที่ถูกตั้งเวลาไว้: %s

en: Post scheduled.
th: ตั้งเวลาเรื่องแล้ว

en: Post submitted.
th: ส่งเรื่องแล้ว

en: Post title
th: หัวข้อเรื่อง

en: Post type
th: ประเภทเรื่อง

en: Post type names must be between 1 and 20 characters in length.
th: ชื่อประเภทเรื่องต้องมีความยาวตัวอักษรระหว่าง 1 ถึง 20 ตัวอักษร

en: Post updated.
th: อัปเดตเรื่องแล้ว

en: Post via email
th: ส่งเรื่องผ่านอีเมล

en: Postal Code
th: รหัสไปรษณีย์

en: Postal code
th: รหัสไปรษณีย์

en: Postal code (optional)
th: รหัสไปรษณีย์ (ถ้ามี)

en: Postal code.
th: รหัสไปรษณีย์

en: Postcode
th: รหัสไปรษณีย์

en: Postcode / ZIP
th: รหัสไปรษณีย์

en: Postcode / ZIP.
th: รหัสไปรษณีย์

en: Postcode for this rule. Semi-colon (;) separate multiple values. Leave blank to apply to all areas. Wildcards (*) and ranges for numeric postcodes (e.g. 12345...12350) can also be used.
th: หากมีรหัสไปรษณีย์หลายชุดให้คั่นด้วย (;) หรือปล่อยว่างหากต้องการให้มีผลกับทุกพื้นที่ สามารถใช้อักขระพิเศษ (*) และระบุเป็นช่วงของรหัสไปรษณีย์ (เช่น 12345...12350) ได้

en: Postcodes containing wildcards (e.g. CB23*) or fully numeric ranges (e.g. <code>90210...99000</code>) are also supported. Please see the shipping zones <a href="%s" target="_blank">documentation</a> for more information.
th: ระบบสนับสนุนรหัสไปรษณีย์ที่ประกอบไปด้วย wildcard (เช่น CB23*) หรือช่วงตัวเลข (เช่น <code>90210...99000</code>) โปรดดูที่<a href="%s" target="_blank">เอกสารสำหรับโซนการจัดส่ง</a>) สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: Posted
th: ถูกโพสท์แล้ว

en: Posted by %s
th: โพสต์โดย %s

en: Posted in %1$s
th: เขียนใน %1$s

en: Posted in %s
th: เขียนใน %s

en: Posted title:
th: หัวข้อเรื่อง:

en: Posted:
th: ถูกโพสท์:

en: Poster
th: ผู้เขียน

en: Poster Image
th: รูปใบปิด

en: Poster image
th: รูปใบปิด

en: Posts
th: เรื่อง

en: Posts & pages
th: เรื่องและหน้า

en: Posts Imported
th: นำเข้าเรื่องแล้ว

en: Posts Page
th: หน้าเรื่อง

en: Posts by %s
th: เขียนโดย %s

en: Posts list
th: รายชื่อเรื่อง

en: Posts list navigation
th: แนะแนวรายชื่อเรื่อง

en: Posts navigation
th: แนะแนวเรื่อง

en: Posts page
th: หน้าเรื่อง

en: Posts page: %s
th: หน้าเรื่อง: %s

en: Posts per page
th: จำนวนเรื่องต่อหนึ่งหน้า:

en: Posts published from blogs we host here on WordPress.com, both on subdomains and their own domains, or externally-hosted blogs that use our Jetpack plugin.
th: เรื่องที่เผยแพร่จากบล็อกที่เราใช้งานที่นี่บน WordPress.com, ทั้งแบบซับโดเมนและโดเมนของพวกเขาเอง  หรือบล็อกที่วางโฮสท์ภายนอกที่ใช้ปลั๊กอิน Jetpack ของเรา

en: Posts published on %s
th: เผยแพร่เรื่องแล้วบน %s

en: Posts tagged &ldquo;%s&rdquo;
th: ป้ายกำกับโพสท์ &ldquo;%s&rdquo;

en: Pound sterling
th: Pounds Sterling

en: Pounds
th: ปอนด์

en: Powered by WordPress, state-of-the-art semantic personal publishing platform.
th: สร้างโดยใช้เวิร์ดเพรส  เครื่องมือในการเผยแพร่เรื่องของคุณที่เปี่ยมไปด้วยศาสตร์และศิลป์

en: Powered by WordPress.com
th: สนับสนุนโดย WordPress.com

en: Prachin Buri
th: ปราจีนบุรี

en: Prachuap Khiri Khan
th: ประจวบคีรีขันธ์

en: Prefecture
th: ศาลากลาง

en: Preferences
th: การตั้งค่า

en: Preload
th: โหลดล่วงหน้า

en: Premium
th: พรีเมี่ยม

en: Premium support
th: Premium Support

en: Preparing author mapping form...
th: กำลังเตรียมการจับคู่ผู้เขียนจาก...

en: Press ENTER to add this link
th: กด ENTER เพื่อเพิ่มลิงก์นี้

en: Press This is a little tool that lets you grab bits of the web and create new posts with ease.
th: Press This เป็นเครื่องมือเล็ก ๆ ที่อนุญาตให้คุณนำสิ่งเล็ก ๆ ของเว็บมาสร้างเป็นเรื่องใหม่อย่างง่ายดาย

en: Press This is not available. Please contact your site administrator.
th: กดที่นี่ ไม่สามารถใช้งานได้ กรุณาติดต่อผู้ดูแลเว็บของคุณ

en: Press This is not installed. Please install Press This from <a href="%s">the main site</a>.
th: Press This ยังไม่ได้รับการติดตั้ง กรุณาติดตั้ง Press This จาก <a href="%s">เว็บหลัก</a>

en: Press return or enter to open this panel
th: กดย้อนกลับหรือตกลงเพื่อเปิดแผงนี้

en: Press return or enter to open this section
th: กด return หรือ enter เพื่อเปิดส่วนนี้

en: Preview
th: ดูก่อน

en: Preview %s
th: ชมตัวอย่าง %s

en: Preview &#8220;%s&#8221;
th: ชมตัวอย่าง &#8220;%s&#8221;

en: Preview Changes
th: ชมตัวอย่างการเปลี่ยนแปลง

en: Preview Link
th: ลิงก์ตัวอย่าง

en: Preview as a browser icon
th: ดูก่อนเป็นรูปไอคอนเบราว์เซอร์

en: Preview as an app icon
th: ดูก่อนเป็นรูปไอคอนแอพ

en: Preview in new tab
th: เปิดตัวอย่างในแท็บใหม่

en: Preview link for the post.
th: ลิงก์ตัวอย่างสำหรับเรื่อง

en: Preview page
th: ชมตัวอย่างหน้า

en: Preview post
th: ชมตัวอย่างเรื่อง

en: Preview:
th: ตัวอย่าง:

en: Previewing and Customizing
th: การชมตัวอย่างและปรับแต่ง

en: Previewing theme
th: กำลังดูก่อนธีม

en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: Previous (arrow left)
th: ก่อนหน้า

en: Previous Page
th: หน้าที่แล้ว

en: Previous Post
th: เรื่องก่อนหน้า

en: Previous and next months
th: เดือนก่อนหน้าและถัดไป

en: Previous month (%s)
th: เดือนก่อนหน้า (%s)

en: Previous page
th: หน้าก่อนหน้า

en: Previous page link
th: ลิงก์หน้าที่แล้ว

en: Previous pattern
th: แพตเทิร์นก่อนหน้า

en: Previous post
th: เรื่องก่อนหน้า

[ctx: Previous post]
en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: Previous post:
th: เรื่องก่อนหน้า:

en: Previously edited copies of the image will not be deleted.
th: รูปที่แก้ไขล่าสุดจะไม่ถูกลบ

en: Price
th: ราคา

en: Price display suffix
th: แสดงราคาต่อท้าย

en: Price formatted in HTML.
th: ฟอร์แมตราคาใน HTML

en: Price:
th: ราคา

en: Price: high to low
th: ราคา: สูงไปต่ำ

en: Prices entered with tax
th: ราคาสินค้ารวมภาษีแล้ว

en: Pricing
th: ตั้งราคา

en: Primary
th: บล็อกหลัก

en: Primary Blog
th: บล็อกหลัก

en: Primary Menu
th: เมนูหลัก

en: Primary Navigation
th: เมนูนำทางหลัก

en: Primary Site
th: เว็บหลัก

en: Primary site
th: เว็บหลัก

en: Print
th: พิมพ์

en: Print shipping labels with %1$sWooCommerce Shipping%2$s
th: พิมพ์ใบจัดส่งปะหน้าได้เลยด้วย %1$sWooCommerce Shipping%2$s

en: Print shipping labels with WooCommerce Shipping
th: พิมพ์ใบจัดส่งปะหน้าได้เลยด้วย WooCommerce Shipping

en: Priority
th: ลำดับความสำคัญ

en: Priority.
th: ลำดับความสำคัญ

en: Privacy
th: ความเป็นส่วนตัว

en: Privacy Policy
th: นโยบายความเป็นส่วนตัว

en: Privacy Policy Guide
th: คำแนะนำสำหรับนโยบายความเป็นส่วนตัว

en: Privacy Policy page setting updated successfully. Remember to <a href="%s">update your menus</a>!
th: อัปเดตการตั้งค่าหน้านโยบายความเป็นส่วนตัวสำเร็จแล้ว อย่าลืมที่จะ <a href="%s">อัปเดตเมนูของคุณ</a>!

en: Privacy Policy page updated successfully.
th: อัปเดตหน้านโยบายความเป็นส่วนตัวสำเร็จแล้ว

en: Privacy Settings
th: ตั้งค่าความเป็นส่วนตัว

[ctx: Privacy Settings]
en: Policy Guide
th: คำแนะนำเกี่ยวกับนโยบาย

[ctx: Privacy Settings]
en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Privacy policy
th: นโยบายความเป็นส่วนตัว

en: Privacy policy page
th: หน้านโยบายความเป็นส่วนตัว

en: Private
th: ส่วนตัว

en: Private <span class="count">(%s)</span> | Private <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ส่วนตัว <span class="count">(%s)</span>

en: Private key
th: Private Key:

en: Private note
th: ข้อความส่วนตัว

en: Private post
th: เรื่องส่วนตัว

en: Private: %s
th: ส่วนตัว: %s

en: Privately Published
th: เผยแพร่แบบส่วนตัวแล้ว

en: Pro Tip:
th: คำแนะนำมือโปร:

en: Problem communicating with Tumblr, retrying later
th: มีปัญหาการเชื่อมต่อกับ Tumblr โปรดลองใหม่ภายหลัง

en: Proceed
th: ดำเนินการ

en: Proceed to Checkout
th: ดำเนินการสั่งซื้อ

en: Proceed to PayPal
th: ดำเนินการต่อด้วย PayPal

en: Proceed to checkout
th: สั่งซื้อและชำระเงิน

en: Process your orders on the go. %1$sGet the app%2$s.
th: หากต้องการจัดการคำสั่งซื้อด้วยมือถือ %1$sดาวน์โหลดแอปพลิเคชัน%2$s.

en: Processing
th: กำลังดำเนินการ

en: Processing <span class="count">(%s)</span> | Processing <span class="count">(%s)</span>
th[0]: อยู่ระหว่างเตรียมสินค้าเพื่อจัดส่ง <span class="count">(%s)</span>

en: Processing next batch.
th: กำลังดำเนินการชุดต่อไป

en: Processing order
th: กำลังเตรียมสินค้าเพื่อจัดส่ง

en: Product
th: สินค้า

[ctx: Product Attribute]
en: Product %s
th: สินค้า %s

en: Product Catalog
th: แคตาลอคสินค้า

en: Product Categories
th: หมวดหมู่สินค้า

en: Product Category Link
th: ลิงก์หมวดหมู่สินค้า

en: Product Export
th: ส่งออกรายการสินค้า

en: Product ID or SKU is required
th: ต้องการ ID ของสินค้า หรือ SKU ของสินค้า

en: Product ID or SKU is required.
th: ต้องการ Product ID หรือ SKU

en: Product ID provided does not match this line item
th: รหัสสินค้าที่ให้มาไม่ตรงกับรายการ

en: Product ID.
th: รหัสสินค้า

en: Product IDs
th: รหัสสินค้า

en: Product Images
th: รูปภาพสินค้า

en: Product Import
th: อิมพอร์ตสินค้า

en: Product Link
th: ลิงก์สินค้า

en: Product Price
th: ราคา สินค้า

en: Product SKU.
th: รหัสสินค้า

en: Product Search
th: ค้นหาสินค้า

en: Product Tag Link
th: ลิงก์แท็กสินค้า

en: Product Title
th: ชื่อสินค้า

en: Product Type
th: ประเภทสินค้า

en: Product URL
th: URL สินค้า

en: Product URL.
th: URL สินค้า

en: Product attribute base
th: URL ของคุณสมบัติสินค้า

en: Product attributes lookup table
th: ตารางค้นหาคุณสมบัติสินค้า

en: Product backorder
th: สินค้าสั่งจองได้

en: Product catalog
th: แคตาลอคสินค้า

en: Product categories
th: หมวดหมู่สินค้า

en: Product categories for your store can be managed here. To change the order of categories on the front-end you can drag and drop to sort them. To see more categories listed click the "screen options" link at the top-right of this page.
th: จัดการประเภทสินค้าที่นี่ การเปลี่ยนลำดับประเภทสินค้าจาก front-end สามารถทำได้โดยการลากและปล่อย ถ้าต้องการให้แสดงประเภทสินค้าเปลี่ยนเติม คลิ๊กลิงก์ "screen options" ที่อยู่ส่วนบนของหน้าสินค้า

en: Product categories that the coupon will be applied to, or that need to be in the cart in order for the "Fixed cart discount" to be applied.
th: คูปองได้ถูกใช้กับหมวดหมู่สินค้า หรือ ใช้ในตะกร้าสินค้าแบบ "ลดราคาในตะกร้าแบบคงที่"

en: Product categories that the coupon will not be applied to, or that cannot be in the cart in order for the "Fixed cart discount" to be applied.
th: คูปองไม่ได้ถูกใช้กับหมวดหมู่สินค้า หรือ ไม่สามารถใช้ในตะกร้าสินค้าแบบ "ลดราคาแบบคงที่"

en: Product category base
th: หมวดหมู่หลักสินค้า

en: Product category parent is invalid
th: หมวดหมู่สินค้าหลักไม่ถูกต้อง

en: Product count
th: จำนวนสินค้า

en: Product created
th: สร้างสินค้าใหม่เรียบร้อยแล้ว

en: Product data
th: ข้อมูลสินค้า

en: Product deleted
th: ลบสินค้าเรียบร้อยแล้ว

en: Product description
th: รายละเอียดสินค้า

en: Product description.
th: คำอธิบายสินค้า

en: Product dimensions.
th: ขนาดของสินค้า

en: Product display, sorting, and reports may not be accurate until this finishes. It will take a few minutes and this notice will disappear when complete.
th: การแสดงผลสินค้า การเรียงสินค้า และการรายงานสินค้าอาจไม่ตรงกันจนกว่าจะทำรายการเสร็จ กรุณารอสักครู่ ประกาแจ้งเตือนจะหายไปเมื่อทำรายการเสร็จสมบูรณ์

en: Product draft updated. <a target="_blank" href="%s">Preview product</a>
th: ปรับปรุงร่างสินค้าเรียบร้อยแล้ว <a target="_blank" href="%s">ดูตัวอย่างหน้าสินค้า</a>

en: Product external URL. Only for external products.
th: URL ของสินค้าจากภายนอก สำหรับสินค้าจากภายนอกเท่านั้น

en: Product external button text. Only for external products.
th: ตัวอักษรบนปุ่มของสินค้าจากภายนอก สำหรับสินค้าจากภายนอกเท่านั้น

en: Product gallery
th: แกลเลอรี่สินค้า

en: Product height (%s).
th: ความสูงสินค้า (%s)

en: Product image
th: รูปภาพสินค้า

en: Product image.
th: รูปสินค้า

en: Product is invalid.
th: สินค้าไม่ถูกต้อง

en: Product length (%s).
th: ความยาวสินค้า (%s)

en: Product low in stock
th: ระดับสินค้าในคลังต่ำ

en: Product name
th: ชื่อสินค้า

en: Product name.
th: ชื่อสินค้า

en: Product out of stock
th: สินค้าหมดคลังสินค้า

en: Product parent ID.
th: รหัสสินค้าระดับบน

en: Product permalinks
th: ลิงก์ถาวรของสินค้า

en: Product price.
th: ราคาสินค้า

en: Product promotion
th: สินค้าโปรโมชั่น

en: Product quantity is required.
th: ต้องระบุจำนวนสินค้า.

en: Product quantity must be a positive float.
th: จำนวนสินค้าต้องเป็นจำนวนบวก (Positive Float)

en: Product ratings
th: คะแนนสินค้า

en: Product regular price.
th: ราคาปกติ

en: Product restored
th: กู้คืนสินค้า

en: Product sale price.
th: ราคาลด

en: Product saved.
th: บันทึกสินค้า

en: Product scheduled for: %1$s. <a target="_blank" href="%2$s">Preview product</a>
th: ตั้งเวลาสินค้าสำหรับ %1$s <a target="_blank" href="%2$s">ดูตัวอย่างหน้าสินค้า</a>

en: Product search
th: ค้นหาสินค้า

en: Product shipping class parent is invalid
th: ประเภทการจัดส่งหลักไม่ถูกต้อง

en: Product short description
th: คำอธิบายสินค้าอย่างสั้น

en: Product short description.
th: คำอธิบายสินค้าอย่างสั้น

en: Product slug.
th: Slug สินค้า

en: Product status (post status).
th: สถานะของสินค้า​ (สถานะของโพสท์)

en: Product submitted. <a target="_blank" href="%s">Preview product</a>
th: ใส่สินค้าเรียบร้อยแล้ว <a target="_blank" href="%s">ดูตัวอย่างหน้าสินค้า</a>

en: Product tag base
th: ป้ายกำกับสินค้าหลัก

en: Product tags
th: ป้ายกำกับสินค้า

en: Product template name.
th: ชื่อเทมเพลตสินค้า

en: Product title
th: ชื่อสินค้า

en: Product transients cleared
th: เคลียร์ Transient ของสินค้าแล้ว

en: Product type.
th: ประเภทของสินค้า

en: Product updated
th: อัปเดทสินค้าเรียบร้อยแล้ว

en: Product updated.
th: อัปเดทสินค้าแล้ว

en: Product variations
th: สินค้าหลากหลายรูปแบบ

en: Product weight (%s).
th: น้ำหนักสินค้า (%s)

en: Product width (%s).
th: ความกว้างสินค้า (%s)

en: Products
th: สินค้า

en: Products by Rating list
th: แสดงสินค้าโดยเรียงตามเรตติ้ง

en: Products list
th: รายการสินค้า

en: Products navigation
th: ตัวนำทาง สินค้า

en: Products per row
th: จำนวนสินค้าต่อแถว

en: Products sold
th: สินค้าที่ขาย

en: Products tagged &ldquo;%s&rdquo;
th: สินค้าที่มีป้ายกำกับ &ldquo;%s&rdquo;

en: Products that the coupon will be applied to, or that need to be in the cart in order for the "Fixed cart discount" to be applied.
th: คูปองจะถูกใช้กับสินค้า หรือ จำเป็นต้องใช้ในหน้าหน้าตะกร้าสินค้าสำหรับการ "ลดราคาคงที่"

en: Products that the coupon will not be applied to, or that cannot be in the cart in order for the "Fixed cart discount" to be applied.
th: คูปองไม่ได้ถูกใช้กับสินค้า หรือ ไม่ได้ถูกใช้ในตะกร้าแบบ "ลดราคาคงที่"

en: Profile
th: ข้อมูลส่วนตัว

en: Profile Picture
th: รูปภาพข้อมูลส่วนตัว

en: Profile updated.
th: อัปเดตข้อมูลแล้ว

en: Project
th: โปรเจ็ค

en: Project Type
th: ประเภทของโปรเจ็ค

en: Project Types
th: ประเภทของโปรเจ็ค

en: Project item draft updated. <a target="_blank" href="%s">Preview project</a>
th: อัปเดตฉบับร่างโครงการ <a target="_blank" href="%s">ดูก่อนโครงการ</a>

en: Project restored to revision from %s
th: ย้อนกลับโครงการไปยังรุ่นจาก %s

en: Project scheduled for: <strong>%1$s</strong>. <a target="_blank" href="%2$s">Preview project</a>
th: นำโครงการเข้าตารางเวลาสำหรับ: <strong>%1$s</strong> <a target="_blank" href="%2$s">ดูก่อน
    โครงการ</a>

en: Project submitted. <a target="_blank" href="%s">Preview project</a>
th: ส่งโครงการแล้ว <a target="_blank" href="%s">ดูก่อนโครงการ</a>

en: Project updated. <a href="%s">View item</a>
th: อัปเดตกโปรเจคแล้ว <a href="%s">ดูรายการ</a>

en: Projects
th: โครงการ

en: Protect
th: ปกป้อง

en: Protect your WooCommerce Store with Jetpack Backup.
th: ปกป้องร้านค้า WooCommerce ของคุณด้วย Jetpack Backup

en: Protect your store from unauthorized access.
th: ป้องกันการเข้าถึงร้านของคุณ ที่ไม่ได้รับอนุญาต

en: Protected Comments: Please enter your password to view comments.
th: ความเห็นถูกป้องกัน: โปรดใส่รหัสผ่านของคุณเพื่อดูความเห็น

en: Protected Post Password
th: รหัสผ่านป้องกันเรื่อง

en: Protected: %s
th: ป้องกันแล้ว:%s

en: Provided order currency is invalid.
th: สกุลเงินในรายการสั่งซื้อไม่ถูกต้อง

en: Provided type is not supported.
th: ไม่รองรับประเภทไฟล์

en: Province
th: จังหวัด

en: Public
th: เผยแพร่

en: Public <span class="count">(%s)</span> | Public <span class="count">(%s)</span>
th[0]: เผยแพร่ <span class="count">(%s)</span>

en: Public text domain.
th: ข้อความโดเมนสาธารณะ

en: Public, Sticky
th: เผยแพร่, ปักหมุด

en: Publicize
th: ประชาสัมพันธ์

en: Publicize your posts on Google+.
th: เผยแพร่เรื่องของคุณบน Google+

en: Publish
th: เผยแพร่

en: Publish &raquo;
th: เผยแพร่ &raquo; r
    r

en: Publish <b>immediately</b>
th: เผยแพร่ <b>ทันที</b>

en: Publish Settings
th: ตั้งค่าการเผยแพร่

en: Publish automatically on a chosen date.
th: เผยแพร่อัตโนมัติในวันที่เลือก

en: Publish on: %s
th: เผยแพร่เมื่อ: %s

en: Publish your posts as Path moments.
th: เผยแพร่เรื่องของคุณเป็นช่วงเวลาใน  Path

en: Publish your posts on LinkedIn.
th: เผยแพร่เรื่องของคุณบน LinkedIn

en: Publish your posts on Twitter
th: เผยแพร่เรื่องของคุณบน  Twitter

en: Publish your posts on a Tumblr blog.
th: เผยแพร่เรื่องของคุณบนบล็อก Tumblr

en: Publish your posts to your Facebook wall or page.
th: เผยแพร่เรื่องของคุณไปบนเฟซบุ๊ควอลล์หรือหน้าเฟซบุ๊คของคุณ

en: Publish:
th: เผยแพร่:

en: Published
th: เผยแพร่แล้ว

en: Published <span class="count">(%s)</span> | Published <span class="count">(%s)</span>
th[0]: เผยแพร่แล้ว <span class="count">(%s)</span>

en: Published on: %s
th: เผยแพร่แล้วเมื่อ: %s

en: Publishing Post
th: เรื่องที่กำลังเผยแพร่

en: Publishing Soon
th: จะเผยแพร่เร็วๆ นี้

en: Publishing failed.
th: การเผยแพร่ล้มเหลว

en: Publishing…
th: กำลังเผยแพร่...

en: Purchase
th: ซื้อแล้ว

en: Purchase note
th: บันทึกในการสั่งซื้อ

en: Purchased
th: ซื้อแล้ว

en: Purchased Downloads
th: ดาวน์โหลดที่ชำระแล้ว

en: Purchases
th: การสั่งซื้อ

en: Purple
th: สีม่วง

en: QRCode
th: รหัส QRCode

en: Qatari riyal
th: Riyal กาตาร์

en: Qty
th: จำนวน

en: Quality
th: คุณภาพ

en: Quantity
th: จำนวน

[ctx: Quantity in stock]
en: Stock
th: สต็อก

en: Quantity of orders made by the customer.
th: จำนวนรายการสั่งซื้อสินค้าที่สร้างโดยลูกค้า

en: Quantity ordered.
th: จำนวนที่สั่งซื้อ

en: Query parameter not permitted: %s
th: ไม่อนุญาตให้ใช้พารามิเตอร์ %s ในการคิวรี่

en: Query type
th: ประเภทการสืบค้น

en: Queued Imported
th: นำเข้าคิวแล้ว

en: Quick Draft
th: ฉบับร่างอย่างเร็ว

en: Quick Edit
th: แก้ไขอย่างเร็ว

en: Quick edit &#8220;%s&#8221; inline
th: แก้ไขอย่างเร็ว &#8220;%s&#8221; ไปตามกัน

en: Quick edit this comment inline
th: แก้ไขอย่างเร็วความเห็นนี้ไปตามกัน

en: Quick&nbsp;Edit
th: แก้ไขอย่างเร็ว

en: Quote
th: คำกล่าวอ้าง

en: Quotes
th: เรื่องคำคม

en: R &#8212; Intended for adult audiences above 17
th: R &#8212; เหมาะสำหรับผู้ชมที่มีอายุ 17 ปีขึ้นไป

en: REST API availability
th: สถานะการใช้งานของ REST API

en: REST API enabled?
th: เปิดใช้งาน REST API?

en: REST API routes must be registered on the %s action.
th: เส้นทางของ REST API จะต้องลงทะเบียนกับคำสั่ง %s

en: REST base route for the post type.
th: REST base route สำหรับประเภทเรื่อง

en: REST base route for the taxonomy.
th: เส้นทางพื้นฐานของ REST สำหรับหมวดคำศัพท์

en: REST search handlers must extend the %s class.
th: ตัวปฏิบัติการค้นหา REST ต้องขยายคลาส %s ออกไป

en: RSS Address
th: ที่อยู่ RSS

en: RSS Error:
th: RSS ผิดพลาด:

en: RTL Language Support
th: สนับสนุนภาษาเขียนจากขวาไปซ้าย

en: Radial
th: รัศมี

en: Random
th: สุ่มเลือก

en: Random Order
th: สุ่มการเรียงลำดับ

en: Randomize order
th: สุ่มการเรียงลำดับ

en: Randomize suggested headers
th: สุ่มส่วนหัวที่แนะนำ

en: Randomize uploaded headers
th: สุ่มส่วนหัวที่อัปโหลด

en: Randomizing suggested headers
th: กำลังสุ่มส่วนหัวที่แนะนำ

en: Randomizing uploaded headers
th: กำลังสุ่มส่วนหัวที่อัปโหลด

en: Ranong
th: ระนอง

en: Ratchaburi
th: ราชบุรี

en: Rate
th: จัดอันดับ

en: Rate code
th: โค้ดอัตรา

en: Rate name
th: ชื่ออัตรา

en: Rate&hellip;
th: ให้คะแนน&hellip;

en: Rate&nbsp;%
th: อัตราภาษี

en: Rated %1$s out of 5 based on %2$s customer rating | Rated %1$s out of 5 based on %2$s customer ratings
th[0]: ให้คะแนน %1$s จาก 5 คะแนนเต็มบน %2$s การให้คะแนนของลูกค้า

en: Rated %s out of 5
th: ให้คะแนน %s ตั้งแต่ 1-5 คะแนน

en: Rates will be configurable and taxes will be calculated during checkout.
th: คุณจะสามารถกำหนดอัตราภาษีได้ และอัตรานี้จะถูกคำนวณระหว่างการชำระเงิน

en: Rather than reaching for your mouse to click on the toolbar, use these access keys. Windows and Linux use Ctrl + letter. Macintosh uses Command + letter.
th: นอกจากการเลื่อนเม้าส์ของคุณไปกดบนแถบเครื่องมือ คุณยังสามารถใช้ปุ่มลัดเหล่านี้ได้อีกด้วย  Windows และ Linux ใช้ Ctrl + ตัวอักษร ส่วน Macintosh ใช้ปุ่ม Command + ตัวอักษร

en: Rating
th: จัดอันดับ

en: Ratings
th: เรทติ้ง

en: Rayong
th: ระยอง

en: Re-adding...
th: กำลังเพิ่มอีกครั้ง...

en: Re-enter new password
th: ใส่รหัสผ่านใหม่อีกครั้ง

en: Read
th: อ่าน

en: Read More
th: รายละเอียดเพิ่มเติม

en: Read More...
th: อ่านต่อ...

en: Read all about it
th: อ่านต่อเกี่ยวกับ Storefront

en: Read article
th: อ่านบทความ

en: Read more
th: อ่านเพิ่ม

en: Read more about &ldquo;%s&rdquo;
th: อ่านเพิ่มเติมเกี่ยวกับ &ldquo;%s&rdquo;

en: Read more...
th: อ่านเพิ่มเติม...

en: Read the rest of this entry &rarr;
th: อ่านบทความนี้ทั้งหมด &rarr;

en: Read the rest of this page &raquo;
th: อ่านทั้งหมดของหน้านี้

en: Read/Write
th: อ่าน/เขียน

en: Reader
th: ผู้อ่าน

en: Reading
th: การอ่าน

en: Reading Settings
th: ตั้งค่าการอ่าน

en: Ready to publish your first post? <a href="%1$s">Get started here</a>.
th: พร้อมที่จะเผยแพร่เรื่องแรกของคุณหรือไม่? <a href="%1$s">เริ่มใช้งานที่นี่</a>

en: Ready to start selling something awesome?
th: คุณพร้อมจะเริ่มต้นการขายรึยัง?

en: Ready!
th: พร้อมแล้ว!

en: Real Estate Agent
th: ตัวแทนอสังหาริมทรัพย์

en: Reason for failure
th: สาเหตุของความล้มเหลว

en: Reason for refund (optional):
th: เหตุผมสำหรับการขอคืนเงิน (ไม่บังคับ)

en: Reason for refund.
th: เหตุผลสำหรับการคืนเงิน

en: Reasons you'll love Jetpack
th: เหตุผลมากมายที่คุณต้องชอบ Jetpack

en: Reassign the deleted user's posts and links to this user ID.
th: ย้ายเรื่องและลิงก์ของผู้ใช้ที่ถูกลบมายังผู้ใช้ ID นี้

en: Reblogs
th: รีบล็อก

en: Rebuild my comment threads &raquo;
th: สร้างความเชื่อมโยงความเห็นของฉันใหม่ &raquo;

en: Recalculate
th: คำนวณใหม่

en: Recalculate totals? This will calculate taxes based on the customers country (or the store base country) and update totals.
th: คำนวนราคารวมใหม่? การคำนวณนี้ภาษีจะยึดจากประเทศที่ลูกค้าอยู่ ( หรือจากที่อยู่ของร้านค้า ) และอัปเดตราคารวมใหม่

en: Receipt
th: ใบเสร็จ

en: Receipt ID
th: ไอดีที่รับ

en: Receipt ID:
th: เลขที่ใบเสร็จ:

en: Receipt Type:
th: ประเภทใบเสร็จ:

en: Receive email notifications with additional guidance to complete the basic store setup and helpful insights
th: รับการแจ้งเตือนทางอีเมลพร้อมคำแนะนำเพิ่มเติม เพื่อตั้งค่าขั้นพื้นฐานร้านค้าและข้อมูลเชิงลึกที่เป็นประโยชน์ให้เสร็จสิ้น

en: Receiver email
th: อีเมลของผู้รับ

en: Recent
th: ล่าสุด

en: Recent Comments
th: ความเห็นล่าสุด

en: Recent Drafts
th: ฉบับร่างล่าสุด

en: Recent Posts
th: เรื่องล่าสุด

en: Recent orders
th: รายการสั่งซื้อล่าสุด

en: Recent posts
th: เรื่องล่าสุด

en: Recent reviews
th: รีวิวล่าสุด

en: Recently Published
th: เผยแพร่ล่าสุด

en: Recently Viewed Products
th: สินค้าที่มีบทวิจารณ์ล่าสุด

en: Recently Viewed Products list
th: เรียงตามรายการสินค้าที่ดูล่าสุด

en: Recently updated
th: อัปเดตล่าสุด

en: Recipient(s)
th: ผู้รับ

en: Recommended
th: แนะนำ

en: Recommended Blogs
th: บล็อกที่แนะนำ

en: Reconnect
th: เชื่อมต่อใหม่อีกครั้ง

en: Reconnecting…
th: กำลังเชื่อมต่ออีกครั้ง...

en: Recount terms
th: เริ่มนับ Terms ใหม่

en: Recovery Mode &#8212; %s
th: โหมดการกู้คืน &#8212; %s

en: Recovery Mode not initialized.
th: โหมดการกู้คืนไม่ได้เริ่มต้น

en: Recovery key expired.
th: คีย์การกู้คืนหมดอายุ

en: Red
th: สีแดง

en: Redirect only
th: เฉพาะรีไดเรค

en: Redirect to current URL
th: เปลี่ยนเส้นทางไปยัง URL ปัจจุบัน

en: Redirect to the cart page after successful addition
th: หลังจากเพิ่มสินค้าในตะกร้า ให้แสดงหน้าตะกร้าสินค้า

en: Redo
th: กลับไปทำใหม่

en: Redo your last undo.
th: ทำสิ่งที่ย้อนกลับของคุณอีกครั้ง

en: Referrer
th: ผู้บอกต่อ

en: Referrers
th: ผู้อ้างอิง

en: Refresh
th: โหลดใหม่

en: Refresh stats
th: รีเฟรชสถิติ

en: Refreshed stats for %s
th: รีเฟรชสถิติสำหรับ %s

en: Refund
th: คืนเงิน

en: Refund &ndash; %s
th: คืนเงิน &ndash; %s

en: Refund ID.
th: ID การขอคืนเงิน

en: Refund amount
th: จำนวนเงินที่ต้องคืน

en: Refund amount is required.
th: ต้องระบุจำนวนเงินที่ต้องการคืน

en: Refund amount must be greater than zero.
th: มูลค่าของการชำระเงินคืน ต้องมากกว่า 0

en: Refund amount must be positive.
th: จำนวนเงินที่ให้คืนต้องเป็นเลขจำนวนบวก

en: Refund amount.
th: จำนวนเงินที่ขอคืน

en: Refund failed.
th: การคืนเงินล้มเหลว

en: Refund reason.
th: เหตุผลการขอคืนเงิน

en: Refund total.
th: จำนวนที่ขอคืนเงินทั้งหมด

en: Refunded
th: คืนเงิน

en: Refunded <span class="count">(%s)</span> | Refunded <span class="count">(%s)</span>
th[0]: คืนเงิน  <span class="count">(%s)</span> แล้ว

en: Refunded To
th: คืนเงินไปที่

en: Refunded order
th: การสั่งซื้อที่ได้รับการคืนเงินแล้ว

en: Refunds
th: คืนเงิน

en: Regenerate download permissions
th: สร้างสิทธิการดาวน์โหลดอีกครั้ง

en: Regenerating images for attachment ID: %s
th: การสร้างรูปภาพอัตโนมัติสำหรับ attachment ID: %s

en: Region
th: ภูมิภาค

en: Region(s)
th: ภูมิภาค

en: Register
th: ลงทะเบียน

en: Register Now
th: ลงทะเบียนตอนนี้

en: Registration complete. Please check your email.
th: ลงทะเบียนเสร็จแล้ว  กรุณาเช็คอีเมลของคุณ

en: Registration confirmation will be emailed to you.
th: การยืนยันการลงทะเบียนจะถูกส่งไปที่อีเมลของคุณ

en: Registration date for the user.
th: วันลงทะเบียนสำหรับผู้ใช้

en: Registration privacy policy
th: นโยบายความเป็นส่วนตัวในการลงทะเบียน

en: Regular price
th: ราคาปกติ

en: Regular price (%s)
th: ราคาปกติ (%s)

en: Rejected
th: ปฎิเสธแล้ว

en: Related Posts
th: โพสที่เกี่ยวข้อง

en: Related posts
th: โพสที่เกี่ยวข้อง

en: Related products
th: สินค้าที่เกี่ยวข้อง

en: Relationship
th: ความสัมพันธ์

en: Relative to parent font size (em)
th: เชื่อมโยงกับขนาดตัวอักษรหลัก (em)

en: Relative to root font size (rem)
th: เชื่อมโยงกับขนาดตัวอักษรของต้นทาง (rem)

en: Release Date
th: วันที่ปล่อย

en: Released: %d.
th: ออกมาตอน: %d.

en: Relevance
th: ความเกี่ยวข้อง

en: Remember Me
th: บันทึกการใช้งานของฉัน

en: Remember me
th: จำฉันไว้

en: Remember to click Update to save metadata entered or changed.
th: โปรดจำว่าต้องกดปุ่มอัปเดตเพื่อบันทึก metadata ที่ใส่หรือเปลี่ยนแปลง

en: Remember to click the Add New User button at the bottom of this screen when you are finished.
th: จำไว้ว่าให้กดปุ่มเพิ่มผู้ใช้ใหม่ที่ด้านล่างของหน้าจอนี้เมื่อคุณทำเสร็จแล้ว

en: Remember to click the Update Profile button when you are finished.
th: โปรดจำว่าต้องกดปุ่มอัปเดตข้อมูลส่วนตัวเมื่อคุณทำเสร็จแล้ว

en: Remember to update the passwords and roles of imported users.
th: อย่าลืมอัปเดทรหัสผ่านและกำหนดบทบาทของผู้ใช้งานที่นำเข้ามา

en: Remember, once deleted your site cannot be restored.
th: โปรดจำไว้ว่า  เมื่อลบเว็บของคุณแล้ว  จะไม่สามารถเรียกกลับคืนได้

en: Remember, you need to log in with your %1$s account, not your %2$s account.
th: โปรดจำไว้ว่า คุณต้องเข้าสู่ระบบด้วยบัญชี %1$s ของคุณ  ไม่ใช่บัญชี %2$s ของคุณ

en: Remind Me Later
th: เตือนฉันในภายหลัง

en: Remind me later
th: เตือนภายหลัง

en: Remote file error: %s
th: Remote file ผิดพลาด: %s

en: Remote file is incorrect size
th: รีโมทไฟล์มีขนาดไม่ถูกต้อง

en: Remote file is too large, limit is %s
th: ไฟล์รีโมทใหญ่เกินไป  ขนาดจำกัดคือ %s

en: Remote get
th: รับรีโมทระยะไกล

en: Remote post
th: Remote Post

en: Remote server did not respond
th: รีโมทเซิร์ฟเวอร์ไม่ตอบสนอง

en: Remote server returned error response %1$d %2$s
th: รีโมทเซิร์ฟเวอร์คืนค่าผิดพลากกลับมา %1$d %2$s

en: Remove
th: ลบออก

en: Remove %s from cart
th: ลบ %s จากตะกร้า

en: Remove Background Image
th: ลบรูปภาพพื้นหลัง

en: Remove Control Point
th: เอาจุดควบคุมออกไป

en: Remove Header Image
th: ลบรูปส่วนหัว

en: Remove Image
th: ลบรูปภาพ

en: Remove Menu Item: %1$s (%2$s)
th: ลบรายการเมนู: %1$s (%2$s)

en: Remove Selected Items
th: ลบสิ่งที่เลือกไว้

en: Remove Site Icon
th: ลบรูปภาพไอคอนเว็บ

en: Remove Users from Site
th: ลบผู้ใช้ออกจากเว็บ

en: Remove WordPress.com Ads
th: ลบโฆษณาของ WordPress.com

en: Remove a link.
th: นำลิงก์ออก

en: Remove access to downloads on request
th: ลบข้อมูลการดาวน์โหลดเมื่อมีการร้องขอ

en: Remove all colors
th: ลบสีออกทั้งหมด

en: Remove all gradients
th: ลบการไล่ระดับสีทั้งหมด

en: Remove audio source
th: ลบแหล่งที่มาไฟล์เสียง

en: Remove featured image
th: ลบรูปภาพพิเศษ

en: Remove filter
th: ยกเลิกตัวกรอง

en: Remove image
th: ลบรูปภาพ

en: Remove item
th: ลบรายการ

en: Remove link
th: เอาลิงก์ออก

en: Remove personal data
th: ลบข้อมูลส่วนบุคคลออก

en: Remove personal data from orders on request
th: ลบข้อมูลส่วนตัวจากคำสั่งซื้อเมื่อมีการร้องขอ

en: Remove poster image
th: ลบรูปโปสเตอร์

en: Remove product image
th: ลบรูปสินค้า

en: Remove selected account(s)
th: ลบบัญชีที่เลือก

en: Remove selected row(s)
th: ลบแถวที่เลือก

en: Remove the selected block(s).
th: นำบล็อกที่เลือกออก

en: Remove this URL
th: ลบ URL นี้

en: Remove this attribute?
th: ลบคุณสมบัตินี้ ?

en: Remove this image
th: ลบรูปภาพนี้

en: Remove this item meta?
th: ลบ meta สินค้านี้ ?

en: Remove video source
th: ลบแหล่งที่มาไฟล์วีดีโอ

en: Removed
th: ลบออกแล้ว

en: Removed %s.
th: %s ถูกลบ

en: Removed access to downloadable files.
th: ยกเลิกสิทธิ์การเข้าถึงไฟล์ดาวน์โหลด

en: Removing %1$s manually will cause PHP warnings. Use the %2$s filter instead.
th: การลบ %1$s ด้วยตัวเองจะทำให้เกิดคำเตือน PHP ให้ใช้ตัวกรอง %2$s แทน

en: Removing and Reusing
th: ลบออกและเอามาใช้ใหม่

en: Removing the current plugin&#8230;
th: กำลังลบปลั๊กอินปัจจุบัน&#8230;

en: Removing the old version of the translation&#8230;
th: กำลังจะเขียนทับรุ่นก่อนหน้านี้ของการแปล&#8230;

en: Removing...
th: กำลังลบ

en: Rename
th: ตั้งชื่อใหม่

en: Rename view
th: เปลี่ยนชื่อมุมมอง

en: Renew
th: ต่อสัญญา

en: Renew Subscription
th: ต่ออายุการเป็นสมาชิก

en: Renewal Problem
th: ปัญหาการต่ออายุ

en: Reorder
th: เรียงใหม่

en: Reorder menu items
th: เรียงใหม่รายการเมนู

en: Reorder mode closed
th: ปิดโหมดการเรียงใหม่แล้ว

en: Reorder mode enabled
th: เปิดโหมดการเรียงใหม่แล้ว

en: Reorder widgets
th: เรียงลำดับวิดเจ็ตใหม่

en: Repeat
th: ทำซ้ำ

en: Repeat Background Image
th: ภาพพื้นหลังแบบซ้ำ

[ctx: Repeat Image]
en: Repeat
th: ซ้ำ

en: Repeat New Password
th: ใส่รหัสผ่านใหม่อีกครั้ง

en: Repeat Password
th: ใส่รหัสผ่านอีกครั้ง

en: Replace
th: แทนที่

en: Replace <a href="%s">theme's CSS</a> <b>(Advanced)</b>
th: แทนที่ <a href="%s">theme's CSS</a> <b>(ขั้นสูง)</b>

en: Replace audio
th: แทนที่ไฟล์เสียง

en: Replace image
th: แทนที่รูปภาพ

en: Replace video
th: แทนที่ไฟล์วีดีโอ

en: Replacement
th: การแทนที่

en: Replies
th: ข้อความตอบกลับ

en: Replies created
th: สร้างข้อความตอบกลับแล้ว

en: Reply
th: ตอบกลับ

en: Reply to %s
th: ตอบกลับไปที่ %s

en: Reply to Comment
th: ตอบกลับความเห็น

en: Reply to this comment
th: ตอบกลับความเห็นนี้

en: Reply to thread &raquo;
th: ข้อความที่แปลแล้ว

en: Report a bug
th: แจ้งบั๊ก

en: Report period.
th: รายงานในช่วงนี้

en: Reports
th: รายงาน

en: Request added successfully.
th: การร้องขอถูกเพิ่มเรียบร้อยแล้ว

en: Request body.
th: Body ของ Request

en: Request headers.
th: Header ของ Request

en: Requested
th: ร้องขอแล้ว

en: Requester
th: ผู้ร้องขอ

en: Required
th: ต้องการ

en: Required PHP version
th: ต้องการ PHP รุ่น

en: Required WordPress version
th: ต้องการ WordPress รุ่น

en: Required and recommended modules are installed
th: โมดูลที่ต้องการถูกติดตั้งเรียบร้อยแล้ว

en: Required fields are indicated; the rest are optional. Profile information will only be displayed if your theme is set up to do so.
th: ช่องที่ต้องการ ต้องใส่ข้อมูล ส่วนที่เหลือเป็นตัวเลือก ข้อมูลส่วนตัวจะแสดงขึ้นเฉพาะ ถ้าธีมของคุณถูกตั้งค่าให้แสดง

en: Required fields are marked %s
th: ช่องข้อมูลจำเป็นถูกทำเครื่องหมาย %s

en: Required to be true, as resource does not support trashing.
th: กำหนดให้เป็นจริง เนื่องจากทรัพยากรไม่สนับสนุนการทิ้งข้อมูลในหน่วยความจำ

en: Required to be true, as revisions do not support trashing.
th: ต้องเป็นจริงเท่านั้น จากเหตุที่สำเนาการแก้ไขไม่สามารถย้ายไปถังขยะได้

en: Required to be true, as terms do not support trashing.
th: ต้องเป็นจริงเท่านั้น เนื่องจากเงื่อนไขไม่สนับสนุนการย้ายไปถังขยะ

en: Required to be true, as users do not support trashing.
th: ต้องเป็นจริง (true) เพราะผู้ใช้ไม่รองรับการลบลงถังขยะ

en: Required to create an Application Password, but not to update the user.
th: จำเป็นจะต้องสร้างรหัสผ่านสำหรับแอปพลิเคชัน แต่ไม่ต้องอัปเดตผู้ใช้

en: Requirements
th: ความต้องการ

en: Requirements Not Met
th: ข้อกำหนดไม่ถูก

en: Resend confirmation requests
th: ส่งการร้องขอเพื่อยืนยันตัวตนอีกครั้ง

en: Resend email
th: ส่งอีเมลใหม่

en: Resend new order notification
th: ส่งรายการแจ้งเตือนใหม่อีกครั้ง

en: Reset
th: ล้างค่า

en: Reset %s
th: ล้างค่า %s

en: Reset Image
th: ล้างค่ารูปภาพ

en: Reset Password
th: ล้างค่ารหัสผ่าน

en: Reset Your Password
th: ตั้งค่ารหัสผ่านของคุณใหม่

en: Reset all
th: ตั้งค่าใหม่ทั้งหมด

en: Reset colors
th: ล้างค่าสี

en: Reset filters
th: ล้างค่าตัวกรอง

en: Reset gradient
th: ล้างค่าการไล่ระดับสี

en: Reset my password
th: ล้างค่ารหัสผ่านของฉัน

en: Reset password
th: เปลี่ยนรหัสผ่าน

en: Reset search
th: ล้างค่าการค้นหา

en: Reset template: %s
th: ล้างค่าเทมเพลต: %s

en: Reset the template
th: ล้างค่าเทมเพลต

en: Reset to defaults
th: ล้างค่าไปยังค่าเริ่มต้น

en: Resetting the template may result in loss of content, do you want to continue?
th: การล้างค่าเทมเพลตอาจทำให้เนื้อหาเสียหาย คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: Resize for smaller devices
th: ย่อขนาดรูปภาพสำหรับอุปกรณ์ขนาดที่เล็กกว่า

en: Resolve Block
th: แก้ปัญหาบล็อก

en: Resource does not exist.
th: แหล่งข้อมูลนี้ไม่มีอยู่จริง

en: Resource does not support trashing.
th: Resource ไม่สนับสนุน trashing.

en: Responsive Layout
th: เค้าโครงแบบโต้ตอบ

en: Rest of the world
th: นอกเหนือจากประเทศที่เลือก

en: Restart
th: เริ่มใหม่

en: Restock refunded items
th: คืนสินค้าที่คืนเงินแล้วกลับเข้าสต๊อก

en: Restore
th: ย้อนกลับ

en: Restore &#8220;%s&#8221; from the Trash
th: กู้คืน &#8220;%s&#8221; จากถังขยะ

en: Restore Original Header Image
th: กู้คืนรูปส่วนหัว

en: Restore Original Image
th: กลับสภาพรูปดังเดิม

en: Restore This Autosave
th: กู้คืนบันทึกอัตโนมัตินี้

en: Restore This Revision
th: กู้คืนสำเนาการแก้ไขนี้

en: Restore from Trash
th: นำกลับมาจากถังขยะ

en: Restore image
th: กู้คืนรูปภาพ

en: Restore last draft
th: กู้คืนฉบับร่างสุดท้าย

en: Restore original image
th: กลับสภาพรูปดังเดิม

en: Restore the backup
th: ฟื้นคืนที่สำรองไว้

en: Restore this comment from the Trash
th: กู้ความเห็นนี้จากถังขยะ

en: Restore this comment from the spam
th: กู้คืนความเห็นนี้จากสแปม

en: Restore this item from the Trash
th: เรียกคืนรายการจากถังขยะ

en: Resubscribe
th: ยกเลิกรับข้อมูล

en: Results are still loading&hellip;
th: ผลทดสอบยังโหลดอยู่&hellip;

en: Resume
th: ดำเนินการต่อ

en: Retry
th: ลองดูใหม่

en: Return sales for a specific end date, the date need to be in the %s format.
th: สินค้ารับคืน ณ วันที่สิ้นสุด (วันที่ต้องอยู่ในรูปแบบ %s )

en: Return sales for a specific start date, the date need to be in the %s format.
th: สินค้ารับคืน ณ วันที่เริ่มต้น (วันที่ต้องอยู่ในรูปแบบ %s )

en: Return to %s
th: กลับไปสู่ %s

en: Return to cart
th: กลับไปที่ตะกร้าสินค้า

en: Return to emails
th: กลับไปที่อีเมล

en: Return to shop
th: กลับสู่หน้าร้านค้า

en: Returning customer?
th: คุณเป็นลูกค้าเก่าหรือไม่?

en: Returns number of products with each stock status.
th: แสดงจำนวนสินค้าพร้อมสถานะสต็อค

en: Reusable blocks
th: บล็อกใช้ซ้ำได้

en: Revenue
th: รายได้

en: Reversal cancelled for order #%s
th: ยกเลิกการขอคืนในคำสั่งซื้อเลขที่ #%s

en: Reverse list numbering
th: การให้เลขรายการแบบผกผัน

en: Reverse order
th: ลำดับย้อนกลับ

en: Revert to the <strong>Browser Uploader</strong> by clicking the link below the drag and drop box.
th: กลับไปยัง <strong>ตัวอัปโหลดแบบเบราว์เซอร์</strong> โดยกดที่ลิงก์ด้านล่างกล่องลากแล้ววาง

en: Reverting unpublished changes&hellip;
th: กำลังคืนการเปลี่ยนแปลงที่ไม่ถูกเผยแพร่ &hellip;

en: Review content.
th: เนื้อหาผู้รีวิว

en: Review rating (0 to 5).
th: คะแนนรีวิว ( 0 - 5 )

en: Reviewer email.
th: อีเมลผู้รีวิว

en: Reviewer name.
th: ชื่อผู้รีวิว

en: Reviews
th: รีวิว

en: Reviews (%d)
th: บทวิจารณ์ (%d)

en: Reviews average rating.
th: ค่าเฉลี่ยของการรีวิว

en: Reviews can only be left by "verified owners"
th: เจ้าของที่ได้รับอนุญาตเท่านั้น ถึงจะรีวิวได้

en: Revision
th: สำเนาการแก้ไข

en: Revision by %s
th: รุ่นโดย %s

en: Revisions
th: สำเนาการแก้ไข

en: Revisions (%s)
th: สำเนาการแก้ไข (%s)

en: Revisions are saved copies of your post or page, which are periodically created as you update your content. The red text on the left shows the content that was removed. The green text on the right shows the content that was added.
th: สำเนาการแก้ไขคือสำเนาที่บันทึกเรื่องหรือหน้าของคุณ  ซึ่งถูกสร้างขึ้นในแต่ละครั้งจากการอัปเดตเนื้อหาของคุณ  ตัวหนังสือสีแดงทางด้านซ้ายแสดงเนื้อหาที่ถูกลบออก  และตัวอักษรสีเขียวทางด้านขวาแสดงเนื้อหาที่ถูกเพิ่มเข้าไป

en: Revisions do not support trashing. Set '%s' to delete.
th: สำเนาการปรับปรุงไม่รองรับการลบ (Trashing) โปรดตั้งค่า '%s' เพื่อลบทิ้ง

en: Revisions: %s
th: สำเนาการแก้ไข %s

en: Revoke
th: ถอน

en: Revoke "%s"
th: ถอน "%s"

en: Revoke API key
th: ถอดถอน API Key

en: Revoke Access
th: ยกเลิกการเข้าถึง

en: Revoke access
th: ยกเลิกการเข้าถึง

en: Revoke all application passwords
th: ถอนรหัสผ่านแอปพลิเคชันทั้งหมด

en: Revoke key
th: เพิกถอนคีย์

en: Rich Text Area. Press Alt-Shift-H for help.
th: พื้นที่แบบ Rich Text  กด Alt-Shift-H เพื่อขอความช่วยเหลือ

en: Rich Text Area. Press Control-Option-H for help.
th: พื้นที่ Rich Text กด Control-Option-H สำหรับการช่วยเหลือ

en: Right
th: ขวา

en: Right Now
th: ในตอนนี้

en: Right Sidebar
th: แถบด้านข้างทางขวา

en: Right with space
th: ขวาพร้อมช่องว่าง

en: Roi Et
th: ร้อยเอ็ด

en: Role
th: บทบาท

en: Roles assigned to the user.
th: กำหนดบทบาทให้ผู้ใช้

en: Roles successfully reset
th: ล้างค่าข้อกำหนดเสร็จเรียบร้อยแล้ว

en: Rollback Error: [%1$s] %2$s
th: Rollback ผิดพลาด: [%1$s] %2$s

en: Romanian
th: ภาษาโรมาเนีย

en: Romanian leu
th: Romanian Leu

en: Rotate
th: หมุน

en: Rotation
th: หมุน

en: Rotation type.
th: ประเภทการหมุน

en: Round tax at subtotal level, instead of rounding per line
th: ปัดเศษภาษีในระดับยอดรวมของส่วนหนึ่ง แทนที่จะปัดเศษต่อรายการ

en: Rounding
th: ปัดตัวเลข

en: Route must be specified.
th: ต้องระบุรูท (Route)

en: Routes must be namespaced with plugin or theme name and version.
th: รูท (Routes) จะต้องเป็นชื่อเฉพาะของปลั๊กอินหรือธีมและรุ่น

en: Routing number
th: หมายเลขเส้นทาง

en: Row
th: แถว

en: Row count
th: จำนวนแถว

en: Row group
th: กลุ่มแถว

en: Row type
th: ประเภทแถว

en: Rows
th: แถว

en: Rows per page
th: จำนวนแถวต่อหน้า

en: Run %s
th: ทำงาน %s

en: Run Importer
th: เริ่มทำงานตัวนำเข้า

en: Run the Setup Wizard
th: ใช้วิซาร์ดช่วยติดตั้ง

en: Run the importer
th: ดำเนินการนำข้อมูลเข้า

en: Run your store from anywhere
th: จัดการร้านค้าของคุณได้จากทุกที่

en: Russian
th: ภาษารัสเซีย

en: Russian ruble
th: Russian Ruble

en: Rwandan franc
th: ฟรังก์รวันดา

en: SANDBOX ENABLED. You can use sandbox testing accounts only. See the <a href="%s">PayPal Sandbox Testing Guide</a> for more details.
th: SANDBOX ENABLED คุณสามารถใช้บัญชี sandbox testing เท่านั้น สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมดูได้ที่ <a href="%s">PayPal Sandbox Testing Guide</a>

en: SEO Tools
th: เครื่องมือ SEO

en: SKU
th: รหัสสินค้า

en: SKU %s
th: รหัสสินค้า %s

en: SKU refers to a Stock-keeping unit, a unique identifier for each distinct product and service that can be purchased.
th: SKU หมายถึงหน่วยในการจัดเก็บสินค้า เป็นรหัสระบุเฉพาะสำหรับแต่ละสินค้าและบริการที่สามารถซื้อได้

en: SQL server is up to date
th: SQL เซิร์ฟเวอร์เป็นรุ่นล่าสุดแล้ว

en: SSL forced?
th: บังคับใช้ SSL ?

en: SSL verification failed.
th: การยืนยัน SSL ล้มเหลว

en: SUCCESS: %s
th: สำเร็จ: %s

en: SUCCESS: WordPress was successfully updated to %s
th: สำเร็จ: อัปเดต WordPress ไปยัง %s สำเร็จแล้ว

en: SUHOSIN installed
th: SUHOSIN Installed

en: Sa Kaeo
th: สระแก้ว

en: Safe and secure payments using credit cards or your customer's PayPal account. <a href="%s" target="_blank">Learn more</a>.
th: วิธีชำระเงินที่ปลอดภัย ทางเครดิตการ์ดหรือบัญชี Paypal ของลูกค้า <a href="%s" target="_blank">เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ PayPal</a>.

en: Saint Helena pound
th: ปอนด์เซนต์เฮเลน่า

en: Sakon Nakhon
th: สกลนคร

en: Sale end date
th: วันที่สิ้นสุดการลดราคา

en: Sale end date (YYYY-MM-DD format or leave blank)
th: ขายถึงวันที่ (รูปแบบ ปี-เดือน-วัน หรือเว้นว่าง)

en: Sale price
th: ราคาที่ลด

en: Sale price (%s)
th: ราคาขาย (%s)

en: Sale price dates
th: วันที่ลดราคา

en: Sale start date
th: วันที่เริ่มต้นการลดราคา

en: Sale start date (YYYY-MM-DD format or leave blank)
th: วันที่เริ่มขาย (ตามฟอร์ม ปี-เดือน-วัน หรือเว้นว่าง)

en: Sale!
th: ลดราคา!

en: Sales
th: ยอดขาย

en: Sales amount
th: จำนวนขาย

en: Sales by category
th: ยอดขายเรียงตามชื่อหมวดหมู่

en: Sales by date
th: ยอดขายตามวัน

en: Sales by product
th: ยอดขายเรียงตามชื่อสินค้า

en: Sales reports
th: รายงานการขาย

en: Sales tax
th: ภาษีขาย

en: Same as parent
th: เหมือนกับระดับบน

en: Samoan t&#x101;l&#x101;
th: t&#x101;l&#x101; ซามัว

en: Sample Page
th: หน้าตัวอย่าง

en: Sample:
th: ตัวอย่าง:

en: Samut Prakan
th: สมุทรปราการ

en: Samut Sakhon
th: สมุทรสาคร

en: Samut Songkhram
th: สมุทรสงคราม

en: Sandbox API password
th: รหัสผ่าน Sandbox API

en: Sandbox API username
th: ชื่อผู้ใช้ Sandbox API

en: Saraburi
th: สระบุรี

en: Sat
th: เสาร์

en: Satun
th: สตูล

en: Saturday
th: วันเสาร์

[ctx: Saturday initial]
en: S
th: ส.

en: Saudi riyal
th: ซาอุดิ ไรยัล

en: Save
th: บันทึก

en: Save %s
th: บันทึก %s

en: Save &amp; Buy Upgrade
th: บันทึกและซื้อการอัปเกรด

en: Save &amp; Publish
th: บันทึกและเผยแพร่

en: Save Advanced Settings
th: บันทึกการตั้งค่าขั้นสูง

en: Save Changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Save Draft
th: บันทึกฉบับร่าง

en: Save Menu
th: บันทึกเมนู

en: Save Options
th: บันทึกตัวเลือก

en: Save Password
th: บันทึกรหัสผ่าน

en: Save Settings
th: บันทึกการตั้งค่า

en: Save Widget
th: บันทึกวิดเจ็ต

en: Save address
th: บันทึกที่อยู่

en: Save all changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลงทั้งหมด

en: Save and preview changes before publishing them.
th: บันทึกและดูก่อนการเปลี่ยนแปลงก่อนเผยแพร่พวกมัน

en: Save as Draft
th: บันทึกเป็นฉบับร่าง

en: Save as Pending
th: บันทึกเป็นรอตรวจสอบ

en: Save as pending
th: บันทึกเป็นรอตรวจสอบ

en: Save attributes
th: บันทึกคุณสมบัติ

en: Save changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Save changes before changing page?
th: ต้องการที่จะบันทึกก่อนที่จะเปลี่ยนหน้าหรือไม่?

en: Save my name, email, and website in this browser for the next time I comment.
th: บันทึกชื่อ, อีเมล และชื่อเว็บไซต์ของฉันบนเบราว์เซอร์นี้ สำหรับการแสดงความเห็นครั้งถัดไป

en: Save payment information to my account for future purchases.
th: บันทึกข้อมูลการชำระเงินลงในบัญชีของฉันสำหรับการซื้อในอนาคต

en: Save settings
th: บันทึกการตั้งค่า

en: Save shipping classes
th: บันทึกประเภทการจัดส่ง

en: Save time and money with WooCommerce Shipping
th: ประหยัดเงินและเวลาด้วยการจัดส่งกับ WooCommerce

en: Save to account
th: บันทึกไปยังบัญชี

en: Save webhook
th: บันทึก Webhook

en: Save your changes.
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Saved
th: บันทึกแล้ว

en: Saved.
th: บันทึก

en: Saving
th: กำลังบันทึก

en: Saving failed.
th: การบันทึกล้มเหลว

en: Saving is disabled: %s is currently editing this page.
th: บันทึกหน้าไม่ได้: %s กำลังแก้ไขหน้านี้อยู่

en: Saving is disabled: %s is currently editing this post.
th: บันทึกเรื่องไม่ได้: %s กำลังแก้ไขเรื่องนี้อยู่

en: Saving revision&hellip;
th: กำลังบันทึกสำเนาการแก้ไข&hellip;

en: Saving&hellip;
th: กำลังบันทึก&hellip;

en: Saving...
th: กำลังบันทึก...

en: Saving…
th: กำลังบันทึก

en: Scale
th: อัตราส่วน

en: Scale Image
th: ขนาดรูปภาพ

en: Scale Image Help
th: ความช่วยเหลือสัดส่วนรูปภาพ

en: Scale images to match the large size selected in %1$simage options%2$s (%3$d &times; %4$d).
th: ขนาดรูปภาพที่จะเข้ากับรูปขนาดใหญ่ที่เลือกใน %1$simage options%2$s (%3$d &times; %4$d)

en: Scan
th: สแกน

en: Scan site for content
th: สแกนเว็บไซต์สำหรับบทความ

en: Schedule
th: ตารางเวลา

en: Schedule for: %s
th: ตั้งเวลาไว้เมื่อ: %s

en: Schedule your customization changes to publish ("go live") at a future date.
th: กำหนดวันเผยแพร่การปรับแต่งของคุณ ("Go live") เป็นวันที่ล่วงหน้า

en: Scheduled
th: ตั้งเวลาไว้

en: Scheduled <span class="count">(%s)</span> | Scheduled <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ตั้งเวลาไว้ <span class="count">(%s)</span>

en: Scheduled events
th: งานที่ต้องเวลาไว้

en: Scheduled events are running
th: งานที่ตั้งเวลาไว้กำลังทำงาน

en: Scheduled events are what periodically looks for updates to plugins, themes and WordPress itself. It is also what makes sure scheduled posts are published on time. It may also be used by various plugins to make sure that planned actions are executed.
th: งานที่ตั้งเวลาล่วงหน้าไว้จะทำการหาเวลาสำหรับอัปเดท ธีมหรือปลั๊กอิน และ WordPress เป็นระยะๆ ซึ่งทำให้มั่นใจด้วยว่า โพสต์ที่ตั้งเวลาล่วงหน้าไว้เผยแพร่ได้ตรงเวลา บางอาจเกิดจากการปลั๊กอินตัวอื่นๆ เพื่อมั่นใจด้วยว่าแผน ที่ตั้งใจไว้ทำงานได้ทันเวลา

en: Scheduled for: %s
th: ตั้งเวลาไว้แล้วเมื่อ: %s

en: Scheduling failed.
th: การกำหนดเวลาล้มเหลว

en: School
th: โรงเรียน

en: Scope under which the request is made; determines fields present in response.
th: ขอบเขตได้ถูกกำหนดตามการร้องขอ; กำหนดฟิลด์เพื่อตอบสนอง

en: Scrape key check failed. Please try again.
th: การตรวจสอบ Scrape key ล้มเหลว โปรดลองใหม่อีกครั้ง

en: Screen Content
th: เนื้อหาบนหน้าจอ

en: Screen Options
th: ตัวเลือกหน้าจอ

en: Screen Options Tab
th: แถบตัวเลือกหน้าจอ

en: Screen elements
th: องค์ประกอบบนหน้าจอ

en: Screen reader users: when in forms mode, you may need to press the Esc key twice.
th: สำหรับผู้ใช้งานการอ่านจอภาพ: เมื่ออยู่ในรูปแบบตาราง คุณอาจจะต้องกดแป้น Esc สองครั้ง

en: Scripts and styles should not be registered or enqueued until the %1$s, %2$s, or %3$s hooks.
th: Scripts และ styles ไม่ควรที่จะลงทะเบียนหรืออยู่ในคิวจนกว่า %1$s, %2$s, หรือ %3$s hooks.

en: Scroll with Page
th: เลื่อนด้วยหน้า

en: Search
th: ค้นหา

en: Search %s
th: ค้นหา %s

en: Search Categories
th: ค้นหาหมวดหมู่

en: Search Changesets
th: ค้นหาเซตของการเปลี่ยนแปลง

en: Search Comments
th: ค้นหาความเห็น

en: Search Engine Terms
th: คำที่ใช้ในการค้นหา

en: Search Link Categories
th: ค้นหาหมวดหมู่ลิงก์

en: Search Links
th: ค้นหาลิงก์

en: Search Media
th: ค้นหาสื่อ

en: Search Media:
th: ค้นหาสื่อ

en: Search Menu Items
th: ค้นหารายการเมนู

en: Search Pages
th: ค้นหาหน้า

en: Search Pattern Categories
th: ค้นหาหมวดหมู่แพตเทิร์น

en: Search Posts
th: ค้นหาเรื่อง

en: Search Projects
th: ค้นหาโปรเจ็ค

en: Search Requests
th: ค้นหาคำสั่ง

en: Search Results
th: ผลการค้นหา

en: Search Results %1$s %2$s
th: ผลลัพธ์การค้นหา %1$s %2$s

en: Search Results for &#8220;%s&#8221;
th: ผลลัพท์การค้นหาสำหรับ &#8220;%s&#8221;

en: Search Results for: %s
th: ผลลัพท์การค้นหาสำหรับ: %s

en: Search Sites
th: ค้นหาเว็บ

en: Search Tags
th: ค้นหาป้ายกำกับ

en: Search Templates
th: ค้นหาเทมเพลต

en: Search Terms
th: ค้นหาคำ

en: Search Users
th: ค้นหาผู้ใช้

en: Search Widgets
th: ค้นหาวิดเจ็ต

en: Search WordPress.org themes
th: ค้นหาธีมใน WordPress.org

en: Search by similar product name, sku, or attribute value.
th: ค้นหาด้วยชื่อสินค้า SKU หรือค่าคุณค่าสมบัติที่คล้ายกัน

en: Search categories
th: ค้นหาหมวดหมู่

en: Search categories by name
th: ค้นหาหมวดหมู่โดยชื่อ

en: Search coupons
th: ค้นหาคูปอง

en: Search customers
th: ค้นหาลูกค้า

en: Search engine visibility
th: การมองเห็นของโปรแกรมช่วยสืบค้นข้อมูล

en: Search engines discouraged
th: ปิดกั้นโปรแกรมช่วยสืบค้นข้อมูลแล้ว

en: Search for a block
th: ค้นหาบล็อก

en: Search for a downloadable product&hellip;
th: ค้นหาสินค้าที่ดาวน์โหลดได้&hellip;

en: Search for a page&hellip;
th: ค้นหาหน้า &hellip;

en: Search for a product&hellip;
th: ค้นหาสินค้า&hellip;

en: Search for blocks and patterns
th: ค้นหาบล็อกและแพตเทิร์น

en: Search for extensions
th: ค้นหาส่วนขยาย

en: Search for:
th: ค้นหาสำหรับ:

en: Search in %s
th: ค้นหาใน %s

en: Search installed themes
th: ค้นหาธีมที่ติดตั้งแล้ว

en: Search key
th: ค้นหาคีย์

en: Search logs
th: การค้นหาที่ถูกเก็บไว้

en: Search media
th: ค้นหาไฟล์สื่อ

en: Search media items...
th: ค้นหารายการไฟล์สื่อ

en: Search or type URL
th: ค้นหาหรือพิมพ์ url

en: Search or use up and down arrow keys to select an item.
th: ค้นหาหรือใช้ปุ่มลูกศรขึ้นและลงเพื่อเลือกรายการ

en: Search orders
th: ค้นหารายการสั่งซื้อ

en: Search plugins
th: ค้นหาปลั๊กอิน

en: Search products
th: ค้นหาสินค้า

en: Search products&hellip;
th: ค้นหาสินค้า&hellip;

en: Search results
th: ผลการค้นหา

en: Search results for "%s"
th: ผลลัพธ์การค้นหาของคำว่า '%s'

en: Search results for %s
th: ผลลัพท์การสืบค้นสำหรับ %s

en: Search results for &ldquo;%s&rdquo;
th: ผลลัพธ์การค้นหาคำว่า &ldquo;%s&rdquo;

en: Search results for: "%s"
th: ผลการค้นหาสำหรับ: "%s"

en: Search results for: %s
th: ผลลัพธ์การค้นหาสำหรับ: %s

en: Search results only
th: ผลลัพท์อย่างเดียว

en: Search results: &ldquo;%s&rdquo;
th: ผลการค้นหา: &ldquo;%s&rdquo;

en: Search shipping classes
th: ค้นหาประเภทการจัดส่ง

en: Search tags
th: ค้นหา ป้ายกำกับ

en: Search terms
th: ค้นหาคำ

en: Search themes…
th: ค้นหาธีม...

en: Search webhooks
th: ค้นหา Webhooks

[ctx: Search widget]
en: Search
th: ค้นหา

en: Search&hellip;
th: ค้นหา&hellip;

en: Seasonal
th: ตามฤดูกาล

en: Secondary menu
th: เมนูรอง

en: Secret
th: ความลับ

en: Secret key used to generate a hash of the delivered webhook and provided in the request headers. This will default to a MD5 hash from the current user's ID|username if not provided.
th: คีย์ลับจะใช้เพื่อสร้าง hash ของ webhook ที่จัดส่งแล้วและที่ให้ไว้ในส่วนหัวการขอ วิธีนี้จะให้ค่าเริ่มต้น MD5 hash จาก ID ผู้ใช้|ชื่อผู้ใช้ของผู้ใช้ปัจจุบันหากไม่ได้ให้ไว้

en: Secure communication
th: ช่องทางการติดต่อสื่อสารที่ปลอดภัย

en: Secure connection (HTTPS)
th: การเชื่อมต่อที่ปลอดภัย (HTTPS)

en: Securely communicating between servers are needed for transactions such as fetching files, conducting sales on store sites, and much more.
th: การติดต่อสื่อสารอย่างปลอดภัยกับเซิร์ฟเวอร์อื่นนั้นจำเป็นสำหรับรายการต่างๆเช่น การดึงไฟล์, การจัดการการขายบนเว็บร้านค้า และอื่นๆอีกมาก

en: Security
th: มาตรการความปลอดภัย

en: Security check failed.
th: การตรวจสอบความปลอดภัยล้มเหลว

en: Security error.
th: ความปลอดภัยผิดพลาด

en: Security.
th: ความปลอดภัย

en: See how changes would look live on your website, and share the preview with people who can't access the Customizer.
th: ดูว่าหน้าตาเว็บไซต์ของคุณเปลี่ยนแปลงไปอย่างไร และแบ่งปันให้กับคนอื่นที่เข้าถึงตัวปรับแต่งไม่ได้ ให้สามารถดูตัวอย่างการแสดงผลนั้นได้ด้วย

en: See next tip
th: ดูคำแนะนำถัดไป

en: Select
th: เลือก

en: Select %s
th: เลือก %s

en: Select All
th: เลือกทั้งหมด

en: Select Category
th: เลือกหมวดหมู่

en: Select Day
th: เลือกวัน

en: Select Files
th: เลือกหลายไฟล์

en: Select Image
th: เลือกรูปภาพ

en: Select Link Category:
th: เลือกหมวดหมู่ลิงก์

en: Select Menu:
th: เลือกเมนู:

en: Select Month
th: เลือกเดือน

en: Select Page
th: เลือกหน้า

en: Select Post
th: เลือกเรื่อง

en: Select Site Icon
th: เลือกไอคอนเว็บไซต์​

en: Select Week
th: เลือกสัปดาห์

en: Select Year
th: เลือกปี

en: Select a Menu
th: เลือกเมนู

en: Select a Privacy Policy page
th: เลือกหน้านโยบายความเป็นส่วนตัว

en: Select a category
th: เลือกหมวดหมู่

en: Select a city
th: เลือกเมือง

en: Select a country / region&hellip;
th: เลือกประเทศ&hellip;

en: Select a language below
th: เลือกภาษาด้านล่าง

en: Select a legacy widget to display:
th: เลือกวิดเจ็ตรุ่นเก่าเพื่อแสดง

en: Select a menu to edit:
th: เลือกเมนูที่จะแก้ไข:

en: Select a new item
th: เลือกรายการใหม่

en: Select a page&hellip;
th: เลือกหน้า&hellip;

en: Select a site
th: เลือกเว็บไซต์

en: Select a user
th: เลือกผู้ใช้

en: Select a variation to start with:
th: เลือกตัวแปรที่จะเริ่มใช้งาน

en: Select all
th: เลือกทั้งหมด

en: Select all text when typing. Press again to select all blocks.
th: เลือกข้อความทั้งหมดในขณะที่พิมพ์ กดอีกครั้งเพื่อเลือกบล็อกทั้งหมด

en: Select an account to connect:
th: เลือกบัญชีเพื่อเชื่อมต่อ:

en: Select an area to move this widget into:
th: เลือกพื้นที่ที่จะย้ายวิดเจ็ตนี้ ไป:

en: Select an option&hellip;
th: เลือกตัวเลือก&hellip;

en: Select and crop
th: เลือกและตัด

en: Select audio
th: เลือกเสียง

en: Select both the sidebar for this widget and the position of the widget in that sidebar.
th: ให้เลือกทั้งแถบด้านข้างสำหรับวิดเจ็ตนี้ และตำแหน่งของวิดเจ็ตในแถบด้านข้างนั้น

en: Select bulk action
th: เลือกคำสั่งกลุ่ม

en: Select categories&hellip;
th: เลือกหมวดหมู่&hellip;

en: Select comment
th: เลือกความคิดเห็น

en: Select fields from your CSV file to map against products fields, or to ignore during import.
th: เลือกฟิลด์จากไฟล์ CSV ที่จะผนวกเข้ากับฟิลด์สินค้าหรือละไว้ระหว่างที่นำเข้า

en: Select file
th: เลือกไฟล์

en: Select files
th: เลือกไฟล์

en: Select image
th: เลือกรูปภาพ

en: Select item: %s
th: เลือกรายการ: %s

en: Select location
th: เลือกสถานที่

en: Select logo
th: เลือกรูปโลโก้

en: Select none
th: ไม่เลือก

en: Select options
th: เลือกรูปแบบ

en: Select options for &ldquo;%s&rdquo;
th: เลือกตัวเลือกสำหรับ &ldquo;%s&rdquo;

en: Select or Upload Media
th: เลือกหรืออัปโหลดไฟล์สื่อ

en: Select poster image
th: เลือกรูปโปสเตอร์

en: Select regions within this zone
th: เลือกภูมิภาคที่อยู่ในโซนนี้

en: Select shipping methods
th: เลือกวิธีการจัดส่ง

en: Select some countries
th: เลือกประเทศ

en: Select the access type of these keys.
th: เลือกประเภทการเข้าถึงคีย์เหล่านี้

en: Select the items you want to save.
th: เลือกรายการที่คุณต้องการบันทึก

en: Select the method to use for form submissions.
th: เลือกวิธีเพื่อใช้สำหรับการส่งฟอร์ม

en: Select the topic to merge this one into. The destination topic will remain the lead topic, and this one will change into a reply.
th: เลือกกระทู้ที่จะรวมสิ่งนี้เข้าไป  กระทู้เป้าหมายจะยังคงเป็นกระทู้ และสิ่งนี้จะเปลี่ยนไปเป็นข้อความตอบกลับ

en: Select unit
th: เลือกหน่วย

en: Select video
th: เลือกวีดีโอ

en: Select when the webhook will fire.
th: เลือกว่าเมื่อใดที่ webhook จะทำงาน

en: Select widget
th: เลือกวิดเจ็ต

en: Selected
th: ที่เลือกไว้

en: Selected attribute term name.
th: เลือกชื่อของคำคุณสมบัติ

en: Selected countries
th: เลือกประเทศ

en: Selected media actions
th: คำสั่งสำหรับไฟลสื่อที่เลือกไว้

en: Selected menus have been successfully deleted.
th: ลบเมนูที่เลือกสำเร็จแล้ว

en: Selecting no country / region to sell to prevents from completing the checkout. Continue anyway?
th: หากไม่ระบุประเทศที่จำหน่ายจะสั่งซื้อสินค้าไม่ได้ ยืนยันทำรายการต่อหรือไม่?

en: Selection shortcuts
th: เส้นทางลัดที่เลือกไว้

en: Selection:
th: การเลือก:

en: Sell products, accept donations, and collect subscription fees with your website via <a href="%1$s">Stripe</a> or <a href="%2$s">Paypal</a>.
th: ขายสินค้า รับเงินบริจาค เก็บค่าสมัครสมาชิกผ่าน<a href="%1$s">Stripe</a>หรือ<a href="%2$s">Paypal</a>

en: Sell to all countries
th: ขายทุกประเทศ

en: Sell to all countries, except for&hellip;
th: ขายทุกประเทศ ยกเว้น&hellip;

en: Sell to specific countries
th: ขายเฉพาะประเทศที่กำหนด

en: Selling location(s)
th: สถานที่ขาย (มีได้หลายที่)

en: Send
th: ส่ง

en: Send %s a link to reset their password. This will not change their password, nor will it force a change.
th: ส่งลิงก์เพื่อล้างค่ารหัสผ่านไปที่ %s ซึ่งนี่ไม่ใช่การเปลี่ยนรหัสผ่าน หรือบังคับให้มีการเปลี่ยนแปลงมันแต่อย่างใด

en: Send Request
th: ส่งคำร้องขอ

en: Send Reset Link
th: ส่งลิงก์ล้างค่า

en: Send Trackbacks
th: ส่ง trackbacks

en: Send User Notification
th: ส่งคำเตือนผู้ใช้

en: Send email
th: ส่งอีเมล

en: Send export link
th: ส่งลิงก์ส่งออก

en: Send invite
th: ส่งคำเชิญ

en: Send notifications when an IPN is received from PayPal indicating refunds, chargebacks and cancellations.
th: ส่งการแจ้งเตือนเมื่อ IPN นั้นได้รับจาก Paypal ในสถานะ refund, chargeback, และ cancellation

en: Send password reset
th: ส่งการล้างค่ารหัสผ่าน

en: Send personal data erasure confirmation email.
th: ส่งอีเมลเพื่อยืนยันการลบข้อมูลส่วนตัว

en: Send personal data export confirmation email.
th: ส่งอีเมลเพื่อยืนยันการส่งออกข้อมูลส่วนตัว

en: Send recovery code via text
th: ส่งรหัสกู้คืนผ่านทาง SMS

en: Send shipping details to PayPal instead of billing.
th: ส่งรายละเอียดการจัดส่งไปยัง Paypal แทนที่ที่อยู่สั่งซื้อ

en: Send the new user an email about their account
th: ส่งอีเมลให้ผู้ใช้ใหม่เกี่ยวกับบัญชีของพวกเขา

en: Send trackbacks to:
th: ส่ง trackbacks กลับไปที่:

en: Sending email...
th: กำลังส่งอีเมล...

en: Sent by an unverified visitor to your site.
th: ส่งมาจากผู้เยี่ยมชมเว็บของคุณ (คนนี้่ยังไม่เคยผ่านการตรวจสอบ)

en: Sep
th: ก.ย.

en: Separate codes with a comma. Accepts wildcards, e.g. <code>P*</code> will match a postcode of PE30. Also accepts a pattern, e.g. <code>NG1___</code> would match NG1 1AA but not NG10 1AA
th: แบ่งรหัสด้วยเครื่องหมายจุลภาค ยอมรับสัญลักษณ์แทน เช่น <code>P*</code> จะตรงกับรหัสไปรษณีย์ PE30 และยังยอมรับรูปแบบ เช่น <code>NG1___</code> จะตรงกับ NG1 1AA แต่ไม่ตรงกับ NG10 1AA

en: Separate multiple URLs with spaces
th: แยก URL หลาย ๆ อันด้วยช่องว่าง

en: Separate pattern categories with commas
th: แบ่งหลาย ๆ หมวดหมู่ด้วยคอมม่า (,)

en: Separate tags with commas
th: แยกป้ายกำกับด้วยคอมม่า (,)

en: Separate with commas or the Enter key.
th: แยกด้วยเครื่องหมายจุลภาค หรือกดปุ่ม Enter

en: Separate with commas, spaces, or the Enter key.
th: แยกด้วยลูกน้ำ ช่องว่าง หรือปุ่ม Enter

en: Separator
th: ตัวแบ่ง

en: September
th: กันยายน

[ctx: September abbreviation]
en: Sep
th: ก.ย.

en: Serbian
th: ภาษาเซอร์เบีย

en: Serbian dinar
th: ดีนาร์เซอร์เบีย

en: Server
th: เซิร์ฟเวอร์

en: Server address
th: ที่อยู่เซิร์ฟเวอร์

en: Server architecture
th: โครงสร้างของเซิร์ฟเวอร์

en: Server environment
th: Server Environment

en: Server info
th: ข้อมูลเซิร์ฟเวอร์

en: Server info.
th: ข้อมูลเซิร์ฟเวอร์

en: Server settings
th: การตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์

en: Server version
th: รุ่นของเซิร์ฟเวอร์

en: Session Tokens
th: หลักฐานเซสชั่น

en: Session expired
th: หมดเวลาการเข้าสู่ระบบ

en: Sessions
th: ช่วงเวลา (Sessions)

en: Set Authors
th: ตั้งค่าผู้เขียน

en: Set New Password
th: ป้อนรหัสผ่านใหม่

en: Set Status - In stock
th: ตั้งสถานะ - มีสินค้า

en: Set Status - On backorder
th: ตั้งค่าสถานะเป็น จองสินค้าอยู่

en: Set Status - Out of stock
th: ตั้งสถานะ - สินค้าหมด

en: Set a fixed price to cover shipping costs.
th: ตั้งราคาการจัดส่ง

en: Set as Site Icon
th: ตั้งค่ารูปไอคอนเว็บ

en: Set as background
th: ตั้งเป็นพื้นหลัง

en: Set as header
th: ตั้งเป็นรูปส่วนหัว

en: Set custom size
th: กำหนดขนาดเอง

en: Set default payment method
th: ตั้งค่าวิธีการชำระเงินเริ่มต้น

en: Set featured image
th: ตั้งรูปพิเศษ

en: Set image
th: ตั้งรูป

en: Set password
th: ตั้งรหัสผ่าน

en: Set product image
th: ใส่รูปสินค้า

en: Set regular prices
th: ตั้งราคาปกติ

en: Set sale prices
th: ตั้งราคาขาย

en: Set scheduled sale dates
th: ตั้งค่าตารางวันลดราคา

en: Set status
th: ตั้งค่าสถานะ

en: Set up
th: ติดตั้ง

en: Set up PayPal for me using this email:
th: ติดตั้ง Paypal ให้ฉันโดยใช้อีเมล

en: Set up Stripe for me using this email:
th: ติดตั้ง Stripe ให้ฉันโดยใช้อีเมล

en: Set up marketing tools
th: ตั้งค่าเครื่องมือทำการตลาด

en: Set up payments
th: ตั้งค่าการชำระเงิน

en: Set up shipping
th: ตั้งค่าการจัดส่ง

en: Set up your account for our store
th: สร้างบัญชีสำหรับร้านค้าของเรา

en: Set up your blog
th: ตั้งค่าบล็อกของคุณ

en: Set variation image
th: เปลี่ยนแปลงการตั้งค่าภาพ

en: Set your store location and configure tax rate settings.
th: ตั้งค่าตำแหน่งที่ตั้งของร้านค้าของคุณ และกำหนดการตั้งค่าอัตราภาษี

en: Set your store location and where you'll ship to.
th: กำหนดที่ตั้งร้านค้าของคุณ และสถานที่ที่คุณจะจัดส่งไป

en: Setting does not exist or is unrecognized.
th: ไม่พบ หรือไม่รู้จักการตั้งค่านี้

en: Setting up your live preview. This may take a bit.
th: การตั้งค่าการแสดงตัวอย่างแบบสดของคุณ อาจใช้เวลาสักครู่

en: Setting value.
th: ตั้งค่าข้อมูล

en: Settings
th: ตั้งค่า

en: Settings group ID.
th: รหัสการตั้งค่ากลุ่ม

en: Settings save failed.
th: บันทึกการตั้งค่าล้มเหลว

en: Settings saved and theme activated.
th: บันทึกการตั้งค่าแล้วและเปิดใช้งานธีมแล้ว

en: Settings saved.
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว

[ctx: Settings tab label]
en: Payments
th: การชำระเงิน

en: Settings.
th: ตั้งค่า

en: Setup Wizard
th: ตัวช่วยการติดตั้ง

en: Setup a Refund and Returns Policy page to boost your store's credibility.
th: ตั้งค่าหน้าขอคืนเงินและหน้านโยบายการคืนสินค้า เพื่อเพิ่มความน่าเชื่อถือให้กับร้านค้าของคุณ

en: Setup shipping zones
th: ติดตั้งโซนการจัดส่งสินค้า

en: Setup wizard
th: ตัวช่วยการติดตั้ง

en: Several WooCommerce extensions can write logs which makes debugging problems easier. The directory must be writable for this to happen.
th: ส่วนเสริมของ Woocommerce บางตัวสามารถเขียนปูมเพื่อให้สามารถแก้ไขบั๊กได้ง่ายขึ้น ไดเรกทอรีนี้จึงต้องสามารถตั้งค่าให้เขียนได้

en: Several boxes on this screen contain settings for how your content will be published, including:
th: กล่องหลายกล่องบนหน้าจอนี้ประกอบด้วยการตั้งค่าสำหรับข้อความของคุณจะเผยแพร่อย่างไร  ประกอบด้วย:

en: Severely outdated SQL server
th: SQL เซิร์ฟเวอร์รุ่นเก่าเกินไป

en: Seychellois rupee
th: รูปีเซเชลส์

en: Shadows
th: เงา

en: Shandong / 山东
th: ชานตง / 山东

en: Shanghai / 上海
th: เซี่ยงไฮ้ / 上海

en: Shanxi / 山西
th: ชานซี / 山西

en: Share
th: แบ่งปัน

en: Share Preview Link
th: แชร์ลิ้งก์ตัวอย่าง

en: Share a little biographical information to fill out your profile. This may be shown publicly.
th: ใส่ข้อมูลชีวประวัติสั้นๆ ในข้อมูลส่วนตัวของคุณ สิ่งนี้อาจจะถูกแสดงผลในพื้นที่สาธารณะ

en: Share new items on social media the moment they're live in your store.
th: แชร์สินค้าใหม่ลงบนโซเชียลมีเดีย ในขณะที่ยังอยู่บนร้านของคุณ

en: Share posts to your Facebook page
th: แบ่งปันเรื่องไปยังหน้าเฟซบุ๊คของคุณ

en: Share this:
th: แบ่งปันสิ่งนี้:

en: Share your blog posts with family, friends, or followers
th: แสดงเรื่องของคุณกับครอบครัว เพื่อน หรือผู้ติดตาม

en: Shared by %s
th: แชร์โดย %s

en: Sharing
th: การแบ่งปัน

en: Sharing options
th: ตัวเลือกการแบ่งปัน

[ctx: Sharing: Sharing button option heading]
en: Button style
th: รูปแบบปุ่ม

[ctx: Sharing: Sharing button option label]
en: Icon & Text
th: ไอคอนและข้อความ

[ctx: Sharing: Sharing button option label]
en: Icon Only
th: ไอคอนเท่านั้น

[ctx: Sharing: Sharing button option label]
en: Text Only
th: ช้อความเท่านั้น

en: Sharing…
th: การแบ่งปัน

en: Shift + Alt + letter:
th: Shift + Alt + ตัวอักษร:

en: Shift-click to edit this element.
th: กดปุ่ม Shift และคลิกเมาส์เพื่อแก้ไขส่วนนี้

en: Shift-click to edit this widget.
th: กด Shift เพื่อแก้ไขวิดเจ็ตนี้

en: Ship to
th: ส่งไปยัง

en: Ship to a different address?
th: จัดส่งไปยังที่อยู่อื่น?

en: Ship to all countries
th: ส่งไปทุกประเทศ

en: Ship to all countries you sell to
th: ส่งไปทุกประเทศที่คุณขายได้

en: Ship to specific countries
th: ส่งเฉพาะประเทศที่กำหนด

en: Ship to specific countries only
th: ส่งไปประเทศที่ระบุเท่านั้น

en: ShipStation icon
th: ไอคอน ShipStation

en: Shipment Tracking
th: ติดตามสถานะการจัดส่ง

en: Shipping | Shipping %d
th[0]: การจัดส่ง

en: Shipping Address
th: ที่อยู่การจัดส่ง

en: Shipping Address 2
th: ที่อยู่จัดส่งสินค้า

en: Shipping Country / Region
th: ประเทศที่จัดส่ง

en: Shipping Method
th: วิธีการจัดส่งสินค้า

en: Shipping Phone Number
th: หมายเลขโทรศัพท์สำหรับจัดส่ง

en: Shipping Zone
th: พื้นที่จัดส่งสินค้า

en: Shipping address
th: ที่อยู่จัดส่งสินค้า

en: Shipping address.
th: ที่อยู่สำหรับส่งสินค้า

en: Shipping amount
th: จำนวนการจัดส่งสินค้า

en: Shipping class
th: ประเภทการจัดส่ง

en: Shipping class ID.
th: รหัสประเภทการจัดส่ง

en: Shipping class costs
th: ค่าใช้จ่ายในแต่ละประเภทการจัดส่ง

en: Shipping class name
th: ชื่อประเภทการจัดส่ง

en: Shipping class name.
th: ชื่อประเภทการจัดส่ง

en: Shipping class slug.
th: slug ประเภทการจัดส่ง

en: Shipping classes
th: ประเภทการจัดส่ง

en: Shipping classes are used by certain shipping methods to group similar products.
th: ประเภทการจัดส่งสินค้าคือวิธีขนส่งที่รวบรวมสินค้าชนิดเดียวกันไว้ด้วยกัน

en: Shipping classes can be used to group products of similar type and can be used by some Shipping Methods (such as "Flat rate shipping") to provide different rates to different classes of product.
th: สามารถใช้กลุ่มการจัดส่งเพื่อจัดกลุ่มสินค้าประเภทคล้ายคลึงกัน และสามารถใช้โดยวิธีการจัดส่งบางอย่างได้ (เช่นการจัดส่งแบบอัตราเดียว) เพื่อให้อัตราที่แตกต่างกันแก่คลาสสินค้าที่ไม่เหมือนกัน

en: Shipping costs updated.
th: ปรับปรุงค่าจัดส่งแล้ว

en: Shipping destination
th: ปลายทางที่จัดส่งสินค้า

en: Shipping details
th: รายละเอียดการจัดส่ง

en: Shipping is currently enabled, but you have not added any shipping methods to your shipping zones.
th: การจัดส่งสินค้าสามารถทำได้ แต่คุณยังไม่ได้เพิ่มวิธีการจัดส่งสินค้าให้กับเขตการจัดส่งสินค้า

en: Shipping is disabled.
th: การจัดส่งถูกปิดการใช้งาน

en: Shipping lines data.
th: ข้อมูลเส้นทางการส่งสินค้า

en: Shipping location(s)
th: สถานที่จัดส่ง

en: Shipping method
th: ประเภทการขนส่ง

en: Shipping method ID is required.
th: ต้องระบุ ID วิธีการจัดส่ง

en: Shipping method ID.
th: ไอดีของวิธีการส่งสินค้า

en: Shipping method could not be added. Please retry.
th: รูปแบบการจัดส่งสินค้าไม่สามารถเพิ่มได้ กรุณาลองอีกครั้ง

en: Shipping method description.
th: คำอธิบาย วิธีการจัดส่ง

en: Shipping method name.
th: ชื่อระบบการส่งสินค้า

en: Shipping method settings.
th: ตั้งค่า วิธีการจัดส่ง

en: Shipping method title.
th: ชื่อ วิธีการจัดส่ง

en: Shipping method(s)
th: วิธีการจัดส่ง

en: Shipping methods
th: ประเภทการขนส่ง

en: Shipping name
th: ชื่อวิธีขนส่ง

en: Shipping only
th: การจัดส่งสินค้าเท่านั้น

en: Shipping options
th: ตัวเลือกในการจัดส่ง

en: Shipping tax amount
th: จำนวนภาษีการจัดส่งสินค้า

en: Shipping tax class
th: กลุ่มภาษีการจัดส่ง

en: Shipping tax class based on cart items
th: กลุ่มภาษีการขนส่งอิงตามสินค้าในตะกร้า

en: Shipping tax total.
th: ภาษีการส่งสินค้าทั้งหมด

en: Shipping to %s
th: จัดส่งไปที่ %s

en: Shipping to %s.
th: จัดส่งไปที่ %s.

en: Shipping total must be a positive amount.
th: การจัดส่งทั้งหมดต้องเป็นจำนวนเต็มบวก

en: Shipping via %s
th: ส่งสินค้า ผ่าน %s

en: Shipping zone name.
th: ชื่อโซนการจัดส่ง

en: Shipping zones
th: โซนการจัดส่งสินค้า

en: Shipping:
th: การจัดส่ง:

en: Shop Page
th: หน้าร้านค้า

en: Shop and search results
th: ร้านค้าและผลลัพธ์การค้นหา

en: Shop base
th: ร้านค้าหลัก

en: Shop base address
th: ที่อยู่หลักของร้านค้า

en: Shop base with category
th: URL ของร้านค้า ที่มีหมวดหมู่สินค้า

en: Shop country/region
th: ประเทศ/ภูมิภาคที่ตั้งร้านค้า

en: Shop only
th: ร้านค้าอย่างเดียว

en: Shop order
th: ข้อมูลสั่งซื้อของร้านค้า

en: Shop page
th: หน้าร้านค้า

en: Shop page display
th: แสดงหน้าร้านค้า

en: Shop pages
th: หน้าร้านค้า

en: Short description
th: คำอธิบายแบบย่อ

en: Shortlink
th: ลิงก์แบบย่อ

en: Should you need help understanding, using, or extending WooCommerce, <a href="%s">please read our documentation</a>. You will find all kinds of resources including snippets, tutorials and much more.
th: หากคุณต้องการทำความเข้าใจ การใช้งาน หรือ ต่อยอด WooCommerce <a href="%s">โปรดอ่านเอกสารคู่มือของเรา</a> ซึ่งได้รวบรวมทรัพยากร ข้อมูล รายละเอียด เกร็ดความรู้ บทเรียนและอื่นๆ ทุกประเภทเอาไว้

en: Show
th: แสดง

en: Show "verified owner" label on customer reviews
th: แสดงป้าย "สมาชิกที่ยืนยันตัวตน" บนรีวิวของลูกค้า

en: Show %s
th: แสดง %s

en: Show Artist Name in Tracklist
th: แสดงชื่อศิลปินในรายชื่อไฟล์เพลง

en: Show Avatars
th: แสดงรูปแทนตัว

en: Show Details
th: แสดงรายละเอียด

en: Show Images
th: แสดงรูปภาพ

en: Show Link Description
th: แสดงคำอธิบายลิงก์

en: Show Link Image
th: แสดงรูปภาพลิงก์

en: Show Link Name
th: แสดงชื่อลิงก์

en: Show Link Rating
th: แสดงลิงก์จัดอันดับ

en: Show Suggestions
th: แสดงการแนะนำทั้งหมด

en: Show Toolbar when viewing site
th: แสดงแถบเครื่องมือเมื่อดูเว็บ

en: Show Tracklist
th: แสดงรายชื่อเล่นไฟล์เสียง

en: Show Video List
th: แสดงรายชื่อวีดีโอ

en: Show advanced menu properties
th: แสดงคุณสมบัติเมนูขั้นสูง

en: Show advanced options
th: แสดงตัวเลือกขั้นสูง

en: Show all types
th: แสดงรูปแบบทั้งหมด

en: Show as dropdown
th: แสดงผลเป็น dropdown

en: Show categories
th: แสดงหมวดหมู่สินค้า

en: Show categories &amp; products
th: แสดงหมวดหมู่ &amp; สินค้า

en: Show comments
th: แสดงความเห็น

en: Show download button
th: แสดงปุ่มดาวน์โหลด

en: Show header text with your image.
th: แสดงตัวอักษรส่วนหัวพร้อมด้วยรูปของคุณ

en: Show hidden products
th: แสดงสินค้าที่ซ่อนไว้

en: Show hierarchy
th: แสดงขั้น

en: Show if is a compound tax rate.
th: ให้แสดงถ้าเป็นอัตราภาษีแบบซับซ้อน

en: Show inline embed
th: แสดง inline ที่ฝัง

en: Show invisible characters
th: แสดงตัวอักษรที่มองไม่เห็น

[ctx: Show like and sharing buttons on]
en: Front Page, Archive Pages, and Search Results
th: หน้าแรก หน้าคลังเก็บและผลลัพธ์การค้นหา

[ctx: Show like and sharing buttons on]
en: Media
th: สื่อ

[ctx: Show like and sharing buttons on]
en: Pages
th: หน้า

[ctx: Show like and sharing buttons on]
en: Posts
th: เรื่อง

en: Show link on new line
th: แสดงลิงก์บนบรรทัดใหม่

en: Show map
th: แสดงแผนที่

en: Show media on left
th: แสดงไฟล์สื่อด้านซ้าย

en: Show media on right
th: แสดงไฟล์สื่อด้านขวา

en: Show more comments
th: แสดงความเห็นเพิ่มเติม

en: Show more details
th: แสดงรายละเอียดเพิ่มเติม

en: Show most used blocks
th: แสดงบล็อกที่ถูกใช้บ่อยที่สุด

en: Show next theme
th: แสดงธีมถัดไป

en: Show on front
th: แสดงด้านหน้า

en: Show on screen
th: แสดงบนหน้าจอ

en: Show or hide the Settings sidebar.
th: แสดงหรือซ่อนแถบตั้งค่าด้านข้าง

en: Show password
th: แสดงรหัสผ่าน

en: Show post counts
th: แสดงจำนวนเรื่อง

en: Show post options
th: แสดงตัวเลือกเรื่อง

en: Show previous theme
th: แสดงธีมก่อนหน้า

en: Show product counts
th: แสดงจำนวนสินค้า

en: Show products
th: แสดงสินค้า

en: Show subcategories
th: แสดงประเภทสินค้าย่อย

en: Show subcategories &amp; products
th: แสดงหมวดหมู่ย่อยและสินค้า

en: Show tag counts
th: แสดงจำนวนป้ายกำกับ

en: Show text
th: แสดงตัวอักษร

en: Show text instead of icons on buttons across the interface.
th: แสดงข้อความแทนไอคอนบนปุ่มทั่วทั้งหน้าจอ

en: Show the number of approved comments beside each comment author in the comments list page.
th: แสดงจำนวนความเห็นที่อนุมัติข้าง ๆ แต่ละความเห็นของผู้เขียนในหน้าแสดงรายชื่อความเห็น

en: Show:
th: แสดง:

en: Showing all %d result | Showing all %d results
th[0]: แสดงทั้งหมด %d ผลลัพท์

en: Showing details for theme: %s
th: กำลังแสดงรายละเอียดของธีม: %s

en: Showing large initial letter.
th: แสดงอักษรตัวแรกขนาดใหญ่

en: Showing reports for:
th: กำลังแสดงรายงานสำหรับ:

en: Showing the single result
th: แสดงผลลัพท์เดียว

en: Shows if backorders are allowed.
th: แสดงในกรณีที่สั่งจองสินค้าได้

en: Shows if the product can be bought.
th: แสดง เมื่อสินค้าสามารถซื้อได้

en: Shows if the product is on backordered.
th: แสดงถ้าสินค้านั้นมีการสั่งจองสินค้า

en: Shows if the product is on sale.
th: แสดง เมื่อสินค้าลดราคา

en: Shows if the product need to be shipped.
th: แสดงสำหรับสินค้าที่ต้องจัดส่ง

en: Shows if the reviewer bought the product or not.
th: แสดงว่าผู้รีวิวเคยซื้อสินค้าหรือไม่

en: Shows if the variation can be bought.
th: แสดงข้อมูล ถ้าเป็นความแตกต่างของสินค้าที่ซื้อได้

en: Shows if the variation is on backordered.
th: แสดงข้อมูล ถ้าเป็นความแตกต่างของการสั่งจองสินค้า

en: Shows if the variation is on sale.
th: แสดงข้อมูล ถ้าเป็นความแตกต่างของสินค้าลดราคา

en: Shows where the order was created.
th: แสดงผลเมื่อมีคำสั่งซื้อ

en: Shows whether WordPress is able to write to the directories it needs access to.
th: แสดง WordPress ว่าสามารถเขียนไปยังไดเรกทอรีที่ต้องการเข้าถึงได้หรือไม่

en: Shows whether or not the product shipping is taxable.
th: แสดงว่ามีหรือไม่มีภาษีสำหรับการจัดส่งสินค้า

en: Shows/define if the note is only for reference or for the customer (the user will be notified).
th: แสดง/ประกาศ ถ้าบันทึกนี้เกี่ยวกับข้อมูลลูกค้า​ (ลูกค้าจะได้รับการเตือน)

en: Shuffle
th: สลับ

en: Sidebar
th: แถบด้านข้าง

en: Sidebar %d
th: แถบด้านข้าง %d

en: Sierra Leonean leone
th: เซียร์ราลีโอน

en: Sign In
th: เข้าสู่ระบบ

en: Sign Up
th: ลงทะเบียน

en: Sign in
th: เข้าสู่ระบบ

en: Sign in to %s
th: เข้าสู่ระบบไปที่ %s

en: Sign up
th: ลงทะเบียน

en: Sign up for a free account on WordPress.com where you can create a free website or easily build a blog.
th: ลงทะเบียนสำหรับบัญชีฟรีบน WordPress.com ที่ที่คุณสามารถสร้างเว็บไซต์หรือบล็อกฟรีได้อย่างง่ายดาย

en: Sign up for a free blog
th: ลงทะเบียนสำหรับบล็อกฟรี

en: Sign up for an account on %s to get an API Key.
th: ลงทะเบียนสำหรับบัญชีบน %s เพื่อรับ API Key

en: Signups
th: สมัครใช้งาน

en: Silently discard the worst and most pervasive spam so I never see it.
th: ลบสแปมแย่ ๆ ที่แพร่กระจายในเว็บอย่างเงียบ ๆ เพื่อที่ฉันจะได้ไม่ต้องเห็นมัน

en: Silver
th: สีเงิน

en: Simple product
th: สินค้าทั่วไป

en: Since
th: ตั้งแต่

en: Since your browser does not support JavaScript, or it is disabled, please ensure you click the %1$sUpdate Totals%2$s button before placing your order. You may be charged more than the amount stated above if you fail to do so.
th: เนื่องจากเบราเซอร์ของคุณไม่สนับสนุนจาวาสคริปท์หรืออาจปิดการใช้งานไว้ กรุณาตรวจสอบว่าคุณได้คลิกปุ่ม %1$sปรับปรุงยอดรวม%2$s ก่อนที่จะทำรายการสั่งซื้อ หากคุณไม่ได้ทำขั้นตอนดังกล่าว คุณอาจถูกเรียกเก็บมากกว่าจำนวนที่คุณทำรายการ

en: Sing Buri
th: สิงห์บุรี

en: Singapore dollar
th: Singapore Dollar

en: Sisaket
th: ศรีสะเกษ

en: Site
th: เว็บไซต์

en: Site %d
th: เว็บ %d

en: Site Address
th: ที่อยู่เว็บ

en: Site Address (URL)
th: ที่อยู่เว็บไซต์ (URL)

en: Site Admin
th: ผู้ควบคุมเว็บ

en: Site Health
th: สุขภาพเว็บ

[ctx: Site Health]
en: Info
th: ข้อมูล

[ctx: Site Health]
en: Status
th: สถานะ

en: Site Health - %s
th: สุขภาพเว็บ - %s

en: Site Health Info
th: ข้อมูลสุขภาพเว็บ

en: Site Health Status
th: สถานะสุขภาพเว็บ

en: Site ID must not be empty.
th: ID ของเว็บไซต์ต้องไม่เป็นค่าว่าง

en: Site Icon
th: รูปไอคอนเว็บ

en: Site Identity
th: อัตลักษณ์เว็บไซต์

en: Site Language
th: ภาษาของเว็บ

en: Site Logo
th: โลโก้เว็บ

en: Site Name
th: ชื่อเว็บ

en: Site Name: %s
th: ชื่อเว็บ: %s

en: Site Preview
th: ดูก่อนเว็บ

en: Site Settings
th: การตั้งค่าเวบไซต์

en: Site Stats
th: สถิติของเว็บ

en: Site Suspended
th: เว็บถูกพักการใช้งาน

en: Site Tagline
th: Tagline เว็บไซต์

en: Site Tagline placeholder
th: ข้อความตัวอย่าง คำโปรยของเว็บ

en: Site Title
th: ชื่อเว็บ

en: Site Title placeholder
th: ข้อความตัวอย่างชื่อเว็บ

en: Site URL
th: URL ของเว็บ

en: Site URL.
th: URL ของเว็บ

en: Site URLs could not be switched to HTTPS.
th: URL เว็บไม่สามารถเปลี่ยนไปใช้ HTTPS ได้

en: Site URLs switched to HTTPS.
th: URL เว็บถูกเปลี่ยนไปใช้ HTTPS แล้ว

en: Site Upload Space Quota
th: ขนาดพื้นที่อัปโหลดของเว็บไซต์

en: Site address
th: ที่อยู่เวบไซต์

en: Site address (URL)
th: ที่อยู่เวบไซต์ (URL):

en: Site count
th: จำนวนเว็บ

en: Site does not exist.
th: ไม่มีเว็บนี้

en: Site domain must not be empty.
th: ต้องระบุโดเมนของเว็บ

en: Site health checks will automatically run periodically to gather information about your site. You can also <a href="%s">visit the Site Health screen</a> to gather information about your site now.
th: การตรวจสุขภาพเว็บจะทำงานโดยอัตโนมัติเป็นพักๆ เพื่อรวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับเว็บของคุณ คุณยังสามารถที่จะ <a href="%s">เยี่ยมชมหน้าจอสุขภาพเว็บ</a> เพื่อรวมรวบข้อมูลเกี่ยวกับเว็บของคุณได้เลยในตอนนี้

en: Site icon
th: รูปไอคอนเว็บ

en: Site icon.
th: รูปไอคอนเว็บ

en: Site logo.
th: โลโก้เว็บ

en: Site name
th: ชื่อเวบไซต์:

en: Site name must be at least %s character. | Site name must be at least %s characters.
th[0]: ชื่อเว็บต้องมีอย่างน้อย %s ตัวอักษร

en: Site name must be at least 4 characters.
th: ชื่อเว็บต้องมีอย่างน้อย 4 ตัวอักษร

en: Site names can only contain lowercase letters (a-z) and numbers.
th: ชื่อเว็บต้องประกอบด้วยตัวอักษรเล็ก (a-z)  และตัวเลขเท่านั้น

en: Site network ID must be provided.
th: กรุณาให้ ID เครือข่ายเว็บไซต์

en: Site path must not be empty.
th: ต้องระบุเส้นทางของเว็บ

en: Site tagline text
th: ข้อความ คำโปรยของเว็บ

en: Site tagline.
th: คำขยายความเว็บไซต์

en: Site title text
th: ชื่อเว็บ

en: Site title.
th: ชื่อเว็บ

en: Site visibility
th: สถานะการเห็นของเว็บ:

en: Site with the ID does not exist.
th: ไม่มีเว็บ ID นี้อยู่

en: Site: %s
th: เว็บ: %s

en: Sites
th: เว็บไซต์

en: Six.
th: หก

en: Size
th: ขนาด

en: Size in megabytes
th: ขนาดในแบบเมกาไบต์ (megabytes)

[ctx: Size of a UI element]
en: Extra Large
th: ขนาดใหญ่มาก

[ctx: Size of a UI element]
en: Large
th: ขนาดใหญ่

[ctx: Size of a UI element]
en: Medium
th: ขนาดกลาง

[ctx: Size of a UI element]
en: None
th: ไม่มี

[ctx: Size of a UI element]
en: Small
th: ขนาดเล็ก

en: Skip
th: ข้าม

en: Skip Confirmation Email
th: ข้ามการยืนยันอีเมล

en: Skip Cropping, Publish Image as Is
th: ข้ามขั้นตอนการตัดรูป  เผยแพร่รูปภาพอย่างที่มันเป็น

en: Skip cropping
th: ข้ามการตัด

en: Skip for now
th: ข้ามไปก่อนตอนนี้

en: Skip setup
th: ข้ามการติดตั้ง

en: Skip this step
th: ข้ามขั้นตอนนี้

en: Skip to content
th: ข้ามไปยังเนื้อหา

en: Skip to main content
th: ข้ามไปยังเนื้อหาหลัก

en: Skip to the selected block
th: ข้ามไปยังบล็อกที่ถูกเลือก

en: Skip to toolbar
th: ข้ามไปยังทูลบาร์

en: Skipping attachment <em>%s</em>
th: กำลังข้ามไฟล์แนบ <em>%s</em>

en: Slovak
th: ภาษาสโลวัก

en: Slovenian
th: ภาษาสโลวีเนีย

en: Slow down cowboy, no need to check for new mails so often!
th: โปรดรอสักครู่  ไม่จำเป็นต้องเช็คอีเมลบ่อยขนาดนั้น

en: Slug "%s" is already in use. Change it, please.
th: Slug "%s" ถูกใช้งานแล้ว โปรดใช้ชื่ออื่น

en: Slug "%s" is not allowed because it is a reserved term. Change it, please.
th: Slug "%s" ไม่ได้รับอนุญาต เพราะถูกจับจองสำหรับใชงานแล้ว กรุณาเปลี่ยนชื่อใหม่

en: Slug "%s" is too long (28 characters max). Shorten it, please.
th: Slug "%s" ยาวเกินไป (สูงสุด 28 ตัวอักษร) กรุณาทำให้สั้นลง

en: Slug automatically generated from the post title.
th: Slug ที่สร้างขึ้นโดยอัตโนมัติจากหัวข้อเรื่อง

en: Small
th: เล็ก

en: Small screens
th: หน้าจอเล็ก

en: Social Icons
th: ไอคอนสื่อสังคม

en: Social Links Menu
th: เมนูลิงก์โซเชียล

en: Software Name
th: ชื่อซอฟท์แวร์

en: Sold %1$d item in the last %2$d days | Sold %1$d items in the last %2$d days
th[0]: ขายไปแล้ว %1$d ชิ้น ในเวลา %2$d วันล่าสุด

en: Sold individually
th: จำกัดการขายแค่ 1 ชิ้น

en: Sold individually?
th: จำกัดการขายแค่ 1 ชิ้นหรือไม่?

en: Solid
th: ทึบ

en: Solomon Islands dollar
th: ดอลลาร์หมู่เกาะโซโลมอน

en: Somali shilling
th: ชิลลิงโซมาเลีย

en: Some HTML tags are not permitted, including:
th: ป้ายกำกับ HTML เหล่านี้ไม่อนุญาตให้ใช้:

en: Some comments have not yet been checked for spam by Akismet. They have been temporarily held for moderation and will automatically be rechecked later.
th: บางความเห็นยังไม่ได้รับการตรวจสอบว่าเป็นสแปมหรือไม่โดย Akismet  ความเห็นเหล่านี้จะถูกพักไว้ชั่วคราวสำหรับการตรวจสอบและจะถูกเช็คอีกรอบโดยอัตโนมัติในภายหลัง

en: Some files are not writable by WordPress:
th: บางไฟล์ไม่สามารถเขียนทับได้โดย WordPress

en: Some screen elements can be shown or hidden by using the checkboxes.
th: องค์ประกอบบนหน้าจอบางอันสามารถที่จะแสดงหรือซ่อนได้โดยใช้ช่องทำเครื่องหมาย

en: Some themes come with additional header images bundled. If you see multiple images displayed, select the one you would like and click the &#8220;Save Changes&#8221; button.
th: บางธีมมาพร้อมกับรูปส่วนหัวเพิ่มเติมอีกหลายรูป  ถ้าคุณเห็นรูปภาพหลายรูปแสดงอยู่  เลือกรูปเดียวที่คุณชอบและกดที่ปุ่ม &#8220;บันทึกการเปลี่ยนแปลง&#8221;

en: Some webservices like shipping use SOAP to get information from remote servers, for example, live shipping quotes from FedEx require SOAP to be installed.
th: Webservice บางส่วนใช้ SOAP เพื่อส่งข้อมูลไปที่เซิร์ฟเวอร์อื่น เช่น Live Shipping Quote จาก FedEx จำเป็นต้องมี SOAP ติดตั้งบนเซิร์ฟเวอร์ของคุณ

en: Someone
th: บางคน

en: Someone else has taken over this post
th: มีบางคนรับช่วงต่อเรื่องนี้แล้ว

en: Someone follows my blog
th: มีบางคนติดตามบล็อกของฉัน

en: Someone has requested a password reset for the following account:
th: ใครบางคนร้องขอให้มีการล้างค่ารหัสผ่านสำหรับบัญชีดังต่อไปนี้:

en: Someone reblogs one of my posts
th: บางคนรีบล็อกเรื่องหนึ่งจากเรื่องของฉัน

en: Something went wrong
th: บางสิ่งผิดปกติ

en: Something went wrong.
th: มีบางอย่างผิดปรกติ

en: Something went wrong. If the problem persists, send this info to support:
th: บางอย่างผิดปกติ  ถ้ายังมีปัญหาอีก  ส่งข้อมูลไปยังทีมงาน

en: Songkhla
th: สงขลา

en: Sorry there was a problem removing this coupon.
th: ขออภัย พบปัญหาระหว่างการลบคูปอง

en: Sorry to see you go.
th: ฉันเสียใจถ้าคุณจากไป

en: Sorry! We tried, but we couldn't connect Jetpack just now 😭. Please go to the Plugins tab to connect Jetpack, so that you can finish setting up your store.
th: ขออภัย 😭 เราพยายามแล้วแต่ขณะนี้ก็ยังไม่สามารถเชื่อมต่อ Jetpack ได้ ลองไปที่ Tab Plugins เพื่อเชื่อมต่อ jetpack เพื่อให้การจัดการร้านคุณเสร็จสิ้น

en: Sorry! We tried, but we couldn't install Jetpack for you 😭. Please go to the Plugins tab to install it, and finish setting up your store.
th: ขออภัย 😭 เราพยายามแล้วแต่ก็ยังไม่สามารถติดตั้ง Jetpack ให้คุณได้ ลองไปที่ Tab Plugins เพื่อติดตั้ง jetpack และจัดการติดตั้งร้านคุณให้เสร็จสิ้น

en: Sorry, "%s" is not in stock. Please edit your cart and try again. We apologize for any inconvenience caused.
th: ขออภัยในความไม่สะดวก สินค้า "%s" มีไม่เพียงพอสำหรับคำสั่งซื้อของคุณ กรุณาแก้ไขตะกร้าสินค้าและลองอีกครั้ง

en: Sorry, but nothing matched your search criteria. Please try again with some different keywords.
th: ขอโทษ แต่ไม่มีสิ่งใดตรงกับคำที่คุณใช้ค้น  โปรดลองอีกครั้งด้วยคำอื่นที่ต่างออกไป

en: Sorry, but nothing matched your search terms. Please try again with some different keywords.
th: ขอโทษครับ  แต่ไม่มีสิ่งใดตรงกับเงื่อนไขการค้นหาของคุณ  โปรดลองใหม่ด้วยคำที่ต่างออกไป

en: Sorry, but you are looking for something that isn't here.
th: ขอโทษด้วยสิ่งที่คุณกำลังหานั้นไม่มี

en: Sorry, comments are closed for this item.
th: เรื่องนี้ถูกปิดไม่ให้แสดงความเห็นแล้ว

en: Sorry, comments are not allowed for this item.
th: ขออภัย ไม่อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นสำหรับรายการนี้

en: Sorry, coupon "%s" has already been applied and cannot be used in conjunction with other coupons.
th: ขออภัยค่ะ คูปอง %s ถูกใช้ไปแล้ว และไม่สามารถใช้ร่วมกับคูปองอื่นๆ ได้อีก

en: Sorry, deleting the term failed.
th: ขออภัย การลบคำศัพท์ล้มเหลว

en: Sorry, editing the term failed.
th: ขออภัย การแก้ไขคำศัพท์ล้มเหลว

en: Sorry, fetching performance indicators failed.
th: ขออภัย, ประสิทธิภาพในการดึงข้อมูลบ่งชี้ว่าผิดพลาด

en: Sorry, it seems that there are no available payment methods for your location. Please contact us if you require assistance or wish to make alternate arrangements.
th: ไม่พบวิธีการชำระเงินนี้ในพื้นที่ของคุณ กรุณาติดต่อเราหากคุณต้องการความช่วยเหลือ หรือต้องการดำเนินการอื่นเพิ่มเติม

en: Sorry, it seems that there are no available payment methods for your state. Please contact us if you require assistance or wish to make alternate arrangements.
th: ไม่พบวิธีการชำระเงินนี้ในพื้นที่ของคุณ กรุณาติดต่อเราหากคุณต้องการความช่วยเหลือ หรือต้องการดำเนินการอื่นเพิ่มเติม

en: Sorry, it seems the coupon "%s" is invalid - it has now been removed from your order.
th: ขออภัยค่ะ คูปอง %s ไม่ถูกต้อง และถูกเอาออกจากคำสั่งซื้อของคุณแล้ว

en: Sorry, it seems the coupon "%s" is not yours - it has now been removed from your order.
th: ขออภัยค่ะ คูปอง %s ไม่ใช่ของคุณ และถูกเอาออกจากคำสั่งซื้อของคุณแล้ว

en: Sorry, marking a user as spam is only supported on Multisite.
th: ขออภัย การจารึกผู้ใช้ว่าเป็นสแปมนั้นสามารถทำได้ในพหุเว็บเท่านั้น

en: Sorry, no posts matched your criteria.
th: ไม่เจอเรื่องที่คุณค้นหา

en: Sorry, no products matched your selection. Please choose a different combination.
th: ขออภัยค่ะ ไม่มีสินค้าที่ตรงกับที่คุณเลือก กรุณาเลือกใหม่

en: Sorry, no such page.
th: ไม่มีหน้านั้น

en: Sorry, no such post.
th: ไม่มีเรื่องนี้

en: Sorry, one of the given taxonomies is not supported by the post type.
th: ขออภัย หนึ่งในหมวดหมู่คำศัพท์ที่ให้มาไม่ถูกกันกับประเภทของเรื่อง

en: Sorry, revisions are disabled.
th: ขออภัย การอัปเดตรุ่นถูกปิดการใช้งาน

en: Sorry, site names may not contain the character &#8220;_&#8221;!
th: ขอโทษครับ ชื่อเว็บไซต์ต้องไม่มีตัวอักษร &#8220;_&#8221;!

en: Sorry, site names must have letters too!
th: ขออภัย ชื่อเว็บไซต์ต้องมีพยัญชนะอยู่ด้วย

en: Sorry, something went wrong. The requested comparison could not be loaded.
th: ขออภัย มีบางสิ่งผิดปกติ  การเปรียบเทียบที่ร้องขอไม่สามารถโหลดได้

en: Sorry, that email address is already used!
th: ขออภัย อีเมลนั้นถูกใช้งานอยู่แล้ว

en: Sorry, that email address is not allowed!
th: ขออภัย อีเมลนั้นไม่อนุญาตให้ใช้งาน!

en: Sorry, that key does not appear to be valid.
th: key นี้ดูเหมือนว่าใช้งานไม่ได้

en: Sorry, that key has expired. Please try again.
th: ขอโทษครับ key นั้นหมดอายุแล้ว โปรดลองใหม่อีกครั้ง

en: Sorry, that site already exists!
th: ขออภัย เว็บนั้นมีอยู่แล้ว

en: Sorry, that site is reserved!
th: ขออภัย เว็บนั้นถูกสงวนไว้

en: Sorry, that username already exists!
th: ขออภัย ชื่อผู้ใช้นั้นมีอยู่แล้ว

en: Sorry, that username is not allowed.
th: ขออภัย ไม่อนุญาตให้ใช้ชื่อผู้ใช้นั้น

en: Sorry, the category could not be created.
th: ขออภัย ไม่สามารถสร้างหมวดหมู่ได้

en: Sorry, the comment could not be updated.
th: ขออภัย ความเห็นไม่สามารถแก้ไขได้

en: Sorry, the link you clicked is stale. Please select another option.
th: ขอโทษครับ  ลิงก์ที่คุณกดนั้นเก่าไป  โปรดเลือกตัวเลือกอื่น

en: Sorry, the order could not be found. Please contact us if you are having difficulty finding your order details.
th: ขออภัย ไม่พบรายการสั่งซื้อ กรุณาติดต่อเราหากคุณยังไม่พบรายละเอียดรายการสั่งซื้อของคุณ

en: Sorry, the post could not be created.
th: ขออภัย ไม่สามารถสร้างเรื่องได้

en: Sorry, the post could not be deleted.
th: ขออภัย ไม่สามารถลบเรื่องได้

en: Sorry, the post could not be updated.
th: ขออภับ ไม่สามารถแก้ไขเรื่องได้

en: Sorry, the term could not be created.
th: ขออภัย ไม่สามารถสร้างคำได้

en: Sorry, the user could not be updated.
th: ขออภัย ไม่สามารถแก้ไขผู้ใช้ได้

en: Sorry, there has been an error
th: ขอโทษ  มีข้อผิดพลาดบางอย่าง

en: Sorry, there has been an error.
th: ขอโทษครับ เกิดข้อผิดพลาด

en: Sorry, this content could not be embedded.
th: ขออภัย, ไม่สามารถทำการฝังเนื้อหานี้ได้

en: Sorry, this coupon is not applicable to selected products.
th: ขออภัย คูปองนี้ไม่สามารถใช้กับสินค้าที่เลือกได้

en: Sorry, this coupon is not applicable to the categories: %s.
th: ขอโทษด้วย คูปองนี้ไม่สามารถใช้ได้กับหมวดหมู่: %s

en: Sorry, this coupon is not applicable to the products: %s.
th: ขอโทษด้วย คูปองนี้ไม่สามารถใช้ได้กับสินค้า: %s

en: Sorry, this coupon is not applicable to your cart contents.
th: ขออภัยค่ะ คูปองนี้ใช้ไม่ได้กับสินค้าในตะกร้าของคุณ

en: Sorry, this coupon is not valid for sale items.
th: ขออภัยค่ะ คูปองนี้ใช้กับสินค้าลดราคาไม่ได้

en: Sorry, this download has expired
th: ขออภัย การดาวน์โหลดนี้หมดอายุแล้ว

en: Sorry, this method is not supported.
th: ขออภัย ทฤษฎีนี้ไม่ได้รับการรับรอง

en: Sorry, this order is invalid and cannot be paid for.
th: ขออภัย ไม่สามารถชำระตามรายการสั่งซื้อนี้ได้

en: Sorry, this product cannot be purchased.
th: ขออภัยค่ะ ไม่สามารถซื้อสินค้านี้ได้

en: Sorry, this product is unavailable. Please choose a different combination.
th: ขออภัย สินค้านี้ไม่มีอยู่ กรุณาเลือกใหม่

en: Sorry, trackbacks are closed for this item.
th: ขออภัย trackbacks ถูกปิดสำหรับรายการนี้

en: Sorry, usernames may not contain the character &#8220;_&#8221;!
th: ขออภัย, ชื่อผู้ใช้ต้องไม่มีตัวอักษร &#8220;_&#8221;!

en: Sorry, usernames must have letters too!
th: ขออภัย ชื่อผู้ใช้ต้องมีตัวอักษรด้วย

en: Sorry, you are not allowed to access details about this site.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าถึงข้อมูลในเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to access details of this post.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตในการเข้าถึงเรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to access font families.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าถึงตระกูลแบบอักษร

en: Sorry, you are not allowed to access site health information.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าถึงข้อมูลสุขภาพเว็บ

en: Sorry, you are not allowed to access the templates on this site.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าถึงเทมเพลตบนเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to access this font family.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าถึงตระกูลแบบอักษรนี้

en: Sorry, you are not allowed to access this page.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าถึงหน้านี้

en: Sorry, you are not allowed to access user data on this site.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าถึงข้อมูลผู้ใช้บนเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to activate plugins on this site.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ติดตั้งปลั๊กอินบนเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to activate plugins.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เปิดใช้งานปลั๊กอินนี้

en: Sorry, you are not allowed to activate this plugin.
th: ขออภัย, คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เปิดใช้งานปลั๊กอินนี้

en: Sorry, you are not allowed to add a category.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เพิ่มหมวดหมู่

en: Sorry, you are not allowed to add a term to one of the given taxonomies.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เพื่มคำศัพท์ให้กับหนึ่งในหมวดหมู่คำศัพท์ที่ให้ไว้

en: Sorry, you are not allowed to add links to this site.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เพิ่มลิงก์ที่เว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to add users to this network.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เพิ่มผู้ใช้งานมายังเครือข่ายนี้

en: Sorry, you are not allowed to assign a term to one of the given taxonomies.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้กำหนดคำศัพท์ให้กับหนึ่งในหมวดหมู่คำศัพท์ที่ให้ไว้

en: Sorry, you are not allowed to assign terms in this taxonomy.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้กำหนดคำศัพท์ให้กับหมวดหมู่คำศัพท์นี้

en: Sorry, you are not allowed to assign the provided terms.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้มอบหมายเงื่อนไขที่จัดให้

en: Sorry, you are not allowed to assign this term.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้มอบหมายคำนี้

en: Sorry, you are not allowed to attach files to this post.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แนบไฟล์มายังเรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to batch manipulate this resource.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้จัดการกับทรัพยากรนี้

en: Sorry, you are not allowed to browse the block directory.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดูรายการบล็อกไดเรกทอรี

en: Sorry, you are not allowed to change the comment type.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เปลี่ยนประเภทความเห็น

en: Sorry, you are not allowed to change the page author as this user.
th: ขออภัย คุณไม่มีสิทธิ์เปลี่ยนผู้เขียนหน้านี้ในฐานะผู้ใช้นี้

en: Sorry, you are not allowed to change the post author as this user.
th: ขออภัย คุณไม่มีสิทธิ์เปลี่ยนผู้เขียนเรื่องนี้ในฐานะผู้ใช้นี้

en: Sorry, you are not allowed to comment on this post.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แสดงความเห็นบนเรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to create a comment on this post.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เขียนความเห็นบนเรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to create application passwords for this user.
th: ขออภัย, คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างรหัสผ่านแอปพลิเคชันของผู้ใช้นี้

en: Sorry, you are not allowed to create new users.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างผู้ใช้ใหม่

en: Sorry, you are not allowed to create pages as this user.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างหน้าในฐานะผู้ใช้นี้

en: Sorry, you are not allowed to create pages on this site.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างหน้าบนเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to create password protected posts in this post type.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างรหัสผ่านเพื่อป้องกันเรื่องในประเภทเรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to create posts as this user.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างเรื่องด้วยชื่อผู้ใช้นี้

en: Sorry, you are not allowed to create posts or drafts on this site.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างเรื่องหรือฉบับร่างบนเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to create private posts in this post type.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างเรื่องส่วนตัวในประเภทเรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to create resources.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้าง resources

en: Sorry, you are not allowed to create terms in this taxonomy.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างคำศัพท์ในหมวดคำศัพท์นี้

en: Sorry, you are not allowed to create this comment without a post.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แสดงความเห็นนี้โดยไม่มีเรื่อง

en: Sorry, you are not allowed to create users.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างผู้ใช้

en: Sorry, you are not allowed to customize headers.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ปรับแต่งส่วนหัวของเว็บ

en: Sorry, you are not allowed to customize this site.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ปรับแต่งเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to deactivate this plugin.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ปิดการใช้งานปลั๊กอินนี้

en: Sorry, you are not allowed to delete %s.
th: ขออภัยคุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการลบ %s.

en: Sorry, you are not allowed to delete application passwords for this user.
th: ขออภัย, คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบรหัสผ่านแอปพลิเคชันของผู้ใช้นี้

en: Sorry, you are not allowed to delete plugins for this site.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบปลั๊กอินบนเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to delete revisions of this post.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบเรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to delete that user.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบผู้ใช้นี้

en: Sorry, you are not allowed to delete these items.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบรายการเหล่านี้

en: Sorry, you are not allowed to delete this application password.
th: ขออภัย, คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบรหัสผ่านของแอปพลิเคชันนี้.

en: Sorry, you are not allowed to delete this category.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบหมวดหมู่นี้

en: Sorry, you are not allowed to delete this comment.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบความเห็นนี้

en: Sorry, you are not allowed to delete this item.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบรายการนี้

en: Sorry, you are not allowed to delete this page.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบหน้านี้

en: Sorry, you are not allowed to delete this post.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบเรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to delete this resource.
th: ขออภัยคุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการลบข้อมูลส่วนนี้

en: Sorry, you are not allowed to delete this revision.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบการแก้ไขนี้

en: Sorry, you are not allowed to delete this site.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to delete this term.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบคำนี้

en: Sorry, you are not allowed to delete this user.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบผู้ใช้นี้

en: Sorry, you are not allowed to delete users.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบผู้ใช้

en: Sorry, you are not allowed to disable themes automatic updates.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ปิดใช้งานการตั้งค่าอัปเดตธีมอัตโนมัติ

en: Sorry, you are not allowed to do that.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ทำสิ่งนั้น

en: Sorry, you are not allowed to edit '%s' for comments.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไข '%s' สำหรับความเห็น

en: Sorry, you are not allowed to edit comments on this post.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขความเห็นของเรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to edit comments.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขความเห็น

en: Sorry, you are not allowed to edit pages as this user.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขหน้าในชื่อผู้ใช้นี้

en: Sorry, you are not allowed to edit pages.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ทำการแก้ไขหน้า

en: Sorry, you are not allowed to edit posts as this user.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขเรื่องในชื่อผู้ใช้นี้

en: Sorry, you are not allowed to edit posts in this post type.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขเรื่องในประเภทเรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to edit posts.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขเรื่อง

en: Sorry, you are not allowed to edit roles of this user.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขบทบาทของผู้ใช้นี้

en: Sorry, you are not allowed to edit terms in this taxonomy.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขคำศัพท์ในหมวดคำศัพท์นี้

en: Sorry, you are not allowed to edit the %s custom field.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขช่องกำหนดเอง %s

en: Sorry, you are not allowed to edit the links for this site.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขลิงก์สำหรับเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to edit theme options on this site.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขตัวเลือกธีมบนเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to edit this application password.
th: ขออภัย, คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขรหัสผ่านของแอปพลิเคชันนี้.

en: Sorry, you are not allowed to edit this changeset.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไข changeset นี้

en: Sorry, you are not allowed to edit this comment.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขความเห็นนี้

en: Sorry, you are not allowed to edit this item.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขสิ่งนี้

en: Sorry, you are not allowed to edit this page.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขหน้านี้

en: Sorry, you are not allowed to edit this post.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขเรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to edit this resource.
th: ขออภัยคุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการแก้ไขข้อมูลส่วนนี้

en: Sorry, you are not allowed to edit this term.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขคำนี้

en: Sorry, you are not allowed to edit this user.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขผู้ใช้นี้

en: Sorry, you are not allowed to edit users.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขผู้ใช้

en: Sorry, you are not allowed to edit your profile.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขข้อมูลส่วนตัวของคุณ

en: Sorry, you are not allowed to enable themes automatic updates.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เปิดใช้งานการตั้งค่าอัปเดตธีมอัตโนมัติ

en: Sorry, you are not allowed to erase personal data on this site.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบข้อมูลส่วนตัวบนเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to export personal data on this site.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ส่งออกข้อมูลส่วนตัวบนเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to export the content of this site.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้นำออกบทความของเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to filter users by role.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้กรองผู้ใช้โดยบทบาท

en: Sorry, you are not allowed to give users that role.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้บทบาทนั้นกับผู้ใช้

en: Sorry, you are not allowed to import content into this site.
th: โทษทีนะ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้นำเนื้อหาเข้ามาในเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to install plugins on this site.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ติดตั้งปลั๊กอินบนเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to install themes on this site.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ติดตั้งธีมบนเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to list users.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เรียกดูผู้ใช้

en: Sorry, you are not allowed to make posts sticky.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ปักหมุดเรื่อง

en: Sorry, you are not allowed to make proxied oEmbed requests.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ส่งคำขอ proxied oEmbed

en: Sorry, you are not allowed to manage block types.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้จัดการกับประเภทบล๊อก

en: Sorry, you are not allowed to manage network plugins.
th: ขออภัย, คุณไม่ได้รับอนุญาตให้บริหารจัดการเครือข่ายนี้

en: Sorry, you are not allowed to manage options for this site.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้จัดการตัวเลือกสำหรับเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to manage plugins for this site.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้จัดการปลั๊กอินสำหรับเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to manage post statuses.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้จัดการกับสถานะของเรื่อง

en: Sorry, you are not allowed to manage privacy options on this site.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้จัดการตัวเลือกความเป็นส่วนตัวบนเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to manage terms in this taxonomy.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้จัดการคำศัพท์ในหมวดหมู่คำศัพท์นี้

en: Sorry, you are not allowed to manage this plugin.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้จัดการปลั๊กอินนี้

en: Sorry, you are not allowed to manage widgets on this site.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้จัดการวิดเจ็ตสำหรับเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to moderate or edit this comment.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้จัดการหรือแก้ไขความเห็นนี้

en: Sorry, you are not allowed to modify plugins.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขปลั๊กอิน

en: Sorry, you are not allowed to modify themes.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขธีม

en: Sorry, you are not allowed to modify unregistered settings for this site.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดัดแปลงการตั้งค่าไม่ลงทะเบียนสำหรับเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to move this item to the Trash.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ย้ายรายการนี้ไปถังขยะ

en: Sorry, you are not allowed to order users by this parameter.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เรียงผู้ใช้โดยพารามิเตอร์นี้

en: Sorry, you are not allowed to perform this action.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดำเนินการตามคำสั่งนี้

en: Sorry, you are not allowed to post on this site.
th: ขออภัย คุณไม่มีสิทธิ์ส่งเรื่องบนเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to preview drafts.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดูฉบับร่างก่อน

en: Sorry, you are not allowed to publish pages on this site.
th: ขออภัย คุณไม่มีสิทธิ์เผยแพร่หน้าบนเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to publish posts in this post type.
th: ขออภัย คุณไม่มีสิทธิ์เผยแพร่เรื่องในประเภทเรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to publish posts on this site.
th: ขออภัย คุณไม่มีสิทธิ์เผยแพร่เรื่องบนเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to publish this page.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เผยแพร่หน้านี้

en: Sorry, you are not allowed to publish this post.
th: ขออภัย คุณไม่มีสิทธิ์เผยแพร่เรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to query users by this parameter.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สืบค้นข้อมูลผู้ใช้ด้วยพารามิเตอร์นี้

en: Sorry, you are not allowed to read blocks as this user.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าถึงบล็อกในฐานะผู้ใช้นี้

en: Sorry, you are not allowed to read blocks of this post.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าถึงบล็อกของเรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to read comments without a post.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้อ่านความเห็นที่ไม่มีเรื่อง

en: Sorry, you are not allowed to read the post for this comment.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้อ่านเรื่องสำหรับความเห็นนี้

en: Sorry, you are not allowed to read this comment.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้อ่านความเห็นนี้

en: Sorry, you are not allowed to remove users.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบผู้ใช้งาน

en: Sorry, you are not allowed to restore this item from the Trash.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้กู้คืนรายการนี้จากถังขยะ

en: Sorry, you are not allowed to resume this theme.
th: ขอโทษ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดำเนินการธีมนี้ต่อ

en: Sorry, you are not allowed to take over.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าควบคุม

en: Sorry, you are not allowed to update options.
th: ขออภัย คุณไม่มีสิทธิ์อัปเดตตัวเลือก

en: Sorry, you are not allowed to update plugins for this site.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้อัปเดตปลั๊กอินสำหรับเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to update posts as this user.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขเรื่องในฐานะผู้ใช้นี้

en: Sorry, you are not allowed to update this site to HTTPS.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้อัปเดตเว็บนี้เป็น HTTPS

en: Sorry, you are not allowed to upload files.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้อัปโหลดไฟล์

en: Sorry, you are not allowed to upload media on this site.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้อัปโหลดไฟล์สื่อบนเว็บนี้

en: Sorry, you are not allowed to upload media to this post.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้อัปโหลดไฟล์สื่อมาที่เรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to upload this file type.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้อัปโหลดประเภทไฟล์นี้

en: Sorry, you are not allowed to view autosaves of this post.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดูบันทึกอัตโนมัติของเรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to view menu items.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดูรายการเมนู

en: Sorry, you are not allowed to view revisions of this post.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดูสำเนาการแก้ไขของเรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to view the active theme.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดูธีมที่เปิดใช้งาน

en: Sorry, you are not allowed to view themes.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าถึงธีม

en: Sorry, you are not allowed to view this item.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดูรายการนี้

en: Sorry, you cannot create new resource.
th: ขออภัยคุณไม่สามารถสร้างแหล่งข้อมูลใหม่ได้

en: Sorry, you cannot delete this resource.
th: ขอโทษครับ คุณไม่สามารถลบแหล่งข้อมูลได้

en: Sorry, you cannot edit this resource.
th: ขออภัย คุณไม่สามารถดูแหล่งข้อมูลนี้ได้

en: Sorry, you cannot list resources.
th: ขออภัย, คุณไม่สามารถแสดงรายชื่อแหล่งข้อมูลได้

en: Sorry, you cannot preview new themes when you have changes scheduled or saved as a draft. Please publish your changes, or wait until they publish to preview new themes.
th: ขออภัย คุณไม่สามารถดูตัวอย่างธีมใหม่ได้ เมื่อมีการกำหนดวันที่ล่วงหน้าเพื่อเผยแพร่ หรือบันทึกการปรับแต่งไว้เป็นแบบฉบับร่าง กรุณาเผยแพร่การปรับแต่งทันที หรือรอจนกว่าจะถึงวันเผยแพร่นั้นก่อน จึงจะสามารถดูตัวอย่างธีมใหม่ได้

en: Sorry, you cannot stick a private post.
th: ขออภัย คุณไม่สามารถปักหมุดเรื่องส่วนตัว

en: Sorry, you cannot update resource.
th: ขออภัยคุณไม่สามารถอัปเดตแหล่งข้อมูลได้

en: Sorry, you cannot view this resource.
th: ขออภัยคุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดูข้อมูลส่วนนี้

en: Sorry, you have reached your download limit for this file
th: ขออภัยค่ะ คุณดาวน์โหลดไฟล์ครบจำนวนที่ระบุไว้แล้ว

en: Sorry, you have used your space allocation of %s. Please delete some files to upload more files.
th: ขออภัย คุณใช้พื้นที่ที่จัดสรรไว้ไปแล้ว %s โปรดลบไฟล์บางไฟล์เพื่ออัปโหลดไฟล์เพิ่มเติม

en: Sorry, you may not use that site name.
th: ขออภัย คุณไม่อาจจะใช้ชื่อเว็บนั้นได้

en: Sorry, you must be able to edit posts on this site in order to view categories.
th: ขออภัย คุณจำเป็นต้องมีสิทธิ์แก้ไขเรื่องบนเว็บนี้ เพื่อที่จะดูหมวดหมู่ได้

en: Sorry, you must be able to edit posts on this site in order to view tags.
th: ขออภัย คุณจำเป็นต้องมีสิทธิ์แก้ไขเรื่องบนเว็บนี้ เพื่อที่จะดูป้ายกำกับได้

en: Sorry, you must be logged in to comment.
th: ขออภัย คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนแสดงความเห็น

en: Sorry, you must be logged in to reply to a comment.
th: คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนที่จะใส่ความเห็นได้

en: Sorry, your session has expired.
th: ขอโทษค่ะ หมดเวลาทำรายการแล้ว

en: Sorry, your session has expired. <a href="%s" class="wc-backward">Return to shop</a>
th: ขออภัยค่ะ หมดเวลาทำรายการ <a href="%s" class="wc-backward">กลับไปยังหน้าหลัก</a>

en: Sort Order:
th: เรียงลำดับ:

en: Sort ascending
th: เรียงจากน้อยไปมาก

en: Sort by
th: เรียงตาม

en: Sort by average rating
th: เรียงตามคะแนนเฉลี่ย

en: Sort by latest
th: เรียงตามลำดับล่าสุด

en: Sort by most recent
th: เรียงลำดับตามล่าสุด

en: Sort by popularity
th: เรียงตามความนิยม

en: Sort by price (asc)
th: เรียงตามราคา (น้อยไปมาก)

en: Sort by price (desc)
th: เรียงตามราคา (มากไปน้อย)

en: Sort by price: high to low
th: เรียงตามราคา: สูงไปต่ำ

en: Sort by price: low to high
th: เรียงตามราคา: ต่ำไปสูง

en: Sort by tax class.
th: จัดเรียงตามกลุ่มภาษี

en: Sort by:
th: เรียงโดย:

en: Sort code
th: สาขา

en: Sort collection by object attribute.
th: เรียงลำดับตามแอททริบิสต์ของออบเจ็กท์

en: Sort collection by post attribute.
th: เรียงลำดับตามแอตทริบิวต์ของเรื่อง

en: Sort collection by resource attribute.
th: เรียงลำดับกลุ่มโดยคุณสมบัติแหล่งข้อมูล

en: Sort collection by term attribute.
th: เรียงชุดตามคุณสมบัติเงื่อนไข

en: Sort descending
th: เรียงจากมากไปน้อย

en: Sorting
th: การเรียงลำดับ

en: Sorting and filtering
th: การเรียงและการกรองข้อมูล

[ctx: Sorting order]
en: Order
th: คำสั่งซื้อ

en: Source
th: ที่มา

en: Source code
th: รหัสต้นฉบับ (ซอร์ซโค้ด)

en: Source language
th: ภาษาต้นฉบับ

en: Source of template
th: ที่มาของเทมเพลต

en: Source:
th: ที่มา

en: Source: %s
th: ที่มา: %s

en: South Korean won
th: South Korean Won

en: South Sudanese pound
th: ปอนด์ซูดานใต้

en: Space Upgrade
th: การอัปเกรดพื้นที่เก็บข้อมูล

en: Space between items
th: ความห่างระหว่างรายการ

en: Spam
th: สแปม

en: Spam Blocked
th: สแปมที่ถูกบล็อค

en: Spam blocked | Spam blocked
th[0]: ข้อความสแปมที่ถูกปิดกั้น

en: Spanish
th: ภาษาสเปน

en: Special
th: พิเศษ

en: Special character
th: ตัวอักษรพิเศษ

en: Specific Countries
th: ระบุประเทศ

en: Specific countries
th: ประเทศเฉพาะเจาะจง

en: Specified file failed upload test.
th: ระบุการทดสอบการล้มเหลวของไฟล์อัปโหลด

en: Specify an OPML URL:
th: ระบุ url ของ OPML

en: Split
th: แยก

en: Split table cell
th: แยกเซลล์ตาราง

en: Split: %s
th: แยก: %s

en: Spotlight mode
th: โหมดสปอตไลต์

en: Spotlight mode activated
th: เปิดใช้งานโหมด Spotlight

en: Spotlight mode deactivated
th: ปิดการใช้งานโหมด Spotlight

en: Spreadsheet <span class="count">(%s)</span> | Spreadsheets <span class="count">(%s)</span>
th[0]: สเปรดชีต <span class="count">(%s)</span>

en: Spreadsheets
th: สเปรดชีต

en: Square
th: สี่เหลี่ยม

en: Sri Lankan rupee
th: รูปีของศรีลังกา

en: Stack on mobile
th: เรียงเป็นแถวตั้งบนมือถือ

en: Standard
th: มาตรฐาน

en: Standard Editor
th: ผู้แก้ไขมาตรฐาน

en: Standard rate
th: อัตรามาตรฐาน

en: Standard rates
th: ราคามาตรฐาน

en: Standard time begins on: %s.
th: เวลามาตรฐานเริ่มต้นเมื่อ: %s.

en: Standard time begins on: <code>%s</code>.
th: เวลามาตรฐานเริ่มต้นเมื่อ: <code>%s</code>.

en: Star ratings should be required, not optional
th: จำเป็นต้องให้คะแนน 1-5 ดาว

en: Start
th: เริ่มทำงาน

en: Start Customizing
th: เริ่มกำหนดเอง

en: Start Date
th: วันที่เริ่ม

en: Start Import
th: เริ่มการนำเข้า

en: Start Over
th: เริ่มใหม่

en: Start a Blog
th: เริ่มเขียนบล็อก

en: Start a page
th: สร้างหน้า

en: Start accepting payments on your store!
th: เริ่มการรับชำระเงินในร้านของคุณ

en: Start again
th: เริ่มใหม่อีกครั้ง

en: Start blank
th: เริ่มแบบว่าง

en: Start by adding the first product to your store. You can add your products manually, via CSV, or import them from another service.
th: เริ่มต้นด้วยการเพิ่มสินค้าชิ้นแรกในร้านค้าของคุณ คุณสามารถเพิ่มข้อมูลสินค้าด้วยตัวเอง หรือจากไฟล์ CSV หรือนำเข้าข้อมูลจากบริการอื่นๆ

en: Start date of sale price.
th: วันเริ่มของการลดราคา

en: Start date:
th: วันเริ่มต้น:

en: Start import
th: เริ่มการนำเข้า

en: Start selling
th: เริ่มขาย

en: Start sharing on "%s" now
th: เริ่มการแบ่งปันบน "%s" ตอนนี้

en: Start using new features that are being progressively rolled out to improve the store management experience.
th: เริ่มใช้คุณสมบัติใหม่ที่กำลังทยอยเปิดตัว เพื่อให้ประสบการณ์การจัดการร้านค้าที่ดีขึ้น

en: Start value
th: ค่าเริ่มต้น

en: Start writing or type / to choose a block
th: เริ่มการเขียน หรือพิมพ์เครื่องหมายทับ (/) เพื่อเลือกบล็อก

en: Start writing with text or HTML
th: เริ่มการเขียนด้วยตัวอักษร หรือ HTML

en: State
th: รัฐ

en: State / County
th: จังหวัด

en: State / County or state code
th: จังหวัด / ประเทศ หรือรหัสไปรษณีย์

en: State / Zone
th: จังหวัด / โซน

en: State code
th: รหัสจังหวัด

en: State code.
th: รหัสของรัฐ

en: State of the comment.
th: สถานะของความเห็น

en: State/County
th: จังหวัด

en: Statistics
th: สถิติ

en: Stats
th: สถิติ

en: Stats on how many unique posts use “shortcodes” that make it easy for people to embed partner services on WordPress.com
th: สถิติว่าแต่ละเรื่องใช้ “shortcodes” จำนวนเท่าไหร่เพื่อให้มันง่ายสำหรับคนที่เปิดใช้งานบริการพาร์ตเนอร์บน WordPress.com

en: Stats on support requests WordPress.com receives every month. We make it as easy as possible to contact our support team and we respond to every request.
th: เราได้รับการร้องขอการสนับสนุนสำหรับสถิติ WordPress.com ทุกเดือน  และเราทำให้มันง่ายเท่าที่จะทำได้ที่จะติดต่อกับทีมสนับสนุนของเราและเราจะตอบรับทุกคำร้องขอ

[ctx: Stats: module row header for number of views from a country.]
en: Views
th: จำนวนการดู

[ctx: Stats: module row header for views by country.]
en: Country
th: ประเทศ

[ctx: Stats: title of module]
en: Countries
th: ประเทศ

en: Status
th: สถานะ

en: Status & visibility
th: สถานะ และการมองเห็น

en: Status is forbidden.
th: สถานะนี้ไม่ได้รับอนุญาต

en: Status of sidebar.
th: สถานะของแถบด้านข้าง

en: Status of template.
th: สถานะของเทมเพลต

en: Status:
th: สถานะ:

en: Stay signed in
th: คงอยู่ในระบบ

en: Step
th: ขั้นตอน

en: Step 1:
th: ขั้นที่หนึ่ง

en: Step 2:
th: ขั้นตอนที่ 2

en: Stick this post to the front page
th: เปลี่ยนให้เรื่องนี้เป็นหน้าแรก

en: Sticky
th: ปักหมุด

en: Sticky Post
th: เรื่องที่ปักหมุด

en: Stock Keeping Unit
th: หน่วยนับในคลังสินค้า

en: Stock Status
th: สถานะคลังสินค้า

en: Stock display format
th: รูปแบบการแสดงสินค้าคงคลัง

en: Stock management at product level.
th: การบริหารคลังในระดับตัวสินค้า

en: Stock management at variation level.
th: ระดับความแตกต่างด้านการบริหารคลังสินค้า

en: Stock qty
th: จำนวนสินค้าคงคลัง

en: Stock quantity
th: ปริมาณสินค้าในคลัง

en: Stock quantity.
th: จำนวนสินค้าในคลัง

en: Stock quantity. If this is a variable product this value will be used to control stock for all variations, unless you define stock at variation level.
th: ปริมาณสต็อก หากเป็นสินค้าแบบมีตัวเลือก ค่านี้จะถูกใช้เพื่อควบคุมสต็อกของตัวเลือกทั้งหมด เว้นแต่ว่าคุณจะกำหนดในระดับตัวเลือก

en: Stock status
th: สถานะคลังสินค้า

en: Stop Subscription
th: หยุดการเป็นสมาชิก

en: Storage Space
th: พื้นที่จัดเก็บ

en: Store
th: ร้านค้า

en: Store Address
th: ที่อยู่ร้าน

en: Store Management
th: การจัดการร้านค้า

en: Store Notice
th: แจ้งเตือนคลังสินค้า

en: Store details
th: รายละเอียดร้าน

en: Store downtime means lost sales. One-click restores get you back online quickly if something goes wrong.
th: ร้านค้าหยุดทำงานคือการสูญเสียยอดขาย ระบบกู้คืนแบบ One-click พาคุณกลับมาออนไลน์ได้อย่างรวดเร็วเมื่อมีข้อผิดพลาดเกิดขึ้น

en: Store management insights
th: ข้อมูลเชิงลึกเกี่ยวกับการจัดการร้านค้า

en: Store monitoring
th: การเฝ้าดูร้านค้า

en: Store notice
th: ประกาศจากทางร้าน

en: Store stats
th: สถิติของร้าน

en: Store uploads in this folder
th: เก็บไฟล์อัปโหลดในโฟลเดอร์นี้

en: Storefront Theme
th: ธีม Storefront

en: Street address
th: ที่อยู่

en: Strictness
th: เข้มงวด

en: Strikethrough
th: ขีดฆ่า

en: Stripe email address
th: อีเมล Stripe

en: Stripe email address:
th: อีเมล Stripe:

en: Style
th: สไตล์

en: Styles
th: สไตล์

en: Stylesheet is missing.
th: ไม่มี Stylesheet

en: Stylesheet is not readable.
th: ไม่สามารถอ่าน Stylesheet ได้

en: Stylesheet saved.
th: บันทึก Stylesheet เรียบร้อยแล้ว.

en: Sub-directory Installation
th: การติดตั้งไดเรกทอรีย่อย

en: Sub-domain Installation
th: การติดตั้งโดเมนย่อย

en: Subcategories
th: หมวดหมู่ย่อย

en: Subdirectories are not allowed. No slashes, please.
th: ไม่อนุญาตให้มีไดเรคตอรี่ย่อยลงไป ห้ามมีเครื่องหมายแสลช

en: Subject
th: ชื่อเรื่อง

en: Subject (paid)
th: หัวข้อ (จ่ายแล้ว)

en: Submissions method
th: วิธีการส่ง

en: Submit
th: ส่ง

en: Submit Comment
th: ส่งความเห็น

en: Submit Reply
th: ส่งความเห็น

en: Submit for Review
th: ส่งให้ตรวจทาน

en: Submitted on
th: ส่งมาเมื่อ

en: Submitted on: %s
th: ส่งมาเมื่อ: %s

en: Submitting Comment%s
th: ส่งความเห็น %s

en: Subscribe
th: สมัครเป็นสมาชิก

en: Subscribed topics
th: รับข่าวกระทู้

en: Subscribers can read comments/comment/receive newsletters, etc. but cannot create regular site content.
th: ผู้รับข่าวสารสามารถอ่านความเห็น แสดงความเห็น รับข่าวสาร เป็นต้น แต่ไม่สามารถสร้างเนื้อหาบนเว็บได้

en: Subscript
th: ตัวอักษรยก

en: Subscription Details
th: รายละเอียดการเป็นสมาชิก

en: Subscription Due
th: ครบอายุสมาชิกเมื่อ

en: Subscription Stopped
th: หยุดเป็นสมาชิกแล้ว

en: Subscription Type
th: ประเภทรับข่าว

en: Subscription for %1$s deactivated successfully. You will no longer receive updates for this product. <a href="%2$s">Click here</a> if you wish to deactivate the plugin as well.
th: การปิดใช้งานการสมัครรับข่าวสารสำหรับ %1$s สำเร็จแล้ว คุณจะไม่สามารถรับอัพเดตสำหรับสินค้านี้ได้ <a href="%2$s">คลิกที่นี่</a> ถ้าคุณต้องการปิดการทำงานปลั๊กอินด้วย

en: Subscription for %s deactivated successfully. You will no longer receive updates for this product.
th: การรับข่าวสารสำหรับ %s ถูกปิดการใช้งานเรียบร้อยแล้ว คุณจะไม่สามารถรับการอัปเดตผลิตภัณฑ์นี้ได้อีกต่อไป

en: Subscription is <strong>expiring</strong> soon.
th: สมาชิก<strong>กำลังหมดอายุ</strong>เร็วๆ นี้

en: Subscription: Not available - %1$d of %2$d already in use
th: สมัครรับข่าว: ไม่ว่าง - %1$d จาก %2$d จากทั้งหมดที่ใช้ไป

en: Subscription: Unlimited
th: ไม่จำกัด

en: Subscription: Using %1$d of %2$d sites available
th: สมัครรับข่าว: ใช้ไป %1$d จาก %2$d เว็บไซต์ที่ว่างอยู่

en: Subscriptions
th: รับข่าว

en: Subscriptions.
th: รับข่าว

en: Subtotal
th: รวม

en: Subtotal:
th: รวม

en: Suburb
th: เมือง

en: Success
th: สำเร็จ

en: Success!
th: สำเร็จ!

en: Successfully re-threaded %s comments.
th: เชื่อมโยง %s ความเห็นสำเร็จแล้ว

en: Sudanese pound
th: ปอนด์ซูดาน

en: Suggested embed #%d
th: การเล่นไฟล์สื่อที่แนะนำ #%d

en: Suggested height is %s.
th: ขนาดความสูงที่แนะนำคือ %s

en: Suggested image #%d
th: รูปภาพที่แนะนำ #%d

en: Suggested image dimensions: %1$s by %2$s pixels.
th: แนะนำขนาดรูปภาพที่ %1$s x %2$s พิกเซล

en: Suggested media
th: ไฟล์สื่อที่แนะนำ

en: Suggested text:
th: ข้อความแนะนำ:

en: Suggested width is %s.
th: ขนาดความกว้างที่แนะนำคือ %s

en: Suggestion:
th: คำแนะนำ:

en: Suggestions
th: คำแนะนำ

en: Suhosin is an advanced protection system for PHP installations. It was designed to protect your servers on the one hand against a number of well known problems in PHP applications and on the other hand against potential unknown vulnerabilities within these applications or the PHP core itself. If enabled on your server, Suhosin may need to be configured to increase its data submission limits.
th: Suhosin เป็นระบบป้องกันขั้นสูงของ PHP ซึ่งออกแบบมาให้ช่วยปกป้องเซิร์ฟเวอร์ของคุณจากปัญหาที่พบบ่อยใน PHP และช่องโหว่ของ PHP ถ้ามีการเปิดใช้ Suhosin บนเซิร์ฟเวอร์ของคุณ อาจจะจำเป็นต้องตั้งค่าเพื่อเพิ่มขนาดในการส่งข้อมูล

en: Sukhothai
th: สุโขทัย

en: Sum of all taxes.
th: ภาษีรวม

en: Sum of line item taxes only.
th: ผลรวมของภาษีเท่านั้น

en: Summary
th: สรุป

en: Sun
th: อาทิตย์

en: Sunday
th: วันอาทิตย์

[ctx: Sunday initial]
en: S
th: อา.

en: Sunset
th: พระอาทิตย์ตก

en: Suphan Buri
th: สุพรรณบุรี

en: Support
th: สนับสนุน

en: Support Options
th: ตัวเลือกการสนับสนุน

en: Supports the following placeholders: <code>[qty]</code> = number of items, <code>[cost]</code> = cost of items, <code>[fee percent="10" min_fee="20"]</code> = Percentage based fee.
th: จะสนับสนุนตัวรองรับต่อไปนี้: <code>[qty]</code> = จำนวนสินค้า, <code>[cost]</code> = ราคาสินค้า, <code>[fee percent=”10” min_fee=”20”]</code> = ค่าธรรมเนียมคิดเป็นเปอร์เซ็นต์

en: Surat Thani
th: สุราษฎร์ธานี

en: Surin
th: สุรินทร์

en: Surinamese dollar
th: ดอลลาร์ซูรินาเม

en: Survey
th: แบบสำรวจ

en: Suspended
th: ระงับชั่วคราว

en: Swahili
th: ภาษาสวาฮีลี

en: Swazi lilangeni
th: สวาซิแลนด์ Lilangeni

en: Swedish
th: ภาษาสวีดิช

en: Swedish krona
th: Swedish Krona

en: Swiss franc
th: Swiss Franc

en: Switch Site
th: สลับเว็บ

en: Switch account
th: สลับบัญชีผู้ใช้

en: Switch between visual editor and code editor.
th: สลับระหว่าง Visual Editor และ Code Editor

en: Switch to draft
th: สลับไปฉบับร่าง

en: Syndicate this content
th: รวมบทความนี้

en: Syndication feeds show the most recent
th: Syndication ฟีดจะแสดงรายการล่าสุด

en: Syntax Highlighting
th: การเน้นไวยากรณ์

en: Syrian pound
th: ปอนด์ซีเรีย

en: System status
th: สถานะระบบ

en: T-shirt Company
th: ร้านเสื้อยืด

en: Table
th: ตาราง

en: Table cell properties
th: คุณสมบัติของช่องในตาราง

en: Table does not exist
th: ไม่มีตารางนี้

en: Table of Contents
th: สารบัญ

en: Table ordered by Last Updated.
th: เรียงตารางโดยการอัปเดตครั้งสุดท้าย

en: Table ordered by Site Domain Name.
th: เรียงตารางโดยชื่อเว็บไซต์

en: Table ordered by Site Path.
th: เรียงตารางโดยที่อยู่เว็บไซต์

en: Table ordered by Site Registered Date.
th: เรียงตารางโดยวันที่ลงทะเบียนเว็บ

en: Table ordered by Theme Name.
th: เรียงตารางโดยชื่อธีม

en: Table ordered by User Registered Date.
th: เรียงตารางโดยวันที่ลงทะเบียนผู้ใช้

en: Table properties
th: คุณสมบัติตาราง

en: Table row properties
th: คุณสมบัติของแถวในตาราง

en: Tablet
th: แท็บเล็ต

en: Tae Kwon Do
th: เทควันโด

en: Tag
th: ป้ายกำกับ

en: Tag #%s doesn&#8217;t exist!
th: ป้ายกำกับ #%s ไม่มีอยู่จริง

en: Tag ID.
th: ID ของป้ายกำกับ

en: Tag added to all posts in this category.
th: เพิ่มป้ายกำกับไปยังเรื่องทั้งหมดในหมวดหมู่นี้

en: Tag added.
th: เพิ่มป้ายกำกับแล้ว

en: Tag and Category Bases
th: ฐานป้ายกำกับและหมวดหมู่

en: Tag deleted.
th: ลบป้ายกำกับแล้ว

en: Tag link
th: ลิงก์ป้ายกำกับ

en: Tag name
th: ชื่อป้ายกำกับ

en: Tag name.
th: ชื่อป้ายกำกับ

en: Tag not added.
th: ป้ายกำกับไม่ถูกเพิ่ม

en: Tag not found
th: ไม่พบแท็ก

en: Tag not updated.
th: ป้ายกำกับไม่ถูกอัปเดต

en: Tag slug.
th: slug ป้ายกำกับ

en: Tag updated.
th: อัปเดตป้ายกำกับแล้ว

en: Tag: | Tags:
th[0]: ป้ายกำกับ:

en: Tag: %s
th: ป้ายกำกับ: %s

en: Tagalog
th: ภาษาตากาล๊อก

en: Tagged %1$s
th: ติดป้ายกำกับ %1$s

en: Tagged:
th: ติดป้ายกำกับ:

en: Tagline
th: คำโปรย

en: Tagline (optional)
th: คำอธิบายสั้น ๆ (Tagline) (ตัวเลือก)

en: Tags
th: ป้ายกำกับ

en: Tags (comma separated)
th: แท็ก (ลูกน้ำเป็นตัวคั่น)

en: Tags (space separated)
th: แท็ก (ช่องว่างเป็นตัวคั่น)

en: Tags can be selectively converted to categories using the <a href="%s">tag to category converter</a>.
th: ป้ายกำกับสามารถเลือกเฟ้นเพื่อแปลงเป็นหมวดหมู่ได้โดยใช้ <a href="%s">ตัวแปลงป้ายกำกับเป็นหมวดหมู่</a>

en: Tags deleted.
th: ลบป้ายกำกับแล้ว

en: Tags help users and search engines navigate your site and find your content. Add a few keywords to describe your post.
th: ป้ายกำกับช่วยให้ผู้ใช้และเสิร์ชเอนจิ้นนำทางเว็บไซต์ของคุณและค้นหาเนื้อหาของคุณ เพิ่มคำค้นหาเพื่อบรรยายเรื่องของคุณ

en: Tags list
th: รายชื่อป้ายกำกับ

en: Tags list navigation
th: แนะแนวรายชื่อป้ายกำกับ

en: Tags to Categories
th: ป้ายกำกับเป็นหมวดหมู่

en: Tags:
th: ป้ายกำกับ:

en: Tags:
th: ป้ายกำกับ:

en: Tags: %s
th: ป้ายกำกับ: %s

en: Tajikistani somoni
th: สกุลเงิน Somoni ทาจิกิสถาน

en: Tak
th: ตาก

en: Take a look at the <strong>%1$d item</strong> on the <a href="%2$s">Site Health screen</a>. | Take a look at the <strong>%1$d items</strong> on the <a href="%2$s">Site Health screen</a>.
th[0]: ลองตรวจดู <strong>%1$d รายการ</strong> นี้ที่อยู่บน <a href="%2$s">หน้าจอสุขภาพเว็บ</a>

en: Take over
th: เข้าแทนที่

en: Take payments in cash upon delivery.
th: ชำระเงิน โดยรับเงินสดเมื่อส่งสินค้า

en: Take payments in person via checks. This offline gateway can also be useful to test purchases.
th: รับชำระเงินด้วยตนเองผ่านการตรวจสอบ. เกตเวย์ออฟไลน์นี้ใช้เพื่อทดสอบการสั่งซื้อ

en: Take payments via bank transfer.
th: รับชำระเงิน โดยโอนเงินผ่านธนาคาร

en: Talk to your web host about OpenSSL support for PHP.
th: สอบถามผู้ให้บริการ​โฮสต์​ติ้งของคุณ​ เกี่ยวกับการสนับสนุน​ OpenSSL สำหรับ​ PHP.

en: Talk to your web host about supporting HTTPS for your website.
th: คุยกับเว็บโฮสต์ของคุณเกี่ยวกับการสนับสนุน HTTPS สำหรับเว็บไซต์ของคุณ

en: Tan
th: สีแทน

en: Tanzanian shilling
th: สกุลเงินชิลลิงแทนซาเนีย

en: Tap or hover on any theme then click the Live Preview button to see a live preview of that theme and change theme options in a separate, full-screen view. You can also find a Live Preview button at the bottom of the theme details screen. Any installed theme can be previewed and customized in this way.
th: แตะหรือลากผ่านเหนือธีมใด ๆ แล้วกดปุ่มชมตัวอย่างสด เพื่อชมตัวอย่างของธีมนั้นและเปลี่ยนตัวเลือกธีมในหน้าที่แยกกันต่างหากแบบเต็มหน้าจอ คุณยังสามารถเจอปุ่มชมตัวอย่างสดได้ที่ด้านล่างของหน้าจอรายละเอียดธีม ธีมใดๆ ที่ติดตั้งแล้วสามารถชมตัวอย่างและปรับแต่งได้โดยวิธีนี้

en: Target
th: เป้าหมาย

en: Tattoo Removal
th: ลบรอยสัก

en: Tax
th: ภาษี

en: Tax amount
th: จำนวนภาษี

en: Tax class
th: กลุ่มภาษี

en: Tax class already exists
th: มีกลุ่มภาษีนี้อยู่แล้ว

en: Tax class name.
th: ชื่อกลุ่มภาษี

en: Tax class of fee.
th: กลุ่มภาษีของค่าธรรมเนียม

en: Tax class of product.
th: กลุ่มภาษีของสินค้า

en: Tax class.
th: กลุ่มภาษี

en: Tax lines data.
th: รายการภาษี

en: Tax name
th: ชื่อภาษี

en: Tax options
th: ตัวเลือกภาษี

en: Tax priority.
th: Tax priority

en: Tax rate ID.
th: ID อัตราภาษี

en: Tax rate ID: %s
th: เลขที่อัตราภาษี : %s

en: Tax rate code.
th: รหัส อัตราภาษี

en: Tax rate label.
th: ป้ายอัตราภาษี

en: Tax rate name.
th: ชื่ออัตราภาษี

en: Tax rate.
th: อัตราภาษี

en: Tax rates successfully deleted
th: ลบอัตราภาษี เรียบร้อย

en: Tax status
th: สถานะภาษี

[ctx: Tax status]
en: None
th: ไม่มี

en: Tax status of fee.
th: สถานะภาษีของค่าธรรมเนียม

en: Tax status.
th: สถานะของภาษี

en: Tax subtotal.
th: ผลรวมย่อยภาษี

en: Tax total (not including shipping taxes).
th: รวมภาษี (ไม่รวมภาษีขนส่ง)

en: Tax total.
th: รวมภาษี

en: Taxable
th: ต้องชำระภาษี

en: Taxes
th: ภาษี

en: Taxes by code
th: ภาษีเรียงตามรหัส

en: Taxes by date
th: ภาษีเรียงตามวันที่

en: Taxonomies associated with post type.
th: ลำดับขั้นที่ทำงานร่วมกับประเภทเรื่อง

en: Taxonomy
th: หมวดคำศัพท์

en: Taxonomy does not exist.
th: ไม่มี Taxonomy

[ctx: Taxonomy name]
en: Product type
th: ประเภทสินค้า

en: Taxonomy names must be between 1 and 32 characters in length.
th: ความยาวของชื่อหมวดคำศัพท์จะต้องมีตัวอักขระ 1 ถึง 32 ตัว

en: Taxonomy:
th: หมวดคำศัพท์:

en: Technology
th: เทคโนโลยี

en: Template
th: เทมเพลต

en: Template Editing
th: การแก้ไขเทมเพลต

en: Template Part
th: ส่วนเทมเพลต

en: Template archives
th: คลังเก็บเทมเพลต

en: Template file copied to theme.
th: ไฟล์ Template ถูกคัดลอกไปยัง Theme

en: Template file deleted from theme.
th: ไฟล์ Template ถูกลบออกจาก Theme

en: Template is missing. Standalone themes need to have a %1$s or %2$s template file. <a href="%3$s">Child themes</a> need to have a %4$s header in the %5$s stylesheet.
th: เทมเพลตหายไป   ธีมที่ใช้งานเดี่ยวต้องมีไฟล์เทมเพลต %1$s หรือ %2$s <a href="%3$s">ธีมลูก</a> ต้องการเทมเพลตส่วนหัว%4$s ใน %5$s สไตล์ชีท

[ctx: Template name]
en: Front Page
th: หน้าแรก

[ctx: Template name]
en: Pages
th: หน้า

[ctx: Template name]
en: Single Posts
th: เรื่องเดียว

[ctx: Template name]
en: Taxonomy
th: ลำดับขั้น

en: Templates
th: เทมเพลต

en: Templates list
th: รายการเทมเพลต

en: Templates list navigation
th: แนะแนวรายชื่อเทมเพลต

en: Temporarily disabled.
th: ปิดใช้งานชั่วคราว

en: Term
th: เงื่อนไข

en: Term ID is shared between multiple taxonomies
th: ID เงื่อนไขถูกแชร์กับหลาย ๆ ลำดับขั้น

en: Term IDs.
th: ไอดีคำศัพท์

en: Term counts
th: การนับ Term

en: Term does not exist.
th: ไม่พบเงื่อนไข

en: Term items not found.
th: ไม่พบ Term

en: Term meta cannot be added to terms that are shared between taxonomies.
th: ไม่สามารถเพิ่มการอธิบายคำศัพท์ไปยังคำศัพท์ที่อยู่ระหว่างการใช้งานของหมวดคำศัพท์หลายหมวด

en: Term name.
th: ชื่อของเงื่อนไข

en: Terms
th: เงื่อนไข

en: Terms and Conditions Page
th: หน้าข้อกำหนดและเงื่อนไข

en: Terms and conditions
th: ข้อตกลงและเงื่อนไข

en: Terms do not support trashing. Set '%s' to delete.
th: เงื่อนไขไม่รองรับการลบ (Trashing) โปรดตั้งค่า '%s' เพื่อลบทิ้ง

en: Terms of Service
th: เงื่อนไขการบริการ

en: Terms successfully recounted
th: คำบรรยายข้อกำหนดเงื่อนไขเสร็จเรียบร้อยแล้ว

en: Test checkout
th: ทดสอบการชำระเงิน

en: Text
th: ข้อความ

en: Text Color
th: สีตัวอักษร

en: Text alignment
th: การจัดชิดข้อความ

en: Text color
th: สีตัวอักษร

en: Text direction
th: ทิศทางข้อความ

en: Text formatting
th: การจัดรูปแบบข้อความ

[ctx: Text labelling a interface as controlling a given layout property (eg: margin) for a given screen size.]
en: Controls the %1$s property for %2$s viewports.
th: ควบคุมคุณสมบัติ %1$s สำหรับวิวพอร์ต %2$s

en: Text to appear below the main email content.
th: ข้อความจะปรากฏใต้เนื้อหาหลักของอีเมล

en: Text to display
th: ข้อความที่จะแสดงผล

en: Thai
th: ภาษาไทย

en: Thai baht
th: บาท ไทย

en: Thailand
th: ไทย

en: Thank you for creating with <a href="%s">WordPress</a>.
th: ขอบคุณสำหรับการสร้างด้วย<a href="%s">WordPress</a>

en: Thank you for flying with %s, a better way to blog.
th: ขอบคุณที่เลือกใช้ %s, วิธีที่ดีกว่าในการเขียนบล็อก

en: Thank you for selling with WooCommerce.
th: ขอบคุณที่ขายของกับ WooCommerce

en: Thank you for using %s to better communicate with your audience. We are proud to be part of your business.
th: ขอบคุณที่ใช้งาน %s เพื่อการสื่อสารกับผู้เยี่ยมชมเว็บของคุณ เราภูมิใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของธุรกิจของคุณ

en: Thank you for using %s to secure your site. We are proud to be part of your business.
th: ขอบคุณที่ใช้งาน %s เพื่อความปลอดภัยของเว็บคุณ  เราภูมิใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของธุรกิจของคุณ

en: Thank you for using %s!
th: ขอบคุณที่เลือกใช้ %s!

en: Thank you for using %s, your site has been deleted. Happy trails to you until we meet again.
th: ขอบคุณสำหรับการใช้ %s  เว็บของคุณถูกลบแล้ว ขอให้มีความสุข  หวังว่าเราจะพบกันอีก

en: Thank you for using both Akismet & Vaultpress to secure your site
th: ขอบคุณสำหรับการใช้ Akismet & Vaultpress เพื่อความปลอดภัยของเว็บคุณ

en: Thank you for using both Akismet & Vaultpress to secure your site.
th: ขอบคุณสำหรับการใช้ Akismet & Vaultpress เพื่อความปลอดภัยของคุณ

en: Thank you for your feedback!
th: ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นของคุณ!

en: Thank you for your order
th: ขอบคุณสำหรับการสั่งซื้อ

en: Thank you for your purchase!
th: ขอบคุณสำหรับการซื้อของคุณ

en: Thank you. Please check your email for a link to confirm your action. Your site will not be deleted until this link is clicked.
th: ขอบคุณ โปรดตรวจสอบอีเมลของคุณสำหรับลิงก์เพื่อยืนยันคำสั่งของคุณ เว็บของคุณจะไม่ถูกลบจนกว่าลิงก์นี้จะถูกกด

en: Thank you. Your order has been received.
th: ได้รับรายการสั่งซื้อเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณค่ะ

en: Thanks :)
th: ขอบคุณมากครับ :)

en: Thanks for confirming your erasure request.
th: ขอบคุณสำหรับการยืนยันคำร้องการล้างข้อมูลของคุณ

en: Thanks for confirming your export request.
th: ขอบคุณสำหรับการยืนยันคำร้องการส่งออกข้อมูลของคุณ

en: Thanks for shopping with us
th: ขอบคุณสำหรับการสั่งซื้อ

en: Thanks for shopping with us.
th: ขอบคุณสำหรับการสั่งซื้อ

en: Thanks for your feedback
th: ขอบคุณสำหรับฟีดแบ็กของคุณ

en: Thanks!
th: ขอบคุณ!

en: That email address has already been used. Please check your inbox for an activation email. It will become available in a couple of days if you do nothing.
th: ที่อยู่อีเมลดังกล่าวได้ถูกใช้งานไปแล้ว กรุณาตรวจสอบกล่องจดหมายเข้าของคุณสำหรับอีเมลยืนยัน และจะสามารถใช้งานได้ในอีกสองสามวัน หากคุณไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติม

en: That name is not allowed.
th: ชื่อนั้นไม่อนุญาตให้ใช้

en: That site is currently reserved but may be available in a couple days.
th: เว็บไซต์ดังกล่าวนั้นขณะนี้ได้ถูกสงวนไว้ แต่อาจจะสามารถใช้งานได้ในอีกสองสามวัน

en: That user could not be added to this site.
th: ผู้ใช้รายนั้นไม่สามารถเพิ่มในเว็บได้

en: That user does not exist.
th: ผู้ใช้นั้นไม่มีอยู่จริง

en: That user is already a member of this site.
th: ผู้ใช้เป็นสมาชิกของเว็บนี้แล้ว

en: That username is already activated.
th: ผู้ใช้นั้นใช้งานอยู่แล้ว

en: That username is currently reserved but may be available in a couple of days.
th: ชื่อผู้ใช้งานนั้นถูกสงวนไว้ในตอนนี้ แต่อาจจะสามารถใช้งานได้ในอีกสองสามวันข้างหน้า

en: That username is not allowed.
th: ชื่อผู้ใช้นั้นไม่อนุญาตให้ใช้

en: That was hard work! Take a break.
th: นี่เป็นงานที่หนัก โปรดไปพัก

en: That&#8217;s all, stop editing! Happy publishing.
th: นั่นคือทั้งหมด  หยุดการแก้ไขแล้วมีความสุขกับการเผยแพร่เว็บ

en: The "%1$s" taxonomy "%2$s" property (%3$s) conflicts with an existing property on the REST API Posts Controller. Specify a custom "rest_base" when registering the taxonomy to avoid this error.
th: คุณสมบัติ "%2$s" ของหมวดคำศัพท์ "%1$s" (%3$s) ไม่สอดคล้องกับคุณสมบัติที่มีอยู่แล้วในตัวควบคุมการส่งของ REST API โปรดระบุ "rest_base" แบบกำหนดเองเมื่อคุณเปิดใช้งานหมวดคำศัพท์เพื่อหลีกเลี่ยงข้อผิดพลาด

en: The "%1$s" value is smaller than "%2$s"
th: ค่าของ "%1$s" น้อยกว่า "%2$s"

en: The "%s" block was affected by errors and may not function properly. Check the developer tools for more details.
th: บล็อก "%s" เกิดการผิดพลาดและอาจจะไม่สามารถทำงานได้ตามปกติ กรุณาตรวจสอบ developer tools เพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติม

en: The "%s" options group has been removed. Use another settings group.
th: ตัวเลือกกลุ่ม "%s" ถูกลบแล้ว  ใช้การตั้งค่ากลุ่มตัวอื่น

en: The "%s" theme is not a valid parent theme.
th: ธีม "%s" ไม่เป็นธีมหลักที่ใช้งานได้

en: The "locations not covered by your other zones" zone cannot be updated.
th: " สถานที่ " ไม่ได้รวมอยู่ในโซนของคุณ โซนนี้จึงไม่ได้รับการอัพเดท

en: The %1$s directive in %2$s determines if uploading files is allowed on your site.
th: คำสั่ง %1$s ใน %2$s ตรวจสอบว่ามีการอนุมัติให้อัปโหลดไฟล์บนเว็บของคุณได้หรือไม่

en: The %1$s plugin header is deprecated. Use %2$s instead.
th: ส่วนหัวปลั๊กอิน %1$s นั้นล้าสมัยแล้วให้ใช้ %2$s แทน

en: The %1$s, %2$s, and %3$s values can be edited to set the video track language and kind.
th: ค่า %1$s (%2$s) และ %3$s สามารถแก้ไขเพื่อที่จะระบุภาษาและชนิดของวิดีโอ

en: The %s cannot be deleted.
th:  %s ไม่สามารถลบได้

en: The %s does not support trashing.
th: %s ไม่รองรับการลบ

en: The %s filter is enabled.
th: ตัวกรอง %s ใช้งานได้

en: The %s function has been disabled, some media settings are unavailable because of this.
th: ฟังก์ชั่น %s ถูกปิดใช้งานอยู่ การตั้งค่าสื่อบางอันไม่สามารถใช้งานได้เนื่องจากสาเหตุนี้

en: The %s has already been deleted.
th:  %s ได้ถูกลบแล้ว

en: The %s importer is invalid or is not installed.
th: ตัวนำเข้า %s นั้นไม่ถูกต้องหรือไม่ได้ติดตั้ง

en: The %s is not a valid URL
th: %s เป็น URL ที่ใช้งานไม่ได้

en: The %s post meta must be an array.
th: นิยามเรื่อง %s จะต้องเป็นอาร์เรย์

en: The %s property has an invalid stored value, and cannot be updated to null.
th: รูปแบบค่าของ %s ที่บันทึกไว้ไม่ถูกต้อง และไม่สามารถอัปเดตเป็นค่าเปล่าได้

en: The %s stylesheet does not contain a valid theme header.
th: ไฟล์ %s stylesheet  ไม่มีส่วนหัวธีมที่ใช้งานได้

en: The %s table is not installed. Please run the network database upgrade.
th: ตาราง %s ไม่ได้รับการติดตั้ง โปรดอัปเกรดฐานข้อมูลเครือข่าย

en: The &#8220;slug&#8221; is the URL-friendly version of the name. It is usually all lowercase and contains only letters, numbers, and hyphens.
th: &#8220;slug&#8221; คือชื่อในรูปแบบที่เป็นมิตรกับ URL ซึ่งโดยปกติแล้วจะใช้เป็นอักขระตัวเล็กในภาษาอังกฤษทั้งหมด และใช้แค่เพียงตัวอักษร (a-z) ตัวเลข (0-9) และขีดกลาง (-) เท่านั้น

en: The 2010 theme for WordPress is stylish, customizable, simple, and readable -- make it yours with a custom menu, header image, and background. Twenty Ten supports six widgetized areas (two in the sidebar, four in the footer) and featured images (thumbnails for gallery posts and custom header images for posts and pages). It includes stylesheets for print and the admin Visual Editor, special styles for posts in the "Asides" and "Gallery" categories, and has an optional one-column page template that removes the sidebar.
th: theme 2010 นั้นทันสมัย ปรับแต่งได้ เรียบง่ายและน่าอ่าน -- ทำให้คุณสร้างรูปแบบของตัวเองด้วยเมนู ภาพส่วนหัวและพื้นหลังที่กำหนดเอง Twenty Ten สนับสนุนพื้นที่ widget หกจุด (สองในแถบด้านข้างสี่ในส่วนล่างเว็บ) และภาพเด่น (รูปขนาดย่อที่คลังรูปเรื่องและภาพส่วนหัวที่กำหนดเองสำหรับเรื่องและหน้า) ซึ่งรวมถึง stylesheets สำหรับการพิมพ์และตัวแก้ไขผู้ควบคุมแบบมองเห็น รูปแบบพิเศษสำหรับการเรื่องโพสในหมวดหมู่ "นอกเหนือ" และ "คลังรูป" และมีตัวเลือกเทมเพลตแบบคอลัมน์เดียวที่ไม่มีแถบด้านข้าง

en: The 2011 theme for WordPress is sophisticated, lightweight, and adaptable. Make it yours with a custom menu, header image, and background -- then go further with available theme options for light or dark color scheme, custom link colors, and three layout choices. Twenty Eleven comes equipped with a Showcase page template that transforms your front page into a showcase to show off your best content, widget support galore (sidebar, three footer areas, and a Showcase page widget area), and a custom "Ephemera" widget to display your Aside, Link, Quote, or Status posts. Included are styles for print and for the admin editor, support for featured images (as custom header images on posts and pages and as large images on featured "sticky" posts), and special styles for six different post formats.
th: theme 2011 สำหรับเวิร์ดเพรสนั้น มีความซับซ้อนพร้อมขนาดไฟล์ที่เล็กและใช้งานได้หลากหลาย ทำให้คุณสร้างรูปแบบของตัวเองด้วยเมนู  ภาพส่วนหัวและพื้นหลังที่กำหนดเอง -- แล้วยังมีตัวเลือก theme สำหรับเลือกเฉดสีแบบสว่างหรือมืดให้กับ theme สีลิงค์กำหนดเอง  และรูปแบบสามทางเลือก  theme 2011 มาพร้อมกับหน้าเทมเพลตตัวอย่างที่แปลงหน้าแรกเว็บคุณให้เป็นตัวอย่างที่จะแสดงเนื้อหาที่ดีที่สุดของคุณ  widget สนับสนุนต่าง ๆ (แถบด้านข้าง, สามพื้นที่ด้านล่างเว็บและหน้าตัวอย่างพื้นที่ widget) และwidget "ของสะสม" กำหนดเองเพื่อแสดง  สิ่งอื่น ๆ, ลิงก์, ข้อความ, สถานะเรื่องของคุณ รวมถึงรูปบบสำหรับพิมพ์และตัวแก้ไขผู้ควบคุม  การสนับสนุนรูปภาพพิเศษ  (เช่นรูปส่วนหัวที่กำหนดเองในเรื่องและหน้าและเป็นภาพขนาดใหญ่บนเรื่องพิเศษ "ปักหมุด") และรูปแบบพิเศษสำหรับหกรูปแบบเรื่องที่แตกต่างกัน

en: The 2012 theme for WordPress is a fully responsive theme that looks great on any device. Features include a front page template with its own widgets, an optional display font, styling for post formats on both index and single views, and an optional no-sidebar page template. Make it yours with a custom menu, header image, and background.
th: ธีม 2012 สำหรับเวิร์ดเพรสนั้นเป็นธีมที่ตอบสนองเต็มรูปแบบ  และดูดีมากบนทุกอุปกรณ์  คุณสมบัติของมันรวมถึงเทมเพลตหน้าแรกที่มีวิดเจ็ตของตัวเอง  ทางเลือกการแสดงตัวอักษร  รูปแบบสำหรับชนิดเรื่องทั้งในหน้าหลักและหน้าแยก  และตัวเลือกหน้าเทมเพลตไม่มีแถบด้านข้าง  สร้างรูปแบบของคุณเองด้วย  เมนู  รูปภาพส่วนหัวและพื้นหลังที่คุณปรับแต่งเอง

en: The 2013 theme for WordPress takes us back to the blog, featuring a full range of post formats, each displayed beautifully in their own unique way. Design details abound, starting with a vibrant color scheme and matching header images, beautiful typography and icons, and a flexible layout that looks great on any device, big or small.
th: ธีม 2013 สำหรับเวิร์ดเพรสนั้นได้นำเรากลับไปยังรูปแบบของบล็อก  ซึ่งตอบสนองกับชนิดเรื่องหลากหลายชนิด  ซึ่งแต่ละชนิดก็แสดงผลในรูปแบบที่แตกต่างกันไป  รายละเอียดการออกแบบที่มากมาย  เริ่มด้วยการใช้เฉดสีต่าง ๆ และรูปส่วนหัวที่เข้ากัน  ตัวอักษรและรูปไอคอนที่สวยงาม  รูปแบบที่ยืดหยุ่นและดูดีในทุก ๆ อุปกรณ์ไม่ว่าเล็กหรือใหญ่

en: The API key provided does not have read permissions.
th: API key นี้ไม่มีสิทธิ์สำหรับการอ่าน

en: The API key provided does not have write permissions.
th: API key นี้ไม่มีสิทธิ์สำหรับการเขียน.

en: The API key you entered could not be verified.
th: API คีย์ที่คุณใส่ไม่สามารถใช้ยืนยันตัวตนได้

en: The Akismet subscription plan
th: แผนรับข่าวของ Akismet

en: The Authorization header is working as expected
th: ส่วนหัวที่ขออนุญาตทำงานได้อย่างดีตามคาด

en: The Authorize Application request is not allowed.
th: การร้องขอการอนุญาตให้ใช้งานแอปพลิเคชันไม่ได้รับการอนุมัติ

en: The Available Widgets section contains all the widgets you can choose from. Once you drag a widget into a sidebar, it will open to allow you to configure its settings. When you are happy with the widget settings, click the Save button and the widget will go live on your site. If you click Delete, it will remove the widget.
th: ส่วนวิดเจ็ตที่ใช้งานได้ประกอบด้วยวิดเจ็ตทั้งหมดที่คุณสามารถเลือกได้ ทันทีที่คุณลากวิดเจ็ตลงไปในแถบด้านข้าง มันจะอนุญาตให้คุณปรับแต่งการตั้งค่าของมัน เมื่อคุณพอใจกับการตั้งค่าวิดเจ็ตแล้ว ให้กดไปที่ปุ่มบันทึก จากนั้นวิดเจ็ตก็จะแสดงอยู่บนเว็บของคุณ  หากคุณกดปุ่มลบ  มันก็จะลบวิดเจ็ตนั้นออกไป

en: The CSV is invalid.
th: ไฟล์ CSV ใช้งานไม่ได้

en: The Customizer allows you to preview changes to your site before publishing them. You can navigate to different pages on your site within the preview. Edit shortcuts are shown for some editable elements. The Customizer is intended for use with non-block themes.
th: ตัวปรับแต่งอนุญาตให้คุณชมตัวอย่างการเปลี่ยนแปลงบนเว็บของคุณก่อนที่คุณจะทำการเผยแพร่มัน คุณสามารถเปิดดูหน้าที่แตกต่างกันหลายๆ หน้าบนเว็บของคุณในการชมตัวอย่าง ทางลัดการแก้ไขจะถูกแสดงสำหรับส่วนประกอบบางอันที่สามารถแก้ไขได้ ตัวปรับแต่งนี้ทำขึ้นมาเพื่อใช้กับธีมที่ไม่เป็นบล็อก

en: The Google services that customers use to find your business
th: บริการของ Google ที่ลูกค้าใช้ในการค้นหาธุรกิจของคุณ

en: The HTTP response code from the receiving server.
th: รหัสการตอบสนอง HTTP จากเซิร์ฟเวอร์ตัวรับ

en: The HTTP response message from the receiving server.
th: ข้อความ HTTP Response จากเซิร์ฟเวอร์

en: The ID for the associated post of the attachment.
th: เลขที่เรื่องที่เกี่ยวข้องของไฟล์แนบ

en: The ID for the author of the post.
th: ID สำหรับผู้เขียนของเรื่อง

en: The ID for the parent of the autosave.
th: ID ของตัวบันทึกอัตโนมัติเวอร์ชั่นหลัก

en: The ID for the parent of the comment.
th: ID สำหรับความเห็นหลัก

en: The ID for the parent of the object.
th: เลขที่ไอดีสำหรับวัตถุหลัก

en: The ID for the parent of the post.
th: เลขที่ ID ของเรื่องหลัก

en: The ID for the parent of the resource.
th: id สำหรับ ทรัพยากรหลัก

en: The ID for the parent of the revision.
th: id สำหรับการปรับปรุงหลัก

en: The ID of the associated post object.
th: ID ของโพสต์ที่กำหนด

en: The ID of the featured media for the post.
th: ไอดีของไฟล์สื่อพิเศษสำหรับเรื่อง

en: The ID of the user object, if author was a user.
th: เลขที่ของผู้ใช้ object ถ้าผู้เขียนเป็นผู้ใช้

en: The JSONP callback function is invalid
th: คำสั่ง JSONP callback ใช้งานไม่ได้

en: The PHP version on your server is %1$s, however the uploaded plugin requires %2$s.
th: PHP ของเซิร์ฟเวอร์คุณคือรุ่น %1$s อย่างไรก็ตามปลั๊กอินที่อัปโหลดมาต้องการรุ่น %2$s

en: The PHP version on your server is %1$s, however the uploaded theme requires %2$s.
th: PHP ของเซิร์ฟเวอร์คุณคือรุ่น %1$s อย่างไรก็ตามธีมที่อัปโหลดมาต้องการรุ่น %2$s

en: The Press This plugin is required.
th: จำเป็นต้องใช้ Press This ปลั๊กอิน

en: The Privacy Settings require JavaScript.
th: การตั้งค่าความเป็นส่วนตัวจำเป็นต้องใช้จาวาสคริปท์

en: The REST API can no longer be completely disabled, the %s filter can be used to restrict access to the API, instead.
th: ไม่สามารถปิดการใช้งาน REST API ได้โดยสมบูรณ์ แต่ยังคงสามารถที่จะใช้ตัวกรอง %s เพื่อจำกัดการเข้าถึง API ได้

en: The REST API did not behave correctly
th: REST API ทำงานไม่ถูกต้อง

en: The REST API did not process the %s query parameter correctly.
th: REST API ไม่สามารถดำเนินการ %s พารามิเตอร์ได้อย่างถูกต้อง

en: The REST API encountered an error
th: REST API ได้เผชิญกับข้อผิดพลาด

en: The REST API encountered an unexpected result
th: REST API ได้เผชิญกับผลลัพธ์ที่ไม่ได้คาดไว้

en: The REST API is available
th: REST API เปิดใช้งานอยู่

en: The REST API is one way that WordPress and other applications communicate with the server. For example, the block editor screen relies on the REST API to display and save your posts and pages.
th: REST API เป็นการติดต่อทางเดียวที่ WordPress และโปรแกรมอื่น ๆ ติดต่อกับเซิร์ฟเวอร์ ตัวอย่างเช่นหน้าจอตัวแก้ไขบล็อก ซึ่งขึ้นอยู่กับสิ่งนี้ที่จะแสดงผลและบันทึกเรื่องและหน้าของคุณ

en: The SKU already exists on another product.
th: SKU นี้สินค้าอื่นใช้แล้ว

en: The SQL server is a required piece of software for the database WordPress uses to store all your site&#8217;s content and settings.
th: SQL เซิร์ฟเวอร์คือซอฟต์แวร์ฐานข้อมูลที่ WordPress ต้องการใช้เพื่อเก็บเนื้อหาและการตั้งค่าทั้งหมดของเว็บของคุณ

en: The SSL certificate for the host could not be verified.
th: ไม่สามารถยืนยัน SSL certificate สำหรับโฮสท์ได้

en: The Site Health check for %1$s has been replaced with %2$s.
th: การตรวจสอบสุขภาพเว็บสำหรับ %1$s ได้ถูกแทนที่โดย %2$s

en: The Site Health check requires JavaScript.
th: การตรวจสุขภาพเว็บจำเป็นต้องใช้จาวาสคริปท์

en: The Site Icon is used as a browser and app icon for your site. Icons must be square, and at least %s pixels wide and tall.
th: รูปไอคอนเว็บไซต์ถูกใช้เป็นเบราว์เซอร์และรูปไอคอนแอพสำหรับเว็บไซต์ของคุณ  รูปไอคอนต้องเป็นสี่เหลี่ยมจัตุรัส  ที่มีขนาดความกว้างและยาวอย่างน้อย %s

en: The Site address you entered did not appear to be a valid URL. Please enter a valid URL.
th: ที่อยู่เว็บที่ใส่ไม่ได้เป็น URL ที่ใช้งานได้  โปรดใส่ URL ที่ใช้งานได้

en: The Text mode allows you to enter HTML along with your post text. Note that &lt;p&gt; and &lt;br&gt; tags are converted to line breaks when switching to the Text editor to make it less cluttered. When you type, a single line break can be used instead of typing &lt;br&gt;, and two line breaks instead of paragraph tags. The line breaks are converted back to tags automatically.
th: โหมดข้อความอนุญาตให้คุณใส่ HTML ไปกับข้อความเรื่องของคุณ  โปรดจำว่า &lt;p&gt; และ &lt;br&gt; ป้ายกำกับสามารถแปลงเป็นส่วนเมื่อทำการสลับไปยังตัวแก้ไขข้อความเพื่อทำให้มัน   เมื่อคุณพิมพ์เส้นเดี่ยวแบ่ง จะสามารถใช้แทนการพิมพ์  &lt;br&gt;  และสองเส้นเพื่อแทนป้ายกำกับย่อหน้า  เส้นแบ่งสามารถแปลงกลับไปยังป้ายกำกับอัตโนมัติ

en: The URI of the theme's webpage, as found in the theme header.
th: URI ของหน้าเว็บธีมที่พบได้ในส่วนหัวของธีม

en: The URI of the theme's webpage.
th: URL หน้าเว็บของธีม

en: The URL must be served over a secure connection.
th: URL จะต้องถูกใช้งานอยู่บนการเชื่อมต่อที่ปลอดภัย

en: The URL of the resource for which to fetch oEmbed data.
th: URL ที่ต้องการใช้ถึงข้อมูล oEmbed

en: The URL of your %s page (along with the Page ID).
th: URL ของหน้า %s (ที่มากับ Page ID)

en: The URL to the admin area
th: URL ไปพื้นที่ส่วนควบคุม

en: The URL where the webhook payload is delivered.
th: URL ที่ได้รับการจัดส่ง webhook payload

en: The URL where the webhook was delivered.
th: URL ที่ซึ่ง webhook จะถูกส่งไป

en: The URL you entered seems to be an email address. Do you want to add the required mailto: prefix?
th: URL ที่คุณใส่มาเหมือนจะเป็นที่อยู่อีเมล คุณต้องการใส่คำนำหน้า "mailto:" หรือไม่?

en: The URL you entered seems to be an external link. Do you want to add the required http:// prefix?
th: URL ที่คุณใส่เหมือนจะเป็นลิงก์ออกนอกเว็บ  คุณต้องการใส่คำนำหน้า "http://" หรือไม่?

en: The Walker class named %s does not exist.
th: Walker class ชื่อ %s ไม่มีอยู่จริง

en: The WordPress Hosting Team maintains a list of those modules, both recommended and required, in <a href="%1$s" %2$s>the team handbook%3$s</a>.
th: ทีมโฮสต์ของ WordPress เป็นผู้ดูแลรายการทั้งโมดูลที่แนะนำและที่จำเป็นใน <a href="%1$s" %2$s>คู่มือทีม %3$s</a>.

en: The WordPress Team
th: ทีม WordPress

en: The WordPress address you entered did not appear to be a valid URL. Please enter a valid URL.
th: ที่อยู่ wordpress ที่คุณใส่นั้นไม่เป็น URL ที่ใช้งานได้  โปรดใส่ URL ที่ใช้งานได้

en: The WordPress team is willing to help you. Forward this email to %s and the team will work with you to make sure your site is working.
th: ทีมงาน WordPress เต็มใจที่จะช่วยเหลือคุณ  ส่งต่ออีเมลไปยัง %s และทีมงานจะทำงานกับคุณเพื่อให้แน่ใจว่าเว็บของคุณทำงานเป็นปกติ

en: The WordPress.org username of the block author.
th: ชื่อผู้ใช้ WordPress.org ของผู้เขียนบล็อก

en: The XYZ Doohickey Company was founded in 1971, and has been providing quality doohickeys to the public ever since. Located in Gotham City, XYZ employs over 2,000 people and does all kinds of awesome things for the Gotham community.
th: บริษัทของเด็กเล่น XYZ ก่อตั้งในปี 1971 และได้จัดจำหน่ายของเด็กเล่นที่มีคุณภาพสู่สาธารณะตั้งแต่นั้นมา ตั้งอยู่ที่เมืองกอร์ทเทม บริษัทจ้างงานกว่า 2,000 คนและได้ทำสิ่งที่ดีเลิศมากมายสำหรับชุมชนเมืองกอร์ทเทม

en: The active theme does not support a flexible sized header image.
th: ธีมปัจจุบันไม่สนับสนุนขนาดรูปภาพส่วนหัวที่ยืดหยุ่นได้

en: The active theme does not support uploading a custom header image.
th: ธีมปัจจุบันไม่สนับสนุนการอัปโหลดรูปภาพส่วนหัวกำหนดเอง

en: The active theme has the following error: "%s".
th: ธีมปัจจุบันมีข้อผิดพลาดดังนี้: "%s"

en: The active theme is displayed highlighted as the first theme.
th: ธีมปัจจุบันถูกแสดงแบบเด่นเหมือนเป็นธีมแรก

en: The amount of information you may be required to show will vary depending on your local or national business regulations. You may, for example, be required to display a physical address, a registered address, or your company registration number.
th: ปริมาณข้อมูลที่คุณจำเป็นต้องแสดงจะขึ้นอยู่กับกฎเกณฑ์ของธุรกิจในท้องถิ่นหรือในประเทศ ยกตัวอย่างเช่น คุณจำเป็นจะต้องแสดงที่อยู่จริง ที่อยู่ที่จดทะเบียน หรือเลขรหัสประจำนิติบุคคลจดทะเบียนบริษัท

en: The amount of time (in seconds) that your site will spend on a single operation before timing out (to avoid server lockups)
th: ระยะเวลา (วินาที) ที่เว็บไซต์ของคุณสามารถทำงานหนึ่งได้ ก่อนจะถูกตัดการเชื่อมต่อ (เพื่อป้องกันเซิร์ฟเวอร์ถูกล็อก)

en: The aspect ratio is the relationship between the width and height. You can preserve the aspect ratio by holding down the shift key while resizing your selection. Use the input box to specify the aspect ratio, e.g. 1:1 (square), 4:3, 16:9, etc.
th: อัตราส่วนขนาด คือ ความสัมพันธ์ระหว่างความกว้างและความสูง คุณสามารถรักษาอัตราส่วนขนาด โดยกดค้างปุ่ม Shift ในขณะที่การปรับขนาดการเลือกของคุณ ใช้กล่องเข้าเพื่อระบุอัตราส่วนเช่น 1:1 (จัตุรัส) 4:3, 16:9 ฯลฯ

en: The attached file cannot be found.
th: ไม่พบไฟล์แนบ

en: The attachment MIME type.
th: ประเภท MIME ของไฟล์แนบ

en: The attachment caption.
th: คำบรรยายไฟล์แนบ

en: The attachment description.
th: คำอธิบายไฟล์แนบ

en: The attributes used in the example.
th: แอตทริบิวต์ที่ใช้ในตัวอย่าง

en: The authorization header is invalid
th: ส่วนหัวการขออนุญาตไม่ถูกต้อง

en: The authorization header is missing
th: ส่วนหัวการขออนุญาตขาดหายไป

en: The backup of this post in your browser is different from the version below.
th: รุ่นสำรองของเรื่องนี้ในเบราว์เซอร์ของคุณแตกต่างรุ่นด้านล่าง

en: The base page can also be used in your <a href="%s">product permalinks</a>.
th: หน้าหลักที่สามารถใช้ใน <a href="%s">ลิงก์ถาวรสินค้า</a> ของคุณด้วย

en: The best place to ask a question related to WordPress.com.
th: ที่ดีที่สุดในการถามคำถามเกี่ยวกับ WordPress.com

en: The block icon.
th: บล็อกไอคอน

en: The block slug.
th: บล็อก slug

en: The block title, in human readable format.
th: ชื่อบล็อกที่ผู้อ่านเข้าใจได้

en: The block widgets require JavaScript. Please enable JavaScript in your browser settings, or install the <a href="%s">Classic Widgets plugin</a>.
th: บล็อกวิดเจ็ตจำเป็นต้องใช้จาวาสคริปท์ โปรดเปิดใช้งานจาวาสคริปท์ในการตั้งค่าเบราว์เซอร์ของคุณ หรือติดตั้ง <a href="%s">ปลั๊กอินตัวแก้ไขดั้งเดิม</a>

en: The boxes for link name, web address, and description have fixed positions, while the others may be repositioned using drag and drop. You can also hide boxes you do not use in the Screen Options tab, or minimize boxes by clicking on the title bar of the box.
th: กล่องสำหรับชื่อลิงก์ ที่อยู่เว็บ และคำอธิบายอยู่ในตำแหน่งคงที่ ในขณะที่กล่องอื่นๆ  สามารถจัดวางใหม่ได้โดยการลากและวาง คุณยังสามารถซ่อนกล่องที่คุณไม่ได้ใช้ในแถบตัวเลือกหน้าจอ หรือย่อกล่องโดยกดที่แถบหัวข้อของกล่อง

en: The boxes on your Dashboard screen are:
th: กล่องบนหน้าจอควบคุมหลักของคุณคือ:

en: The callback_url needs to be over SSL
th: callback_url ต้องอยู่เหนือ SSL

en: The called constructor method for %1$s class in %2$s is <strong>deprecated</strong> since version %3$s! Use %4$s instead.
th: Constructor method ที่ถูกเรียกสำหรับ class %1$s ใน %2$s นั้น <strong>ถูกเลิกใช้งานแล้ว</strong> ตั้งแต่รุ่น %3$s! ให้ใช้รุ่น %4$s แทน

en: The cart has been filled with the items from your previous order.
th: ตะกร้ามีสินค้าจากรายการสั่งซื้อครั้งก่อนของคุณแล้ว

en: The category this test is grouped in.
th: หมวดหมู่การทดสอบนี้จัดกลุ่มไว้ใน

en: The changes you made will be lost if you navigate away from this page.
th: การเปลี่ยนแปลที่คุณทำขึ้นจะหายไปถ้าคุณออกไปจากหน้านี้

en: The city in which your business is located.
th: เมืองที่ธุรกิจของคุณตั้งอยู่

en: The comment cannot be deleted.
th: ไม่สามารถลบความเห็นได้

en: The comment does not support trashing. Set '%s' to delete.
th: ความเห็นไม่รองรับการลบ (Trashing) โปรดตั้งค่า '%s' เพื่อลบทิ้ง

en: The comment has already been trashed.
th: ความเห็นถูกย้ายไปถังขยะแล้ว

en: The connection to akismet.com could not be established. Please refer to <a href="%s" target="_blank">our guide about firewalls</a> and check your server configuration.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปที่ akismet.com ได้  กรุณาอ้างถึง <a href="%s" target="_blank">คำแนะนำของเราเกี่ยวกับไฟร์วอลล์</a> และตรวจสอบการตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์ของคุณ

en: The constant %1$s <strong>is deprecated</strong>. Use the boolean constant %2$s in %3$s to enable a subdomain configuration. Use %4$s to check whether a subdomain configuration is enabled.
th: ตัวแปร %1$s <strong>ถูกเลิกใช้งานแล้ว</strong>  ให้ใช้ตัวแปรบูลีน (boolean constant) %2$s ใน %3$s เพื่อเปิดใช้การปรับแต่งซับโดเมน  ใช้ %4$s เพื่อเช็คว่าการตั้งค่าซับโดเมนเปิดใช้งานแล้ว

en: The constant %s cannot be defined when creating a network.
th: ค่าคงที่ %s ไม่สามารถกำหนดได้ เมื่อสร้างเครือข่าย

en: The content for the comment.
th: เนื้อหาสำหรับความคิดเห็น

en: The content for the post.
th: เนื้อหาของเรื่อง

en: The content of the review.
th: เนื้อหารีวิว

en: The content of your post doesn’t match the template assigned to your post type.
th: เนื้อหาของเรื่องของคุณไม่ตรงกับเทมเพลตที่กำหนดไว้กับประเภทเรื่องของคุณ

en: The country and state or province, if any, in which your business is located.
th: ประเทศ, รัฐหรือจังหวัด ซึ่งธุรกิจของคุณตั้งอยู่ (หากมี )

en: The coupon code already exists
th: รหัสคูปองนี้มีอยู่แล้ว

en: The coupon code cannot be empty.
th: รหัสคูปองไม่สามารถปล่อยว่างได้

en: The cron event list could not be saved.
th: ไม่สามารถบันทึก cron event

en: The current image has no alternative text. The file name is: %s
th: รูปปัจจุบันไม่มีข้อความอธิบายรูปภาพ ชื่อไฟล์คือ: %s

en: The current language used by WordPress. Default = English
th: ภาษาปัจจุบันของ WordPress นี้ (ค่าตั้งต้น = ภาษาอังกฤษ)

en: The current poster image url is %s
th: URL ของรูปที่โพสอยู่คือ %s

en: The current user can assign terms in the %s taxonomy.
th: ผู้ใช้ปัจจุบันสามารถกำหนดคำศัพท์ให้กับหมวดคำศัพท์ %s ได้

en: The current user can change the author on this post.
th: ผู้ใช้ปัจจุบันสามารถเปลี่ยนผู้เขียนของเรื่องนี้ได้

en: The current user can create terms in the %s taxonomy.
th: ผู้ใช้ปัจจุบันสามารถสร้างคำศัพท์ในหมวดคำศัพท์ %s ได้

en: The current user can post unfiltered HTML markup and JavaScript.
th: ผู้ใช้ปัจจุบันสามารถส่งโค้ด HTML และ JavaScript แบบไม่ถูกกรอง

en: The current user can publish this post.
th: ผู้ใช้ปัจจุบันสามารถเผยแพร่เรื่องนี้ได้

en: The current user can sticky this post.
th: ผู้ใช้ปัจจุบันสามารถปักหมุดเรื่องนี้ได้

en: The current user&#8217;s role must have user editing capabilities.
th: บทบาทผู้ใช้นี้ต้องมีความสามารถแก้ไขผู้ใช้

en: The currently selected Privacy Policy page does not exist. Please create or select a new page.
th: หน้านโยบายความเป็นส่วนตัวที่ถูกเลือกตอนนี้ไม่มีอยู่ โปรดสร้างหรือเลือกหน้าใหม่

en: The currently selected Privacy Policy page is in the Trash. Please create or select a new Privacy Policy page or <a href="%s">restore the current page</a>.
th: หน้านโยบายความเป็นส่วนตัวที่ถูกเลือกในเวลานี้อยู่ในถังขยะ โปรดสร้างหรือเลือกหน้านโยบายความเป็นส่วนตัวใหม่ หรือ <a href="%s">กู้คืนหน้าปัจจุบัน</a>

en: The customer cannot be deleted
th: ไม่สามารถลบลูกค้าได้

en: The date the comment was published, as GMT.
th: วันที่ของความคิดเห็นถูกแสดงผลตามเวลา GMT

en: The date the comment was published, in the site's timezone.
th: วันที่ที่ความเห็นถูกเผยแพร่ในเขตเวลาของเว็บ

en: The date the coupon was created, in the site's timezone.
th: วันของคูปองถูกสร้างขึ้นแล้ว ตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date the coupon was last modified, in the site's timezone.
th: วันของคูปองถูกปรับเปลี่ยนล่าสุด ตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date the customer was created, in the site's timezone.
th: วันที่ข้อมูลลูกค้าถูกสร้าง ตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date the customer was last modified, in the site's timezone.
th: วันที่ข้อมูลลูกค้าถูกแก้ไขล่าสุด ตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date the image was created, as GMT.
th: วันที่ของรูปภาพ อ้าอิงจาก GMT

en: The date the image was created, in the site's timezone.
th: วันที่ภาพถูกสร้างขึ้นมาตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date the image was last modified, in the site's timezone.
th: วันที่ภาพถูกแก้ไขครั้งล่าสุดตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date the order note was created, in the site's timezone.
th: วันที่ข้อความเพิ่มเติมถูกสร้าง ตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date the order refund was created, in the site's timezone.
th: วันที่คำร้องขอคืนเงินถูกสร้าง ตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date the order was completed, in the site's timezone.
th: วันที่สั่งซื้อเสร็จสมบูรณ์ ตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date the order was created, in the site's timezone.
th: วันที่สร้างคำสั่งซื้อนี้ตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์นี้

en: The date the order was last modified, in the site's timezone.
th: วันที่ที่การสั่งซื้อถูกปรับปรุงครั้งสุดท้าย  ตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์นี้

en: The date the order was paid, in the site's timezone.
th: วันที่คำสั่งซื้อที่ได้รับชำระเงิน ตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date the post was last modified, as GMT.
th: วันที่แก้ไขเรื่องครั้งล่าสุด เขตเวลา GMT

en: The date the post was last modified, in the site's timezone.
th: วันที่แก้ไขเรื่องครั้งล่าสุด ในเขตเวลาของเว็บไซต์

en: The date the post was published, as GMT.
th: วันที่เรื่องเผยแพร่ ตามเวลา GMT

en: The date the post was published, in the site's timezone.
th: วันที่เผยแพร่เรื่อง ในเขตเวลาของเว็บ

en: The date the product was created, in the site's timezone.
th: วันที่สร้างสินค้าตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date the product was last modified, in the site's timezone.
th: วันที่แก้ไขสินค้าครั้งสุดท้ายตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date the review was created, in the site's timezone.
th: วันที่รีวิวถูกสร้าง ตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date the revision was last modified, as GMT.
th: วันที่ที่สำเนาการแก้ไขถูกแก้ไขครั้งสุดท้าย ตามเวลา GMT

en: The date the revision was last modified, in the site's timezone.
th: วันที่ที่สำเนาการแก้ไขถูกแก้ไขครั้งสุดท้าย ตามเขตเวลาของเว็บ

en: The date the revision was published, as GMT.
th: วันและเวลาของสำเนาการแก้ไขเผยแพร่ตามเเวลามาตรฐานกรีนิช (GMT)

en: The date the revision was published, in the site's timezone.
th: วันและเวลาของสำเนาการแก้ไขเผยแพร่ตามเขตเวลาของเว็บ

en: The date the variation was created, in the site's timezone.
th: วันที่ความแตกต่างถูกสร้าง ตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date the variation was last modified, in the site's timezone.
th: วันที่ความแตกต่างถูกปรับปรุงครั้งสุดท้าย ตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date the webhook delivery was logged, in the site's timezone.
th: วันที่ การส่ง webhook ถูกเก็บเข้าปูม ตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date the webhook was created, as GMT.
th: วันที่ขณะที่ webhook ถูกสร้าง, อ้างอิง GMT

en: The date the webhook was created, in the site's timezone.
th: วันที่ webhook ถูกสร้าง ตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date the webhook was last modified, in the site's timezone.
th: วันที่ webhook ถูกปรับปรุงครั้งสุดท้าย ตามเวลาท้องถิ่นของเว็บไซต์

en: The date when download access expires, in the site's timezone.
th: วันสิ้นสุดสิทธิการดาวโหลด ตามเวลาท้องถิ่นของเว็บ

en: The date you provided is invalid.
th: วันที่ที่คุณกรอกไม่ถูกต้อง

en: The decimal separator of displayed prices.
th: สัญลักษณ์ที่ใช้แบ่งราคาในหลักสตางค์

en: The default timezone for your server.
th: ค่าเวลาท้องถิ่นเริ่มต้นสำหรับเซิร์ฟเวอร์ของคุณ

en: The delivery duration, in seconds.
th: ระยะเวลาการขนส่ง หน่วยเป็นวินาที

en: The description is not prominent by default; however, some themes may show it.
th: คำอธิบายอาจจะไม่แสดงขึ้นมาทุกครั้ง  แต่บางธีมก็อาจจะนำมันมาแสดงด้วย

en: The directives (lines) between "BEGIN %1$s" and "END %1$s" are
    dynamically generated, and should only be modified via WordPress filters.
    Any changes to the directives between these markers will be overwritten.
th: ทิศทาง (เส้น) ระหว่าง "จุดเริ่มต้น %1$s" และ "จุดสิ้นสุด %1$s" จะถูกสร้างขึ้นมา
    โดยอัตโนมัติและควรจะถูกแก้ไขได้ด้วยตัวกรองของ WordPress เท่านั้น
    การเปลี่ยนแปลงใดๆ ที่กระทำต่อทิศทางระหว่างเครื่องหมายจะถูกเขียนทับ

en: The directory size calculation has timed out. Usually caused by a very large number of sub-directories and files.
th: การคำนวณขนาดไดเรคทอรี่ได้หมดเวลาก่อน โดยปกติแล้วเกิดจากไดเรคทอรี่หรือไฟล์มีจำนวนมากเกินไป

en: The downloadable file %s cannot be used as it does not exist on the server.
th: ไฟล์ที่สามารถดาวน์โหลดได้ %s ไม่สามารถใช้ได้เนื่องมาจากไม่มีไฟล์นี้อยู่บนเซิฟเวอร์

en: The e-mail could not be sent.
th: อีเมลไม่สามารถส่งได้

en: The edit field automatically highlights code syntax. You can disable this in your <a href="%1$s" %2$s>user profile%3$s</a> to work in plain text mode.
th: ฟิลด์ที่ทำการแก้ไขจะมีการเน้นโครงสร้างการเขียนโค้ดโดยอัตโนมัติ คุณสามารถปิดการใช้งานนี้ได้ที่ <a href="%1$s" %2$s>ข้อมูลส่วนตัวของคุณ%3$s</a> เพื่อที่จะทำงานในโหมดข้อความธรรมดา (Plain text) แทน

en: The editor has encountered an unexpected error.
th: ตัวแก้ไขเกิดข้อผิดพลาดขึ้น

en: The email address entered did not appear to be a valid email address. Please enter a valid email address.
th: อีเมลที่ใส่ไม่ได้เป็นอีเมลที่ใช้งานได้  โปรดใส่อีเมลที่ใช้งานได้

en: The email address for the customer.
th: ที่อยู่อีเมลสำหรับลูกค้า

en: The email address for the user.
th: ที่อยู่อีเมลสำหรับผู้ใช้

en: The email address you provided is invalid.
th: อีเมลที่คุณกรอกไม่ถูกต้อง

en: The email could not be sent.
th: ไม่สามารถส่งอีเมลได้

en: The email could not be sent. Possible reason: your host may have disabled the %s function.
th: ไม่สามารถส่งอีเมลได้ เหตุผลที่เป็นไปได้: โฮสต์ของคุณอาจจะปิดฟังก์ชัน %s ไว้

en: The email is correct
th: อีเมลถูกต้อง

en: The error code was %s.
th: โค้ดที่ผิดพลาดคือ %s

en: The excerpt for the post.
th: เกริ่นนำสำหรับเรื่อง

en: The excerpt is hidden.
th: เกริ่นนำถูกซ่อนไว้

en: The excerpt is visible.
th: เกริ่นนำถูกแสดงผล

en: The extension %s has been deactivated successfully.
th: ปิดการใช้งานส่วนขยาย %s  สำเร็จแล้ว

en: The feature "type" is not valid JSON Schema type.
th: ประเภทคุณสัมบัติพิเศษ ใช้งานไม่ได้กับ JSON Schema

en: The fields on this screen determine some of the basics of your site setup.
th: ช่องบนหน้าจอนี้กำหนดหลักพื้นฐานบางอย่างของการตั้งค่าเว็บคุณ

en: The file does not exist, please try again.
th: ไม่พบไฟล์ที่ต้องการ กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: The file is empty or using a different encoding than UTF-8, please try again with a new file.
th: ไฟล์ว่างเปล่า หรือไม่ได้การเข้ารหัสแบบ UTF-8, โปรดลองด้วยไฟล์ใหม่อีกครั้ง

en: The filesystem is currently unavailable for managing plugins.
th: ระบบไม่พร้อมในการจัดการปลั๊กอิน

[ctx: The first plugin requires the second plugin.]
en: %1$s requires %2$s
th: %1$s ต้องการ %2$s

en: The first thing you need to do is tell Blogger to let WordPress access your account. You will be sent back here after providing authorization.
th: สิ่งแรกที่คุณต้องการทำคือบอก Blogger ให้อนุญาติให้เวิร์ดเพรสเข้าถึงบัญชีของคุณ  คุณจะไม่ต้องกลับมาที่นี่อีกหลังจากทำการอนุมัติแล้ว

en: The folder %1$s was detected as being under version control (%2$s), but the %3$s filter is allowing updates.
th: โฟลเดอร์ %1$s ถูกตรวจพบเพราะใช้รุ่นที่ต่ำกว่า (%2$s), ตัวกรอง %3$s ได้ถูกอัปเดต

en: The folder %1$s was detected as being under version control (%2$s).
th: แฟ้ม %1$s ถูกพบว่าอยู่ภายใต้การจัดการรุ่น (%2$s)

en: The following addresses will be used on the checkout page by default.
th: ที่อยู่นี้จะถูกใช้ในหน้าการสั่งซื้อ

en: The following formatting shortcuts are replaced when pressing Enter. Press Escape or the Undo button to undo.
th: รูปแบบทางลัดต่อไปนี้จะถูกแทนที่เมื่อกดปุ่ม Enter  กด Escape หรือปุ่ม Undo เพื่อย้อนกลับ

en: The following options affect how prices are displayed on the frontend.
th: การตั้งค่าในตัวเลือกนี้มีผลต่อการแสดงราคาบนหน้าเว็บไซต์

en: The following plugins failed to update:
th: ล้มเหลวในการอัปเดตปลั๊กอินเหล่านี้

en: The following plugins were successfully updated:
th: อัปเดตปลั๊กอินเหล่านี้สำเร็จแล้ว

en: The following plugins will be installed and activated for you:
th: ปลั๊กอินดังต่อไปนี้จะถูกทำการติดตั้งและเปิดใช้งานสำหรับคุณ

en: The following shipping methods apply to customers with shipping addresses within this zone.
th: รูปแบบการจัดส่งสินค้าดังกล่าวจะนำไปใช้กับลูกค้าที่มีที่อยู่จัดส่งอยู่ในโซนนี้

en: The following shortcuts use different access keys: Alt + Shift + letter.
th: ปุ่มลัดนี้ใช้การกดคีย์ที่แตกต่างกัน: Alt + Shift + letter.

en: The following themes are installed but incomplete.
th: ธีมต่อไปนี้ติดตั้งแล้วแต่ยังไม่สมบูรณ์

en: The following themes failed to update:
th: ล้มเหลวในการอัปเดตธีมเหล่านี้

en: The following themes were successfully updated:
th: อัปเดตธีมเหล่านี้สำเร็จแล้ว

en: The following translations failed to update:
th: ล้มเหลวในการอัปเดตคำแปลเหล่านี้

en: The following translations were successfully updated:
th: อัปเดตคำแปลเหล่านี้สำเร็จแล้ว

en: The following upgrade has been cancelled:  | The following upgrades have been cancelled:
th[0]: การอัปเกรดต่อไปนี้ได้ถูกยกเลิก:

en: The following values do not describe a valid date: month %1$s, day %2$s.
th: ค่าต่อไปนี้ไม่ระบุวันที่ที่ถูกต้อง: เดือน %1$s, วัน %2$s

en: The following values do not describe a valid date: year %1$s, month %2$s, day %3$s.
th: ค่าต่อไปนี้ไม่ระบุถึงวันที่ที่ถูกต้อง: ปี %1$s, เดือน %2$s, วัน %3$s

en: The following wizard will help you configure your store and get you started quickly.
th: กรอกแบบฟอร์มด้านล่างนี้ เราจะช่วยคุณตั้งค่าร้านค้า และทำให้เริ่มต้นใช้งานได้อย่างรวดเร็ว

en: The format for the post.
th: รูปแบบสำหรับเรื่อง

en: The forum &#8216;%s&#8217; is closed to new topics and replies.
th: ฟอรั่ม &#8216;%s&#8217; ถูกปิดสำหรับกระทู้และข้อความตอบกลับใหม่

en: The given object ID is not that of a menu item.
th: เลขที่สิ่งที่ให้มาไม่ใช่รายการเมนู

en: The globally unique identifier for the post.
th: globally unique ของเรื่อง

en: The grid view for the Media Library requires JavaScript. <a href="%s">Switch to the list view</a>.
th: การดูแบบตารางสำหรับคลังไฟล์สื่อนั้นต้องการ JavaScript <a href="%s">เปลี่ยนไปเป็นแบบดูแบบรายชื่อ</a>

en: The handler for the route is invalid
th: การจัดการ Route นี้ไม่ถูกต้อง

en: The handler for the route is invalid.
th: การจัดการ Route นี้ไม่ถูกต้อง

en: The homepage URL of your site.
th: URL หน้าแรกของเว็บไซต์ของคุณ

en: The id of a registered sidebar
th: รหัสเฉพาะของแถบด้านข้างที่ลงทะเบียนไว้

en: The id of a template
th: ID ของเทมเพลต

en: The image cannot be rotated because the embedded meta data cannot be updated.
th: รูปภาพไม่สามารถหมุนได้เนื่องจากคำอธิบายที่ฝังไว้ไม่สามารถแก้ไขได้

en: The image was not edited. Edit the image before applying the changes.
th: ยังไม่ได้แก้ไขรูปภาพ จัดการแก้ไขรูปภาพก่อนดำเนินการต่อ

en: The installed version of the current active theme.
th: รุ่นของธีมปัจจุบันที่ใช้

en: The installed version of the parent theme.
th: เวอร์ชั่นของธีมแม่ที่ถูกติดตั้ง

en: The internet address of your network will be %s.
th: ที่อยู่อินเตอร์เนตของเครือข่ายของคุณจะเป็น %s

en: The item you are trying to move to the Trash no longer exists.
th: รายการที่คุณพยายามย้ายไปถังขยะไม่มีอยู่แล้ว

en: The item you are trying to restore from the Trash no longer exists.
th: รายการที่คุณพยายามกู้คืนจากถังขยะไม่มีอยู่แล้ว

en: The key you entered is invalid. Please double-check it.
th: key ที่คุณใส่ใช้ไม่ได้  กรุณาเช็คอีกครั้ง

en: The largest filesize that can be contained in one post.
th: ขนาดไฟล์ใหญ่สุดที่สามารถเก็บได้ใน 1 โพสท์

en: The largest filesize that can be uploaded to your WordPress installation.
th: ขนาดไฟล์สูงสุดที่สามารถอัปโหลดมาที่เวิร์ดเพรสของคุณ

en: The left-hand navigation menu provides links to all of the WordPress administration screens, with submenu items displayed on hover. You can minimize this menu to a narrow icon strip by clicking on the Collapse Menu arrow at the bottom.
th: เมนูแนะแนวด้านซ้ายมือจะมีลิงก์ไปยังหน้าจอทั้งหมดสำหรับการจัดการ WordPress โดยจะมีเมนูย่อยปรากฎขึ้นมาเมื่อลากเม้าส์ผ่านไปข้างบนเมนูดังกล่าว คุณสามารถที่จะย่อเมนูนี้ให้แคบลงเหลือแค่แถบไอคอนโดยการกดไปที่ลูกศรย่อเมนูทางด้านล่าง

en: The link array is missing the title key.
th: ชุดลิงก์ (link array) หายไปในคีย์หัวข้อ

en: The link you followed has expired.
th: ลิงก์ที่คุณตามได้หมดอายุแล้ว

en: The login page will open in a new tab. After logging in you can close it and return to this page.
th: หน้าล็อกอินจะเปิดในหน้าใหม่ หลังจากการล็อกอิน คุณสามารถปิดและกลับมาที่หน้านี้ได้

en: The loopback request returned an unexpected http status code, %d, it was not possible to determine if this will prevent features from working as expected.
th: การร้องขอ loopback เกิดสถานะ http ที่ผิดพลาด %d คุณสมบัติพิเศษอาจทำงานไม่ถูกต้อง

en: The loopback request to your site completed successfully.
th: การร้องขอ loopback ของเว็บไซต์ของคุณสำเร็จแล้ว

en: The loopback request to your site failed, this means features relying on them are not currently working as expected.
th: การร้องขอ loopback ของเว็บไซต์คุณไม่สำเร็จ นี้หมายถึงความสามารถที่อ้างถึงอาจจะทำงานไม่สำเร็จ

en: The main WordPress directory
th: ไดเรคทอรี่หลักของ WordPress

en: The main body background color. Default %s.
th: ค่าเริ่มต้นของสีพื้นหลังหลัก %s.

en: The main body text color. Default %s.
th: ค่าเริ่มต้นของสีข้อความหลัก %s.

en: The maximum allowed setting is %d
th: จำนวนค่ามากที่สุดที่อนุญาตคือ %d

en: The maximum amount of memory (RAM) that your site can use at one time.
th: จำนวนของ RAM สูงสุดที่เว็บไซต์ของคุณสามารถใช้ได้

en: The maximum height of the embed frame in pixels.
th: ขนาดสูงสุดของเฟรมในหน่วยพิกเซล

en: The maximum number of individual items this coupon can apply to when using product discounts. Leave blank to apply to all qualifying items in cart.
th: จำนวนรายการสินค้าสูงสุดที่สามารถใช้คูปองได้ในกรณีที่เป็นส่วนลดสินค้า โดยไม่ต้องระบุจำนวน หากต้องการใช้กับสินค้าทุกชิ้นในตะกร้า

en: The maximum number of variables your server can use for a single function to avoid overloads.
th: จำนวนตัวแปรสูงสุดที่เซิร์ฟเวอร์สามารถใช้ใน 1 ฟังก์ชั่นได้ เพื่อป้องกันการทำงานหนักเกินไป

en: The maximum spend for this coupon is %s.
th: ใช้คูปองชำระได้มากที่สุดคือ %s

en: The maximum width of the embed frame in pixels.
th: ขนาดกว้างสุดของเฟรมในหน่วยพิกเซล

en: The media file has been replaced
th: ไฟล์สื่อถูกแทนที่แล้ว

en: The menu ID should not be empty.
th: เลขที่เมนูไม่ควรเว้นว่าง

en: The menu has been successfully deleted.
th: ลบเมนูสำเร็จแล้ว

en: The menu is for editing information specific to individual sites, particularly if the admin area of a site is unavailable.
th: เมนูนี้ใช้สำหรับการแก้ไขข้อมูลเฉพาะของแต่ละเว็บ โดยเฉพาะเมื่อไม่สามารถใช้งานพื้นที่ของผู้ควบคุมได้

en: The menu item has been successfully deleted.
th: ลบรายการเมนูสำเร็จแล้ว

en: The menu management box at the top of the screen is used to control which menu is opened in the editor below.
th: กล่องจัดการเมนูที่อยู่ด้านบนของหน้าจอถูกใช้เพื่อควบคุมเมนูใด ๆ ที่เปิดในตัวแก้ไขด้านล่าง

en: The menu name %s conflicts with another menu name. Please try another.
th: ชื่อเมนู %s ขัดแย้งกับชื่อเมนูอื่น  โปรดลองใช้ชื่ออื่น

en: The minimum PHP version required for the theme to work.
th: PHP รุ่นต่ำสุดที่ต้องการสำหรับการใช้งานธีม

en: The minimum WordPress version required for the theme to work.
th: WordPress รุ่นต่ำสุดที่ต้องการสำหรับการใช้งานธีม

en: The minimum allowed setting is %d
th: จำนวนค่าน้อยที่สุดที่อนุญาตคือ %d

en: The minimum spend for this coupon is %s.
th: ใช้คูปองชำระได้น้อยที่สุดคือ %s

en: The must use plugins directory
th: ไดเรคทอรี่ของปลั๊กอินที่จำเป็นต้องใช้

en: The name is how it appears on your site.
th: ชื่อคือสิ่งที่ปรากฏอยู่บนเว็บของคุณ

en: The name of the application password.
th: ชื่อรหัสผ่านของแอปพลิเคชัน

en: The name of the current active theme.
th: ชื่อธีมปัจจุบัน

en: The name of the parent theme.
th: ชื่อของธีมแม่

en: The name of the test being run.
th: ชื่อการทดสอบที่กำลังเรียกใช้งาน

en: The name of the theme.
th: ชื่อของธีม

en: The new page will include help and suggestions for your privacy policy.
th: หน้าใหม่จะรวมการช่วยเหลือและการเสนอแนะสำหรับนโยบายความเป็นส่วนตัวของคุณ

en: The newly created categories will still be associated with the same posts.
th: หมวดหมู่ที่สร้างขึ้นใหม่จะยังทำงานกับเรื่องเดิม

en: The next group of formatting shortcuts are applied as you type or when you insert them around plain text in the same paragraph. Press Escape or the Undo button to undo.
th: กลุ่มถัดไปของรูปแบบทางลัดถูกใช้เป็นประเภทของคุณ หรือเมื่อคุณใส่พวกมันลงในข้อความในย่อหน้าเดียวกัน  กดปุ่ม Escape หรือ Undo เพื่อย้อนกลับ

en: The nickname for the user.
th: ชื่อเล่นสำหรับผู้ใช้

en: The number of decimal points shown in displayed prices.
th: จำนวนเลขทศนิยมที่แสดงในราคาสินค้า

en: The number of ratings.
th: ระดับตัวเลขการให้คะแนน

en: The oEmbed format to use.
th: ฟอร์แมทของ oEmbed ที่จะใช้

en: The offset number requested is larger than or equal to the number of available revisions.
th: จำนวนคำร้องขอที่ชดเชยมีมากกว่าหรือเท่ากับจำนวนของรุ่นที่มี

en: The optional module, %s, is not installed, or has been disabled.
th: โมดูลเสริม, %s, ยังไม่ถูกติดตั้งหรือยังปิดการใช้งานอยู่

en: The options are &quot;Active&quot; (delivers payload), &quot;Paused&quot; (does not deliver), or &quot;Disabled&quot; (does not deliver due delivery failures).
th: ตัวเลือกคือ &quot;ใช้งานอยู่&quot; (ส่งเพย์โหลด), &quot;หยุดชั่วคราว&quot; (ไม่ส่ง) หรือ &quot;ปิดใช้&quot; (ไม่ส่งเนื่อจากจัดส่งล้มเหลว)

en: The options shown below relate to your server setup. If changes are required, you may need your web host&#8217;s assistance.
th: รายการที่ถูกแสดงข้างล่างนี้เกี่ยวข้องกับการติดตั้งเซิร์ฟเวอร์ของคุณ หากการเปลี่ยนแปลงมีความจำเป็น คุณอาจจะต้องการความช่วยเหลือจากผู้ดูแลเว็บโฮสต์

en: The order ID.
th: รหัสคำสั่งซื้อ

en: The order note ID provided is not associated with the order
th: รหัสบันทึกของรายการสั่งซื้อที่ให้มาไม่ตรงกับรายการสั่งซื้อนี้

en: The order refund ID provided is not associated with the order.
th: ไม่พบรหัสรายการคืนเงินที่ให้มา

en: The order totals have been updated. Please confirm your order by pressing the "Place order" button at the bottom of the page.
th: รายการสั่งซื้อทั้งหมดได้ถูกปรับปรุงแล้ว กรุณายืนยันรายการสั่งซื้อของคุณโดยกดที่ปุ่ม สั่งซื้อสินค้าที่ด้านล่างของหน้า

en: The package contains no files.
th: แพคเกจไม่มีไฟล์ใด ๆ อยู่

en: The page number requested is larger than the number of pages available.
th: เลขหน้าที่ระบุ มากกว่าจำนวนหน้าทั้งหมดที่มี

en: The parent term ID.
th: ID ของป้ายคำหลัก

en: The parent theme developers URL.
th: URL ของผู้พัฒนาธีมแม่

en: The password for the parent post of the comment (if the post is password protected).
th: รหัสผ่านสำหรับโพสต์หลักของความคิดเห็น (ถ้าโพสต์ได้รับการป้องกันด้วยรหัสผ่าน)

en: The password for the post if it is password protected.
th: รหัสผ่านของเรื่องที่มีการตั้งรหัสผ่านป้องกัน

en: The password reset key you have specified is invalid.
th: คีย์ล้างค่ารหัสผ่านที่คุณระบุใช้งานไม่ได้

en: The passwords you entered do not match. Please try again.
th: รหัสผ่านที่ป้อนไม่ถูกต้องโปรดลองอีกครั้ง

en: The pattern content.
th: เนื้อหาแพตเทิร์น

en: The pattern's keywords.
th: คีย์เวิร์ดของแพตเทิร์น

en: The payment gateway for this order does not exist.
th: ไม่มีช่องทางการชำระเงิน สำหรับออเดอร์นี้

en: The payment gateway for this order does not support automatic refunds.
th: ช่องทางการชำระเงินนี้ไม่รองรับการคืนเงินอัตโนมัติ

en: The pingback has already been registered.
th: pingback ได้ลงทะเบียนเรียบร้อยแล้ว

en: The plugin activation status.
th: สถานะการเปิดใช้ปลั๊กอิน

en: The plugin author.
th: ผู้เขียนปลั๊กอิน

en: The plugin cannot be updated due to the following:
th: ไม่สามารถอัปเดตปลั๊กอินได้เนื่องจาก:

en: The plugin contains no files.
th: ปลั๊กอินไม่มีไฟล์อยู่

en: The plugin could not be activated.
th: ไม่สามารถเปิดใช้งานปลั๊กอินได้

en: The plugin description formatted for display.
th: รูปแบบที่จะใช้แสดงคำอธิบายปลั๊กอิน

en: The plugin description.
th: คำอธิบายปลั๊กอิน

en: The plugin does not have a valid header.
th: ปลั๊กอินนี้ไม่มีส่วนหัวที่ใช้งานได้

en: The plugin file.
th: ไฟล์ปลั๊กอิน

en: The plugin generated unexpected output.
th: ปลั๊กอินได้สร้างผลลัพธ์ที่ไม่คาดคิดขึ้น

en: The plugin name.
th: ชื่อปลั๊กอิน

en: The plugin version number.
th: รุ่นปลั๊กอิน

en: The plugins directory
th: ไดเรคทอรี่ของปลั๊กอิน

en: The position of the currency symbol.
th: ตำแหน่งของสัญลักษณ์สกุลเงิน

en: The post cannot be deleted.
th: เรื่องนี้ไม่สามารถลบทิ้งได้

en: The post does not support trashing. Set '%s' to delete.
th: เรื่องไม่รองรับการลบ (Trashing) โปรดตั้งค่า '%s' เพื่อลบทิ้ง

en: The post has already been deleted.
th: เรื่องถูกลบเรียบร้อยแล้ว

en: The post status %1$s is not registered, so it may not be reliable to check the capability %2$s against a post with that status.
th: สถานะเรื่อง %1$s ไม่ได้ถูกลงทะเบียน เพราะฉะนั้นจึงไม่น่าเชื่อถือที่จะตรวจสอบสมรรถนะ %2$s ของเรื่องด้วยสถานะนั้น

en: The post type %1$s is not registered, so it may not be reliable to check the capability %2$s against a post of that type.
th: ประเภทเรื่อง %1$s ไม่ได้ลงทะเบียน  ดังนั้นมันจะไม่น่าเชื่อถือเพื่อตรวจสอบความสามารถ "%2$s" กับเรื่องของประเภทนั้น

en: The post type may not be changed.
th: ประเภทเรื่องอาจจะไม่เปลี่ยนแปลง

en: The postal code, if any, in which your business is located.
th: รหัสไปรษณีย์ ซึ่งธุรกิจของคุณตั้งอยู่ (หากมี)

en: The posts were permanently deleted.
th: ลบเรื่องอย่างถาวรแล้ว

en: The previous set of changes has already been published. Please try saving your current set of changes again.
th: การเปลี่ยนแปลงก่อนหน้านี้ได้รับการเผยแพร่แล้ว กรุณาบันทึกการเปลี่ยนแปลงปัจจุบันของคุณดูอีกครั้ง

en: The primary site you chose does not exist.
th: เว็บหลักที่คุณเลือกไม่มีอยู่จริง

en: The product review cannot be deleted.
th: รีวิวสินค้า ไม่สามารถถูกลบได้

en: The product review does not support trashing.
th: รีวิวสินค้า ไม่รองรับการย้ายไป ถังขยะ

en: The product variation is invalid
th: รูปแบบสินค้าไม่ถูกต้อง

en: The provided email address is not valid
th: อีเมลที่ระบุ ไม่ถูกต้อง

en: The provided password is an invalid application password.
th: รหัสผ่านที่ต้องการใช้ไม่ถูกต้อง

en: The provided phone number is not valid
th: หมายเลขโทรศัพท์ที่ระบุ ไม่ถูกต้อง

en: The query argument of %s must have a placeholder.
th: อาร์กิวเมนต์การสืบค้นของ %s ต้องมีข้อความตัวอย่าง

en: The rate at which tax is applied.
th: อัตราภาษีที่นำไปใช้

en: The raw plugin description.
th: คำอธิบายปลั๊กอินแบบ raw

en: The rendered block.
th: บล็อกที่แสดงผล

en: The requested theme does not exist.
th: ธีมที่เลือกไม่มีอยู่จริง

en: The requested user does not exist.
th: ผู้ใช้ที่ร้องขอไม่มีอยู่จริง

en: The required module, %s, is not installed, or has been disabled.
th: โมดูลจำเป็น, %s, ยังไม่ถูกติดตั้งหรือยังปิดการใช้งานอยู่

en: The resource cannot be deleted.
th: ไม่สามารถลบแหล่งข้อมูลได้

en: The response body from the receiving server.
th: เนื้อหาการตอบสนองจากเซิร์ฟเวอร์ตัวรับ

en: The response is not a valid JSON response.
th: ผลลัพธ์ไม่ใช่รูปแบบ JSON ที่ถูกต้อง

en: The role %s does not exist.
th: บทบาท %s ไม่มีอยู่จริง

en: The root URL of your site.
th: URL ของเว็บไซต์

en: The scheduled event, %s, failed to run. Your site still works, but this may indicate that scheduling posts or automated updates may not work as intended.
th: งานที่ตั้งเวลาล่วงหน้าไว้ %s ทำงานผิดพลาด เพราะเว็บไซต์ของคุณกำลังทำงานอยู่ แต่นี้อาจจะแสดงโพสต์ที่ตั้งเวลาไว้ล่วงหน้า หรือการอัปเดทอัตโนมัติ อาจจะไม่ทำงานตามที่ตั้งไว้

en: The scheduled event, %s, is late to run. Your site still works, but this may indicate that scheduling posts or automated updates may not work as intended.
th: เหตุการณ์ที่ตั้งเวลาไว้ %s สายแล้วที่จะดำเนินการ เว็บของคุณยังคงทำงานอยู่ แต่นี่ก็แสดงว่าเรื่องที่ตั้งเวลาไว้หรือการอัพเดตอัตโนมัติอาจจะไม่เป็นดังที่คาดไว้

en: The search for installed themes will search for terms in their name, description, author, or tag.
th: การค้นหาสำหรับธีมที่ติดตั้งแล้วจะค้นหาสำหรับเงื่อนไขในชื่อ  คำอธิบาย  ผู้เขียนหรือป้ายกำกับของธีม

en: The search results will be updated as you type.
th: ผลลัพท์การค้นหาจะอัปเดตทันทีที่คุณพิมพ์

en: The secret key is used to generate a hash of the delivered webhook and provided in the request headers.
th: คีย์ลับจะใช้เพื่อสร้างแฮชของเว็บฮุ๊คที่จัดส่งแล้วและที่ให้ไว้ในส่วนหัวการขอ

en: The setting for %1$s is currently configured as 0, this could cause some problems when trying to upload files through plugin or theme features that rely on various upload methods. It is recommended to configure this setting to a fixed value, ideally matching the value of %2$s, as some upload methods read the value 0 as either unlimited, or disabled.
th: การตั้งค่าสำหรับ %1$s ถูกกำหนดไว้เป็นค่า 0 ซึ่งอาจจะเป็นสาเหตุของปัญหาบางประการเมื่อคุณพยายามที่จะอัปโหลดไฟล์โดยใช้ปลั๊กอินหรือคุณสมบัติพิเศษของธีมที่มีวิธีการอัปโหลดไฟล์แตกต่างกันออกไป เราขอแนะนำให้มีการตั้งค่านี้ไว้ด้วยค่าตายตัว ให้ตรงกันกับค่าของ %2$s เนื่องด้วยวิธีการอัปโหลดไฟล์บางอย่างอ่านค่า 0 ได้ทั้งค่าไม่จำกัด หรือค่าไม่ได้ใช้งาน

en: The setting for %1$s is smaller than %2$s, this could cause some problems when trying to upload files.
th: การตั้งค่าสำหรับ %1$s น้อยกว่า %2$s ซึ่งนี่อาจจะเป็นสาเหตุให้เกิดปัญหาตอนที่มีการอัปโหลดไฟล์ได้

en: The settings of this image size have been disabled because its values are being overwritten by a filter.
th: การตั้งค่าขนาดของรูปภาพถูกระงับการใช้งาน เนื่องจากได้รับค่าจากตัวกรองแทน

en: The seventh parameter passed to %s should be numeric representing menu position.
th: พารามิเตอร์ตัวที่ 7 ที่ถูกส่งต่อไปยัง %s ควรจะเป็นตัวเลขที่บ่งบอกถึงตำแหน่งของเมนู

en: The sidebar the widget belongs to.
th: แถบด้านข้างที่วิตเจ็ตเป็นเจ้าของ

en: The sidebar to return widgets for.
th: แถบด้านข้างเพื่อส่งกลับวิดเจ็ตสำหรับ

en: The site administrator has been notified and will fulfill your request as soon as possible.
th: ผู้ดูแลเว็บได้รับการแจ้งเตือนแล้ว และจะตอบกลับคำร้องขอโดยเร็ว

en: The site administrator has been notified. You will receive a link to download your export via email when they fulfill your request.
th: ผู้ดูแลเว็บได้รับคำร้องแล้ว คุณจะได้รับลิงก์เพื่อดาวน์โหลดข้อมูลที่คุณต้องการส่งออกทางอีเมล เมื่อผู้ดูแลปฏิบัติตามคำร้องของคุณ

en: The site administrator has been notified. You will receive an email confirmation when they erase your data.
th: ผู้ดูแลเว็บได้รับคำร้องแล้ว คุณจะได้รับอีเมลยืนยัน เมื่อผู้ดูแลลบข้อมูลของคุณ

en: The site appears to be already initialized.
th: เว็บนี้เหมือนว่าจะถูกเรียกใช้แล้ว

en: The site appears to be already uninitialized.
th: เว็บนี้เหมือนว่าจะไม่ถูกเรียกใช้ไปแล้ว

en: The site health check shows information about your WordPress configuration and items that may need your attention.
th: การตรวจสุขภาพเว็บแสดงข้อมูลเกี่ยวกับการตั้งค่า WordPress ของคุณ และรายการย่อยที่ต้องการให้คุณมาสนใจ

en: The site is already active.
th: เว็บนี้ใช้งานอยู่แล้ว

en: The size cannot be calculated. The directory is not accessible. Usually caused by invalid permissions.
th: ไม่สามารถคำนวณขนาดได้ เนื่องจากไม่สามารถเข้าถึงไดเรกทอรีได้ โดยปกติแล้วเกิดจากระดับสิทธิ์ที่ไม่ถูกต้อง

en: The sizes listed below determine the maximum dimensions in pixels to use when adding an image to the Media Library.
th: ขนาดที่อยู่ทางด้านล่างเป็นตัวกำหนดสัดส่วนสูงสุดตามค่าพิกเซลของรูปภาพ เพื่อใช้ในการเพิ่มรูปภาพไปยังคลังไฟล์สื่อ

en: The slug &#8220;%s&#8221; is already in use by another term.
th: Slug &#8220;%s&#8221; ถูกใช้โดยเงื่อนไขอื่นแล้ว

en: The source URL and the target URL cannot both point to the same resource.
th: URL ของที่มาและเป้าหมายไม่สามารถเป็น URL เดียวกันได้

en: The source URL does not contain a link to the target URL, and so cannot be used as a source.
th: URL  ไม่มีส่วนที่เป็นลิงก์หา URL เป้าหมาย  จึงไม่สามารถใช้เป็นที่มาได้

en: The source URL does not exist.
th: ที่อยู่ URL ไม่มีอยู่จริง

en: The specified namespace could not be found.
th: ไม่พบชื่อเฉพาะที่ระบุ

en: The specified target URL cannot be used as a target. It either does not exist, or it is not a pingback-enabled resource.
th: URL ที่กำหนดไม่สามารถใช้เป็นเป้าหมายได้    มันอาจจะไม่มีอยู่จริง หรือไม่สามารถใช้ pingback กลับได้

en: The specified target URL does not exist.
th: URL เป้าหมายที่ระบุไม่มีอยู่จริง

en: The status of the test.
th: สถานะการทดสอบ

en: The street address for your business location.
th: ที่อยู่ของธุรกิจของคุณ

en: The subscription status - active, cancelled or suspended
th: สถานะรับข่าว - ใช้งานอยู่, ยกเลิก, รอการตรวจสอบ

en: The suggested privacy policy content should be added by using the %s (or later) action. Please see the inline documentation.
th: เนื้อหานโยบายความเป็นส่วนตัวที่แนะนำควรที่จะเพิ่มโดยใช้คำสั่ง %s (หรือหลังจากนั้น) โปรดดูคู่มือการใช้งาน

en: The suggested privacy policy content should be added only in wp-admin by using the %s (or later) action.
th: เนื้อหานโยบายความเป็นส่วนตัวที่แนะนำควรที่จะเพิ่มใน wp-admin เท่านั้น โดยใช้คำสั่ง %s (หรือหลังจากนั้น)

en: The suggested privacy policy text has changed. Please <a href="%s">review the guide</a> and update your privacy policy.
th: ข้อความนโยบายความเป็นส่วนตัวที่แนะนำถูกเปลี่ยนแปลง โปรด <a href="%s">ทบทวนคู่มือ</a> และอัปเดตนโยบายความเป็นส่วนตัวของคุณ

en: The tag cloud will not be displayed since there are no taxonomies that support the tag cloud widget.
th: tag cloud ไม่สามารถแสดงได้ตั้งแต่ไม่มีลำดับขั้นที่สนับสนุนวิดเจ็ต tag cloud

en: The template cannot be deleted.
th: ไม่สามารถลบเทมเพลตได้

en: The template contains a suggestion of sections you most likely will need. Under each section heading, you will find a short summary of what information you should provide, which will help you to get started. Some sections include suggested policy content, others will have to be completed with information from your theme and plugins.
th: เทมเพลตที่แนะนำหมวดต่างๆ ที่คุณอาจจะต้องการ ใต้หัวเรื่องแต่ละส่วนคุณจะพบบทสรุปสั้น ๆ ของรายละเอียดที่คุณควรจะใส่ ซึ่งจะช่วยให้คุณเริ่มต้นได้ บางส่วนได้รวมถึงเนื้อหานโยบายที่แนะนำ บางส่วนจะต้องใส่ข้อมูลจากธีมและปลั๊กอินของคุณให้ครบถ้วน

en: The term cannot be deleted.
th: ไม่สามารถลบเงื่อนไข

en: The term name cannot be empty.
th: ชื่อเงื่อนไขไม่สามารถเว้นว่างได้

en: The terms assigned to the object in the %s taxonomy.
th: คำศัพท์ถูกกำหนดให้กับอ๊อบเจคในหมวดคำศัพท์ %s

en: The terms assigned to the post in the %s taxonomy.
th: คำศัพท์ถูกกำหนดให้กับเรื่องในหมวดคำศัพท์ %s

en: The text to appear in the footer of all WooCommerce emails.
th: ข้อความที่จะปรากฏในส่วนท้ายของอีเมล WooCommerce

en: The theme author's name, as found in the theme header.
th: ชื่อผู้เขียนธีม ซึ่งพบเห็นได้ในส่วนหัวของธีม

en: The theme author.
th: ผู้เขียนธีม

en: The theme being previewed is fully interactive &mdash; navigate to different pages to see how the theme handles posts, archives, and other page templates. The settings may differ depending on what theme features the theme being previewed supports. To accept the new settings and activate the theme all in one step, click the Activate &amp; Publish button above the menu.
th: ธีมที่กำลังถูกชมตัวอย่างสามารถที่จะสนองตอบได้อย่างเต็มที่ &mdash; โดยสามารถที่จะเปลี่ยนไปยังหน้าอื่นๆ เพื่อดูว่าธีมจัดการกับเรื่อง ไฟล์เก่าเก็บ และรูปแบบหน้าอื่นๆ ได้อย่างไร การตั้งค่าอาจจะต่างกันไปขึ้นอยู่กับลักษณะพิเศษของธีมที่กำลังถูกดูตัวอย่างสนับสนุนหรือไม่ โดยเพื่อยอมรับการตั้งค่าใหม่และเปิดใช้งานธีมรวมทั้งหมดในหนึ่งขั้นตอน ให้กดไปที่ปุ่มเปิดใช้งาน &amp; เผยแพร่ ที่อยู่เหนือเมนู

en: The theme cannot be updated due to the following:
th: ไม่สามารถอัปเดตธีมได้เนื่องจาก:

en: The theme defines itself as its parent theme. Please check the %s header.
th: ธีมได้กำหนดให้ธีมเป็นธีมหลัก โปรดตรวจสอบที่ส่วนหัวของ %s

en: The theme description, as found in the theme header.
th: คำอธิบายธีม ซึ่งพบเห็นได้ในส่วนหัวของธีม

en: The theme description, transformed for display.
th: คำอธิบายธีม ที่ประมวลผลสำหรับแสดงผลแล้ว

en: The theme developers URL.
th: URL ของผู้พัฒนาธีม

en: The theme file to use to display the post.
th: ไฟล์ธีมที่ใช้ในการแสดงผลเรื่อง

en: The theme is missing the %s stylesheet.
th: ธีมไม่มีไฟล์ %s stylesheet

en: The theme name, as found in the theme header.
th: ชื่อธีม ซึ่งพบเห็นได้ในส่วนหัวของธีม

en: The theme name, transformed for display.
th: ชื่อธีม ที่ประมวลผลสำหรับแสดงผลแล้ว

en: The theme tags, as found in the theme header.
th: ป้ายกำกับธีม ซึ่งพบเห็นได้ในส่วนหัวของธีม

en: The theme tags, transformed for display.
th: ชื่อธีม เพื่อใช้ในการแสดงผล

en: The theme's current version.
th: รุ่นปัจจุบันของธีม

en: The theme's screenshot URL.
th: URL ภาพตัวอย่างธีม

en: The themes directory
th: ไดเรคทอรี่ของธีม

en: The thousand separator of displayed prices.
th: สัญลักษณ์ที่ใช้แบ่งราคาในหลักพัน

en: The timezone you have entered is not valid. Please select a valid timezone.
th: เขตเวลาที่คุณใส่นั้นไม่ถูกต้อง โปรดเลือกเขตเวลาที่ใช้งานได้

en: The title field and the big Post Editing Area are fixed in place, but you can reposition all the other boxes using drag and drop. You can also minimize or expand them by clicking the title bar of each box. Use the Screen Options tab to unhide more boxes (Excerpt, Send Trackbacks, Custom Fields, Discussion, Slug, Author) or to choose a 1- or 2-column layout for this screen.
th: ช่องหัวข้อและพื้นที่แก้ไขเรื่องขนาดใหญ่จะถูกวางอย่างตายตัว แต่คุณสามารถโยกย้ายกล่องทั้งหมดได้โดยการลากและวาง คุณยังสามารถย่อหรือขยายกล่องได้โดยกดไปที่แถบหัวข้อของกล่องนั้นๆ คุณสามารถใช้แถบตัวเลือกหน้าจอเพื่อให้แสดงกล่องเพิ่มขึ้น (เกริ่นนำ, การส่ง Trackbacks, ช่องกำหนดเอง, การสนทนา, Slug, ผู้เขียน) หรือเลือกเค้าโครงแบบ 1 หรือ 2 คอลัมน์เพื่อปรับเปลี่ยนการแสดงผลบนหน้าจอนี้

en: The title for the object.
th: หัวข้อของเนื้อหา

en: The title for the post type.
th: หัวข้อสำหรับประเภทเรื่อง

en: The title for the post.
th: หัวข้อของเรื่อง

en: The title for the status.
th: หัวข้อสำหรับสถานะ

en: The title for the taxonomy.
th: ชื่อสำหรับหมวดคำศัพท์

en: The tool associates data stored in WordPress with a supplied email address, including profile data and comments.
th: เครื่องมือเชื่อมต่อกับการจัดเก็บข้อมูลใน WordPress ด้วยที่อยู่อีเมลที่ให้มานี้ รวมไปถึงข้อมูลส่วนตัวและความเห็น

en: The topic &#8216;%s&#8217; is closed to new replies.
th: กระทู้ &#8216;%s&#8217; ถูกปิดสำหรับข้อความตอบกลับใหม่

en: The update cannot be installed because some files could not be copied. This is usually due to inconsistent file permissions.
th: การอัปเดตไม่สามารถติดตั้งได้เพราะว่าเว็บของคุณไม่สามารถคัดลอกไฟล์บางไฟล์  ปัญหานี่ส่วนใหญ่เกิดจากการอนุญาตไฟล์ที่ไม่สมบูรณ์

en: The update of %s failed.
th: การอัปเดตของ %s ล้มเหลว

en: The update process is starting. This process may take a while on some hosts, so please be patient.
th: การอัปเดตกำลังเริ่มต้น  การทำงานนี้ต้องใช้เวลาซักครู่  กรุณาอดทนรอ

en: The uploaded file has expired. Please go back and upload it again.
th: ไฟล์ที่อัปโหลดหมดอายุ โปรดกลับไปและอัปโหลดอีกครั้ง

en: The uploaded file is not a valid image. Please try again.
th: ไฟล์ที่อัปโหลดไม่ใช่รูปภาพที่ใช้ได้  กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: The uploaded file was only partially uploaded.
th: ไฟล์อัปโหลดถูกอัปโหลดไปเพียงบางส่วน

en: The uploads directory
th: ไดเรคทอรี่ที่อัปโหลด

en: The user cannot be deleted.
th: ไม่สามารถลบผู้ใช้

en: The user is already active.
th: ผู้ใช้งานใช้งานอยู่แล้ว

en: The value, %1$s, has either been enabled by %2$s or added to your configuration file. This will make errors display on the front end of your site.
th: ค่า, %1$s, เปิดใช้งานโดย %2$s หรือเพิ่มลงในไฟล์การกำหนดค่าของคุณ สิ่งนี้จะทำให้เกิดข้อผิดพลาดที่ส่วนแสดงผลหน้าของเว็บไซต์ของคุณ

en: The value, %s, has been added to this website&#8217;s configuration file. This means any errors on the site will be written to a file which is potentially available to all users.
th: ค่า %s ได้ถูกเพิ่มไปที่ไฟล์ตั้งค่าของเว็บไซต์นี้ ซึ่งหมายความว่าข้อผิดพลาดใดๆ บนเว็บจะถูกเขียนลงไฟล์ซึ่งผู้ใช้ปกติสามารถเข้าถึงได้

en: The version of MySQL installed on your hosting server.
th: เวอร์ชั่นของ MySQL บนเซิร์ฟเวอร์ของคุณ

en: The version of PHP installed on your hosting server.
th: เวอร์ชั่น PHP ที่ติดตั้งบนเซิร์ฟเวอร์

en: The version of WooCommerce installed on your site.
th: เวอร์ชั่น WooCommerce ที่ติดตั้งในเว็บไซต์ของคุณ

en: The version of WordPress installed on your site.
th: เวอร์ชั่น WordPress ที่ติดตั้งในเว็บไซต์ของคุณ

en: The version of cURL installed on your server.
th: รุ่นของ cURL ที่ติดตั้งบนเซิร์ฟเวอร์ของคุณ

en: The visibility settings for the taxonomy.
th: การตั้งค่าการมองเห็นสำหรับหมวดคำศัพท์

en: The web browser on your device cannot be used to upload files. You may be able to use the <a href="%s">native app for your device</a> instead.
th: เว็บเบราว์เซอร์บนอุปกรณ์ของคุณไม่สามารถใช้สำหรับการอัปโหลดไฟล์  คุณอาจจะใช้ <a href="%s">แอพพื้นฐานที่ติดตั้งมากับอุปกรณ์ของคุณ</a> แทน

en: The website of the theme author, as found in the theme header.
th: เว็บไซต์ผู้เขียนธีม ซึ่งพบเห็นได้ในส่วนหัวของธีม

en: The website of the theme author, transformed for display.
th: เว็บไซต์ผู้เขียนธีม ที่ประมวลผลสำหรับแสดงผลแล้ว

en: The website of the theme author.
th: เว็บไซต์ของผู้เขียนธีม

en: The wp-content directory
th: ไดเรคทอรี่ของ wp-content

en: Theme
th: ธีม

en: Theme Details
th: รายละเอียดธีม

en: Theme File Editor
th: ตัวแก้ไขไฟล์ธีม

en: Theme Location
th: ที่อยู่ของธีม

en: Theme Options
th: ตัวเลือกธีม

en: Theme Versions
th: เวอร์ชั่นธีม

en: Theme author URL.
th: URL ของผู้พัฒนาธีม

en: Theme could not be resumed because it triggered a <strong>fatal error</strong>.
th: ไม่สามารถใช้ธีมนี้ต่อไปได้เนื่องจากมันทำให้เกิด <strong>ความผิดพลาดร้ายแรง</strong>.

en: Theme deleted.
th: ลบธีมแล้ว

en: Theme directory location
th: ที่อยู่ของไดเรคทอรี่ธีม

en: Theme downgrade failed.
th: ปรับลดรุ่นธีมลงล้มเหลว

en: Theme downgraded successfully.
th: ปรับลดรุ่นธีมลงสำเร็จแล้ว

en: Theme features
th: ความสามารถของธีม

en: Theme identifier for the template.
th: ตัวบ่งชี้ธีมสำหรับเทมเพลต

en: Theme installation failed.
th: การติดตั้งธีมล้มเหลว

en: Theme installed successfully.
th: ติดตั้งธีมสำเร็จแล้ว

en: Theme name
th: ชื่อธีม

en: Theme name.
th: ชื่อธีม

en: Theme not found.
th: ไม่พบธีม

en: Theme resumed.
th: ธีมได้ดำเนินการต่อแล้ว

[ctx: Theme starter content]
en: 123 Main Street
th: 123 ถนนเมน

[ctx: Theme starter content]
en: A homepage section
th: ส่วนหน้าแรก

[ctx: Theme starter content]
en: About
th: เกี่ยวกับเรา

[ctx: Theme starter content]
en: About This Site
th: เกี่ยวกับเว็บนี้

[ctx: Theme starter content]
en: Address
th: ที่อยู่

[ctx: Theme starter content]
en: Archives
th: คลังเก็บ

[ctx: Theme starter content]
en: Blog
th: บล็อก

[ctx: Theme starter content]
en: Calendar
th: ปฏิทิน

[ctx: Theme starter content]
en: Categories
th: หมวดหมู่

[ctx: Theme starter content]
en: Contact
th: ติดต่อเรา

[ctx: Theme starter content]
en: Email
th: อีเมล

[ctx: Theme starter content]
en: Find Us
th: ค้นหาเรา

[ctx: Theme starter content]
en: Home
th: หน้าแรก

[ctx: Theme starter content]
en: Hours
th: ชั่วโมง

[ctx: Theme starter content]
en: Monday&ndash;Friday: 9:00AM&ndash;5:00PM
th: วันจันทร์&mdash;ศุกร์: 9:00&ndash;17:00 น.

[ctx: Theme starter content]
en: News
th: ข่าว

[ctx: Theme starter content]
en: Recent Comments
th: ความเห็นล่าสุด

[ctx: Theme starter content]
en: Recent Posts
th: เรื่องล่าสุด

[ctx: Theme starter content]
en: Saturday &amp; Sunday: 11:00AM&ndash;3:00PM
th: วันเสาร์ &amp; อาทิตย์: 11:00&ndash;15:00 น.

[ctx: Theme starter content]
en: Search
th: ค้นหา

[ctx: Theme starter content]
en: This is a page with some basic contact information, such as an address and phone number. You might also try a plugin to add a contact form.
th: นี่คือหน้าที่แสดงข้อมูลการติดต่อสั้นๆ เช่นที่อยู่และเบอร์โทรศัพท์  คุณอาจจะใช้ปลั๊กอินเพื่อเพิ่มฟอร์มติดต่อได้ด้วยเช่นกัน

[ctx: Theme starter content]
en: This is an example of a homepage section. Homepage sections can be any page other than the homepage itself, including the page that shows your latest blog posts.
th: นี่คือตัวอย่างของส่วนหน้าแรก  ส่วนหน้าแรกสามารถเป็นหน้าใดก็ได้  รวมถึงหน้าที่ใช้แสดงเรื่องบล็อกล่าสุดด้วย

[ctx: Theme starter content]
en: This may be a good place to introduce yourself and your site or include some credits.
th: นี่อาจจะเป็นที่ที่เหมาะมากที่จะใช้เพื่อแนะนำตัวเองและเว็บไซต์ของคุณ รวมไปถึงการให้เครดิตต่างๆ

[ctx: Theme starter content]
en: Welcome to your site! This is your homepage, which is what most visitors will see when they come to your site for the first time.
th: ยินดีต้อนรับสู่เว็บของคุณ! นี่คือหน้าแรกของคุณ  ที่ผู้ชมส่วนใหญ่จะเห็นหน้านี้เมื่อเข้ามายังเว็บไซต์ครั้งแรก

[ctx: Theme starter content]
en: You might be an artist who would like to introduce yourself and your work here or maybe you are a business with a mission to describe.
th: คุณอาจจะเป็นศิลปินที่อยากนำเสนอตัวตนและผลงานของคุณ  หรือคุณอาจจะเป็นบริษัทห้างร้านที่อยากแสดงพันธกิจของคุณ

en: Theme version.
th: เวอร์ชั่นธีม

en: Theme will be auto-updated.
th: ธีมจะอัปเดตอัตโนมัติ

en: Theme will no longer be auto-updated.
th: ธีมจะไม่อัปเดตอัตโนมัติอีก

en: Theme without %s
th: ธีมที่ไม่มี %s

en: Theme.
th: ธีม

en: Themes
th: ธีม

en: Themes %s
th: ธีม %s

en: Themes add your site&#8217;s look and feel. It&#8217;s important to keep them up to date, to stay consistent with your brand and keep your site secure.
th: ธีมต่างๆ จะช่วยเพิ่มภาพลักษณ์และความสวยงามให้กับเว็บของคุณ สิ่งสำคัญคือจะต้องอัปเดตธีมให้เป็นรุ่นล่าสุด เพื่อคงความสอดคล้องกับแบรนด์ของคุณและทำให้เว็บของคุณปลอดภัย

en: Themes directory location
th: ที่อยู่ไดเรกทอรีของธีม

en: Themes directory size
th: ขนาดของธีมไดเรคทอรี่

en: There appear to be no issues with plugin and theme auto-updates.
th: ดูเหมือนว่าจะไม่มีปัญหาเกี่ยวกับการอัปเดตอัตโนมัติของปลั๊กอินและธีม

en: There are currently no logs to view.
th: ไม่มีปูมให้ดูในตอนนี้

en: There are no associated subtitles.
th: ไม่มีซับไตเติ้ลที่ทำงานร่วม

en: There are no events scheduled near %1$s at the moment. Would you like to <a href="%2$s">organize a WordPress event</a>?
th: ไม่พบกิจกรรมที่กำลังจะเกิดขึ้นใกล้ๆ กับ %1$s คุณต้องการจะ<a href="%2$s">จัดกิจกรรมของ WordPress ใช่ไหม</a>?

en: There are no events scheduled near you at the moment. Would you like to <a href="%s">organize a WordPress event</a>?
th: ไม่พบกิจกรรมที่กำลังจะเกิดขึ้นใกล้ๆ คุณในช่วงนี้ คุณอยากจะ<a href="%s">จัดกิจกรรมของ WordPress ใช่ไหม</a>?

en: There are no notes yet.
th: ยังไม่มีข้อความ

en: There are no options for this widget.
th: ไม่มีทางเลือกสำหรับวิดเจ็ตนี้

en: There are no other topics in this forum to merge with.
th: ไม่มีกระทู้อื่นในฟอรั่มนี้ให้ทำการรวมกระทู้ด้วย

en: There are no pages.
th: ไม่มีหน้า

en: There are no product reviews yet.
th: ยังไม่มีรีวิวสำหรับสินค้านี้

en: There are no reviews yet.
th: ยังไม่มีบทวิจารณ์

en: There are no valid users selected for deletion.
th: ไม่มีผู้ใช้ที่ใช้งานได้ถูกเลือกสำหรับการลบ

en: There are no valid users selected for removal.
th: ไม่มีผู้ใช้ที่ใช้งานได้ถูกเลือกสำหรับการลบ

en: There are no widgets available.
th: ไม่มีวิดเจ็ตพร้อมให้ใช้

en: There are not enough %s in stock. Please reduce the quantities in your cart.
th: มี %s ในสต็อกไม่เพียงพอ กรุณาลดจำนวนในตะกร้าสินค้าของคุณ

en: There are some invalid menu items. Please check or delete them.
th: มีคำสั่งของเมนูที่ใช้งานไม่ได้  โปรดตรวจสอบหรือลบพวกมัน

en: There are some issues with the items in your cart. Please go back to the cart page and resolve these issues before checking out.
th: มีปัญหาบางประการกับสินค้าในตะกร้าของคุณ กรุณาย้อนกลับไปที่หน้าตะกร้าสินค้า และแก้ไขก่อนดำเนินการสั่งซื้อ

en: There are three ways to add your products: you can <strong>create products manually, import them at once via CSV file</strong>, or <strong>migrate them from another service</strong>.<br/><br/>
th: มีสามวิธีในการเพิ่มสินค้าของคุณ: คุณสามารถ <strong>สร้างสินค้าด้วยตนเอง นำเข้าพร้อมกันผ่านไฟล์ CSV</strong> หรือ <strong>ย้ายจากบริการอื่น</strong><br/><br/>

en: There are too many %s in the cart. Only 1 can be purchased. Please reduce the quantity in your cart.
th: มี %s ในตะกร้าสินค้ามากเกินไป ซื้อได้อย่างละ 1 ชิ้นเท่านั้น กรุณาลดปริมาณในตะกร้าสินค้าของคุณ

en: There are too many %s in the cart. Only 1 of each can be purchased. Please reduce the quantities in your cart.
th: มี %s ในตะกร้าสินค้ามากเกินไป ซื้อได้อย่างละ 1 ชิ้นเท่านั้น กรุณาลดปริมาณในตะกร้าสินค้าของคุณ

en: There are unsaved changes that will be lost. 'OK' to continue, 'Cancel' to return to the Image Editor.
th: มีการเปลี่ยนค่าที่ยังไม่ได้ถูกบันทึก การกำหนดค่าดังกล่าวอาจสูญหายได้ กด 'ตกลง' เพื่อดำเนินการต่อ, กด 'ยกเลิก' เพื่อกลับไปที่เครื่องมือแก้ไขรูปภาพ

en: There does not seem to be any new mail.
th: ดูเหมือนว่าจะไม่มีอีเมลใหม่

en: There has been a critical error on this website, putting it in recovery mode. Please check the Themes and Plugins screens for more details. If you just installed or updated a theme or plugin, check the relevant page for that first.
th: เกิดข้อผิดพลาดร้ายแรงขึ้นบนเว็บไซต์นี้ ทำให้มันถูกนำเข้าไปยังโหมดกู้คืน โปรดตรวจสอบหน้าจอธีมและปลั๊กอินสำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม หากคุณเพิ่งจะติดตั้งหรืออัปเดตธีมหรือปลั๊กอิน ให้ตรวจสอบที่หน้านั้นก่อน

en: There has been a critical error on this website.
th: เกิดข้อผิดพลาดร้ายแรงบนเว็บไซต์นี้

en: There has been a critical error on this website. Please check your site admin email inbox for instructions.
th: เกิดข้อผิดพลาดร้ายแรงขึ้นบนเว็บนี้ โปรดตรวจสอบคำแนะนำในกล่องข้อความในอีเมลของผู้ดูแลเว็บ

en: There has been an error cropping your image.
th: มีความผิดพลาดระหว่างการตัดรูปของคุณ

en: There is %d error which must be fixed before you can save. | There are %d errors which must be fixed before you can save.
th[0]: มีข้อผิดพลาด %d จุดที่ต้องแก้ไขก่อนที่คุณจะบันทึกได้

en: There is a more recent autosave of your changes than the one you are previewing. <a href="%s">Restore the autosave</a>
th: มีการเปลี่ยนแปลงที่ถูกบันทึกอัตโนมัติไว้ล่าสุด ใหม่กว่าสิ่งที่คุณกำลังดูอยู่ <a href="%s">เรียกคืนการบันทึกอัตโนมัติ</a>

en: There is a new version of %1$s available, but it does not work with your version of PHP. <a href="%2$s" %3$s>View version %4$s details</a> or <a href="%5$s">learn more about updating PHP</a>.
th: %1$s มีรุ่นใหม่แล้ว, แต่จะไม่ทำงานกับ PHP รุ่นที่คุณใช้อยู่ <a href="%2$s" %3$s>ดูรายละเอียดรุ่น %4$s </a> หรือ <a href="%5$s">เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการอัปเดตรุ่น PHP</a>

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" %3$s>View version %4$s details</a> or <a href="%5$s" %6$s>update now</a>.
th: มีรุ่นที่ใหม่กว่าของ %1$s ออกมาแล้ว <a href="%2$s" %3$s>ดูรายละเอียดของรุ่น %4$s</a> หรือ <a href="%5$s" %6$s>อัปเดตตอนนี้</a>

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" %3$s>View version %4$s details</a>.
th: มีรุ่นใหม่ของ %1$s ออกมาแล้ว <a href="%2$s" %3$s>ดูรายละเอียดของรุ่น %4$s </a>

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" %3$s>View version %4$s details</a>. <em>Automatic update is unavailable for this plugin.</em>
th: มีรุ่นใหม่ของ %1$s ออกมาแล้ว <a href="%2$s" %3$s>ดูรายละเอียดของรุ่น %4$s </a> <em>ไม่มีอัปเดตอัตโนมัติสำหรับปลั๊กอินนี้</em>

en: There is a new version of %s available, but it does not work with your version of PHP.
th: ธีม %s รุ่นใหม่ใช้งานกับ PHP รุ่นที่ใช้อยู่ไม่ได้

en: There is a new version of %s available, but it does not work with your version of WordPress.
th: ธีม %s ออกรุ่นใหม่แล้ว แต่ใช้งานกับ WordPress รุ่นที่ใช้อยู่ไม่ได้

en: There is a new version of %s available, but it does not work with your versions of WordPress and PHP.
th: ธีม %s รุ่นใหม่นี้ใช้งานกับ WordPress และ PHP รุ่นที่ใช้อยู่ไม่ได้

en: There is a pending change of the admin email to %s.
th: มีการรอคอยการเปลี่ยนแปลงของอีเมลผู้ควบคุมไปที่ %s

en: There is a pending change of your e-mail to <code>%1$s</code>. <a href="%2$s">Cancel</a>
th: มีการรอเปลี่ยนแปลงของอีเมลคุณไปที่ <code>%1$s</code> <a href="%2$s">ยกเลิก</a>

en: There is a pending change of your email to %s.
th: มีการรอคอยการเปลี่ยนแปลของอีเมลของคุณไปที่ %s

en: There is a problem with your API key.
th: มีปัญหากับ API key ของคุณ

en: There is a revision of this post that is more recent.
th: มีรุ่นของเรื่องนี้ที่ใหม่กว่า

en: There is an autosave of this post that is more recent than the version below.
th: มีบันทึกอัตโนมัติของเรื่องนี้ที่ใหม่กว่ารุ่นด้านล่างนี้

en: There is an autosave of this post that is more recent than the version below. <a href="%s">View the autosave</a>
th: มีการบันทึกอัตโนมัติของเรื่องนี้ที่ใหม่กว่ารุ่นด้านล่าง <a href="%s"> ดูบันทึกอัตโนมัติ </a>

en: There is no autosave revision for this post.
th: ไม่มีบันทึกอัตโนมัติสำหรับเรื่องนี้

en: There is no excerpt because this is a protected post.
th: ไม่มีคำเกริ่นนำเพราะว่านี่เป็นเรื่องที่ถูกป้องกัน

en: There is no poster image currently selected
th: ตอนนี้ยังไม่มีรูปภาพโปสเตอร์ที่เลือกไว้

en: There is not enough %s in stock. Please reduce the quantity in your cart.
th: มี %s ในสต็อกไม่เพียงพอ กรุณาลดปริมาณในตะกร้าสินค้าของคุณ

en: There was a configuration error. Please contact the server administrator.
th: มีความผิดพลาดในการตั้งค่า  โปรดติดต่อผู้ดูแลเซิร์ฟเวอร์

en: There was a failure fetching this action
th: ไม่สามารถดึงข้อมูลได้

en: There was a problem opening a connection to Blogger. This is what went wrong:
th: มีปัญหาในการเชื่อมต่อกับ บล็อกเกอร์ ทำให้การทำงานผิดปกติ

en: There was a problem opening a secure connection to Google. This is what went wrong:
th: มีปัญหาในการเชื่อมต่อกับ Google ทำให้การทำงานผิดปกติ

en: There was an authentication problem. Please reload and try again.
th: พบปัญหาการยืนยันตัวตน กรุณาโหลดใหม่ และลองอีกครั้ง

en: There was an error calling %s
th: มีข้อผิดพลาดในการเรียกใช้ %s

en: There was an error installing fonts.
th: มีข้อผิดพลาดในการติดตั้งแบบอักษร

en: There was an error when reading this WXR file
th: มีข้อผิดพลาดเมื่อทำการอ่านไฟล์ WXR นี้

en: There was an error with an item in your cart.
th: รายการในตะกร้าสินค้าผิดพลาด

en: There&#8217;s <a href="%2$s">%1$s comment</a> in your spam queue right now. | There are <a href="%2$s">%1$s comments</a> in your spam queue right now.
th[0]: มี <a href="%2$s">%1$s ความเห็น</a> ในคิวข้อความสแปมของคุณในตอนนี้

en: There&#8217;s nothing in your <a href='%s'>spam queue</a> at the moment.
th: ไม่มีอะไรเลยใน <a href='%s'>คิวข้อความสแปม</a> ในตอนนี้

en: These costs can optionally be added based on the <a href="%s">product shipping class</a>.
th: ค่าใช้จ่ายเหล่นี้สามารถเลือกเพิ่มได้ตาม <a href="%s">ประเภทการจัดส่ง</a>

en: These pages need to be set so that WooCommerce knows where to send users to checkout.
th: จะต้องตั้งหน้านี้เพื่อให้ WooCommerce รู้ว่าจะให้ผู้ใช้งานไปชำระเงินที่หน้าใด

en: These plugins are now up to date:
th: ปลั๊กอินเหล่านี้เป็นรุ่นล่าสุดแล้ว:

en: These rates are extra shipping options with additional costs (based on the flat rate).
th: อัตราเหล่านี้เป็นตัวเลือกการจัดส่งเพิ่มเติมพร้อมด้วยค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม (คิดตามอัตราเดียว)

en: These settings alter where and how parts of WordPress are loaded.
th: การตั้งค่าเหล่านี้จะแก้ไขตำแหน่งและส่วนของ WordPress ที่ถูกโหลด.

en: These settings may be overridden for individual articles.
th: การตั้งค่าเหล่านี้อาจจะข้ามไปสำหรับบทความเฉพาะ

en: These themes are now up to date:
th: ธีมเหล่านี้เป็นรุ่นล่าสุดแล้ว:

en: These themes failed to update:
th: ธีมเหล่านี้อัปเดตไม่สำเร็จ:

en: These unique authentication keys are also missing from your %s file.
th: คีย์รับรอง (authentication key) เหล่านี้หายไปจากไฟล์ %s ของคุณ

en: These websites may collect data about you, use cookies, embed additional third-party tracking, and monitor your interaction with that embedded content, including tracking your interaction with the embedded content if you have an account and are logged in to that website.
th: เว็บไซต์เหล่านี้อาจจะมีการเก็บข้อมูลของคุณ ใช้คุกกี้ การฝังการติดตามบุคคลที่สามเพิ่มเติม และเฝ้าดูการปฏิสัมพันธ์กับเนื้อหาที่แนบไว้ รวมถึงการติดตามการปฏิสัมพันธ์ของคุณกับเนื้อหาที่ถูกแนบไว้ถ้าคุณมีบัญชีและเข้าสู่ระบบในเว็บไซต์นั้นไว้

en: Things to do next
th: สิ่งที่ต้องทำถัดไป

en: This %s cannot be deleted
th:  %s ไม่สามารถลบได้

en: This Month
th: เดือนนี้

en: This XML Sitemap is generated by WordPress to make your content more visible for search engines.
th: แผนผังเว็บในรูปแบบ XML นี้ถูกสร้างขึ้นโดย WordPress เพื่อให้เนื้อหาของคุณถูกพบเห็นได้จากโปรแกรมช่วยในการสืบค้นข้อมูล

en: This action cannot be reversed. Are you sure you wish to erase personal data from the selected orders?
th: การดำเนินการนี้ไม่สามารถย้อนกลับได้ คุณแน่ใจหรือว่าต้องการล้างข้อมูลส่วนตัวจากยอดสั่งซื้อที่เลือกมาทั้งหมด

en: This address is used for admin purposes, like new user notification.
th: อีเมลนี้ใช้เพื่อการจัดการของผู้ควบคุม  เช่นการแจ้งเตือนการสมัครสมาชิกใหม่

en: This address is used for admin purposes. If you change this, an email will be sent to your new address to confirm it. <strong>The new address will not become active until confirmed.</strong>
th: ที่อยู่นี้ใช้สำหรับผู้ควบคุม หากคุณทำการเปลี่ยนแปลง เราจะส่งอีเมลไปยังที่อยู่ใหม่ของคุณเพื่อการยืนยันตัวตน <strong>ที่อยู่ใหม่นี้จะยังใช้งานไม่ได้จนกว่าจะมีการยืนยัน</strong>

en: This block can only be used once.
th: สามารถใช้บล็อกนี้ได้เพียงครั้งเดียวเท่านั้น

en: This block contains unexpected or invalid content.
th: บล็อกนี้มีสิ่งที่ไม่ได้คาดไว้หรือเนื้อหาที่ไม่ถูกต้อง

en: This block has encountered an error and cannot be previewed.
th: บล็อกนี้มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นและไม่สามารถดูตัวอย่างได้

en: This blog is currently being imported.
th: บล็อกนี้กำลังถูกนำเข้าอยู่ในขณะนี้

en: This category already exists.
th: หมวดหมู่นี้มีอยู่แล้ว

en: This category already exists. Please use a different name.
th: หมวดหมู่นี้มีอยู่แล้ว โปรดใช้ชื่ออื่น

en: This category cannot be added. Please change the name and try again.
th: ไม่สามารถเพิ่มหมวดหมู่นี้  กรุณาเปลี่ยนชื่อและลองใหม่อีกครั้ง

en: This changeset cannot be further modified.
th: ไม่สามารถแก้ไขการเปลี่ยนแปลงนี้ได้

en: This color combination may be hard for people to read.
th: สีประสมอันนี้อาจจะยากต่อการอ่านของคนทั่วไป

en: This color combination may be hard for people to read. Try using a brighter background color and/or a darker %s.
th: คู่สีนี้อาจทำให้อ่านได้ยาก พยายามใช้สีพื้นหลังที่สว่างขึ้น และ/หรือ ใช้ %s ที่เข้มขึ้น

en: This color combination may be hard for people to read. Try using a darker background color and/or a brighter %s.
th: คู่สีนี้อาจทำให้อ่านได้ยาก พยายามใช้สีพื้นหลังที่เข้มขึ้น และ/หรือใช้  %s ที่สว่างขึ้น

en: This comment is already approved.
th: ความเห็นนี้ถูกอนุมัติแล้ว

en: This comment is already in the Trash.
th: ความเห็นนี้อยู่ในถังขยะแล้ว

en: This comment is already marked as spam.
th: ความเห็นนี้บันทึกเป็นแสปมแล้ว

en: This comment is currently approved.
th: ความเห็นนี้ถูกอนุมัติ

en: This comment is currently in the Trash.
th: ความเห็นนี้อยู่ในถังขยะ

en: This comment is currently marked as spam.
th: ความเห็นนี้ถูกตั้งเป็นสแปม

en: This comment is in the Trash. Please move it out of the Trash if you want to edit it.
th: ความเห็นนี้อยู่ในถังขยะ  โปรดย้ายมันออกจากถังขยะถ้าคุณต้องการแก้ไขมัน

en: This comment was reported as not spam.
th: ความเห็นนี้ถูกแจ้งมาว่าไม่เป็นสแปม

en: This comment was reported as spam.
th: ความเห็นนี้ถูกแจ้งมาว่าเป็นสแปม

en: This content is password protected.
th: เนื้อหานี้ถูกป้องกันด้วยรหัสผ่าน

en: This content is password protected. To view it please enter your password below:
th: บทความนี้มีรหัสผ่านป้องกันอยู่  การจะดูบทความโปรดใส่รหัสผ่านของคุณด้านล่าง

en: This content was deleted by the author.
th: เนื้อหานี้ถูกลบโดยผู้เขียน

en: This controls how stock quantities are displayed on the frontend.
th: คำสั่งนี้ควบคุมการแสดงผลของจำนวนที่เหลืออยู่ บนหน้าร้าน

en: This controls the description which the user sees during checkout.
th: ส่วนควบคุมคำอธิบายแก่ผู้ใช้ระหว่างขั้นตอนการชำระเงิน

en: This controls the position of the currency symbol.
th: ตัวเลือกนี้จะกำหนดตำแหน่งสัญลักษณ์สกุลเงิน

en: This controls the title which the user sees during checkout.
th: สิ่งนี้ควบคุมหัวเรื่องที่ลูกค้าจะเห็นระหว่างกระบวนการสั่งซื้อสินค้า

en: This controls what currency prices are listed at in the catalog and which currency gateways will take payments in.
th: ตัวเลือกนี้จะกำหนดสกุลเงินใดจะถูกระบุไว้ในแค็ตตาล็อกและสกุลเงินใดสำหรับการชำระเงิน

en: This controls what unit you will define lengths in.
th: วิธีนี้จะควบคุมสินค้าที่คุณจะกำหนดความยาวให้

en: This controls what unit you will define weights in.
th: วิธีนี้จะควบคุมสินค้าที่คุณจะกำหนดน้ำหนักให้

en: This controls which shipping address is used by default.
th: ตัวควบคุมค่าเริ่มต้นที่อยู่ที่ผู้ใช้งานใช้ในการจัดส่งสินค้า

en: This could mean that connections are failing to WordPress.org.
th: นี่อาจจะหมายถึงการเชื่อมต่อไปยัง WordPress.org ล้มเหลว

en: This coupon has expired.
th: คูปองนี้หมดอายุแล้ว

en: This data is used to provide general enhancements to WordPress, which includes helping to protect your site by finding and automatically installing new updates. It is also used to calculate statistics, such as those shown on the <a href="%s">WordPress.org stats page</a>.
th: ข้อมูลนี้ใช้เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในด้านต่างๆของ WordPress รวมไปถึงการค้นหาและติดตั้งอัปเดตใหม่ๆให้อัตโนมัติ เพื่อช่วยปกป้องเว็บไซต์ของคุณ อีกทั้งข้อมูลนี้ยังนำไปใช้คำนวณสถิติอีกด้วย คุณสามารถดูสถิติทั้งหมดได้ที่ <a href="%s">หน้าสถิติ WordPress.org</a>

en: This does not appear to be a WXR file, missing/invalid WXR version number
th: เหมือนว่าสิ่งนี้ไม่ได้เป็นไฟล์ WXR เพราะเลขที่รุ่น WXR สูญหาย/ไม่ถูกต้อง

en: This doesn't appear to be a valid email address. Please check it and try again.
th: อีเมลนี้ดูเหมือนว่าใช้งานไม่ได้  โปรดตรวจสอบและลองใหม่อีกครั้ง

en: This draft comes from your <a href="%s">unpublished customization changes</a>. You can edit, but there is no need to publish now. It will be published automatically with those changes.
th: ฉบับร่างนี้มาจาก <a href="%s">การเปลี่ยนแปลงการปรับแต่งเว็บไซต์ที่ตั้งเวลาล่วงหน้า ที่ยังไม่ได้เผยแพร่</a> ของคุณ คุณสามารถแก้ไข โดยไม่จำเป็นที่จะต้องเผยแพร่ตอนนี้ การเปลี่ยนแปลงเหล่านั้นจะได้รับการเผยแพร่อัตโนมัติ

en: This either means that the username and password information in your %1$s file is incorrect or that contact with the database server at %2$s could not be established. This could mean your host&#8217;s database server is down.
th: นี่อาจหมายถึงชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านในไฟล์ %1$s ของคุณไม่ถูกต้องหรือไม่สามารถเชื่อมต่อกับฐานข้อมูลเซิร์ฟเวอร์ที่ %2$s  ซึ่งอาจจะหมายถึงฐานข้อมูลเซิร์ฟเวอร์โฮสท์ของคุณใช้งานไม่ได้ตอนนี้

en: This email address is already registered.
th: อีเมล์นี้ถูกใช้ไปแล้ว

en: This email may be different from your personal email address.
th: อีเมลนี้อาจจะแตกต่างจากอีเมลส่วนตัวของคุณ

en: This embed may not preserve its aspect ratio when the browser is resized.
th: การฝังนี้อาจไม่คงสัดส่วนของภาพไว้ เมื่อเบราว์เซอร์ถูกย่อ

en: This embed will preserve its aspect ratio when the browser is resized.
th: การฝังนี้จะคงสัดส่วนของภาพ เมื่อเบราว์เซอร์ถูกย่อ

en: This entry was posted in %1$s and tagged %2$s. Bookmark the <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">permalink</a>.
th: เรื่องนี้ถูกเขียนใน %1$s และติดป้ายกำกับ %2$s คั่นหน้า <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">ลิงก์ถาวร</a>

en: This entry was posted in %1$s. Bookmark the <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">permalink</a>.
th: ข้อความนี้ถูกเขียนใน %1$s คั่นหน้า <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">ลิงก์ถาวร</a>

en: This feature requires Javascript but it seems to be disabled. Please enable Javascript and then reload this page. Don&#8217;t worry, you can turn it back off when you&#8217;re done.
th: คุณสมบัตินี้ต้องการ Javascript แต่ดูเหมือนว่ามันปิดการใช้งานอยู่  กรุณาเปิดใช้งาน Javascript และโหลดหน้านี้ใหม่อีกครั้ง  ไม่ต้องกังวล  คุณสามารถปิดมันเมื่อคุณใช้งานเสร็จแล้ว

en: This feature requires inline frames. You have iframes disabled or your browser does not support them.
th: คำสั่งนี้ต้องการใช้เฟรมด้วย  คุณได้เลือกไม่ใช้ iframes หรือเบราว์เซอร์ของคุณไม่สนับสนุนมัน

en: This field is required
th: ช่องนี้จำเป็นต้องกรอกข้อมูล

en: This file is empty. Please try another.
th: ไม่มีไฟล์นี้ กรุณาลองไฟล์อื่น

en: This file is not an image. Please try another.
th: ไฟล์นี้ไม่ใช่รูปภาพ  โปรดลองไฟล์อื่น

en: This file is too big. Files must be less than %s KB in size.
th: ไฟล์นี้มีขนาดใหญ่เกินไป ไฟล์ต้องมีขนาดน้อยกว่า %s KB

en: This file no longer needs to be included.
th: ไฟล์นี้ไม่จำเป็นต้องถูกรวม

en: This form is not live-previewable.
th: ฟอร์มนี้ไม่สามารถดูก่อนแบบสดได้

en: This format, which is called WordPress eXtended RSS or WXR, will contain your posts, pages, comments, custom fields, categories, and tags.
th: รูปแบบนี้ เราเรียกว่า WordPress eXtended RSS หรือโดยย่อ WXR ซึ่งประกอบไปด้วย เรื่อง  หน้า ความเห็น ช่องกำหนดเอง หมวดหมู่ และป้ายกำกับ

en: This function should not be called before woocommerce_init.
th: ฟังก์ชั่นนี้ไม่ควรถูกเรียกใช้ก่อน woocommerce_init

en: This image cannot be displayed in a web browser. For best results convert it to JPEG before uploading.
th: รูปภาพนี้ไม่สามารถแสดงผลได้บนเว็บเบราว์เซอร์ เพื่อผลลัพธ์ที่ดี แนะนำให้เปลี่ยนเป็น JPEG ก่อนอัปโหลด

en: This image cannot be processed by the web server. Convert it to JPEG or PNG before uploading.
th: รูปนี้ไม่สามารถประมวลผลบนเซิร์ฟเวอร์ได้ กรุณาแปลงชนิดของรูปเป็น JPEG หรือ PNG ก่อนอัปโหลด

en: This image has an empty alt attribute
th: รูปภาพนี้มี Alt แอตทริบิวต์เป็นค่าว่าง

en: This image has an empty alt attribute; its file name is %s
th: รูปภาพนี้มี Alt แอตทริบิวต์เป็นค่าว่าง ชื่อไฟล์คือ %s

en: This is a demo store for testing purposes &mdash; no orders shall be fulfilled.
th: ขณะนี้ร้านค้ากำลังอยู่ในช่วงการทดลอง &mdash; ไม่มีสินค้าอยู่ในร้าน

en: This is a featured product
th: นี่เป็นสินค้าแนะนำ

en: This is a very common password. Choose something that will be harder for others to guess.
th: นี่เป็นรหัสผ่านที่ใช้คำง่าย ๆ ทั่วไป  ขอให้เลือกรหัสผ่านที่ยากต่อคนอื่นจะคาดเดาได้

en: This is an example of a page. Unlike posts, which are displayed on your blog’s front page in the order they’re published, pages are better suited for more timeless content that you want to be easily accessible, like your About or Contact information. Click the Edit link to make changes to this page or <a title="Direct link to Add New Page in your Dashboard" href="%s">add another page</a>.
th: นี่เป็นหน้าตัวอย่าง ไม่เหมือนกับเรื่องที่จะแสดงแบบเรียงลำดับบนหน้าแรกบล็อกของคุณตามวันที่เผยแพร่  หน้าจะเหมาะกับบทความที่ไม่ล้าสมัยและคุณสามารถเข้าถึงได้ง่าย เช่นหน้าข้อมูลเกี่ยวกับตัวคุณ  หรือรายละเอียดในการติดต่อ คลิกลิงก์แก้ไขเพื่อเปลี่ยนแปลงหน้านี้หรือ <a title="ลิงก์เพื่อเพิ่มหน้าใหม่ในหน้าควบคุมของคุณโดยตรง" href="%s">เพิ่มหน้าอื่น</a>

en: This is an example page. It's different from a blog post because it will stay in one place and will show up in your site navigation (in most themes). Most people start with an About page that introduces them to potential site visitors. It might say something like this:
th: นี่คือหน้าตัวอย่าง มันแตกต่างจากเรื่องของบล็อกเพราะว่ามันจะอยู่ในที่ที่เดียว และจะถูกแสดงออกมาในการใช้งานเว็บของคุณ (ในธีมส่วนใหญ่) หลายคนเริ่มด้วยหน้าเกี่ยวกับ ซึ่งจะแนะนำพวกเขาถึงผู้เยี่ยมชมเว็บที่เป็นไปได้ มันอาจจะพูดถึงบางสิ่งประมาณนี้:

en: This is an order notification sent to customers containing order details after payment.
th: การแจ้งเตือนรายการสั่งซื้อนี้ถูกส่งไปยังลูกค้า ประกอบไปด้วยรายละเอียดการสั่งซื้อหลังจากชำระเงิน

en: This is larger than the maximum size. Please try another.
th: ไฟล์นี้ใหญ่เกินกว่าขนาดใหญ่สุดที่กำหนด  โปรดลองไฟล์อื่น

en: This is not your download link.
th: นี่ไม่ใช่ Link ในการดาวน์โหลดของคุณ

en: This is the URL or absolute path to the file which customers will get access to. URLs entered here should already be encoded.
th: นี่คือ URL หรือเส้นทางสัมบูรณ์ (absolute path) ไปยังไฟล์ที่ลูกค้าจะได้รับการเข้าถึง URL ที่ใส่ที่นี่ควรถูกเข้ารหัสแล้ว

en: This is the WooCommerce shop page. The shop page is a special archive that lists your products. <a href="%s">You can read more about this here</a>.
th: นี่คือหน้าสินค้าของ Woocommerce หน้าสินค้าจะเป็นที่พิเศษที่รวมสินค้าเอาไว้  <a href="%s">สามารถอ่านต่อ ได้ที่นี่</a>

en: This is the attachment ID, or image URL, used for placeholder images in the product catalog. Products with no image will use this.
th: สินค้าที่ไม่มีรูปจะใช้ ID หรือ URL ของรูปภาพ โดยจะใช้สำหรับ placeholder ของรูปภาพในสินค้าแคตตาล็อก

en: This is the name of the download shown to the customer.
th: นี่คือชื่อของไฟล์ดาวน์โหลดที่แสดงให้ลูกค้าเห็น

en: This is the name of the zone for your reference.
th: ชื่อโซนที่ใช้สำหรับอ้างอิงของคุณ

en: This is the short link.
th: นี่เป็นลิงก์อย่างสั้น

en: This is the sum of the "Tax rows" shipping tax amount within your orders.
th: นี่คือผลรวมภาษีค่าจัดส่งของ “แถวภาษี” ภายในการสั่งซื้อของคุณ

en: This is the sum of the "Tax rows" tax amount within your orders.
th: นี่คือผลรวมของ “อัตราภาษี" จำนวนเงินภาษีที่อยู่ในคำสั่งซื้อของคุณ

en: This is the sum of the 'Order total' field within your orders.
th: นี่คือผลรวมของ "รายการสั่งซื้อสินค้าทั้งหมด" ในรายการสั่งซื้อสินค้าของคุณ

en: This is the sum of the 'Shipping total' field within your orders.
th: นี่คือผลรวมของช่อง “ค่าจัดส่งทั้งหมด” ภายในการสั่งซื้อของคุณ

en: This is the sum of the order totals after any refunds and excluding shipping and taxes.
th: จำนวนคำสั่งซื้อทั้งหมดหลังจากการคืนเงินโดยไม่รวมค่าขนส่งและภาษี

en: This is the sum of the order totals after any refunds and including shipping and taxes.
th: จำนวนคำสั่งซื้อทั้งหมดหลังจากการคืนเงิน รวมค่าขนส่งและภาษี

en: This is the total tax for the rate (shipping tax + product tax).
th: นี่คือภาษีรวมสำหรับอัตรานี้ (ภาษีการจัดส่ง+ภาษีสินค้า)

en: This is where store orders are stored.
th: รายการสั่งซื้อของร้านค้าจะถูกเก็บอยู่ที่นี่

en: This is where you can add new coupons that customers can use in your store.
th: คุณสามารถเพิ่มคูปองใหม่ที่จะให้ลูกค้าใช้ได้ในร้านค้าที่นี่

en: This is where your business is located. Tax rates and shipping rates will use this address.
th: นี้คือที่ตั้งของธุรกิจของคุณ อัตราภาษีและอัตราค่าจัดส่งจะใช้ที่อยู่นี้

en: This item has already been deleted.
th: รายการนี้ได้ถูกลบแล้ว

en: This item has been deleted, or is a draft
th: รายการนี้ถูกลบแล้ว  หรือเป็นแค่ฉบับร่าง

en: This link is not live-previewable.
th: ลิงก์นี้ไม่สามารถดูตัวอย่างสดได้

en: This means that the contact with the database server at %s was lost. This could mean your host&#8217;s database server is down.
th: นี่หมายถึงเราเสียการติดต่อกับฐานข้อมูลเซิร์ฟเวอร์ที่ %s  ซึ่งอาจจะหมายถึงฐานข้อมูลเซิร์ฟเวอร์โฮสท์ของคุณใช้งานไม่ได้ตอนนี้

en: This meta box is not compatible with the block editor.
th: กล่อง meta นี้ไม่สามารถทำงานร่วมกับตัวแก้ไขบล็อกได้

en: This meta box, from the %s plugin, is not compatible with the block editor.
th: กล่อง meta นี้ จากปลั๊กอิน %s ไม่เข้ากันกับตัวแก้ไขบล็อก

en: This method should not be called before plugins_loaded.
th: method นี้ไม่ควรถูกเรียกก่อน plugins_loaded

en: This month
th: เดือนนี้

en: This option determines a customers default location. The MaxMind GeoLite Database will be periodically downloaded to your wp-content directory if using geolocation.
th: ตัวเลือกนี้จะเลือกสถานที่ค่าเริ่มต้นของลูกค้า ฐานข้อมูล MaxMind GeoLite จะถูกดาวน์โหลดเป็นระยะๆ ไปยังไดเร็กทอรี wp-content ของคุณหากใช้ตำแหน่งทางภูมิศาสตร์

en: This option determines which address is used to calculate tax.
th: ตัวเลือกนี้จะกำหนดว่าระบบจะคำนวณภาษีโดยอิงจากที่อยู่ใด

en: This option is important as it will affect how you input prices. Changing it will not update existing products.
th: ตัวเลือกนี้สำคัญมาก เนื่องจากมันจะกระทบกับราคาสินค้าที่คุณกรอก การเปลี่ยนตัวเลือกนี้จะไม่กระทบกับสินค้าที่อยู่ในระบบปัจจุบัน

en: This option lets you limit which countries you are willing to sell to.
th: กำหนดประเทศที่ท่านต้องการจะขาย

en: This order cannot be paid for. Please contact us if you need assistance.
th: คำสั่งซื้อไม่สามารถทำการจ่ายเงินได้ กรุณาติดต่อเราถ้าต้องการความช่วยเหลือ

en: This order is no longer editable.
th: การสั่งซื้อนี้ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้อีก

en: This order note cannot be deleted
th: ไม่สามารถลบบันทึกของรายการสั่งซื้อนี้ได้

en: This order&rsquo;s status is &ldquo;%s&rdquo;&mdash;it cannot be paid for. Please contact us if you need assistance.
th: สถานะรายการสั่งซื้อ &rsquo;s คือ &ldquo;%s&rdquo;&mdash; ซึ่งไม่สามารถทำการชำระเงินได้ กรุณาติดต่อเราหากต้องการความช่วยเหลือเพิ่มเติม

en: This page allows direct access to your site settings. You can break things here. Please be cautious!
th: หน้านี้อนุญาตให้เข้าถึงได้โดยตรงไปที่การตั้งค่าเว็บของคุณ คุณสามารถที่จะทำให้เว็บล่มได้ที่นี่ โปรดระวัง!

en: This page can show you every detail about the configuration of your WordPress website. For any improvements that could be made, see the <a href="%s">Site Health Status</a> page.
th: หน้านี้สามารถแสดงทุกๆ รายละเอียดเกี่ยวกับการตั้งค่าเว็บไซต์ WordPress ได้ สำหรับการปรับปรุงเว็บที่สามารถจะทำได้ ให้ดูได้ที่หน้า <a href="%s">สถานะสุขภาพเว็บ</a>

en: This panel is used for managing navigation menus for content you have already published on your site. You can create menus and add items for existing content such as pages, posts, categories, tags, formats, or custom links.
th: ส่วนควบคุมนี้ใช้สำหรับจัดการเมนูแนะแนวสำหรับเนื้อหาที่คุณได้เผยแพร่บนเว็บของคุณแล้ว คุณสามารถสร้างเมนูและเพิ่มรายการสำหรับเนื้อหาที่มีอยู่แล้ว เช่น หน้า เรื่อง หมวดหมู่ ป้ายกำกับ รูปแบบหรือลิงก์กำหนดเอง

en: This password reset key is for a different user account. Please log out and try again.
th: รหัสรีเซ็ตรหัสผ่านนี้ มีไว้สำหรับบัญชีผู้ใช้อื่น กรุณาออกจากระบบและลองใหม่อีกครั้ง

en: This password reset request originated from the IP address %s.
th: การร้องขอให้ล้างค่ารหัสผ่านนี้มาจากเลขที่อยู่ไอพี %s

en: This pattern cannot be edited.
th: แพทเทิร์นนี้ไม่สามารถแก้ไขได้

en: This payment method was successfully set as your default.
th: ระบบการชำระเงินของคุณสำเร็จ ตั้งเหมือนค่าเริ่มต้น

en: This plugin is already installed.
th: ปลั๊กอินนี้ถูกติดตั้งแล้ว

en: This post is already being edited
th: เรื่องนี้ถูกแก้ไขแล้ว

en: This post is password protected.
th: กระทู้นี้ถูกป้องกันด้วยรหัสผ่าน.

en: This post is password protected. Enter the password to view any comments.
th: เรื่องนี้มีรหัสผ่านป้องกัน  ใส่รหัสผ่านเพื่อดูความเห็นใด ๆ

en: This post is password protected. Enter the password to view comments.
th: เรื่องนี้มีรหัสผ่านป้องกัน  ใส่รหัสผ่านเพื่อดูความเห็น:

en: This preview is unavailable in the editor.
th: การชมตัวอย่างนี้ยังไม่พร้อมใช้ในตัวแก้ไข

en: This process cannot be undone.
th: การดำเนินการนี้ไม่สามารถยกเลิกได้

en: This product has produced sales and may be linked to existing orders. Are you sure you want to delete it?
th: สินค้านี้ได้ทำการขายแล้ว และอาจจะเชื่อมโยงกับคำสั่งซื้อที่มีอยู่ คุณแน่ใจใช่ไหมจะทำการลบ ?

en: This product is currently out of stock and unavailable.
th: สินค้านี้หมดจากคลังสินค้า ไม่สามารถซื้อได้

en: This product is protected and cannot be purchased.
th: สินค้านี้ถูกป้องกัน และไม่สามารถสั่งซื้อได้

en: This report link has expired. %1$sClick here to view the filtered report%2$s.
th: ลิงก์รายงานนี้หมดอายุแล้ว %1$sโปรดคลิกที่นี่เพื่อดูตัวกรองรายงาน %2$s

en: This resource is provided by your web host, and is specific to your site. For more information, <a href="%s" target="_blank">see the official WordPress documentation</a>.
th: ทรัพยากรนี้ได้รับการตระเตรียมโดยเว็บโฮสท์ของคุณและทรัพยากรนี้มีความเฉพาะเจาะจงกับเว็บไซต์ของคุณ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม, <a href="%s" target="_blank">ดูที่เอกสารการใช้งานฉบับทางการของ WordPress</a>

en: This resulted in an error message: %s
th: นี่จะแสดงในข้อความผิดพลาด: %s

en: This screen allows you to edit fields for metadata in a file within the media library.
th: หน้าจอนี้อนุญาตให้แก้ไขช่องสำหรับ metadata ในไฟล์ภายในคลังสื่อ

en: This screen contains the settings that affect the display of your content.
th: หน้าจอนี้ประกอบด้วยการตั้งค่าที่มีผลต่อการแสดงเนื้อหาของคุณ

en: This screen is used for globally assigning menus to locations defined by your theme.
th: หน้าจอนี้ใช้สำหรับการมอบหมายเมนูสำหรับทั้งเว็บไปยังที่อยู่ที่กำหนดโดย theme ของคุณ

en: This screen is used for managing your content revisions.
th: หน้าจอนี้ใช้สำหรับจัดการสำเนาการแก้ไขเนื้อหาของคุณ

en: This screen is used for managing your installed themes. Aside from the default theme(s) included with your WordPress installation, themes are designed and developed by third parties.
th: หน้าจอนี้ใช้เพื่อจัดการธีมที่ติดตั้งแล้วของคุณ  นอกเหนือจากธีมค่าเริ่มต้นที่อยู่ในการติดตั้ง WordPress ของคุณ  ธีมที่ออกแบบและพัฒนาโดยผู้พัฒนาอื่น

en: This screen is used for managing your navigation menus.
th: หน้าจอนี้ใช้สำหรับจัดการเมนูแนะแนวของคุณ

en: This screen is used to customize the header section of your theme.
th: หน้าจอนี้ถูกใช้สำหรับปรับแต่งส่วนหัวธีมของคุณ

en: This screen is where you manage requests for an export of personal data.
th: หน้าจอนี้อนุญาตให้คุณจัดการการร้องขอในการส่งออกข้อมูลส่วนตัว

en: This screen lists all the existing users for your site. Each user has one of five defined roles as set by the site admin: Site Administrator, Editor, Author, Contributor, or Subscriber. Users with roles other than Administrator will see fewer options in the dashboard navigation when they are logged in, based on their role.
th: หน้าจอนี้แสดงรายชื่อผู้ใช้ที่มีอยู่ทั้งหมดสำหรับเว็บของคุณ ผู้ใช้แต่ละคนจะมีบทบาทหนึ่งในห้าอย่างที่ถูกกำหนดโดยผู้ดูแลเว็บ: ผู้ดูแลเว็บ ผู้ตรวจทาน ผู้เขียน ผู้มีส่วนร่วม และผู้รับข่าวสาร ผู้ใช้ที่มีบทบาทอื่นนอกจากผู้ดูแลเว็บจะเห็นตัวเลือกที่น้อยกว่าในการแนะแนวแผงควบคุมเมื่อเข้าสู่ระบบ แล้วแต่บทบาทของแต่ละผู้ใช้

en: This screen provides access to all of your posts. You can customize the display of this screen to suit your workflow.
th: หน้าจอนี้สามารถเข้าถึงเรื่องทั้งหมดของคุณได้  คุณสามารถปรับแต่งหน้าจอนี้ให้เหมาะสมกับการทำงานของคุณ

en: This screen provides many options for controlling the management and display of comments and links to your posts/pages. So many, in fact, they will not all fit here! :) Use the documentation links to get information on what each discussion setting does.
th: หน้าจอนี้มีหลายตัวเลือกสำหรับการควบคุมการจัดการและการแสดงความเห็นและลิงก์ไปยังเรื่อง/หน้า ของคุณ  หลายตัวเลือกมาก  ซึ่งในความจริงแล้ว พวกมันไม่ได้ใช้งานได้ทั้งหมด :) ใช้ลิงก์คู่มือเพื่อดูข้อมูลว่าการตั้งค่าแต่ละอย่างทำงานอย่างไร

en: This screen shows an individual user all of their sites in this network, and also allows that user to set a primary site. They can use the links under each site to visit either the front end or the dashboard for that site.
th: หน้าจอนี้แสดงเว็บทั้งหมดของผู้ใช้แต่ละคนในเครือข่ายนี้ และยังอนุญาตให้ผู้ใช้นั้นตั้งค่าเว็บหลัก  พวกเขาสามารถใช้ลิงก์ภายใต้แต่ละเว็บไซต์เพื่อเยี่ยมชมหน้าแรกหรือแผงควบคุมสำหรับเว็บนั้น

en: This section controls the display of your website privacy policy. The privacy notices below will not show up unless a %s is set.
th: ส่วนนี้ควบคุมการแสดงนโยบายความเป็นส่วนตัวของเว็บไซต์ของคุณ ประกาศเกี่ยวกับความเป็นส่วนตัวด้านล่างจะไม่ปรากฏขึ้นเว้นแต่จะมีการตั้ง %s ไว้แล้ว

en: This section lets you customize the WooCommerce emails. <a href="%s" target="_blank">Click here to preview your email template</a>.
th: คุณสามารถปรับแต่งอีเมลของ WooCommerce ได้ที่ส่วนนี้ <a href="%s" target="_blank">คลิกที่นี่เพื่อดูตัวอย่าง Template อีเมลของคุณ</a>

en: This section shows any files that are overriding the default WooCommerce template pages.
th: ในส่วนนี้จะแสดงไฟล์ที่ทำการเขียนทับไฟล์ตั้งต้นของหน้าเทมเพลต Woocommerce

en: This sets the base page of your shop - this is where your product archive will be.
th: นี่จะตั้งค่าหน้าหลักสำหรับร้านของคุณ - นี่คือที่หน้าคลังเก็บสินค้าของคุณจะเป็น

en: This sets the decimal separator of displayed prices.
th: ตัวเลือกนี้ใช้ตั้งค่าสัญลักษณ์ตัวแบ่งหลักทศนิยมของราคาที่แสดง

en: This sets the number of decimal points shown in displayed prices.
th: ตัวเลือกนี้ใช้ตั้งค่าจำนวนหน่วยทศนิยม ของราคาที่แสดง

en: This sets the thousand separator of displayed prices.
th: ตัวเลือกนี้ใช้ตั้งค่าสัญลักษณ์ตัวแบ่งหลักพันของราคาที่แสดง

en: This setting determines which shop pages products will be listed on.
th: การตั้งค่านี้กำหนดว่าจะแสดงสินค้าในหน้าร้านค้าใด

en: This setting does not apply to guest purchases.
th: การตั้งค่านี้ไม่ถูกนำไปใช้งานสำหรับการสั่งซื้อจากลูกค้าที่ไม่ได้เป็นสมาชิก

en: This shipping method does not have any settings to configure.
th: วิธีการจัดส่งนี้ไม่มีการตั้งค่าที่สามารถปรับแก้ได้

en: This sidebar is no longer available and does not show anywhere on your site. Remove each of the widgets below to fully remove this inactive sidebar.
th: แถบด้านข้างนี้ไม่ได้ถูกใช้งานอีกต่อไป และจะไม่ถูกแสดงบนที่ใดๆ บนเว็บของคุณ การลบวิดเจ็ตด้านล่างออกทีละอันจะทำให้สามารถลบแถบด้านข้างที่ไม่ได้เปิดใช้งานออกไปได้อย่างเบ็ดเสร็จ

en: This site can't be connected to WordPress.com because it violates our {{a}}Terms of Service{{/a}}.
th: เว็บนี้ไม่สามารถติดต่อไปยัง WordPress.com ได้เนื่องจากละเมิด{{a}}เงื่อนไขการบริการ{{/a}}ของเรา

en: This site has been archived or suspended.
th: เว็บนี้ได้ถูกจัดเก็บหรือพักการใช้งานอยู่

en: This site has not been activated yet. If you are having problems activating your site, please contact %s.
th: เว็บนี้ยังไม่เปิดใช้งาน ถ้าคุณมีปัญหาในการเปิดใช้งาน  โปรดติดต่อ %s

en: This site is no longer available.
th: เว็บนี้ไม่ได้ใช้งานอีกต่อไป

en: This subscription has expired. Contact the owner to <strong>renew</strong> the subscription to receive updates and support.
th: หมดอายุสมาชิกแล้ว ติดต่อเจ้าของผลิตภัณฑ์สำหรับการ<strong>ต่ออายุ</strong>สมาชิกเพื่อรับการอัปเดตและสนับสนุน

en: This subscription has expired. Please <strong>renew</strong> to receive updates and support.
th: หมดอายุสมาชิกแล้วกรุณา<strong>ต่ออายุ</strong>เพื่อรับการอัปเดตและสนับสนุน

en: This subscription is expiring soon. Please <strong>renew</strong> to continue receiving updates and support.
th: อายุสมาชิกกำลังจะหมดอายุในไม่ช้า กรุณา<strong>ต่ออายุ</strong>เพื่อได้รับการอัปเดตและการสนับสนุนอย่างต่อเนื่อง

en: This taxonomy is not hierarchical.
th: หมวดคำศัพท์นี้ไม่เป็นลำดับขั้น

en: This text template will help you to create your website&#8217;s privacy policy.
th: เทมเพลตข้อความนี้จะช่วยคุณสร้างนโยบายความเป็นส่วนตัวของเว็บไซต์คุณ

en: This text will be shown on the button linking to the external product.
th: ข้อความนี้จะถูกแสดงบนปุ่มที่ลิงก์ไปยังสินค้าภายนอก

en: This theme does not support video headers on this page. Navigate to the front page or another page that supports video headers.
th: ธีมนี้ไม่สนับสนุนวีดีโอส่วนหัวบนหน้านี้  ไปยังหน้าแรกหรือหน้าอื่นๆที่สนับสนุนวีดีโอส่วนหัว

en: This theme does not work with your version of PHP.
th: ธีมนี้ใช้กับ PHP รุ่นที่ใช้อยู่ไม่ได้

en: This theme does not work with your version of WordPress.
th: ธีมนี้ใช้กับ WordPress รุ่นที่คุณใช้อยู่ไม่ได้

en: This theme does not work with your versions of WordPress and PHP.
th: ธีมนี้ใช้กับ WordPress และ PHP รุ่นที่คุณใช้อยู่ไม่ได้

en: This theme failed to load properly and was paused within the admin backend.
th: การทำงานของธีมถูกหยุดในส่วนผู้ดูแลเว็บไซต์ซึ่งเกิดจากข้อผิดพลาดในการเรียกใช้

en: This theme is already installed.
th: ธีมนี้ถูกติดตั้งแล้ว

en: This timezone does not observe daylight saving time.
th: เขตเวลานี้ไม่ได้ใช้เวลาออมแสง (Daylight saving time)

en: This timezone is currently in daylight saving time.
th: เขตเวลานี้ในปัจจุบันใช้เวลาออมแสง (Daylight saving time)

en: This timezone is currently in standard time.
th: เขตเวลานี้ในปัจจุบันใช้เวลามาตรฐาน

en: This tool allows you to generate and download a CSV file containing a list of all products.
th: เครื่องมือนี้ช่วยให้คุณสร้างและดาวน์โหลดไฟล์ CSV ของรายการสินค้าทั้งหมด

en: This tool allows you to import (or merge) product data to your store from a CSV or TXT file.
th: เครื่องมือนี้อนุญาตให้คุณนำเข้า(หรือรวม) ข้อมูลสินค้าเข้าไปในร้านค้าของคุณจากไฟล์ CSV หรือ TXT

en: This tool helps site owners comply with local laws and regulations by deleting or anonymizing known data for a given user.
th: เครื่องมือนี้ช่วยให้เจ้าของเว็บทำตามกฎหมายและข้อบังคับของท้องถิ่น โดยการลบข้อมูลหรือส่งออกข้อมูลโดยไม่ระบุตัวตนที่มีอยู่ไปให้กับผู้ใช้ที่ต้องการ

en: This tool helps site owners comply with local laws and regulations by exporting known data for a given user in a .zip file.
th: เครื่องมือนี้ช่วยให้เจ้าของเว็บทำตามกฎหมายและข้อบังคับของท้องถิ่น โดยการส่งออกข้อมูลที่มีอยู่ไปให้กับผู้ใช้ที่ต้องการในรูปแบบไฟล์ .zip

en: This tool will clear ALL expired transients from WordPress.
th: เครื่องมือนี้จะลบ Transients ที่หมดอายุทั้งหมดออกจากเวิร์ดเพรส

en: This tool will clear the product/shop transients cache.
th: เครื่องมือนี้จะลบแคช Transients ของสินค้า/ร้านค้า

en: This tool will recount product terms - useful when changing your settings in a way which hides products from the catalog.
th: เครื่องมือนี้จะเริ่มนับ Terms ใหม่ - มีประโยชน์ ในกรณีที่คุณเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าเป็นการซ่อนข้อมูลสินค้าจากแค็ตตาล็อก

en: This tool will reset the admin, customer and shop_manager roles to default. Use this if your users cannot access all of the WooCommerce admin pages.
th: เครื่องมือนี้จะล้างการตั้งค่าบทบาทของแอดมิน ลูกค้า และผู้จัดการร้านค้า กลับสู่ค่าเริ่มต้น ใช้เครื่องมือนี้เมื่อ ชื่อผู้ใช้ของคุณไม่สามารถเข้าสู่ระบบแอดมินของ WooCommerce ได้

en: This type of file cannot be edited.
th: แก้ไขไฟล์ประเภทนี้ไม่ได้

en: This unique authentication key is also missing from your %s file.
th: คีย์รับรอง (authentication key) นี้หายไปจากไฟล์ %s ของคุณ

en: This username is invalid because it uses illegal characters. Please enter a valid username.
th: ใช้ชื่อผู้ใช้นี้ไม่ได้ เพราะมีตัวอักษรที่ห้ามใช้ โปรดใช้ชื่ออื่น

en: This video file is too large to use as a header video. Try a shorter video or optimize the compression settings and re-upload a file that is less than 8MB. Or, upload your video to YouTube and link it with the option below.
th: ไฟล์วีดีโอนี้ใหญ่เกินไปที่จะใช้เป็นไฟล์วีดีโอส่วนหัว  ให้ลองใช้ไฟล์วีดีโอที่สั้นกว่า  หรือตั้งค่าบีบอัดไฟล์หรืออัปโหลดไฟล์ใหม่ที่มีขนาดน้อยกว่า 8MB หรืออัปโหลดวีดีโอของคุณไปที่ YouTube และทำลิงก์ไปหาด้วยตัวเลือกด้านล่าง

en: This week
th: สัปดาห์นี้

en: This widget may contain code that may work better in the &#8220;Custom HTML&#8221; widget. How about trying that widget instead?
th: วิดเจ็ตนี้อาจมีโค้ด ที่อาจจะทำงานได้ดีกว่าบนวิดเจ็ต "HTML แบบกำหนดเอง" สนใจใช้วิดเจ็ตนั้นแทนหรือเปล่า?

en: This widget may have contained code that may work better in the &#8220;Custom HTML&#8221; widget. If you have not yet, how about trying that widget instead?
th: วิดเจ็ตนี้อาจมีโค้ดที่อาจจะทำงานได้ดีกว่าในวิดเจ็ต "HTML ที่กำหนดเอง" สนใจใช้วิดเจ็ตนั้นแทนหรือเปล่า?

en: This widget requires JavaScript.
th: วิดเจ็ตนี้ต้องการ JavaScript.

en: This will allow Jetpack to:
th: นี่จะอนุญาตให้ Jetpack:

en: This will be how your name will be displayed in the account section and in reviews
th: ชื่อนี้จะแสดงในหน้าสมาชิก และหน้ารีวิวสินค้า

en: This will be shown when someone hovers over the link in the blogroll, or optionally below the link.
th: สิ่งนี้จะแสดงเมื่อผู้เยี่ยมชมเลื่อนเม้าส์มาเหนือลิงก์เล่านี้ใน blogroll หรือ ตัวเลือกภายใต้ลิงก์

en: This will clear all items from the inactive widgets list. You will not be able to restore any customizations.
th: นี่จะทำการล้างค่ารายการทั้งหมดจากรายชื่อวิดเจ็ตที่ไม่ใช้งาน คุณจะไม่สามารถกู้คืนการตั้งค่าใดๆ ได้

en: This will contain all of your posts, pages, comments, custom fields, terms, navigation menus, and custom posts.
th: สิ่งนี้จะประกอบไปด้วย เรื่อง หน้า ความเห็น ช่องกำหนดเอง ป้ายคำ เมนูแนะแนว และเรื่องกำหนดเองทั้งหมดของคุณ

en: This will grant access to <a href="%1$s">the %2$s site in this installation that you have permissions on</a>. | This will grant access to <a href="%1$s">all %2$s sites in this installation that you have permissions on</a>.
th[0]: นี่จะเป็นการยินยอมให้มีการเข้าถึง<a href="%1$s">%2$s เว็บในการติดตั้งซึ่งคุณมีสิทธิ์ครั้งนี้</a>

en: This will remove the background image. You will not be able to restore any customizations.
th: นี่จะลบรูปภาพพื้นหลัง  คุณจะไม่สามารถเอาส่วนที่คุณปรับแต่งแล้วกลับมาได้

en: This will remove the header image. You will not be able to restore any customizations.
th: นี่จะลบรูปส่วนหัว  คุณจะไม่สามารถเอาส่วนที่คุณปรับแต่งแล้วกลับมาได้

en: This will replace the current editor content with the last backup version. You can use undo and redo in the editor to get the old content back or to return to the restored version.
th: การกระทำนี้จะนำเนื้อหาจากเรื่องล่าสุดที่ทำการสำรองข้อมูลไว้มาแทนที่เนื้อหาในตัวแก้ไขปัจจุบัน  คุณสามารถใช้กู้คืน และทำใหม่ในตัวแก้ไขเพื่อนำเนื้อหาเก่ากลับมา หรือย้อนกลับไปยังเรื่องที่ถูกกู้คืน

en: This will restore the original background image. You will not be able to restore any customizations.
th: นี่จะกู้คืนรูปภาพพื้นหลัง  คุณจะไม่สามารถเอาส่วนที่คุณปรับแต่งแล้วกลับมาได้

en: This will restore the original header image. You will not be able to restore any customizations.
th: นี่จะกู้คืนรูปส่วนหัว  คุณจะไม่สามารถเอาส่วนที่คุณปรับแต่งแล้วกลับมาได้

en: Thousand separator
th: เครื่องหมายคั่นหลักพัน

en: Thousand separator.
th: สัญลักษณ์คั่นหลักพัน

en: Threading Comments&#8230;
th: การเชื่อมโยงความเห็น &#8230;

en: Three Columns
th: สามคอลัมน์

en: Three columns; equal split
th: สามคอลัมน์; แบ่งความกว้างเท่า ๆ กัน

en: Three columns; wide center column
th: สามคอลัมน์; คอลัมน์ตรงกลางกว้าง

en: Three.
th: สาม

en: Thu
th: พฤหัส

en: Thumbnail
th: รูปขนาดเล็ก

en: Thumbnail Height
th: ขนาดความสูงรูปขนาดเล็ก

en: Thumbnail Settings
th: ตั้งค่ารูปขนาดเล็ก

en: Thumbnail Settings Help
th: ความช่วยเหลือการตั้งค่ารูปย่อ

en: Thumbnail Width
th: ขนาดความกว้างรูปขนาดเล็ก

en: Thumbnail cropping
th: การ crop รูปย่อ

en: Thumbnail size
th: ขนาดเล็ก (Thumbnail)

en: Thumbnail width
th: ความกว้างของรูปย่อ

en: Thumbnails are cropped to align.
th: รูปย่อทั้งหลายจะถูกตัดให้เท่ากัน

en: Thumbnails are not cropped.
th: รูปย่อทั้งหลายจะไม่ถูกตัด

en: Thursday
th: วันพฤหัสบดี

[ctx: Thursday initial]
en: T
th: พฤ.

en: Tibet / 西藏
th: ทิเบต / 西藏

en: Tile
th: แบบเรียง

en: Time
th: เวลา

en: Time Format
th: รูปแบบเวลา

en: Time Slider
th: แถบเลื่อนเวลา

en: Time Zone
th: เขตเวลา

en: Time to add some links! Click &#8220;%s&#8221; to start putting pages, categories, and custom links in your menu. Add as many things as you would like.
th: ถึงเวลาที่ควรจะใส่ลิงก์บ้างแล้ว กด &#8220;%s&#8221; เพื่อเริ่มต้นการสร้างเมนู ด้วยการใส่หน้า, หมวดหมู่ และลิงก์แบบกำหนดเอง คุณจะใส่ลิงก์มากแค่ไหนก็ได้ตามที่ต้องการ

en: Timezone
th: เขตเวลา

[ctx: TinyMCE]
en: Blocks
th: บล็อก

[ctx: TinyMCE]
en: Formats
th: รูปแบบ

[ctx: TinyMCE]
en: Headings
th: หัวข้อ

[ctx: TinyMCE]
en: Insert template
th: เพิ่มเทมเพลต

[ctx: TinyMCE]
en: Templates
th: เทมเพลต

[ctx: TinyMCE menu]
en: Edit
th: แก้ไข

[ctx: TinyMCE menu]
en: File
th: ไฟล์

[ctx: TinyMCE menu]
en: Format
th: รูปแบบ

[ctx: TinyMCE menu]
en: Insert
th: เพิ่ม

[ctx: TinyMCE menu]
en: Table
th: ตาราง

[ctx: TinyMCE menu]
en: Tools
th: เครื่องมือ

[ctx: TinyMCE menu]
en: View
th: มุมมอง

en: Title
th: ชื่อ

en: Title & Excerpt
th: ชื่อและเกริ่นนำ

en: Title Attribute
th: แอตทริบิวต์ชื่อ

en: Title and Post Editor
th: ชื่อและตัวแก้ไขเรื่อง

en: Title attribute
th: แอตทริบิวต์ชื่อ

en: Title for the object, as it exists in the database.
th: หัวข้อของเนื้อหาตามที่ปรากฎในฐานข้อมูล

en: Title for the post, as it exists in the database.
th: ชื่อสำหรับเรื่องตามที่ปรากฎอยู่ในฐานข้อมูล

en: Title for the widget
th: หัวข้อสำหรับวิดเจ็ต

en: Title of block type.
th: ชื่อประเภทบล๊อก

en: Title of template.
th: ชื่อของเทมเพลต

en: Title, Date, & Excerpt
th: ชื่อ วันที่และเกริ่นนำ

en: Title:
th: ชื่อ:

en: Title:
th: หัวข้อ:

en: To activate a widget drag it to a sidebar or click on it. To deactivate a widget and delete its settings, drag it back.
th: เพื่อเปิดใช้งานวิดเจ็ต ให้ลากมันไปยังแถบด้านข้างหรือกดไปที่ตัววิดเจ็ต การปิดการใช้งานและลบการตั้งค่าของวิดจ็ตนั้น ก็ทำได้โดยการลากมันกลับไป

en: To activate your site, please click the following link:
    
    %1$s
    
    After you activate, you will receive *another email* with your login.
    
    After you activate, you can visit your site here:
    
    %2$s
th: เพื่อเปิดใช้งานเว็บของคุณ กรุณากดเพื่อติดตามลิงก์ :
    
    %1$s
    
    หลังจากเปิดใช้งาน คุณจะได้รับ *อีเมล* เพื่อเข้าสู่ระบบ
    
    หลังจากเปิดใช้งาน คุณสามารถเข้าสู่เว็บได้ที่นี่ :
    
    %2$s

en: To activate your user, please click the following link:
    
    %s
    
    After you activate, you will receive *another email* with your login.
th: เพื่อเปิดใช้บัญชีผู้ใช้ของคุณ  กรุณากดที่ลิงก์ต่อไปนี้:
    
    %s
    
    หลังจากคุณเปิดใช้  คุณจะได้รับ *อีเมลอีกฉบับ* พร้อมด้วยข้อมูลเข้าสู่ระบบของคุณ

en: To add a custom link, <strong>expand the Custom Links section, enter a URL and link text, and click Add to Menu</strong>
th: เพื่อเพิ่มลิงก์กำหนดเอง <strong>ขยายส่วนของลิงก์กำหนดเอง โดยใส่ URL และข้อความลิงก์ และกดเพิ่มไปยังเมนู</strong>

en: To add a new menu instead of assigning an existing one, <strong>click the &#8217;Use new menu&#8217; link</strong>. Your new menu will be automatically assigned to that theme location
th: การเพิ่มเมนูใหม่นอกจากการมอบหมายเมนูที่มีอยู่แล้ว <strong>ให้กดที่ลิงก์ใช้เมนูใหม่</strong> เมนูใหม่ของคุณจะมอบหมายอัตโนมัติไปยังที่อยู่ธีมนั้น

en: To add a new user to your site, fill in the form on this screen and click the Add New User button at the bottom.
th: เพื่อเพิ่มผู้ใช้ใหม่ในเว็บของคุณ  กรอกฟอร์มในหน้าจอนี้และกดที่ปุ่มสร้างผู้ใช้ใหม่ที่ด้านล่าง

en: To assign menus to one or more theme locations, <strong>select a menu from each location&#8217;s dropdown</strong>. When you are finished, <strong>click Save Changes</strong>
th: การมอบหมายเมนูไปยังหนึ่งหรือหลายที่อยู่ธีม <strong>เลือกเมนูจากรายการดรอปดาวน์</strong> เมื่อคุณทำเสร็จแล้ว <strong>กดบันทึกการเปลี่ยนแปลง</strong>

en: To crop the image, click on it and drag to make your selection.
th: เพื่อตัดรูป  กดที่รูปและลากมาที่สร้างการเลือกของคุณ

en: To delete media items, click the Bulk Select button at the top of the screen. Select any items you wish to delete, then click the Delete Selected button. Clicking the Cancel Selection button takes you back to viewing your media.
th: เพื่อลบรายการไฟล์สื่อ กดที่ปุ่มเลือกเหมาที่ด้านบนของหน้าจอ เลือกรายการที่คุณต้องการจะลบ แล้วกดปุ่มลบที่เลือกไว้ การกดที่ปุ่มยกเลิกการเลือกจะนำคุณกลับไปยังการดูไฟล์สื่อของคุณ

en: To edit a menu currently assigned to a theme location, <strong>click the adjacent &#8217;Edit&#8217; link</strong>
th: การแก้ไขเมนูที่มอบหมายในปัจจุบันไปยังที่อยู่ธีม <strong>กดที่ แก้ไขลิงก์ ที่อยู่ติดกัน</strong>

en: To edit an existing menu, <strong>choose a menu from the dropdown and click Select</strong>
th: การแก้ไขเมนูที่มีอยู่ <strong>เลือกเมนูจากดรอปดาวน์และกดเลือก</strong>

en: To edit the featured image, you need permission to upload media.
th: คุณจำเป็นต้องมีสิทธิ์ในการอัปโหลดไฟล์สื่อ จึงจะแก้ไขรูปประจำเรื่อง/หน้าได้

en: To edit this block, you need permission to upload media.
th: คุณจำเป็นต้องมีสิทธิ์สำหรับอัปโหลดไฟล์สื่อ จึงจะแก้ไขบล็อกนี้ได้

en: To edit this order change the status back to "Pending payment"
th: หากต้องการแก้ไขรายการสั่งซื้อนี้ ให้เปลี่ยนสถานะกลับเป็น "รอตรวจสอบ"

en: To enable this update you need to <strong>activate</strong> this subscription.
th: เพื่อให้สามารถอัปเดตได้คุณจำเป็นต้อง<strong>เปิดใช้งาน</strong>การสมัครเป็นสมาชิก

en: To enable this update you need to <strong>purchase</strong> a new subscription.
th: เพื่อให้สามารถอัปเดตได้คุณจำเป็นต้อง<strong>ชำระ</strong>ค่าสมาชิก

en: To enhance your site&#8217;s security, you should consider removing any themes you are not using. You should keep %1$s, the default WordPress theme, %2$s, your active theme, and %3$s, its parent theme.
th: เพื่อปรับปรุงมาตรการความปลอดภัยสำหรับเว็บของคุณ คุณควรพิจารณาลบธีมที่ไม่ได้ใช้งาน คุณควรจะเก็บ %1$s ซึ่งเป็นธีมเริ่มต้นของ WordPress %2$s ที่เป็นธีมที่คุณใช้งานอยู่ และ %3$s ธีมหลักของธีมที่ใช้งานอยู่

en: To enhance your site&#8217;s security, you should consider removing any themes you are not using. You should keep your active theme, %1$s, and %2$s, its parent theme.
th: เพื่อปรับปรุงมาตรการความปลอดภัยของเว็บคุณ คุณควรลบธีมที่ไม่ได้ใช้งาน คุณควรเก็บธีมปัจจุบัน %1$s และ %2$s ที่เป็นธีมหลัก

en: To ensure your store&rsquo;s notifications arrive in your and your customers&rsquo; inboxes, we recommend connecting your email address to your domain and setting up a dedicated SMTP server. If something doesn&rsquo;t seem to be sending correctly, install the <a href="%1$s">WP Mail Logging Plugin</a> or check the <a href="%2$s">Email FAQ page</a>.
th: เพื่อให้แน่ใจได้ว่าคุณและลูกค้าของคุณจะได้รับการแจ้งเตือนในกล่องจดหมาย เราแนะนำให้เชื่อมต่ออีเมลของคุณเข้ากับชื่อเว็บไซต์ของคุณและบริการเซิร์ฟเวอร์ SMTP หากยังคงมีปัญหาการส่งเมลเราแนะนำให้ติดตั้ง <a href="%1$s">ปลั๊กอิน WP Mail Logging</a> หรือค้นหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่<a href="%2$s">หน้า อีเมล FAQ</a>.

en: To make it easier for you to edit and save the imported content, you may want to reassign the author of the imported item to an existing user of this site. For example, you may want to import all the entries as <code>admin</code>s entries.
th: เพื่อทำให้ง่ายขึ้นสำหรับคุณในการแก้ไขและบันทุนเนื้อหาที่นำเข้า  คุณอาจต้องการมอบหมายผู้เขียนของเรื่องที่นำเข้าให้กับผู้เขียนที่มีอยู่บนเว็บไซต์นี้  สำหรับตัวอย่าง คุณอาจต้องการนำเข้าเรื่องทั้งหมดเป็นเรื่องของ  <code>ผู้ควบคุม</code>

en: To make it easier for you to edit and save the imported posts and drafts, you may want to change the name of the author of the posts. For example, you may want to import all the entries as <code>admin</code>s entries.
th: เพื่อให้ง่ายสำหรับการแก้ไขและบันทึกเรื่องและฉบับร่างที่นำเข้าของคุณ คุณอาจจะต้องการเปลี่ยนชื่อผู้เขียนของเรื่อง  สำหรับตัวอย่าง คุณอาจจะต้องการนำเข้าเรื่องทั้งหมดในชื่อของ <code>ผู้ควบคุมเว็บ</code>

en: To move away from this area, press the Esc key followed by the Tab key.
th: เพื่อย้ายออกจากพื้นที่นี้ ให้กดแป้น Esc แล้วตามด้วยแป้น Tab

en: To move focus to other buttons use Tab or the arrow keys. To return focus to the editor press Escape or use one of the buttons.
th: เพื่อย้ายไปยังปุ่มอื่นให้ใช้ปุ่ม Tab หรือเครื่องหมายลูกศร  กลับไปยังตัวแก้ไขให้กดปุ่ม Escape หรือใช้ปุ่มใดปุ่มหนึ่ง

en: To navigate between revisions, <strong>drag the slider handle left or right</strong> or <strong>use the Previous or Next buttons</strong>.
th: เพื่อการสืบค้นระหว่างสำเนาการแก้ไขใดๆ <strong>ให้ลากตัวจัดการสไลเดอร์จไปทางซ้ายหรือขวา</strong> หรือ <strong>ใช้ปุ่มก่อนหน้าหรือปุ่มถัดไป</strong>

en: To opt out, leave this box unticked. Your store remains untracked, and no data will be collected. Read about what usage data is tracked at: %s.
th: หากต้องการยกเลิก ให้ยกเลิกการเลือกช่องนี้ ร้านค้าของคุณไม่มีการติดตาม และจะไม่มีการรวบรวมข้อมูล อ่านเกี่ยวกับข้อมูลการใช้งานที่การติดตามได้ที่: %s.

en: To receive updates and support for this extension, you need to <strong>purchase</strong> a new subscription or consolidate your extensions to one connected account by <strong><a href="%1$s" title="Sharing Docs">sharing</a> or <a href="%2$s" title="Transferring Docs">transferring</a></strong> this extension to this connected account.
th: หากต้องการรับการอัปเดตและสนับสนุนสำหรับส่วนขยายนี้ คุณจำเป็นต้อง<strong>ชำระค่าบริการ</strong> ค่าสมาชิกหรือต้องรวมเข้ากับบัญชีที่เชื่อมต่อโดย <strong><a href="%1$s" title="Sharing Docs">การแบ่งปัน</a> หรือ <a href="%2$s" title="Transferring Docs">การถ่ายโอน</a></strong> ส่วนขยายนี้เข้ากับบัญชีที่เชื่อมต่อ

en: To reorganize menu items, <strong>drag and drop items with your mouse or use your keyboard</strong>. Drag or move a menu item a little to the right to make it a submenu
th: เพื่อเรียงรายการเมนู <strong>ลางและวางรายการเมนูด้วยเม้าส์ของคุณหรือใช้แป้นพิมพ์ของคุณ</strong> ลากหรือย้ายรายการเมนูไปด้านขวาเล็กน้อยเพื่อสร้างมันเป็นเมนูย่อย

en: To reset your password, visit the following address:
th: เพื่อตั้งค่ารหัสผ่านใหม่ของคุณ  คุณต้องเข้าที่ลิงก์ต่อไปนี้

en: To restore a revision, <strong>click Restore This Revision</strong>.
th: เพื่อกู้คืนสำเนาการแก้ไข <strong>กดกู้คืนสำเนาการแก้ไขนี้</strong>

en: To set your password, visit the following address:
th: เพื่อตั้งค่ารหัสผ่านของคุณ  เยี่ยมชมที่อยู่ต่อไปนี้:

en: To set your password, visit the following address:
th: หากต้องการตั้งรหัสผ่านใหม่ ให้เข้าไปที่:

en: To the top
th: ไปบนสุด

en: To track your order please enter your Order ID in the box below and press the "Track" button. This was given to you on your receipt and in the confirmation email you should have received.
th: ในการติดตามสถานะการสั่งซื้อของคุณ กรุณากรอกรหัสการสั่งซื้อ (Order ID) ในช่องด้านล่างนี้ และกดปุ่ม "ติดตาม" คุณควรได้รับรหัสการสั่งซื้อเรียบร้อยแล้ว ในใบเสร็จรับเงินที่ส่งไปยังอีเมลของคุณ

en: To use a background image, simply upload it or choose an image that has already been uploaded to your Media Library by clicking the &#8220;Choose Image&#8221; button. You can display a single instance of your image, or tile it to fill the screen. You can have your background fixed in place, so your site content moves on top of it, or you can have it scroll with your site.
th: เพื่อใช้รูปภาพพื้นหลัง   เพียงอัปโหลดมันหรือเลือกรูปภาพที่คุณได้อัปโหลดไปที่คลังไฟล์สื่อของคุณโดยกดที่ปุ่ม &#8220;เลือกรูปภาพ&#8221;  คุณสามารถแสดงภาพเพียงภาพเดียว  หรือใช้ภาพนั้นมาต่อกันจนเต็มหน้าจอ  คุณสามารถให้รูปพื้นหลังของคุณวางอย่างตายตัว  โดยให้ข้อความเว็บของคุณเคลื่อนไปบนภาพพื้นหลัง  หรือคุณสามารถให้ภาพพื้นหลังเลื่อนไปพร้อมกับเว็บไซต์ของคุณ

en: To use this importer, you must have a Google account and an upgraded (New, was Beta) blog hosted on blogspot.com or a custom domain (not FTP).
th: เพื่อใช้ตัวนำเข้านี้ คุณต้องมีบัญชี Google และบล็อก (ใหม่ หรือรุ่นทดลอง)ที่อยู่บน blogspot.com หรือโดเมนปรับแต่ง (ไม่ใช่ FTP)

en: Today
th: วันนี้

en: Toggle &quot;Downloadable&quot;
th: สลับ &quot;ดาวน์โหลดได้&quot;

en: Toggle &quot;Enabled&quot;
th: สลับ &quot;ใช้งานได้&quot;

en: Toggle &quot;Manage stock&quot;
th: สลับ &quot;จัดการคลังสินค้า&quot;

en: Toggle &quot;Virtual&quot;
th: สลับ &quot;แบบมองเห็น&quot;

en: Toggle Editor Text Direction
th: สลับทิศทางข้อความ

en: Toggle add category
th: เปิด/ปิด การเพิ่มหมวดหมู่

en: Toggle between using the same value for all screen sizes or using a unique value per screen size.
th: สลับไปมาระหว่างการใช้ค่าเหมือนกันสำหรับขนาดหน้าจอทั้งหมด หรือใช้ค่าเฉพาะสำหรับแต่ละขนาดของหนึ่งหน้าจอ

en: Toggle extra menu items
th: สลับไปที่รายการเมนูพิเศษ

en: Toggle featured
th: สลับสินค้าแนะนำ

en: Toggle full height
th: สลับความสูงเต็ม

en: Toggle fullscreen
th: เปิดแบบเต็มจอ

en: Toggle fullscreen mode.
th: เปิด/ปิด โหมดเต็มหน้าจอ

en: Toggle panel: %s
th: สลับแผงควบคุม: %s

en: Toggle search label
th: เปิดปิดป้ายค้นหา

en: Toggle section: %s
th: ส่วนเชื่อม: %s

en: Toggle section: Custom Links
th: ส่วนเชื่อม: ลิงก์ปรับแต่ง

en: Toggle to show a large initial letter.
th: เปิดตัวเลือกการแสดงอักษรตัวแรกขนาดใหญ่

en: Toggle to use the global query context that is set with the current template, such as an archive or search. Disable to customize the settings independently.
th: กดเปิดเพื่อใช้งานการค้นหาแบบทั่วไปซึ่งได้ถูกตั้งค่าตามตัวเทมเพลตในปัจจุบัน เช่น คลังเก็บ หรือ การค้นหา หรือจะกดปิดเพื่อปรับแต่งการตั้งค่าให้แยกกันก็ได้

en: Token
th: โทเค็น

en: Tomorrow
th: พรุ่งนี้

en: Tongan pa&#x2bb;anga
th: ประเทศตองก้า

en: Too many redirects.
th: redirect มากเกินไป

en: Tool description.
th: คำอธิบายเครื่องมือ

en: Tool name.
th: ชื่อ เครื่องมือ

en: Toolbar
th: แถบเครื่องมือ

en: Toolbar Toggle
th: เปิด/ปิด แถบเครื่องมือ

en: Tools
th: เครื่องมือ

en: Top
th: ด้านบน

en: Top Center
th: กลางบน

en: Top Clicks
th: จำนวนการคลิกสุงสุด

en: Top Customers - Total Spend
th: ลูกค้าอันดับต้น ๆ - ยอดใช้จ่ายทั้งหมด

en: Top Left
th: ซ้ายบน

en: Top Posts
th: เรื่องยอดนิยม

en: Top Right
th: ขวาบน

en: Top earners
th: สินค้าสร้างรายได้สูงสุด

en: Top freebies
th: สินค้าฟรีที่นิยมสูงสุด

en: Top left
th: ซ้ายบน

en: Top rated products
th: สินค้ายอดนิยม

en: Top right
th: ขวาบน

en: Top sellers
th: สินค้าขายดี

en: Top toolbar
th: แถบเครื่องมือด้านบน

en: Top toolbar activated
th: เปิดใช้งานแถบเครื่องมือด้านบนแล้ว

en: Top toolbar deactivated
th: ปิดการใช้งานแถบเครื่องมือด้านบน

en: Topic
th: หัวข้อ

en: Topic Extras
th: กระทู้พิเศษ

en: Topic Type
th: ชนิดกระทู้

en: Topic: %s
th: กระทู้: %s

en: Topics
th: กระทู้

en: Topics started
th: กระทู้เริ่ม

en: Total
th: รวมทั้งหมด

en: Total Spend
th: ยอดใช้จ่ายทั้งหมด

en: Total amount for this fee.
th: จำนวนเงินทั้งหมดสำหรับค่าธรรมเนียมนี้

en: Total amount spent.
th: ค่าใช้จ่ายรวม

en: Total available to refund
th: จำนวนทั้งหมดในการคืนเงิน

en: Total charged for shipping.
th: ยอดค่าบริการจัดส่งรวม

en: Total charged for taxes.
th: ยอดภาษีรวม

en: Total discount amount for the order.
th: ส่วนลดทั้งหมดสำหรับคำสั่งซื้อนี้

en: Total discount tax amount for the order.
th: ภาษีส่วนลดทั้งหมดสำหรับคำสั่งซื้อนี้

en: Total installation size
th: ขนาดการติดตั้งทั้งหมด

en: Total number of purchases.
th: จำนวนการซื้อทั้งหมด

en: Total of coupons used.
th: คูปองทั้งหมด ที่ใช้แล้ว

en: Total of items purchased.
th: จำนวนยอดขายสินค้ารวม

en: Total of orders placed.
th: จำนวนยอดสั่งซื้อรวม

en: Total of refunded orders.
th: ใบสั่งซื้อทั้งหมด ที่คืนเงิน

en: Total sales minus shipping and tax.
th: ยอดขายทั้งหมด ไม่รวมค่าขนส่งและภาษี

en: Total shipping
th: การจัดส่งสินค้ารวม

en: Total shipping amount for the order.
th: ค่าจัดส่งทั้งหมดสำหรับคำสั่งซื้อนี้

en: Total shipping tax amount for the order.
th: จำนวนภาษีค่าจัดส่งสำหรับคำสั่งซื้อนี้

en: Total size is not available. Some errors were encountered when determining the size of your installation.
th: ไม่สามารถหาขนาดการติดตั้งทั้งหมดได้ มีข้อผิดพลาดบางประการเกิดขึ้นระหว่างคำนวณขนาดการติดตั้ง

en: Total spend.
th: ยอดใช้จ่ายทั้งหมด

en: Total tax
th: ยอดภาษีทั้งหมด

en: Total tax amount for this fee.
th: จำนวนภาษีทั้งหมดสำหรับค่าธรรมเนียมนี้

en: Total tax.
th: ยอดภาษีทั้งหมด

en: Total:
th: รวมทั้งหมด:

en: Totals
th: รวมทั้งหมด

en: Totals.
th: รวมทั้งหมด

en: Town / City
th: เขต / อำเภอ

en: Town / District
th: ตำบล/แขวง

en: Track
th: ติดตาม

en: Track %1$s of %2$s.
th: ตามรอย %1$s ของ %2$s

en: Track %s.
th: แทรค %s.

en: Track your store performance on mobile
th: ติดตามประสิทธิภาพร้านค้าของคุณผ่านมือถือ

en: Trackback excerpt:
th: Trackback คำเกริ่นนำ:

en: Trackbacks are a way to notify legacy blog systems that you&#8217;ve linked to them. If you link other WordPress sites, they&#8217;ll be notified automatically using <a href="%s">pingbacks</a>, no other action necessary.
th: Trackbacks เป็นวิธีการแจ้งระบบบล็อกแบบเก่าว่าคุณได้ทำการลิงก์ไปหาแล้ว หากคุณลิงก์ไปยังเว็บ WordPress อันอื่น ระบบจะมีการแจ้งเตือนอัตโนมัติด้วย <a href="%s">pingbacks</a> โดยที่ไม่ต้องมีคำสั่งอื่นใดอีก

en: Tracks (subtitles, captions, descriptions, chapters, or metadata)
th: ไฟล์ (ซับไตเติ้ล, คำอธิบาย, คำขยายความ, ตอน หรือ metadata)

en: Trang
th: ตรัง

en: Transaction ID
th: หมายเลขธุรกรรม

en: Transfer existing products to your new store — just import a CSV file.
th: โอนถ่ายสินค้าไปสู่ร้านค้าใหม่ของคุณ — ด้วยการนำเข้าไฟล์ CSV

[ctx: Translate this to be the equivalent of English Translators in your language for the credits page Translators section]
en: Translators
th: ผู้แปล

en: Translation Ready
th: การแปลพร้อมแล้ว

en: Translation Updates
th: อัปเดตการแปล

en: Transnistrian ruble
th: รูเบิลรัสเซีย

en: Trash
th: ถังขยะ

en: Trash <span class="count">(%s)</span> | Trash <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ถังขยะ <span class="count">(%s)</span>

en: Trash it: %s
th: ทิ้งมัน: %s

en: Trashed
th: อยู่ในถังขยะ

en: Trashing failed
th: ทิ้งถังขยะล้มเหลว

en: Trat
th: ตราด

en: Travel
th: การท่องเที่ยว

en: Trinidad and Tobago dollar
th: สกุลเงินดอลลาร์ตรินิแดดและโตเบโก

en: Trouble signing in
th: ปัญหาในการเข้าสู่ระบบ

en: Troubleshooting
th: กำลังตรวจสอบปัญหา

en: True the prices included tax during checkout.
th: แสดงผลถ้าราคารวมภาษีระหว่างชำระเงิน

en: Try Again
th: ลองใหม่อีกครั้ง

en: Try again
th: ลองใหม่อีกครั้ง

en: Try different keywords.
th: ลองใช้คำอื่นๆ

en: Try looking in the monthly archives. %1$s
th: พยายามมองหาในคลังเก็บรายเดือน %1$s

en: Try the new WooCommerce Mobile App (free)
th: ลองแอป WooCommerce ใหม่ (ฟรี)

en: Tue
th: อังคาร

en: Tuesday
th: วันอังคาร

[ctx: Tuesday initial]
en: T
th: อ.

en: Tumblr Blog
th: บล็อก Tumblr

en: Tunisian dinar
th: สกุลเงินดีนาร์ตูนิเซีย

en: Turkish
th: ภาษาตุรกี

en: Turkish lira
th: Turkish Lira

en: Turkmenistan manat
th: สกุลเงินมนัสเติร์กเมนิสถาน

en: Turn comments on or off
th: ปิดหรือเปิดความเห็น

en: Twenty Sixteen is a modernized take on an ever-popular WordPress layout — the horizontal masthead with an optional right sidebar that works perfectly for blogs and websites. It has custom color options with beautiful default color schemes, a harmonious fluid grid using a mobile-first approach, and impeccable polish in every detail. Twenty Sixteen will make your WordPress look beautiful everywhere.
th: Twenty Sixteen นั้นทันสมัยและใช้รูปแบบที่ได้รับความนิยมที่สุด — เส้นแบ่งแนวนอนพร้อมด้วยตัวเลือกด้านข้างทางขวา ที่ทำงานเข้ากับดีกับบล็อกหรือเว็บไซต์  มันยังมีตัวเลือกที่ปรับแต่งสีที่นำเอาเฉดสีสวย  ๆ มาเป็นค่าเริ่มต้นให้ใช้งาน   ตารางที่กลมกลืนไหลลื่นที่ถูกสร้างให้เหมาะสมกับการใช้งานบนอุปกรณ์มือถือก่อน   และยังกลั่นกรองในทุก ๆ รายละเอียด Twenty Sixteen จะทำให้เวิร์ดเพรสของคุณดูสวยงามทุกที่กับทุกอุปกรณ์

en: Twice Daily
th: วันละสองครั้ง

en: Two Columns
th: สองคอลัมน์

en: Two columns
th: สองคอลัมน์

en: Two columns; equal split
th: สองคอลัมน์; แบ่งความกว้างเท่า ๆ กัน

en: Two columns; one-third, two-thirds split
th: สองคอลัมน์; แบ่งความกว้างออกเป็น 1 ใน 3 และ 2 ใน 3

en: Two columns; two-thirds, one-third split
th: สองคอลัมน์; แบ่งความกว้างออกเป็น 2 ใน 3 และ 1 ใน 3

en: Two-Step Authentication
th: ยืนยันตัวตนสองขั้นตอน

en: Two.
th: สอง

en: Type
th: ชนิด

en: Type / to choose a block
th: พิมพ์ / เพื่อเลือกบล็อก

en: Type attribution for the term.
th: คุณสมบัติประเภทสำหรับเงื่อนไข

en: Type of attribute.
th: ประเภทคุณสมบัติ

en: Type of post.
th: ประเภทของเรื่อง

en: Type of setting.
th: รูปแบบการตั้งค่า

en: Type of the comment.
th: ประเภทของความเห็น

en: Type text or HTML
th: พิมพ์ตัวอักษร หรือ HTML

en: Type the new password again.
th: ป้อนรหัสผ่านใหม่อีกครั้ง

en: Type the password again.
th: ป้อนรหัสผ่านอีกครั้ง

en: Type your new password again.
th: พิมพ์รหัสผ่านใหม่ของคุณอีกครั้ง

en: Type:
th: ชนิด:

en: Types
th: ชนิด

en: Types associated with the taxonomy.
th: ประเภทที่เกี่ยวข้องกับหมวดคำศัพท์

en: Types:
th: ชนิด

en: Typography
th: แบบอักษร

en: URL of the term.
th: URL ของเงื่อนไข

en: URL of the user.
th: URL ของผู้ใช้

en: URL removed
th: ลบ URL แล้ว

en: URL to the %s audio source file
th: URL ไปยังไฟล์เสียงของ %s

en: URL to the %s video source file
th: URL ไปยังวิดีโอของ %s

en: URL to the comment.
th: URL ของความเห็น

en: URL to the edited image file.
th: URL ที่ใช้แก้ไขไฟล์รูปภาพ

en: URL to the media file
th: URL ของไฟล์สื่อ

en: URL to the object.
th: URL ของ object

en: URL to the original attachment file.
th: URL ต้นฉบับของไฟล์แนบ

en: URL to the post.
th: ลิงก์ไปยังเรื่อง

en: URL where the webhook payload is delivered.
th: URL ที่ได้รับการจัดส่ง webhook payload

en: URLs to show:
th: URL ที่จะแสดง:

en: US domestic zone = All US states = Flat rate shipping
th: เขตจัดส่งในอเมริกา = ทุกรัฐในอเมริกา = การขนส่งแบบเหมาจ่าย

en: UTC DateTime when the coupon expires.
th: ช่วงเวลา UTC เมื่อคูปองหมดอายุ

en: UTC means Coordinated Universal Time.
th: UTC หมายถึงเวลาสากลเชิงพิกัด (Coordinated Universal Time)

en: UTC%s
th: UTC %s

en: Ubon Ratchathani
th: อุบลราชธานี

en: Udon Thani
th: อุดรธานี

en: Ugandan shilling
th: อูกานดา ชิลลิง

en: Uh oh &ndash; LiveJournal has disconnected us because we made too many requests to their servers too quickly.
th: อืม LiveJournal ตัดการเชื่อมต่อของเราเพราะว่าเราทำการร้องขอจำนวนมากไปที่เซิร์ฟเวอร์ของพวกเขาในเวลาอันสั้น

en: Uh, oh. Something didn&#8217;t work. Please <a href="%s">try again</a>.
th: โอ มีบางอย่างไม่ทำงาน โปรด <a href="%s">ลองใหม่อีกครั้ง</a>

en: Ukrainian
th: ภาษายูเครน

en: Un-spammed by %s
th: เลิกบันทึกว่าเป็นสแปมโดย %s

en: Unable to accept more than %s items for this request.
th: ไม่สามารถยอมรับรายการที่มากกว่า %s สำหรับการขอนี้

en: Unable to add this request. A valid email address or username must be supplied.
th: ไม่สามารถเพิ่มคำร้องขอได้ กรุณาใส่อีเมลที่ใช้งานได้หรือชื่อผู้ใช้

en: Unable to archive the personal data export file (HTML format).
th: ไม่สามารถจัดเก็บไฟล์ส่งออกข้อมูลส่วนตัว (รูปแบบ HTML) ได้

en: Unable to archive the personal data export file (JSON format).
th: ไม่สามารถจัดเก็บไฟล์ส่วออกข้อมูลส่วนตัว (รูปแบบ JSON) ได้

en: Unable to check if any new versions of WordPress are available.
th: เราไม่สามารถตรวจสอบได้ ถ้า WordPress มีรุ่นที่ใหม่กว่าออกมา

en: Unable to connect to the filesystem. Please confirm your credentials.
th: ไม่สามารถเชื่อมกับระบบไฟล์  กรุณายืนยันสิทธิของคุณ

en: Unable to create a Privacy Policy page.
th: ไม่สามารถสร้างหน้านโยบายความเป็นส่วนตัว

en: Unable to create directory %s. Is its parent directory writable by the server?
th: ไม่สามารถสร้างไดเรคทอรี %s. ไดเรคทอรีหลักอนุญาตให้แก้ไขได้หรือเปล่า?

en: Unable to create new image.
th: ไม่สามารถสร้างรูปใหม่

en: Unable to create personal data export folder.
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์ส่งออกข้อมูลส่วนตัวได้

en: Unable to crop this image.
th: ไม่สามารถตัดรูปภาพได้

en: Unable to determine
th: ไม่สามารถที่จะกำหนดได้

en: Unable to determine if Ghostscript is installed
th: ไม่สามารถกำหนดได้ ถ้า Ghostscript ถูกติดตั้งแล้ว

en: Unable to determine server architecture
th: ไม่สามารถระบุสถาปัตยกรรมของเซิร์ฟเวอร์ได้

en: Unable to determine some settings, as the %s function has been disabled.
th: ไม่สามารถระบุถึงการตั้งค่าบางอย่างได้ เนื่องจากฟังก์ชั่น %s ถูกปิดการใช้งานอยู่

en: Unable to determine what plugin was installed.
th: ไม่สามารถระบุปลั๊กอินที่ถูกติดตั้งได้

en: Unable to determine what web server software is used
th: ไม่สามารถระบุได้ว่าซอฟต์แวร์ของเว็บเซิร์ฟเวอร์ตัวไหนถูกใช้งานอยู่

en: Unable to edit this image.
th: แก้ไขรูปนี้ไม่ได้

en: Unable to encode the personal data for export. Error: %s
th: ไม่สามารถเข้ารหัสข้อมูลส่วนตัวสำหรับการส่งออกได้ ผิดพลาด: %s

en: Unable to generate personal data export file. ZipArchive not available.
th: ไม่สามารถสร้างไฟล์ส่งออกข้อมูลส่วนตัวได้ ZipArchive ไม่ได้เปิดใช้งาน

en: Unable to get meta information for file.
th: ไม่สามารถรับข้อมูล meta สำหรับไฟล์

en: Unable to initiate confirmation for personal data request.
th: ไม่สามารถเริ่มต้นการยืนยันสำหรับการร้องขอข้อมูลส่วนตัวได้

en: Unable to initiate confirmation request.
th: ไม่สามารถที่จะเริ่มการยืนยันคำร้องขอ

en: Unable to insert download log entry in database.
th: ไม่สามารถเพิ่มรายการ download log ในฐานข้อมูล

en: Unable to locate WordPress Content directory (wp-content).
th: ไม่สามารถระบุไดเรกทอรีของเนื้อเรื่องเวิร์ดเพรส (wp-content)

en: Unable to locate WordPress Plugin directory.
th: ไม่สามารถระบุไดเรกทอรีของเวิร์ดเพรสปลั๊กอิน

en: Unable to locate WordPress Root directory.
th: ไม่สามารถระบุเวิร์ดเพรสไดเรกทอรี

en: Unable to locate WordPress content directory
th: ไม่สามารถระบุไดเรกทอรีเนื้อหา WordPress

en: Unable to locate WordPress theme directory.
th: ไม่สามารถระบุไดเรกทอรีธีม  WordPress ได้

en: Unable to open export file (archive) for writing.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ส่งออก (อาร์ไคว์) สำหรับการเขียน

en: Unable to open personal data export (HTML report) for writing.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ส่งออกข้อมูลส่วนตัว (รายงาน HTML) เพื่อใช้เขียนได้

en: Unable to open personal data export file (JSON report) for writing.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ส่งออกข้อมูลส่วนตัว (รายงาน JSON) เพื่อใช้เขียนได้

en: Unable to open personal data export file (archive) for writing.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ส่งออกข้อมูลส่วนตัว (เก่าเก็บ) เพื่อใช้เขียนได้

en: Unable to preview media due to an unknown error.
th: พบข้อผิดพลาดโดยไม่ทราบสาเหตุ ทำให้ไม่สามารถแสดงตัวอย่างมีเดียได้

en: Unable to protect personal data export folder from browsing.
th: ไม่สามารถปกป้องโฟลเดอร์ส่งออกข้อมูลส่วนตัวจากการเรียกดูได้

en: Unable to reach WordPress.org at %1$s: %2$s
th: ไม่สามารถเข้าถึง WordPress.org ที่ %1$s: %2$s ได้

en: Unable to retrieve the error message from MySQL
th: ไม่สามารถกู้ข้อความผิดพลาดจาก MySQL

en: Unable to rotate this image.
th: ไม่สามารถหมุนรูปภาพนี้

en: Unable to save due to %s invalid setting. | Unable to save due to %s invalid settings.
th[0]: ไม่สามารถบันทึกข้อมูลได้ เนื่องจาก %s การตั้งค่าไม่ถูกต้อง

en: Unable to save the image.
th: ไม่สามารถบันทึกรูป

en: Unable to send personal data export confirmation email.
th: ไม่สามารถส่งอีเมลในการยึนยันการส่งออกข้อมูลส่วนตัวได้

en: Unable to send personal data export email.
th: ไม่สามารถส่งอีเมลการส่งออกข้อมูลส่วนตัว

en: Unable to submit this form, please refresh and try again.
th: ไม่สามารถส่งฟอร์มนี้ได้  โปรดโหลดหน้าใหม่และลองอีกครั้ง

en: Unable to submit this form, please try again.
th: ไม่สามารถส่งฟอร์มนี้ได้, กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Unable to trash changes.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนถังขยะได้

en: Unable to use image "%s".
th: ไม่สามารถใช้ภาพนี้ได้  "%s".

en: Unapprove
th: ไม่อนุมัติ

en: Unapprove this comment
th: ไม่อนุมัติความเห็นนี้

en: Unapproved
th: ไม่อนุมัติ

en: Unarchive
th: ออกจากคลังเก็บ

en: Unauthorized to modify setting due to capability.
th: ไม่มีสิทธิในการแก้ไขการตั้งค่าเนื่องจากความสามารถ

en: Unavailable
th: ไม่มี

en: Unblock
th: เลิกบล็อก

en: Uncategorized
th: ไม่มีหมวดหมู่

en: Unchanged:
th: ไม่เปลี่ยน:

en: Uncheck All
th: ไม่เลือกทั้งหมด

en: Undefined
th: ระบุไม่ได้

en: Under %s
th: ภายใต้ %s

en: Underline
th: ขีดเส้นใต้

en: Underline the selected text.
th: ขีดเส้นใต้ข้อความที่เลือก

en: Understanding the status report
th: ทำความเข้าใจกับรายงานสถานะ

en: Undo
th: ย้อนกลับ

en: Undo your last changes.
th: กู้คืนการแก้ไขล่าสุด

en: Undo?
th: ย้อนกลับ?

en: Unencoded instance settings, if supported.
th: ตั้งค่า instance ที่ไม่ได้เข้ารหัส ถ้ารองรับ

en: Unexpected response from the server. The file may have been uploaded successfully. Check in the Media Library or reload the page.
th: มีการตอบสนองที่ไม่คาดคิดจากเซิร์ฟเวอร์ การอัปโหลดไฟล์อาจจะเสร็จสิ้นแล้ว ตรวจสอบในคลังเก็บไฟล์สื่อหรือโหลดหน้าขึ้นมาใหม่

en: Unfollow
th: เลิกติดตาม

en: Unfollowing...
th: กำลังเลิกติดตาม

en: Unfortunately <strong>we do not ship %s</strong>. Please enter an alternative shipping address.
th: ขออภัยค่ะ <strong>เราไม่มีการจัดส่งไปที่ %s</strong> กรุณากรอกที่อยู่จัดส่งอื่น

en: Unfortunately your order cannot be processed as the originating bank/merchant has declined your transaction. Please attempt your purchase again.
th: คำสั่งซื้อของคุณไม่สามารถดำเนินการได้ เนื่องด้วยธนาคารต้นทาง/ร้านค้าต้นทาง ได้ยกเลิกการทำธุรกรรมของคุณ กรุณาลองอีกครั้ง

[ctx: Ungrouping blocks from within a grouping block back into individual blocks within the Editor]
en: Ungroup
th: แยกกลุ่ม

[ctx: Ungrouping blocks from within a grouping block back into individual blocks within the Editor]
en: Ungroup
th: แยกกลุ่ม

en: Unique identifier for the comment.
th: ตัวบ่งชี้เฉพาะสำหรับความเห็น

en: Unique identifier for the object.
th: ตัวบ่งชี้เฉพาะสำหรับ object

en: Unique identifier for the post.
th: ตัวบ่งชี้เฉพาะสำหรับเรื่อง

en: Unique identifier for the resource.
th: ระบุตัวตนสำหรับการเข้าถึงข้อมูล

en: Unique identifier for the revision.
th: ตัวบ่งชี้เฉพาะสำหรับรุ่นก่อนหน้า

en: Unique identifier for the term.
th: กลุ่มตัวเลข, ตัวอักษร หรือสัญลักษณ์ ที่ไม่ซ้ำกัน

en: Unique identifier for the user.
th: ตัวบ่งชี้เฉพาะสำหรับผู้ใช้

en: Unique identifier.
th: ตัวระบุที่ไม่ซ้ำ

en: Unique name identifying the block type.
th: ชื่อเฉพาะเพื่อระบุประเภทบล๊อก

en: Unique name identifying the sidebar.
th: ชื่อเฉพาะสำหรับแถบด้านข้าง

en: Unique name identifying the style.
th: ชื่อเฉพาะสำหรับระบุสไตล์

en: Unique registered name for the block.
th: ชื่อเฉพาะที่ลงทะเบียนไว้สำหรับบล็อก

en: Unique slug identifying the template.
th: สลักยึดเฉพาะสำหรับระบุเทมเพลต

en: Unique slug/reference for the attribute; must be no more than 28 characters.
th: Slug ที่ไม่ซ้ำกัน / การอ้างอิงสำหรับคุณสมบัติ; จะต้องสั้นกว่า 28 ตัวอักษร

en: Unique transaction ID.
th: รหัสธุรกรรมที่ไม่ซ้ำกัน

en: United Arab Emirates dirham
th: United Arab Emirates Dirham

en: United States (US) dollar
th: ดอลลาร์สหรัฐ

en: Units in stock
th: หน่วยในคลังสินค้า

en: Universal time is %s.
th: เวลาสากลคือ %s

en: University
th: มหาวิทยาลัย

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Unknown API error.
th: ข้อผิดพลาด API ที่ไม่ทราบสาเหตุ

en: Unknown Feed
th: ฟีดที่ไม่รู้จัก

en: Unknown action.
th: คำสั่งที่ระบุไม่ได้

en: Unknown author
th: ไม่ทราบผู้เขียน

en: Unknown email address. Check again or try your username.
th: ไม่พบอีเมล โปรดตรวจสอบอีกครั้ง หรือลองกรอกชื่อผู้ใช้

en: Unknown error
th: ไม่สามารถระบุข้อผิดพลาด

en: Unknown request method.
th: รีเควสไม่ระบุ method

en: Unknown status for %1$s
th: ไม่ทราบสถานะสำหรับ %1$s

en: Unlimited
th: ไม่จำกัด

en: Unlimited usage
th: ใช้งานได้ไม่จำกัด

en: Unlink
th: ไม่ทำลิงก์

en: Unmute
th: เปิดเสียง

en: Unpacking the package&#8230;
th: กำลังนำไฟล์ออกจากแพคเกจ&#8230;

en: Unpaid order cancelled - time limit reached.
th: ยกเลิกรายการสั่งซื้อที่ไม่ได้ชำระเงิน - ครบตามระยะเวลาที่กำหนดไว้

en: Unpin from toolbar
th: ยกเลิกการปักหมุดที่แถบเครื่องมือ

en: Unpublished
th: ยังไม่เผยแพร่

en: Unrecognized background setting.
th: การตั้งค่าพื้นหลังที่ไม่รู้จัก

en: Unregistering a built-in post type is not allowed
th: การเลิกลงทะเบียนประเภทเรื่องแบบฝังนั้นไม่อนุญาต

en: Unregistering a built-in taxonomy is not allowed.
th: ไม่อนุญาตให้ปิดใช้งานหมวดคำศัพท์ที่ติดตั้งมาอยู่แล้ว

en: Unsaved changes by %s
th: การเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ได้บันทึกโดย %s

en: Unspam
th: ยกเลิกสแปม

en: Unsubscribe
th: ยกเลิกรับข้อมูล

en: Unsupported request method
th: ไม่สนับสนุนวิธีการ Request

en: Untested with your version of WordPress
th: ยังไม่ได้ทดสอบกับ WordPress รุ่นที่คุณใช้

en: Untitled
th: ยังไม่ได้ตั้งชื่อ

en: Untrash
th: นำออกจากถังขยะ

en: Up one
th: ขึ้นหนึ่ง

en: Up to %s
th: ไม่เกิน %s

en: Update
th: อัปเดต

en: Update %s
th: ปรับปรุง %s

en: Update %s now
th: อัปเดต %s ตอนนี้

en: Update Available
th: อัปเดตธีมที่มีอยู่

en: Update Category
th: อัปเดตหมวดหมู่

en: Update Comment
th: อัปเดตความเห็น

en: Update Complete
th: อัปเดตเสร็จแล้ว

en: Update Incompatible
th: การอัปเดตเข้ากันไม่ได้

en: Update Jetpack Now
th: อัปเดต Jetpack ตอนนี้

en: Update Link
th: อัปเดตลิงก์

en: Update Link Category
th: อัปเดตหมวดหมู่ลิงก์

en: Update Now
th: อัปเดตตอนนี้

en: Update PHP
th: อัปเดต PHP

en: Update Pattern Category
th: อัปเดตหมวดหมู่แพตเทิร์น

en: Update Plugins
th: อัปเดตปลั๊กอิน

en: Update Profile
th: อัปเดตข้อมูลส่วนตัว

en: Update Services
th: บริการอัปเดต

en: Update Tag
th: อัปเดตป้ายกำกับ

en: Update User
th: อัปเดตผู้ใช้

en: Update WordPress
th: อัปเดต WordPress

en: Update anyway, even though it might break your site?
th: ดำเนินการอัปเดต แม้ว่ามันอาจจะทำให้เว็บของคุณเสียหาย?

en: Update audio playlist
th: อัปเดตรายชื่อเล่นไฟล์เสียง

en: Update available
th: มีการอัปเดตใหม่ให้อัปเดตแล้ว

en: Update cart
th: ปรับปรุงสินค้าในตะกร้า

en: Update category
th: ปรับปรุงหมวดหมู่

en: Update country / region
th: อัปเดตประเทศ

en: Update database
th: อัปเดตฐานข้อมูล

en: Update existing products
th: ปรับปรุงสินค้าที่มีอยู่

en: Update gallery
th: อัปเดตคลังรูปภาพ

en: Update gallery settings
th: อัปเดตการตั้งค่าคลังภาพ

en: Update now
th: อัปเดตตอนนี้

en: Update progress
th: อัปเดตความคืบหน้า

en: Update required: WooCommerce will soon require PHP version %1$s and WordPress version %2$s or newer.
th: จำเป็นต้องมีการอัปเดต: WooCommerce กำลังจะต้องการ PHP เวอร์ชั่น %1$s และ WordPress เวอร์ชั่น %2$s หรือใหม่กว่า

en: Update required: WooCommerce will soon require PHP version %s or newer.
th: จำเป็นต้องมีการอัปเดต: WooCommerce กำลังจะต้องการ PHP เวอร์ชั่น %s หรือใหม่กว่า

en: Update required: WooCommerce will soon require WordPress version %s or newer.
th: จำเป็นต้องมีการอัปเดต: WooCommerce กำลังจะต้องการ WordPress เวอร์ชั่น %s หรือใหม่กว่า

en: Update shipping class
th: ปรับปรุงประเภทการจัดส่ง

en: Update tag
th: ปรับปรุงป้ายกำกับ

en: Update to %s
th: อัปเดตเป็น %s

en: Update totals
th: ปรับปรุงยอดรวม

en: Update video playlist
th: อัปเดตรายชื่อเล่นไฟล์วีดีโอ

en: Update your plugins
th: อัปเดตปลั๊กอินของคุณ

en: Update your profile, personal settings, and more
th: อัปเดตประวัติส่วนตัวของคุณ การตั้งค่าส่วนตัวและเพิ่มเติม

en: Update your site to use HTTPS
th: อัปเดตเว็บของคุณเพื่อใช้งาน HTTPS

en: Updated
th: อัพเดท

en: Updated %s.
th: อัปเดต %s แล้ว

en: Updated at
th: อัปเดทที่

en: Updated:
th: อัปเดต:

en: Updates
th: อัปเดต

en: Updates %s
th: อัปเดต %s

en: Updating
th: กำลังอัปเดต

en: Updating Plugin %1$s (%2$d/%3$d)
th: กำลังอัปเดตปลั๊กอิน %1$s (%2$d/%3$d)

en: Updating Theme %1$s (%2$d/%3$d)
th: กำลังอัปเดตธีม %1$s (%2$d/%3$d)

en: Updating comment failed.
th: การอัปเดตความเห็นล้มเหลว

en: Updating comment status failed.
th: การอัปเดตสถานะความเห็นล้มเหลว

en: Updating database
th: กำลังอัปเดตฐานข้อมูล

en: Updating failed.
th: การอัปเดตล้มเหลว

en: Updating product review failed.
th: ปรับปรุงรีวิวสินค้า ไม่สำเร็จ

en: Updating the plugin&#8230;
th: กำลังอัปเดตปลั๊กอิน&#8230;

en: Updating the theme&#8230;
th: กำลังอัปเดตธีม&#8230;

en: Upgrade
th: อัปเกรด

en: Upgrade cancelled
th: ยกเลิกการอัปเกรดแล้ว

en: Upgrade now
th: อัปเกรดตอนนี้

en: Upgrades
th: อัปเกรด

en: Upload
th: อัปโหลด

en: Upload CSV file
th: อัพโหลดไฟล์ CSV

en: Upload Image
th: อัปโหลดรูปภาพ

en: Upload Limit Exceeded
th: ขนาดไฟล์อัปโหลดเกินกว่าที่กำหนด

en: Upload New Media
th: อัปโหลดสื่อใหม่

en: Upload a media file or pick one from your media library.
th: อัปโหลดไฟล์สื่อหรือเลือกไฟล์สื่อจากคลังไฟล์สื่อของคุณ

en: Upload a new file
th: อัพโหลดไฟล์ใหม่

en: Upload a theme
th: อัปโหลดธีม

en: Upload a video file, pick one from your media library, or add one with a URL.
th: อัปโหลดไฟล์วิดีโอ เลือกไฟล์วิดีโอจากคลังสื่อของคุณ หรือเพิ่มไฟล์วิดีโอโดยการเพิ่ม URL

en: Upload an audio file, pick one from your media library, or add one with a URL.
th: อัปโหลดไฟล์เสียง เลือกไฟล์เสียงจากคลังสื่อของคุณ หรือเพิ่มไฟล์เสียงโดยการเพิ่ม URL

en: Upload an image
th: อัปโหลดรูปภาพ

en: Upload an image file, pick one from your media library, or add one with a URL.
th: อัปโหลดไฟล์รูป เลือกไฟล์รูปจากคลังสื่อของคุณ หรือเพิ่มไฟล์รูปโดยการเพิ่ม URL

en: Upload date:
th: วันที่อัปโหลด:

en: Upload failed.
th: อัปโหลดล้มเหลว

en: Upload failed. Please reload and try again.
th: การอัปโหลดล้มเหลว โปรดอัปโหลดใหม่และลองอีกที

en: Upload file and import
th: อัปโหลดไฟล์และนำเข้า

en: Upload files
th: อัปโหลดไฟล์

en: Upload images
th: อัปโหลดรูปภาพ

en: Upload stopped.
th: การอัปโหลดหยุด

en: Upload theme
th: อัปโหลดธีม

en: Upload your video in %1$s format and minimize its file size for best results. Your theme recommends a height of %2$s pixels.
th: อัปโหลดวีดีโอของคุณในรูปแบบ %1$s และย่อขนาดไฟล์สำหรับผลลัพท์ที่ดีที่สุด  ธีมของคุณแนะนำว่าควรจะมีความสูงขนาด %2$s พิกเซล

en: Upload your video in %1$s format and minimize its file size for best results. Your theme recommends a width of %2$s pixels.
th: อัปโหลดวีดีโอของคุณในรูปแบบ %1$s และย่อขนาดไฟล์สำหรับผลลัพท์ที่ดีที่สุด  ธีมของคุณที่แนะนำควรจะมีขนาดความกว้าง %2$s พิกเซล

en: Upload your video in %1$s format and minimize its file size for best results. Your theme recommends dimensions of %2$s pixels.
th: อัปโหลดวีดีโอของคุณในรูปแบบ %1$s และย่อขนาดไฟล์สำหรับผลลัพท์ที่ดีที่สุด ธีมของคุณที่แนะนำควรจะมีขนาด %2$s พิกเซล

en: Upload/Add image
th: อัปโหลด/เพิ่ม รูปภาพ

en: Uploaded Images
th: รูปภาพอัปโหลดแล้ว

en: Uploaded by:
th: อัปโหลดโดย

en: Uploaded on:
th: อัปโหลดแล้วบน:

en: Uploaded on: %s
th: อัปโหลดแล้วเมื่อวันที่: %s

en: Uploaded to this page
th: อัปโหลดไปที่หน้านี้

en: Uploaded to this post
th: อัปโหลดไปที่เรื่องนี้

en: Uploaded to this product
th: อัปโหลดไปยังสินค้านี้

en: Uploaded to:
th: อัปโหลดไปที่

[ctx: Uploader: Drop files here - or - Select Files]
en: or
th: หรือ

en: Uploading
th: การอัปโหลด

en: Uploading Files
th: การอัปโหลดไฟล์

en: Uploading Files allows you to choose the folder and path for storing your uploaded files.
th: การอัปโหลดไฟล์อนุญาตคุณให้เลือกโฟลเดอร์และที่อยู่สำหรับเก็บไฟล์ที่อัปโหลดของคุณ

en: Uploads
th: อัปโหลด

en: Uploads directory location
th: ที่อยู่ของไดเรคทอรี่ที่อัปโหลด

en: Uploads directory size
th: ขนาดของไดเรคทอรี่ที่อัปโหลด

en: Uppercase
th: ตัวพิมพ์ใหญ่ทั้งหมด

en: Upsells
th: Up-sells

en: Upsells are products which you recommend instead of the currently viewed product, for example, products that are more profitable or better quality or more expensive.
th: Up-sells คือสินค้าที่ท่านต้องการที่จะแนะนำมากกว่าสินค้าที่ลูกค้ากำลังดูอยู่ เช่น สินค้าที่สามารถทำกำไรได้มากกว่า หรือมีคุณภาพที่ดีกว่า หรือมีราคาที่สูงกว่า

en: Uruguayan peso
th: เปโซอุรุกวัย

en: Usage / Limit
th: การใช้งาน / ข้อจำกัด

en: Usage Tracking
th: การติดตามการใช้งาน

en: Usage limit per coupon
th: ลิมิตต่อคูปอง

en: Usage limit per user
th: ลิมิตต่อคน

en: Usage limits
th: ลิมิตจำนวนการใช้

en: Usage of the title attribute on the login logo is not recommended for accessibility reasons. Use the link text instead.
th: ไม่แนะนำให้ใช้แอตทริบิวต์ชื่อบนรูปโลโก้สำหรับเข้าสู่ระบบ เนื่องด้วยเหตุผลในเรื่องการช่วยการเข้าถึง โปรดใช้ข้อความลิงก์ (link text) แทน

en: Usage of user levels is deprecated. Use capabilities instead.
th: ระดับผู้ใช้ถูกเลิกใช้งานแล้ว โปรดใช้เมนูความสามารถแทน

en: Usage restriction
th: เงื่อนไขการใช้คูปอง

en: Use %s instead if you do not want the value echoed.
th: ใช้ %s แทนถ้าคุณไม่ต้องการให้ค่าซ้ำ

en: Use %s instead.
th: ใช้ %s แทน

en: Use <code>[qty]</code> for the number of items, <br/><code>[cost]</code> for the total cost of items, and <code>[fee percent="10" min_fee="20" max_fee=""]</code> for percentage based fees.
th: ใช้ <code>[qty]</code> สำหรับจำนวนของสินค้า <br/><code>[cost]</code> สำหรับยอดรวมราคาของสินค้า และ <code>[fee percent=”10” min_fee=”20” max_fee=””]</code> สำหรับเปอร์เซ็นต์ค่าธรรมเนียม

en: Use Left/Right Arrow keys to advance one second, Up/Down arrows to advance ten seconds.
th: ใช้ปุ่มลูกศรซ้าย/ขวาเพื่อเลื่อน 1 วินาที, ปุ่มขึ้น/ลงเพื่อเลื่อน 10 วินาที

en: Use This Page
th: ใช้หน้านี้

en: Use Up/Down Arrow keys to increase or decrease volume.
th: ใช้ปุ่มลูกศรขึ้น/ลง เพื่อเพิ่มหรือลดระดับเสียง

en: Use WP Query arguments to modify the response; private query vars require appropriate authorization.
th: ใช้ WP Query arguments เพื่อดัดแปลงการตอบสนอง ตัวแปร private query  ต้องมีการอนุมัติที่ถูกต้อง

en: Use a new payment method
th: เลือกวิธีการชำระเงินแบบอื่น

en: Use a post format
th: ใช้รูปแบบเรื่อง

en: Use a secure password
th: ใช้รหัสผ่านที่ปลอดภัย

en: Use as featured image
th: ใช้เป็นรูปประจำเรื่อง

en: Use as product image
th: ใช้เป็นรูปสินค้า

en: Use button with icon
th: ใช้ไอคอนกับปุ่ม

en: Use commas instead of %s to separate excluded terms.
th: ใช้คอมม่า "," แทนที่ %s เพื่อแบ่งเงื่อนไขที่ไม่รวม

en: Use https
th: ใช้ https

en: Use image
th: ใช้รูปภาพ

en: Use left and right arrow keys to move through blocks
th: ใช้ปุ่มลูกศรซ้ายและขวาเพื่อเลื่อนบล็อก

en: Use previous column mapping preferences?
th: ใช้การตั้งค่าในการจับคู่คอลัมน์ก่อนหน้า

en: Use size preset
th: ใช้ขนาดที่ตั้งไว้ล่วงหน้า

en: Use the %s filter instead.
th: ใช้ตัวกรอง %s แทน

en: Use the Custom HTML widget to add arbitrary HTML code to your widget areas.
th: ใช้วิดเจ็ต HTML แบบกำหนดเองเพื่อเพิ่มรหัส HTML แบบกำหนดเองลงในพื้นที่วิดเจ็ตของคุณ

en: Use the arrow buttons at the top of the dialog, or the left and right arrow keys on your keyboard, to navigate between media items quickly.
th: ใช้ปุ่มลูกศรทีด้านบนของบทสนทนา(dialog)  หรือปุ่มลูกศรซ้ายและขวาบนแป้นพิมพ์ของคุณ  เพื่อเลื่อนระหว่างรายการไฟล์สื่อต่าง ๆ อย่างรวดเร็ว

en: Use the product attributes lookup table for catalog filtering.
th: ใช้ตารางคุณสมบัติสินค้าสำหรับการคัดกรองแคตตาล็อก

en: Use the same %s on all screen sizes.
th: ใช้ %s เหมือนกันในทุกๆ ขนาดหน้าจอ

en: Use your left or right arrow keys or drag and drop with the mouse to change the gradient position. Press the button to change the color or remove the control point.
th: ใช้ปุ่มลูกศรซ้ายหรือขวา หรือลากและวางด้วยเมาส์เพื่อเปลี่ยนตำแหน่งการไล่ระดับสี กดปุ่มเพื่อเปลี่ยนสีหรือเอาจุดควบคุมออกไป

en: Used as:
th: ใช้เป็น:

[ctx: Used before category names.]
en: Categories
th: หมวดหมู่

[ctx: Used before post author name.]
en: Author
th: ผู้เขียน

[ctx: Used before publish date.]
en: Posted on
th: เขียนเมื่อ

[ctx: Used before tag names.]
en: Tags
th: ป้ายกำกับ

en: Used for URLs.
th: ใช้สำหรับ URLs

en: Used for email addresses.
th: ใช้สำหรับที่อยู่อีเมล

en: Used for variations
th: ใช้สำหรับรูปแบบ

[ctx: Used in Press This to indicate where the content comes from.]
en: Source:
th: ที่มา:

en: Used: %1$s%% of %2$s
th: ใช้ไปแล้ว: %1$s%% จาก %2$s

en: User
th: ผู้ใช้

en: User %s added
th: เพิ่มผู้ใช้ %s แล้ว

en: User Agent
th: เอเย่นของผู้ใช้

en: User Dashboard: %s
th: แผงควบคุมผู้ใช้: %s

en: User Description
th: รายละเอียดของผู้ใช้

en: User Display Name
th: ชื่อที่แสดง

en: User Email
th: อีเมล

en: User First Name
th: ชื่อต้นของผู้ใช้

en: User ID
th: ID ผู้ใช้

en: User ID who owns the order. 0 for guests.
th: รหัส ID สำหรับเจ้าของคำสั่งซื้อ.0 สำหรับแขกผู้มาเยือน

en: User Language
th: ภาษาของผู้ใช้

en: User Last Name
th: นามสกุล

en: User Login Name
th: ชื่อในการเข้าระบบ

en: User Name
th: ชื่อผู้ใช้

en: User Nice Name
th: ชื่อเรียก

en: User Nickname
th: ชื่อเล่น

en: User Registration Date
th: วันที่ลงทะเบียน

en: User Request
th: คำขอผู้ใช้

en: User Requests
th: คำขอผู้ใช้

en: User Roles
th: บทบาทผู้ใช้

en: User URL
th: URL ผู้ใช้

en: User added.
th: เพิ่มผู้ใช้แล้ว

en: User agent for the comment author.
th: User agent ของผู้เขียนความเห็น

en: User agent of the customer.
th: User Agent ของลูกค้า

en: User already exists. Password inherited.
th: ผู้ใช้นี้มีอยู่แล้ว  รหัสผ่านได้ถูกส่งต่อ

en: User cannot be added to this site.
th: ไม่สามารถเพิ่มผู้ใช้ลงในเว็บไซต์นี้ได้

en: User count
th: จำนวนผู้ใช้

en: User deletion is not allowed from this screen.
th: การลบผู้ใช้ไม่ถูกอนุญาตจากหน้าจอนี้

en: User does not exist.
th: ไม่พบผู้ใช้นี้

en: User email
th: อีเมล์ผู้ใช้

en: User has been added to your site.
th: เพิ่มผู้ใช้ในเว็บของคุณแล้ว

en: User has been created, but could not be added to this site.
th: สร้างผู้ใช้แล้ว แต่ไม่สามารถเพิ่มในเว็บได้

en: User has blocked requests through HTTP.
th: ผู้ใช้ได้ปิดกั้นคำร้องที่ผ่าน HTTP

en: User has no sites or content and will be deleted.
th: ผู้ใช้ที่ไม่มีเว็บหรือบทความจะถูกลบ

en: User is missing.
th: ไม่พบชื่อผู้ใช้

en: User navigation
th: ป้ายบอกทางผู้ใช้

en: User not found.
th: ไม่พบผู้ใช้

en: User removed from this site.
th: ลบผู้ใช้ออกจากเว็บนี้แล้ว

[ctx: User role]
en: Administrator
th: ผู้ดูแล

[ctx: User role]
en: Author
th: ผู้เขียน

[ctx: User role]
en: Contributor
th: ผู้มีส่วนร่วม

[ctx: User role]
en: Customer
th: ลูกค้า

[ctx: User role]
en: Editor
th: ผู้ตรวจทาน

[ctx: User role]
en: Shop manager
th: ผู้จัดการร้าน

[ctx: User role]
en: Subscriber
th: ผู้รับข่าวสาร

en: User updated.
th: อัปเดตผู้ใช้

en: User&#8217;s Session Tokens data.
th: ข้อมูลหลักฐานเซสชั่นของผู้ใช้

en: User&#8217;s comment data.
th: ข้อมูลความเห็นของผู้ใช้

en: User&#8217;s location data used for the Community Events in the WordPress Events and News dashboard widget.
th: ข้อมูลตำแหน่งที่ตั้งของผู้ใช้สำหรับกิจกรรมชุมชนในกิจกรรมของ WordPress และวิดเจ็ตกระดานข่าว

en: User&#8217;s media data.
th: ข้อมูลไฟล์สื่อของผู้ใช้

en: User&#8217;s profile data.
th: ข้อมูลโปรไฟล์ของผู้ใช้

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Username is not editable.
th: ชื่อผู้ใช้ไม่สามารถแก้ไขได้

en: Username is required.
th: ต้องการรหัสผู้ใช้งาน

en: Username isn't editable.
th: ชื่อผู้ใช้ไม่สามารถแก้ไขได้

en: Username may not be longer than 60 characters.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องไม่ยาวกว่า 60 ตัวอักษร

en: Username must be at least 4 characters.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องมีอย่างน้อย 4 ตัวอักษร

en: Username or Email
th: ชื่อผู้ใช้ หรือ อีเมล

en: Username or Email Address
th: ชื่อผู้ใช้หรือที่อยู่อีเมล

en: Username or email
th: ชื่อผู้ใช้งาน หรืออีเมล

en: Username or email address
th: ชื่อผู้ใช้หรือที่อยู่อีเมล

en: Username.
th: ชื่อผู้ใช้

en: Username/Password incorrect for %s
th: ชื่อผู้ใช้/รหัสผ่านไม่ถูกต้องสำหรับ %s

en: Username:
th: ชื่อผู้ใช้:

en: Username: %s
th: ชื่อผู้ใช้: %s

en: Usernames can only contain lowercase letters (a-z) and numbers.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องประกอบด้วยตัวอักษรเล็ก (a-z) และตัวเลขเท่านั้น

en: Usernames cannot be changed.
th: ชื่อผู้ใช้ไม่สามารถเปลี่ยนได้

en: Usernames must be at least 4 characters.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องประกอบด้วยตัวอักษร 4 ตัวเป็นอย่างต่ำ

en: Users
th: ผู้ใช้

en: Users do not support trashing. Set '%s' to delete.
th: ผู้ใช้ไม่รองรับการลบ (Trashing) โปรดตั้งค่า '%s' เพื่อลบทิ้ง

en: Users list
th: รายชื่อผู้ใช้

en: Users list navigation
th: แนะแนวรายชื่อผู้ใช้

en: Users must be registered and logged in to comment
th: ผู้ใช้ต้องลงทะเบียนและเข้าสู่ระบบก่อนจะแสดงความเห็น

en: Users will need to spend this amount to get free shipping (if enabled above).
th: ผู้ใช้งานต้องใช้จ่ายตามยอดที่กำหนด เพื่อจะได้ไม่เสียค่าจัดส่ง (หากเปิดให้งาน)

en: Uthai Thani
th: อุทัยธานี

en: Uttaradit
th: อุตรดิตถ์

en: Uzbekistani som
th: ซอมอุซเบกิสถาน

en: Valid
th: ใช้งานได้

en: Validation error: PayPal IPN response from a different email address (%s).
th: Validation ผิดพลาด: PayPal IPN response มาจากอีเมลอื่น (%s).

en: Validation error: PayPal amounts do not match (amt %s).
th: มีข้อผิดพลาดในการตรวจสอบ : จำนวนเงิน PayPal ไม่ตรงกัน (amt %s)

en: Validation error: PayPal amounts do not match (gross %s).
th: การตรวจสอบผิดพลาด:  จำนวนยอดเงิน Paypal ไม่ตรงกัน (gross %s).

en: Validation error: PayPal currencies do not match (code %s).
th: Validation ผิดพลาด: สกุลเงิน Paypal ไม่ตรงกัน (รหัส %s).

en: Value
th: ค่า

en: Value (required)
th: ค่า(ต้องกรอก)

en: Value of the coupon.
th: มูลค่าของคูปอง

en: Value(s)
th: ค่า

en: Vanuatu vatu
th: วาตูวานูอาตู

en: Variable product
th: สินค้ามีหลายแบบ

en: Variation ID, if applicable.
th: ID ของความแตกต่าง ในกรณีที่มี

en: Variation ID.
th: ID ของความแตกต่าง

en: Variation URL.
th: ความแตกต่างของ URL

en: Variation cannot be imported: Missing parent ID or parent does not exist yet.
th: ไม่สามารถนำเข้ารูปแบบสินค้าได้ : ไม่พบ ID ต้นแบบหรือยังไม่มีต้นแบบอยู่ในระบบ

en: Variation description.
th: รายละเอียดความแตกต่าง

en: Variation dimensions.
th: ความแตกต่างของขนาด

en: Variation height (%s).
th: ความแตกต่างด้านความสูง (%s)

en: Variation image data.
th: ข้อมูลรูปภาพตัวแปร

en: Variation length (%s).
th: ความแตกต่างด้านความยาว (%s)

en: Variation menu order (determines position in the list of variations)
th: ตัวเลือกลำดับเมนู (เลือกตำแหน่งในรายการของตัวแปร)

en: Variation price (required)
th: ราคา (ต้องการ)

en: Variation regular price.
th: ราคาปกติของค่าความแตกต่าง

en: Variation sale price.
th: ความแตกต่างของราคา

en: Variation weight (%s).
th: ความแตกต่างด้านน้ำหนัก (%s)

en: Variation width (%s).
th: ความแตกต่างด้านความกว้าง (%s)

en: Variations
th: รูปแบบ

en: Variations Sold
th: รูปแบบการขาย

en: Venezuelan bol&iacute;var
th: โบลีวาร์เวเนซูล่า

en: Verified Services
th: บริการยืนยันตัว

en: Verify
th: ยืนยัน

en: Version
th: รุ่น

en: Version %1$s by %2$s
th: รุ่นที่ %1$s โดย %2$s

en: Version %s
th: รุ่น %s

en: Version %s is <strong>available</strong>.
th: เวอร์ชั่น %s <strong>พร้อมให้ใช้งานแล้ว</strong>

en: Version %s is <strong>available</strong>. To enable this update you need to <strong>purchase</strong> a new subscription.
th: เวอร์ชั่น %s <strong>พร้อมให้ใช้งาน</strong> ถ้าหากต้องการเปิดใช้งานการอัปเดตคุณจำเป็นต้อง<strong>ชำระ</strong>ค่าสมาชิก

en: Version of block API.
th: รุ่นของบล็อก API

en: Version of the content block format used by the post.
th: รุ่นของรูปแบบบล็อกเนื้อหาที่ถูกใช้โดยเรื่อง

en: Version:
th: รุ่น:

en: Version: %s
th: รุ่น: %s

en: Vertical
th: แนวตั้ง

en: Vertical space
th: ช่องว่างแนวตั้ง

en: Very light gray to cyan bluish gray
th: เทาอ่อนๆ ถึงเทาฟ้า

en: Very poor
th: แย่มาก

en: Video
th: ไฟล์วีดีโอ

en: Video <span class="count">(%s)</span> | Video <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ไฟล์วีดีโอ <span class="count">(%s)</span>

en: Video Details
th: รายละเอียดไฟล์วีดีโอ

en: Video Embeds
th: เล่นไฟล์วีดีโอ

en: Video Player
th: ตัวเล่นไฟล์วิดีโอ

en: Video URL
th: URL ของวีดีโอ

en: Video Widget
th: วิดเจ็ตวิดีโอ

en: Video Widget (%d) | Video Widget (%d)
th[0]: วิดเจ็ตวิดีโอ (%d)

en: Video caption text
th: ข้อความบรรยายวิดีโอ

en: Video details
th: รายละเอียดไฟล์วีดีโอ

en: Video is paused.
th: วิดีโอถูกหยุดชั่วคราว

en: Video is playing.
th: กำลังเล่นวิดีโอ

en: Video title
th: ชื่อไฟล์วิดีโอ

en: Video title&hellip;
th: ชื่อไฟล์วิดีโอ&hellip;

en: Videos
th: ไฟล์วีดีโอ

en: Vietnamese
th: ภาษาเวียดนาม

en: Vietnamese &#x111;&#x1ed3;ng
th: ดองเวียดนาม

en: View
th: มุมมอง

en: View %(title)s
th: ดู %(title)s

en: View %1$s version %2$s details
th: ดูรายละเอียด %1$s รุ่น %2$s

en: View %s's profile
th: ดูข้อมูลส่วนตัว %s

en: View &#8220;%s&#8221;
th: ดู &#8220;%s&#8221;

en: View &#8220;%s&#8221; archive
th: ดู &#8220;%s&#8221; เก่าเก็บ

en: View All
th: ดูทั้งหมด

en: View Archive
th: ดูคลังเก็บ

en: View Attachment Page
th: ดูหน้าไฟล์แนบ

en: View Category
th: ดูหมวดหมู่

en: View Changeset
th: ดูเซตของการเปลี่ยนแปลง

en: View Comment
th: ดูความเห็น

en: View Full Profile &rarr;
th: ดูประวัติส่วนตัวแบบเต็ม &rarr;

en: View Page
th: ดูหน้า

en: View Pages
th: ดูหน้า

en: View Pattern Category
th: มุมมองหมวดหมู่แพตเทิร์น

en: View Post
th: ดูเรื่องนี้

en: View Posts
th: ดูเรื่อง

en: View Privacy Policy Guide.
th: แสดงคำแนะนำสำหรับนโยบายความเป็นส่วนตัว

en: View Project
th: ดูโปรเจ็ค

en: View Receipt
th: ดูใบเสร็จ

en: View Site
th: ดูเว็บไซต์

en: View Tag
th: ดูป้ายกำกับ

en: View Template
th: ดูเทมเพลต

en: View Trash
th: ดูถังขยะ

en: View User
th: ดูข้อมูลผู้ใช้

en: View WooCommerce API docs
th: View WooCommerce API Docs

en: View WooCommerce documentation
th: ดูเอกสารคู่มือของ WooCommerce

en: View WooCommerce settings
th: ดูการตั้งค่าของ WooCommerce

en: View all
th: ดูทั้งหมด

en: View all drafts
th: ดูฉบับร่างทั้งหมด

en: View all posts by %s
th: ดูเรื่องทั้งหมดโดย %s

en: View all posts in %s
th: ดูเรื่องทั้งหมดใน %s

en: View and manage coupons
th: ดู และจัดการคูปอง

en: View and manage customers
th: ดูและจัดการลูกค้า

en: View and manage orders and sales reports
th: ดูและจัดการคำสั่งซื้อและรายงานการขาย

en: View and manage products
th: ดูและจัดการสินค้า

en: View attachment page
th: ดูหน้าไฟล์แนบ

en: View cart
th: ดูตะกร้าสินค้า

en: View comment history
th: ดูประวัติความเห็น

en: View coupon
th: ดูคูปอง

en: View coupons
th: ดูคูปอง

en: View customers
th: ดูลูกค้า

en: View details
th: ดูรายละเอียด

en: View import log
th: ดู log นำเข้า

en: View mode
th: โหมดมุมมอง

en: View more Storefront child themes
th: ดูธีมลูก Storefront เพิ่มเติม

en: View more comments
th: ดูความเห็นเพิ่มเติม

en: View order
th: ดูรายการสั่งซื้อ

en: View order: %s
th: ดูรายการสั่งซื้อ: %s

en: View orders
th: ดูการสั่งซื้อ

en: View orders and sales reports
th: ดูออเดอร์และรายงานการขาย

en: View other orders &rarr;
th: ดูออเดอร์อื่น &rarr;

en: View page
th: ดูหน้า

en: View post
th: ดูเรื่อง

en: View posts by %s
th: ดูเรื่องโดย %s

en: View product
th: ดูสินค้า

en: View products
th: ดูสินค้า

en: View products in the &ldquo;%s&rdquo; group
th: ดูสินค้าในกลุ่ม &ldquo;%s&rdquo;

en: View project
th: ดูโปรเจ็ค

en: View receipt
th: ดูใบเสร็จ

en: View report
th: ดูรายงาน

en: View site
th: ดูเว็บไซต์

en: View tax rates
th: ดูอัตราภาษี

en: View template
th: ดู Template

en: View the autosave
th: ดูบันทึกอัตโนมัติ

en: View this comment
th: ดูความเห็นนี้

en: View your site
th: แล้วมาดูเว็บของคุณกัน

en: View/Edit
th: ดู/แก้ไข

en: View: %s
th: ดู: %s

en: Viewport height (vh)
th: ขนาดความสูงหน้าจอ (vh)

en: Viewport largest dimension (vmax)
th: ขนาดหน้าจอด้านที่กว้างที่สุด (vmax)

en: Viewport smallest dimension (vmin)
th: ขนาดหน้าจอด้านที่สั้นที่สุด (vmin)

en: Viewport width (vw)
th: ขนาดความกว้างหน้าจอ (vw)

en: Views
th: ดู

en: Virtual
th: เสมือนจริง

en: Virtual products are intangible and are not shipped.
th: สินค้าจำลองคือสินค้าที่จับต้องไม่ได้และจะไม่ถูกจัดส่ง

en: Visa
th: วีซ่า

en: Visibility
th: การมองเห็น

en: Visibility in catalog
th: การมองเห็นในแค็ตตาล็อก

en: Visibility:
th: การมองเห็น:

en: Visible
th: มองเห็นได้

en: Visible on the product page
th: แสดงในหน้าสินค้า

en: Visible to everyone.
th: สามารถดูได้ทั่วไป

en: Visit
th: เยี่ยมชม

en: Visit %(siteUrl)s
th: เยี่ยมชม %(siteUrl)s

en: Visit %s
th: เยี่ยมชม %s

en: Visit %s admin area:
th: ไปหน้า %s แอดมิน:

en: Visit %s&#8217;s website
th: เยี่ยมชมเว็บไซต์ของ %s

en: Visit Dashboard
th: เยี่ยมชมแผงควบคุม

en: Visit Link
th: เยี่ยมชมลิงก์

en: Visit Site
th: เยี่ยมชมเว็บไซต์

en: Visit Store
th: ดูร้านค้า

en: Visit Theme Site
th: เยี่ยมชมเว็บไซต์ของธีม

en: Visit Your Site
th: ดูเว็บของคุณ

en: Visit community forums
th: ดูชุมชนฟอรั่ม

en: Visit plugin homepage
th: เยี่ยมชมหน้าเว็บของปลั๊กอิน

en: Visit site
th: เยี่ยมชมเว็บไซต์

en: Visit the theme marketplace
th: เยี่ยมชมตลาดซื้อขายธีม

en: Visit theme site for %s
th: เยี่ยมชมเว็บไซต์ธีมสำหรับ %s

en: Visitor comments may be checked through an automated spam detection service.
th: ความเห็นของผู้เยี่ยมชมอาจถูกตรวจสอบผ่านบริการตรวจสอบสแปมอัตโนมัติ

en: Visitors
th: ผู้เยี่ยมชม

en: Visual Editor
th: ตัวแก้ไขเสมือนจริง

en: Visual aids
th: ความช่วยเหลือเสมือนจริง (Visual aids)

en: Visual editor
th: ตัวแก้ไขเสมือนจริง

en: Visual editor selected
th: ตัวแก้ไขเสมือนจริงถูกเลือกไว้

en: Visual mode gives you an editor that is similar to a word processor. Click the Toolbar Toggle button to get a second row of controls.
th: โหมดมองเห็นมีตัวแก้ไขให้คุณ  ซึ่งการทำงานจะเหมือนกับโปรแกรมเวิร์ด  กดที่แถบเครื่องมือ  ปุ่มขยายเพื่อเพิ่มแถวการควบคุมที่สอง

en: Vivid cyan blue
th: สีน้ำเงินสด

en: Vivid cyan blue to vivid purple
th: ฟ้าน้ำทะเลถึงม่วงสด

en: Vivid green cyan
th: สีฟ้าอมเขียวสด

en: Vivid purple
th: ม่วงสด

en: Vivid red
th: แดงสด

en: Volume Slider
th: จำนวนสไลด์

en: WC database version.
th: ฐานข้อมูล WC เวอร์ชั่น

en: WP Admin
th: ผู้ควบคุม WP

en: Waiting for confirmation
th: กำลังรอการยืนยัน

en: Waiting for review before publishing.
th: รอการตรวจทานก่อนเผยแพร่

en: Want more events? <a href="%s">Help organize the next one</a>!
th: อยากให้มีกิจกรรมเยอะๆ? <a href="%s">ช่วยจัดการในครั้งถัดไป</a>!

en: Warning | Warnings
th[0]: คำเตือน

en: Warning! User %s cannot be deleted.
th: ระวัง! ไม่สามารถลบผู้ใช้ %s ได้

en: Warning! User cannot be deleted. The user %s is a network administrator.
th: ระวัง! ไม่สามารถลบผู้ใช้ได้  ผู้ใช้ %s เป็นผู้ดูแลเครือข่าย

en: Warning:
th: คำเตือน:

en: Warning: the link has been inserted but may have errors. Please test it.
th: คำเตือน: มีการแทรกลิงก์แล้ว แต่อาจจะมีข้อผิดพลาด กรุณาทดสอบ

en: We accept payments through PayPal. When processing payments, some of your data will be passed to PayPal, including information required to process or support the payment, such as the purchase total and billing information.
th: เรายอมรับการชำระเงินผ่าน PayPal เมื่อประมวลผลการชำระเงินข้อมูลบางส่วนของคุณจะถูกส่งไปยัง PayPal รวมทั้งข้อมูลที่จำเป็นในการดำเนินการหรือสนับสนุนการชำระเงินเช่นยอดรวมการสั่งซื้อและข้อมูลสำหรับการเรียกเก็บเงิน

en: We already have a ping from that URL for this post.
th: เรามีการ ping จาก URL นั้นแล้วสำหรับเรื่องนี้

en: We are now re-building the threading of your comments (this can also take a while if you have lots of comments)...
th: เรากำลังสร้างการเชื่อมโยงความเห็นของคุณใหม่ตอนนี้ (นี่อาจะใช้เวลาซักครู่ถ้าคุณมีความเห็นจำนวนมาก)...

en: We attempted to renew your %s subscription but experienced a problem taking payment. If you wish to continue with the subscription please log in to your account and <a href="%s">update your card details</a>. Your subscription will be cancelled if payment cannot be made.
th: เราพยายามที่จะต่ออายุสมาชิก %s ของคุณ  แต่มีปัญหาเรื่องการจ่ายเงิน  ถ้าคุณต้องการต่อสมาชิก  โปรดเข้าสู่บบบัญชีของคุณและ <a href="%s">อัปเดตรายละเอียดบัตรของคุณ</a> การเป็นสมาชิกของคุณจะถูกยกเลิกถ้าการจ่ายเงินไม่สามารถทำได้

en: We cannot process your payment. Please <a href="%s" target="_blank">update your payment details</a>.
th: เราไม่สามารถทำการจ่ายเงินของคุณได้  โปรด<a href="%s" target="_blank">อัปเดตข้อมูลการจ่ายเงินของคุณ</a>

en: We have created a sample draft Refund and Returns Policy page for you. Please have a look and update it to fit your store.
th: เราได้สร้างตัวอย่างฉบับร่าง ของหน้านโยบายการขอคืนเงินและการคืนสินค้าสำหรับคุณแล้ว โปรดดูและอัปเดตให้เหมาะสมกับร้านค้าของคุณ

en: We have finished processing your order.
th: เราได้ดำเนินการตามคำสั่งซื้อเรียบร้อยแล้ว

en: We have saved some information about your Blogger account in your WordPress database. Clearing this information will allow you to start over. Restarting will not affect any posts you have already imported. If you attempt to re-import a blog, duplicate posts and comments will be skipped.
th: เราได้บัญชีข้อมูลบางอย่างเกี่ยวกับบัญชี Blogger ของคุณในฐานข้อมูลเวิร์ดเพรสของคุณ  การลบค่าข้อมูลนี้จะอนุญาตให้คุณเริ่มใหม่ได้   การเริ่มใหม่จะไม่กระทบกับเรื่องใด ๆ ที่คุณนำเข้ามาแล้ว  ถ้าคุณพยายามนำเข้าบล็อกอีกครั้ง  เรื่องและความเห็นที่ซ้ำกันจะถูกข้ามไป

en: We recommend using PHP version 7.2 or above for greater performance and security.
th: เราขอแนะนำให้ใช้ PHP รุ่น 7.2 ขึ้นไปเพื่อประสิทธิภาพและความปลอดภัยที่สูงขึ้น

en: We share information with third parties who help us provide our orders and store services to you; for example --
th: เราแบ่งปันข้อมูลกับบุคคลที่สามที่ช่วยเราในการจัดเตรียมคำสั่งซื้อและจัดเก็บบริการของเราให้แก่คุณ ตัวอย่างเช่น --

en: We take privacy and transparency very seriously
th: เราให้ความสำคัญกับความเป็นส่วนตัวและความโปร่งใสของข้อมูลอย่างจริงจัง

en: We take privacy and transparency very seriously. To learn more about what data we collect, and how we use it, please visit <a href="%s">our Privacy Policy</a>.
th: เราถือปฎิบัติอย่างเคร่งครัดว่าด้วยเรื่องความเป็นส่วนตัวและความโปร่งใส คุณสามารถเรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับข้อมูลที่เราเก็บไว้ และเราใช้ข้อมูลนั้นอย่างไร ได้ที่ <a href="%s">นโยบายความเป็นส่วนตัวของเรา</a>

en: We think WordPress.com is awesome, but don’t take our word for it. With some of our favorite features you can learn how to build the site of your dreams.
th: พวกเราคิดว่า WordPress.com นั้นสุดยอด  แต่อย่าเชื่อคำพูดของเราก่อนทดลองใช้   ด้วยลักษณะพิเศษบางอย่างของเราคุณสามารถเรียนรู้ที่จะสร้างเว็บไซต์ในฝันของคุณ

en: We were able to log in but there were no blogs. Try a different account next time.
th: เราสามารถเข้าถึงบัญชีของคุณได้แต่ไม่พบว่ามีบล็อก โปรดลองบัญชีอื่นครั้งหน้า

en: We were not able to gain access to your account. Try starting over.
th: เราไม่สามารถเข้าถึงบัญชีของคุณได้  โปรดลองใหม่

en: We were unable to process your order, please try again.
th: เราไม่สามารถดำเนินการสั่งซื้อของคุณได้ กรุณาลองอีกครั้ง

en: We&#8217;re all done here, but you can always <a href="%s">convert more</a>.
th: เราได้ทำทุกอย่างเสร็จแล้ว แต่คุณสามารถ<a href="%s">แปลงเพิ่มเติม</a> ได้เสมอ

en: We&#8217;re downloading and importing your LiveJournal posts...
th: เรากำลังดาวน์โหลดและนำเข้าเรื่อง LiveJournal ของคุณ...

en: We&#8217;ve saved where you were up to though, so if you come back to this importer in about 30 minutes, you should be able to continue from where you were.
th: เราทำการบันทึกที่ซึ่งคุณได้เคยทำมาแล้ว ดังนั้นถ้าคุณกลับมาที่ตัวนำเข้านี้ในสามสิบนาที  คุณควรจะเริ่มทำต่อจากสิ่งที่คุณทำไว้แล้ว

en: We've made things simpler and easier to manage moving forward. From now on you can manage all your WooCommerce purchases directly from the Extensions menu within the WooCommerce plugin itself. <a href="%s">View and manage</a> your extensions now.
th: เราทำให้ทุกอย่างไม่ซับซ้อนและง่ายดายสำหรับการจัดการ จากนี้ไปคุณสามารถจัดการทุกๆ
     รายการจับจ่ายได้โดยตรงผ่านเมนูส่วนขยายภายในปลั๊กอิน WooCommerce เอง  <a href="%s">ดูและจัดการ</a> ส่วนขยายของคุณตอนนี้

en: Web Address
th: ที่อยู่เว็บ

en: Web address
th: ที่อยู่เว็บ

en: Web server
th: เว็บเซิร์ฟเวอร์

en: Webhook actions
th: การดำเนินการ webhook

en: Webhook created on %s
th: Webhook ถูกสร้างขึ้นที่ %s

en: Webhook created successfully.
th: สร้าง Webhook เรียบร้อย

en: Webhook data
th: ข้อมูล Webhook

en: Webhook delivery URL must be a valid URL starting with http:// or https://
th: URL ของ Webhook delivery ต้องขึ้นต้นด้วย http:// or https://

en: Webhook delivery URL must be a valid URL starting with http:// or https://.
th: URL การจัดส่ง Webhook ต้องเป็น URL ที่ถูกต้องซึ่งเริ่มต้นด้วย http:// หรือ https://.

en: Webhook resource.
th: แหล่งที่มา Webhook

en: Webhook status.
th: สถานะ Webhook

en: Webhook topic is required and must be valid.
th: ต้องมีหัวข้อเรื่อง Webhook และต้องถูกต้อง

en: Webhook topic must be valid.
th: หัวข้อ Webhook จะต้องใช้งานได้

en: Webhook topic.
th: ชื่อ Webhook

en: Webhook updated successfully.
th: Webhook ปรับปรุงเรียบร้อย

en: Webhooks do not support trashing.
th: Webhook ไม่สามารถลบได้

en: Website
th: เว็บไซต์

en: Website Designer
th: นักออกแบบเว็บไซต์

en: Website: %1$s (IP address: %2$s, %3$s)
th: เว็บไซต์: %1$s (หมายเลขไอพี: %2$s, %3$s)

en: Websites
th: เว็บไซต์

en: Wed
th: พุธ

en: Wednesday
th: วันพุธ

[ctx: Wednesday initial]
en: W
th: พ.

en: Week
th: สัปดาห์

en: Week Starts On
th: วันเริ่มต้นของสัปดาห์

en: Weeks
th: สัปดาห์

en: Weight
th: น้ำหนัก

en: Weight (%s)
th: น้ำหนัก (%s)

en: Weight in decimal form
th: น้ำหนักในหลักทศนิยม

en: Weight unit
th: หน่วยของน้ำหนัก

en: Welcome
th: ยินดีต้อนรับ

en: Welcome Guide
th: คู่มือต้อนรับ

en: Welcome back!
th: ยินดีต้อนรับกลับ

[ctx: Welcome panel]
en: Welcome
th: ยินดีต้อนรับ

en: Welcome to
th: ยินดีต้อนรับสู่

en: Welcome to %s. This is your first post. Edit or delete it, then start writing!
th: ยินดีต้อนรับสู่ %s นี่คือเรื่องแรกของคุณ แก้ไขหรือลบทิ้งไป แล้วมาเริ่มเขียนกัน!

en: Welcome to WordPress!
th: ยินดีต้อนรับสู่ WordPress

en: Welcome to WordPress. This is your first post. Edit or delete it, then start writing!
th: ยินดีต้อนรับสู่ WordPress นี่คือเรื่องแรกของคุณ แก้ไขหรือลบทิ้งไป แล้วมาเริ่มเขียนกัน!

en: Welcome to WordPress.com
th: ยินดีต้อนรับสู่ WordPress.com

en: Welcome to WordPress.com!
th: ยินดีต้อนรับสู่ WordPress.com

en: Welcome to the WordPress.com community.
th: ยินดีต้อนรับสู่ชุมชน WordPress.com

en: Welcome to the block editor
th: ยินดีต้อนรับเข้าสู่ตัวแก้ไขบล็อก

en: Welcome to the site editor
th: ยินดีต้อนรับเข้าสู่ตัวแก้ไขเว็บไซต์

en: Welcome to the template editor
th: ยินดีต้อนรับเข้าสู่ตัวแก้ไขเทมเพลต

en: Welcome to the wonderful world of blocks…
th: ยินดีต้องรับสู่โลกแห่งบล็อก...

en: Welcome to your Dashboard!
th: ยินดีต้อนรับสู่หน้าควบคุมของคุณ

en: Welcome to your WordPress Dashboard!
th: ยินดีต้อนรับสู่แผงควบคุม WordPress ของคุณ!

en: Welcome to {site_title}
th: ยินดีต้อนรับเข้าสู่ {site_title}

en: Welsh
th: ภาษาเวลส์

en: West African CFA franc
th: CFA ฟรังซ์ แอฟฟริกาตะวันตก

en: What ZIP/post codes are available for local delivery?
th: มีรหัสไปรษณีย์อะไรบ้างที่ครอบคลุมการจัดส่งในพื้นที่

en: What ZIP/post codes are available for local pickup?
th: มีรหัสไปรษณีย์อะไรบ้างที่อนุญาตให้มารับสินค้าเองได้

en: What automated decision making and/or profiling we do with user data
th: มีการตัดสินใจและ/หรือการเก็บข้อมูลอย่างอัตโนมัติอะไรบ้างที่เราทำกับข้อมูลผู้ใช้

en: What currency do you accept payments in?
th: สกุลเงินที่รับชำระ

en: What currency prices are listed at in the catalog and which currency gateways will take payments in.
th: สกุลเงินใดจะถูกระบุไว้ในแค็ตตาล็อกและสกุลเงินใดสำหรับการชำระเงิน

en: What data breach procedures we have in place
th: กระบวนการช่องโหว่ข้อมูลอะไรบ้างที่เรามีในที่นี้

en: What do I do now?
th: ฉันต้องทำอะไรตอนนี้?

en: What email address should we contact you at?
th: ที่อยู่อีเมลอะไรที่เราสามารถติดต่อคุณได้

en: What fee do you want to charge for local delivery, disregarded if you choose free. Leave blank to disable.
th: คุณต้องการชำระค่าธรรมเนียมในการจัดส่งสินค้าในพื้นที่อย่างไร? เว้นว่างไว้ หากคุณเลือกฟรี

en: What is PHP and how does it affect my site?
th: PHP คืออะไร? และ มีผลต่อเว็บไซต์ของฉันอย่างไร?

en: What is PayPal?
th:  PayPal คืออะไร?

en: What personal data we collect and why we collect it
th: เราเก็บข้อมูลส่วนตัวอะไรบ้างและทำไมเราต้องเก็บ

en: What rights you have over your data
th: คุณมีสิทธิ์อะไรบ้างกับข้อมูลของคุณ

en: What should be done with content owned by %s?
th: เราควรทำอย่างไรกับบทความที่เขียนโดย %s?

en: What should be done with content owned by these users?
th: ควรจะทำอะไรกับบทความที่เขียนโดยผู้ใช้เหล่านี้

en: What should be done with content owned by this user?
th: จะทำอย่างไรกับบทความที่เขียนโดยผู้ใช้นี้

en: What third parties we receive data from
th: บุคคลที่สามอะไรบ้างที่เราได้รับข้อมูลมา

en: What type of products do you plan to sell?
th: ประเภทของสินค้าที่ต้องการขาย

en: What we share with others
th: สิ่งที่เราแบ่งปันกับคนอื่น

en: What&#8217;s New
th: มีอะไรใหม่

en: What&#8217;s on your mind?
th: คุณกำลังคิดถึงอะไรอยู่?

en: What&#8217;s the difference between categories and tags? Normally, tags are ad-hoc keywords that identify important information in your post (names, subjects, etc) that may or may not recur in other posts, while categories are pre-determined sections. If you think of your site like a book, the categories are like the Table of Contents and the tags are like the terms in the index.
th: อะไรคือความแตกต่างระหว่างหมวดหมู่และป้ายกำกับ โดยทั่วไปแล้วป้ายกำกับเป็นคำเฉพาะที่ใช้ระบุข้อมูลสำคัญในเรื่องของคุณ (ชื่อ เนื้อหาสาระและอื่นๆ) ซึ่งอาจจะใช้สำหรับเรื่องอื่นๆ ด้วยหรือไม่มีเลยก็ได้ ในขณะที่หมวดหมู่เป็นการจัดแบ่งกลุ่มเบื้องต้น หากคุณคิดว่าเว็บของคุณเป็นเหมือนหนังสือ หมวดหมู่ก็เหมือนกับสารบัญและป้ายกำกับก็เหมือนกับคำศัพท์ที่อยู่ในดัชนี

en: What's your current annual revenue?
th: รายได้ปัจจบันของร้านค้าของคุณ

en: What’s next?
th: อะไรต่อ?

en: When a comment contains any of these words in its content, author name, URL, email, IP address, or browser&#8217;s user agent string, it will be put in the Trash. One word or IP address per line. It will match inside words, so &#8220;press&#8221; will match &#8220;WordPress&#8221;.
th: เมื่อมีความเห็นที่มีคำเหล่านี้ปรากฏอยู่ในเนื้อหา ชื่อผู้เขียน URL อีเมล หมายเลขไอพี หรือตัวอักขระบราวเซอร์ของผู้ใช้ ความเห็นนั้นจะถูกทิ้งลงในถังขยะ แม้จะมีเพียงแค่หนึ่งคำหรือหนึ่งหมายเลขไอพีต่อแถว โดยจะมีการตรวจสอบคำที่อยู่ข้างในคำประสมด้วย ดังนั้น &#8220;press&#8221 ใน &#8220;WordPress&#8221; ก็จะโดนไปด้วย

en: When adding a new category on this screen, you&#8217;ll fill in the following fields:
th: เมื่อเพื่มหมวดหมู่ใหม่บนหน้าจอนี้  คุณจะต้องใส่ข้อมูลในช่องต่อไปนี้:

en: When adding a new tag on this screen, you&#8217;ll fill in the following fields:
th: เมื่อเพื่มป้ายกำกับใหม่บนหน้าจอนี้  คุณจะต้องใส่ข้อมูลในช่องต่อไปนี้:

en: When applying multiple coupons, apply the first coupon to the full price and the second coupon to the discounted price and so on.
th: เมื่อมีการใช้คูปองหลายใบ คูปองใบแรกจะลดจากราคาเต็ม และคูปองใบที่สองจะลดจากราคาที่ลดลงแล้วและต่อ ๆ ไป

en: When changing themes, there is often some variation in the number and setup of widget areas/sidebars and sometimes these conflicts make the transition a bit less smooth. If you changed themes and seem to be missing widgets, scroll down on this screen to the Inactive Widgets area, where all of your widgets and their settings will have been saved.
th: เมื่อทำการเปลี่ยนธีม จะมีการขัดแย้งบางอย่างเกี่ยวกับเลขที่ลำดับการตั้งค่าและการตั้งค่าพื้นที่วิดเจ็ต/แถบด้านข้าง  และบางทีการขัดแย้งเหล่านี้ทำให้การตั้งค่าสะดุดเล็กน้อย  หากคุณเปลี่ยนธีม และดูเหมือนว่ามีวิดเจ็ตหายไป ให้เลื่อนเม้าส์ไปยังด้านล่างของหน้าจอนี้เพื่อไปยังพื้นที่วิดเจ็ตที่ไม่เปิดใช้งาน ที่ซึ่งวิดเจ็ตทั้งหมดของคุณและการตั้งค่าสำหรับพวกมันจะถูกเก็บไว้อยู่

en: When creating an account, automatically generate an account username for the customer based on their name, surname or email
th: เมื่อมีการสร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่ ให้สร้างชื่อผู้ใหญ่อัตโนมัติจากชื่อ นามสกุล หรืออีเมล

en: When handling an %s, should access to downloadable files be revoked and download logs cleared?
th: เมื่อจัดการ %s ระบบควรลบบันทึกการดาวน์โหลดและยกเลิกการเข้าถึงไฟล์หรือไม่?

en: When handling an %s, should personal data within orders be retained or removed?
th: เมื่อจัดการ %s ระบบควรเก็บหรือลบข้อมูลส่วนตัวในคำสั่งซื้อ?

en: When in reorder mode, additional controls to reorder menu items will be available in the items list above.
th: เมื่ออยู่ในโหมดการเรียงใหม่  การควบคุมเพิ่มเติมเพื่อเรียงใหม่รายการเมนูจะแสดงขึ้นที่รายชื่อรายการด้านบน

en: When in reorder mode, additional controls to reorder widgets will be available in the widgets list above.
th: เมื่ออยู่ในโหมดเรียงลำดับใหม่  การควบคุมเพิ่มเติมไปที่วิดเจ็ตเรียงลำดับใหม่จะใช้งานได้ในรายชื่อวิดเจ็ตด้านบน

en: When previewing on smaller monitors, you can use the collapse icon at the bottom of the left-hand pane. This will hide the pane, giving you more room to preview your site in the new theme. To bring the pane back, click on the collapse icon again.
th: เมื่อชมตัวอย่างบนหน้าจอเล็ก คุณสามารถใช้ไอคอนยุบตัวที่อยู่ตรงส่วนล่างของแถบทางด้านซ้าย ซึ่งจะเป็นการซ่อนแถบนี้เพื่อให้คุณมีพื้นที่ชมตัวอย่างเว็บของคุณในธีมใหม่มากยิ่งขึ้น หากจะนำแถบนั้นกลับมา ให้กดไปที่ไอคอนยุบตัวอีกครั้ง

en: When product stock reaches this amount the stock status will change to "out of stock" and you will be notified via email. This setting does not affect existing "in stock" products.
th: เมื่อจำนวนสินค้าคงคลังถึงค่าที่กำหนดจะเปลี่ยนสถานะเป็น "สินค้าหมด" และระบบจะส่งอีเมลแจ้งเตือนคุณ การตั้งค่านี้จะไม่กระทบถึงสินค้าที่สถานะ "มีสินค้า"

en: When product stock reaches this amount you will be notified via email.
th: เมื่อจำนวนสินค้าคงคลังถึงค่าที่กำหนดระบบจะส่งอีเมลไปแจ้งเตือนคุณ

en: When registering an "array" meta type to show in the REST API, you must specify the schema for each array item in "show_in_rest.schema.items".
th: เมื่อลงทะเบียนประเภทอภิพันธุ์ "อาร์เรย์" เพื่อแสดงใน REST API คุณจะต้องระบุ schema สำหรับแต่ละรายการอาร์เรย์ใน "show_in_rest.schema.items"

en: When registering an "array" setting to show in the REST API, you must specify the schema for each array item in "show_in_rest.schema.items".
th: เมื่อลงทะเบียนตั้งค่า "อาร์เรย์" เพื่อแสดงใน REST API คุณจะต้องระบุ schema สำหรับแต่ละรายการอาร์เรย์ใน "show_in_rest.schema.items"

en: When starting a new paragraph with one of these formatting shortcuts followed by a space, the formatting will be applied automatically. Press Backspace or Escape to undo.
th: เมื่อเริ่มย่อหน้าใหม่ด้วยหนึ่งในรูปแบบทางลัดเหล่านี้ตามด้วยช่องว่าง  รูปแบบจะถูกใช้อัตโนมัติ  กด Backspace หรือ Escape เพื่อย้อนกลับ

en: When this setting is in effect, a reminder is shown in the At a Glance box of the Dashboard that says, &#8220;Search engines discouraged&#8221;, to remind you that you have directed search engines to not crawl your site.
th: เมื่อการตั้งค่านี้ส่งผล จะมีข้อความเตือนในกล่องสรุปคร่าวๆ บนแผงควบคุมขึ้นมาว่า &#8220; ปิดกั้นโปรแกรมช่วยสืบค้นข้อมูล &#8221; เพื่อเตือนให้คุณรู้ว่าคุณสั่งงานให้โปรแกรมช่วยสืบค้นข้อมูลไม่ให้มากร้ำกรายที่เว็บของคุณ

en: When true, refunded items are restocked.
th: เมื่อค่าเป็น true, สินค้าที่ยกเลิกจะถูกคืนให้กลับสินค้าคงคลัง

en: When using a keyboard to navigate:
th: เมื่อใช้แป้นพิมพ์ในการใช้งาน:

en: When visitors leave comments on the site we collect the data shown in the comments form, and also the visitor&#8217;s IP address and browser user agent string to help spam detection.
th: เมื่อผู้เยี่ยมชมแสดงความเห็นในเว็บไซต์ เราเก็บข้อมูลที่แสดงในฟอร์มแสดงความเห็น และหมายเลขไอพีและเบราว์เซอร์ของผู้เยี่ยมชมด้วยเพื่อช่วยการตรวจสอบสแปม

en: When you click the button below WordPress will create an XML file for you to save to your computer.
th: เมื่อคุณกดปุ่มด้านล่าง WordPress จะสร้าง ไฟล์ XML file สำหรับบันทึกลงในคอมพิวเตอร์ของคุณ

en: When you log in, we will also set up several cookies to save your login information and your screen display choices. Login cookies last for two days, and screen options cookies last for a year. If you select &quot;Remember Me&quot;, your login will persist for two weeks. If you log out of your account, the login cookies will be removed.
th: เมื่อคุณเข้าสู่ระบบ เราจะจัดตั้งหลายคุกกี้เพื่อที่จะบันทึกข้อมูลการเข้าสู่ระบบของคุณและตัวเลือกการแสดงผลหน้าจอของคุณ คุกกี้การเข้าสู่ระบบจะคงอยู่ภายในสองวัน และคุกกี้ตัวเลือกหน้าจอจะอยู่เป็นเวลาหนึ่งปี ถ้าคุณเลือก &quot;บันทึกการใช้งานของฉัน&quot; การเข้าสู่ระบบของคุณจะยังคงอยู่เป็นเวลาสองสัปดาห์ ถ้าคุณออกจากระบบบัญชีของคุณ คุกกี้การเข้าสู่ระบบจะถูกลบทิ้ง

en: When you receive a new order, it will appear here.
th: ข้อมูลคำสั่งซื้อใหม่จะแสดงผลที่นี่

en: When you split a topic, you are slicing it in half starting with the reply you just selected. Choose to use that reply as a new topic with a new title, or merge those replies into an existing topic.
th: เมื่อคุณแยกกระทู้ คุณจะตัดมันโดยเริ่มจากข้อความตอบกลับที่คุณเลือก  เลือกใช้ข้อความตอบกลับเป็นกระทู้ใหม่ด้วยหัวข้อใหม่  หรือรวมข้อความตอบกลับลงในกระทู้ที่มีอยู่แล้ว

en: When you've been able to update using the "Update now" button on Dashboard > Updates, this error will be cleared for future update attempts.
th: เมื่อคุณสามารถอัปเดตโดยใช้ปุ่ม "อัปเดตตอนนี้" ที่อยู่บน แผงควบคุม>อัปเดต ได้แล้ว  ความผิดพลาดนี้จะถูกแก้ไขในการพยายามอัปเดตครั้งถัดไป

en: When you’re ready, submit your work for review, and an Editor will be able to approve it for you.
th: เมื่อคุณพร้อม ส่งงานเขียนของคุณเพื่อให้ตรวจทาน และบรรณาธิการจะสามารถอนุมัติให้คุณ

en: Where is your store based?
th: ร้านค้าของคุณ ตั้งอยู่ที่ไหน?

en: Where your customers view your business on Google
th: ที่ใดคือที่ที่ลูกค้าของคุณชมธุรกิจของคุณบน Google

en: Where your data is sent
th: ข้อมูลของคุณที่ส่งไปที่ไหน

en: Whether a taxonomy is intended for use publicly either via the admin interface or by front-end users.
th: เมื่อไรที่หมวดคำศัพท์จะถูกตั้งไว้ให้ถูกใช้งานโดยคนทั่วไป ทั้งจากส่วนเชื่อมต่อของผู้ควบคุมและจากผู้ใช้งานเว็บ

en: Whether or not comments are open on the post.
th: เมื่อไรที่จะเปิดให้แสดงความเห็นสำหรับเรื่องได้

en: Whether or not the post can be pinged.
th: เมื่อไรที่เรื่องสามารถที่จะถูกอ้างถึง

en: Whether or not the post should be treated as sticky.
th: เมื่อไรที่เรื่องควรจะถูกปักหมุด

en: Whether or not the post type can be viewed.
th: ไม่ว่าประเภทเรื่องสามารถดูได้หรือไม่

en: Whether or not the post type should have children.
th: ประเภทเรื่องควรมีสามารถมีเนื้อหาย่อยเสมอ

en: Whether or not the taxonomy should have children.
th: เมื่อไรที่ควรจะให้หมวดคำศัพท์มีหมวดลูก

en: Whether or not the term cloud should be displayed.
th: ควรแสดงเงื่อนไขเสมอ

en: Whether or not this is a compound rate.
th: เป็นอัตราก้าวหน้าใช่หรือไม่

en: Whether or not this tax rate also gets applied to shipping.
th: อัตราภาษีนี้จะถูกใช้ในการขนส่งหรือไม่

en: Whether or not you have WordPress Multisite enabled.
th: คุณเปิดใช้งาน WordPress Multisite หรือเปล่า

en: Whether posts and comments RSS feed links are added to head.
th: เมื่อไรที่เรื่องและความเห็นของลิงก์ฟีด RSS จะเพิ่มไปยังส่วนหัว

en: Whether posts of this status may have floating published dates.
th: เมื่อไรที่การส่งค่าของสถานะนี้จะมีข้อความวันเผยแพร่ลอยได้

en: Whether posts of this status should be shown in the front end of the site.
th: ถ้าเรื่องของสถานะนี้ควรจะแสดงในด้านหน้าของเว็บ

en: Whether posts with this status should be private.
th: ถ้าเรื่องที่อยู่ในสถานะนี้ควรจะตั้งค่าเป็นส่วนตัว

en: Whether posts with this status should be protected.
th: ถ้าเรื่องที่อยู่ในสถานะนี้ควรจะถูกป้องกัน

en: Whether posts with this status should be publicly-queryable.
th: เรื่องสามารถค้นหาสืบค้นอย่างสาธารณะได้เสมอ

en: Whether the content is protected with a password.
th: เนื้อหาถูกป้องกันด้วยรหัสผ่านหรือไม่

en: Whether the excerpt is protected with a password.
th: ถึงแม้ว่าเกริ่นนำจะถูกป้องกันด้วยรหัสผ่านหรือไม่

en: Whether the taxonomy is publicly queryable.
th: เมื่อไรที่จะให้หมวดคำศัพท์นี้สามารถสืบค้นได้โดยคนทั่วไป

en: Whether the theme can manage the document title tag.
th: เมื่อไรที่ธีมจะสามารถจัดการป้ายกำกับชื่อเอกสาร

en: Whether the theme disables custom colors.
th: เมื่อไรที่ธีมจะปิดการใช้งานสีกำหนดเอง

en: Whether the theme disables custom font sizes.
th: เมื่อไรที่ธีมจะปิดการใช้งานขนาดแบบอักษรกำหนดเอง

en: Whether the theme disables custom gradients.
th: เมื่อไรที่ธีมจะปิดการใช้งานการไล่ระดับสีกำหนดเอง

en: Whether the theme enables Selective Refresh for Widgets being managed with the Customizer.
th: เมื่อไรที่ธีมจะเปิดการใช้งานการฟื้นคืนแบบเฉพาะเจาะจงสำหรับวิดเจ็ตที่ถูกจัดการด้วยตัวปรับแต่ง

en: Whether the theme supports responsive embedded content.
th: ไม่ว่าธีมจะรองรับเนื้อหาที่ถูกฝังแบบ responsive หรือไม่

en: Whether theme opts in to default WordPress block styles for viewing.
th: เมื่อไรที่ธีมจะเข้าไปในสไตล์ค่าเริ่มต้นของบล็อก WordPress เพื่อการดู

en: Whether theme opts in to the dark editor style UI.
th: เมื่อไรที่ธีมจะเข้าไปใน UI ตัวแก้ไขสไตล์มืด

en: Whether theme opts in to the editor styles CSS wrapper.
th: เมื่อไรที่ธีมจะเข้าไปใน CSS wrapper ของสไตล์ตัวแก้ไข

en: Whether theme opts in to wide alignment CSS class.
th: เมื่อไรที่ธีมจะเข้าไปใน CSS class จัดตำแหน่งความกว้าง

en: Whether to allow automatic creation of taxonomy columns on associated post-types table.
th: เมื่อไรที่จะอนุญาตให้มีคอลัมน์ของหมวดคำศัพท์อย่างอัตโนมัติบนตารางของประเภทเรื่องที่เกี่ยวข้อง

en: Whether to bypass Trash and force deletion.
th: ไม่ต้องทิ้งลงถังขยะและบังคับลบโดยทันที

en: Whether to bypass trash and force deletion.
th: ให้มองข้ามการย้ายลงถังขยะแล้วบังคับลบ

en: Whether to force removal of the widget, or move it to the inactive sidebar.
th: เมื่อไหร่ที่จะบังคับให้ลบวิดเจ็ตออกไป หรือย้ายมันไปที่แถบด้านข้างที่ไม่ได้เปิดใช้งาน

en: Whether to generate a default UI for managing this taxonomy.
th: เมื่อไรที่จะสร้าง UI เริ่มต้นเพื่อจัดการกับหมวดคำศัพท์นี้

en: Whether to hide resources not assigned to any products.
th: จะซ่อนทรัพยากรที่ไม่ได้กำหนดให้แก่สินค้าใดๆ หรือไม่

en: Whether to hide terms not assigned to any posts.
th: อย่างไรก็ตามให้ซ่อนเงื่อนไขที่ไม่ถูกใช้กับเรื่องใดๆ

en: Whether to include posts in the edit listing for their post type.
th: ถ้ารวมเรื่องในรายชื่อแก้ไขสำหรับประเภทเรื่องของพวกมัน

en: Whether to make the taxonomy available for selection in navigation menus.
th: เมื่อไรที่จะทำให้มีหมวดคำศัพท์เป็นตัวเลือกในเมนูแนะแนว

en: Whether to perform an oEmbed discovery request for unsanctioned providers.
th: การอนุญาตให้ผู้ให้บริการที่ไม่ได้อยู่ในรายชื่อสามารถใช้งาน oEmbed ได้เสมอ

en: Whether to show the taxonomy in the quick/bulk edit panel.
th: เมื่อไรที่จะแสดงหมวดคำศัพท์ในแถบการแก้ไขรวดเร็ว/เหมา

en: Which columns should be exported?
th: เลือกคอลัมน์ที่ต้องการส่งออก

en: Which language will you be blogging in?
th: คุณใช้ภาษาอะไรในการเขียนบล็อก?

en: Which product types should be exported?
th: เลือกประเภทสินค้าที่จะส่งออก

en: While previewing a new theme, you can continue to tailor things like widgets and menus, and explore theme-specific options.
th: ในขณะที่กำลังดูตัวอย่างธีม คุณสามารถปรับสิ่งอื่นๆเช่น วิดเจ็ต เมนู และตัวเลือกอื่นๆของธีม ตามความเหมาะสมต่อไปได้

en: While trying to test your site&#8217;s scheduled events, the following error was returned: %s
th: ในขณะที่ทดสอบเว็บไซต์ของคุณ งานที่ตั้งเวลาไว้ เกิดข้อผิดพลาด: %s

en: While writing, you can press <kbd>/</kbd> to quickly insert new blocks.
th: ระหว่างพิมพ์ คุณสามารถกด <kbd>/</kbd> เพื่อแทรกบล็อกใหม่

en: White
th: สีขาว

en: Who we are
th: เราคือใคร

en: Who we share your data with
th: ใครที่เราแชร์ข้อมูลของคุณด้วย

en: Why is this important?
th: ทำไมอีเมลนี้ถึงสำคัญ

en: Wide
th: กว้าง

en: Wide Blocks
th: บล็อกกว้าง

en: Wide width
th: กว้าง

en: Widget %s
th: วิดเจ็ต %s

en: Widget is missing.
th: ไม่พบวิดเจ็ต

en: Widget moved down
th: เลื่อนวิดเจ็ตลง

en: Widget moved up
th: เลื่อนวิดเจ็ตขึ้น

en: Widgets
th: วิดเจ็ต

en: Widgets are independent sections of content that can be placed into any widgetized area provided by your theme (commonly called sidebars). To populate your sidebars/widget areas with individual widgets, drag and drop the title bars into the desired area. By default, only the first widget area is expanded. To populate additional widget areas, click on their title bars to expand them.
th: วิดเจ็ตเป็นส่วนแยกต่างหากจากเนื้อเรื่องที่สามารถวางไว้ในพื้นที่วิดเจ็ตที่ธีมของคุณได้จัดเอาไว้ (เรียกกันโดยปกติว่าแถบด้านข้าง) เพื่อให้แถบด้านข้าง/พื้นที่วิดเจ็ตของคุณแสดงขึ้นมาด้วยวิตเจ็ตส่วนตัว ให้เริ่มจากการลางและวางแถบหัวข้อลงในส่วนที่ต้องการ ซึ่งโดยปกติแล้ว พื้นที่วิดเจ็ตแรกจะถูกแผ่ขยายออกมาเท่านั้น เพื่อที่จะแสดงพื้นที่วิตเจ็ตเพิ่มเติม ให้กดที่แถบหัวข้อเพื่อที่จะขยายมัน

en: Widgets are independent sections of content that can be placed into widgetized areas provided by your theme (commonly called sidebars).
th: วิดเจ็ตเป็นส่วนอิสระของข้อความที่สามารถวางลงในพื้นที่วิดเจ็ต ที่จัดหาโดยธีมของคุณ (เรียกโดยปกติว่าแถบด้านข้าง)

en: Widgets may be used multiple times. You can give each widget a title, to display on your site, but it&#8217;s not required.
th: วิดเจ็ตอาจจะถูกใช้หลาย ๆ ครั้ง  คุณสามารถให้ชื่อแต่ละวิดเจ็ต เพื่อให้มันแสดงบนเว็บของคุณ  แต่ชื่อนี้ไม่จำเป็นต้องใส่ก็ได้

en: Widgets need to be registered using %s, before they can be displayed.
th: วิดเจ็ตต้องลงทะเบียนการใช้ %s ก่อน ถึงจะสามารถแสดงผลได้

en: Width
th: ความกว้าง

en: Width (%s)
th: กว้าง (%s)

en: Width in pixels
th: ความกว้างหน่วยเป็นพิกเซล

en: Width of the zero (0) character (ch)
th: ความกว้างของอักขระตัวเลขศูนย์ (0) (ch)

en: With the Automattic service WordPress.com you can publish the website of your dreams. When you do, you’ll agree to these fascinating terms of service.
th: ด้วยบริการ WordPress.com จากทีม Automattic, คุณสามารถสร้างเว็บไซต์ในฝันได้ ซึ่งหากคุณต้องการ คุณต้องยอมรับเงื่อนไขการให้บริการที่สุดพิเศษนี้ก่อน

en: WooCommerce &rsaquo; Setup Wizard
th: ตัวช่วยการติดตั้งของ WooCommerce

en: WooCommerce API. Use a consumer key in the username field and a consumer secret in the password field.
th: WooCommerce API ใส่ consumer key ในช่องชื่อผู้ใช้และ consumer secret ในช่องรหัสผ่าน

en: WooCommerce Extensions
th: ส่วนขยายของ WooCommerce

en: WooCommerce Helper
th: ตัวช่วย WooCommerce

en: WooCommerce Home
th: หน้าแรก WooCommerce

en: WooCommerce Recent Reviews
th: คำวิจารณ์ WooCommerce ล่าสุด

en: WooCommerce Services
th: บริการ WooCommerce

en: WooCommerce Services icon
th: ไอคอน WooCommerce Services

en: WooCommerce Setup
th: ตั้งค่า WooCommerce

en: WooCommerce Shipping
th: การจัดส่งสินค้ากับ WooCommerce

en: WooCommerce Shipping & Tax
th: การจัดส่งสินค้าและภาษีของ WooCommerce

en: WooCommerce Status
th: สถานะ WooCommerce

en: WooCommerce action names associated with the webhook.
th: ชื่อการดำเนินการของ WooCommerce ที่เกี่ยวโยงกับ webhook

en: WooCommerce database update
th: การอัปเดตฐานข้อมูล WooCoommerce

en: WooCommerce database update complete. Thank you for updating to the latest version!
th: อัปเดตข้อมูล WooCommerce เรียบร้อยแล้ว ขอบคุณที่อัปเดตมาใช้เวอร์ชั่นล่าสุด!

en: WooCommerce database update done
th: อัปเดตฐานข้อมูล WooCommerce เรียบร้อยแล้ว

en: WooCommerce database update in progress
th: กำลังอัปเดตฐานข้อมูล WooCommerce

en: WooCommerce database version
th: รุ่นฐานข้อมูล WooCommerce

en: WooCommerce endpoints
th: จุดสุดท้ายของ WooCommerce

en: WooCommerce extensions
th: ส่วนขยาย WooCommerce

en: WooCommerce is updating the database in the background. The database update process may take a little while, so please be patient.
th: WooCommerce กำลังอัปเดทฐานข้อมูลในเบื้องหลัง ฐานข้อมูลกำลังอัปเดทได้โปรดอดทนรอซักครู่

en: WooCommerce pages
th: หน้า WooCommerce

en: WooCommerce pages.
th: หน้า WooCommerce

en: WooCommerce plugins may use this method of communication when checking for plugin updates.
th: ปลั๊กอิน WooCommerce อาจจะใช้วิธีการสื่อสารนี้เมื่อตรวจสอบการอัปเดทปลั๊กอิน

en: WooCommerce products (CSV)
th: สินค้า WooCommerce (CSV)

en: WooCommerce settings
th: การตั้งค่า WooCommerce

en: WooCommerce status
th: สถานะการสั่งซื้อสินค้าใน WooCommerce

en: WooCommerce support
th: การสนับสนุน WooCommerce

en: WooCommerce tax rates (CSV)
th: อัตราภาษี WooCommerce (CSV)

en: WooCommerce version
th: รุ่นของ WooCommerce

en: WooCommerce version.
th: WooCommerce เวอร์ชั่น

en: WooCommerce will match a customer to a single zone using their shipping address and present the shipping methods within that zone to them.
th: WooCommerce จะจับคู่ลูกค้ากับโซนนั้นๆ โดยใช้ที่อยู่สำหรับจัดส่งและแสดงวิธีการจัดส่งภายในโซนนั้น

en: WooCommerce.com support
th: ทีมช่วยเหลือ Woocommerce.com

[ctx: Word count type. Do not translate!]
en: words
th: characters_excluding_spaces

en: Word count: %s
th: จำนวนอักขระ: %s

en: WordPress %1$s running %2$s theme.
th: WordPress %1$s กำลังใช้งานธีม %2$s

en: WordPress &rsaquo; Error
th: WordPress &rsaquo; ผิดพลาด

en: WordPress &rsaquo; Success
th: WordPress &rsaquo; สำเร็จ

en: WordPress Address (URL)
th: ที่อยู่ WordPress (URL)

en: WordPress Blog
th: บล็อก  WordPress

en: WordPress Comments
th: ความเห็น WordPress

en: WordPress Constants
th: ค่าคงที่ของ WordPress

en: WordPress Dashboard
th: หน้าควบคุม

en: WordPress Events and News
th: ข่าวและกิจกรรมเกี่ยวกับ WordPress

en: WordPress Hosting
th: เวิร์ดเพรส Hosting

en: WordPress Media
th: ไฟล์สื่อ WordPress

en: WordPress News
th: ข่าวสารเวิร์ดเพรส

en: WordPress Themes for Blogs at WordPress.com
th: เวิร์ดเพรส Themes สำหรับบล็อกที่ WordPress.com

en: WordPress User
th: ผู้ใช้งาน WordPress

en: WordPress Version
th: รุ่นของ WordPress

en: WordPress contains different types of content and they are divided into collections called “Post types”. By default there are a few different ones such as blog posts and pages, but plugins could add more.
th: WordPress สามารถเก็บชุดข้อมูลที่แตกต่างกันได้ และมันจะถูกแบ่งออกเป็น "ชนิดของเรื่อง"
    ซึ่งในค่าเริ่มต้น เราสามารถสังเกตประเภทของชนิดของเรื่อง ที่แตกต่างกันได้เช่น เรื่อง และ หน้า
    อย่างไรก็ตาม เราสามารถใช้ปลั้กอินมาเพิ่มชนิดของชนิดของเรื่องได้

en: WordPress database error:
th: ฐานข้อมูลWordPressผิดพลาด:

en: WordPress development updates are blocked by the %s constant.
th: การอัปเดตส่วนพัฒนา WordPress ถูกบล็อกโดยค่าคงที่ %s

en: WordPress development updates are blocked by the %s filter.
th: การอัปเดตส่วนพัฒนา WordPress ถูกบล็อกโดยตัวกรอง %s

en: WordPress directory location
th: ที่อยู่ของไดเรคทอรี่ WordPress

en: WordPress directory size
th: ขนาดของ WordPress ไดเรคทอรี่

en: WordPress environment
th: ข้อมูลเซิร์​ฟเวอร์ของ WordPress

en: WordPress is not notifying any <a href="%1$s">Update Services</a> because of your site&#8217;s <a href="%2$s">visibility settings</a>.
th: WordPress ไม่แจ้งข้อมูลใดๆเกี่ยวกับ <a href="%1$s">บริการอัปเดต</a> เพราะ <a href="%2$s">การตั้งค่าการมองเห็น</a> ของเว็บคุณ

en: WordPress language.
th: ภาษา เวิร์ดเพรส

en: WordPress locale code.
th: โค้ดภาษา WordPress

en: WordPress login
th: บัญชีของเวิร์ดเพรส

en: WordPress memory limit.
th: จำกัดหน่วยความจำเวิร์ดเพรส

en: WordPress requirements
th: ความต้องการของ Wordpress

en: WordPress requires %1$s version %2$s or higher. Contact your web hosting company to correct this.
th: WordPress ต้องการ %1$s รุ่น​ %2$s หรือสูงกว่า โปรดติดต่อผู้ให้บริการ​โฮส​ติ้​ง​ของคุณ เพื่อตรวจสอบความต้องการ​ดังกล่าว

en: WordPress security and maintenance releases are blocked by %s.
th: มาตรการความปลอดภัย ​WordPress และรุ่นปรับปรุงแก้ไขข้อผิดพลาดถูกขัดขวางโดย %s

en: WordPress security and maintenance releases are blocked by the %s filter.
th: มาตรการความปลอดภัย WordPress และรุ่นปรับปรุงแก้ไขข้อผิดพลาดถูกขัดขวางโดยตัวกรอง %s

en: WordPress should correct invalidly nested XHTML automatically
th: WordPress จะทำการแก้ไข nested XHTML โดยอัตโนมัติ

en: WordPress site: %s
th: เว็บไซต์ WordPress: %s

en: WordPress update available (%s)
th: อัปเดต WordPress ได้ (%s)

en: WordPress version
th: รุ่นของ WordPress

en: WordPress version %s
th: WordPress เวอร์ชั่น %s

en: WordPress version.
th: เวอร์ชั่นเวิร์ดเพรส

en: WordPress.com &raquo; Redirecting you to a new blog!
th: WordPress.com &raquo; กำลังพาคุณไปยังบล๊อกใหม่!

en: WordPress.com Announcement
th: การประกาศของ WordPress.com

en: WordPress.com Forums
th: กระดานข่าว WordPress.com

en: WordPress.com News
th: ข่าว WordPress.com

en: WordPress.com Password
th: รหัสผ่าน WordPress.com

en: WordPress.com Username
th: ชื่อผู้ใช้ WordPress.com

en: WordPress.org is reachable
th: WordPress.org นี้สามารถเข้าถึงได้

en: WordPress.org project
th: โครงการของ WordPress.org

en: WordPress.org themes
th: ธีม WordPress.org

[ctx: Wordpress.com is also available in lang]
en: %1$s is also available in %2$s
th: %1$s มีให้ใช้งานแล้วใน %2$s

en: Words
th: คำ

en: Words:
th: คำ:

en: Words: %s
th: คำ: %s

en: Would you like to create one?
th: คุณต้องการเขียนซักหนึ่งบทความ?

en: Would you like to give the application identifying itself as %s access to your account? You should only do this if you trust the application in question.
th: คุณอยากจะให้แอปพลิเคชันนี้ระบุตัวตนได้โดยตัวมันเองเป็น %s เพื่อที่จะเข้าถึงบัญชีของคุณได้? คุณควรจะทำมันถ้าคุณเชื่อมั่นในแอปพลิเคชันอย่างไม่ต้องสงสัย

en: Would you like to give this application access to your account? You should only do this if you trust the application in question.
th: คุณอยากจะให้แอปพลิเคชันนี้สามารถเข้าถึงบัญชีของคุณได้? คุณควรจะทำมันถ้าคุณเชื่อมั่นในแอปพลิเคชันอย่างไม่ต้องสงสัย

en: Would you like to privately publish this post now?
th: คุณต้องการเผยแพร่เรื่องนี้แบบส่วนตัวตอนนี้?

en: Writable
th: เขียนได้

en: Write
th: เขียน

en: Write HTML…
th: เขียน HTML...

en: Write an excerpt (optional)
th: เขียนเกริ่นนำ (ถ้ามี)

en: Write code…
th: เขียนโค้ด...

en: Write file name…
th: เขียนชื่อไฟล์...

en: Write gallery caption…
th: เขียนคำอธิบายคลัง...

en: Write preformatted text…
th: ข้อความที่ถูกกำหนดรูปแบบการแสดงผล...

en: Write shortcode here…
th: ใส่ Shortcode ที่นี่...

en: Write site tagline…
th: เขียนคำโปรยของเว็บ

en: Write site title…
th: เขียนชื่อเว็บ

en: Write title…
th: เขียนชื่อ...

en: Write your first blog post
th: เขียนเรื่องแรกของบล็อกคุณ

en: Writing
th: การเขียน

en: Writing Settings
th: ตั้งค่าการเขียน

en: X &#8212; Even more mature than above
th: X &#8212; เหมาะสำหรับผู้ชมที่บรรลุนิติภาวะแล้ว

en: XML Error: %1$s at line %2$s
th: XML ผิดพลาด: %1$s ที่บรรทัด %2$s

en: XML-RPC Request Failed --
th: คำร้องขอ XML-RPC ล้มเหลว --

en: XML-RPC services are disabled on this site.
th: บริการ XML-RPC ถูกปิดการใช้งานบนเว็บนี้

en: Xinjiang / 新疆
th: ซินเจียง / 新疆

en: Yala
th: ยะลา

en: Yards
th: หลา

en: Yasothon
th: ยโสธร

en: Year
th: ปี

en: Year(s)
th: ปี

en: Year:
th: ปี:

en: Years
th: ปี

en: Yellow
th: สีเหลือง

en: Yemeni rial
th: สกุลเงินเรียลเยเมน

en: Yep. You can enter multiple email addresses in the Email address field, and separate them with commas. A notification email will then be sent to each email address.
th: คุณสามารถใส่อีเมลล์ได้หลายอันที่นี่และแยกแต่ละอีเมลล์ด้วยลูกน้ำ (,) อีเมลล์ประกาศจะถูกส่งไปที่แต่ละอีเมลล์ให้เอง

en: Yes
th: ใช่

en: Yes please
th: ใช่ เริ่มต้นเลย

en: Yes please!
th: ใช่

en: Yes, I approve of this connection
th: ใช่ ข้าพเจ้าอนุมัติการเชื่อมต่อนี้

en: Yes, I own a different store powered by WooCommerce
th: ใช่ ฉันมีร้านค้าออนไลน์ ที่ใช้ WooCommerce

en: Yes, I will enter prices inclusive of tax
th: ใช่ ฉันจะใส่ราคาสินค้ารวมภาษีไปด้วย

en: Yes, export all custom meta
th: ใช่แล้ว ส่งออกข้อมูล custom meta ทั้งหมด

en: Yes, in person at physical stores and/or events
th: ใช่ ในร้านค้าออฟไลน์ และ/หรือตามงานอีเว้นท์

en: Yes, on another platform
th: ใช่ บนแพลตฟอร์มอื่น

en: Yes, on another platform and in person at physical stores and/or events
th: ใช่ บนแพลตฟอร์มอื่น และในร้านค้าออฟไลน์ และ/หรือตามงานอีเว้นท์

en: Yes, take me to my profile page
th: ใช่ นำฉันไปยังหน้าข้อมูลของฉัน

en: Yesterday
th: เมื่อวานนี้

en: Yiddish
th: ภาษายิดดิช

en: You
th: คุณ

en: You are about to approve the following comment:
th: คุณกำลังอนุมัติความเห็นต่อไป

en: You are about to delete %s.
th: คุณกำลังลบ %s

en: You are about to delete the following comment:
th: คุณกำลังลบความเห็นต่อไป

en: You are about to delete this link '%s'
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
th: คุณกำลังลบลิงก์ '%s'
      'ยกเลิก' เพื่อยกเลิก, 'ตกลง' เพื่อลบ

en: You are about to delete this theme '%s'
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
th: คุณกำลังลบธีมนี้ '%s'
      'ยกเลิก' เพื่อหยุด, 'ตกลง' เพื่อลบ

en: You are about to mark the following comment as spam:
th: คุณกำลังจะเปลี่ยนความเห็นต่อไปนี้เป็นสแปม:

en: You are about to move the following comment to the Trash:
th: คุณกำลังย้ายความเห็นต่อไปนี้ไปถังขยะ:

en: You are about to permanently delete these items from your site.
    This action cannot be undone.
     'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
th: คุณกำลังจะลบรายการเหล่านี้อย่างถาวร
    เมื่อลบแล้ว จะไม่สามารถกู้ข้อมูลคืนได้
    คลิก 'Cancel' เพื่อยกเลิกการลบ, 'OK' เพื่อยืนยันการลบ

en: You are about to permanently delete this item from your site.
    This action cannot be undone.
     'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
th: คุณกำลังจะลบรายการนี้อย่างถาวรจากเว็บของคุณ
    ไม่สามารถที่จะกู้คืนคำสั่งนี้ได้
    คลิก 'Cancel' เพื่อยกเลิก, 'OK' เพื่อยืนยันการลบ

en: You are about to trash these items.
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
th: คุณกำลังนำสิ่งเหล่านี้ไปถังขยะ
      'ยกเลิก' เพื่อหยุด, 'ตกลง' เพื่อลบ

en: You are accessing this website using HTTPS, but your <a href="%1$s">WordPress Address</a> and <a href="%2$s">Site Address</a> are not set up to use HTTPS by default.
th: คุณกำลังเข้าใช้งานเว็บไซต์นี้โดยใช้ HTTPS แต่<a href="%1$s">ที่อยู่ WordPress</a>และ<a href="%2$s">ที่อยู่เว็บ</a>ของคุณ ไม่ได้ถูกตั้งค่าให้ใช้งาน HTTPS ในเบื้องต้น

en: You are accessing this website using HTTPS, but your <a href="%s">Site Address</a> is not set up to use HTTPS by default.
th: คุณกำลังเข้าถึงเว็บไซต์นี้ด้วย HTTPS แต่ <a href="%s">ที่อยู่เว็บ</a> ไม่ได้ถูกตั้งค่าเพื่อใช้ HTTPS เป็นค่าเริ่มต้น

en: You are attempting to log out of %s
th: คุณกำลังพยายามออกจากระบบจาก %s

en: You are browsing %s
th: คุณกำลังเรียกดู %s

en: You are currently browsing the %1$s blog archives for %2$s.
th: คุณกำลังค้นหาคลังเก็บบล็อก %1$s ตอนนี้ สำหรับ %2$s

en: You are currently browsing the %1$s blog archives for the day %2$s.
th: คุณกำลังค้นหาคลังเก็บบล็อก %1$s ตอนนี้ สำหรับวัน %2$s

en: You are currently browsing the %1$s blog archives for the year %2$s.
th: คุณกำลังค้นหาคลังเก็บบล็อก %1$s ตอนนี้ สำหรับปี %2$s

en: You are currently browsing the %s blog archives.
th: คุณกำลังค้นหาคลังเก็บบล็อก %s ตอนนี้

en: You are currently browsing the archives for the %s category.
th: คุณกำลังเรียกดูไฟล์เก่าเก็บสำหรับหมวดหมู่ %s

en: You are currently editing the page that shows your latest posts.
th: คุณกำลังแก้ไขหน้าที่แสดงเรื่องล่าสุดของคุณ

en: You are currently in edit mode. To return to the navigation mode, press Escape.
th: คุณอยู่ในโหมดแก้ไข ณ ตอนนี้ กดปุ่ม Esc หากคุณต้องการจะกลับไปที่โหมดนำทาง

en: You are currently in navigation mode. Navigate blocks using the Tab key and Arrow keys. Use Left and Right Arrow keys to move between nesting levels. To exit navigation mode and edit the selected block, press Enter.
th: ณ ตอนนี้ คุณอยู่ในโหมดแนะแนว คุณสามารถย้ายไปมาระหว่างบล็อกได้โดยใช้แป้นแท๊บและลูกศร โดยให้ใช้ลูกศรซ้ายหรือขวาเพื่อย้ายไปมาในระหว่างระดับที่ซ้อนทับกัน การออกจากโหมดแนะแนวและออกจากการแก้ไขบล็อกที่เลือกไว้ ทำได้ด้วยการเคาะแป้น Enter

en: You are currently running the latest version of WordPress available, keep it up!
th: คุณ​กำลังใช้งาน​ WordPress รุ่นล่าสุดอยู่

en: You are customizing %s
th: คุณกำลังปรับแต่ง %s

en: You are in recovery mode. This means there may be an error with a theme or plugin. To exit recovery mode, log out or use the Exit button. <a href="%s">Exit Recovery Mode</a>
th: คุณอยู่ในโหมดกู้คืน ซึ่งหมายความว่าธีมหรือปลั๊กอินอาจจะมีข้อผิดพลาดอยู่ เพื่อออกจากโหมดกู้คืนให้คุณออกจากระบบหรือกดปุ่มออกนี้ <a href="%s">ออกจากโหมดกู้คืน</a>

en: You are not allowed to do that.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ทำเช่นนั้น

en: You are not allowed to manage this item.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้จัดการรายการนี้

en: You are not allowed to move this item out of the Trash.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ย้ายสิ้งนี้ออกจากถังขยะ

en: You are not allowed to move this item to the Trash.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ย้ายรายการนี้ไปถังขยะ

en: You are not allowed to switch to this theme
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สวิตช์ไปใช้ธีมนี้ได้

en: You are not authorized to upload files to this site
th: คุณไม่มีสิทธิ์อัปโหลดไฟล์มายังไซต์นี้

en: You are not currently logged in.
th: คุณไม่ได้อยู่ในระบบตอนนี้

en: You are now logged out everywhere else.
th: คุณได้ออกจากระบบทุกที่ที่อื่น ๆ แล้ว

en: You are now logged out.
th: ตอนนี้คุณได้ออกจากระบบแล้ว

en: You are only logged in at this location.
th: คุณสามารถเข้าสู่ระบบเฉพาะที่ที่อยู่นี้เท่านั้น

en: You are posting comments too quickly. Slow down.
th: คุณกำลังส่งความคิดเห็นเร็วเกินไป กรุณาช้าลงหน่อย

en: You are previewing %s
th: คุณกำลังดู %s ก่อน

en: You are probably offline.
th: คุณน่าจะออฟไลน์อยู่

en: You are receiving this message to confirm acceptance of WordPress.com subscriptions from %s.
th: คุณได้รับข้อความนี้เพื่อยืนยันการยอมรับการสมัครสมาชิก WordPress.com จาก %s

en: You are required to specify a plugin to activate.
th: คุณจะต้องระบุปลั๊กอินที่ต้องการเปิดใช้งาน

en: You are updating a plugin. Be sure to <a href="%s">back up your database and files</a> first.
th: คุณกำลังอัปเดตปลั๊กอิน ให้แน่ใจที่จะ<a href="%s">สำรองข้อมูลฐานข้อมูลและไฟล์</a>ของคุณก่อน

en: You are updating a theme. Be sure to <a href="%s">back up your database and files</a> first.
th: คุณกำลังอัปเดตธีม ให้แน่ใจที่จะ<a href="%s">สำรองข้อมูลฐานข้อมูลและไฟล์</a>ของคุณก่อน

en: You are uploading an older version of a current plugin. You can continue to install the older version, but be sure to <a href="%s">back up your database and files</a> first.
th: คุณกำลังอัปโหลดปลั๊กอินรุ่นเก่ากว่าปัจจุบัน คุณสามารถติดตั้งรุ่นที่เก่ากว่าได้ แต่ให้แน่ใจที่จะ<a href="%s">สำรองข้อมูลฐานข้อมูลและไฟล์</a>ของคุณก่อน

en: You are uploading an older version of the active theme. You can continue to install the older version, but be sure to <a href="%s">back up your database and files</a> first.
th: คุณกำลังอัปโหลดธีมรุ่นเก่ากว่าปัจจุบัน คุณสามารถติดตั้งรุ่นที่เก่ากว่าได้ แต่ให้แน่ใจที่จะ<a href="%s">สำรองข้อมูลฐานข้อมูลและไฟล์</a>ของคุณก่อน

en: You are using a %1$s drop-in which might mean that a %2$s database is not being used.
th: คุณกำลังใช้ดร้อปอิน %1$s ซึ่งอาจจะหมายถึงว่าฐานข้อมูล %2$s ไม่ได้ถูกใช้งานอยู่

en: You are using a browser that does not have Flash player enabled or installed. Please turn on your Flash player plugin or download the latest version from https://get.adobe.com/flashplayer/
th: คุณกำลังใช้งานเบราว์เซอร์ที่ไม่ยังไม่ติดตั้งหรือเปิดใช้งาน Flash player
    กรุณาเปิดการใช้งาน   Flash player หรือดาวน์โหลดเวอร์ชั่นล่าสุดได้ที่ 
    https://get.adobe.com/flashplayer/

en: You are using an insecure browser!
th: คุณกำลังใช้งาน Browser ที่ไม่ปลอดภัย

en: You are using an older version of Jetpack. To connect, please update to the latest version.
th: คุณกำลังใช้งาน Jetpack รุ่นเก่า  เพื่อเชื่อมต่อ กรุณาอัปเดตไปยังรุ่นล่าสุด

en: You are using the auto-generated password for your account. Would you like to change it?
th: คุณกำลังใช้รหัสผ่านที่สร้างอัตโนมัติสำหรับบัญชีของคุณ  คุณต้องการจะเปลี่ยนมันหรือไม่

en: You are using the browser&#8217;s built-in file uploader. The WordPress uploader includes multiple file selection and drag and drop capability. <a href="#">Switch to the multi-file uploader</a>.
th: คุณกำลังใช้ตัวอัปโหลดไฟล์ที่อยู่ในเบราว์เซอร์  ตัวอัปโหลด WordPress ได้รวมการเลือกแบบหลายไฟล์และความสามารถในการลากและวาง <a href="#">เปลี่ยนไปยังตัวอัปโหลดแบบหลายไฟล์</a>

en: You are using the multi-file uploader. Problems? Try the <a href="%1$s" %2$s>browser uploader</a> instead.
th: คุณกำลังใช้งานตัวอัปโหลดแบบหลายไฟล์  หากมีปัญหา? ให้ลองใช้ <a href="%1$s" %2$s>ตัวอัปโหลดผ่านเบราว์เซอร์</a> แทน

en: You attempted to access the "%1$s" dashboard, but you do not currently have privileges on this site. If you believe you should be able to access the "%1$s" dashboard, please contact your network administrator.
th: คุณพยายามที่จะเข้าแผงควบคุม "%1$s" แต่คุณไม่มีสิทธิเข้าถึงหน้านั้นของเว็บนี้  หากคุณมั่นใจว่าคุณสามารถเข้าถึงแผงควบคุม "%1$s" ได้  โปรดติดต่อผู้ดูแลเครือข่ายของคุณ

en: You attempted to edit an item that does not exist. Perhaps it was deleted?
th: คุณพยายามแก้ไขสิ่งที่ไม่มีอยู่  บางทีมันอาจถูกลบไปแล้ว?

en: You can  view your billing history or cancel your purchase on each service below.
th: คุณสามารถดูประวัติย้อนหลังการจ่ายเงินหรือยกเลิกการซื้อของคุณในแต่ละบริการด้านล่าง

en: You can add links here to be displayed on your site, usually using <a href="%s">Widgets</a>. By default, links to several sites in the WordPress community are included as examples.
th: คุณสามารถเพิ่มลิงก์ที่นี่เพื่อแสดงบนเว็บของคุณ  โดยใช้<a href="%s">วิดเจ็ต</a>  โดยการติดตั้งปกติจะมีลิงก์ไปยังเว็บชุมชน WordPress อยู่หลายเว็บเป็นเหมือนตัวอย่าง

en: You can add multiple shipping methods within this zone. Only customers within the zone will see them.
th: คุณสามารถเพิ่มวิธีการจัดส่งหลายอันสำหรับเขตนี้ได้ ลูกค้าที่อยู่ในเขตนี้เท่านั้นที่สามารถเห็นวิธีการจัดส่งนี้

en: You can add or edit links on this screen by entering information in each of the boxes. Only the link&#8217;s web address and name (the text you want to display on your site as the link) are required fields.
th: คุณสามารถเพิ่มหรือแก้ไขลิงก์บนหน้าจอนี้โดยใส่ข้อมูลในแต่ละกล่อง  เฉพาะ URL link และชื่อ (ตัวอักษรที่คุณต้องการใช้แสดงแทนลิงก์บนเว็บคุณ) เท่านั้นที่ต้องใส่

en: You can also choose a background color by clicking the Select Color button and either typing in a legitimate HTML hex value, e.g. &#8220;#ff0000&#8221; for red, or by choosing a color using the color picker.
th: คุณยังสามารถเลือกสีพื้นหลังโดยการกดปุ่มเลือกสีและการพิมพ์ค่า HTML hex value ที่ใช้งานได้  ตัวอย่างเช่น &#8220;#ff0000&#8221; สำหรับสีแดง  หรือโดยเลือกสีโดยใช้ตัวเลือกสี

en: You can also control the display of your content in RSS feeds, including the maximum number of posts to display and whether to show full text or an excerpt. <a href="%s">Learn more about feeds</a>.
th: คุณยังสามารถที่จะควบคุมการแสดงผลของเนื้อหาบนเว็บของคุณในฟีด RSS รวมไปถึงจำนวนเรื่องสูงสุดที่จะแสดงผล และสามารถเลือกว่าจะแสดงเนื้อหาแบบเต็มหรือแค่เกริ่นนำก็ได้ <a href="%s">อ่านเพิ่มเติมเกี่ยวกับฟีด</a>

en: You can also create posts with the <a href="%s">Press This bookmarklet</a>.
th: คุณยังสามารถสร้างเรื่องด้วย <a href="%s">กดที่ bookmarklet</a>

en: You can also delete individual items and access the extended edit screen from the details dialog.
th: คุณสามารถลบแต่ละรายการและเข้าไปหน้าจอแก้ไขเพิ่มเติมจากส่วนรายละเอียด

en: You can also edit or move multiple posts to the Trash at once. Select the posts you want to act on using the checkboxes, then select the action you want to take from the Bulk actions menu and click Apply.
th: คุณยังสามารถแก้ไขหรือย้ายเรื่องหลายๆ เรื่องไปทิ้งลงถังขยะในคราเดียวได้ โดยเลือกเรื่องที่คุณต้องการโดยใช้ช่องทำเครื่องหมาย จากนั้นให้กดเลือกคำสั่งที่คุณต้องการจากเมนูคำสั่งแบบกลุ่ม แล้วจึงกดปุ่มนำไปใช้

en: You can also moderate the comment from this screen using the Status box, where you can also change the timestamp of the comment.
th: คุณสามารถจัดการความเห็นจากหน้าจอนี้โดยใช้กล่องสถานะ  ที่คุณสามารถเปลี่ยนเวลาของความเห็นนั้นได้ด้วย

en: You can also perform the same types of actions, including narrowing the list by using the filters, acting on a page using the action links that appear when you hover over a row, or using the Bulk actions menu to edit the metadata for multiple pages at once.
th: คุณยังสามารถใช้งานชนิดของคำสั่งแบบเดิม รวมไปถึงการลดจำนวนรายการลงโดยใช้ตัวกรอง การสั่งงานบนหน้าเพจโดยใช้ลิงก์คำสั่งที่ปรากฎขึ้นเมื่อคุณลากเม้าส์ไปบนแถว หรือแม้แต่การใช้เมนูคำสั่งแบบกลุ่มเพื่อแก้ไขข้อมูลอภิพันธุ์ของหน้าหลายๆ หน้าพร้อมกันในคราวเดียว

en: You can assign keywords to your posts using <strong>tags</strong>. Unlike categories, tags have no hierarchy, meaning there is no relationship from one tag to another.
th: คุณสามารถระบุคำที่ต้องการให้กับเรื่องของคุณโดยใช้ <strong>ป้ายกำกับ</strong> ไม่เหมือนกับหมวดหมู่  ป้ายกำกับไม่มีลำดับขั้น  หมายถึง มันไม่มีความเกี่ยวข้องระหว่างป้ายกำกับแต่ละอัน

en: You can assign theme locations to individual menus by <strong>selecting the desired settings</strong> at the bottom of the menu editor. To assign menus to all theme locations at once, <strong>visit the Manage Locations tab</strong> at the top of the screen.
th: คุณสามารถมอบหมายที่อยู่ธีมให้กับแต่ละเมนูโดย <strong>การเลือกการตั้งค่าที่ต้องการ</strong> ที่ด้านล่างของเมนูแก้ไข เพื่อมอบหมายเมนูไปยังที่อยู่ธีมทั้งหมดทันที <strong>เยี่ยมชมแถบจัดการที่อยู่</strong> ที่ด้านบนของหน้าจอ

en: You can change the display of this screen using the Screen Options tab to set how many items are displayed per screen and to display/hide columns in the table.
th: คุณสามารถเปลี่ยนแปลงการแสดงผลของหน้าจอนี้ได้โดยใช้แถบตัวเลือกหน้าจอ เพื่อกำหนดว่าจะให้แสดงผลได้กี่รายการในหนึ่งหน้าจอ และยังสามารถกำหนดการแสดง/ซ่อน คอลัมน์ในตารางได้ด้วย

en: You can change your password, turn on keyboard shortcuts, change the color scheme of your WordPress administration screens, and turn off the WYSIWYG (Visual) editor, among other things. You can hide the Toolbar (formerly called the Admin Bar) from the front end of your site, however it cannot be disabled on the admin screens.
th: คุณสามารถเปลี่ยนรหัสผ่านของคุณ เปิดใช้งานปุ่มลัดแป้นพิมพ์ เปลี่ยนเฉดสีของหน้าจอการดูแล WordPress ของคุณ และปิดการใช้งานตัวแก้ไขเสมือนจริง (WYSIWYG) และอีกหลายสิ่ง คุณสามารถซ่อนแถบเครื่องมือ (หรือชื่อเดิมว่าแถบการดูแลระบบ) จากหน้าจอเว็บของคุณ แต่อย่างไรก็ตามเราไม่สามารถปิดการใช้งานมันได้บนหน้าจอการดูแลเว็บ

en: You can choose from the theme&#8217;s default header images, or use one of your own. You can also customize how your Site Title and Tagline are displayed.
th: คุณสามารถเลือกจาก รูปส่วนหัวเริ่มต้น ของธีมหรือใช้รูปใดรูปหนึ่งของคุณเอง  คุณยังสามารถปรับแต่งหัวข้อเว็บและป้ายกำกับเว็บให้แสดงอย่างไร

en: You can choose one of your previously uploaded headers, or show a random one.
th: คุณสามารถเลือกหนึ่งในการอัปโหลดส่วนหัวครั้งก่อนหรือแสดงแบบสุ่ม

en: You can choose what&#8217;s displayed on the homepage of your site. It can be posts in reverse chronological order (classic blog), or a fixed/static page. To set a static homepage, you first need to create two <a href="%s">Pages</a>. One will become the homepage, and the other will be where your posts are displayed.
th: คุณสามารถเลือกได้ว่าจะแสดงสิ่งใดบ้างบนหน้าแรกของเว็บไซต์ มันอาจจะเป็นเรื่องต่างๆ ที่คุณเขียน เรียงลำดับตามการเผยแพร่ (บล็อกแบบดั้งเดิม) หรือเป็นหน้าแรกแบบตายตัว โดยก่อนจะการตั้งค่าหน้าแรกแบบคงที่ คุณจะต้องสร้าง <a href="%s">หน้า</a> จำนวนสองหน้า หน้าหนึ่งเพื่อเป็นหน้าแรกของเว็บไซต์ และอีกหนึ่งหน้าสำหรับแสดงเรื่องของคุณ

en: You can choose what&#8217;s displayed on the homepage of your site. It can be posts in reverse chronological order (classic blog), or a fixed/static page. To set a static homepage, you first need to create two Pages. One will become the homepage, and the other will be where your posts are displayed.
th: คุณสามารถเลือกได้ว่าจะแสดงสิ่งใดบ้างบนหน้าแรกของเว็บไซต์ มันอาจจะเป็นเรื่องต่างๆ ที่คุณเขียน เรียงลำดับตามการเผยแพร่ (บล็อกแบบดั้งเดิม) หรือเป็นหน้าตายตัว โดยก่อนจะการตั้งค่าหน้าแรกแบบตายตัว คุณจะต้องสร้างหน้า จำนวนสองหน้า หน้าหนึ่งเพื่อเป็นหน้าแรกของเว็บไซต์ และอีกหนึ่งหน้าสำหรับแสดงเรื่องของคุณ

en: You can choose whether or not your site will be crawled by robots, ping services, and spiders. If you want those services to ignore your site, click the checkbox next to &#8220;Discourage search engines from indexing this site&#8221; and click the Save Changes button at the bottom of the screen.
th: คุณสามารถกำหนดให้เว็บของคุณสามารถถูกสืบค้นได้โดยโปรแกรมบอท บริการปิง และโปรแกรมแมงมุมหรือไม่ก็ได้ หากคุณอยากให้บริการเหล่านั้นไม่เข้ามากร้ำกรายในเว็บของคุณ ให้กดไปที่ช่องทำเครื่องหมาย &#8220;ปิดกั้นโปรแกรมช่วยสืบค้นข้อมูลไม่ให้จัดทำดัชนีของเว็บนี้&#8221; และกดปุ่มบันทึกการเปลี่ยนแปลงที่ด้านล่างของหน้าจอ

en: You can create groups of links by using Link Categories. Link Category names must be unique and Link Categories are separate from the categories you use for posts.
th: คุณสามารถจัดกลุ่มของลิงก์ได้โดยใช้หมวดหมู่ลิงก์  ชื่อของหมวดหมู่ลิงก์ต้องเป็นชื่อเฉพาะและหมวดหมู่ลิงก์ต้องแยกจากหมวดหมู่ที่คุณใช้สำหรับเรื่อง

en: You can customize the display of this screen in a number of ways:
th: คุณสามารถปรับแต่งการแสดงหน้าจอนี้ในรูปแบบต่อไปนี้:

en: You can customize the display of this screen using the Screen Options tab and/or the dropdown filters above the links table.
th: คุณสามารถปรับแต่งการแสดงผลบนหน้าจอนี้โดยใช้แถบตัวเลือกหน้าจอ  และ/หรือ ตัวกรองแบบ dropdown ด้านบนตารางลิงก์

en: You can customize the display of this screen&#8217;s contents in a number of ways:
th: คุณสามารถปรับแต่งการแสดงเนื้อหาของหน้าจอนี้ในหลายรูปแบบ:

en: You can customize the look of your site without touching any of your theme&#8217;s code by using a custom background. Your background can be an image or a color.
th: คุณสามารถปรับแต่งหน้าตาของเว็บคุณโดยไม่ต้องแก้ไขโค้ด โดยการใช้พื้นหลังกำหนดเอง คุณสามารถใช้รูปหรือสีพื้นเพื่อเป็นพื้นหลังของคุณได้

en: You can delete Link Categories in the Bulk Action pull-down, but that action does not delete the links within the category. Instead, it moves them to the default Link Category.
th: คุณสามารถลบลิงก์หมวดหมู่ด้วยช่องดึงลงของคำสั่งแบบกลุ่มได้ แต่คำสั่งนั้นจะไม่ได้ไปลบลิงก์ภายในหมวดหมู่ เพียงแต่จะย้ายลิงก์เหล่านั้นไปยังหมวดหมู่ลิงก์เริ่มต้นแทน

en: You can edit the image while preserving the thumbnail. For example, you may wish to have a square thumbnail that displays just a section of the image.
th: คุณสามารถแก้ไขรูปภาพโดยที่ยังรักษารูปขนาดย่อไว้  สำหรับตัวอย่างเช่น คุณอาจอยากมีรูปขนาดย่อแบบสี่เหลี่ยมจัตุรัสที่แสดงผลในส่วนของรูปภาพ

en: You can edit the information left in a comment if needed. This is often useful when you notice that a commenter has made a typographical error.
th: คุณสามารถแก้ไขข้อมูลในความเห็นถ้าต้องการ  นี่เป็นข้อดีเมื่อคุณสังเกตว่าผู้ให้ความเห็นนั้นพิมพ์ผิดพลาด

en: You can enable distraction-free writing mode using the icon to the right. This feature is not available for old browsers or devices with small screens, and requires that the full-height editor be enabled in Screen Options.
th: คุณสามารถเปิดโหมดการเขียนแบบไร้สิ่งรบกวนโดยใช้ไอคอนด้านขวา คำสั่งนี้จะไม่สามารถใช้ได้บนเบราว์เซอร์รุ่นเก่าหรืออุปกรณ์ที่มีหน้าจอขนาดเล็ก และจำเป็นที่จะต้องเปิดใช้ตัวแก้ไขแบบความสูงเต็มผ่านแถบตัวเลือกหน้าจอ

en: You can export a file of your site&#8217;s content in order to import it into another installation or platform. The export file will be an XML file format called WXR. Posts, pages, comments, custom fields, categories, and tags can be included. You can choose for the WXR file to include only certain posts or pages by setting the dropdown filters to limit the export by category, author, date range by month, or publishing status.
th: คุณสามารถนำออกไฟล์เนื้อหาเว็บไซต์ของคุณ  เพื่อที่จะนำเข้าไฟล์นั้นในการติดตั้งอื่นหรือแพลตฟอร์มอื่น ไฟล์นำออกจะเป็นไฟล์ชนิด XML ที่เรียกว่า WXR   เรื่อง, หน้า, ความเห็น, ช่องกำหนดเอง,หมวดหมู่และป้ายกำกับสามารถรวมอยู่ในไฟล์ คุณสามารถเลือกให้ไฟล์ WXR รวมเฉพาะเรื่องหรือหน้าโดยตั้งค่าตัวกรองแบบเลื่อนลงเพื่อจำกัด การนำออกตามหมวดหมู่,ผู้เขียน,ช่วงวันที่ตามเดือนหรือสถานะเผยแพร่

en: You can filter the list of posts by post status using the text links above the posts list to only show posts with that status. The default view is to show all posts.
th: คุณสามารถคัดกรองรายชื่อเรื่องตามสถานะของเรื่อง โดยใช้ลิงก์ข้อความทางด้านบนของรายชื่อเรื่องเพื่อแสดงเรื่องที่มีสถานะนั้นๆ  มุมมองเริ่มต้นเป็นการแสดงเรื่องทั้งหมด

en: You can filter the list of users by User Role using the text links above the users list to show All, Administrator, Editor, Author, Contributor, or Subscriber. The default view is to show all users. Unused User Roles are not listed.
th: คุณสามารถกรองรายชื่อผู้ใช้ได้ด้วยบทบาทของผู้ใช้ โดยใช้ลิงก์ตัวอักษรด้านบนรายชื่อผู้ใช้เพื่อแสดงรายชื่อทั้งหมด ผู้ดูแล ผู้ตรวจทาน ผู้เขียน ผู้มีส่วนร่วม หรือผู้รับข่าวสาร ค่าเริ่มต้นคือการแสดงผู้ใช้ทั้งหมด โดยบทบาทของผู้ใช้ที่ไม่ได้ใช้งานแล้วจะไม่ปรากฏอยู่ในรายชื่อ

en: You can find more details and make changes on the Plugins screen.
th: คุณสามารถค้นหาข้อมูลเพิ่มเติมและเปลี่ยนแปลงที่หน้าปลั๊กอิน

en: You can find more details and make changes on the Themes screen.
th: คุณสามารถค้นหารายละเอียดเพิ่มเติมและทำการเปลี่ยนแปลงได้ที่หน้าธีม

en: You can help us fight spam and upgrade your account by <a href="%s" target="_blank">contributing a token amount</a>.
th: คุณสามารถช่วยเหลือเราต่อสู้กับสแปมและอัปเกรดบัญชีของคุณโดย <a href="%s" target="_blank">อุทิศปริมาณ token</a>

en: You can hide/display columns based on your needs and decide how many posts to list per screen using the Screen Options tab.
th: คุณสามารถ ซ่อน/แสดง คอลัมน์ตามความต้องการของคุณ และยังสามารถกำหนดได้ว่าจะให้แสดงผลกี่เรื่องในหนึ่งหน้าจอ โดยใช้แถบตัวเลือกหน้าจอ

en: You can hide/display columns based on your needs and decide how many users to list per screen using the Screen Options tab.
th: คุณสามารถซ่อน/แสดงคอลัมน์ได้ตามที่คุณต้องการ และยังสามารถกำหนดได้ว่าจะให้แสดงผลผู้ใช้กี่รายในหนึ่งหน้าจอ โดยใช้แถบตัวเลือกหน้าจอ

en: You can insert media files by clicking the button above the post editor and following the directions. You can align or edit images using the inline formatting toolbar available in Visual mode.
th: คุณสามารถใส่ไฟล์สื่อโดยการกดปุ่มเหนือตัวแก้ไขเรื่องและทำตามคำแนะนำ  คุณสามารถปรับตำแหน่งหรือแก้ไขรูปภาพโดยใช้แถบเครื่องมือจัดรูปแบบที่มีอยู่ภายในโหมดเสมือนจริง

en: You can log out of other devices, such as your phone or a public computer, by clicking the Log Out Everywhere Else button.
th: คุณสามารถออกจากระบบของอุปกรณ์อื่น เช่นโทรศัพท์ของคุณหรือคอมพิวเตอร์สาธารณะ โดยการกดปุ่มออกจากระบบหน้าจออื่นทั้งหมด

en: You can manage comments made on your site similar to the way you manage posts and other content. This screen is customizable in the same ways as other management screens, and you can act on comments using the on-hover action links or the bulk actions.
th: คุณสามารถจัดการความเห็นที่สร้างขึ้นบนเว็บของคุณในแบบเดียวกับที่คุณจัดการเรื่องและเนื้อหาอื่น ๆ  หน้าจอนี้ได้ปรับแต่งในวิธีเดียวกับหน้าจอจัดการอื่น ๆ  และคุณสามารถจัดการความเห็นโดยใช้ลิงก์จัดการเมื่อลากเม้าส์ผ่านหรือคำสั่งแบบกลุ่ม

en: You can manually run queued updates here.
th: คุณสามารถกำหนดคิวการอัปเดตได้เองที่นี่

en: You can narrow the list by file type/status or by date using the dropdown menus above the media table.
th: คุณสามารถทำให้รายชื่อสั้นลงโดยใช้ ประเภท/สถานะ หรือโดยวันที่  โดยใช้เมนู dropdown เหนือตารางไฟล์สื่อ

en: You can navigate to other pages on your site while using the Customizer to view and edit the widgets displayed on those pages.
th: คุณสามารถเข้าชมหน้าอื่นบนเวปไซท์ของคุณโดยที่สามารถใช้คัสโตไมเซอร์เพื่อชมและแก้ไขวิดเจ็ตที่แสดงบนหน้าเหล่านั้นไปพร้อมกันได้

en: You can now manage and live-preview Custom Backgrounds in the <a href="%s">Customizer</a>.
th: คุณสามารถจัดการและชมตัวอย่างพื้นหลังกำหนดเองได้ใน <a href="%s">ตัวปรับแต่ง</a>

en: You can now manage and live-preview Custom Header in the <a href="%s">Customizer</a>.
th: คุณสามารถจัดการและชมตัวอย่างส่วนหัวกำหนดเองได้ใน <a href="%s">ตัวปรับแต่ง</a>

en: You can only have 1 %s in your cart.
th: คุณมีเพียง 1 %s ในตะกร้า

en: You can proportionally scale the original image. For best results, scaling should be done before you crop, flip, or rotate. Images can only be scaled down, not up.
th: คุณสามารถเปลี่ยนขนาดของรูปต้นแบบ  สำหรับการแสดงผลที่ดีที่สุด การเปลี่ยนขนาดรูปควรจะทำก่อนที่คุณจะตัด พลิก หรือหมุนรูป  รูปภาพสามารถลดขนาดได้อย่างเดียวไม่สามารถขยายได้

en: You can refine the list to show only posts in a specific category or from a specific month by using the dropdown menus above the posts list. Click the Filter button after making your selection. You also can refine the list by clicking on the post author, category or tag in the posts list.
th: คุณสามารถจัดแจงรายชื่อให้แสดงเฉพาะเรื่องในหมวดหมู่หรือเดือนที่ระบุได้โดยใช้เมนูแบบดึงลงทางด้านบนของรายชื่อเรื่อง และให้กดไปที่ปุ่มคัดกรองหลังจากที่คุณได้ทำการเลือกแล้ว คุณยังสามารถจัดแจงรายชื่อในรูปแบบอื่นๆ อีกได้โดยการกดไปที่ชื่อผู้เขียนเรื่อง หมวดหมู่หรือป้ายกำกับที่อยู่ในรายชื่อเรื่อง

en: You can see all comments on this post here:
th: คุณสามารถเห็นความเห็นทั้งหมดบนเรื่องนี้ที่นี่:

en: You can see all pingbacks on this post here:
th: คุณสามารถเห็น pingbacks ทั้งหมดของเรื่องนี้ที่นี่:

en: You can see all trackbacks on this post here:
th: คุณสามารถเห็น trackbacks ทั้งหมดของเรื่องนี้ที่นี่:

en: You can select an image to be shown at the top of your site by uploading from your computer or choosing from your media library. After selecting an image you will be able to crop it.
th: คุณสามารถเลือกรูปที่จะแสดงด้านบนของเว็บไซต์ของคุณโดยอัปโหลดจากคอมพิวเตอร์ของคุณหรือเลือกจากคลังไฟล์สื่อของคุณ  หลังจากเลือกรูปแล้วคุณจะสามารถตัดรูปได้

en: You can select the language you wish to use while using the WordPress administration screen without affecting the language site visitors see.
th: คุณสามารถเลือกภาษาที่คุณอยากจะใช้ในขณะที่ใช้หน้าจอผู้ควบคุม WordPress โดยไม่กระทบกับภาษาที่ผู้เยี่ยมชมกำลังเห็นอยู่

en: You can set a custom image header for your site. Simply upload the image and crop it, and the new header will go live immediately. Alternatively, you can use an image that has already been uploaded to your Media Library by clicking the &#8220;Choose Image&#8221; button.
th: คุณสามารถกำหนดรูปกำหนดเองของส่วนหัวสำหรับเว็บของคุณได้อย่างง่ายดาย โดยอัปโหลดรูปและครอบรูป จากนั้นส่วนหัวใหม่จะแสดงผลในทันที อีกทางเลือกหนึ่งก็คือ คุณสามารถใช้รูปที่คุณเคยอัปโหลดไปที่คลังไฟล์สื่อแล้วโดยกดไปที่ปุ่ม &#8220;เลือกรูป&#8221;

en: You can set maximum sizes for images inserted into your written content; you can also insert an image as Full Size.
th: คุณสามารถตั้งค่าขนาดใหญ่สุดของรูปที่จะใส่เข้าในเนื้อเรื่องของคุณได้  และคุณยังสามารถใส่รูปที่ขนาดเต็มของรูปได้

en: You can still use your site but any subdomain you create may not be accessible. If you know your DNS is correct, ignore this message.
th: คุณยังสามารถใช้เว็บของคุณ  แต่ซับโดเมนที่คุณสร้างอาจจะเข้าไม่ได้  ถ้าคุณรู้ว่า DNS ของคุณถูกต้อง ก็ไม่ต้องสนใจข้อความนี้

en: You can submit content in several different ways; this screen holds the settings for all of them. The top section controls the editor within the dashboard, while the rest control external publishing methods. For more information on any of these methods, use the documentation links.
th: คุณสามารถส่งเนื้อหาได้หลายช่องทาง หน้าจอนี้มีการตั้งค่าสำหรับพวกมันทั้งหมด ส่วนบนใช้ควบคุมตัวแก้ไขที่อยู่ภายในหน้าควบคุม โดยส่วนที่เหลือควบคุมวิธีการเผยแพร่จากภายนอก  ข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับวิธีเหล่านี้ โปรดไปที่ลิงก์คู่มือ

en: You can upload and insert media (images, audio, documents, etc.) by clicking the Add Media button. You can select from the images and files already uploaded to the Media Library, or upload new media to add to your page or post. To create an image gallery, select the images to add and click the &#8220;Create a new gallery&#8221; button.
th: คุณสามารถอัปโหลดและใส่ไฟล์สื่อ (ไฟล์รูป, ไฟล์เสียง, ไฟล์เอกสาร และอื่น ๆ) โดยกดที่ปุ่มเพิ่มไฟล์สื่อ  คุณสามารถเลือกจากรูปและไฟล์ที่ทำการอัปโหลดไปที่คลังไฟล์สื่อแล้ว  หรืออัปโหลดไฟล์สื่อใหม่เพื่อเพิ่มในหน้าและเรื่องของคุณ  เพื่อสร้างคลังรูปภาพ  เลือกรูปภาพที่จะเพิ่มและกดที่ปุ่ม  &#8220;สร้างคลังรูปใหม่&#8221;

en: You can upload media files here without creating a post first. This allows you to upload files to use with posts and pages later and/or to get a web link for a particular file that you can share. There are three options for uploading files:
th: คุณสามารถอัปโหลดไฟล์สื่อที่นี่โดยไม่มีการสร้างเรื่องก่อน  สิ่งนี้อนุญาตคุณให้อัปโหลดไฟล์เพื่อใช้กับเรื่องและหน้าภายหลัง  และ/หรือ เพื่อสร้างลิงก์เว็บไปยังไฟล์ที่คุณต้องการจะแบ่งปัน  โดยมีสามตัวเลือกสำหรับการอัปโหลดไฟล์:

en: You can use categories to define sections of your site and group related posts. The default category is &#8220;Uncategorized&#8221; until you change it in your <a href="%s">writing settings</a>.
th: คุณสามารถใช้หมวดหมู่เพื่อกำหนดสัดส่วนบนเว็บของคุณและจัดกลุ่มเรื่องที่เกี่ยวข้องกัน หมวดหมู่เริ่มต้นคือ &#8220;Uncategorized&#8221; จนกว่าคุณจะทำการแก้ไขใน <a href="%s">ตั้งค่าการเขียน</a>

en: You can use one of these cool headers or show a random one on each page.
th: คุณสามารถใช้หนึ่งในส่วนหัวที่สวยงามเหล่านี้หรือแสดงแบบสุ่มบนแต่ละหน้า

en: You can use the following controls to arrange your Dashboard screen to suit your workflow. This is true on most other administration screens as well.
th: คุณสามารถใช้การควบคุมดังต่อไปนี้เพื่อจัดแผงควบคุมให้เหมาะกับขั้นตอนการทำงานของคุณ คุณยังสามารถที่จะใช้มันได้ในหน้าจอควบคุมอันอื่นๆ โดยส่วนใหญ่ได้เช่นเดียวกัน

en: You can view all posts made by a user by clicking on the number under the Posts column.
th: คุณสามารถดูเรื่องทั้งหมดที่เขียนโดยผู้ใช้โดยกดที่ตัวเลขภายใต้คอลัมน์เรื่อง

en: You can view posts in a simple title list or with an excerpt using the Screen Options tab.
th: คุณสามารถดูเรื่องต่างๆ ในแบบแจกแจงรายชื่อธรรมดาๆ หรือพร้อมกับคำเกริ่นนำก็ได้ โดยการไปที่แถบตัวเลือกหน้าจอ

en: You can view your billing history or cancel your purchase on each service below.
th: คุณสามารถดูประวัติย้อนหลังการจ่ายเงินหรือยกเลิกการซื้อของคุณในแต่ละบริการด้านล่าง

en: You can view your media in a simple visual grid or a list with columns. Switch between these views using the icons to the left above the media.
th: คุณสามารถดูไฟล์สื่อของคุณในรูปแบบตารางเสมือนจริงแบบเรียบง่ายหรือ แบบรายชื่อพร้อมคอลัมน์  สามารถเปลี่ยนการดูไปมาโดยใช้ปุ่มที่ด้านซ้ายบนของไฟล์สื่อ

en: You cannot add &quot;%s&quot; to the cart because the product is out of stock.
th: ไม่สามารถใส่ &quot;%s&quot; ลงตะกร้าได้ เพราะสินค้าหมดแล้ว

en: You cannot add another "%s" to your cart.
th: คุณไม่สามารถเพิ่ม %s อีกชิ้น ใส่ตระกร้าสินค้าได้

en: You cannot add the same tax rate twice!
th: คุณไม่สามารถเพิ่ม อัตราภาษีเดียวกันสองครั้ง !

en: You cannot change this later.
th: คุณไม่สามารถเปลี่ยนสิ่งนี้ภายหลังได้

en: You cannot create new topics.
th: คุณไม่สามารถสร้างกระทู้ใหม่

en: You cannot delete a plugin while it is active on the main site.
th: คุณไม่สามารถลบปลั๊กอินในขณะที่มันใช้งานอยู่บนเว็บหลัก

en: You cannot delete the current user.
th: คุณไม่สามารถลบผู้ใช้ปัจจุบัน

en: You cannot edit this item because it is in the Trash. Please restore it and try again.
th: คุณไม่สามารถแก้ไขสิ่งนี้ได้เนื่องจากมันอยู่ในถังขยะ  โปรดย้ายมันออกจากถังขยะแล้วลองอีกครั้ง

en: You cannot move this item to the Trash. %s is currently editing.
th: คุณไม่สามารถย้ายรายการนี้ไปยังถังขยะ มีการแก้ไข %s อยู่ในขณะนี้

en: You cannot remove the current user.
th: คุณไม่สามารถลบผู้ใช้ปัจจุบัน

en: You cannot remove users.
th: คุณไม่สามารถลบผู้ใช้งาน

en: You cannot reply to a comment on a draft post.
th: คุณกำลังตอบกลับความเห็นบนเรื่องที่ยังคงเป็นฉบับร่าง

en: You cannot reply to this topic.
th: คุณไ่ม่สามารถตอบกลับกระทู้นี้

en: You cannot use that email address to signup. There are problems with them blocking some emails from WordPress. Please use another email provider.
th: คุณไม่สามารถใช้งานอีเมลนี้เพื่อลงทะเบียน  เรามีปัญหากับการบล็อคอีเมลของเว็บเหล่านั้นในบางครั้ง  โปรดใช้อีเมลเจ้าอื่นในการลงทะเบียน

en: You cannot use that email address to signup. We are having problems with them blocking some of our email. Please use another email provider.
th: คุณไม่สามารถใช้งานอีเมลนี้เพื่อลงทะเบียน  เรามีปัญหากับการบล็อคอีเมลของเว็บเหล่านั้นในบางครั้ง  โปรดใช้อีเมลเจ้าอื่นในการลงทะเบียน

en: You deactivated this plugin on %s and may no longer need this policy.
th: คุณปิดการใช้งานปลั๊กอินนี้บน %s และนโยบายอาจจะไม่จำเป็นอีกต่อไป

en: You did not enter a category name.
th: คุณยังไม่ได้ใส่ชื่อหมวดหมู่

en: You do not have permission to access this page
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าถึงหน้านี้

en: You do not have permission to access this page.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เข้าถึงหน้านี้

en: You do not have permission to create coupons
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการสร้างคูปอง

en: You do not have permission to create order notes
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างบันทึกของรายการสั่งซื้อ

en: You do not have permission to create order refunds
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างการคืนเงินของรายการสั่งซื้อนี้

en: You do not have permission to create orders
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างรายการสั่งซื้อ

en: You do not have permission to create product attributes
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการสร้างคุณสมบัติสินค้า

en: You do not have permission to create product categories
th: คุณไม่มีสิทธิ์ที่จะสร้างหมวดหมู่สินค้า

en: You do not have permission to create product shipping classes
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างประเภทการจัดส่ง

en: You do not have permission to create product tags
th: คุณไม่ได้รับการอนุญาตให้สร้างป้ายกำกับสินค้า

en: You do not have permission to create products
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างสินค้า

en: You do not have permission to create tax classes
th: คุณไม่ได้รับการอนุญาตให้สร้างกลุ่มภาษี

en: You do not have permission to create tax rates
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างอัตราภาษี

en: You do not have permission to create this customer
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการส้รางลูกค้า

en: You do not have permission to create webhooks.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้าง Webhooks count

en: You do not have permission to delete product attribute terms
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการลบค่าคุณสมบัติของสินค้า

en: You do not have permission to delete product attributes
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการลบคุณสมบัติสินค้า

en: You do not have permission to delete product category
th: คุณไม่มีสิทธิ์ที่จะลบหมวดหมู่สินค้า

en: You do not have permission to delete product shipping classes
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบประเภทการจัดส่ง

en: You do not have permission to delete product tag
th: คุณไม่ได้รับการอนุญาตให้ลบป้ายกำกับ

en: You do not have permission to delete tax classes
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบกลุ่มภาษี

en: You do not have permission to delete tax rates
th: คุณไม่ได้รับการอนุญาตให้ลบอัตราภาษี

en: You do not have permission to delete this %s
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบ %s

en: You do not have permission to delete this customer
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบสมาชิกท่านนี้

en: You do not have permission to edit Webhooks
th: ไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไข Webhooks!

en: You do not have permission to edit product attributes
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการแก้ไขคุณสมบัติสินค้า

en: You do not have permission to edit product categories
th: คุณไม่ได้รับการอนุญาตให้แก้ไขหมวดหมู่สินค้า

en: You do not have permission to edit product shipping classes
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขประเภทการจัดส่ง

en: You do not have permission to edit product tags
th: คุณไม่ได้รับการอนุญาตให้แก้ไขป้ายกำกับสินค้า

en: You do not have permission to edit tax rates
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขอัตราภาษี

en: You do not have permission to edit this %s
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไข %s

en: You do not have permission to edit this API Key
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตที่จะแก้ไข API คีย์

en: You do not have permission to edit this customer
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขสมาชิกท่านนี้

en: You do not have permission to edit this user.
th: คุณไม่มีสิทธิ์แก้ไขผู้ใช้นี้

en: You do not have permission to perform this action.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ทำสิ่งนี้

en: You do not have permission to read product attribute terms
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการอ่านเงื่อนไขคุณสมบัติของสินค้า

en: You do not have permission to read product attributes
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการอ่านคุณสมบัติของสินค้า

en: You do not have permission to read product categories
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดูประเภทสินค้า

en: You do not have permission to read product shipping classes
th: คุณไม่ได้รับการอนุญาตให้ดูประเภทการจัดส่ง

en: You do not have permission to read product tags
th: คุณไม่ได้รับการอนุญาตให้ดูป้ายกำกับ

en: You do not have permission to read tax classes
th: คุณไม่ได้รับการอนุญาตให้อ่านกลุ่มภาษี

en: You do not have permission to read tax rate
th: คุณไม่ได้รับการอนุญาตให้ดูอัตราภาษี

en: You do not have permission to read the coupons count
th: คุณไม่มีสิทธิ์ที่จะเห็นจำนวนคูปอง

en: You do not have permission to read the customers count
th: คุณไม่มีสิทธิ์จะเห็นจำนวนลูกค้า

en: You do not have permission to read the orders count
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดูจำนวนรายการสั่งซื้อ

en: You do not have permission to read the products count
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดูจำนวนสินค้า

en: You do not have permission to read the tax classes count
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการอ่านการนับกลุ่มภาษี

en: You do not have permission to read the taxes count
th: คุณไม่ได้รับการอนุญาตให้อ่านการนับภาษี

en: You do not have permission to read the webhooks count
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดู Webhooks count

en: You do not have permission to read this %s
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดู %s

en: You do not have permission to read this customer
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดูสมาชิกท่านนี้

en: You do not have permission to read this report
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดูรายงานนี้

en: You do not have permission to revoke API Keys
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตที่จะถอน API คีย์

en: You do not have permission to update Webhooks
th: ไม่ได้รับอนุญาตให้สร้าง Webhooks!

en: You do not have sufficient permissions to access this page.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เข้าถึงหน้านี้

en: You do not have sufficient permissions to activate plugins for this site.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เปิดใช้ปลั๊กอินสำหรับเว็บนี้

en: You do not have sufficient permissions to deactivate plugins for this site.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ที่เลิกใช้ปลั๊กอินของเว็บนี้

en: You don&#8217;t have an Akismet plan.
th: คุณยังไม่มีแผนการใช้ Akismet

en: You don&#8217;t have permission to do this.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ทำสิ่งนี้

en: You don't have any drafts.
th: คุณไม่มีฉบับร่างใด ๆ

en: You don't have permission to access this page
th: คุณไม่มีสิทธิ์เข้าถึงหน้านี้

en: You don’t have permission to do that.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ทำสิ่งนี้

en: You have %1$s and %2$s.
th: คุณมี %1$s และ %2$s

en: You have attempted to queue too many files.
th: คุณพยายามที่จะจัดเรียงไฟล์มากเกินไป

en: You have been added to this site. Please visit the <a href="%1$s">homepage</a> or <a href="%2$s">log in</a> using your username and password.
th: คุณได้ถูกเพิ่มชื่อไปที่เว็บนี้  โปรดเยี่ยมชม  <a href="%1$s">หน้าเว็บหลัก</a> หรือ <a href="%2$s">เข้าสู่ระบบ</a> โดยใช้ชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านของคุณ

en: You have chosen to delete the following users from all networks and sites.
th: คุณเลือกที่จะลบผู้ใช้ต่อไปนี้จากเครือข่ายและเว็บไซต์ทั้งหมด

en: You have chosen to delete the user from all networks and sites.
th: คุณเลือกที่จะลบผู้ใช้จาำเครือข่ายและเว็บไซต์ทั้งหมด

en: You have logged in successfully.
th: คุณออกจากระบบแล้ว

en: You have no categories to convert!
th: คุณไม่มีหมวดหมู่ให้แปลง

en: You have no comments to import!
th: คุณไม่มีความเห็นให้นำเข้า

en: You have no tags to convert!
th: คุณไม่มีป้ายกำกับให้แปลง

en: You have not set up this type of address yet.
th: คุณยังไม่ได้ตั้งค่าที่อยู่ประเภทนี้ไว้

en: You have plugins waiting to be updated
th: คุณมีปลั๊กอินกำลังรออัปเดตอยู่

en: You have received the following WooCommerce log message: | You have received the following WooCommerce log messages:
th[0]: ข้อความด้านล่างนี้ ได้รับจาก WooCommerce:

en: You have searched the %1$s blog archives for <strong>&#8216;%2$s&#8217;</strong>. If you are unable to find anything in these search results, you can try one of these links.
th: คุณกำลังดูคลังเก็บบล็อก%1$s สำหรับ <strong>&#8216;%2$s&#8217;</strong> ถ้าคุณไม่สามารถหาสิ่งใดในผลลัพธ์การค้นหาเหล่านี้  คุณสามารถลองลิงก์ใดลิงก์หนึ่งเหล่านี้

en: You have specified these users for deletion:
th: คุณได้เลือกผู้ใช้เหล่านี้สำหรับการลบ:

en: You have specified these users for removal:
th: คุณได้ระบุผู้ใช้เหล่านี้เพื่อที่จะลบทิ้ง:

en: You have specified this user for deletion:
th: คุณได้ระบุผู้ใช้เหล่านี้เพื่อที่จะลบทิ้ง:

en: You have specified this user for removal:
th: คุณได้ระบุผู้ใช้นี้สำหรับการลบ:

en: You have successfully connected your store to WooCommerce.com
th: คุณได้เชื่อมต่อร้านค้าของคุณกับ WooCommerce.com สำเร็จแล้ว

en: You have successfully disconnected your store from WooCommerce.com
th: คุณได้ตัดการเชื่อมต่อร้านค้าของคุณกับ WooCommerce.com สำเร็จแล้ว

en: You have themes waiting to be updated
th: คุณมีธีมที่กำลังรอการอัปเดต

en: You have unsaved changes. If you proceed, they will be lost.
th: คุณมีการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ได้บันทึก ถ้าคุณทำต่อ สิ่งเหล่านั้นจะหายไป

en: You have used your space quota. Please delete files before uploading.
th: คุณได้ใช้พื้นที่บันทึกถึงขนาดที่กำหนดแล้ว กรุณาลบไฟล์ก่อนทำการอัปโหลด

en: You may also like&hellip;
th: คุณอาจจะชื่นชอบ&hellip;

en: You may be interested in&hellip;
th: คุณอาจสนใจ&hellip;

en: You may need to manually restore the item's stock.
th: คุณอาจจะต้องทำการคืนสต็อก ด้วยตนเอง

en: You may only upload 1 file.
th: คุณอาจจะอัปโหลดได้เพียง 1 ไฟล์

en: You must be <a href="%s">logged in</a> to post a comment.
th: คุณต้อง<a href="%s">เข้าสู่ระบบ</a> เพื่อจะพิมพ์ความเห็น

en: You must be a member of at least one site to use this page.
th: คุณต้องเป็นสมาชิกอย่างน้อยหนึ่งเว็บเพื่อที่จะใช้หน้านี้

en: You must be logged in to checkout.
th: คุณต้องเข้าระบบเพื่อทำการชำระเงิน

en: You must be logged in to download files.
th: คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อดาวน์โหลดไฟล์

en: You must click the Save Changes button at the bottom of the screen for new settings to take effect.
th: คุณต้องกดที่ปุ่มบันทึกการเปลี่ยนแปลงที่ด้านล่างของหน้าจอสำหรับการตั้งค่าใหม่เพื่อให้เกิดการเปลี่ยนแปลง

en: You must provide a domain name.
th: คุณต้องใส่ชื่อโดเมน

en: You must provide a name for your network of sites.
th: คุณต้องให้ชื่อสำหรับเว็บเครือข่ายของคุณ

en: You must provide a valid email address.
th: คุณต้องใส่ที่อยู่อีเมลที่ใช้งานได้

en: You must select at least one field to send.
th: คุณต้องเลือกอย่างน้อยหนึ่งช่องเพื่อส่ง

en: You must supply a future date to schedule.
th: คุณต้องระบุเป็นวันที่ล่วงหน้า เพื่อกำหนดวันเผยแพร่

en: You need JavaScript to choose a part of the image.
th: คุณต้องใช้จาวาสคริปต์เพื่อเลือกส่วนของรูป

en: You need a higher level of permission.
th: คุณต้องมีสิทธิ์ที่สูงกว่านี้

en: You need to define a search term to order by relevance.
th: คุณต้องกำหนดลำดับของเงื่อนไขการค้นหา เป็นแบบตามความสัมพันธ์

en: You need to define an include parameter to order by include.
th: คุณต้องกำหนดพารามิเตอร์ include ด้วยหากต้องการเรียงข้อมูลโดยลำดับ include

en: You need to enter an API key to activate the Akismet service on your site.
th: คุณต้องใส่ API key เพื่อเปิดใช้งานบริการ Akismet บนเว็บไซต์ของคุณ

en: You need to supply your OPML url. Press back on your browser and try again
th: คุณต้องเตรียม url OPML ของคุณ  กดกลับไปบนเบราว์เซอร์ของคุณแล้วลองอีกครั้ง

en: You only have one theme installed right now. Live a little! You can choose from over 1,000 free themes in the WordPress Theme Directory at any time: just click on the <a href="%s">Install Themes</a> tab above.
th: คุณมีเพียงธีมเดียวที่ติดตั้งอยู่ในตอนนี้ ซึ่งน้อยเกินไป คุณสามารถเลือกได้มากกว่าหนึ่งพันธีมในไดเรกทอรีธีม WordPress เมื่อไหร่ก็ได้: เพียงกดที่แถบ <a href="%s">ติดตั้งธีม</a> ด้านบน

en: You should also note any collection and retention of sensitive personal data, such as data concerning health.
th: คุณควรระบุการเก็บข้อมูลและการรักษาข้อมูลส่วนตัวที่อ่อนไหวง่าย เช่นข้อมูลเกี่ยวกับสุขภาพ

en: You should also review your privacy policy from time to time, especially after installing or updating any themes or plugins. There may be changes or new suggested information for you to consider adding to your policy.
th: คุณควรทบทวนนโยบายความเป็นส่วนตัวของคุณเป็นครั้งคราว โดยเฉพาะหลังจากการติดตั้งหรือการอัปเดตธีมหรือปลั๊กอินใดก็ตาม อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงหรือข้อมูลที่แนะนำใหม่สำหรับคุณที่จะตัดสินใจเพิ่มเติมในนโยบาย

en: You should back up your existing %1$s and %2$s files.
th: คุณควรสำรองข้อมูลไฟล์ %1$s และ %2$s ที่มีอยู่ของคุณ

en: You should back up your existing %s file.
th: คุณควรสำรองข้อมูลไฟล์ %s ของคุณ

en: You should consider changing your site domain to %1$s before enabling the network feature. It will still be possible to visit your site using the %3$s prefix with an address like %2$s but any links will not have the %3$s prefix.
th: คุณควรเปลี่ยนชื่อเว็บโดเมนของคุณ เป็น %1$s ก่อนที่จะเปิดใช้งานคุณสมบัติพิเศษเครือข่าย คุณยังสามารถเข้าชมเว็บไซต์ของคุณโดยใช้คำนำหน้า %3$s กับที่อยู่เว็บ เช่น %2$s แต่ลิงก์อื่นๆ จะไม่มีคำนำหน้า %3$s

en: You should consider removing any unused themes to enhance your site&#8217;s security.
th: คุณควรพิจารณาลบธีมที่ไม่ได้ใช้งานออกไป เพื่อปรับปรุงมาตรการความปลอดภัยสำหรับเว็บของคุณ

en: You should remove inactive plugins
th: คุณควรจะลบปลั๊กอินที่ไม่ได้ใช้งานออก

en: You should remove inactive themes
th: คุณควรลบธีมที่ไม่ใช้ออก

en: You will be charged %1$s for this renewal on <nobr>%2$s</nobr>.
th: คุณจะถูกเรียกเก็บเงิน%1$sสำหรับการต่ออายุบน<nobr>%2$s</nobr>

en: You will be given a password to manually enter into the application in question.
th: คุณจะได้รับรหัสผ่านเพื่อใช้ในการเข้าสู่แอปพลิเคชันด้วยตนเองในคำถาม

en: You will be returned to the WordPress Dashboard, and no changes will be made.
th: คุณจะกลับไปที่แผงควบคุม WordPress และไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆ เกิดขึ้น

en: You will be sent to %s
th: คุณจะถูกส่งไปที่ %s

en: You will need to manually issue a refund through your payment gateway after using this.
th: ท่านจะต้องทำการคืนเงินเองผ่านระบบรับชำระค่าบริการธุรกรรมทางการเงิน (Payment Gateway) หลังจากที่กดปุ่มคืนเงิน

en: You will not be able to install new themes from here yet since your install requires SFTP credentials. For now, please <a href="%s">add themes in the admin</a>.
th: คุณยังไม่สามารถติดตั้งธีมใหม่จากที่นี่ได้ เนื่องจากการติดตั้งของคุณต้องการ SFTP credentials หากต้องการติดตั้งธีมตอนนี้ กรุณา <a href="%s">เพิ่มธีมผ่านหน้าควบคุม</a>

en: You would have received an email because of this.
th: คุณควรจะได้รับอีเมลเพราะสิ่งนี้

en: You&#8217;ll create a menu, assign it a location, and add menu items like links to pages and categories. If your theme has multiple menu areas, you might need to create more than one.
th: คุณกำลังจะสร้างเมนู เลือกตำแหน่งที่ต้องการ และเพิ่มรายการของเมนู เช่น ลิงก์ของหน้า และลิงก์ของหมวดหมู่ ถ้าธีมของคุณมีเมนูได้หลายตำแหน่ง คุณอาจจะต้องสร้างมากกว่าหนึ่งเมนู

en: You're invited to share your experience
th: คุณได้รับเชิญให้แบ่งปันประสบการณ์ของคุณ

en: You're only one step away from getting paid. Verify your business details to start managing transactions with WooCommerce Payments.
th: คุณเหลือเพียงอีกขั้นตอนในการสมัครช่องทางการชำระเงิน ตรวจสอบรายละเอียดธุรกิจเพื่อเริ่มต้นรับงานผ่าน WooCommerce Payments

en: You're ready to start selling!
th: คุณพร้อมที่จะเริ่มต้นขายสินค้าแล้ว!

en: You've recently used this password. Try something new.
th: คุณเพิ่งใช้รหัสผ่านนี้ไปไม่นาน  ลองใช้คำใหม่ ๆ เป็นรหัสผ่าน

en: Your %s file contains only core WordPress features.
th: ไฟล์ %s ของคุณ มีเพียงแค่คุณสมบัติพิเศษของแกนหลัก WordPress เท่านั้น

en: Your <a href="%1$s">WordPress Address</a> and <a href="%2$s">Site Address</a> are not set up to use HTTPS.
th: <a href="%1$s">ที่อยู่ WordPress</a>ของคุณและ<a href="%2$s">ที่อยู่เว็บ</a> ไม่ได้ถูกตั้งค่าให้ใช้งาน HTTPS

en: Your <a href="%s">Site Address</a> is not set up to use HTTPS.
th: <a href="%s">ที่อยู่เว็บ</a>ของคุณไม่ได้ถูกตั้งค่าให้ใช้งาน HTTPS

en: Your Akismet plan has been cancelled.
th: แผนการใช้ Akismet ของคุณถูกยกเลิกแล้ว

en: Your Akismet subscription is suspended.
th: สมาชิก Akismet ของคุณถูกระงับใช้ชั่วคราว

en: Your CSV needs to include columns in a specific order. %1$sClick here to download a sample%2$s.
th: ไฟล์ CSV ของคุณต้องมีคอลัมน์ที่ระบุคำสั่งซื้อ %1$sคลิกที่นี่ เพื่อดาวน์โหลดตัวอย่าง%2$s

en: Your Email
th: อีเมลของคุณ

en: Your Name
th: ชื่อของคุณ

en: Your Recent Drafts
th: ฉบับร่างล่าสุดของคุณ

en: Your Sites
th: เว็บไซต์ของคุณ

en: Your Web server cannot make SSL requests; contact your Web host and ask them to add support for SSL requests.
th: เว็บเซิร์ฟเวอร์ของคุณไม่สามารถสร้างการร้องขอ SSL ติดต่อผู้ให้บริการเว็บโฮสท์ของคุณและขอให้พวกเขาเพิ่มการสนับสนุนการร้องของ SSL (SSL requests)

en: Your WordPress version is %1$s, however the uploaded plugin requires %2$s.
th: WordPress ของคุณคือรุ่น %1$s อย่างไรก็ตามปลั๊กอินที่อัปโหลดมาต้องการรุ่น %2$s

en: Your WordPress version is %1$s, however the uploaded theme requires %2$s.
th: WordPress ของคุณคือรุ่น %1$s อย่างไรก็ตามธีมที่อัปโหลดมาต้องการรุ่น %2$s

en: Your blogroll
th: blogroll ของคุณ

en: Your browser cannot upload files
th: เบราว์เซอร์ของคุณไม่สามารถอัปโหลดไฟล์ได้

en: Your browser does not support direct access to the clipboard. Please use keyboard shortcuts or your browser&#8217;s edit menu instead.
th: เบราว์เซอร์ของคุณไม่สนับสนุนการทำงานโดยตรงไปยัง clipboard (การคัดลอก) กรุณาใช้ปุ่มลัดคีย์บอร์ดหรือ เมนูแก้ไขของเบราว์เซอร์คุณแทน

en: Your browser is out of date!
th: เบราว์เซอร์ของคุณล้าสมัยแล้ว

en: Your card has expired.
th: บัตรเครดิตของคุณหมดอายุ

en: Your card used at %s is expiring
th: บัตรของคุณที่ %s นั้นหมดอายุการใช้งานแล้ว

en: Your cart is currently empty!
th: ขณะนี้ตะกร้าสินค้าของคุณว่างเปล่า

en: Your cart is currently empty.
th: ไม่มีสินค้าในตะกร้า

en: Your changed data will be lost if you leave this page without saving.
th: การเปลี่ยนแปลงข้อมูลของคุณจะสูญหาย หากคุณปิดหน้านี้โดยไม่บันทึก

en: Your changes have been saved.
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลงเรียบร้อยแล้ว

en: Your changes were not saved. Please retry.
th: การเปลี่ยนแปลงของคุณไม่ได้ถูกบันทึก กรุณาลองอีกครั้ง

en: Your chosen password.
th: รหัสผ่านตามที่ตั้งไว้

en: Your comment is awaiting moderation.
th: ความเห็นของคุณกำลังรอตรวจสอบ

en: Your comment is awaiting moderation. This is a preview; your comment will be visible after it has been approved.
th: ความเห็นของคุณกำลังอยู่ระหว่างการพิจารณา นี่คือตัวอย่าง; ความเห็นของคุณจะปรากฏขึ้นหลังจากได้รับการอนุมัติ

en: Your comments have all been imported now, but we still need to rebuild your conversation threads.
th: ความเห็นของคุณได้ถูกนำเข้าหมดแล้วตอนนี้  แต่เรายังต้องสร้างการเชื่อมโยงบทสนทนาของคุณ

en: Your current password is incorrect.
th: รหัสผ่านปัจจุบันไม่ถูกต้อง

en: Your email address has not been updated yet. Please check your inbox at %s for a confirmation email.
th: ยังไม่ได้อัปเดตที่อยู่อีเมลของคุณ โปรดตรวจสอบกล่องจดหมายของคุณที่ %s สำหรับยืนยันอีเมล

en: Your email address will not be published.
th: อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น

en: Your email address.
th: ที่อยู่อีเมลของคุณ

en: Your followers
th: ผู้ติดตามของท่าน

en: Your form has been submitted successfully
th: ฟอร์มของคุณถูกส่งสำเร็จแล้ว

en: Your homepage displays
th: แสดงหน้าแรกของคุณด้วย

en: Your installation of WordPress does not require FTP credentials to perform updates.
th: การติดตั้ง WordPress ของคุณไม่จำเป็นต้องมี FTP credentials เพื่อที่จะอัปเดต

en: Your installation of WordPress prompts for FTP credentials to perform updates.
th: การติดตั้ง WordPress ของคุณ แจ้งให้มีการอัปเดตรหัสผ่านของ FTP

en: Your invoice for order #{order_number}
th: ใบแจ้งหนี้ของคุณสำหรับรายการสั่งซื้อ #{order_number}

en: Your latest changes were saved as a revision.
th: การเปลี่ยนแปลงครั้งล่าสุดของคุณจะถูกบันทึกในสำเนาการแก้ไข

en: Your latest posts
th: เรื่องล่าสุดของคุณ

en: Your latest {site_title} invoice
th: [{site_title}] ใบแจ้งหนี้

en: Your new WordPress.com site is ready to go! Looking for ideas for your new site? Check out the <a href='http://learn.wordpress.com/'>WordPress.com beginner's tutorial</a>.
    
    Cheers,
    The WordPress.com Team
th: เว็บ WordPress.com ใหม่ของคุณพร้อมใช้งานแล้ว  มองหาความคิดดี ๆ สำหรับเว็บใหม่ของคุณ  ดู <a href='http://learn.wordpress.com/'>คู่มือผู้เริ่มต้นใช้งาน WordPress.com</a>
    
    เขียนให้สนุกครับ,
    ทีมงาน WordPress.com

en: Your new password for %s is:
th: รหัสผ่านใหม่สำหรับ %s คือ:

en: Your order
th: รายการสั่งซื้อของคุณ

en: Your order can no longer be cancelled. Please contact us if you need assistance.
th: รายการสั่งซื้อของคุณยกเลิกไม่ได้ กรุณาติดต่อเรา หากคุณต้องการความช่วยเหลือเพิ่มเติม

en: Your order was cancelled.
th: รายการสั่งซื้อได้ยกเลิกไปแล้ว

en: Your password can be saved.
th: สามารถบันทึกรหัสผ่านของคุณ

en: Your password cannot be the same as your username. Please pick a different password.
th: คุณไม่สามารถใช้รหัสผ่านเหมือนกับชื่อที่ใช้งานได้ กรุณาตั้งรหัสผ่านใหม่ด้วยค่ะ

en: Your password has been reset successfully.
th: พาสเวิร์ดของคุณได้ถูกตั้งใหม่เรียบร้อยแล้ว

en: Your password has been reset.
th: รหัสผ่านของคุณถูกตั้งค่าแล้ว

en: Your password is too short. Please pick a password that has at least 6 characters.
th: รหัสผ่านของคุญสั้นเกินไป. กรุณากรอกรหัสผ่านที่มีความยาวไม่น้อยกว่า 6 ตัว.

en: Your personal data will be used to process your order, support your experience throughout this website, and for other purposes described in our %s.
th: เราใช้ข้อมูลส่วนตัวของคุณเพื่อจัดการคำสั่งซื้อ, เข้าถึงหน้าต่างๆ ในเว็บไซต์ รวมถึงจุดประสงค์อื่นๆ ตาม %s

en: Your personal data will be used to support your experience throughout this website, to manage access to your account, and for other purposes described in our %s.
th: เราใช้ข้อมูลส่วนตัวของคุณเพื่อรองรับประสบการณ์การใช้งานเว็บไซต์, การจัดการบัญชี รวมถึงจุดประสงค์อื่นๆ ตาม %s

en: Your plugins are all up to date
th: ปลั๊กอินของคุณเป็นรุ่นล่าสุดแล้ว

en: Your posts have all been imported, but wait &#8211; there&#8217;s more! Now we need to download &amp; import your comments.
th: เรื่องของคุณถูกนำเข้าหมดแล้ว  แต่รอก่อน &#8211; ยังมีอีก ตอนนี้เราจำเป็นต้องดาวน์โหลดและนำเข้าความคิดเห็นของคุณ

en: Your products are now being imported...
th: กำลังนำเข้าสินค้าของคุณ...

en: Your profile
th: ข้อมูลส่วนตัวของคุณ

en: Your profile contains information about you (your &#8220;account&#8221;) as well as some personal options related to using WordPress.
th: ข้อมูลส่วนตัวของคุณประกอบด้วยข้อมูลของคุณ (&#8220;บัญชี&#8221;ของคุณ) เช่นเดียวกับตัวเลือกบุคคลบางอย่างที่เกี่ยวข้องกับการใช้ WordPress

en: Your rating
th: การให้คะแนนของคุณ

en: Your review
th: บทวิจารณ์ของคุณ

en: Your review is awaiting approval
th: ความคิดเห็นอยู่ระหว่างรอการอนุมัติ

en: Your scheduled changes just published
th: การเปลี่ยนแปลงที่ถูกตั้งเวลาของคุณเผยแพร่เรียบร้อย

en: Your server does not have fsockopen or cURL enabled - PayPal IPN and other scripts which communicate with other servers will not work. Contact your hosting provider.
th: เซิร์ฟเวอร์ของคุณไม่ได้เปิดใช้ fsockopen หรือ cURL - PayPal IPN และสคริปต์อื่น ๆ จะไม่สามารถติดต่อกับเซิร์ฟเวอร์อื่นได้ กรุณาติดต่อผู้ให้บริการโฮสท์

en: Your server does not have the %s class enabled - HTML/Multipart emails, and also some extensions, will not work without DOMDocument.
th: เซิร์ฟเวอร์ของคุณไม่ได้เปิดใช้ %s คลาส - อีเมลแบบ HTML/Multipart และส่วนเสริมอื่น ๆ จะใช้ไม่ได้ถ้าไม่ได้เปิดใช้ DOMDocument

en: Your server does not have the %s class enabled - some gateway plugins which use SOAP may not work as expected.
th: เซิร์ฟเวอร์ของคุณไม่มีคลาส %s เปิดใช้ - ปลั๊กอินช่องทางชำระเงินบางตัวที่ ใช้ SOAP อาจจะไม่ทำงานได้อย่างที่คาดไว้

en: Your server does not support the %s function - this is required to use the GeoIP database from MaxMind.
th: เซิร์ฟเวอร์ของคุณไม่รองรับ %s ฟังชั่น - ซึ่งจำเป็นต้องใช้กับ GeoIP database จาก MaxMind.

en: Your server does not support the %s functions - this is required for better character encoding. Some fallbacks will be used instead for it.
th: เซิร์ฟเวอร์ของคุณไม่รองรับการทำงาน %s - มันต้องการการเข้ารหัสตัวอักษรที่ดีกว่านี้ การกลับไปใช้ของเดิมจะถูกใช้แทน

en: Your session has expired. Please log in to continue where you left off.
th: ช่วงเวลาของคุณหมดอายุแล้ว กรุณาเข้าสู่ระบบเพื่อทำต่อจากก่อนหน้า

en: Your settings have been saved.
th: บันทึกการตั้งค่าของคุณเรียบร้อย

en: Your site can communicate securely with other services
th: เว็บของคุณสามารถติดต่อสื่อสารอย่างปลอดภัยกับบริการอื่น

en: Your site can perform loopback requests
th: เว็บไซต์ของคุณสามารถทำงาน การร้องขอ loopback

en: Your site could not complete a loopback request
th: เว็บไซต์ของคุณ ร้องขอ loopback ไม่สมบูรณ์

en: Your site does not have any default theme. Default themes are used by WordPress automatically if anything is wrong with your chosen theme.
th: เว็บของคุณไม่มีธีมเริ่มต้นใด ๆ ธีมเริ่มต้นถูกใช้โดย WordPress อย่างอัตโนมัติถ้ามีบางสิ่งผิดพลาดเกิดขึ้นกับธีมปกติ

en: Your site does not have any posts, so there is nothing to display here at the moment.
th: เว็บไซต์ของคุณยังไม่มีเรื่องใดๆ ดังนั้นจึงยังไม่มีสิ่งใดแสดงในขณะนี้

en: Your site doesn’t include support for the "%s" block. You can leave this block intact or remove it entirely.
th: เว็บของคุณไม่สนับสนุนการใช้บล็อก "%s" คุณสามารถปล่อยบล็อกนี้ไว้เหมือนเดิม หรือนำบล็อกออกทั้งหมดก็ได้

en: Your site doesn’t include support for the "%s" block. You can leave this block intact, convert its content to a Custom HTML block, or remove it entirely.
th: เว็บของคุณไม่สนับสนุนการใช้บล็อก "%s" คุณสามารถปล่อยบล็อกนี้ไว้เหมือนเดิม, แปลงเนื้อหาเป็นบล็อก HTML ปรับแต่งเอง หรือนำบล็อกออกทั้งหมดก็ได้

en: Your site has %1$d inactive theme, other than %2$s, the default WordPress theme, and %3$s, your active theme. | Your site has %1$d inactive themes, other than %2$s, the default WordPress theme, and %3$s, your active theme.
th[0]: เว็บของคุณมี %1$d ธีมที่ไม่ได้ใช้งาน นอกเหนือไปจาก %2$s ซึ่งเป็นธีมมาตรฐานของ WordPress ส่วนธีมที่เปิดใช้งานอยู่คือ %3$s

en: Your site has %1$d inactive theme, other than %2$s, your active theme. | Your site has %1$d inactive themes, other than %2$s, your active theme.
th[0]: เว็บไซตืของคุณธีม %1$d ได้ปิดการใช้งาน และธีมปัจจุบันที่เปิดใช้งานคือธีม %2$s

en: Your site has %d active plugin, and it is up to date. | Your site has %d active plugins, and they are all up to date.
th[0]: เว็บของคุณมี %d ปลั๊กอินที่เปิดใช้งาน และทั้งหมดเป็นรุ่นล่าสุดแล้ว

en: Your site has %d inactive plugin. | Your site has %d inactive plugins.
th[0]: เว็บของคุณมี %d ปลั๊กอินที่ไม่ได้ใช้งาน

en: Your site has %d inactive theme. | Your site has %d inactive themes.
th[0]: เว็บของคุณมีธีมที่ไม่ได้ใช้งานอยู่ %d ธีม

en: Your site has %d installed theme, and it is up to date. | Your site has %d installed themes, and they are all up to date.
th[0]: เว็บของคุณมี %d ธีมที่ถูกติดตั้ง และทั้งหมดเป็นรุ่นล่าสุดแล้ว

en: Your site has %d plugin waiting to be updated. | Your site has %d plugins waiting to be updated.
th[0]: เว็บของคุณมี %d ปลั๊กอินรออัปเดตอยู่

en: Your site has %d theme waiting to be updated. | Your site has %d themes waiting to be updated.
th[0]: เว็บของคุณมี %d ธีมกำลังรออัปเดตอยู่

en: Your site has 1 active plugin, and it is up to date.
th: เว็บของคุณมี 1 ปลั๊กอินที่เปิดใช้งานอยู่ และเป็นรุ่นล่าสุดแล้ว

en: Your site has 1 installed theme, and it is up to date.
th: เว็บของคุณมี 1 ธีมที่ติดตั้งไว้ และเป็นรุ่นล่าสุดแล้ว

en: Your site has a critical issue that should be addressed as soon as possible to improve its performance and security.
th: เว็บของคุณมีประเด็นสำคัญที่ควรจะต้องจัดการยิ่งเร็วยิ่งดีเพื่อปรับปรุงประสิทธิภาพและมาตรการความปลอดภัย

en: Your site has critical issues that should be addressed as soon as possible to improve its performance and security.
th: เว็บของคุณมีประเด็นสำคัญที่ควรจะต้องจัดการยิ่งเร็วยิ่งดีเพื่อปรับปรุงประสิทธิภาพและมาตรการความปลอดภัย

en: Your site is not set to output debug information
th: เว็บไซต์ของคุณ ไม่ได้ถูกตั้งค่าเพื่อให้แสดงข้อมูลของการแก้จุดบกพร่อง

en: Your site is running on an older version of PHP (%s)
th: เว็บของคุณกำลังใช้งานบน PHP (%s) รุ่นเก่า

en: Your site is running on an older version of PHP (%s), which should be updated
th: เว็บของคุณกำลังใช้งานบน PHP (%s) รุ่นเก่าที่ต้องการการอัปเดต

en: Your site is running on an outdated version of PHP (%s), which should be updated.
th: เว็บของคุณกำลังใช้งานบน PHP (%s) รุ่นเก่าที่ควรจะต้องอัปเดต

en: Your site is running the current version of PHP (%s)
th: เว็บของคุณกำลังใช้งาน PHP (%s) รุ่นปัจจุบัน

en: Your site is set to display errors to site visitors
th: เว็บของคุณถูกตั้งค่าให้แสดงผลข้อผิดพลาดไปยังผู้เข้าชมเว็บ

en: Your site is set to log errors to a potentially public file
th: เว็บของคุณได้ตั้งค่าให้บันทึกข้อผิดพลาดลงบนไฟล์ซึ่งอาจจะเป็นสาธารณะ

en: Your site is unable to communicate securely with other services
th: เว็บของคุณไม่สามารถติดต่อสื่อสารอย่างปลอดภัยกับบริการอื่น

en: Your site is unable to reach WordPress.org at %1$s, and returned the error: %2$s
th: เว็บของคุณไม่สามารถเข้าถึง WordPress.org ที่ %1$s และคืนค่าข้อผิดพลาด: %2$s

en: Your site may have problems auto-updating plugins and themes
th: เว็บของคุณอาจจะมีปัญหาการอัปเดตอัตโนมัติของปลั๊กอินและธีม

en: Your site&#8217;s health is looking good, but there are still some things you can do to improve its performance and security.
th: สุขภาพเว็บของคุณดูดี แต่ยังคงมีอะไรบางอย่างที่คุณสามารถปรับปรุงประสิทธิภาพและมาตรการความปลอดภัยของมันได้

en: Your site&#8217;s health is looking good, but there is still one thing you can do to improve its performance and security.
th: สุขภาพเว็บของคุณดูดี แต่ยังคงมีอีกหนึ่งสิ่งที่คุณสามารถปรับปรุงประสิทธิภาพและมาตรการความปลอดภัยของมันได้

en: Your site&#8217;s most recent Posts.
th: เรื่องล่าสุดของเว็บไซต์ของคุณ

en: Your site&#8217;s most recent comments.
th: ความเห็นล่าสุดของเว็บคุณ

en: Your starting point for finding and sharing solutions with WordPress.com users around the world.
th: จุดเริ่มต้นของคุณในการหาและแบ่งปันวิธีต่าง ๆ กับผู้ใช้ WordPress.com จากทั่วโลก

en: Your store address is required to set the origin country for shipping, currencies, and payment options.
th: เราต้องการที่อยู่ร้านค้าของคุณเพื่อตั้งค่าประเทศต้นทางในการจัดส่ง สกุลเงิน และตัวเลือกการจ่ายเงิน

en: Your store is almost ready! To activate services like %s, just connect with Jetpack.
th: ร้านของคุณใกล้จะพร้อมแล้ว แค่ติดต่อกับ Jetpack และเปิดการทำงาน %s

en: Your store's uploads directory is <a href="%1$s">browsable via the web</a>. We strongly recommend <a href="%2$s">configuring your web server to prevent directory indexing</a>.
th: ร้านค้าของคุณอับโหลดไดเร็คทอรี่คือ <a href="%1$s">สามารถเปิดได้ผ่านเว็บ</a> เราแนะนำ <a href="%2$s">ให้ตั้งค่าป้องการ การเข้าถึงรายการไดเร็คทอรี่</a>.

en: Your subscription will stop on %s because we could not take a recurring payment from your credit card.
th: ความเป็นสมาชิกของคุณจะหยุดเมื่อ %s เพราะว่าเราไม่สามารถได้รับการจ่ายเงินจากบัตรเครดิตของคุณ

en: Your theme can display menus in %s location. | Your theme can display menus in %s locations.
th[0]: ธีมของคุณแสดงเมนูได้ %s ตำแหน่ง

en: Your theme can display menus in %s location. Select which menu you would like to use. | Your theme can display menus in %s locations. Select which menu appears in each location.
th[0]: ธีมของคุณสามารถแสดงเมนูได้ %s ตำแหน่ง เลือกว่าแต่ละตำแหน่งจะแสดงเป็นเมนูใด

en: Your theme can display menus in one location.
th: ธีมของคุณสามารถแสดงเมนูได้ 1 ตำแหน่ง

en: Your theme can display menus in one location. Select which menu you would like to use.
th: ธีมของคุณสามารถแสดงเมนูได้ 1 ตำแหน่ง กรุณาเลือกเมนูที่คุณต้องการใช้งาน

en: Your theme determines how content is displayed in browsers. <a href="%s">Learn more about feeds</a>.
th: ธีมของคุณกำหนดได้ว่าจะแสดงเนื้อหาอย่างไรบนเบราว์เซอร์ <a href="%s">อ่านเพิ่มเติมเกี่ยวกับฟีด</a>

en: Your theme does not natively support menus, but you can use them in sidebars by adding a &#8220;Navigation Menu&#8221; widget on the <a href="%s">Widgets</a> screen.
th: ธีมของคุณไม่ได้สนับสนุนการใช้งานเมนูโดยตัวมันเอง แต่คุณสามารถใช้พวกมันได้ในแถบด้านข้างโดยการเพิ่มวิดเจ็ตเมนูแนะแนวที่อยู่บนหน้าจอ <a href="%s">วิดเจ็ต</a>

en: Your theme does not support navigation menus or widgets.
th: ธีมของคุณไม่รองรับการใช้งานเมนูหรือวิดเจ็ต

en: Your theme has %s other widget area, but this particular page does not display it. | Your theme has %s other widget areas, but this particular page does not display them.
th[0]: ธีมของคุณมี %s พื้นที่แสดงผลวิดเจ็ตอื่นๆ แต่หน้าที่กำลังเปิดดูอยู่นี้ไม่ได้แสดงให้เห็น

en: Your theme has %s widget area, but this particular page does not display it. | Your theme has %s widget areas, but this particular page does not display them.
th[0]: ธีมของคุณมี %s พื้นที่วิดเจ็ต แต่หน้านี้ไม่สามารถแสดงผลได้

en: Your theme has 1 other widget area, but this particular page does not display it.
th: ธีมของคุณมี 1 พื้นที่แสดงผลวิดเจ็ต แต่หน้าที่กำลังเปิดดูอยู่นี้ไม่ได้แสดงให้เห็น

en: Your theme has 1 widget area, but this particular page does not display it.
th: ธีมของคุณมี 1 พื้นที่วิดเจ็ต แต่หน้านี้ไม่สามารถแสดงผลได้

en: Your theme has a woocommerce.php file, you will not be able to override the woocommerce/archive-product.php custom template since woocommerce.php has priority over archive-product.php. This is intended to prevent display issues.
th: ธีมของคุณประกอบด้วยไฟล์ woocommerce.php ซึ่งคุณจะไม่สามารถ Override Custom เทมเพลต woocommerce/archive-product.php เนื่องจาก woocommerce.php มีความสำคัญเหนือกว่า archive-product.php เพื่อป้องกันปัญหาการแสดงผล

en: Your theme supports %s menu. Select which menu appears in each location. | Your theme supports %s menus. Select which menu appears in each location.
th[0]: ธีมของคุณสนับสนุน %s เมนู เลือกว่าเมนูใดจะปรากฎในแต่ละพื้นที่

en: Your theme supports one menu. Select which menu you would like to use.
th: ธีมของคุณสนับสนุนหนึ่งเมนู  เลือกว่าเมนูใดที่คุณเลือกที่จะใช้

en: Your theme uses post formats to highlight different kinds of content, like images or videos. Apply a post format to see this special styling.
th: ธีมของคุณใช้รูปแบบเรื่องเพื่อเน้นให้เห็นชนิดของเนื้อหาที่แตกต่าง เช่นรูปภาพหรือวีดีโอ ใช้งานรูปแบบเรื่องเพื่อดูรูปแบบพิเศษนี้

en: Your themes are all up to date
th: ธีมของคุณเป็นรุ่นล่าสุดแล้ว

en: Your timezone is set to %1$s (%2$s), currently %3$s (Coordinated Universal Time %4$s).
th: เขตเวลาของคุณถูกกำหนดไว้เป็น %1$s (%2$s) ณ ปัจจุบัน %3$s (เวลาสากล %4$s)

en: Your timezone is set to %1$s (Coordinated Universal Time %2$s).
th: เขตเวลาของคุณถูกกำหนดไว้เป็น %1$s (เวลาสากล %2$s)

en: Your translations are all up to date.
th: การแปลทั้งหมดของคุณเป็นรุ่นล่าสุดแล้ว

en: Your username cannot be changed, but you can use other fields to enter your real name or a nickname, and change which name to display on your posts.
th: ชื่อผู้ใช้ของคุณไม่สามารถเปลี่ยนได้  แต่คุณสามารถใช้ช่องอื่นเพื่อใส่ชื่อจริงหรือชื่อเล่นของคุณได้  และเลือกได้ว่าชื่อไหนที่คุณต้องการให้แสดงบนเรื่องของคุณ

en: Your version of WordPress (%s) is up to date
th: WordPress รุ่น (%s) ของคุณเป็นรุ่นใหม่แล้ว

en: Your web host or server administrator has disabled PHP&#8217;s <code>gethostbynamel</code> function.  <strong>Akismet cannot work correctly until this is fixed.</strong>  Please contact your web host or firewall administrator and give them <a href="%s" target="_blank">this information about Akismet&#8217;s system requirements</a>.
th: เว็บโฮสท์ของคุณ หรือผู้ควบคุมเซิร์ฟเวอร์ปิดการใช้งานคำสั่ง PHP&#8217;s <code>gethostbynamel</code>  <strong>Akismet ไม่สามารถทำงานอย่างถูกต้องได้จนกว่าจะแก้ไขสิ่งนี้ก่อน</strong>  กรุณาติดต่อเว็บโฮสท์ของคุณหรือผู้ควบคุมไฟร์วอลล์และให้<a href="%s" target="_blank">รายละเอียดเกี่ยวกับสิ่งที่ระบบ Akismet ต้องการ</a>แก่พวกเขา

en: Your website appears to use Basic Authentication, which is not currently compatible with Application Passwords.
th: เว็บไซต์ของคุณยังคงใช้การพิสูจน์ยืนยันตัวตนขั้นพื้นฐาน ซึ่งเข้ากันไม่ได้กับรหัสผ่านของแอปพลิเคชัน

en: Your website appears to use Basic Authentication, which is not currently compatible with application passwords.
th: เว็บไซต์ของคุณยังคงใช้การพิสูจน์ยืนยันตัวตนขั้นพื้นฐาน ซึ่งเข้ากันไม่ได้กับรหัสผ่านของแอปพลิเคชัน

en: Your website does not use HTTPS
th: เว็บของคุณไม่ได้ใช้ HTTPS

en: Your website is using an active HTTPS connection
th: เว็บไซต์ของคุณได้เปิดใช้งานการเชื่อมต่อแบบ HTTPS แล้ว

en: Your work will be published at the specified date and time.
th: ผลงานของคุณจะได้รับการเผยแพร่ในวันและเวลาที่กำหนดไว้

en: Your {site_title} account has been created!
th: [{site_title}] มีคนสมัครสมาชิกใหม่

en: Your {site_title} order #{order_number} has been partially refunded
th: [{site_title}] คืนเงินบางส่วนแล้ว {order_date}

en: Your {site_title} order #{order_number} has been refunded
th: [{site_title}] คืนเงินเรียบร้อยแล้ว {order_date}

en: Your {site_title} order has been received!
th: [{site_title}] ขอบคุณสำหรับการสั่งซื้อ

en: Your {site_title} order is now complete
th: [{site_title}] ดำเนินการตามคำสั่งซื้อเรียบร้อยแล้ว

en: You’re in good company if you use WordPress to publish on the web. Here’s a sampler of well-known sites that are powered by WordPress.
th: คุณจะมีทีมที่ดีถ้าคุณใช้งานเวิร์ดเพรสเพื่อเผยแพร่บนเว็บ  นี่คือตัวอย่างเว็บที่มีชื่อเสียงที่เลือกใช้งานเวิร์ดเพรส

en: You’ve received the following order from %s:
th: คุณได้รับคำสั่งซื้อจาก %s ดังนี้

en: Z → A
th: Z 	 A

en: ZIP
th: รหัสไปรษณีย์

en: ZIP Code
th: รหัสไปรษณีย์

en: Zambian kwacha
th: ควาช่า แซมเบีย

en: Zero
th: ศูนย์

en: Zero size file downloaded
th: ไม่มีไฟล์ที่ดาวน์โหลดมาแล้ว

en: Zhejiang / 浙江
th: เจ้อเจียง / 浙江

en: Zone
th: โซน

en: Zone ID.
th: รหัสพื้นที่

en: Zone does not exist!
th: ไม่พบพื้นที่จัดส่งที่กำหนด

en: Zone name
th: ชื่อเขต

en: Zoom
th: ขยาย

en: Zoom in/out
th: ซูมเข้า/ซูมออก

en: [%1$s] %2$s: %3$s WooCommerce log message | [%1$s] %2$s: %3$s WooCommerce log messages
th[0]: [%1$s] %2$s: %3$s ข้อความจาก WooCommerce

en: [%1$s] Action Confirmed: %2$s
th: [%1$s] คำสั่งได้รับการยืนยัน: %2$s

en: [%1$s] Comment: "%2$s"
th: [%1$s] ความเห็น: "%2$s"

en: [%1$s] Confirm Action: %2$s
th: [%1$s] ยืนยันคำสั่ง: %2$s

en: [%1$s] Please moderate: "%2$s"
th: [%1$s] กรุณาจัดการ: "%2$s"

en: [%s] Admin Email Changed
th: [%s] อีเมลผู้ควบคุมถูกเปลี่ยน

en: [%s] Background Update Failed
th: [%s] อัปเดตเบื้องหลังล้มเหลว

en: [%s] Background Update Finished
th: [%s] อัปเดตเบื้องหลังเสร็จแล้ว

en: [%s] Delete My Site
th: [%s] ลบเว็บของฉัน

en: [%s] Email Change Request
th: [%s] ร้องขอเปลี่ยนแปลงอีเมล

en: [%s] Email Changed
th: [%s] อีเมลถูกเปลี่ยนแปลง

en: [%s] Erasure Request Fulfilled
th: [%s] ได้ทำการลบข้อมูลตามคำร้องขอแล้ว

en: [%s] Joining Confirmation
th: [%s] การยืนยันการเข้าร่วม

en: [%s] Login Details
th: [%s] รายละเอียดการเข้าสู่ระบบ

en: [%s] Network Admin Email Change Request
th: [%s] ร้องขอการเปลี่ยนแปลงอีเมลผู้ควบคุมเครือข่าย

en: [%s] Network Admin Email Changed
th: [%s] อีเมลผู้ควบคุมเครือข่ายถูกเปลี่ยน

en: [%s] New Admin Email Address
th: [%s] อีเมลใหม่ของผู้ควบคุม

en: [%s] New Email Address
th: ที่อยู่อีเมลใหม่ [%s]

en: [%s] New Site Created
th: [%s] เว็บใหม่ถูกสร้าง

en: [%s] New User Registration
th: [%s] การลงทะเบียนผู้ใช้ใหม่

en: [%s] Password Changed
th: [%s] เปลี่ยนรหัสผ่านแล้ว

en: [%s] Password Reset
th: [%s] ล้างค่ารหัสผ่าน

en: [%s] Personal Data Export
th: [%s] การส่งออกข้อมูลส่วนตัว

en: [%s] Some plugins and themes have automatically updated
th: [%s] บางปลั๊กอินและธีมได้ทำการอัปเดตอัตโนมัติแล้ว

en: [%s] Some plugins were automatically updated
th: [%s] บางปลั๊กอินได้ทำการอัปเดตอัตโนมัติแล้ว

en: [%s] Your Site is Experiencing a Technical Issue
th: [%s] เกิดข้อผิดพลาดขึ้นกับเว็บไซต์ของคุณ

en: [%s] Your username and password
th: [%s] ชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านของคุณ

en: [Order #%1$s] (%2$s)
th: [คำสั่งซื้อ #%1$s] (%2$s)

en: [Order #%s]
th: [คำสั่งซื้อ #%s]

en: [Pending]
th: [รอตรวจสอบ]

en: [Remove]
th: [ลบออก]

en: [Untitled Post]
th: [ไม่มีชื่อ]

en: [WordPress.com] Import successful
th: [WordPress.com] นำเข้าสำเร็จแล้ว

en: [WordPress.com] Tumblr Import successful
th: [WordPress.com] นำเข้าจาก Tumblr เสร็จเรียบร้อย

en: [deleted]
th: [ลบแล้ว]

en: [{site_title}]: New order #{order_number}
th: [{site_title}] คำสั่งซื้อใหม่ #{order_number}

en: [{site_title}]: Order #{order_number} has been cancelled
th: [{site_title}] ยกเลิกคำสั่งซื้อ #{order_number}

en: [{site_title}]: Order #{order_number} has failed
th: [{site_title}] คำสั่งซื้อล้มเหลว #{order_number}

en: a group of regions that can be assigned different shipping methods and rates.
th: ข้อมูลกลุ่มภูมิภาคการจัดส่งสินค้า ซึ่งสามารถกำหนดรูปแบบการจัดส่ง และอัตราค่าบริการได้หลากหลาย

en: a year
th: หนึ่งปี

en: account erasure request
th: คำขอลบบัญชี

en: acquaintance
th: คนรู้จัก

en: action
th: การกระทำ

[ctx: action label]
en: Duplicate
th: ทำสำเนา

[ctx: action label]
en: Duplicate pattern
th: แพตเทิร์นซ้ำ

[ctx: action label]
en: Duplicate template part
th: ส่วนเทมเพลตซ้ำ

[ctx: action that affects the current post]
en: Enable comments
th: เปิดการใช้งานการแสดงความคิดเห็น

[ctx: add new from admin bar]
en: Link
th: ลิงก์

[ctx: add new from admin bar]
en: Media
th: สื่อ

[ctx: add new from admin bar]
en: Page
th: หน้า

[ctx: add new from admin bar]
en: Post
th: เรื่อง

[ctx: add new from admin bar]
en: Site
th: เว็บไซต์

[ctx: add new from admin bar]
en: User
th: ผู้ใช้

en: added on %1$s at %2$s
th: เพิ่มแล้วบน %1$s ที่ %2$s

[ctx: admin bar menu group label]
en: New
th: สร้างใหม่

[ctx: admin bar menu group label]
en: Personalize
th: ความเป็นส่วนตัว

[ctx: admin bar menu new item label]
en: Add
th: เพี่มใหม่

[ctx: admin bar menu new label]
en: New
th: เพิ่มใหม่

[ctx: admin color scheme]
en: Blue
th: สีฟ้า

[ctx: admin color scheme]
en: Coffee
th: กาแฟ

[ctx: admin color scheme]
en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

[ctx: admin color scheme]
en: Ectoplasm
th: วิญญาณหลอน

[ctx: admin color scheme]
en: Light
th: สว่าง

[ctx: admin color scheme]
en: Midnight
th: เที่ยงคืน

[ctx: admin color scheme]
en: Modern
th: ทันสมัย

[ctx: admin color scheme]
en: Ocean
th: มหาสมุทร

[ctx: admin color scheme]
en: Sunrise
th: อรุณรุ่ง

[ctx: admin menu]
en: All Links
th: ลิงก์ทั้งหมด

en: all
th: ทั้งหมด

en: all time
th: ตลอดเวลา

en: and
th: และ

en: and %d more&hellip;
th: และ %d เพิ่มเติม&hellip;

en: another web address of mine
th: ที่อยู่เว็บอื่น ๆ ของฉัน

en: as a new user:
th: เป็นสมาชิกใหม่:

en: assign posts to an existing user:
th: โอนเรื่องให้กับผู้ใช้งานที่มีอยู่:

en: at
th: ที่

[ctx: attachment filter]
en: Trash
th: ถังขยะ

en: audio
th: ไฟล์เสียง

[ctx: author archive title prefix]
en: Author:
th: ผู้เขียน:

[ctx: authors]
en: All
th: ทั้งหมด

[ctx: auto preload]
en: Auto
th: อัตโนมัติ

en: billing address
th: ที่อยู่ในการออกใบเสร็จ

en: black
th: สีดำ

[ctx: block category]
en: Design
th: รูปแบบ

[ctx: block category]
en: Embeds
th: ฝัง

[ctx: block category]
en: Media
th: ไฟล์สื่อ

[ctx: block category]
en: Text
th: ข้อความ

[ctx: block category]
en: Theme
th: ธีม

[ctx: block category]
en: Widgets
th: วิดเจ็ต

[ctx: block description]
en: Add a block that displays content pulled from other sites, like Twitter or YouTube.
th: เพิ่มบล็อกสำหรับแสดงเนื้อหาที่นำมาจากเว็บอื่น ๆ เช่น Twitter, Instagram หรือ Youtube

[ctx: block description]
en: Give quoted text visual emphasis. "In quoting others, we cite ourselves." — Julio Cortázar
th: การเน้นย้ำให้เห็นว่าเป็นข้อความที่อ้างอิงมา "In quoting others, we cite ourselves." — Julio Cortázar

[ctx: block description]
en: Introduce new sections and organize content to help visitors (and search engines) understand the structure of your content.
th: แนะนำตัวแบ่งส่วนและจัดการเนื้อหาแบบใหม่ เพื่อช่วยให้ผู้เยี่ยมชม (และ Search engines) เข้าใจโครงสร้างของเนื้อหาได้ดีขึ้น

[ctx: block keyword]
en: links
th: ลิงก์

[ctx: block style]
en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

[ctx: block title]
en: Classic
th: ดั้งเดิม

[ctx: block title]
en: Embed
th: การฝัง

[ctx: blocks]
en: Most used
th: ใช้บ่อย

en: blog
th: บล็อก (Blog)

en: blogs
th: บล็อก

[ctx: breadcrumb]
en: Home
th: หน้าหลัก

[ctx: bulk action]
en: Add Site | Add Sites
th[0]: เพิ่มเว็บ

[ctx: button label]
en: Convert to link
th: แปลงเป็นลิงก์

[ctx: button label]
en: Download
th: ดาวน์โหลด

[ctx: button label]
en: Embed
th: ฝัง

[ctx: button label]
en: Import
th: นำเข้า

[ctx: button label]
en: Try again
th: ลองใหม่อีกครั้ง

en: by
th: โดย

en: by %s
th: โดย %s

en: cURL version
th: รุ่นของ cURL

en: cURL version.
th: รุ่นของ cURL

[ctx: caption]
en: "%1$s" by %2$s/ %3$s
th: "%1$s" โดย %2$s/ %3$s

[ctx: categories]
en: All
th: ทั้งหมด

[ctx: categories]
en: Most Used
th: ใช้งานบ่อย

[ctx: category archive title prefix]
en: Category:
th: หมวดหมู่:

en: check
th: ตรวจสอบ

[ctx: checkout-validation]
en: Billing %s
th: ข้อมูลผู้ซื้อ %s

en: child
th: ลูก

en: close tags
th: ปิดป้ายกำกับ

en: cm
th: เซนติเมตร

en: co-resident
th: เพื่อนร่วมห้อง

en: co-worker
th: เพื่อนร่วมงาน

en: colleague
th: เพื่อนร่วมงาน

[ctx: color]
en: Default: %s
th: ค่าเริ่มต้น: %s

[ctx: column name]
en: Comment
th: ความเห็น

[ctx: column name]
en: Date
th: วันที่

[ctx: column name]
en: File
th: ไฟล์

[ctx: column name]
en: In Response To
th: เพื่อตอบกับ

[ctx: column name]
en: Submitted on
th: ส่งมาเมื่อ

[ctx: column name]
en: Title
th: ชื่อ

[ctx: column name]
en: Uploaded to
th: อัปโหลดไปที่

[ctx: comment]
en: Mark as spam
th: บันทึกเป็นสแปม

[ctx: comment]
en: Not Spam
th: ไม่ใช่สแปม

[ctx: comment]
en: Not spam
th: ไม่ใช่สแปม

[ctx: comment]
en: Permalink:
th: ลิงก์ถาวร:

[ctx: comment]
en: Spam
th: ความเห็นสแปม

[ctx: comment status]
en: Approved
th: อนุมัติแล้ว

[ctx: comment status]
en: Closed
th: ปิด

[ctx: comment status]
en: Open
th: เปิด

[ctx: comment status]
en: Pending
th: รอตรวจสอบ

[ctx: comment status]
en: Spam
th: สแปม

[ctx: comment status]
en: Trash
th: ถังขยะ

en: comments
th: ข้อคิดเห็น

[ctx: comments]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ทั้งหมด <span class="count">(%s)</span>

[ctx: comments]
en: Approved <span class="count">(%s)</span> | Approved <span class="count">(%s)</span>
th[0]: อนุมัติแล้ว <span class="count">(%s)</span>

[ctx: comments]
en: Mine <span class="count">(%s)</span> | Mine <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ของฉัน <span class="count">(%s)</span>

[ctx: comments]
en: Pending <span class="count">(%s)</span> | Pending <span class="count">(%s)</span>
th[0]: รอตรวจสอบ <span class="count">(%s)</span>

[ctx: comments]
en: Spam
th: สแปม

[ctx: comments]
en: Spam <span class="count">(%s)</span> | Spam <span class="count">(%s)</span>
th[0]: สแปม <span class="count">(%s)</span>

[ctx: comments]
en: Trash <span class="count">(%s)</span> | Trash <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ถังขยะ <span class="count">(%s)</span>

[ctx: comments title]
en: %1$s thought on &ldquo;%2$s&rdquo; | %1$s thoughts on &ldquo;%2$s&rdquo;
th[0]: %1$s ความเห็นบน &ldquo;%2$s&rdquo;

[ctx: comments title]
en: One comment | %1$s comments
th[0]: %1$s ความเห็น

en: contact
th: ติดต่อ

[ctx: content placeholder]
en: Content…
th: เนื้อหา...

en: copied!
th: คัดลอกแล้ว

en: crop ratio height
th: สัดส่วนความสูงรูปที่ตัด

en: crop ratio width
th: สัดส่วนความกว้างรูปที่ตัด

en: crush
th: หลงไหล

en: current
th: ปัจจุบัน

en: custom
th: ปรับแต่ง

[ctx: custom headers]
en: Previously uploaded
th: การอัปโหลดก่อนหน้านี้

[ctx: custom headers]
en: Suggested
th: แนะนำ

en: customer orders
th: คำสั่งซื้อของลูกค้า

[ctx: customizer changeset action/button label]
en: Schedule
th: ตั้งเวลาล่วงหน้า

[ctx: customizer changeset status]
en: Scheduled
th: ตั้งเวลาล่วงหน้าแล้ว

[ctx: daily archives date format]
en: F j, Y
th: j F Y

[ctx: dashboard]
en: %1$s on %2$s %3$s
th: %1$s บน %2$s %3$s

en: date
th: ออกเดต

[ctx: date archive title prefix]
en: Day:
th: วัน:

[ctx: date archive title prefix]
en: Month:
th: เดือน:

[ctx: date archive title prefix]
en: Year:
th: ปี:

[ctx: date/time]
en: On
th: เมื่อ

en: day | days
th[0]: วัน

en: days
th: วัน

[ctx: decline months names: on or off]
en: off
th: ปิด

[ctx: default GMT offset or timezone string]
en: 0
th: 7

[ctx: default site language]
en: Site Default
th: ใช้ภาษาหลักของเว็บ

en: development
th: พัฒนา

[ctx: directly add the only allowed block]
en: Add %s
th: เพิ่ม %s

en: disabled
th: ปิดการใช้งาน

en: document
th: เอกสาร

en: domain
th: โดเมน

en: done
th: สำเร็จ

en: download
th: ดาวน์โหลด

en: e.g. Fashion, travel, design, plumbing
th: เช่น แฟชั่น, ท่องเที่ยว, ออกแบบ, ช่างประปา

en: eCheck ending in %1$s
th: eCheck จะสิ้นสุดใน %1$s

en: ebook
th: อีบุ๊ก

en: edit
th: แก้ไข

[ctx: editor button]
en: Left to right
th: ซ้ายไปขวา

[ctx: editor button]
en: Right to left
th: ขวาไปซ้าย

[ctx: editor button]
en: Show blocks
th: แสดงบล็อก

en: education
th: การศึกษา

[ctx: email "From" field]
en: Site Admin
th: การดูแลเว็บ

[ctx: email address]
en: Report generated for
th: รายงานถูกสร้างขึ้นสำหรับ

en: enabled
th: เปิดใช้งาน

[ctx: enhanced select]
en: Loading failed
th: การอ่านข้อมูลผิดพลาด

[ctx: enhanced select]
en: Loading more results&hellip;
th: ดูผลลัพธ์มากขึ้น

[ctx: enhanced select]
en: No matches found
th: ไม่พบคำที่ค้นหา

[ctx: enhanced select]
en: Please delete %qty% characters
th: กรุณาลบ %qty% ตัวอักษร

[ctx: enhanced select]
en: Please delete 1 character
th: กรุณาลบ 1 ตัวอักษร

[ctx: enhanced select]
en: Please enter %qty% or more characters
th: กรุณาใส่มากกว่าหรือเท่ากับ %qty% ตัวอักษร

[ctx: enhanced select]
en: Please enter 1 or more characters
th: กรุณาใส่มากกว่าหรือเท่ากับ 1 ตัวอักษร

[ctx: enhanced select]
en: Searching&hellip;
th: กำลังค้นหา&hellip;

[ctx: enhanced select]
en: You can only select %qty% items
th: คุณสามารถเลือกสินค้าได้เพียง %qty% ชิ้น

[ctx: enhanced select]
en: You can only select 1 item
th: คุณเลือกสินค้าได้ 1 ชิ้นเท่านั้น

en: enter a custom date format in the following field
th: ใส่รูปแบบวันที่กำหนดเองในช่องต่อไปนี้

en: enter a custom time format in the following field
th: ใส่รูปแบบเวลากำหนดเองในช่องต่อไปนี้

en: escape
th: Escape

en: example:
th: ตัวอย่าง:

en: family
th: ครอบครัว

[ctx: file type group]
en: Archives
th: ไฟล์เก่าเก็บ

[ctx: file type group]
en: Audio
th: ไฟล์เสียง

[ctx: file type group]
en: Video
th: ไฟล์วีดีโอ

[ctx: find/replace]
en: Find
th: ค้นหา

[ctx: find/replace]
en: Next
th: ถัดไป

[ctx: find/replace]
en: Prev
th: ก่อนหน้า

[ctx: find/replace]
en: Replace
th: แทนที่

[ctx: find/replace]
en: Replace all
th: แทนที่ทั้งหมด

[ctx: find/replace]
en: Replace with
th: แทนที่ด้วย

[ctx: find/replace]
en: Whole words
th: คำทั้งหมด

en: first
th: แรก

en: five star
th: 5 ดาว

en: folder
th: โฟลเดอร์

[ctx: font categories]
en: All
th: ทั้งหมด

[ctx: font size name]
en: Huge
th: ใหญ่มาก

[ctx: font size name]
en: Large
th: ใหญ่

[ctx: font size name]
en: Medium
th: ปานกลาง

[ctx: font size name]
en: Normal
th: ปานกลาง

[ctx: font size name]
en: Small
th: เล็ก

[ctx: font style]
en: Italic
th: ตัวเอียง

[ctx: font style]
en: Regular
th: ปกติ

[ctx: font weight]
en: Black
th: สีดำ

[ctx: font weight]
en: Bold
th: หนา

[ctx: font weight]
en: Extra Bold
th: หนามาก

[ctx: font weight]
en: Extra Light
th: บางมาก

[ctx: font weight]
en: Light
th: อ่อน

[ctx: font weight]
en: Medium
th: ปานกลาง

[ctx: font weight]
en: Regular
th: ปกติ

[ctx: font weight]
en: Semi Bold
th: กึ่งหนา

[ctx: font weight]
en: Thin
th: บาง

en: food and drink
th: อาหารและเครื่องดื่ม

en: free
th: ฟรี

en: friend
th: เพื่อน

en: friendship
th: มิตรภาพ

en: g
th: กรัม

en: g:i a
th: G:i น.

[ctx: genitive]
en: April
th: เมษายน

[ctx: genitive]
en: August
th: สิงหาคม

[ctx: genitive]
en: December
th: ธันวาคม

[ctx: genitive]
en: February
th: กุมภาพันธ์

[ctx: genitive]
en: January
th: มกราคม

[ctx: genitive]
en: July
th: กรกฎาคม

[ctx: genitive]
en: June
th: มิถุนายน

[ctx: genitive]
en: March
th: มีนาคม

[ctx: genitive]
en: May
th: พฤษภาคม

[ctx: genitive]
en: November
th: พฤศจิกายน

[ctx: genitive]
en: October
th: ตุลาคม

[ctx: genitive]
en: September
th: กันยายน

en: geographical
th: ทางภูมิศาสตร์

en: go to top
th: ขึ้นข้างบน

en: guest orders
th: จำนวนคำสั่งซื้อจากลูกค้าที่ไม่ได้เป็นสมาชิก

en: h
th: ชม.

en: handled by WordPress.com
th: สนับสนุนโดย WordPress.com

[ctx: header landmark area]
en: Header
th: ส่วนหัว

[ctx: heading levels]
en: All
th: ทั้งหมด

en: hide
th: ซ่อน

en: home
th: หน้าแรก

[ctx: horizontal table cell alignment]
en: H Align
th: จัดตำแหน่งแนวนอน

en: hour
th: ชั่วโมง

en: hours
th: ชั่วโมง

en: https://wordpress.org/news/
th: http://wordpress.org/news/

en: https://wordpress.org/support/forums/
th: https://th.wordpress.org/support/forums/

en: https://wordpress.org/support/plugin/gutenberg/
th: https://wordpress.org/support/plugin/gutenberg

en: identity
th: ลักษณะเฉพาะ

en: image
th: รูปภาพ

[ctx: imperative verb]
en: Preview
th: ดูก่อน

[ctx: imperative verb]
en: Resolve
th: แก้ปัญหา

en: in
th: นิ้ว

en: inserter
th: ตัวแทรก

en: install
th: ติดตั้ง

en: is now live.
th: กำลังเผยแพร่

en: is now scheduled. It will go live on
th: ถูกตั้งเวลาไว้ จะถูกเผยแพร่เมื่อ

en: item %s
th: %s อัน

en: items
th: รายการ

en: jS
th: j

en: just now
th: ในตอนนี้

en: kg
th: กก.

en: kin
th: ญาติ

en: l, F jS, Y
th: lที่ j F Y

en: l, M j, Y
th: lที่ j F Y

[ctx: label]
en: Search for:
th: ค้นหาสำหรับ:

[ctx: label before the title of the next post]
en: Next:
th: ถัดไป:

[ctx: label before the title of the previous post]
en: Previous:
th: ก่อนหน้า:

[ctx: label for button in the audio widget]
en: Add Audio
th: เพื่อไฟล์เสียง

[ctx: label for button in the audio widget; should preferably not be longer than ~13 characters long]
en: Edit Audio
th: แก้ไขไฟล์เสียง

[ctx: label for button in the audio widget; should preferably not be longer than ~13 characters long]
en: Replace Audio
th: เปลี่ยนไฟล์เสียง

[ctx: label for button in the gallery widget; should not be longer than ~13 characters long]
en: Add Images
th: เพิ่มรูปภาพ

[ctx: label for button in the gallery widget; should not be longer than ~13 characters long]
en: Edit Gallery
th: แก้ไขคลังรูป

[ctx: label for button in the image widget]
en: Add Image
th: เพิ่มรูปภาพ

[ctx: label for button in the image widget; should preferably not be longer than ~13 characters long]
en: Edit Image
th: แก้ไขรูปภาพ

[ctx: label for button in the image widget; should preferably not be longer than ~13 characters long]
en: Replace Image
th: เปลี่ยนรูปภาพ

[ctx: label for button in the media widget]
en: Add Media
th: เพิ่มไฟล์สื่อ

[ctx: label for button in the media widget; should preferably not be longer than ~13 characters long]
en: Edit Media
th: แก้ไขสื่อ

[ctx: label for button in the media widget; should preferably not be longer than ~13 characters long]
en: Replace Media
th: เปลี่ยนสื่อ

[ctx: label for button in the video widget]
en: Add Video
th: เพิ่มไฟล์วิดีโอ

[ctx: label for button in the video widget; should preferably not be longer than ~13 characters long]
en: Edit Video
th: แก้ไขวิดีโอ

[ctx: label for button in the video widget; should preferably not be longer than ~13 characters long]
en: Replace Video
th: เปลี่ยนวิดีโอ

[ctx: label for custom color]
en: Custom...
th: ปรับแต่ง...

[ctx: label for hide controls button without length constraints]
en: Hide Controls
th: ซ่อนการควบคุม

[ctx: label for hide controls button without length constraints]
en: Show Controls
th: แสดงการควบคุม

[ctx: label for next post link]
en: Next
th: ถัดไป

[ctx: label for previous post link]
en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: last
th: ล่าสุด

en: lbs
th: ปอนด์

[ctx: link]
en: Add New
th: เพิ่มใหม่

en: link color
th: ลิงก์สี

[ctx: link name]
en: Name
th: ชื่อ

[ctx: links widget]
en: All Links
th: ลิงก์ทั้งหมด

[ctx: list style]
en: Circle
th: วงกลม

[ctx: list style]
en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

[ctx: list style]
en: Disc
th: ดิสค์

[ctx: list style]
en: Lower Alpha
th: อัลฟาตัวเล็ก

[ctx: list style]
en: Lower Greek
th: แบบกรีกตัวเล็ก

[ctx: list style]
en: Lower Roman
th: โรมันตัวเล็ก

[ctx: list style]
en: Square
th: เรียงแบบสี่เหลี่ยม

[ctx: list style]
en: Upper Alpha
th: อัลฟาตัวใหญ่

[ctx: list style]
en: Upper Roman
th: โรมันตัวใหญ่

en: m
th: น.

en: media
th: ไฟล์สื่อ

[ctx: media]
en: Remove video track
th: ลบแทรคไฟล์วีดีโอ

[ctx: media item]
en: Edit
th: แก้ไข

[ctx: media item]
en: Success
th: สำเร็จ

[ctx: media items]
en: Mine
th: ของฉัน

[ctx: media items]
en: Unattached
th: ไม่แนบไฟล์

[ctx: media modal menu]
en: Menu
th: เมนู

[ctx: media modal menu actions]
en: Actions
th: คำสั่ง

en: menu
th: เมนู

[ctx: menu]
en: (Currently set to: %s)
th: (ตอนนี้ตั้งค่าไปที่: %s)

[ctx: menu]
en: Edit
th: แก้ไข

[ctx: menu]
en: Use new menu
th: ใช้เมนูใหม่

[ctx: menu location]
en: (Current: %s)
th: (ตอนนี้: %s)

[ctx: menu location]
en: (Currently set to: %s)
th: (ตอนนี้ตั้งค่าไปที่: %s)

[ctx: menu locations]
en: (If you plan to use a menu <a href="%1$s" %2$s>widget%3$s</a>, skip this step.)
th: (ถ้าคุณวางแผนที่จะใช้เมนู <a href="%1$s" %2$s>วิดเจ็ต%3$s</a>, สามารถข้ามขั้นตอนนี้ได้)

[ctx: menu locations]
en: Here&#8217;s where this menu appears. If you would like to change that, pick another location.
th: นี่คือตำแหน่งที่เมนูแสดง หากคุณต้องการเปลี่ยน กรุณาเลือกตำแหน่งอื่น

[ctx: menu locations]
en: View All Locations
th: ดูตำแหน่งเมนูทั้งหมด

[ctx: menu locations]
en: View Location
th: มุมมองที่ตั้ง

[ctx: menu locations]
en: Where do you want this menu to appear?
th: คุณต้องการให้เมนูนี้ไปปรากฎที่ใด

en: met
th: พบปะ

[ctx: meta name]
en: Name
th: ชื่อ

[ctx: min_price]
en: From:
th: จาก:

en: minute | minutes
th[0]: นาที

en: minutes
th: นาที

[ctx: missing menu item navigation label]
en: (no label)
th: (ไม่มีป้ายชื่อ)

en: mm
th: มิลลิเมตร

[ctx: momentjs format string (lastDay)]
en: [Yesterday at] LT
th: [เมื่อวานนี้ที่] LT

[ctx: momentjs format string (lastWeek)]
en: [Last] dddd [at] LT
th: [สุดท้าย] dddd [ที่] LT

[ctx: momentjs format string (nextDay)]
en: [Tomorrow at] LT
th: [พรุ่งนี้ที่] LT

[ctx: momentjs format string (nextWeek)]
en: dddd [at] LT
th: dddd [ที่] LT

[ctx: momentjs format string (sameDay)]
en: [Today at] LT
th: [วันนี้ที่] LT

en: month
th: เดือน

en: moved to the Trash.
th: ย้ายไปถังขยะแล้ว

en: movie
th: ภาพยนตร์

en: muse
th: ครุ่นคิด

en: music
th: เพลง

[ctx: name]
en: Unknown
th: ไม่ระบุชื่อ

[ctx: nav menu home label]
en: Home
th: หน้าแรก

[ctx: navigation link block description]
en: A link to a category.
th: ลิงก์ไปที่หมวดหมู่

[ctx: navigation link block description]
en: A link to a page.
th: ลิงก์ไปยังหน้า

[ctx: navigation link block description]
en: A link to a post.
th: ลิงก์ไปยังเรื่อง

[ctx: navigation link block description]
en: A link to a tag.
th: ลิงก์ไปยังป้ายกำกับ

[ctx: navigation link block title]
en: Category Link
th: ลิงก์หมวดหมู่

[ctx: navigation link block title]
en: Page Link
th: ลิงก์หน้า

[ctx: navigation link block title]
en: Post Link
th: ลิงก์เรื่อง

[ctx: navigation link block title]
en: Tag Link
th: ลิงก์ป้ายกำกับ

en: neighbor
th: เพื่อนบ้าน

en: new
th: ใหม่

en: new users
th: สมาชิกใหม่

en: newer
th: ใหม่กว่า

[ctx: next set of posts]
en: Next
th: ถัดไป

en: no title
th: ไม่มีชื่อ

[ctx: no user roles]
en: None
th: ไม่มี

en: none
th: ไม่มี

en: not resolved
th: ยังไม่มีการแก้ไข

en: notifications
th: ข่าวถึงคุณ

[ctx: noun]
en: Comment
th: ความเห็น

[ctx: noun]
en: Comments
th: ความเห็น

[ctx: noun]
en: Post
th: เรื่อง

[ctx: noun]
en: Trash
th: ถังขยะ

[ctx: noun]
en: Views
th: ดูเว็บ

[ctx: noun]
en: Visitors
th: ผู้เยี่ยมชม

[ctx: noun]
en: comment
th: ความคิดเห็น

[ctx: noun; Audio block parameter]
en: Preload
th: โหลดล่วงหน้า

[ctx: number of pages]
en: of
th: จาก

en: number_format_decimal_point
th: .

en: number_format_thousands_sep
th: ,

en: of
th: ของ

en: older
th: เก่ากว่า

en: on
th: บน

en: optional
th: ถ้ามี

en: options
th: ตัวเลือก

en: or
th: หรือ

en: or <a href="%s">create a new menu</a>. Do not forget to save your changes!
th: หรือ <a href="%s">สร้างเมนูใหม่</a> อย่าลืมบันทึกการเปลี่ยนแปลงของคุณ

en: or assign posts to an existing user:
th: หรือโอนเรื่องให้กับผู้ใช้ที่มีอยู่

en: or create new user with login name:
th: หรือสร้างผู้ใช้ใหม่ด้วยชื่อผู้ใช้:

en: orders
th: คำสั่งซื้อ

en: oz
th: ออนซ์

[ctx: page]
en: Add New
th: เขียนหน้าใหม่

[ctx: page]
en: Featured image
th: รูปประจำหน้า

[ctx: page]
en: Remove featured image
th: ลบรูปประจำหน้า

[ctx: page]
en: Set featured image
th: กำหนดรูปประจำหน้า

[ctx: page]
en: Use as featured image
th: ใช้เป็นรูปประจำหน้า

[ctx: page label]
en: Front Page
th: หน้าแรก

[ctx: page label]
en: Posts Page
th: หน้าเรื่อง

[ctx: page label]
en: Privacy Policy Page
th: หน้านโยบายความเป็นส่วนตัว

[ctx: paging]
en: %1$s of %2$s
th: %1$s จาก %2$s

[ctx: paging]
en: Page <CurrentPageControl /> of %s
th: หน้า <CurrentPageControl /> ของ %s

en: parent
th: หลัก

en: password
th: รหัสผ่าน

[ctx: password mismatch]
en: Mismatch
th: ไม่ตรงกัน

[ctx: password strength]
en: Medium
th: ปานกลาง

[ctx: password strength]
en: Password strength unknown
th: ไม่ทราบระดับความปลอดภัยของรหัสผ่าน

[ctx: password strength]
en: Strong
th: ปลอดภัยสูง

[ctx: password strength]
en: Very weak
th: ไม่ปลอดภัยมาก

[ctx: password strength]
en: Weak
th: ไม่ค่อยปลอดภัย

[ctx: patterns]
en: All
th: ทั้งหมด

en: payment setup
th: การตั้งค่าการจ่ายเงิน

en: payment setup and automated taxes
th: ตั้งค่าการจ่ายเงินและคำนวณภาษีแบบอัตโนมัติ

en: per month
th: ต่อเดือน

en: per week
th: ต่อสัปดาห์

en: per year
th: ต่อปี

[ctx: personal data group description]
en: Overview of export report.
th: ภาพรวมของรายงานการส่งออก

[ctx: personal data group label]
en: About
th: เกี่ยวกับ

en: photo
th: รูปถ่าย

en: physical
th: ทางกายภาพ

[ctx: placeholder]
en: Buy product
th: ซื้อสินค้า

[ctx: placeholder]
en: From&hellip;
th: จาก&hellip;

[ctx: placeholder]
en: Search &hellip;
th: ค้นหา &hellip;

[ctx: placeholder]
en: To&hellip;
th: ถึง&hellip;

[ctx: plugin]
en: %s was successfully deleted.
th: ลบ %s สำเร็จเรียบร้อยแล้ว

[ctx: plugin]
en: <strong>Error:</strong> Current PHP version (%1$s) does not meet minimum requirements for %2$s. The plugin requires PHP %3$s.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> รุ่น PHP ปัจจุบัน (%1$s) ไม่ตรงตามข้อกำหนดขั้นต่ำสำหรับ %2$s ปลั๊กอินต้องการ PHP %3$s

[ctx: plugin]
en: <strong>Error:</strong> Current WordPress version (%1$s) does not meet minimum requirements for %2$s. The plugin requires WordPress %3$s.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> WordPress รุ่นปัจจุบัน (%1$s) ไม่ตรงตามข้อกำหนดขั้นต่ำสำหรับ %2$s ปลั๊กอินต้องการ WordPress %3$s

[ctx: plugin]
en: <strong>Error:</strong> Current versions of WordPress (%1$s) and PHP (%2$s) do not meet minimum requirements for %3$s. The plugin requires WordPress %4$s and PHP %5$s.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> WordPress รุ่นปัจจุบัน (%1$s) และ PHP (%2$s)ไม่ตรงตามข้อกำหนดขั้นต่ำสำหรับ %3$s ปลั๊กอินต้องการ WordPress %4$s และ PHP %5$s

[ctx: plugin]
en: Activate %s
th: เปิดใช้งาน %s

[ctx: plugin]
en: Active
th: เปิดใช้งาน

[ctx: plugin]
en: Cannot Install
th: ไม่สามารถติดตั้งได้

[ctx: plugin]
en: Current
th: ปัจจุบัน

[ctx: plugin]
en: Install %s
th: ติดตั้ง %s

[ctx: plugin]
en: Install %s now
th: ติดตั้ง %s ตอนนี้

[ctx: plugin]
en: Replace current with uploaded
th: เปลี่ยนอันปัจจุบันด้วยอันที่อัปโหลดเข้าไปใหม่

[ctx: plugin]
en: Update %s now
th: อัปเดต %s ตอนนี้

[ctx: plugin]
en: Uploaded
th: อัปโหลดแล้ว

[ctx: plugin status]
en: Active
th: ใช้งาน

en: podcast
th: พ็อดแคสต์

en: poetry
th: บทกวี

en: post | posts
th[0]: เรื่อง

[ctx: post]
en: Add New
th: เขียนเรื่องใหม่

[ctx: post]
en: Failed
th: ล้มเหลว

[ctx: post]
en: Featured image
th: รูปประจำเรื่อง

[ctx: post]
en: In-Progress
th: กำลังดำเนินการ

[ctx: post]
en: Remove featured image
th: ลบรูปประจำเรื่อง

[ctx: post]
en: Set featured image
th: กำหนดรูปประจำเรื่อง

[ctx: post]
en: Use as featured image
th: ใช้เป็นรูปประจำเรื่อง

[ctx: post action/button label]
en: Schedule
th: ตั้งเวลาล่วงหน้า

[ctx: post format]
en: Format
th: รูปแบบ

[ctx: post format]
en: Formats
th: รูปแบบ

[ctx: post format archive title]
en: Asides
th: ข้างเคียง

[ctx: post format archive title]
en: Audio
th: ไฟล์เสียง

[ctx: post format archive title]
en: Chats
th: พูดคุย

[ctx: post format archive title]
en: Galleries
th: คลังรูป

[ctx: post format archive title]
en: Images
th: รูปภาพ

[ctx: post format archive title]
en: Links
th: ลิงก์

[ctx: post format archive title]
en: Quotes
th: คำกล่าวอ้าง

[ctx: post format archive title]
en: Statuses
th: สถานะ

[ctx: post format archive title]
en: Videos
th: ไฟล์วีดีโอ

[ctx: post password form]
en: Enter
th: กรอก

[ctx: post status]
en: Customization Draft
th: ฉบับร่างปรับแต่งได้

[ctx: post status]
en: Draft
th: ฉบับร่าง

[ctx: post status]
en: Password protected
th: รหัสผ่านถูกปกป้องแล้ว

[ctx: post status]
en: Pending
th: รอตรวจสอบ

[ctx: post status]
en: Private
th: ส่วนตัว

[ctx: post status]
en: Published
th: เผยแพร่แล้ว

[ctx: post status]
en: Scheduled
th: ตั้งเวลาไว้

[ctx: post status]
en: Sticky
th: ปักหมุด

[ctx: post status]
en: Trash
th: ถังขยะ

[ctx: post type archive title prefix]
en: Archives:
th: คลังเก็บ:

[ctx: post type general name]
en: Changesets
th: เซตของการเปลี่ยนแปลง

[ctx: post type general name]
en: Media
th: ไฟล์สื่อ

[ctx: post type general name]
en: Navigation Menus
th: เมนูนำทาง

[ctx: post type general name]
en: Pages
th: หน้า

[ctx: post type general name]
en: Posts
th: เรื่อง

[ctx: post type singular name]
en: Changeset
th: เซตของการเปลี่ยนแปลง

[ctx: post type singular name]
en: Navigation Menu
th: เมนูนำทาง

[ctx: post type singular name]
en: Page
th: หน้า

[ctx: post type singular name]
en: Post
th: เรื่อง

[ctx: post type singular name]
en: Template
th: เทมเพลต

en: posts
th: เรื่อง

[ctx: posts]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ทั้งหมด <span class="count">(%s)</span>

[ctx: posts]
en: Mine <span class="count">(%s)</span> | Mine <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ของฉัน <span class="count">(%s)</span>

[ctx: posts]
en: Sticky <span class="count">(%s)</span> | Sticky <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ปักหมุด <span class="count">(%s)</span>

en: preview
th: ดูก่อน

[ctx: previous set of posts]
en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: print
th: พิมพ์

en: privacy page
th: หน้าความเป็นส่วนตัว

en: privacy policy
th: นโยบายความเป็นส่วนตัว

en: privacy-policy
th: นโยบาย-ความเป็นส่วนตัว

en: private
th: ส่วนตัว

en: professional
th: ทางอาชีพ

[ctx: publish box date format]
en: M j, Y
th: j M Y

[ctx: record number of likes or followers in a day/week/etc]
en: Current Record:
th: บันทึกปัจจุบัน:

[ctx: record number of likes or followers in a day/week/etc]
en: Old Record:
th: บันทึกเก่า:

en: registration
th: การลงทะเบียน

en: rel:
th: อ้างอิง:

[ctx: removing-widget]
en: Deactivate
th: ปิดใช้งาน

en: reply
th: ตอบ

[ctx: request status]
en: Completed
th: เสร็จสิ้น

[ctx: request status]
en: Confirmed
th: อนุมัติแล้ว

[ctx: request status]
en: Failed
th: ล้มเหลว

[ctx: request status]
en: Pending
th: รอตรวจสอบ

[ctx: requests]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ทั้งหมด <span class="count">(%s)</span>

en: required
th: ต้องการ

en: resolved
th: แก้ไขได้แล้ว

en: reviewed by %s
th: รีวิวโดย %s

[ctx: revision date format]
en: F j, Y @ H:i:s
th: j F Y @ G:i:s

[ctx: revisions]
en: Browse
th: เรียกดู

en: romantic
th: โรแมนติค

[ctx: sample permalink base]
en: archives
th: คลังเก็บ

en: save
th: บันทึก

en: scale height
th: ขนาดความสูง

[ctx: screen sizes]
en: All
th: ทั้งหมด

en: search
th: ค้นหา

en: second
th: วินาที

en: seconds
th: วินาที

en: selection height
th: ขนาดความสูงที่เลือก

en: selection width
th: ขนาดความกว้างที่เลือก

[ctx: settings screen]
en: General
th: ทั่วไป

[ctx: settings screen]
en: Security
th: ความปลอดภัย

en: share
th: แบ่งปัน

en: shipping address
th: ที่อยู่การจัดส่ง

[ctx: shipping packages]
en: Shipping
th: การจัดส่ง

[ctx: shipping packages]
en: Shipping %d
th: การจัดส่ง %d

[ctx: shop_order post type singular name]
en: Order
th: คำสั่งซื้อ

[ctx: short (~12 characters) label for hide controls button]
en: Hide Controls
th: ซ่อนตัวควบคุม

en: show
th: แสดง

en: sibling
th: พี่น้อง

[ctx: site]
en: &larr; Go to %s
th: &larr; กลับไปที่ %s

[ctx: site]
en: Activate
th: เปิดการใช้งาน

[ctx: site]
en: Mark as spam
th: บันทึกเป็นสแปม

[ctx: site]
en: Not Spam
th: ไม่ใช่สแปม

[ctx: site]
en: Not spam
th: ไม่ใช่สแปม

[ctx: site]
en: Public
th: สาธารณะ

[ctx: site]
en: Registered
th: ลงทะเบียนแล้ว

[ctx: site]
en: Spam
th: สแปม

[ctx: sites]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ทั้งหมด <span class="count">(%s)</span>

[ctx: sites]
en: Spam <span class="count">(%s)</span> | Spam <span class="count">(%s)</span>
th[0]: สแปม <span class="count">(%s)</span>

en: social
th: โซเชียล

en: sometime
th: บางเวลา

[ctx: spellcheck]
en: Finish
th: เสร็จสิ้น

[ctx: spellcheck]
en: Ignore
th: ไม่สนใจ

[ctx: spellcheck]
en: Ignore all
th: ไม่สนใจทั้งหมด

en: spouse
th: คู่สมรส

en: sticky
th: ปักหมุด

en: styles
th: สไตล์

en: sub item
th: รายการรอง

[ctx: submit button]
en: Search
th: ค้นหา

en: survey
th: สำรวจ

en: sweetheart
th: ที่รัก

[ctx: table body]
en: Body
th: ส่วนกลาง

[ctx: table cell]
en: Cell
th: เซลล์ตาราง

[ctx: table cell alignment attribute]
en: None
th: ไม่มี

[ctx: table cell scope attribute]
en: Scope
th: ขอบเขต

[ctx: table footer]
en: Footer
th: ส่วนล่าง

[ctx: table header]
en: Header
th: ส่วนหัว

[ctx: tag archive title prefix]
en: Tag:
th: ป้ายกำกับ:

[ctx: tags]
en: Most Used
th: ใช้บ่อยที่สุด

[ctx: taxonomy general name]
en: Categories
th: หมวดหมู่

[ctx: taxonomy general name]
en: Tags
th: ป้ายกำกับ

[ctx: taxonomy singular name]
en: Category
th: หมวดหมู่

[ctx: taxonomy singular name]
en: Tag
th: ป้ายกำกับ

[ctx: taxonomy term messages]
en: %s added
th: %s ถูกเพิ่มแล้ว

[ctx: taxonomy term messages]
en: %s deleted
th: %s ถูกลบแล้ว

[ctx: taxonomy term messages]
en: %s not added
th: %s ไม่ถูกเพิ่ม

[ctx: taxonomy term messages]
en: %s not updated
th: %s ไม่ถูกอัปเดต

[ctx: taxonomy term messages]
en: %s updated
th: อัปเดต %s แล้ว

[ctx: term]
en: %s added
th: %s ถูกเพิ่มแล้ว

[ctx: term]
en: %s removed
th: ลบ %s แล้ว

[ctx: term]
en: Remove %s
th: ลบ %s

[ctx: term name]
en: Name
th: ชื่อ

en: terms and conditions
th: ข้อกำหนดและเงื่อนไข

en: text direction
th: ทิศทางข้อความ

en: the author
th: ผู้แต่ง

[ctx: theme]
en: %s was successfully deleted.
th: ลบ %s สำเร็จเรียบร้อยแล้ว

[ctx: theme]
en: <strong>Error:</strong> Current PHP version does not meet minimum requirements for %s.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> PHP รุ่นปัจจุบันไม่ตรงตามข้อกำหนดขั้นต่ำของ %s

[ctx: theme]
en: <strong>Error:</strong> Current WordPress and PHP versions do not meet minimum requirements for %s.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> WordPress และ PHP รุ่นปัจจุบันไม่ตรงตามข้อกำหนดขั้นต่ำของ %s

[ctx: theme]
en: <strong>Error:</strong> Current WordPress version does not meet minimum requirements for %s.
th: <strong>ผิดพลาด:</strong> WordPress รุ่นปัจจุบันไม่ตรงตามข้อกำหนดขั้นต่ำของ %s

[ctx: theme]
en: Activate
th: เปิดใช้งาน

[ctx: theme]
en: Activate %s
th: เปิดใช้งาน %s

[ctx: theme]
en: Activate &#8220;%s&#8221;
th: เปิดใช้งาน &#8220;%s&#8221;

[ctx: theme]
en: Active
th: เปิดใช้งาน

[ctx: theme]
en: Active:
th: เปิดใช้งาน:

[ctx: theme]
en: Cannot Activate
th: เปิดใช้งานไม่ได้

[ctx: theme]
en: Cannot Activate %s
th: ไม่สามารถเปิดใช้งาน %s

[ctx: theme]
en: Cannot Install
th: ไม่สามารถติดตั้งได้

[ctx: theme]
en: Change
th: เปลี่ยน

[ctx: theme]
en: Customize %s
th: ปรับแต่ง %s

[ctx: theme]
en: Delete %s
th: ลบ %s

[ctx: theme]
en: Installed
th: ติดตั้งแล้ว

[ctx: theme]
en: Live Preview %s
th: ดูตัวอย่างแบบสด %s

[ctx: theme]
en: Previewing:
th: ตัวอย่าง:

[ctx: theme]
en: Replace active with uploaded
th: เปลี่ยนธีมปัจจุบันด้วยธีมที่อัปโหลด

[ctx: theme]
en: Update %s now
th: อัปเดต %s ตอนนี้

[ctx: theme]
en: Uploaded
th: อัปโหลดแล้ว

[ctx: theme]
en: View Theme Details for %s
th: ดูรายละเอียดของธีม %s

[ctx: theme author]
en: By %s
th: โดย %s

[ctx: theme name]
en: Name
th: ชื่อ

[ctx: themes]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
th[0]: <span class="count">(%s)</span>ทั้งหมด

[ctx: themes]
en: Disabled <span class="count">(%s)</span> | Disabled <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ไม่ได้ใช้งาน <span class="count">(%s)</span>

[ctx: themes]
en: Enabled <span class="count">(%s)</span> | Enabled <span class="count">(%s)</span>
th[0]: กำลังใช้งาน <span class="count">(%s)</span>

[ctx: topic post is located in]
en: In "Mobile"
th: ใน "มือถือ"

en: uncategorized
th: ไม่มีหมวดหมู่

en: unknown
th: ไม่ทราบ

[ctx: user]
en: Add New User
th: เพิ่มผู้ใช้ใหม่

[ctx: user]
en: Mark as spam
th: บันทึกเป็นสแปม

[ctx: user]
en: Not spam
th: ไม่ใช่สแปม

[ctx: user]
en: Registered
th: ลงทะเบียนแล้ว

en: username
th: ชื่อผู้ใช้

[ctx: users]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ทั้งหมด <span class="count">(%s)</span>

[ctx: verb]
en: Clear
th: กวาดล้าง

[ctx: verb]
en: Comment
th: แสดงความคิดเห็น

[ctx: verb]
en: Group
th: รวมกลุ่ม

[ctx: verb]
en: Spam
th: ความเห็นสแปม

[ctx: verb]
en: Trash
th: ทิ้ง

[ctx: verb]
en: Upgrade
th: อัปเกรด

[ctx: verb]
en: View
th: การดู

[ctx: verb; site]
en: Archive
th: คลังเก็บ

en: verified owner
th: ผู้ซื้อสินค้า

[ctx: vertical table cell alignment]
en: V Align
th: จัดตำแหน่งแนวตั้ง

en: via %s
th: (%s)

en: video
th: วิดีโอ

[ctx: video or audio]
en: Length
th: ความยาว

en: website
th: เว็บไซต์

[ctx: website URL]
en: At URL
th: ที่ URL

[ctx: website name]
en: For site
th: สำหรับเว็บ

en: week
th: สัปดาห์

en: wheel
th: ล้อรถ

en: white
th: สีขาว

[ctx: widget]
en: Add
th: เพิ่มวิดเจ็ต

[ctx: widget]
en: Edit
th: แก้ไขวิดเจ็ต

[ctx: widgets]
en: %1$s on %2$s
th: %1$s บน %2$s

[ctx: word count: words or characters?]
en: words
th: characters_excluding_spaces

en: x-height of the font (ex)
th: x-ความสูง ของฟ้อนต์ (ex)

en: yd
th: หลา

en: year
th: ปี

en: years
th: ปี

en: {{strong}}13GB{{/strong}} storage space
th: พื้นที่จัดเก็บ {{strong}}13GB{{/strong}}

en: {{strong}}3GB{{/strong}} storage space
th: พื้นที่จัดเก็บ {{strong}}3GB{{/strong}}

en: — Kobayashi Issa (一茶)
th: — โคบายาฉิ อิสสะ (一茶)

en: — No Change —
th: — ไม่มีการเปลี่ยนแปลง —

en: — No change —
th: — ไม่มีการเปลี่ยนแปลง —

en: “Read more” link text
th: ข้อความลิงก์ "อ่านต่อ"
